binafsi nina watu wengi sana ninaofahamiana nao ambao tumejuana kwenye kipindi hiki cha zaidi ya miaka kumi na mitano ya kufanya kazi hii wengi wao huishia stori zao mbalimbali mbali za maisha yao yaliyojaa kupanda na kushuka nami sote tunajua maisha ni milima na mabonde na kila siku kuna mafunzo mapya katika maisha yetu hizi ni baadhi ya hizo stori ambazo watu hawa hukutana au wamekutana nazo katika maisha yao ambazo zitakufanya usome uwaze au uangalie vitu kwa umakini zaidi na pia kujifunza mimi ni salama hawa ni rafiki zangu na sote tunakukaribisha wewe kwenye salama na karibu kapiroska kutoka samaki samaki ukienda pale inauza shilingi 7a 5 tu za kitanzania glasi glasimaridhawa kabisa kama unavyoiona kwa juu imetupiwa mambo ah, ya jessica haya karibu kwenye salama na mimi ndo salama mwenyewe karibu kwenye salama na na leo yakikubwa ni salama na jd mambo <laughs> mzima mzimamshikaji <laughs> really nice wangu na kuonaga tu kwenye mitandao kitu kikubwa ambacho nimejifunza kwa miaka sita au saba au nane toka umeanza kutumia instagram ni kwamba unapenda sana kula na kupika <laughs> siri gani ambayo inakufanya mwili wako uendelee kuwa mzuri ukiachana na kula na kupika kule ambako unapika okay. kitu cha kwanza kabisa kuna watu ambao mili yao wanakuwa wameumbwa tu hivyo mbali na chochote kufanya mm. kwa sababu mtu mwingine akigusa tu kidogo amenenepa right. yeah nafikiri nimeumbwa hivi lakini pia na naativit nyingi sana ambazo zinaufanya mwili unakuwa hauja katu hmm. hmm. ambazo ni zipi hizo kwanza nyumbani nafanya kila kitu mimi mwenyewe hmm. hauna, hauna mtu kwa hiyo ile kila siku ni kama mazoezi na huwa napiga viji mazoezi pia vya hapa na pale hmm. mara kadhaa yeah. hmm. oh, nimeipenda sana hiyo ni tofauti na, na jinsi ambavyo tumezoeshwa pengine katika majumba yetu, majumba yetu nyumbani, nyumbani kwetu ambako tumetoka kwamba kuna dada wa nyumbani mm. na kwenye majumba yetu ambayo sisi tunaishi ambayo mi naishi kuna, kuna mtu ambaye anakusaidia nini umeamua hisiwe hivo kwanini, kwanini umeamua kufanya kila kitu mwenyewe kwa sababu sioni sababu ya kuwa na mtu kwa, kwa vitu vidogo ambavyo mi mwenyewe naweza kuvimenaj alafu najiona nikikaa yni mi niko mimi alafu na msichana wa kazi ina maana mm. nitakuwa nafanya nini ndani itabidi niwe nalala tu hapo ile unaamka na nyumba namana mtaafna uwanja naosha vyombo na zangu nafanya kila kitu napanga vitu tayari hiyo nakulia ni sehemu ya mazoezi mm. yeah. na mazoezinatra pia kwa sababu pengine mm. kama kuna kitu kinakusumbua wakati unafanya uh-huh. hivo nawaza vitu vyako yeah. na pia unaweza kupata hata nyimbo wakati unaendelea ku fanya hizo shughuli nice so, <laughs> kwa, kwa muda gani umekua ukifanya hivo muda mrefu kwa hiyo kwahiyo yani, muda mrefu nafikiri maisha yangu karibia yatangiani ya anze kujitegemea kuna wakati nilikuwa nakaa na, na kana, msichana Kusabu, na kana, mna, kwa sababu nilikuwa nakaa naa mainis kwayo ilibidi awepo msichana wa kazi hmm. yeah. kwa sababu yani yeah, ile shule hmm. kaziaashule okay. ukikutana na mtu ambaye hakujui amekuona tu leo huwa unajiind vipi huwa <laughs> nasubiri aniulize au yes unajua sometimes samimeza ukaingia kwenye chumba fukaja ukajibu meakuta watu kama judith najitambushakamasemi mm-hmm. mm. kwamba mimi ni judith nafanya hivi na ivi na hivi hivi you don't brag hauji, hauji ah, hapana hapana jupaahuwa anaacha mtu kama ananifahamu anifahamu mwenyewe au kama mtu anataka kujua zaidi nd nimfahamishe lakini sio kuanza sasa ndio fl turudi nikikuuliza kitu ambacho hutaki kunijibu kuni, kuni, kuni utaniambia saakukujibu na ningependa pia majibu yako yawe marefu ili tuwe na nyamajbifupfu okay? <laughs> nyama eh, eh, lazima vinenepe sio kama wewekwenye um, mitandao ya kijamii jid wewe sio mtu wa kuonewa we sio mtu ambaye mtu anakwambia kitu ambacho hujakipenda unanyamaza kimya we ni mtu ambaye mtu akikwambia jambo ambalo sio la ukweli ama limekukera unaenda pale chini unamalizana naye vizuri kabisa hiyo haijawahi kukuingiza kwenye matata au wewe kujisikia vibaya pengine kwa sababu umefanya hiohapana ah, nafikiri na ni uhuru zaidi wa unajua zamani wakati kabla ya social media, kitu kinaweza kikaandikwa cha uongo kuhusu wewe alafu hauna sehemu ya kukanusha nafikiri hilo ni jambo zuri zaidi kwa sababu moja kwa moja mwenyewe unaweza enee na mtu akaipata ut wo o kwa mm. yule ambaye amekuandikia kitu hata kama ni cha uongo na wengine wanapata kujua kwamba hivi ah, hivi kumbe sio ambavyo watu kwa mapema kabisa sababu <laughs> e, kumbas... mm-hmm. wanakuja pale anaandika kama anakufahamu wengie yani, tnufaham nuandikia kitu ambacho hakipo kabisa kwenye maisha yako lakini anakiandika tena kakujiamini mm kwayo unapokiacha bila kukikanusha au bila kuwaelewesha watu wengine watu wengine wana kichuku, wakisoma wanaweza kufikiri ni kweli ni vile awesome. uh. okay. mziki tuanzie nyuma lini ulijua kwamba wewe ni hodari kwanajuakabisa kumb na, na, na kwamba yeah. una kipaji cha kufanya mziki haijalishi waina gani pengine kama ulivyoanza ulikuwarap ama ulikuwa oh. whatever and then ukaendelea hivyo lini ulijua uh, nilipokuwa shule kwa sababu nilikuwa nikiimba watu wana, wanapenda kaonekana ikanijengea pia kuwa naweza unajua watu wengi wanapokuwa nakuambia unaweza unaweza na nawee Unawe mwenyewe inakuingia kwa sababu watu hawawezi tu kila mtu kuambia unaweza bila sababu mm-hmm. kwahiyo nilivokuwa niko shule nilivokuwa nashiriki kwenye konset za shule ndo nilijua kama miziki ipo mm. mm. u- ulikuwa u- ulianza kuandika then ama jinsi ambavyo ulikuwa kwenye game unavyozidi una kwenda ndo ukagundua kwamba pengine una kipaji pia cha kuandika yeah. mwanzo nilikuwa siandiki