binafsi ni watu wengi sana ninaofahamiana nao ambao tumejuana kwenye kipindi hiki cha zaidi ya miaka kumi na mitano ya kufanya kazi hii wengi wao huishia stori zao mbalimbali mbali za maisha yao yaliyojaa kupanda na kushuka nami sote tunajua maisha ni milima na mabonde na kila siku kuna mafunzo mapya katika maisha yetu hizi ni baadhi ya hizo stori ambazo watu hawa hukutana au wamekutana nazo katika maisha yao ambazo zitakufanya usome uwaze au uangalie vitu kwa umakini zaidi na pia kujifunza mimi ni salama hawa ni rafiki zangu na sote tunakukaribisha wewe kwenye salama na karibu sana kwenye salama na asante kwa kutuchagua sisi kama unatuangalia kwenye televishen asante kwa kupas remote kwa vijana wazee na yoyote ambaye anaangalia tv na kama unatusikiliza kupitia podcast basi leo niko na mkongwe ambaye nimemtafuta kwelikweli tochi zangu zilikuwa zimeshaanza hadi kuisha nguvu lakini mwisho wa siku mwenyezi mungu akanibariki kipindi hiki kwa kiasi kikubwa sana nimesaidiwa na binti yake kuandaa maswali ambayo nitamuuliza leo pamoja na rafiki yake ambaye anafanya naye uh, kazi kwenye tv na huwa wanatangaza taarifa ya habari pamoja ndani ya ivona nawashukuru sana wawili hawa kwa kunisaidia kwa kiasi kikubwa kuweka kipindi hiki vizuri kama ambavyo tutafanya leo karibu kwenye salama na na leo ni salama na charles hillary habari <laughs> za mzima mwisho wa siku unajua ukiwa gonga gonga sana mwenyezi mungu huwa anafungua milango eh? ya, lakini kumshukuru sana faith na faith lakini kupitia kwa mama akelakini pia ioa e, wakati mwingine naona nauna... zungumza, zungumza sana sehemu nyingineizungumze <laughs> basi ngasema ngoja kwa kutumia ulioitumia hiyo basi <laughs> nilitisha sana yeah. namshukuru sana mungu kwa kunijalia akilizo za kuweza kupita huko umekuwa ukifanya hili swala kwa muda mrefu sana swala lipi la utangazaji limependa <laughs> <laughs> la utangazaji kwa muda mrefu sana lakini siku zote umekuwa na ladha yako umekuwa bora katika katika kiwango chako ambacho kimekuwa hivyo kwa miaka yote ambayo ukifanya hmm. siri yako ni nini kwa sababu kama ni mafanikio umeshayapata mengi tu lakini bado umeendelea kuwa hivyo alhamduilah namshukuru mungu kwanza nice. siri yangu naipenda hii kazi kwa sababu nimeanza nime hii kazi mwaka 1 9a na tangu nilipoanza hii kazi kila hatua ninayotaka kuenda katika kazi hii zetu hatua unaweza tuka wengine wanaweza kubaki tu kusoma habari tu mpaka wanastafu lakini mimi niliadlibadili hatua kwa hiyo wanasema ni watangazaji wachache wanaweza kufanya vitu vingi kwa, kwa, kwa, kwa wakati mmoja kao nimeweza kusoma habari naweza kufanya vipindi vya muziki naweza kufanya mahojiano uh, naweza kufanya debate, naweza kutangaza mpira ingawa sasa hivi mpiraingaw tena kutangaza mpira waho mambo mengi unayafanya kwa hiyo siri yangu kubwa ni kujifunza kujifunza na kukubali kukosolewa mpaka leo mimi usishangae kuna baadhi ya vitu nauliza hiki ni ni, ni, ni, ni, ni kitamke vipi nawauliza ukitokea pamoja kwamba nimekaa ujerumani lakini kutokea majina mengine