binafsi ni watu wengi sana ninaofahamiana nao ambao tumejuana kwenye kipindi hiki cha zaidi ya miaka kumi na mitano ya kufanya kazi hii wengi wao hushia stori zao mbalimbali mbali za maisha yao yaliojaa kupanda na kushuka nami sote tunajua maisha ni milima na mabonde na kila siku kuna mafunzo mapya katika maisha yetu hizi ni baadhi ya hizo stori ambazo watu hawa hukutana au wamekutana nazo katika maisha yao ambazo zitakufanya usome uwaze au waangalie vitu kwa umakini zaidi na pia kujifunza mimi ni salama hawa ni rafiki zangu na sote tunakukaribisha wewe kwenye salama na asante kwa wewe ambaye huwo unatuandikia maoni kwenye ukurasa wetu wayoutbe tunaona kila kitu na, tunakushukuru kwa kufanya hivoxbb laininaai haioam kaakaribishamgen wetu n Tuma, huku afrika ya mashariki kupitia mpesa ambacho wanatakiwa kufanya kwa sababu mpesa inashirikiana na mitandao tofauti uh, nchini kenya kule tu washikaji zetu ni safaricom and then uh, tuna watu kama mtn ambao tunashirikiana nao kwa nchi za uganda pamoja na zambia na vile vile kuna kunacc ambao hawa tunashirikiana nao nchini burundi na vilevile vile, dunia sasa pia kijiji pesa mtoni pamoja na pia, wale uingereza kuoknee maekan naseh nyingine zozote zozotaapau yttw Kizetu. leo ni salama na gabo. habari poa mzima hivi hivi kama unasikilizia hukumu swali so, langu la kwanza la kizushi kwako kwa kwanza nimefrahi kukuona Super. mimi ni mmoja kati ya mashabiki wako Super. na leo nimegundua kwamba mi ni mfupi sana kwako okay. mwenyezi mungu hakupi vyote <laughs> um, ni karakta gani ambayo unapenda kucheza kwenye filamu ambayo yani, ndopendwa kama nikipewa hii kuchagua moja kwa mm. inaweza ikawa kama na najinyima na kitu ambacho napenda kwa sababu mi napenda ku kwanza yn napenda kuliko kitu chochote mm-hmm. hiyo nikifanya movie za adventure movie za action nakuwa napenda sana ya, mm. serious movie mm. nakuwa nasiraha yani kwa sababu karakta naamini nakuwa na, na ivaa vizuri sana hata kama director, ata mm. zingine, zubakia, mbaka, direct atakuwa nyuma mm. yangu yeah. a mi mwenyewe naweza nikaidie hiyo arat lakini arakta zingine zinazobakia mpaka upatikane kwa hiyo serious movie kabla sijakuliza swali langu la pili uh, nataka nikuambie karibu sana kinywaji chako hiyo inaitwa damu ya samaki okay. kutoka samaki samaki na awesome. hii ya ambayo nakunywa ni mohito shilingi elkumbuka eh, kwamba samaksamaki ndo tushtimba tu tuepumzia mda mrefunwakufunu wa duadae tutamletea msosi ambao atakula hapa alafu baadaye siku nyingine akiwa nanjani tanicheki na mitamcheki ama jessia uaenda samaksamaki kumalizana na menyuwetu ya tau liyopita ulipewa tuzo ya kuwa mwigizaji bora kwenye hii nchi no. e, nilifurahi sana okay. kwa sababu kama nilivyosema mi ni shabiki wako na naamini una vitu vingi vikubwa ambavyo utakuja kufanya mbeleni mwenyezi mungu akikupa uhai na sote na uzima amin, amin. kitu gani ni ndo challenge katika kazi yako ambayo unafanya unadhani changamoto zipo nyingi lakini kubwa katika changamoto zote ni dharau kwa maana ya kwamba watu kuto kuthamini kitu ambacho wewe unafanya ili ni dharau mm-hmm. dharau si mpaka mtu akuonyesha dhahiri lakini dharau kwa kati mwingine inakuwa ina falsafa ya kimya au kusema kwa hiyo unaweza ukatumia nguvu nyingi kufanya kitu ambacho unaamini lakini akiwezi kufika huo ukubwa mpaka kipite ngazi fulani hizi ngazi ndio zinatengeneza platform ya dharau kwayo inaumiza na kufanya u-give up pia kwa hiyo ndio changamoto kubwa sana ambayo mimi pia nakutana nayo kwa mfumo wa nchi pia tuliokua nao watu hawataki ku yani moja kwa moja e, mtu bora achimbe shimo aongee na mkubali fulani alafu afikie siku mti ukipepea utasema lakini sio yeye akuambia uh, mi naamini kwa sababu sio kwa sababu upo hapa mm. labda inawezekana kwa sababu ya kutembea kutembea kusoma pia kukutana na watu tofauti tofauti maana umeweza na umediriki kunaambia kwamba anakubal nakukubalifa mm. no. lakini ngumu sana mtu kuisema hiyo na kama akiisema anaweza asimanishe sababu sisi ndio tanzania ambao tunaweza kukubali kitu kumbe atujakubalindio mm. <laughs> e yetu nakua sio ya ndio fakwa hiyo nijibu tu kwa rakaraka dharau inakuwa inaumizi sana okay. hmm. naomba ujitambulishe <laughs> mimi kwa majina ya kuzaliwa naitwa salim ahmed isa swale mubaraka almazuruhi hilo ndo jina ambalo