nikua na nakopi tu miziki ya watu kwa sababu nilikuwa na rap zaidi nafanya miziki yakinab yakinai vitu kama yeah. kwa hiyo baadaye nikawa nnikasema na, nataka kujaribu kuandika lakini nikawa siwezi kuandika miziki ya, ya kuap Hmm. nikawa naweza kuandika miziki ya kuimba hicho ndo kitu ambacho nilikuwa sikielewi kwamba mimi ni rapa, lakini nachoweza kuandika ni miziki ya kuimba zaidi hmm. kwa hiyo nilikuwa sijui kuwa pia mimi ni mwimbaji mzuri zaidi kuliko hata okay. so rahisi rahisi ni kipi ama kilikuwa kipi rahisi ni, ilikuwa ni wewe niwewe kuwara au rahisi ni wewe kuwa mwimbaji unavyodhani wewe nilivyoanza kuimba rahisi ilikuwa kuimba hmm. Hmm na nndo hiyo ambayo umeamua kukaa nayo mpaka leo hata siku moja ushaw kufikiria kwamba unajua nini hacha niwaonyeshe hawa watoto kama mi naweza <laughs> kuchanaanachana mara moja moja lakini najiona kama mbona sio sana <laughs> <Aa, laughs> eh. nikuwa naongea na master ma mwaka huu anatimiza miaka ishirini na tano toalivyoanza kufanya kazi, kazi, kazi ya muziki kwanza kuproduse mm. na alis, aliniambia kwamba mara yake ya kwanza ukutana na wewe ulikuwa rapa na wala sio mwimbaji unaweza kuniambia mara yako ya kwanza ukutana na master masrj mlikuwa wapi na ilikuwa ni kuhusu nini okay. tulikutana kwenye studio yake mj Record, mm. ilikuwa ilikuwabay kwa sababu mimi nilikuwa napiga uh, simu redioni kwenye kipindi kinaitwa dj show mm-hmm. kwa hiyo vipaji halisi unafanya una kitu chochote unachoweza kama unaimba kama una rap nilikuwa na rap tukashindanishwa kaingia Tuka 5 uh, top top then mshindi anapata nafasi ya kwenda mj kuenda kurekod unakumbuka iliendaje siku hiyosikumbuka sana lakini nilikuwa namwogopa kwa sababu siunajua ndo produsa mkubwa alafu sisi bado ni ngun mm. hakukuwa na mazungumzo mengi sana lakini unajitambulisha tu kama mi ndo yule mshindi lishinda kwenye redio na nini mm. okay mm. haya wimbo wako uko wapi hivo ulienda na wimo wako dikuwa yeah. eh, na wimbo wangu nishaandika ulitaje <laughs> <laughs> sema unachotaka ah, mm. okay okay experience ya studio sasa ilikuwaje ulikuwa mshamba ujui kama hiyo ni booth bothau ni... ulikuwa tayari na experience kwa sababu ni unajua unapokuwa unapenda miziki hata kama hujawahi kuingia studio lakini tayari una picha unaziona kwenyema tv unaangalia unajua ni nini yani studio inafananaji mm-hmm. kwa kuifikiria yeah. so ilikuwa kichwaliso yani kwamba okay tuko hapa sasa yeah. kazi ilikuwa ngumu kulikuwa kuna nenda rudi nyingi ha, hapana sema tu kwa sababu zamani ilikuwa unarudia sana kuweka sauti mara nyingi mm. kutokana na, na, na, na vifaa nakumbuka ka kompyuta kamasaj kaachv mm. kwa hiyo mambo yalikuwa sio kama ya sasa ambayo yamesogea mbele jinsi ambavyo mziki uko sahivi uh, kama nadhani na wiki iliyopita stori kubwa ilikuwa ni maongezi ya vanessa kuhusu vitu ambavyo amekutana navyo katika maisha yake na mimi naamini kabisa kwamba pengine I might be wrong jide mm. naamini vitu ambavyo pengine vanessa amepitia sio ambavyo ue ulipitia lakini eh, frustrations ambazo alizipata zimemfanya mpaka aseme kwa sasa mziki hebu ni uache kidogo mm. kwa sababu anasema mziki ulimfanya awe mlevi mziki ulimfanya agombane na mama ake kwa sababu mamaake alikuwa hataki afanye hicho kitu alikua nahisi kama mtoto wake anapotea na mziki pia ajue kwamba si kitu rahisi rahisi yani, vitu vingi mtu anapitia mpaka aweze kufika pale ambapo anafika kabisa wewe ni, ni lejendary wewe sio, sio, sio, sio mtu wa kawaida ni mtu ambaye umepitia vitu vingi sana sita, tutarudia kidogo stor ambayo ilikuwa miaka sita mitano iliyopita kuhusu wewe na na kituo fulani cha na mambo yaliyotokea lakini nataka uniambie jide unadhani, unadhani mwan, msichana tuongele wasichana anatakiwa awe na ngozi ngumu kiasi gani ili aweze kufika hapo ambapo wewe umefika na pengine hapo ambapo umefika ni robo tu ya safari yako kwa sababu unajiona mbali zaidi hapo ambapo ulipo kwa kweli sio si rahisi sana kwa sababu ukichukulia Uh, mapokezi na namna ambavyo wavulana wana, wanawekwa kwenye nafasi ni tofauti na msichana ambavyo wanawekwa na nafikiri hili jambo ni kutokana na jamii yetu ya kiafrika inakuwa nakua yani inakuwa kama mwanamke ni kitu cha pili kinachofuata baada ya mwanamme kwao usipoweka nguvu nyingi za, za ziada ndio kama hivyo na ndio maana tuko wachache sana kwenye tasnia mm. asilimia kubwa mm. kila mahali na wasichana wengi malalamiko au mambo ambayo wanakutana nayo ni hayo ya rushwa za ngono na pengine ku, eh, kutokuwa na nguvu za kusema asimame yeye mwenyewe anahisi anahitaji lazima kuwepo na mtu wa kuweza kumshika ndio aweze kusimama unajua mwanamme anapoenda kufaitia kitu anaile tayari washajengewa bwana kwa hiyo lazima nifanye washajengewaewaa mm. ile akili ya wasichana pia na wao ndio inayowarudisha nyuma ya kudhani kwamba ni lazima mtu fulani anifanyie kitu ndio niwe hapo hmm. jambo baya zaidi ni kwamba hawazungumzi kuyaweka wazi mambo mengi wanayopitia kwa hiyo watu wengine wanashindwa kujifunza na wanashindwa kupata mwongozo wa namna gani waweze kufika kwa hiyo mtu anafikiria tu labda wale walioweza ndio wanaoweza sana hmm. kwa sababu hamna ule uwazi wa kitu ahih kinachoendelea kinacho lakini kwa ns ambavyo ameweza kuzungumzia ameweza kuwafungua macho watu wengine kuwa sio rahisi kama hivyo mnavyofikiria kuna changamoto hizi na hiznazsio kupindukia, uh, kupindukia. mi ni mtu wa mm. najua na, na, namna ya kujikontrol naweza nikanywa wiki nzima na naeza nikaamua miezi mitatu nesinyu. kwa hiyo mtu ambaye unaweza ukaamua sinywi na ukaacha uwezi kujiita ni mlevi wa wakupindukiaumewaikuni hmm. hmm. lakini, you know lakini sijawahi kusema sitaki kwa sababu frustration zipo mara nyingi