ya kijerumani magumu magumu hasa katika maswala ya mpira basi huwapigia rafiki zangu kule dw na kuauliza hii natamkwaje nwakishanielekeza mimi ukinikuta hewani nayo na, na, na, na na tu kwa hiyo uh, kitu kikubwa ni kujifunza pamoja na kwamba unaweza kuwa na jina kubwa umaarufu mkubwa ume, umefanya kwa muda mrefu lakini kama kila siku hutaki kujifunza utadumaa hmm. na ukidumaa kwa kazi kama hii mwisho wake unakuwa si mzuri mzurisasakbisa yeah. um, na huwa unawakosoa watu nawewe huw bahati nzuri hapa ninapofanya kazi sasa hivi kuna vijana wengi na ni vijana ambao uh, mi naanza kazi wengi walikuwa hawajazaliwa na ndio nawaongoza na wengi wanapenda kuja kwangu lakini mi hupenda kuwafata nice. mi ofisini kwangu mi na radio na television kuna watu wengine wakija wakijahupati shida naambia sipati shida nasikiliza radio na kuangalia tv kwa madhumuni hayo hayo ya kuwasaidia vijana nice. kwa hiyo nawasaidia sana vijana kuwaelekeza kuwakosoa wakati mwingine nakuwa mkali kidogo lakini nikasema nipunguze ukali ili wawe friends kwangu waweze kunikaribia vizuri tuweze kuzungumza vizuri mm-hmm. kwa sababu ukiwa mkali sana wengine watakukwepa kwa hiyo najitahidi na, na kuwakosoa na hii nataka niweke ni, ni, ni, ni kama nitakapopumzika kazi hii nikikaa nasema huyu nilimtengeneza nice. huyu nilimtengeneza mm. lakini huyu anafanya nini lakini mimi nilifanya nini kumsaidia kwa hiyo nachukua na, na, na, na, na, jukumu langu hilo eh, kama mzazi wakati mwingine lakini kuwasaidia hawa vijanaoowenye wtwawiliac wote wasichana mkubwa anaitwa josephin amekusha olewa eh, na mdogo wake ni faith Hmm. E, wote wakubwa na shughuli zao zaomimi e, <laughs> uzuri wangu sasa sasahivi ndio maanawatuonauzeek a siokamba sizeeaeschaka kwa sababu usipeleki mtoto shule e, silipi kodi ya nyumba ni mtu ambaye nina furaha kila wakati hmm. hiyo ndio siri ukiniona kama uliniona miaka mitano iliyopitautana hna e, furaha kila wakati Una, u- unachagua na, na, na vyakula vyakula pengine ama unakula kila kitu but wewe ni furaha tu ndo ambayo inakufanya uendelee kuwa na muonekano wako bahati nzuri mi nakula kila kitu ingawa kuna baadhi ya vyakula navipenda sana lakini eh, chochote kinachopikwa huwa nakula na, na, na, na, na, na bahati nzuri mashallah mke wangu anajua kupika vizuri sana <laughs> nice. lakini ukitaka unimaliza sana uniwekee wali kwa njegere njegere zile zine, zenye tashatasha zilizopikwa mm-hmm. kwa nazi mm-hmm. alafu naona kabisa nazi inatiririka kwenye kila njegere moja hapo mm-hmm. utanipata <laughs> nakula na, na, na kila kitu lakini kuna baadhi ya vyakula huwa navipenda na sana kama hiyo mm-hmm. um, walikwa njegere inapenda sana okay. na samaki zaidi mm-hmm. yeah. mtihani mkubwa uliopo saa sahizi kwenye, kwenye uandishi wa habari na, na utangazaji mm-hmm ni jinsi ambavyo watu wanatamka maneno mara nyingi watu wanakuwa wana matatizo ya r na l na h na k na vitu kama hivyo mm. aksenti yako umeipata wapi wewe kwa sababu jinsi ambavyo unaongea unaongea kama mtu wa visiwani lakini wewe ni mtu wa visiwani