binafsi ni na watu wengi sana ninaofahamiana nao ambao tumejuana kwenye kipindi hiki cha zaidi ya miaka kumi na mitano ya kufanya kazi hii wengi wao huishia stori zao mbalimbali mbali za maisha yao yaliyojaa kupanda na kushuka nami sote tunajua maisha ni milima na mabonde na kila siku kuna mafunzo mapya katika maisha yetu hizi ni baadhi ya hizo stori ambazo watu hawa hukutana au wamekutana nazo katika maisha yao ambazo zitakufanya usome uwaze au uangalie vitu kwa umakini zaidi na pia kujifunza mimi ni salama hawa ni rafiki zangu na sote tunakukaribisha wewe kwenye salama na yo mbono uliipita tu <laughs> cha kwanza ambacho ningependa kusema kabla tujafanya kitu chochote ni kukushukuru wewe kwa kutusapotia tunaona kila kitu ambacho unatuandikia na vile vile tunaona namba ambavyo inaongezeka katika social media zetu hujambo mi naitwa salama karibu kwenye salama na aeakutuse janjaro amekuwa mtu mzima siku hizi mzimamzima kabisnajiskiaje nahalalhamilahshikam yanguharaabnandeleajetunashukuru mungu unashukurunnaona una mzigo umekaza huko eh? eh, mzigo unazidi kukua ni kwa ajili ya watoto wakizungu ama ilikuwaje unajua siotoa kaskazini ni yani, watu ambao tunapenda sanarege kwahiyo tunajikuta tug yani tukiwa na ras tunajikuta tunaka mfano kwetu yn yani mimi baba yangu nazani kwenye ujana wake aishawai kuwa naras mama yangu pia shawai kuwa naraswach e, kwahiyo kwetu sahii mimi na kaka angu pia tuna, tuna rast okay. dada tu ndo tundo anas unajua kimtamtaa ki yeah. Uh, ashuwa zinakuja na mambo mengi sana yeah. okay? zinakuja na r yeah. zinakua na wanawake wakizungusa yeah. anapenda kutoka kaskazini kule ndombaogezawengin wanakuao pembezoni mwabichiaatembeaananashgnaiaahaa wanawake wanaumew unajua uh, wazungu wanaamini marasta ni watu wa amani sana ni watu wa amani sana kwa hiyo huwa wanavutiwa na marasta so inapelekea hadi watu wengine ambao so marasta mm. wao wanaitumia kama fursa mtu akitaka kutoboa kirahisi anafuga rasta mm. anakuwa na nahenga zile sehemu ambazo wazungu wanakuwepo watu mm. weupe wanakuwepo ambao wana wanafil vibe za marasta lakini nadzani wazungu wa sasa hivi wanajua tuna marasta kibao mtaani <laughs> kama wamechacham <laughs> mamb <Hey. laughs> mambo si mambo, mambo, si mambo. saahii wazungu wanachekecha kidogo mm. yeah. nafkiri ni tabia zaidi yeah so ukiachana na inakuja na, na, na hayo mambo mawili ambayo nimekuambia yeah. jambo la tatu ambayo inakuja nalo ni bangi bangik yeah. okay? yeah. kuna lolote lolotenaj <laughs> <Come on. Haapana. laughs> Yajua... kwa mfano hivyo vitu mi nigifanya zamani sana mi nimekulia s ambazo zina hizo vitu nimeu nimekuwa katika mazingira hatarishi toka niko mdogo mpaka mm. nakuwa kwa hiyo nazani ile iliweza kumsaidia kuona hivi vitu faida zake na sara zake mapema sana kwa hiyo hmm. nashukuru mungu ni vitu ambavyo vimeweza kunikalia kushoto kidogoso okay, yeah. hujawahi kabisaynle kuaishulifanya nishangae kidogo yeah. unaweza kunihadithia hiyo siku ilikuwajehiyo <laughs> ah, siku hiyo hiyo siku ah, <laughs> ni. ah, <laughs> kila mtu aaadkua kshnambo uaaiikacoekyka pembenidoakunipendaadnyinginaaini gundi ni zamani nishai kuvuta zamanihyauofauayauceg gundi, gundi una sizi ila kicheko chake ni kile chayan <laughs> sio cha sauti ya juu kama cha bangi eh. yani gundi kicheko chake ni cha chini kwa sababu anza lazima lazima um, utafute kitu kama mia mbil vindo unapata pakeji nzuri mm. kwao ukienda dukani unanua gundi le kugundishia viatu ile gundi kabisa ile bundi le unakiwa kwenye kikopo chake kila unapiga kwenye koti inakaa kwa hapa hivi kwa hapa ni sababu mtu yoyote awezi kuti kwao ukikaa na mtu za kazako tu hv ukawa unavuta hmm. unaona lakini ile ilest yake i yani ile inakusizisha unalegea unakuwa una ya chini awesome. yeah. hatarishi yeah? hatari. sana Um, kwa sababu umekuwa kwenye macho yetu yeah. tunakuona nitoka mdogo hivi mpaka saizi na miakaishi yeah. ta um, unadhani umeepuka vitu vingapi mpaka kuweko hapa ulipo ambapo tunaamini umenyoka ah, vitu ni vingi sana