sana na naweza nikasema katika mtu ambaye amekuwa frustrated na huu muziki hapa tanzania naweza kuwa minaongoza <laughs> lakini hata siku sikumoja ujasema hapana kwa sababu sijioni kufanya kitu kingine zaidi ya muziki yani ni kitu ambacho nakipenda alafu naamini kabisa tatizo lolote linaonikuta naweza nikalishinda yani mi so mtu wa kushindwa mm-hmm. yani unaponiambia siwezi nitataka kukuonyesha kuwa naweza huyo ndio mimi mtu unazaliwa nayo kwa sababu unaweza watu wengine ukasema labda ni malezi lakini naeza kuta watu wa familia moja mtu mwingine akawa mwingine yuko strong nafikiri kila, kila mtu na namna ambavyo mungu anakua amempa nguvu za kufanya kitu flai mm. niambie kuhusu familia yako na, najua kuhusu mama ako sijui sana kuhusu baba ako marehemu mamako mungu amrehemu wa wakati o unaanza unasema kwamba amba nataka kufanya mziki sasa wa, wao walikuwa wanalichukuliaje ilo swala okay. wazazi wangu mimi hawa wakuwa ni watu kunizuia sana fu mi nimekuwa na kaka zangu zaidi kwa sababu kaka zangu walinchukua tangei kwa mtu yoyote kwa kipindi hicho unaweza ukaona unaonewa lakini kiukweli ukishakuwa mkubwa unaona kabisa na miziki yenyewe ilikuwa sio kwamba inalipa bado hata bongo fleva ilikuwa haijawa kubwa kama hivi kwa hiyo mtu anaona tu kama unapoteza muda yani, kweli una, una, unaenda kufanya hivi vitu kwenda shule mm-hmm. oh, viboko vya hapa na pale vilikuwepo mm-hmm. <laughs> kugombezwa na nini kunyooshwa na nanna uhakika kabisa hicho kitu ndi no, kimenifanya nimekuwa na nidhamu mpaka leo mm-hmm. nice so, okay uh, wazazi wangu walikuwa nakaa shinyanga hiyo kaka zangu walikuwa wanaona shule nzuri ziko dar es dareslam mm-hmm kwa hiyo walinichukua nikaa nao huku kwa sababu walikuwa enye wanakaa daresslam kwo ndo nikasoma hapa nikamaliza nikawa mjanja pia <laughs> na miziki unajua watu wotu wanatoka mikoani wanakuja da faaninias <tumai> kwayo nafikiri kabisa pia ni, ilikuwa ni nafasi nzuri kwangu pengine ningemalizia shinyanga huko nikakaa mpaka labda ingekuwa muda mrefu sana <tumai> kutoka <tumai> inihuwezi jua wengine wanatokea hatamiou wapo ambao wanatokea mikoani alafu wanakuja dawa wakati tayari kashapata yeah. jina lake kwa hiyo okay. hapa anakuja kusimenti tu kile ambacho ali, alikuwa nacho so bado nataka tubaki hapo apopo kama nataka lia alafu tutaendelea <laughs> kaka zako walikuwa na, wana familia zao ama ilikuwa ni nyumba ambayo wao wanakaa wenyewe then nawe wakakuchukua ndo ukawa dada ndani ya nyumba au uliwakuta tayari wameshaendelea na maisha yao kwahiyo ikawa inabidi uwe kama msichana tu mle ndani au ilikuwaji okay. wote walikuwa hawajaoa wa kwa kipindi hicho kwa sababu yeah, wengine nao walikuwa wanasoma wengine wanafanya kazi huku wanasoma mm-hmm. kwa hiyo ilikuwa bado ilikuwa ni mimi na kaka zangu tu wangapi walikuwa watatu mm-hmm wao ndo walikuwa nakuspot kimziki pia viboo yani, okay, nini eh, kim, <laughs> hela walikuwa wanatia hela kwenye mziki wako hawakuwahi kuamini kuhusiana na miziki <laughs> hawakuwahi kutia pesa kwenye mki mm. miziki kama mimi kuifanya ndo kama hivyo mm. napiga simu redioni nashinda nafasi ya kwenda kuenda studio bure kama hivyo yani n mazabe mazabe mm. mm. ulisha kudhalilishwa kingono au kuombwa rushwa ya ngono uh, ile yangu timamu kwa kukumbuka timam sikumbuki kuombwa kumbu, rushwa ya ngono mpaka nafikia hapa o sina sina hiyo eie ya kupitia hilo swala aininisisingizie usha... watuvizuri <laughs> yeah, sana vizuri sana lakini unayasikia una <laughs> watu yes, wakiasema yes, ushawahi kuona unajua swala la ngono ni la watu wawili na halifanyiki public aa, aa, lakini kuna ile ya kwamba bwana ah od anapita hmm. hapo hata ukienda mkiwa kwenye foleni huko pale anapita anaingia ndani anafanya okay. and then mambo yanaenda yeah kuona nimewai kuona kwa sababu ni watu unakuta mnafanya nao kazi lakini wanakuwa na ndio hivyo mm. na mahusiano kwa ajili ya kupewa fedha yeah. lakini hata siku moja haijawahi kuwa kwenye kichwa chako kwamba natakiwa nifanye hivi ili mambo yangu yaende hapana mi nikuwa mgumu sana yaani watu wa, wa, wa hip hop Wow, hu <laughs> hawako hivomeshaanza <laughs> kuimba machozi lakini si unajua ulipotoka mm-hmm. jinsi na navu... namna pia unavyojiweka unajua wasichana sa nyingine tunatoa nafasi kwa mtu pia kukuchukulia vile jinsi ulivyo ukijiweka kwamba inawezekana basi watu wanaanguka nayo na, na unadhani wengi kufanya hivyo ili kuweza kupata fav na kupata muda kwenye redio na kupata studio na kupata watu wa wakualipia na kupata nno mm. no, ni maisha yao ndio lakini pengine wanakuzibia wewe riski yako ya kwenda sehemu yani kwa mfano kuna tiketi tatu zimekuja za kwenda ot kupafom lakini jid hapewi ile tiketi kwa sababu halali na, na, na okay anapewa mtu mwingine anaenda kule alafu hana iko kipaji Does that a ishaeku kutokea kitu kama iko ah. sio ot inawezekana ikawa shinyanga yaani mi nilishajiwekea kuwa kama mtu anaamua kuziba sehemu hii mi natafuta sehemu nyingine ya kupita huwasiruhusu akili yangu idili na mambo ya kuzibiwa niumie yaani naumia lakini natafuta njia nyingine ya kusema nitafika hmm. ili tafikauili kuwa naweza nikafika pia kwa njia nyingine hmm. mwaka huu tunategemea kwenda kwenye uchaguzi okay? elfu mbili na ishirini wasanii wengi tumeona wakijiingiza katika hiyo boti watu wanatangazania wengine watashinda wengine hawatashindan <laughs> <laughs> you know, kwa sababu mara nyingi ni michakato ambayo inafanyika ndani ya chama kukuona ukijiingiza katika siasa siasa ni kitu ambacho ah, kabisa yaani afu watu wengi sana wananiuliza kila siku kuhusiana na hilo swali na nimekuwa nikilijibu mimi si mtu wa siasa walaaezakangea unajua kuongea mtu yyote anaweza kaongea