visiwa vipi zanzibar <laughs> au mombasa <laughs> pengine umetokea <laughs> Aa, mimi nilizaliwa zanzibar na nikakulia kidogo zanzibar niliondoka zanzibar mwaka 68 nkiwa na miaka 9 niliondoka zanzibar mwaka 68 kiwa na miaka t nikaja kusoma dar salaam kwa hiyo tangu s8 niko salaam na baadaye nkaenda lakini maisha yangu kwa muda mrefu sana nilikuwa dar dares salaam lakini nilikuwa eh, nakwenda likizo kila mwaka naenda likizo zanzibar lakini miaka ambayo siende likizo zanzibar ndugu zangu baadhi ya rafiki zangu wanakuja dar daressalam kwa hiyo kiswahili changu kizuri lakini namshukuru sana marehemu bibi yangu mzaa mama mamamrehem alinisaidia sana katika kiswahili alikuwa anajua kiswahili sana na kuna baadhi ya nyakati nkawa nawambia bibi nikufanyie mpango uende redioni kuna kipindi kile cha wakati ule radio tanzania walikuwa na kipindi kinaitwa mbinu za kiswahili angalaukashiriki kusaidiasaaii tulikuwa tunakaa pamoja na tunasikiliza redio kipindi cha mbinu za kiswahili uh, wataalam wakati ule wanachambua baadhi ya maneno na haya haya ya ukosoaji wa maneno nini basi likitamkwa neno ye anaanza kulieleza kabla wataalam hawajaeleza a nil, eh, nilifaidika sana kukaa na marehemu bibi yangu yule akiitwa bilois alinisaidia sana katika kiswahili na mi napenda kiswahili na kikanisaidia nilipokuwa sekondari tulipofanya mtihani wa mo mi nilisoma kinondoni muslim ofanya wa wam shule ya, ki, ya, ya, ya, ya, ya, ya kinondoni kwa mtihani wa wam sekondari kwa kiswahili ikawa ya pili na alifanya hua wa pili ni mimi nice. na sisahau niliitwa mbele ya, ya, ya, ya assembly pale nikatambulishwa basi, ukatulu, hata makofi ma- akatihuleunatambulishwa hatamakofi kidogobasi una, choto, una mm. kwa hiyo kiswahili changu ninakipenda na kiswahili changu kimenisaidia bila kiswahili nadhani nisingeenda dw kufanya kazi na nisingeenda bbc kufanya kazi na najitaidi sana sasa hivi kuwasaidia hawa vijana sikuhizi watangazaji wengi utawasikia eh, na hapo ndio tumefikia tamati ya kipindi hiki tamati kwa kiswahili ni mwisho lakini katika maandishi ndio maana katika vitabu majarida wanaanza na neno dibaji wakishaandika machapisho yale yakimalizika mwisho anaandika tamati umenelewakwamba tamati ni neno linalotumika mwisho wa machapisho au maandishi sasa nawaambia nyi vijana kila mmoja tume, hapo ndio tumefikia tamati ya kipindi chetu basi kipindi mbona dibaji ya kipindi chetu <laughs> yeah. wanakuwa wananielewa elewa kidogo najitahidi kuwasaidia katika, katika lugha hiki kiasi kidogo nachokifahamu mm. uh, wengine wanashika wana, wana, wana lakini wengine ndo hivyo kidogo wanakua na na shida ya ule kiswahili a nini ulumbi mm. lugha zao za asili lugha zao za asili zimejengeka sana kwa hiyo zinawapa shida lakini Ee, wana wana wanajitahidi wana halafu mtu baadaye anajiachia ana, ana, ana, ana kwahiyo mi kiswahili changu kiko hivyo kwa kwa sababu sababu e, nitakupa story nyingine mm. nakipenda kiswahili kulikuwa na wakati ule mtu ukitoka zanzibar ukija dares salaam ukikaa kama mwaka mmoja ukirudi tena zanzibar