huenda htani singi hai kwa sababu misha kujihusisha na magengi ya taarishi pia ya mtaani ya kufanya uvamizi kama ile wanaitwaje wale uh, Panya Panya road, road, yeah. yes. lakini tukio la mwisho ni mwenzangu alikufa kwa kwahiyo ilinifanya nika kidogo kwenye ule mchongo wakati tunakujua a hapana hiyo anazungumzia katika vitu ambavyo limweokovyepuka ni uh, nishafanya hizi kazi za ku mvua kwenye mvua ile mvua ikiwa nanyesha mtoni unalokota vyuma nishalokota sana viuma. Mm. Na umo, na zarumo, kuna mtu vyumanaumounamtu tuliaosa sana vibaya lakini nashukuru mungu yuko salama alipona mm. kwa hiyo ni vingi sana ambavyo nilivipitia ah, kwenye maisha yangu ambayo siwezi kuvisaau yani, ka, nilikuwa... <laughs> okay. ante sanahiyo yeah. yakwako ni... To, eh? string, ah, ya? String. Yeah, kutoka ah. string kama hup oh. na hii ya kwangu ni mohito kutoka samakisamakinosanbwanakaloskatisha oh. sana sasa ili kuepuka maji inabidi tuwekesukapo naona umuhimu wakuwa mdogo sasahivi <laughs> karibuni ili mambo yetu yawe sukari zaidi uh-huh. yeah. kwa hiyo nipelekea kufanya vitu vingi sana <coughs> nishakua yule kupiga debejyrakaa mrombohiyo nimepiga sana saa kwahiyo nilie vitu vingi sana katika umri mdogo ndio maana mi naambiaga mtu mi sina elimu lakini na experience ya maisha sana yeah. mm-hmm. kuna siku ikua naongea na, na madii yeah kanaambia kwamba uh, kwa, kwa, kwa, wewe huwa unamwambia yeye kama ana, ana, ana suluhisho la kila kitu yaani yeah. okay? yeah. hata ukienda uko uko lo kabisa unaongea naye unau uko, uko vizuri yeah. uh, unaweza kuniambia siku yako ya kwa kwanza vyokutana na madili eh, mlikutana katika mazingira gani um, nakumbuka ilikuwa elumbi ti elu mbina tisa kulikuwa kuna tamasha nilikuwa la mtandao wa simu ilikuwa arusha mi kipindicho nilikuwa nasoma compassion s ni hizi shule za zza wazungu wanazifadhilii nimesoma pale tulikuwa napokea misaada wazazi jumamosi lazima waja wapike krismas mnatumiwa nguo mnatumiwa hela kidogo mm. e, kidogou nasoma baib kidogo napigapiga makwaya right. e, kwa hiyo ilikuwa natoka sasa compassion na wame pale tayari mm. kama turapa mdogo lakini rapa mzuri pia <coughs> zangu ilikua jumamosimnwsanwamekmdogo lakinzuikaon lla wasanii limeingia na mimi mndoto wangu alikuwa kuimba pale le kuonana nao koo ni kati ya wale madogo ambao walikuwa wanasumbua kwenye vioo kangaanga kanga. mm. e, fungua pale nakumbuka akafungua tundamanidirisha Dirisha. Ah, mlango apandoe <laughs> wana ambiwa arusha watoto ni wabaya huko yeah. arushakaambia e, vivi oskam mi nachana <laughs> akambia ah, msani wanochana wakonyuma dbeeabas walikua nakuja wananitoa wakijisaau tunarudi tena kugonga <laughs> kwa sababu nilikuwa naonekana nawasumbua kyo niokuja nikagonga kafungua temba temba kanambia nenda honymamazma iteu ndani koo nilipiga michano fulani ilikuwa hevi Ni sana nikaona kwenye watu wanapiga makofi ndani kamba azunguka Ni na nimezunguka nikaenda kukapa natundamani sti moja naona hundo tundamani mama angu alamgamona tundamani amepita barabarani hapo mm. wanashoe yao okay. kwahiyo nimekaa pale naona hundo eh, tundamani una mishanga akigeuka hivituiktana uso ka husosshkamaunarudi <laughs> kuangalia ten embeaiakijisaata kumwangalia baa masikio akindo indo ikatulatundamaanii <laughs> tkikutana huso kwa huso tena shikamo mara nyingi sana kwa DJ pale, taru, ah, basa, na tshaaaha namba zake kwenye karatasi akanambia sasa tutaongea kwao kaauna mipango ami mi, kwenda da lakini kipindi hcho sina simu nakumbuka akaja berwit kuja kuimba arusha kaenda kuimba pale akasema mtoto nimbo yake atampa zawadi ya, mabongo btaaaaaejuosskaialamappa ile arusha lakini nikaimba ile akii ah, kuimba nyimbokuimbaana kweli nikashinda nilivyoshinda nikafika kwenye kibaraza cha nyumbani kile kimsingi kimsingwamepangana watu kibao wana2 wakachukua ile wakachukual wakan uende miwilnambsasnadkulta simu simu yangu wa kwanza ilikuwa ya mchongo wameenda mchongowameenda hukowaka wakaniletea simueb mi kule nlishinda efu ishirini uh-huh. k