ma, mawazo yake kwa sababu sini nchi huru mm-hmm. pengine umefurahishwa na kitu au kuna mtu ukafanya kitu kizuri unaweza ukampongeza kuna kitu kinakusikitisha kwa sababu mwisho wasiku hii nchi ni yetu sote kwa hiyo watu hata viongozi wanahitaji kusikia kutoka kwetu sisi kama raia ili waweze kuyafanyia kazi matatizo yetu mm. kwa hiyo unapokuwa unaona na unapokuwa mtu maarufu ukiongea unasikika zaidi kuliko mtu tu wa kawaida umeelewa mm. na elewa maana hata wanasiasa wanatumia sana wa, wasanii ili waweze kuwasaidia kwenye mambo yao ya kampeni au kufikisha ujumbe kwa jamii kwa sababu wanajua wazi kabisa kwamba msanii anasikilizwa sana kuliko mtu mwingine mm-hmm. kwa hiyo ni kwahiyo nikiona kuna jambo ambalo naona naweza kuzungumza nazungumza yasio ni husu nakaakmahuwa unaona kabisa kwamba sometimes mtu anaweza akaongea kitu lakini kwa sababu kimemgusa mtu fulani then watu hawa wanaingia katika matatizo hiyo inakufanya uwe na uoga pengine wakusema kwamba eh, you niachani know namtkasi kwa labda mtu akipata matatizo eh, eh, kwa sababu akuwa ya yani mtu anaongea kitu mpaka unaona ebwana kaambiwa ende kituo cha polisi yule okay. mara nyingi kuingilia ishu ya mtu tu yoyote ambayo siijui kwa sababu unajua kila mtu anapoongea tayari ye ana, ana hisia yake na kile kitu Diyo. lakini kama ukiona sio kitu ambacho kina ulazima wawewe kuingia mm. sioni kama kuna ulazima wa kufanya hivyo na sipendi sana kuingia kwenye vitu ambavyo vina, vina siasa moja kwa moja mm. sipendi kujihusisha kama, kama una kitu cha kusema juu yake but you kuhusu siasayn e, yani, kwa hilo <laughs> swala kwa mfano hata kama una kitu cha kusema juu yake una opinion yako lakini utakausha just ni siasa E, uwu anajitaidi kufanya hivyo kwa sababu siasa nazo sio vitu vya <laughs> sio vitu vizuri sana ujue yeah. mm. so hujioni ukiwa mwanasiasa hapana unajua uh, navyoona siasa pia kwanza unatakiwa mm. uwe na nakauongo fulani mm. na unafiki huujue uh, sasa so, ni hivyo vyote sivywezi mm. na mdomo wangu siwezi <laughs> ushawai kuambiwa kwamba wee una mdomo sana straight Mm, watu wanaambia kuwa naongea sana sabmi najiona ni mtu mpole mkimia nini hmm. Hmm. kwa sababu gani unadhani wanakuambia unaongea sana kwa sababu mi ni mkweli yaani niko hivi nyeusi nyeusi nyeupe nyeupe hmm. na watu nafikiri hawapendi ukweli huwa wanapenda vitu vya kona kona hmm maana wanaona kama naongea sana okay. mm. umekuwa popula kwenye, kwenye social media siku hizi kwa sababu ya, ya stil yako ya kuitt unazungumzia twitter zaidi kwasababu mi instagram nam <laughs> kweli sio sehemu yangu pendwatwitte ni mtandao wako pendwa ama instagram ndo unaipenda zaiditsijufu zaidi. saa nyingine hu unaweza kunikuta tu niko t sana au kuna muda na instagram sana Una, uh, kila sehemu ina, ina namna yake kwenye masuala ya matukio matukio picha na pomin za miziki instagram ndio zaidi huku hmm. e, twitter ni masuala ya kuzungumza moja kwa moja na watu hmm. kutoa points zako au kutoa hisia zako kuhusiana na kitu fulani twitter sio sehemu ya mapichapicha <laughs> kabisandomaana mwisso yeah. nne tu e, kwa hiyo sasa ndio maana unakuta lazima kote kuwe unapatumia kwa namna tofauti hmm. na pote tunapahitaji kwa sababu siku hizi redio yako na tv yako ni nagram yako ndo itt yako hmm. ili uweze kujisukuma pia wee mwenyewe na kazi zako so, hmm. unadhani mtu akiwa anakuelezea wewe kwa mtu anaku ana, ana, ana, ana vipi unavyodhani tu oh, wananionaga si mjauri <laughs> naona aambiaga mkorofi kitu kama hicho lakini kwa nini ni kuonewa alafu kunipandia kichwani watu wanategemea ukiwa msanii wakurushie kitu chochote ukae kimya wanajisahau kuwa wee pia ni binadamu kama wao mm-hmm. kwa sababu kama kam unaweza kusema kwa nini mimi nisijibu mm-hmm. t sio lazima umjibu kila mtu na nawe kwani lazima uniandikie <laughs> umona yani kama sio lazima mi nijibu basi nawe seo lazima uandike lakini tunatakiwa tujue kwamba kila mmoja ana haki ya kuzungumza wewe kama sio msanii una haki ya kuzungumza msanii pia ana haki ya kuzungumza kama mtu mwingine oyote hasa mm. mm. saa ingine kuna ile ishu ya kwamba hujui uh, kama sisi ni mashabiki wako sijui nini amnaga heshima daraadaraa hizo zinaku akea kwa sababu shabiki ukitaka kuheshimiwa inabidi pia wee umheshimu mtu binadamu wote tuna, tuna, tuna haki ya kupewa heshima yetu mm-hmm. kwao usiseme tu kwa sababu wee ni shabiki basi wee uheshimiwe peke yake alafu msanii usimheshimu mm-hmm. kila mtu ana hisia kila mtu anaumia kila mtu anafurahi kwao kitakachokufurahisha kufurahisha wewe mwingine pia kinaweza kkamfurahisha kwao kitakacho kuudhi mwingine kinaweza kamuudhi kwao mm. jitahidi usimuudhi mtu kwa sababu hata wewe ukiudhiwa mm. hautofurahik okay. mm. naomba tuambie una jina lako na asili yako tafadhali jina kamili Ndiye. judith kamilidioa mm-hmm. <laughs> kunatokea bunda bunda ndio original kwetu mm. lakini mi nimezaliwa shinyanga baba babaangu ni msizaki zake mamaangu ni mwikizo okay. mm. na mzee wako hasijawai kusikia stori zake baba wangu walifariki muda mrefu sana sanapata okay, kama miaka kumi na nne nafikiria na wazazi wangu sio watu pia wa, wa, wa midia kwa hiyo huwezi kuwasikia mpaka mimi niwaelezee mm-hmm. kwa sababu nnayefahamika ne, ni mimi sio <laughs> wao hiyo ili huwafahamu ni lazima niwaelezee miina mimi. mimi pia <laughs> sipendi, sipendi yeah. mama wangu awe kwenye mitandao ya kijamii yeah. kwa sababu naamini kuna vitu vinaweza vikamtokea kwa sababu yangu ya yangum na sitaki vimtokee kwa sababu hiyo siyo nafasi yake so anaendelea kubaki tu nyuma nyumakwa eh, sababu mi wazazi wangu pia ni watu ni familia ya kidini kwa hiyo maisha yangu mimi nimeshakuwa mkubwa unapokuwa mkubwa unaamua maisha