hivo labda likizo nini ili wakujue kwamba umekaa dar es salaam basi unaanza daressalam bas naanhabari salama tuala amantoka daressalam da, lakini mi sikuona kwamba ingenisaidia sanaradikama unaendauingereza narudi natmitandao ya kijamii upo unaitumia nililazimishwa sana na, na, na binti yangu niko kwenye kwenyeawahocha Lekin... zako zipozipojina lako gani unatumia kule ili watu wakufoo waone mambo yako uh, okay. nimekuuliza hivyo mm. kwa sababu mara nyingi unapokuwa maarufu mm. eh, watu wengi huwa wanatumia jina lako kwa ajili ya kufanya mambo yao mm. kwao tuseme kama kwenye facebook unaweza unaezakuta kuna akaunti yako ya jina lako kwenye facebook wakati wakatihu hata huhusikinayoo well, eh, yeah. so, maana mm. nimeuliza pengine mm. the pegieaajtayai yeah. kuna mtu mwingine ameshaichukua amesha mm kama usingekuwa unafanya kazi hii ambayo unafanya sasa hivi hmm. unadhani ungekuwa unafanya kazi gani au ungependa uwe nani pengine <laughs> uh, mimi nilikuwa napenda sana ningekuwa mwanajeshi hmm. yeah. nilipenda sana kuingia jeshini lakini uh, haikuwa bahati ilikuwa nikaingia nikaingia huku kwenye mambo ya, ya utangazaji kwa hiyo nadhani kama nisingekuwa katika kazi ya utangazaji pengine ningekuwa jeshini na sasa hivi ningekuwa nimesha stafu imeshapumzika lakini kuna watu ambao wa eji yangu wakati ule tulimaliza shule Uh, wengi wali- walistafu wakiwa na cheo cha kanali wengine brigadier general oh. kwa hiyo pengine sasa hivi ningekuwa lakini brigadier general charles sahivi ngekuwa imeshaa staf yeah. lakinibigder <laughs> eneralhaaskaribuahaka eh. nikinywa ah. na maji pia okay piangoja B- nianze na maji sawa kwa sababu kila nanasi eh, kama unataka kula nanasi kunywa maji kwanza alafu ndio ule nanasi nasiasi B- hivyo ukila na nasi kwanza ukinywa ale maji utaona mabayakaribu mm, mm-hmm. sana kutoka samaki samaki badhewe hivyo vitu vyetu ndo uh, vinatoka huko ushawai kufika samaki samaki hapana ntamwambia <laughs> <laughs> nipeleke bila shaka utapapenda sana mm-hmm. um, dunia imebadilika kidogo Aha, sana. nimependa hiyo mm-hmm. kwa hiyo hata ufanywaji wa vitu unafanyika mara nyingi kwenye, kwenye kiganja tu mm-hmm. watu wameshamaliza wame mambo yao wee ni moja kati ya wale, wale wazee ambao wanasema zamani haikuwa hivo yaani kwa kulalamika ama ume, umependa teknolojia umependa jinsi vitu ambavyo vimerahisika kwanza salama mi sio mzee tanky mi mtu wa makamu mtuwa makamu mtu wa my bad kwanza dunia hivi wazee hawapo <laughs> <laughs> wazee alishapitaaa <laughs> mtuwa, eh. mtuwa makamu niambie eh, eh. swali so, lako likuwa una, teknolojia sana naipenda na sana teknolojia na namshukuru sana binti yangu faith kuna vitu vingine nasita sana kuingia lakini yeye ananisukuma sana kuingia kwayo naipenda sana teknolojia mimi Uf- kufanya miamala kwenda kulipa vitu baadhi ya vitu kwa sehemu ambazo wanaweza kupokea kwa, kwa, kwa, kwa, kwa simu ukilipa napenda zaidi kuliko kulikosh kwahiyo naikubali sana teknolojia na huwa anajiuliza miaka kumi ijayo hii teknolojia itakuwa imefika wapi