li enye pasi ya kusafiria na kadi ya kliniki lakini jina <laughs> la kutafutia riski wananiita gabo zigamba yeah. <laughs> gabi ni ni kifupi cha, cha gabon alafu e, kwenye zigamba tuna makabira mengi tanzania lakini wasukuma kama kabila lao kubwa fulani wana kitu kama wanakiabudu au wanakua wanakikubali wana wana ambao ndoicho zigamba ni ngombe fulani Ana makata, hata kama akifa inawezekana ikatokea msb o skuona kua mbaya e, hii kuwa ndo baba yake kwa nini anini Uh, n- napenda kuwa, sa- kuwa sauti ya sauti za watu zilizosikika voice hmm. kwamba kama najiona nchi hivi <laughs> <laughs> <laughs> na mi ndio rahisi wa nchi umenifahamu hmm. kwa hiyo nikaona tu na kimji kidogo alafu kina madini mengi nikaona tu iwe kwa hiyo jina umejipa we mwenyewem <laughs> nice, ya, yani, kutokea tu mtu akanipa hpana kunafanya hivi nikajipa Mm. unajisikiaje mimi ninaposema tasnia ya bongo mvi ilikufa na kanumba how does that make you feel inauma alafu inaumiza kwa sababu ingeuma peke yake ungedharau lakini ikiumiza lazima ifikirishe kwa hiyo pia haina maana ya huu mtazamo wa baadhi ya watu wanaodhani na kufikiri kwamba industry ya bongo movie ilikufa na mariam marhemscha kanumbe haina maana hiyo ingawaje pia uh, msambazaji alikuwa mmoja baada ya kufirisiwa ndo huyu akafa mm-hmm. na industry akaafana kwahakupishana sana na kifo cha marhemcha kanmb kwa sababu msambazaji ni mmoja na soko ndi hiyohilo industry aina sera haipo rasmi kwa hiyo watu wengi tukawa tuki tunapata ada za watoto pale unafanya making, unamaliza unapeleka kwa bjet ya milioni kumi unajua naenda kupata 5 kama hivyo mpaka ishirini huko umenifahamu sio mbaya na sio sawa na kukosa kwa hiyo huyu bwana alivyokuwa hayupo tena katika ulimwengu wa industry ikawa mi nauza wapi Kwe kama sina sehemu ya kuuza walaji hawaoni chakula wakisema wananjaa usiwalaumu kama hakuna sehemu ya kuuza kwa watu ambao wanafanya vitu vikubwa na vyenye fyuce wakaja watu wengine wanaoanza wakafanya walaji wakaona mbona hii chakula kibaya au wakijaiva kwa hiyo wakisema huo msemo kwamba imekufa hatuwazuii hatuwa tunaacha tu kwa sababu isabati na jawabu moja linaopatikana kwa kanuni makususi wakati wakokuhotoa hmm. sasa uwezi ukabishana nalo tena umanifahamu kweo naacha hivyo lakini sio kweli kwamba so, imekufa na nachakanumbso so, niambie kuhusu hiyo ya, ya msambazaji ambayo sio watu wengi wana, wanaiongelea au wameongelea naomba unielimishe mimi pamoja na watu ambao tunatazama nani ambaye alikuwa anasambaza na kitu gani kilitokea kwake unadhani na unadhani kulikuwa kuna kitu chochoti ambacho kinge, kingeweza kufanyika ili kumwacha endelee kufanya shughuli ambazo alikuwa anafanya kwanza nikianza kujibu moja kwa moja msambazaji ni ambayo jina la kampuni anatumia steps mm. mm-hmm. alikuwa ana uwezo wa kufanya uh, kusambaza nakala kwa nchi nzima zikafika kwa wakati lakini wakati huo huo kwa nchi ambazo zimetuzunguka kenya uganda burundi rwanda na na hivyo kwa hiyo huyu bwana uh, mtu anakula ofisini kwake ao kwa inaonekana kwamba kuna baadhi ya vitu vilikuwa kwake havijakaa sawa kama kununua kazi ya mtu ananunua right, yaani akishanunua ya ku w auna kitu kwako Lafu. kuna vitu vingine hapo vya kiserikali ni jicho la tatu ambalo naweza nisione kwa mm. lakini serikali ikachukua maamuzi ya kumfilisi au ikachukua maamuzi ya kwamba kumchukulisha baadhi ya hatua hakuna sera hakuweza kufikiria sisi tutaishi vipi lakini kuna sera huenda ingesimama kati kusema hapana tumwache huku akiendelea na kazi yake lakini analipa taratibu menifaham lakini kwa sababu hakuna mtetezi hapa na serikali tayari ishachukua hatua yake na lazima isikizwe basi ikasikilizwa hivo mm. umeonaadabu adhabu ilipotoka adhabu ilipotoka yep. okay. yeah. ni msanii gani ambaye unadhani anachekesha sana katika katikas yako kwa tanzania mm-hmm. katarina karatu mm. udada ana kipaji kikubwa sana ingawaje ajapewa nafasi pia ana uwezo wa kucheza karakta tatu kwa umri aliokuwa nao yi ni msichana hivi lakini anaweza kucheza karakta ya ilo, ilo rika lake mm. lakini pia karakta ya mtoto mdogo na karakta ya kiume mm. umenifahamu maana kama utakuwa mchezo wa redio anaweza akacheza mke mume na mtoto yake kwa hiyo sio kitu chepesi na anachekesha of course alafu wa, afanani na alivyo ukimwona kama unamfuatilia au kama unamjua ukimwona