yako lakini utakapotaka kuingiza familia na ndugu zako kwenye matatizo yako inakuwa sio fea ndio maana hu waspendi sana kunvolv ndugu zangu zangu kwenye ishu zangu. Mm-hmm. ikitokea kwamba kuna ulazima wa kufanya hivyo basi inakuwepo lakini sio eti haya kila siku post hivyo, fanya hivyo watu hawana adabu wanatukana wazazi wa watu mm? watu wanazaa watoto wao watu auwanawatukana watoto wao watu, watu ambao hawana makosa yoyote yal kwa hiyo nafikiri kwa sisi watu maarufu ikiwezekana ukiweza kuiacha familia yako nje ya kazi unayoifanya ni salama zaidi kuliko kuiingiza kwenye matatizo mm. okay. so nataka nikurudishe nyuma kidogo kidogoilakini mi nawee nataka tuongelee hili swala kwa ajili ya uliolewa na harusi yako binafsi hapa najizungumzia mimi siwawakilishi nchi niacheni kidogo <laughs> harusi yako ni moja kati ya vitu ambavyo vilinivutia sana kwa sababu uli, aaminaamini ulioana na rafiki yako mtu ambaye mb uaaai kwa sababu harusi ilikuwa ni ya public, kila mtu aliiona mm. hata talaka yenu pia ilikuwa ya mm. nataka uniambie kama hautojali kitu gani kilitokea kati yako wewe na j na vilevile vile, unadhani mlitutendea haki sisi ambao tulikuwa tuna mategemeo <laughs> makubwa sana katika ndoa yenu kama mfano kwa sababu hii pengine zijaolewa mpaka leo kwasababu liona yakenulifei <laughs> okay, alafu huwezi kusema kwamba hatujawatendea watu haki maisha ya mtu ni maisha yake right. niwatendee haki kama nani wakati hayo ni maisha yangu mimi kwa sababu mtu mwingine pia ana maisha yake atakapoamua kuachana au kuendelea kukaa hayo ni maisha yake sio haki yangu mimi wala ya mtu mwingine bali ya wao wawili ambao waliamua kwa sababu mpaka tunaamua kufanya vile ni sisi mm. na mpaka tunaamua kwamba haviwezekani pia ni sisi kwanini iwe kuwa hatutendei haki watu wengine kwa maamuzi yaani kwamba maamuzim atakua naana na milele mm. na, no, na milele amina hiyo watu wask waka, wakaweka mategemeo kwenye maisha ya watu kwa sababu kila binadamu ana mipangilio yake mimi tu kama sio kwa sababu ni jd kuna watu kibao wameachana na, na watu wao pia lakini sio sioishu kwa sababu watu hawawajui right. kwa nini kwangu iwe hawawajneih kwa sababu ni binadamu pia kama nimeshindwa so do you mind unaweza kuniambia kitu gani kilitokea kwa kweli 2 kuendelea kuongelea ambayo iliishaago hmm. naona kama ni kurudi nyuma tena kujaribu hivi ni kwa nini hata tunaiongelea kwa sababu mimi kama salama sikuwai kujua sababu ni nini, nini mimi kama ah, okay. mimi achana na, na watu wengine ambao wanaangalia wanaangaliacha niweke kwa kifupi ah, haleluya <laughs> kwa kifupi ni kwamba mimi ndio niliamua kuondoka kwa sababu niliona imetosha nini kimetosha eh, kila kitu ambacho nilipitia niliona its nafu nyini ni marafiki sasa Wee, wazuri tu lakini uliwezaje kuondoa hiyo bad bl ambayo ilikuwemo kati yenu kwa sababu hata marafiki waligawanyika jide yaani marafiki mm. wa, wa, wa, wa gadna na, na wa JD, wali, wali ni wachache sana ambao waliweza kwa... kuhulikuwa upande gani make we mwenyewe pia ulikuwa rafiki rafikieu <laughs> mi niliwaacha wote E, yani, sutaka ile uh, akiniona na itakua shidainaatauash you know, well, mpaka watakapomalizana mambo yao tutaanza kuwa tuko sawa lakini huwa sina neno unajua kwa mfano kama kama na mtu afu, mtu mwingine akawa rafiki yake watu wengine ndio huwa akigombana na mtu fulani anataka pia kila mtu agombane na yule mtu mtu mm. kitu ambacho naona si sahihi mwanzo wakati mnaachana kila anakuwa anakua tulikua hatuongei kama miaka mitatu nafikiri lakini baadaye kila mtu ana mnazoea alafu mnarudi kuwa binadamu wa kawaida mnarudi kuwa marafiki mnaongea na kurudi kuongea kawaida haimaanishi kuwa mmerudiana na ni jambo ambalo watu nawashangaa kwa sababu na uhakika watu wengi wanaachana wana lakini bado wana, wanaendelea kuzungumza ila sielewi kwa nini mtu yee yeah, anaweza akawa anazungumza na x wake lakini wewe ukizungumza na wako kwa, kwa sababu wee ni jd eti tmmerudianahuwa mm. <laughs> una, unajaribu kuwaonyesha ku, ku, ku, ku, ku, ku, ku kwamba hey, we are not together ama unawacha tumanzo like... uh, we... nilijaribu lakini nikaona nikaonanapoteza tu muda kwa sababu ni watu ambao hawaelewi au wanangangania tu kuto kuelewa kitula mm unamua kuachana nalo anayefikiria hivyo ni sawa anayefikiria vinginevyo pia ni sawa as sawamimi mwenyewe najua ukweli ni upi okay. so baada ya j ukawa unatoka na mtu mwingine stories kwenye mitandao zikawa ni kwamba unajaribu tu kuwaonyesha watu lakini you are not over with the guy yaani jamaa hujamalizana naye kabisa ushai kusikia swala kama yeah. kitu uh, kingine ambacho sielewi ni kwamba kila binadamu huwa yumo ndani ya moyo wa msanii <laughs> na kila binadamu anajua hisia za msanii kuliko hata hatae mwenyewe ni maneno ya watu kwa hiyo huwezi ukamkataza mtu kufikiria kile anachofikiria uwezi kugeuza akili ya mtu kuamini kile anachokiamini mwisho wa siku nabidi uache maneno maneno yawe yawe na na maisha yawe maisha mm. tu kila mtu aongee anachotaka lakini l- l- l- l- l- l- l- l- ulikuwa manenoniulikuaa I was happy, yeah. chochote nilichowahi kupitia uwezi ukakaa sehemu auko mm. chochote unapitia uko happy, then vinaisha unaenda tena mbele na vingine ni sehemu tenamb sawa sawa kabisa wapi ulienda skul ye? yeah. uh, by ni kwanza nisoma shinyanga mm. shule naitwa ngokolo afu nikaja kumalizia mbuyfu nikasoma mm. zanaki sekundari. ulikuwa mwanafunzi wa aina gani unadhani nakumbuka ria nilikuwa napenda shule lakini nilipofika sekondari mambo ya miziki kwa kweli yakaniteka sana kwa hiyo mpaka hata shule nilikuwa naona kama ni mzigo hmm. ulisoma mpaka olevo. hmm. I mean, ulienda olevouliendaa limaliza tulevo kama salama ukaachana