uwezi kupata simu kwa ile hela helakoabidi <laughs> yeah. mmoja akajitoe simu simu yangu ya kwanza ilikuwa yaani mtu kuipiga yani. mm. ili tu mimi nipate mawasiliano so, so. nikaja nikapata pale nikawasiliana na madi. akanielekeza siku moja niende njiro nikachukue ndio ndshaeka mipango sasa kama kesho yake na chimba hivi nikapewa michakato ntakuwa nika hela nauli njiro nimefika njiro nikapwa elfu ishiina tanomadoalikutumia hiyo helaasaaiilika akili za utoto mm-hmm. Ko, nikaenda o mpale asubuhi ndonawambia saa dingi namaza miasepa kwanza awamini waabila tu sjadakatuwamaaashangaansik kwazai nimepanda lile basi lile shazaga safari zangu arusha moshi arushaodoaauia saaamwambiaonda kianarombo nshshdkimanarombo nshshebtula <laughs> tukifika nakushusha basi bana kafika d usiku alikuwa wanashalialiaikaend yao sasa picha lilaanza lile begi ilokua nimetoka nalo mwenge kumbe sijabeba nguo kuna mapaziani lile wenge a lia ni nguo siojua lile wenge liwkkumbe limekaa mapazia bana kuna bro yetu mmoja ambaye nikugondea mpaka hivi anaitwa jicho jicho ndo alinipa nguo zake nikavaa Kaenda kwenye show. kwenye ile edakwenyeendenyea elfubilinatisakatawmbo wangu wa kwanza anajua De. na ndo safari yangu pia ilipoanzia pale wakwanza m ngdadaanpleka kwa sababu yeah. um, unajua sasa hivi mziki ni, ni biashara yeah. na kama ilivyokuwa ftboli yeah. uh, wazazi wao pia wanawatengeneza watoto wao pengine waje wawana muziki baadaye kama ambavyo watu wanagombana watoto wao wawe wa, wa wacheza mpira kwa sababu kuna, kuna, kuna pesa na fuce ni nzuri yeah. um, kwa wazazi ambao wana, wanaangalia sasa hivi kipindi chetu Yeah. Uh, stori ambayo wanayo ya kwako ni ya yawewe kukataa kwenda shule si sindioni ku uliamua kwamba bwana mi sitaki tena yeah. unadhani uliweka picha gani kwa wazazi au unaweka picha gani kwa, kwa hao hawa uh, kwanza sizani kama ni kitu ambacho mi pia huwa nakifurahia kwa sababu sipendi sipendwatukichukuli kama mfano au watoto wengine waige vitu vingine pia vinaendana na na mwenyezi mungu tu vile anaamua tukukostiri mi nilikosa elimu ya darasani lakini nashukuru mungu niliweza kuipambalia field yangu nyingine na ikaweza kunipa majibu mazuri kwa mfano sikuamini katika kurudi darasani lakini niliamini katika kitu, kitu ambacho nakifanya sasa hivi ndio shule yangu ambayo nitaishi nayo kwa hiyo kama navyojua swala la, la kiproducion kuandaa mziki kujua mziki mzuri hii sikio la nyimbo la kujua mziki mzuri kujua nikiwa na wimbo wangu pakeji yake natakiwa nianzie wapi li wapi naani hiyo ndo imeenda kuwa field yangu ambayo nitaishi nayo amohta baadaye pia ntakua mbobezi katika maswala ya kisanaa lakini tuyo, lakini ilibidi tu hiyo sipendi uh, watoto wengine waige kama mtu ana talent yuko nyumbani basi ajitahidi sana kufanya kwanza elimu kwa sababu hata mi kuna vitu vingi sana kuna kunappi zingine nakosa kutokana na swala kutoka na la elimu unaweza kuniambia ni kitu gani ambacho kilikufanya uamue hivo. U- uamue tu kwamba bwana you know yeah. nifanye hili hili kwanza hili lisubiri elimufa wasubpengn yeah. baadalmii uh, sikufanya hivyo kwa kupenda mimi ilikuwa ni kwamba nilikuwa nime kipindi kile nina matatizo na manajement yangu ya sasahivi so wakati nimeenda arusha wenzangu taari likua naendelea na masomo ilikaa mda mrefu sana na pia ikua niko sana na na kwa sababu nilikuwa nikifungulia radio najisikia naimbwa kabisa ukakimbia shule shulenasoma enda kwenye tv magazeti hivyo hivo hivo kwahiyo ilinchanganya sana na mi nimekuja kurudi shule ilikuwa imebaki kama wiki mbili ndo mtihani so nilijitahidi kukava baadhi ya vitu lakini ilishindikana lakini hata kufeli kwangu sikufeli kwa maxi mbaya sana nilipungukiwa wastani watatu tu kwa hiyo huenda labda ningekuwa darasani ningefaulu kwa kiwango cha juu tu sikuwa mnyongeso yeah, yeah. nice. ilivotokea ile hali kitu kingine mimi matokeo yangu yalikuja yakatoka kabisa kwenye website wapi tu wapi unaona ukiandika ukiingia google matokeo utayaona so ili kitu webkiangjavunja sana moyo kasababu vitu