itakuwa tumefika mbali sana so, kwa sababu kila siku teknolojia inabadilika kwa hiyo naifurahia naitumia sanaok okay. yeah. na, na, na jinsi ambavo labda kuoanfano kama newsy yep. Una, unakuta kuna fake news sio hiyo mm-hmm. habari sio ya ukweli labda chanzo sio cha ukweli mm-hmm. Hi, hiyo nadhani na yenyee na ikoje na nadhani tunaweza tukaidhibiti ama kuna siku tunaweza tukajikuta tuka uwanjani taka tupijane kwa sababu tu ya teknolojia kwa sababu tu kuna mtu aliamua yeah hayo ni, ni, ni baadhi ya matumizi ya ovyo ya teknolojia na ziko ziko nyingi tu mimi kwanza uki, ukiangalia kwa watu kama sisi tuliobobea jinsi ilivyoandikwa tunajua hii ni fake Uh, hii ni kwa hiyo uh, sijui kama wenzetu nje wanaitumia zaidi hivi kama teknolojia sisi tunavyoitumia hapa mm. yeah, wenzetu hata ukienda tu jirani kenya wanatumia zaidi kwa maendeleo zaidi kuliko sisi tunavyotumia uh, teknolojia vitu vingi utaona uta vimeandikwa alafu baadaye vimeandikwa kwa windo mwekunduhaitusaidii mm. yeah. haimsaidii mtu yoyote utasomafu vitu gani hivi vina vina vinakushangaza vina kidogo mm. kwa hiyo mi nafikiri na ni wakati watu kufahamu kwamba unachokiandika ambacho unahakika kwamba ni, ni, ni, ni kusumbua tu akili za watu mm. mm. usingekuwa sauti nzuri labda okay let me, let me my <laughs> Lini ulijua kwamba una kipaji cha wewekutangaza mimi ilia na, na, najua kwamba nilikuwa na kipaji tangu niko shule katika t zile wakati ule um, nilikuwa nacheza mpira lakini kuna siku nyingine bahatimbaya sikuwai kuchaguliwa timu ya shule lakini timu ya darasa ilikuwa nacheza so ilipokuwa timu ya shule ikicheza wakati mwingine mi uhjibanza mahali nkawa natangaza <laughs> <yili, kama> baraka <laughs> lakini sikutangaza skut- sana ila uh, kwenye tangazaarakn iikuwa na jaribu hasa kusimama na You know, wakati ule unaiga sauti kama ya jacob tesha unaiga sauti kama mtangazaji mmoja suleiman kumchaya unaigaiga unaiga, unaiga sauti za watangazaji kama wale wakati ule kwa hiyo lakini sikusema kwamba nkitoka hapa niingie utangazajilikuwa na furahi tu mi mwenyewe ilikuwa ni kwamba najitengenezea na, na, na furaha katika moyo wangu yeah, kwahiyo watu walikuwa wananiambia una sauti nzuri lakini nilikuwa sijui kama sauti yangu ni nzuri inaweza kuwa ya utangazaji okay. hmm. so utangazajiulifaham kufaam e, kwamba bwana e, e, sauti yangu ni ya utangazaji na nataka kufanya hili swala ulikuwa bado nilipokwenda nili, nilipo, nilipo, nilipo kufanya interview radio tanzania Aha. mwaka 0nataka yeah. uniambie hiyo story ilivyokuja mpaka ulipoishia kwamba sasa niko hapa radio tanzania na nataka nifanye interview okay kulikuwa na kipindi ambacho radio tanzania walikuwa anafungua vituo mikoani kwa hiyo watangazaji wengi wakongwewakongwe wakapelekwa mikoani e, mikoa mikoa mingi tu sasa dar es salam makao makuu kukawa na, na, na, na, na, na upungufu wa watu kwa hiyo kukawa na nafasi za kazi wakati ule si wingine tulioaply tukabahatika tuka kuitwa mmoja hapo nikawa mimi tukaitwa kwenye mahojiano na mahojiano zaidi wanaangalia wana sauti