na nauo okay. <laughs> mkai na u, u, kuna regrets zozote kwamba so labda ningekaa mpaka nikamalizamkenda of uni pengine ama whatever. sina regrets. kwa sababu naona tu watu wengine ambao ingetokea nimeenda ni kitu kizuri simshauri mtu aache shule wala simwambii mtu kwamba shule ni mbaya hmm. lakini kwa mimi maisha yalifanikiwa upande mwingine nje ya shule okay. yeah. lakini sio kila mtu inaweza ikamtokea so, so, yeah. hivi jesika karibu uh, jide huyu ni rafiki yetu kutoka samaki samaki okay. anaitwa jessica amekuletea chakula hapo hiyo uh, okay. ya kwako ni filet makange si sindiyo jessica okay hii moja ni katika menyu yetu mpya kabisa inauza shingi elfu ishi0taupeeka samaam <coughs> e, ni makange hayo lakini ya samaki ndio mm. yeah. unapenda samaki tumepatia na mimi a kwangu inaitwa sharukan jamani eh. ni mishkaki hapa na k- ikachumbari na tomato suc na chips zangu so karibu sana jssamaki yes, samaki ukiwapeleka washikaji zako pale hizi ni menyu mpya kabisa ambazo unaweza ukachaguana nazo jide kwa hiyo ulikuwa unanambia kuhusu shuleni na kwamba humshauri mtu aache shule mm-hmm. lakini inakuwa ni vyema zaidi kama utafuatilia ndoto zako si sindio mm-hmm. eh? unadhani ni tofauti gani kati yako wewe na wasanii wengine wunaweza wakawa wanyuma ama wakizazi kipya kitu gani ambacho kinakutofautisha wewe na, na, na, na msanii mwingine yoyote kwa maoni ma- yako kwa muono wako unavyoona wewekujielezea <laughs> huwe ni kitu kigumu ndio lakini nafikiri mimi naandika nyimbo zangu nyingi mwenyewe mm. na stili ya muziki inayofanya ni tofauti sana na miziki mingine m- miziki ya wasani wengine mm. yaani ukimsikiliza mimi unajua kabisauu ni jd na hii ni saundi ya jd ndo tofauti yangu naona mziki wengine mm. unadhani, unadhani saa zengine huwa unakuwa una wivu na, ma, na maendeleo ya watu wengine mtu sana, eh, like, uh, unajua zile kibinadamu unajua salama nisha itsananishapata mm, like ambazo sioni kama kuna msanii yoyote wa kike amepata na wengi wa kiume ambao hawajafikia wa kwa kusema naanza kumwonea wivo mtu nitakuwa namkufuru mwenyezi mungu nice. nafasi yangu nilipewa na nilipewa kila kitu nilichohitaji kupata kwa wakati huo sina sababu yayote ya kuona wivo nice. lakini haimaanishi kwamba nimeridhika labda sitaki kufanya zaidi ya hapo mm. unajiona una, una, una ukiendelea kufanya <laughs> yeah, yeah. ndo makubwaanupando <laughs> swali langu yeah makubwa yapo yataendelea kuwepo okay. sema unajua muziki ni hatua pia umeelewa uh, hauwezi ukawa jd wa albamu ya kwanza ni sawa na jd albamu ya kumi mwaka wa kwanza ndio watu wamekusikia kila mtu anataka kukusikiliza watu sio wengi mm-hmm. siku zinaenda miaka inaenda wasanii wanaongezeka vitu vipya vinakuja watu wanataka pia sa nyingine kusikiliza vitu vipya kwao haiwezi kuwa sawa sawa miaka yote ukikubali kupn nice. haikusumbui na hicho ndio kitu ambacho kinasumbua wasanii wengi swala la ukianza kuona wivu ina maana umeanza kuferihautaki yani, kukubali kwamba lazima kuna time watu wengine wanatakiwa pia wapate nafasi lakini nafasi yako pia uendelee jackson kuna kipindi wanakujo, yungine, Chris Brown, wanakujo, raymond lakini Michael jackson kwa jackson mfalme. Yes. So mostly, kwa mfalme so kafaso mtu anatakiwa tuaelewe kwamba iko h ni sawa na unakuwa una mtoto unabebwa kila saa eh? unapelekwa kila sehemu unalishwa time nafika unakuwa unaanza kujitegemea una tena pesa ya kupewa unaanza kuhangaika mwenyewe utakii kulia sambua jamanitena umeshakuwa mkubwa inabidi utafute wewe kama wewe alafu kitu kingine ambacho kina wasababisha wasanii wengine pia kuona hivyo ni kutokana na fans kupambanisha watu yaani anapokuja msanii mpya anapambanishwa na huyu e, saizi yuko huyu tuone nani hivyo ko vile pia vikikuingia kwamba unapambanishwa na watu ukaanza kujiona kama unatharaulika vinaweza vikakupakachaa kidogo mm kwa sababu hilo swala la mimi kupambanishwa nishapambanishwa sana tangia naanza tangu mwaka elfu mbili napambanishwa mpaka mwaka elfu mbili na ishirini eh, napambanishwa na kila mpya anayekuja napambanishwa naye mm-hmm. wanaopita wanapita wanaanguka wanaanguka wanaokuja wanakuja wengine tena hicho ni kitu ambacho natakiwa kujivunia sio kuona wivu kwa sababu ukiangalia nyuma ni kwamba mbona napambanishwa tu napambanishwa tu yani kama mlima wa kilimanjaro umesimama hvi kila mtu anakuja napiga picha namaeza anaondokaso <laughs> nice so, mmoja anapataje hiyo anapataja hiyori mmoja anafundishwa au mmoja anakuwa amezaliwa nayo ametoka nayo bunda mpaka <laughs> sahizi yu, yuko nayo hapa <laughs> mimi kusema kweli sijafundishwa na mtu yoyote ndio maana nasema vitu vingine unakuwa umepewa viko ndani yako mm. lakini nikimwangalia baba yangu alivokuwa nafkiri ni kitu ambacho kimetoka huko hata mama angu pia hakuwa mwanamkelegelege sana hamna mm. unyonge hakuna unyonge aina kuferi aina kushindwa mm. okay. nataka turudi nyuma tena um, tenanataka nigusie ni, kitu alafu nirudi kwako Um, katika watu ambao wamefanya mapinduzi kizazi cha sasa kinamzungumzia kinamzungumziadiopltna ama amefanya mapinduzi ya kutopigwa katika redio baadhi ya radio stations lakini akaendelea kusimama na mwisho wa siku akaanzisha kituo chake yeye mwenyewe kwa hiyo anaendelea vizuri lakini wewe ulifanya uli, uli, uli, uli hivyo kabla yake yeye na hauna redio haukuwa na redio then hauna na redio no lakini uliendelea kusimama leo nataka uniambie jide kitu gani ambacho kilikufanya useme you know what Fuck you. I'm gonna stand and I'm gonna do my thing my way hata kama we hautapiga in fact usipige mziki wangu mi nitaendelea tu kuwepo kitu gani kilitokea uh... htasnia ngumu mai <laughs> ni, ni vile kutokuelewana yani matakwa ya pande zote mbili