na akiingia kazini ni vitu vili tofauti kahyo analakiniwachekeshaji hmm. so, wengi wanakuwa kama mtu analazimisha anafanyaje anafanyajen eh, yuko yukolukas si maj wangu joti lakini mimikurangu leo imekwenda akatarim mefurahi kwamba ni mwanamke kama leo tukisema dream cast yako okay? uchague hapa tunatengeneza filamu uh, ambayo we mwenyewe unaidirect umeiandika na kila kitu dream cast yako ni ipi nani na nani na nani na nani, na nan nn na na na wakiwa katika huo mzigo huo mzigo hatari kabisa direkta uh, akisimama singo mtambalike uh, tunaweza tukafanikiwa kuifanya hii muvi alafu msichana mrembo wa sinema hii sio yes, ravina ravinatandam lakini <laughs> akisimama tumea uh, ria maali. yes ingawa kasi anaipoteza naye pia yes akisimama riamaali pale alafu mwanaume Uh, gabo mwanangu wazigamba umeona mm-hmm. mwana, mwamba ngoma utia kwake mm-hmm. diop abundamismwema <laughs> kwa kuanzia isnema mm-hmm. ats tunaweza tukachukua tuzo hii yaoufiaaaheri kabisaunadhani wee kama usingekuwa mm-hmm. ungekuwa unafanya shughuli gani zinginemimi ningekua mshititi wa lugha ya kiswahili ee, nakipenda kiswahili lugha ya mama watu wenye sambo na ingawaji nilikuwa nasomea sheria mm. lakini nikisimama tu kwa nafasi ya mwalimu wananita mwalimu mwalimu mwalimu mm. lakini ingesimama kwa nafasi hiyo ingetosha unadhani nataka uniambie jinsi ambavyo umekuwa hutojali kuhusu mama mamaako kama una wadogo we kwenu ni wangapi uh, growing up o, o, siku zote ulikuwa unataka kuwa kt ama ni kitu ambacho umekutana nacho accidentally rafia isa mungu wa mrehemu mama mm-hmm. yangu uh, tukija kwa mzee mazurui mwenyewe ambayo ni baba yangu si tunazaliwa wanne na mimi ninasimama kama namba tatu Uh, mdogo sana ngmri mm-hmm. mkubwa lakini mdogo kwo pia wakomabrah mbele hapa uh, sisem watatu vipi kwa mama hivyo kab sisemachhivo <laughs> hivomonaafu <laughs> okay. e. mm. wamwisho anamaliza mursali ambao ni mdogo wangu tuna dada mmoja hapa katikati ukuaji wangu mimi sikuwahi kufikiri kama ninaweza nikaja kuwa muigizaji kwa sababu baba kamba yake demani alikuwa akikaza upande wa dini lakini joshi iliyokuwa inakazwa na mama kwa upande wa kwamba uh, sawa dini ila unatakiwa ufanye utaratibu wa kuishi itabidi baadaye utakuwa baba na wewe mwanangu utaoa utafanyaje na nini kwa hiyo nilikuwa nimekazana sana hizo sembi kusoma na vitu kama hizo sikuwahi kufikiri kama siku moja inaweza ikafika eti tmimi nikaigiza na of course kweli elimu yangu ndogo tu eh, namaliza har, alharamaini pale from ff nikapata kazi suof niko pale kama sometimes inaingia ingredient smetime sometime niko keshia unaona bwana hmm. eh, maisha yangu yakaenda pale dharaha eh, uspend toka muda mrefu sana napenda kumuheshimu mtu na mtu kama unijui unaweza ukanielewa tofauti ukiishi na mimi asubuhi mpaka jioni na ujamaa mbona haipo vile ambavyo mi nahadithiwa umeona kwa hiyo dharau za muindi na nini na nini kwangu zikawa zinaniumiza of course kwa hiyo hapo pia nikaanza kutafuta plani b na ukiangalia ukoo wetu sisi wajomba mjombangu mi anafundisha jombanwal <laughs> <Unaona buana. laughs> aman wale, wale ambao siku za, za uhuru nidonaafdisha watuuonyesha e, e, a namba mojana <laughs> kamanda mmoja pale lau pale kuna shangazi yangu pia zawadimadak <laughs> wa tanzania mm-hmm. unaona an kwahiyo kuna nko wangu mngine yupo china aklobatiki umeenelewa zamani mama yangu mda mwingine mona anaibiaibia kama anaandika mashairi hivi anaimba kama siti itpisad unaona kwa hiyo kwaiyo ile kama zamani ulikuwa kutoka, kutoka shule unaweza kuona iskele bismlahi mm. abkubwa yeah. mm-hmm. <laughs> malenga umeona bwana sasa kwa hiyo mimi sikushangaa sana ingawaja ilikuwa hafla pia nando yangu mimi nikaamua ngumu kidogo sababu imani yangu pia ilikuwa iko juu umenifahamu vizuri bwana t kitu cha uongo kwa kweli na vitu kama hivyo lakini life uh, nikaamua tu kuingia moja kwa moja watu wakanipokea na sichekeshi wanaona kabisa kama nafanya poa niko ah, na box, box ndio mpaka saizi hapa gabozigamba besa akta mwaka wa wasbmi nice. nachukua so rwanda sioanda so nice. sioso ilikuwaje mpaka ukafikia huko yaani siku ya kwanza ilikuaje mpaka ukajikuta ndo umezama tena kwenye kwenye uigizaji uigizajikna uh, jamaa yangu mmoja mtani ile kazini nikirudi maskani mi ndo sababu kidoumi ndo nafanya kazi uh, mkono wangu mi