vingine vilikuwa ni siri vingine hivyo lakini shule kama iliamua kufanya vile pia vl pi knin j tna ni vitu vingi sana ambao vilinivunja moyo lakini ni vitu ambavyo pia vinanumiza hapo hapoi kwamba wewe haukuwa mnyonge yeah. eh, darasani na kama ungeamua kukaa basi usingefeli kama hivyo ambavyo ulifeli yeah. uh, kama matokeo anavyojionyesha yeah. kwenye swala la um, vitu vya siri kwenda public kama hivyo ambavo unasema matokeo yake yalivyotoka alikufanya ujisikie vibaya kwa sabau yeah. ni kitu ambacho kila mtualikuwa nazungumza yeah. sku hizi um, imekuwa imekuwa jambo la kawaida kwa watu wenye majina yeah. kuweka vitu vyao hadharani yeah. sawa na ha- hakuna aibu hakuna yeah. unyonge yeah. lakini kinaporudi kikamwathiri yeye yeah. kwapengine ku, kuongelewa ama kumfanya kumvunjia heshima pale ndo ambapo tunaona kwamba hiki kitu ni kitu kibaya wewe yeah. unaishi una vipi ni, ni, ni vitu vya aina gani unaamua kuwaonyesha watu ama hu ukishakuwa unacho cha kupoteza nazani pia mo mwenyee unakua makini na vitu vingi sana ukiona mtu tu anaishi hmm. tu liwaloaliwe i wat mbcaotechochote tuanzaakilipua chochote kwa iyo, kwa sisi watu ambao, tari, ambao, natutizama ni watu ambao kuna baadhi ya vitu tutaviruhusu viende ambapo hata vikienda publicity basi vitaenda kuweka picha nzuri a picha yako kwa hiyo a ni vitu ambayo unavizingatia sana siamini katika vitu vya muda vya kupita, vitu ambavyo vinaishi kwa mfano, ni kitu ambacho so, kitu ambacho ambacho kinahifadhi sana kitalipuka leo na kesho kesho kutwa kikaisha lakini watoto wako wakija kukua watatamani kumjua mzazi wao alikuwa nani mm-hmm. so nadzani utakuja kuumiza tu watu ambao mm-hmm. watakuja kuwa na wewe mm-hmm. watakuja kuona ah, kumbe mama yetu alikuwa hivi yeah. labda baba yetu ba, alikuwa hivi kwa hiyo ni vitu ambavyo huwa wnaviepuka sana mm-hmm. yeah. so unasemaje kwa watu ambao <coughs> kila kitu kiko nje unajua ukiifungua asubuhi unamkuta yuko hivi uh, kesho yake unamkuta yuko na fulani kesho kutwa yake yuko na mwingine yani vitu viko hadharani sana huwa vinakufunza kitu does it bother kwamba watu wanajiachia wana kiasi hicho vinakukera unajua kila mtu kalelewa kivyake right. uh, kuna kitu kinaitwa hofu ya mungu nazani ni kitu ambayo vijana wengi hawana yani hofu ya mungu ni kitu kizuri sana lakini watu wengi huwa wanakwama hapo kwa mfano ukiwa kijana na unarusu kila kitu kinaenda kila kitu kinaenda wewe unaweza usiumie kwa muda huo ukavifurahia lakini kuna muda ambao utafika utakuwa unatamani visiwepo na vitakuwepo na vtuaathiri vita zaidi kwaho vitakuua kiakili pia huenda vikakupotezea vitu vingi sana okay. ambavyo hata kuna watu labda unajua kuna mtu mwingine unawezokwa unaheshimiana naye sana lakini ukajua upeo wake tukupitia m- mitandao yake ya kijamii ah, kumbe kumbera tunaheshimianaganaye lakini kumbe ah, akili yake ndio iko hapa kwa hiyo nazani tujaribu kufanya vitu katika ueledi sana hmm. na tuweze kuiangalia future kuiangaliam mi nimezaliwa mtaani sana vitu vingi sana pia ni mtu ambaye nimemfaidi sana baba yangu ni mtu ambaye nimekaa sana na dingi yangu fu dingiangu alikuwa nifich kitu mm. kwa hiyo mazingira ya mtaa mazingira nilokuwa shakuwa kijana mdogo yni unatengwa ni kijana mdogo unaishi maisha fulani yani una experience vitu vingi ukiwa mdogo mm. kwao mi nimeishi maisha mengi sana okay mzee wako ali, alifariki yeah. yeah? yeah. nafkiri kama miaka minne imepita mwenyezi mungu azidi kumweka pema nataka naambia alikuwa ni mtu wa aina gani na kwa wewe mm. ku, ku, ku, kutoka mapema yeah. sawa kujulikana mapema yeah. ni kitu ambacho alikifurahia mm. um, kwanza ni mtu ambaye alio sana harakati zangu um, wakati hata sijatoka Uh, mna mtu ambae alikua nanifahamu wakati naaza kushirikishiriki mashindano wakati naza kushinda shinda nilikuwa napata hata aumbuka alinipa ziuaza ussmpauhsumawazo yangu pia mimi afanye kazi nikiwa na umri mdogo kwasababu hakutaka kunibana sana katika talanta yangu aliona kuna njia uwezekano wa kufanikiwa upo alibariki kwa