hayakuendana kwa hiyo mimi nikawa naona si sawa hivi na upande mwingine nao ukaonaona si sawa hivi kwao mi nikaamua kushika njia yangu na niliamua kuwa sita bow down kwa sababu sikuona kama nimekosea kitu kuna, kuna, kuna, kuna, kuna wakubwa wote waliingilia walikua unapokea simu za watu wazima chana na vyeo lakini watu wazima ambao wanakwambia judith bwana hicho ambacho amefanya hakiko vizuri siseme maneno kama hayo labda nenda kakutane na soensoo myamalize vitu kama hivyo wengi mm. yeah. wengi sana sana simu nyingi watu hivovili vinatokeawengi sanaig lakini haukuwa tayari sio kwamba sikuwa tayari lakini nilikuwani yani, uwezi tu kukaa kuzungumza bila kujua mnazungumza nini au bila kutatua kiini kwa sababu watu huwa wanaweza kupatanishwa kwa kushikana mikono lakini ikawa ni unafikimoyo ni, ni kawa bado kwa hiyo ba, mwisho wa siku inakuwa haina maana yoyote hmm. so lini ulisema kwamba sawa tunaweza tukaanza kuwa washikaji sasa saa yes. siwezi kusema lini niliamua kwamba it's itokee okay. kwa sababu hakuna hata mimi nilikuwa napenda mambo ya kutofautiana na watu lakini jambo linapotokea linakuwa limetokea na haina budi upambane nalo kihivyo kwa hiyo upepo ulienda vitu vika, vikaisha mm. so na hakuna go ambao unaweza kudm lelamlelalifarikiduna yeah. yeah. so, yeah. mwenyezimungu wamrehem huko aliko na ruge ni moja kati ya watu ambao walifanya wali haya ambayo tulikuwa tunayazungumza yatokee ni mmoja kati ya watu ambao walikuwa kwenye kitovu kabisa cha, cha maamuzi ambayo waliyafanya mliwahi kuz, kuzungumza we na yeye hata kwa pembeni mkamaliza, mkamaliza mambo yenu ambayo nilikuwa mmekorofishana ama haikuwahi kutokea hivyo tulikuwa hatujawai tu, kukaa tukazungumza kusema haya yaishe lakini baada ya kesi ambayo walikuwa wamenishtaki kuisha tulikuwa tunasalimiana kawaida mm-hmm. tukikutana habari habari kama hiv okay. lakini okay. kulikuwa hakuna ushikaji hatujawahi tena kuwa karibu kuna regrets zozote kuhusiana nakarbu eh... mi sina na kitu chochote kwa sababu sioni unajua unapokuwa hujamkosea huja mtu kitu mm. hauwezi kuet lakini unapokuwa umemfanyia mtu kitu kibaya ndo unajuta kwa hiyo yaliisha tukawa tunasalimiana kama kawaida mm-hmm. bahati mbaya ikatokea kama hivo no, iyn kutoka mwaka elfu mbili mpaka elfu mbili na ishirini wa, wa, wa mziki wako na mziki wa bongo fleva lakini tuanze na kwako kwanza kitu gani umeachieve unadhani wewe kama wewe miaka ishiii eh. heshma nilionayo kwanza na namna ambavyo watu wananichukulia na kunizungumzia hiyo ndio kubwa ukiachana mm-hmm. na awards na kila kitu nilichonacho nacho maishani mwangu mimi siu nyumba magari kwa sababu bila kuwa mwanamziki pengine ningekuwa navyo lakini nilivipata kutokana na muziki kwa hiyo yote hayo ni mafanikio kutokana mm-hmm. na, na muziki nice mm-hmm. mzf katika watu ambao walifanya wali kazi na wanamuziki wa nje mapema kabisa wewe <laughs> ni mmojawapo uh, binafsi kazi yako ambayo ulifanya na marehemu oliva the best kwangu mimi uh, na usinichagulie <laughs> so oliva mtukuzi oso alifariki dunia jide uh, unaweza ukakumbuka ulivopokea hii habari ulikuwa wapi na kama ulikuwa unajua pengine labda alikuwa naumwa ama nini bado mliendelea kuwa kwenye mawasiliano ama ilikuwa tu ile juu kwa juu mpaka okay. anafariki hatukua kusema kweli kuwa tunawasiliana ile sana ukumbuke mtukuzi pia age gap piaubwkubwa sana yeah. Kwa kwamba alikuwa ni labda rafiki yangu mshikaji mm-hmm. nilikuwa namwangalia kama manu wanali na hata kwenda kumuomba wimbo kufanya naye ilichukua miaka miakaliuae ana nilikutana naye south africa okay. kwenye ouhafrica kwenyeamanimeenda ku na ya Kwa mwona, eh, neri na mm-hmm. lakini nilivyomuona nikamsalimia nikajitambulisha Mm. nikamwomba ontat zake akanipa tukaa tunaendelea kwa, kwa kipindi hicho tuka nawasiliana kwa njia ya email yamil mm. kwahiyo akaananishauri vitu vingi sana hata mambo haya ya live bend na kubadilisha muziki kupiga instruments mm. za live ni yeye alinishauri sana nice. kwa hiyo nikaa naendelea ku, kuchase hiyo kolab mpaka ikafikia hatua alikuja zanzibar nikafanikiwa kumleta dar es daresslam mm. nikafanya naye nice show nyumbani lounge tukarekodi ndpo tukakdanakumbuka mm. siku ambayo alikujatudi mm. nilikuwepo man. yani yes. hana hana, hana makuu mm. unadhani jide tutakuwa tuta na malejendari kama wale watu ambao wanajua lakini wako hambo tu yani simple. sasa hivi inavyoona mitandao ndo ime, imebadilisha dunia kwa sababu kila mtu anataka kuonyesha vitu vile ambavyo eidha ni vya kudanganyia watu au ndivyo watu wanavyopenda kuona na tuseme pia miaka inabadilika mm. kwao pengine kwa miaka yao ilikuwa ni sawa kuwa vile labda sasa pia dunia imebadilika hata kina bone tunaona waliokuwa wakiimba vya ni tofauti na wanavyoimba wanavombava sasav mm. kwao nafikiri ni mabadiliko tso okay. mm. tunaweza tukapata malejendari kama wale wow, ambao wamezikilia vile yeah. uh, na watu vilenawatu bado yo, ma... ni ma... wakubwa lakini bado wako hambo au ayo ni malezi tu so ina, inawezekanauwezi kuitabiri. kuitabiri lakini pengine inawezekana mbona sii tuko ambo maake <laughs> baada ya, kina, ba, make, ya kina sasa kinamtukuzisasalafu baada ya sisi kuna wengine tena tenak mm. okay. nataka nikulize swali ambalo linakereketa kidogo lakini inabidi mm. nikuulize kwa sababu nisipokuuliza nitaambiwa kwa sababu huwe ni rafiki yangu lakini kuna swala la mtoto ambalo mi pia naulizwa by the way mm. sio peke yako unapata lini mtoto najua kwamba uh, hiyo ni, ni ishu yako haimuhusu mtu mm. yoyote lakini kama kio cha jamii watu wanauliza so swali langu kwako sitaki kukuuliza lini unapata mtoto kwa sababu akipatikana atakuwa amepatikana lakini inakukera watu wanapokuuliza