mrefushallah hmm. kwa jamaa ile wanaenda sehemu wanaenda ku mazoezi parapanda hmm. mpoto vinachekesha kwa sababu ya kwanza ya ni abnormu, kuwa sio wewe yale mamlaka ya nyumbani anaishia mnongoni unaanza kuwa cheese, ume, hmm. kwa a ambayo utaipewa kama kama karatasi nyeupe iko rathi kuandikwa chochote kuchorwa chochote lakini chofanyo, na na kinachofanywa ile taswira pia mtu aliandika mchina alichora mtoto mdogo hiyo taratibu taratibu sasa sasa pale ikaonekana kwamba e, taaluma na elimu inakuwa poa kidogo nikajiroga tasubu yani hapo sasa ndo damu ya imeingia mm. nikawa nn chochote ukiambiwa kazi nagombana swala la kazi naamini kazi yangu ya, one day one day zikawa nyingi lakini baadhi ya ndugu jamaa na marafiki walikuwa wakipata ule, ule msaada mdogo mdogo wanaona kama mbona unaweuka mbona sio hivo eh? mm. na muda mwingi yni weupo upo naju ukisha kuwa njuka yani muda mwingi nana mapepe kwa hiyo ikaenda ile pale siku moja tukiwa tuko stejini wakaja wadhamini fulani kua gazeti la mambo moto sijui lilifungiwa na mkapa kama hivyo jamaa wakawa wanataka wanata kufanya mvi hasa ndo imetoka hii hapa sinema ya, ya kenadi moso fungu la kukosa unaona bwana kwao tunawaheshimu mabratha nini wakenda dariama amekuja pale ndo mastaa hmm. mekaa tunawaheshimu kwaiyo wana pale mm. tayari nishaanza kuivaiva yeah. lakini do niko mkali wa klas yanimi ndo mkali wa daras ah, watu wakwak kifanywa waliu mmoja nai ali wang mgwa opale na bakari mtaula jyn kama aliaoe enye ifat taeemlm hl sinema fulani ya asili hivi tuliifanya ambao alikuwa kwahiyo kuanzia pale sasa ndo e nikaanza saapoaa mm. vitu vingine hii mvjatoka yanima mi nimeoa watoto na watoto pia wangap na watoto wa hmm. tatukwa mm. huyo huyo mtu mmoja ndio <sighs> samaki yep. anahusika eh, lakini <laughs> unajua mimi jibu lilikuwa o of- jibu kwa swali mm. eh, swali kwa swali lakin bmaena mm. aee au kma mzitowa kuongeanapenda tujibu la ndio panaunaona mm. yes, kama umeoa ndio nimeoa nimeoasasa ah, watoto wangapi watatu kwa mke huyo hapo kuna maelezo saaya maelezo haya mm-hmm. waga muda mwingine ynatoa faida tofauti faida tofauti inakuja kwenye uelewa <laughs> mtu anavyopokea atakiwa darasani mwalimu akisema juu ya kifua kuna mmoja atafanya juu ya kifua ni hapa kuna mngine atasema juu ya kifua ni hapa naelewa uelewa ndo unakuja kutoa tafsiri tofauti yaani mtu atavyoelewa kuna watu wako waombaka sa- muda huu lakini lam yake kama l mashini azaman unajua auelewa unatengeneza tofauti jamaa lijibu ndio mbona lizin sha utenehaao wanunadhanimtu akiwa nakuongelea wewe kwa mtu mwingine anasema vitugani kwanza anakuwa nanikubali anakuwa shabiki yangu mm-hmm. na anayasema yale ambayo yanamuumiza kutoka kwanaijarishi mm. yep. mazuri au mabaya lakini yale ambayo yanamuumiza mchie najidai namaana jamaa yuko fresh ujue. Na kuwa, uko fresh uko na mm. eh weuauo e ukanajida saa anajiskia sana yukopoa mnyamwezi alewandomana mm. mi namsema najska uommwe ama nisingesema anajiskia angekuwa iko kawaida tu hivi hivmanefahamyp hmm. kwao nahisi mtu akiwa nanisema nasema yale yanayemuumiza yanaemuumizan okay. yeah. unadhani gani kigumu kuhusu kazi yako kitu kigumu kwenye kazi yangu mimi ni upande wa utaratibu utaratibu ukiwa haupo kiutaratibu sasa ndio ugumu unaanziap ni ngumu sana kama ku kama kupika ugali tu ugali ni ize dakka hmm. moja umeiva lakini utaratibu wa kuandaa moto sufuria maji unga mwiko mpishi vikiwa viko set daka tatu ugali umetoka lakini moto wakupuliza sifuria imetoboka inaendelea kuzima motoakuna mabuje, mabuje mm. wakufata rambo imechanika mm. au gari ugarinaeza kuia sat fkawambichna ukatoka na mabuje vilevilewao changamoto kwenye kazi yangu mimi utaratibutaratibu mm. utaratibu, ukiwa nje a utaratibu tubasi changamoto inakua kubwa zaidi wenye unadhani ni kazi gani bora ambayo umeshawahi kufanya wewe kama wewe kazi yangu mimi bora ambayo mi naifanya ya kumkopesha mungu <laughs> ambako nikufanya ku, ni nini huko tuelezee vizuriopesha mungu mm. kujali mengi ambayo wanayapuuza watu kwa waja wa mungu ndio kazi bora ambayo pia inaendelea kufanya mi ta iyo kubwa kwako el endelee kukupa kukupaongozo mm. lakini mwish wa siku pia unaamini kwa imani yako kwamba kama nitafumba macho basi nikiinuka mimini mtelezoeznaipenda hmm. yeah, sana kufanya hiyo ukiwa kwenye kwenye cast