hiyo ni wazazi wachache sana ambao wanaweza wakawa wapo hivo hiyo namshukuru mungu sana baba angu mimi alikuwa ni mtu makini unadhani kama angekuwepo leo hii angekuwa anajivunia we kiasi gani kwa mawazo yako tu au kuna, na, na vile vile kuna vitu ambavyo angevibadilisha pengine unadhani kuna vitu unamkosea yeah. nazani angekuwepo angekuwa anafurahia sana kwa sababu vitu ambavyo tulikuwa tunaongea na ambavyo walikuwa na vitamani ndo vitu ambavyo mungu ananitendea sasa hivi kwa hiyo nadhani angekuwepo angifurahia kama hautojali unaweza kuniambia kitu gani kilitokea kwaketuongee uh, <coughs> ah, okay. kitu chingine u tutarudi baadaye uh, uh, okay. um, unadhani wanawake wanapenda nini kwako wanawake inategemeananategemeana nazani mtu akiwa kwa nje hivi anaeza akaona ule ni kijana fulani tu hivi yupo yupo au hivi lakini mi ni mwanamume sawa ni unadhani ni, wao ni, ni, ni, ni mtu ambaye nikikaa na mwanamke anafil yuko na mwanaume ni mtu ambaye Ana... kima au kimatendo kimatendo kila kitu ni yani, mtu y ni mtu ambaye, ni mtu ambaye akikaa na mwanamke basi akiondoka lazima mwanamke ammisi sana hiyo ndo sifa yako sindio nikupa mgongo tu lazima unajua kupika kupika sijui sijui chai sijuikupika sijuhata chanaunguza mwanamke wako wa kwanza ambaye ni anajulikana kutoka naye alikuwa nani mwanamke wangu wa kwanza mm. ah, ambaye anajulikana Ambae anajulikana ambaye yeah. anajulikanaambaye anajulikanan anajulikanandio sio ngombe watu ni mmoja tu ambaye ulimuoa unajua ni ni mkaka mwenye fyuc k kama ni mkaka mwenye uc sio mtu wakurukaruka sana nikiwa simu moja ndo niko hapo okay. uh, no, hapokkapomnaona no, unatengeneza nanhpeeeza mazingira hapo hapo kwenye mapenzi na wanawake inabidi tubaki kwa sababu kulikuwa kuna stori moja kubwa hivi ndoa yeah. yako wewe na huyu ambaye anajulikana yeah mlipooana yeah. ili, stori ilitoka kama, kama ni, ni kiki tu kama, yeah. kama pengine labda mnatengeneza video yeah. lakini baadaye ikajulikana kwamba ni ukweli mmeoana oh, kama hautojali mm. unaweza kuniambia mlikutana vipi yeah. na iliwachukua muda gani mpaka mkasema you know what tuoane tu, yeah. tu. Yeah. <coughs> wanza aliyetukutanishaga alikuwa ni marehemu agnesmunguwa mrehemu so ilianza kwenye urafiki tukajikuta tu hiyo tuna det kisirisiri tulienda kama miaka miwili fulani vinaushee koaka mwisho tukaona tumejificha sana boto tumalizi hiyo mm-hmm. ilikuwa hivo lakini <laughs> ilienda spidi sana yaani nilikuwa tuibteamka jumanne fulani basi ijumaa tumaliziimeisha mm. imeisha imeisha ijumaa nice. yeah. kweli kuna, kuna majuto yoyote katika maamuzi yako hayo hayoyalinijenga kitu chochote ambacho akikuu kinakokomaza basi sio kitu cha ku mm. ni kitu ambacho nilikiei na niliweza kuona vitu vingi sana kwa hiyo nazani imeweza kutanua ta visheni yangu na mahusiano yangu sasa hivi yamekuwa strong zaidi kwa sababu kuna vitu ambavyo ninaweza kuviepuka mapema kwa sababu tayari nilisha vyaeien kitugani kilitokea kati yenu nazani ujana pia ulichangia ujana wazazi hujule ile ndoa ambayo ilifungwa kisela likuwa na mzazi hata upande mmojas so, mama yangu kulikuwa problem upande kule pia alikuwa problem mwisho wa siku tukaona tu kila mtu aendelee kuishi maisha yake tu mm. yeah. unadhani ulikosea uli, uli sehemu pengine wewe mpaka ukafanya ifikie huko kwa, kwa sababu swala la wazazi yeah. kama wawili wakipendana sidhani kama wazazi wanaweza wakawa wakawa kawhivo ndo ambavyo <coughs> mi naona mambo yangu naona kwamba yeah. so kwa ubaya nampenda mamaangu angu namheshimu na sanaiel lakini kuna, kuna, kuna maamuzi ambayo yanabidi awe ya kwangu kwa sababu yeye yeah. ameshaishi maisha yake alikutana yeah. na babaangu akanizaa mimi alistarehe yeah. akafanya vitu vyake na hivi ni wakati wangu yeah. as long as simvunji heshima yake yeah. namuelezea kitu ambacho nataka kukifanya na kiko katika misingi basi mambo yanaenda yeah. uh, kitu ambacho kwanza kilitokea ni utofauti wa kiimani yee yeah, alikuwa ni mkristo m ni muislam akini alinifata mimia za... yes. wachauhakika