mambo vipi habari za jioni kwa watanzania wenzangu mabibi na mabwana mambo vipi tupo tu katika jumamosi ya mwisho kabisa ya mwaka elfubili na kina9 sisi kama watanzania na sisi kama wazalendo wa nchi yetu ibana tunaongelea mwisho wa mwaka wa elfu na kumi na tisa mambo mengi sana yame yametokea na mengi tunajaribu tuna kwenda nayo sawa ban leo nataka tuzungumzie sisi watanzania wapenda amani na wapole unajua watanzania sisi ni wapole sana halafu ni wapenda amani sana najaribu kuangalia mwaka huu wa elfu na kumi na tisa tokea mwaka elfumbili a ia5 mpaka leo hii mwaka elfumbili na ki atia mambo mangapi tuliwapitia sisi, sisi wapenda amani na watanzania wapole zaidi b mambo yanaweza yakawa ndivyosivyo uh, tumeenda kwenye chaguzi mbalimbali mbali. naon sisi kama watanzania kuna, kuna ishu moja hivi hapa katikati palitokea mfumuko wa mfumu bei wa chakula na watu wengi katokea kama vile wanaweza wakalala njaa kufanya nini lakini tukakaa kimya kabisa kumaanisha kwamba watanzania sisi ni wapole na wavumilivu sana wapenda amani halafu pia chaguzi zetu hizi za hapa na pale ambazo kuwa zinatokea mfano mtu anatoka sijui anaenda anaunga juhudi anafanya nini mwish siku mtu anatoka uchaguzi unavurugika fu maisha yanaendelea vizuri tu bila, bila, bila kuchukua hatua yyotejkuta kwamba mbunge tuliomchagua sisi kwa kura zetu tukatenga mda anakwenda kupiga kura akavuliwa uunge aau atufanyi chochote kama watanzania tupo tumetulia tu au akasimamishwa vikoo vya bunge mwaka mzima na kstokee hochotemaarayyote tumerizika mambo yakawa yameenda hivyo lakini pia bunge linaweza likamfuta ubunge mtu bila <laughs> bila, bila sababu zozote za msingi na na sisi tukawa tumeendelea tu hivyo kuna kuna ishu moja hivi nilikuwa najaribu kupitia kupitiapitia pia hata mtandaoni na kusoma kuna profesa mmoja alikuwa anasema kwamba tarajia nini katika chaguzi ambazo zinafata za mwaka na elubiinaishiini akasema kwamba kutokana na inavyoenda hakuna chakutarajia zaidi sana sana ni kwamba ni bora tu kuwe na chama kimoja ambacho ndani da, yake ndo kutakuwa na, na upinzani da, anasema upinza chama cha siasa ambacho kilikuwa mwanzoni cha tano ndani yake kulikuwa na, kulikuwa na kulikuwa na upinzani kwa hiyo aina haja ya kuwa na hivi vyama vingine vya upinzani ni bora tu kila mmoja aka anashughulika na mambo yake lakini tunajiuliza je tunapoenda katika uchaguzi mkuu wa mwaka elfu mbili na ishirini mambo yatakaojitokeza ni yale yale au kuna baadhi ya vitu vitakuwa vime- vimebadilika na tunavyoangalia katika vyama vingine vya upinzani ni kweli haki inatendeka na katiba inafatwa kama tunavyoona kwenye chama kimoja cha upizani mpaka ikabidi waandikiwe barua ya kufanya uchaguzi <coughs> na vyama vingine pia vilikuwa vinajitoa katika uchaguzi kwa hiyo tutarajie nini mwaka elfu mbili na ishirini hakuna cha kutarajia zaidi ya yale yale ambayo yalikuwa anafanyika kwa sababu mambo mengi hatuna tume huru ya uchaguzi alafu licha ya hivyo mambo yanayofanyika ni yale yale ambayo tunatarajia kila siku katika katika mlengo wa uchaguzi wetu ambao unaendelea