wasikaji kama hivi tumekaa hapa tunafanya kazi hmm. kama mtu anatema yani anatema kabisa yni kila mtu anajua fulani anatema unaweza hmm. kumwambia yeah, mi naweza nimenyoka anawezafanyanamwambia <laughs> kutokana na, na karakta yake uh-huh. uh, kuna watu hawapendi kuambiwa moja mm. kwa moja unaweza ukamwambia kwa siri lakini pia wapo wanaoambia kwa siri hawataki wanaogopa wakiambiwa dhahiri nakuwa aibu lazima aifanye hata kama ataondoka katika hiyo clu atakawenda atafanya hivyo mm. yes. unajua tunatofautiana mtu eza ukamfata kamwambia ile kishikaji akakuonesha dharahu kwamba hajasikia umemwambia upuuzi mm. ingawa kuna upuuzi wenye upuuzi mtupwe eh? mm. akaja akaendelea kufanya kile kitu sasa ili iwezekane unaisema mbele ya watu mm. itamuumiza wako wameumbwa hivyo kujifunza kwa maumivu wananjo sana watu kujifunza kwa kujifunwanapenda <laughs> <uyo apa. laughs> <laughs> hey, kujifunza kwa maumivu ya kwao unamfundisha kwa una maumivu poa tu akiumia mwisho hmm. wa siku atakaapoa itamsaidia yeye na baadaye hmm. yeah. unadhani uh, industry yetu juzi mwanalisa alikuwa amekaa kwenye kiti chicho tukaongea naye akasema kwamba anadhani sahivi uh, bongo movie imekaa sawa kwa sababu hakutoki filamu nyingi kama zilivyokuwa zikitoka zamani kwa hiyo kwa maana hiyo basi ni kwamba hata wasanii wenyewe mnakuwa mnajua kwamba kuna kazi fulani imetoka unaweza ukachukua hata time ukaitizama ukaona watu wamefanya nini na nini na nini kwako wewe unadhani kwa wale jamaa wa kwanza ambao walikuwa wanafanya kazi nyingi ambazo zilikuwa zinauzwa zinafika mpaka nje ya mipaka ya tanzania kufanywa kitu ambacho walifanywa unadhani hii sehemu ambayo tuko sasa hivi ni muwafaka ama pengine kungekuwa kuna uwezo wa kufanywa kingine zaidi ambacho pengine kingekuwa bora zaidi kuliko jinsi ambavyo situation iko hivi kale uzamani ipo sahii yaani kitu kikiwa kama mafuriko ya maji ndio kinapata mbadala kikiwa kiko kidogo kama rambirambi akistui wala akimuumizi mtu kwa hiyo sisi tume kutokana na zamani leo kesho asubuhi mchana jioni yap hata majifunzo yanakuwa mengi mm-hmm. manelewa lakini kwa sasa hivi sio kweli nawezekana ikawa utetezi fulani wa mtu ambaye anatakakutetea kitu kwa sababu kwa nini sio kwa wingi mm-hmm. sio kwa wingi kwa sababu unamuuzia nani hakuna kazi ya hasara mimi ninakwenda kufanya kazi ninamuuzia nani hayupo hmm. inayemuuzia ndio maana inakwa moja moja okay. kimfa mtu chake anaamua afanya hivyo siamini mbea dodoma tanga morogoro iringa umenifahamu hii mikoa inavyoendelea kwenda alafu kazi hiyo ina uchache huo sio kweli nifanyie kila mkoa umeririzi kazi unaona huo wingi wingi wa namna huo unawastua hata watu pia na unawaamsha baadhi ya watu wengine na kuna kuna kitu kinakwenda kubadilisha utaratibu mm. tunaacha nigeria tunakwenda hapa nyumbani tunaacha hizi za kutafsiriwa tunakwenda hapa kwa sababu zipo nyingi una, kama unakumbuka tu zamani wakati inapangwa mikakati ya kuua soko la kinieria ilikuwa asubuhi uh, yakojj kitu gani sijukitugani wingi ule wahiyo pianasema wingi wa kazi bila kujali inauma kiasi gani kiasigani hata nchi iweze kuendelea lazima kuna watu wataumia ilii it yani. kwahiyo usimdhara unaobeba kisu tunakwenda kupigana wat wamechukua bifaru, kisu kuna wakati na timing kina, kinafaa adui hapa kwa hapa unampiga gobole wataamka watu wengine una unamziba mdoma unapigwa kisu k kisu kimefaidia pale kwamba kuna upuuzi wenye upuuzi mtupui mm-hmm. kwahiyo vitu vikiwa kwa wingi namini na wazi kabisa hata sera inaweza Kama unapeo, magic stick unajua zile za, ta, ta, una kitu da. vitu gani unadhani vitatu eh, uongozi na taaluma zao zote kwenye upande wa industry bodi na kosota <laughs> yani nifahamu vizuri yni kama kaf nahvo y kuna mambo mengi sana kule e yako mengi sana ambayo watu wajui lakini siku watajua kama hawajui j ukijua ujui naumizabora mm. wajuwajui lakini kuna mambo mengi sana kuyasema samaki alafu mwish siku wauni nasema tetele usibonge tetele kwa sababu mm. unaweza bishwasiku ikarudi tena kwako ikawa daraja la kupika naeakupik mikupika naweza naeza naweza. Naweza kupika vitu vingi vitumo vto vitu vp vina majina tupia po tueleemimi okay, na, napika <laughs> kutoka mchele kugeuka kwa ubwabwa wa ladha zote uwe mkavu wa karoti bila mafuta wa mafuta wanazi <laughs> mi napita humomote mimi naanza chapati