yeah. yu... kabisa yeah. we mwenyee ndo ulimtia maji yeah. na tukawa kabisa kat... na tandoamba ilifungwa ilikuwa ya kiislamu alikuwa naitwa nanihi yeah. we ndo ulimchagulia so, yeah. kwa hiyo ambavo ilikuwa hiyo nazani iliweza kujenga chuki pia upande wake sana mish wa siku nikawadinamwonea huruma nikaona E, chuki kivipi sija kuelewa upande wake ah, kwa, kwa familia yes, yakeasababu alikuwa ya ni mkristo akaja kwenye uislam hmm. yeah. so sahizi bado mwislam amasijajua mnaongea hapana yn okay. hatujawahi kukutana wacha yeah, uso kwa macho hatujawai kukutana toka mlivyohachana yeah. talaka ilikuwaji taraka ilitoka tu ulimtumia kwa email au eh, ilitoka <laughs> mm. ilitoka tu na um, tunashukuru mungu lilipita li, li, li, li, salama yani alikuweza kujenga zile machukichuki kama zile unavyoona watu wakishaachana madrama ma nini kidogo nashukuru mungu ilipitatumalizie okay. yeah. hst kwa, kwa, kwa, kwa hili suala yeah. unadhani watu kwa kiasi fulani walichangia wali, wali nyinyi kutokuwa pamoja ukiachana na wazazi jamii uh, kwamba kuna neno huku kuna neno huku kuna neno kule kuna neno kule ya yeah, hivo vitu pia vilikuwepo kwa sababu vitu vikishakua kwenye macho ya watu wengi vinakuwa vina husda kwa hiyo husda zilikuwepo vitu vilikuwepo kwa sababu sabbu unaweza unazokaletewa habari mpaka mwenyewe ukawa unatetemeka mwenyewe unaona kwa kwahiyo nazani haikubarikiwa tu mm. yeah. uh, ni kweli kwamba alikuwa na kuchit um, swala so la ye kuchit mm. ushawai kumkuta pengine unaambiwa habari kwa sababu habari na uhakika yeah, kumkuta Lakini kumfuma hivi uhakikaatwshukufuma mm. yeah. unakuta unakutalakini japo msina tabia ya ku, kuwa kwenye mahusiano na kushika simu ya mtuili hmm. kufunza ya hiyo, hiyo. Yeah. si sindio wahyo sahizi haushiki tena jessica yeah. karibu yeah. <laughs> um, chakula kutoka samaki samaki oh, bala, hey. abduli hicho cha kwako ambacho unakula ni fish eh? arusha k okay, asante umenabidi jalafu leo amebadilisha gauni umemwonaamependeza hey. dadayakoakwako <laughs> <Sala. laughs> ni arusha iyo ni chii ai ikiwana pamoja na mishkaki ya yeah. kwangu ni mandela ambayo ni fish fillets, pamoja na fried chips, okay? yeah. karibu sana naweza tukaongea hu unabomoabomoa una Uh, wasia wako yeah. kwa watu ambao wanajulikana yeah. ambao pengine watakuja kuoana aukuwanamusi kuoana na watu ambao wanajulikana wana pia yeah. kitu gani unawaambia abdul nazani privacy. kuna vitu ambavyo inabidi vsana mm. unajua vijana wapitii maswahibu mengi ndiomana nakuta vijana wakipata mtikisiko kidogo tu ndoa wamekimbilia mitandaoni Uh, ny hayuko so... sawa huyu ukiangalia tu hayuko sawa kwa hiyo nazani tujitahidi kuwa na vifua na ustahimilivu a tunaona pokutana na watu ambao kabisa huyu ni public fig anatambulika kwa hiyo kuna vitu ambavyo ni vya kuzingatia sanaz yeah. mm. okay. yeah. um, so kwa ubaya yeah. okay. lakini a kipindi kirefu kumekuwa kuna majina mawili ma yanazungumzwa na hivi la tatu limekuja yeah. Diamond, alikiba sahizi kuna boy yeah. inakukera naondeboy ina kwa sababu <coughs> mi ni mtu ambaye napenda kuwa katikati kila siku kwa sababu na akes ya kwenda juu akes ya kwenda chini kon mimi nchague wapi lakini pia juu sana si pazuri mm-hmm. kwa hiyo atilist niendelee tu kupanda taratibu spidi yangu ya kinyonga ambayo itaishi milele mm. unajua <coughs> ni afadhali ya chem kuliko mafuriko <laughs> naona kwa hiyo chem chem kila siku unalokota ikipita sunami leo mpaka ije tena kidogo mtihani kwa hiyo napenda kuwa hapa nilipo mm. yeah. sio wamoto sio abariikatikatikatikati wa yeah. hapo kama ukienda sehemu kwa sababu wakati mwingine huwa mnaenda wote pamoja sindio mnafatana yeah. yeah. shangwe zinakuwa kwa watu wawili tu au wa wa mtu mmoja tukuna yeah. Ukuka... ah, shange za kwenye kamera lafuna mm-hmm. shango ambazo zinakuagaiso <laughs> yes. inategemeana labda shango zako akaenda kkiwa mwingine kwenye kamera naza <laughs> <izaka>, ikaweza piahaya mambo yanatokea shangwe zazangu kwa mtu mm. inatokea watu wana