hilo swali na linakufanya utake kubadilisha pengine vitu au lina ku... yani like, whatever uh, mwanzo zamani ilikuwa linanikera unajua mtu akiwa anarudia kitu kile kile kwa mfano mtu anakuambia una kichogo siku ya kwanza unakasirika yani akwambie ya miaka kumi bado utakuwa nakasirika no. yani sasa ssahivi naona tu kama you have any kanishazoea sitazungumzia plan zangu hapa lakini mm. baadaye tutaenda kuongea huko pembeni eh. tuka na gonga vyombo vyetu yeah. oh, <laughs> so haiwahusu kama itatokea yeah. they will see. na kama isipotokea haiwahusu kwa yeah, yani. hai okay. sababu maisha yangu sio kila kitu huwa nakiweka public nachagua nini nataka watu wajue na nini sitaki wajue mm kuna vile ambavyo ni vya ulazima kwamba havifichiki mtaona ndio viko hivyo lakini kwa watu ambao wananifuatilia na wanaojua mi maisha yangu sio ya yawa ya kumwaga huko barabara o mm-hmm. kama kuna jambo lipo lipo mimba nazo uwa hazifichiki kama mimba itatokea wataona situmbu litakuwa basi watulietu a unamwona mtu yoyote hivi uko kwenye mahusiano sitazungmza okay. <laughs> jana ulikuwa uli peke yako nyumbani si ndiye kwangu e. nilikuwa na watu sita <laughs> okay. kwahiyo ilikuwa ni wawili wawili a <laughs> ama ni sita tu kwa sita ni tu mi ndugu yako Jide mimi bwana ni sikuchoshe sana lakini huu ni mwaka wa uchaguzi kama nilivyokurudisha kule mwanzo mm. kabisa unadhani utapiga kura kusema kweli mi sijawi kupiga kura wacha way sijui unakuwa haupo au um, kama mara zote ambazo nilitakiwa anipige mara mbili mara mbili nilikuwa sibu na mara zote nakumbuka nikuwa sipu hmm. usha kuwajiandikisha lakini kupiga kura hmm kwa kwahiyo uko kwenye kitabu si sindio kama ukiamua kupiga kura mwaka hu tukienda kule kukutafuta tutakukuta utakuwa utakuansema nilijiandikisha kipindi nakaa kinondoni ana nasifu hmm. inisaisikai kule tena unaweza kuenda kuna daftarniicho na kikadi nafikiri kilipotea hauhisi kwamba kura ni kura yako inaweza ikabadilisha vitu jile na, na inaweza unadhani inaweza naweza yeah. kila kura ina ina na ina, ina, ina, ina, ina ina hesabu yakekwayo you know, kama yule ambayo unampenda pengine kwa sababu ukumpigia wewe akapata tisina tisa ambayo haumpendi alipigiwa akapata mia ya kwako ingeweza kufanya uchaguzi mara yangu urudiwenanshla utakuwepo nchini ili ukuwezaia yuko pale kwa, kwa majani anaitwa rap uh, karibu every monday evy tuesday lazima awe ana, ana, ana, ana, ana flo yake ameiachia mpya wimbo wake mpya na inasemekana alikutana na wewe hivi karibuni alikuwa anakutafuta sana na he, he couldnot wait to metyu Un, unakutana na kina rapte wangapi ambao yani wanakuona hivo na tayari ulishakutana naye okay watu wengi huwa wananiandikia kuhusiana hmm. na, na hivyo wanaomba wengine wanaomba kufanya w, nyimbo na mimi wengine wanataka tukutane hmm. kwa ajili ya ushauri lakini si unajua pia sisi hatuwezi kukutana na, na kila mtu kila saa kibinadamu kabisa kwa hiyo kila kitu lazima upange hmm. nilitoa nafasi ya vijana ku rap instagram Verses ambazo ni nyimbo nimefanya na watu ambazofanaaz ma- ambao wote nikawa na aana hmm. lakini aliyeshinda ni rapture. na nanisema atakayeshinda na ndio nafasi nilikuwa nasema kwa wote ambao nafasiaama aaote mba atakaeshinda sana kwa hiyo nika tukaandikiana nikampatia namba yangu ya simu tukawa tuna chat nikamwambia ukiwa tayari nitumie wimbo wako nitakuja kufanya kama nilivyokuahidi mm. kwa hiyo akatengeneza mambo yake akaweka sawa akanitumia wimbo tukakubaliana siku ya studio tukaenda tukarekodi nikamfanyia kazi yake vizuri mm. na hapa tunavyozungumza jumatatu tunaenda kushutilia nice, <laughs> nice recently pia umekuwa ukifanya kazi nyingi sana na wasanii wa, wa, wa, wa kizazi hiki mm. uh, experience ikoje wana wanaheshima kama ambavyo nyim mlikuwa nazo wakati mnaanza kufanya au ni haso ama wanakutreat kama malkia ama imekaa vipi okay. na, na mimi mm. wa, wananiheshimu sana nafikiri watu kama mwazo, watu kama namna wanavyojiweka ndivyo watu wengine wananiuliza mbona kwenye video ya de a hajaweza hata kukushika umeelewa mm. tofauti labda nangekuepo msanii mwingine wa kike labda mm. angekuwa ni mambo ya kushikana shikana lakini namna wanavyonieshimu na wanavyonichukulia ni vile ambavyo mi nimejiweka kwa hiyo wote wananieshimu mm. mm-hmm. na sijaona wote faana kazi vizuri na ni ya hali ya juu kabisa kabisasana yes, kabisasa so, zingine pengine wanakuogopa unadhani <laughs> e, eh, wengi wao Okay. so ksotem <laughs> ungependa ukumbukue vipi jida kama mtu mwema mtu mzuri unajua huwezi ukampangia uka, uka mtu namna ya kukukumbuka lakini nafikiri namna unavyoishi ndivyo watu wanavokukumbuka mm. lakini ningependa nikumbukwe kama mtu jasiri yes, kabisa without a doubt, my friend hilo yani given na bila shaka tutakumbuka hivo jide nashukuru sana asante kwa kuja rafiki yangu na kutegia kila lenye heri najua una projek zako mwenyewe binafsi na nyingine za kushirikishwa ambazo zinakuja nakuombea na kwa mwenyezimungu zishin ziende juu zaidi kama ambavyo umekuwa huko siku zote kwa niaba ya samaki samaki tunawashukuru sana kwa chakula na vinywaji usisahau kwenda ku Eh, kurasa zetu ambazo ziko kwenye twitter instagram pamoja na facebook lakini vile vile vilevile nendakasbsrbe kama bado hujafanya hivyo kwenye ukurasa, watu, ukurasa wetu wa youtube uh, ambao utaenda kule na ukaweza kwenda kuangalia vipindi kwa niaba ya kila mtu humu ndani tunakutekea kila laheri vipo vya lawama sio shida vipo vya kupoteza sio muda wenuka na ukimbize ndoto ah, ah, ah. kupati aina mana hukosei kiburi kinafanya tujongei tuna amka wapya kila dei so i la kufika unawai chozi na mfuta nakrai kipendan munguana fryye mihis hitag o complain mungu anaplus isoke okay.