cha na washinda watoto wa kike chapati ya, ya kusukuma mm-hmm. ukuongelea misosi karibu jesimeelewahuu mm-hmm. eh, Je- uh, uh, ni jessicaiman Jessica. uh-huh. yeah, hiyo ambayo amekuletea wewe bwana eh yakwako niuko vbana hiyo ni ambaye iko pamoja na viazi vyake humo ndani vizuri kabisa mimi yakwangu i nikueza makange karibu sana unaweza kutupia tupiawakati unaendelea kabisa sema unajua kupika wali waaina zote yapolafu yep. napita mote umo ni kuombea samaki eti samaki tena nini samaki mwenyewe pia yanapika uh-huh. kuanzia kutoka mbichi kumwandaa sio bana kumtia viungo mm. kumkangaasiw ananukanajua samaki kumpika mtiani ndio mpaka atulie mtu ale anjoye amekula samaki <laughs> so sara <so>, dogo lazima <laughs> utuliesauna mtto wa kiume <laughs> napita umo nifaamufunapenda nazi ya kukuna so ile ya kununua moja kwa moja Ndiyo. na kuna mwenyeweachmimtu mzuli <laughs> Na mambo nakwambia mi maif anaenjoy sana yani anaenjoi sana yani kwamba alafu sioni kama ilo ni tatizo kasabbu mimi nimesoma imani najua mwanamke anaolewa kwa mambo mangapi mm. so kupika kufua ni vitu vya kwangu mi mwenyewe ninoo mashine wepapale ifuliwe mm. swala so a kupika ajapika ni mtoe akale mm. famu wala siwezi kugombana naye kwenye ugomvi ambao una mana kwahiyo sasa mwanamke kazi yake niniwapwani au wakiti watetezi wa lugha adhimu ya kiswahili wanasema mwanamke wamempa mfano mbaya lakini sio mbaya kwa maana punda wake mzigo naishi yapoanaon hamna pundunaju mf ukitolewa mfano unaweza ukawa mzuri ila tu tafsiri za mment ya kijiji mpaka kijiji nikiwa mimi na mwanangu kijiji cha kwanza tukapita na punda punda anatembea na tuna sisi tunatembea tutaonekana wapuuzi wa kupuuzwa kwa nini tunamwacha punda atembee juu tembeepanda juu yakituuma maneno tukapanda sote juu kijiji cha pili watalalamika kwa nini hatakamapunda anapandwa wanampanda wote wawili nikishuka baba nikamwacha mtoto kijiji cha tatu watasema mtoto ana heshima baba atembee mtoto awe juu nikipanda mimi kwa juu watasema pia baba gani hana hekma nawikia kumwacha mtoto atembee yake ju <laughs> tukishuka sote tukatembea na punda akatembeawattusema wale enda sana hmm. mungu tupesizi punda tupande wache wale watembea <laughs> kwa hiyo mfano muda mwingine unaweza kulea tofauti usiichukue hivo okay. yache kama lindwahenga we si pundaah siinanaa e mabkubwa jua limeandikwa mlango wa mpaka leo pale juu ikulu pale ukiingia ikulu pale hujua kuna hati z za kiarabu badoumenduka eh, uduhuluu bisalamu Mm. ingieni kwa amania mavumba na jinaakoundeendomana itmeachauahk ufurahshandan afurasha ka chakulaufurahsha kwa maongezi mazuriknwy ogamna kinywaj na ombeusiogope si atuwei kufanyia hio wa ami iti msemo a aond yaani mtu ukacha vitu vinavyonoganoga ukaenda kunywa vitu vya uchungu <laughs> yani we uwachepanta wenye pombe mtiani asababu <laughs> chunuchunguujawahiuna ah, so. sijawahi kunywa toka nazaliwa si nitakunywa pia mungu anihifadhi mambo mengine eh? uh, nasibu pia mm. eh, kama gati ujia kuchanja miraha mm. eh, ulevyangumi wakutafunaiwe okay. pariki tambuu mm. miraaugoro aamaiamshkndkeeunasema hey, hey. wana <laughs> <laughs> <laughs> watu wanauza umefaam watu wanauza mjani lakini hakuna duka ila maushajuwako w- vizurina vizuri. <laughs> <laughs> kunyosha kidolekuna <laughs> siku bana h stoi kidogo jamaa mwenyee atajua anaifanyaje mm. ulaya huko mm mapusha wa ulaya ushawa ulayahu aatajwao wewe hata ukipewa namba inabidi u, u, wakati wa kujitambulisha uwe na akili nyingi mm. kwasababuushanaokea nakuuliza we nani afu vipi bwana una mzigo atakuuliza mzigo huo mzigo upi yeah. afu anakukatia simu aezakawandika nanninin na nini? Yani hakuna mtu ambaye anakuuzia mjani kamahajaea yeah. ama bwana gab huyu ni swedi yeah. swedi huyu ni gabo swedi huyu ni mwe nzetu yeah. kwa hiyo anaweza kakucheki mara mbili tatu mm. yaani hivyo itaenda kwa hiyo kama, kama una, una, una, una, una vitu vyako unatakaapoteza kama vilo hivi imetoka <laughs> kutoka <laughs> begi, nimeanguka na vilo vyangu uh-huh. vikapotea <laughs> <Tundereo>. <laughs> aki zikiongelewa nakupendeza asau ukiacha uclakini mwenyezimungu atajalia milanoa milango itafunguliwa nshalakabisa itakua kwa raha zetu haupeleki mbali ukonayo yeah. tu vizuri yeah. mambo yanaenda karibuni mwaka huu wa l mm. umekuwa ni mwaka wa mitihani sana dunia