yako wanapima sauti yako so nikafika nika pale nakumbuka mkuu wa watangazaji wote wakati ule alikuwa anaitwa marehemu sasa mze suleiman hega kakaa pale ofsini kwake afu akamwita ahmed jongo naye marehemumungamrehem akaambi mchukue hu kijanaado kijanmiaisiimoj liunawekahvkpelekwa nikapewa taarifa ya habari um, ile lakini akanaambia ipitie pokuwa tayari akanaambia ok sasa unaweza kusoma basi nikaisoma ile taarifa ya habari kama ilivyo nashukuru mungu nilisoma vizuri na sikukosea nice. kaenda nayo katirika vizuri basi ahme jongo okay. unaweza kwenda chochote kitakachotokea ukifanikiwa utakuita kama ukiona kimya miezi imepita basi basi nikarudi zangu nyumbani nikawaeleza baba mama nikawafahamisha uh, kilichotokea na nini basi tu tumi na shughle zangu kanacheza mpira sana wakati huo sana sana sinione hivi nilikuwa napiga lakini baadaye bsanamkobaaiabaadae nkabadili nkawa nacheza katikati Aa, kama hii anaocheza nan huyu wa simba nani huyu kude alikuwa anapiga mimi ile <laughs> basi baada ya muda nika wakati hule hakuna simu unaandikiwa barua mm. nikakuta barua nikaambiwa niende siku fulani kwa ajili ya, ya kuanza, kuanza kazi lakini sasa tofauti na siku hizi wakati mm. ule ukienda uki pale eda tanzania sio siku ile ile unakaa una kwenye mrn au sio mwezi ule ule unakaa kwenye mrn inachukua muda mm. kwao kwanza mpitie mafunzo kuna mafunzo ya miezi mitatu yeah, ukishamaliza ale mafunzo ya mezmo ndani na waalimu ni hawa watangazaji wa kongwe kina marhem david wakati suleiman hega kina ss nkamba Kina gold frame, gold, na wote ni utaratibu mzuri. mzuri sana sana sana na walitusaidia sana kwa kweli mm. kwa hiyo uh, tukapiga training yetu pale ya miezi mitatu mafunzo yale tukamaliza vizuri and then tukapangwa pangwa katika katika idara uh, wengi tuliokuwa nao pale ile yangu ile wengi hawa pa wamebaki moja tu pale sasa hivi tbc yeah. mtangazaji mmoja tu kama unamsikia aloisia maneno yeah. tuliingia pamoja okay. <laughs> wamebaki peke yake wengine waliacha wali wengine walifariki dunia na duniaso uh, mi ikapangwa idara moja inaitwa idara ya utafiti huko ndo hutangazi kabisa <laughs> asauti kazi ya kule ni kupanga postkadi mm. alafu salamo, una kipindi chako cha asubuhi njema unakuja unazichukua tunakwambia chukua hizi kwa hizi kwa sababu ni mpya zaidi kuliko za asubuhinjema uakua uachuku za zamani kidogo wajasomwa mm. ikanisumbua ikani nilikuwa na a marhemkakaangu mmoja baadaye kawaaso toalikua anafanya kazi post mm nataka aambiabuskilizaaame atautangazaaafunzo nimepelekwadara ambaoaaidogo vidogo, vidogo hvi vya asubuh kusoma postad na kabadiishwa kutoka pale nikapelekwa idhaa ya biashara mm. mm, wakati ule una idhaa ya biashara tanzaniawakati hule kulikuwa na idhaa tatu kubwa idhaa ya biashara idhaa ya taifa na idhaa ile external service ya kiingereza basi nkapelekwa idhaa ya biashara tukakaa kule baadaye sikukaa sana nkahamishwa nkapelekwa idara mmoja wanaita uh, majira kule unakufanya vpindu vya majira na michezo na nini na hmm. nini nnilifurahia sana kuwa kule kwa sababu