makameramani wao wanachukua maontent mm. ananini maedita wako vizuri sahivi watoto wameiva wameivaahiyo kikubwa tu ni picha ya uhalisia unayo moyoni mwako unaijua nafasi yako unajua nikitokea sehemu kwama watu wanajua janjarosi mm. inatosha okay. yeah. um, tunarudi kwenye mapenzi ulivomalizana na ndoa yako hivi yeah. karibuni nimesikia ume, umemvisha pete mtu mwingine yeah, yeah. yeah. faya kimmeswenyeoaendo yeah. yeah. yeah. ni, ni, ni, ni ah, nimejaribu kumpitisha mitiani mingi sana ule binti aata anaitwa lina lakini ni mwanamke unajua kuna kipindi ulikuwa nakaa unatamani na mwanamke ambaye anaweza kupikia kukufuria uwamke mkuti subuhi anafanya usafimwanamke unapata mwanamke ambaye anaweza akakuelewa katika situeshen yoyote ambaye anaweza akasimama na wewe katika hali yoyote so naona ni mtu sahii na pia si public figure kwao ni mtu ambaye hata mambo yetu yakitokea mikwaruso basi eta, ni mambo ambayo yataisha ndani ya familia pia ni mtu ambaye anacho cha kupoteza naofu ya mungu pia mm. anakaka na wadogo wotu wanamtizama kwao ni mtu ambaye anajitambua anajitambuash nobmi sichezichezi najua mi ni mtu ambaye anaogopa sana kufanya vitu vingi kwa hiyo sizani kama itachukua muda sana kuweza kufika sabu hatua wa tayari zinaanza kama safari ya kwanza tayari mm. kwao tutarajie chochote hapana mni kijana ambaye nakojolea sana mfukotumwongelee <laughs> <laughs> okay. hey. mzee wako tena turudi kule yeah. ni wakati wa kumpa vyo vyake kama anavyo na kama hana nyota nabidi tumshute tuseme hapapalakini yeah. naamini alikuwa ni mtu mzuri san so niambie kuhusu mzee wako alikuwa ni mtu wa aina gani dingiyangu mimid mm. alikua na san ali. alikuwa na s yani ni ni mtu mtu siku moja afu babangu alikuwa tuamba kuvaa kiatu cha mtu yoyote yn unaona hata ile ikitokea mambo katika familia yao nndo yani, likua amwisho kwao lakini namwenendo uko ron kwenye kila kitu yani, alikuwa ni mtu wa watu sana okay. yeah. na kitu gani kilitokea mpaka uh, baba mazingira alofariki aikua poa aikuwa poa alikuwa naumwa hakuumwa gafla tu e. what happened gafla tums e. hakuamka au tukasema tukasimacha tumwachie mungu a yeah. gafla tu kwa sababu hata, hata hospitali hamna ambacho kilionekana ha walifanya baada yeah. ya kufariki yeah. na hakuwa na tatizo lolote yeah unaamini una, una, una, una imani za kishirikina pengine penginenwatu limwachia mungu tu mm. yes. na bado alikuwa iko na mamako mamakoa yeah. wamezikana kauli ao ya kuzikana waliitimiza ndio ile kwenye nyimbo yako yeah. na mpaka hivi mama tupo naye aiko na mtu yoyote yeah. ungependa we na mtu mwingine kwa umli wake ulipofikia sizai unadhani na miaka mingapi Eh? si mkubwa sana lakini ana kama miaka hamsn h lakiniutak pole ando uh. mambo ya mwenyezimungu yeah. dunia kila kitu kinatokea kwa sababu au sio nadhani utakuwa umejifunza yeah, yeah. na hilo swala limekufanya uwe strong zaidi sindio yeah. okay. so katika maisha yako abduli yeah. kuna kuna majuto yoyote uko nayo labda kuna vitu ulishawai ambavyo hakupendezwa navyo na pengine labda muda ukirudishwa nyuma unaweza kufanya tofauti uh, nadhani shule kama nikiweza kurudishwa muda kidogo mm. shule lakini majukumu wameshakuwa mengi lakini kikubwa ni kuendelea tu kujifunza kuyafuta yale makosa mm. yes. uh, umri wangu pia ni mdogo sana nisipeleke huko kwa sababu bado uwanja wangu ni mpana ni katika kuta nne labda ndo niko kuta ya pili bado nazunguka mm-hmm. kwa hiyo safari yangu ni ndefu ya kuweza kufanya mabadiliko yote ambayo yalikuwa yametokea ya nyuma yeah. okay, so kuna story ile ya nyuma kidogo itabidi turudi mm-hmm. ya mapenzi yako kwa and then mkaja mkakosana yeah. ikawa story kubwa sana yeah. kama hautojali ningependa uniambie kitu gani kilitokea ni shetani gani alikuingia au kuna mtu alikutia maneno au we mwenyewe uliamka tu ukasema you you know what nazani no balee na yeah. ni mtiane vijana wengi walifeli na mi ni ilijikuta nimekuwa kabla, kabla ya umri so iliweza kuniafect sana mm. unajua ustaa unakuja na marafiki wapya watu wapya