ime, imeona kitu ambacho katika kizazi chetu hichi hatujawai kuona tulikuwa yeah. tunasoma tu kwenye historia kama hayo mambo yashawahi kutokea huko sijui karnea ngapi ngapi, yeah. ngapi. binafsi mm. sitatn hii ya kupumzika kwa miezi mitatu na zaidi pengine au les kwa watu wengi kutokuwa na kazi kutojua ramani imekaa vipi kimekufunza ku, kime wewe kiasi gani uh, mazingatio ma kwangu mimi makubwa simlazimishi mtu pia yamezingatia uh, kama mimi ambavyo nimezingatia mimi nime, nime, nimeona kama kuna mungu alivyotuumba kulikuwa kuna mantiki ya sisi tufanye na tupite njia gani kwa hiyo tukawa kama tumesahau hivi kwa hiyo kwaio hizi za watu wakumbuke kwa sababu ukirudisha kidogo ukiangalia zile nchi baadhi kidogo ambazo hazina utandawazi ule alafu bado zina mungumungu hazijaumia mungu, sana mm. watoto wadogo wajaumia sana lakini nchi zile ambazo zinaona zenyewe globalization kwake ndoiyani ndo kila kitu tuseme wameumia sana yaani sana wameumia mm kama menifaamukama no tu punda kumua mwajuma safi wajumaklenaakaoa mm. manlewa mm. wameumia sana yaani imefikia kwamba watu waliosema kwamba hakuna mungu pia wameumia sana au kama bila wao hakuna watu wataenda wameumia sana mm. so kwangu imekua kama mafunzo hivi ya watu kwamba japokuwa utaishi miaka mingi lakini utaishi miaka yote na kitu kingine <coughs> kuwaaminisha watu wanaoamini mataifa ambakumbe mataifa mengine dhaifu tu unajua mpaka rais wa nchi anapagawa anasema watu wangu kunwnnjmepagaanajumiskuamini wa mm. kama a wanaea kusal umoja huumoja huuwanza mskitiwanza ulifungwa wanzasooa yani, unajua alafu sokweli yani, ukisoma sana ile unakuta naosweti kama sehemu tuwaingiibi ibilisi ataingia an au s naoswtb tukipata matatizo ndo tuitane tukae yani. sehemu pekee ambao watu wenye imani hizo tunaamini pale ndo kama umemuona mungu wako kufanyika wa kwa watu wengine na nini zaidi mm. sababu tumekaa vya dunia dunia Kwayo, kwenye tukirudi tunasema kwamba <coughs> mataifa ambayo kwa ubabe mungu tukiruditunasma so, yep. nothing kwa sababu wakati, wakati, wakati naamini maradhi yaposilia sana alafu ukw ukifikaukiangaia h o watubidi akili kama kidogo sauupo namnaanakini msho wasiku bid kama hwatu mm-hmm. wakumbushwe. wakumbushwewakumbuke yani alafu wapunguze baadhi ya vitu vitulie n yani. yani, kama kama kama unakuta unaangalia kuna wakati chomoka, mm-hmm. tulia, tu hata mtu kunawakatiinachomokaumetuliahata mtambeleaa ampiga num mm-hmm. ndo wakatiule <laughs> watu wa mazingationkibiashara oh, so. ilikuathirikibiashara mimi nina ni imani ya ndege ambaye afanye tra wala manispa akitoka ananjaa akirudi ameshiba <laughs> so, ikawa poa yani, ikawaoa kwanzia kizazi changu familia yangu napoaunapenda nimecheza namba kama nikawaka mpira mpiahawaai mm. mpira fantu wachea mpiampiahio gani daka zangu ndogo na kila kitu kikicheza ndani manaake namba yangu kama uiusk sina mazoezi basi atulia gi ukipightkma mchezaji kweliminachukuautana kama naama kama mshikaji wako ashapiga mbilifuauktmnye mpira wa kik siongei mieusho siku yoote kutana na mimi nikumbushe nikichemka nipige bakoro bakoronzotaka nigee mpira wa basketball nipe shoti iwe 3 point au apa afo nipe shoti tatu ntafunga mbili hivi sina mazoezi sina nini na ka mwshowa ikukuo asiele awaatmhkake mekuajea tmaanynaa ikawa yn anamieusho hivomhjono oja wasaidi hmad umona vizuri niaaliahmad sadi hmad alikuja kuvujika mi namuona hiv ikbambmi ndo mambo amitiezo, jina zikulia, jina. Apari, ya michezo nasku tna yakaishia palea kibongobongo mbele vyo vyote inawezekana ikawa kimtoni kiapaano iuofautisha mtiani aiunaenjoi mibambio ama unaenjoi aukishapigaaatukabishana mda mrefu kona mnyamwiziv hiyo salama sijakupa hiyo kuna wakati wakatiau nimeingia hiyo pin namba tunaongea kwa pinii papu nimeingia ndani mshua pale alafu dimkubwa pale nikaingia pap nikapita sijasalimia ojasaliiaaa aa imengia unajua kwenye friji nimeenda kuweka nikaona kama chua umeeeaf nikadikaona kanaijadiaijawai ualkinondoliaa wanzoanaijadilifu nikafyau kmaajadiijadju waaiwajashujanta kwambachuma kibopalikatoa chuma gezanunje f nikaudi ikaingia ikasikzia h ujakuepokamamikwajuashnapgamdinwanu p lakini mwsh wa siku naju mdingi wangu mi mtoa kitabu sana kunishika upande huolasharifalaf nikapigwa vyuma sa kamabama a toto wachua nanajua kpigwalpayuma kama unaszi ujtuiombo hibra zangu wa kwanza kabisa hadi leo yupo yani. eel uka vya kivu anyona kidol anacheka funaandika mm. chini mkufu wa mama e, mamazieua mzee mm. wangu m naliaga mpaa kesho lakini sababu lakiisababu yabimkubwa kwambami ah, nimeibiwa umasi nimeibiwaaabumi e, mm. nimeibiwa dhahabu nanikaiba kbaa naabu zangu zaabu zangu bi mkubwa anavyofikiri ile majirani nii akili yake say so, anavutia kwake uliza watoto wako tototumekataa kumbekashamangisha nataandokezakejoi ukuna huku tuka kama saa saanan tukazunguka kiza katikati kaka msaafu alafu wenye juu ya ndoo unashika una? kama mahakamani maneno maakamani unaudia manenoabaalah warabu lkaba sijafanya hivi nimefanya akapita b asubuhi kitu kimejipamungu eh, amrehem sharifu musa hapo kisauni ya mombasa mona sababu pale na safari sisi karibu mm. kwahiyo vilipigwa vyuma kufika asubuhi tu blaza ndo hio vpo mpaka saizina yeah. vyuma vwezi kurudi yeah, Yeah, yeah. lazimamaza ilimuumandomaana ili, ili eh, mwanzo unavyokujibu maswali mm. maswali ya maelezo unakuwa mtiani yani sahizi tu mzuka ndo nakuta unaelezea lakininmb samtisja so kuna kuna dream zozote za, za, ku, za kuendeleza kipaji chako nje ya tanzania kwa sababu najua sahizi kuna makolabo ya wanigeria wanigeria wenzetu wameendelea wamepewa mpaka manetflix nigeria nini yani wako vizuri au pengine nigeria sio wazo lako wazo lako labda uingereza ama hollywood what's your plan swali so, hilo jnilee kumjibu mzungu mmoja hiok okay, ukiamka tu washa planwashap sikuizo pakashe ni mambo ya ngomangoma i macheekanyoko namwweka huu <laughs> ikamenajuaikae wuskkila moja nakua na malengo yakea malengo yake no. aitatinaa na kutoke ni kwamba anai wene a ango mi amango ishfaya htayhan ukaage ufio vitabu vitatu vapasi hii mpya ndo kimoja a cha zamani nazungumzia mm. yote udananda na yani. udananda wangu mimi smart mimiso udananda miaushn yani paka kuna uihn sehemu nimefika ndatukana ndafanyaji lakini ndo life yangu susubiriage mi kuambiwaga na mtu mi tata, tata, tata. mm. ni tatata hii iko hivi hivipoa hiyo nimeondoka nimeenda t namaenda napiganisha unafanyajuboi hakuna laini pia unakutana na vitu vingine siku mhw sufiutan kwamba lazima tukijua umetoka wapi mm. nani? Alafu, yani lazima unakuwa na Pahami, nani, tata, nchi yako yako inasemaje inasemaje unakuana nchiyako inasemajene shoga auendo unakuwa namna gani mm. nchi yako ikijajuu nanini au kam nchi umnelewa mm. sera hatuna ndo unakuwa mkenyaunajikataahiyo mm. <laughs> <laughs> <Hey. laughs> <laughs> <Hiyo>. <laughs> hey, lazima utaambiwa utaambiwaamkenyatusi kilimanjaro umnla unakua mkenya fla fussa ukienda kwenye ile pale e yao wakenya kibao fu wanakukataa asa wish wa siku mzungu anakana kuangalia wewe weani aaa uh, minakupa hivi vitu <laughs> kuelezea mi na sira zangu za kutosha ukiadithia sanaatwanakuchukuliakumbe ah, minataka mm. mtu awe naniona tu mii simpo tu uh, kumbe nij mibaanyikani nisiovunika kwa mkono Gabo, So, huh? <laughs> yani, nakukubali sana nimefurahi kuongea nawewe yalikuwa mazungumzo mazuri sana mimi na ndugu zangu udani tunakutakea kila lenye heri na, na tunaweza tukakunnisha na kitu kablaaond kijiji na na na na yoyote afrika mashariki nakutajia wapi ah, ah. tanzania kenya kenya uganda uganda burundi burundi zambia zambia eh, tunawashikaji zetu zetu ambao tunashirikiana tunashirikiana tunashirikiana nao nao kule kule tunafanya kazi uganda, zambia, na mtn ndugu zbzauwashktuo kwamba miamala inaenda na kurudi fresh kabisa kupitia mpesa lakini vilevile vile, kwa ndugu zetu ambao wako mamtoni huko australia marekani uingereza d nchi nyingine kama 2 hivi wao pia wanaweza kutumia pesa moja kwa moja kwenye yako ambacho natakiwa kufanya ni kupiga nyota nyota sfusfu alafu unachagua tumapesanachagua tuapesa kimataifa alafu unachagua nchi husika ambayo inatakiwa hiyo pesa iendekitu na so show ya leo ya salama na gabo imeleta kwako kwa udhamini mkubwa wampes pesa ni mpes gabo asante aane sananaskr sanaazawayako aada ya muda i mrefu laini wawe amb tutizaaahai sisa enndeambo oya lawama sio shida vipo vya kupoteza sio muda wenuka na ukimbize ndoto ah, ah, ah. kupati aina mana ukosei kiburi kinafanya tucongei tuna aka wapya kila dei so i la kufika unawai chozi namfuta mfuta na ikrai kipendan munguana friye mihishitac ko complain mungu anaplus isokey