kuna vitu ambavyo utatamani kuvifanya au ah, ukikaa unakuwa unana wenzako anavifanya uvifanyi kwa sababu bado ni mtoto usikilizie uruhusiw nabidi uskilizievt so, ambavo m meshakua kwao ni vitu ambao iniponza sana vipi sasa mkubwa fela mkubwa fela ndo alinirudisha tena kwa madiibaada ya ee kuombai saabu niona huku mtaani sasa nitakufa huku atanipiga moto ya, kwayo, kwa hiyo mkubwa aliweza kuika kikao pale tukaongea tukaajenga na madini na madini lavu yake ambayo ilikuwa kwangu ni nje hataya music so yaliisha kiwepesi tu mm-hmm. na tukarudi kufanya kazi na nando mpaka sasa unavoonai okay, nice unadhani ho uhodari wako ni nini uhodari wangu mi ni machachari sana machachari kama morrison ni machachari umachachari machacharisasamachachari inabidi uwe mkali mkali mahacai machachar sijawai kuwa boya mm-hmm. ni mtu ambaye naamini sana katika focus yangu yni nikis kwenye jambo mpaka likae sawa Mm. ndo hata akili yangu huwa inatulia mi ni mm. yeah. na unadhani kuna watu ambao wanakuangalia wanajivunia wewe kabisa of course na pia ni kioo kwa vijana wengi sana ambao wako mtaani ambao kuna watu ujue zamaunaamini ni mpaka mtuhuju utoboe hujue mzee hujue lakini sahivi tunaona vijana wadogo tu wakipewa fursa natumia vizuri na tunaweza kuona matunda yao hata ya kuzalisha vipaji vingine watu wengine kwahiyo nadhani mimi nipo ni katika hicho kiwandautmbj mm-hmm. yeah. uh, mimi niko na artis ambaye anaitwax pia ni prous yangu na ndo mtu ambaye yupo hata katika production yangu ambaye nafanya naye ambao hata album yangu ambao unaenda kuirls ye yeah, ikapous nyimbo tisa mm. na albm ina nyimbo kumi okay. yeah. ana miaka mingapi uh, ni, okay. ni... Si na mingapeniwtisinananeb uh, tina... yeah. <laughs> okay. na unadhani kama usingekuwa mwanamuziki ungekuwa unafanya kitugani mimi kama nsingekuwa mwakinywa fulani hivi <laughs> basiningekuwa muuni fulani hmbay nishazikwa tosha saauhivi yani. <laughs> kuna, kuna, kuna, kuna mahusiano gani abduli yeah. ya uarusha na ubabe ile ni mentait zetu zilivyojengeka unaona ukizaliwa chuga zilivyojengekakizaliwa lakini tunashukuru mungu kizazi kinavyoenda mabadiliko mabadilikosnamkuta mtu <laughs> <laughs> <laughs> arusha anamsikiliza u kabisa kaamskilizanli arusha sahihi imecheza ni uh-huh. ngumu tu <laughs> kwanza wanakutamani n yani napita atu wanakutamani ani huyu mda slamu yani hmm. u... <laughs> <laughs> <Ay, laughs> n watu wanatogatisheti zaozimeandikwa spapendagi sipapendagi da <laughs> <laughs> basi tu yani inakuwa hivo hmm. ya nazani saiyo kizazi imeenda imeenda hmm. imeendaa na unadhani ni sawa kuwa hivo yani kwamba eh, kichwa ngumu kiasi hichowatu ah, yani awaelewizataelkutanana yani wa mtoto mdogo hivi watenga mbili naushia na, na kutolea ofisi a yani usiku kutananahivikushaskia mm-hmm. ah, tumtolee ofisi inavutika huyoboyaboofsnatuaisu uh-huh. yani, kubwa hivafawarudi nyuma kisasi a elfu mbili kuja hiviwaelew mm. ah, Mm. awaelewio so, a yako unaiplai vipi kama, kama, kama mtu ambae sha maisha yayo yeah. lakini umejitoa huko umejikomboa na sahizi una, unajua jema na, na baya ni yeah. K- ni mtu na, ni arusha, ni mtu nikiwa arusha mnanaofungnaolwanajaana upepoawagfaamsingeuaaamosd sana o inakuaga okay. yeah. bana mi nimefurahi sana kuona mdogo wangu nakumbuka toka zamani uh, nimefurahi ume, umekuwa yeah. uh, nakutakia kila lenye heri asante, um, katika ndoa yako ya hivi mungu akujalia wa watoto wengi kama hivi iazi vilivojaapaa pole kwa mzee wakonatumai mamako anajivunia wewe sana sindionakutakia kila ahc wli taukutoawamshk yetu mdogo maamaisaae ameaoshaomona aliitiwa aanaae akii anatambua ongeaaatkiwanai ne aonaeeamoa ainaetu ovya lawama sio shida vipo vya kupoteza sio muda wenuka na ukimbize ndoto kupati aina mana ukosei kiburi kinafanya tuchongei tuna aukawapya kila dei hey, hey, hey, hey. so ila kufika unawai show's him I'm foot and I cry to keep in and move what I fry yeah Me his to hit touch could complain see touch could complain mungu and I'm is okay Mungu and I'm yeah okay.