ndio kulikonijenga kufanya vipindi hivi vya, vya habari na matukio news and current matukioi eh, kwa kifupi kule ndio kulinisaidia hivyo na eh, nikaa 2 ndo kaanza kusoma taarifa ya habari fikiria naji sauti hili mm. miaka miwili unakaa Ndiyo namba huyu sasa anadhani anaweza kusoma taarifa ya kama 23. E, na na, tatu. Tatu. E, na niliwakuta watu pale wakongwe hawajawahi kusoma taarifa ya habari basi nikasoma habari na siku nilipangwa kusoma habari nilianza kusoma habari ya saa saba mchana sikumbuki siku na tarehe lakini akumbuka ilikuwa habari ya saa saba mchana ilikuwa ni kubwa au a us nano zote zilikuwa dakika kumimi ya, ya. Na, na kwa usikilizaji. Kwa usikilizaji ya saa uskizaiasa pia ilikuwa kubwa hmm. wakati ule kwa sababu wakati ule redio ni hiyo hiyo moja mm-hmm. sehemu nyingi unakuta kuna wamefungulia redio mm-hmm. sokoni ukenda redio zimefunguliwa kwenye mikahawa imefunguliwa redo mefunguliwa ingawa ya sa b ni kubwa zaidi kwa sababu ina wasikilizaji wengi lakini mm-hmm. ya saa saasab pia nayo ilikuwa ilikuwa kubwa ilikuwa kituko siko kidogo <laughs> <laughs> sikukosea shida ilikuwa kwamba nimekaa pale tangazaji wa zama akasema hivi sasa ni saa saba kamili zikapigwa ngomainkasoma habari pale ile naanza tu hii ni taarifa ya habari msomaji charles hilar umeme ukakatika <laughs> saa <laughs> saba na dakika moja saa saba na dakika mbili mpaka saa saba na dakika kumi na mbili umeme ulikuwa ujarudi hauwezi kuendelea si sindio utasomaje sasa wakati umepengine yani, <laughs> tu amsasa kilichotokea ni kwamba eh, mkuu wa mipango mzee sulemani ega akasema umeme utakaporudi asome nisome habari ilirudi kama kenye dakika kumi na sita kumina saba hivi tukaanza upya nakasoma sasa hebu uchanganya kwamba mara ya kwanza halafu umeme unakuzimikia kile kitetemesho ilichokuwa nacho alafu ndio kijana kijana hivi na wakati ule taarifa habari ilikuwa inasikilizwa mpaka ikulu fikiria lakini bahati nzuri nikasoma vizuri tu nkasoma vizuri, mm-hmm. e, nkasoma vizuri uh, nkamaliza dakika kumi nkaendelea sof from there ebasi nikaendelea mimi kusoma habari nikaanza kupangwa kwenye mipira na nini basi nkawa natiririka tu <coughs> na, na kilisaidia zaidi watu unaokutana naounafanya ah, vizunafanya vizuri vizuri nakumbuka kulikuwa na fundi mmoja mitambo pale marehem naye anaitwa um, noel na maloe eh, alikuwa ananienkoraje sana eh, sauti kidogo una, kama, hasa nkitangazafundi ah, mitagoalitaapnguza oh, okay. mm, yeah. sauti kidogo ni maana likuwa na shaut sana hasa nkitangaza mpira basi nikapunguza nika alafu uzuri ni kwamba unaweza ukaenda kuchukua zile tepu ukajisikiliza siku ya pili au siku ukajisikiliza unajitengeneza una mwenyewe mm aa kwa wa, wa sababu e, sana, <laughs> sana. inakusaidia kazi hi ya utangazaji usipojisikiliza utakuwa unatangaza we mwenyewe bila kujua unatangazaje kwao moja yasiri ili ufanye vizuri jisikilize hata e, watu ni rekodini alafu baadae kawajisikilizamia ah, unavotangaza hivi siku ya pili unabadilisha mwisho unapata h yako nzuri tu Hmm. ni kujiangalia hmm. yani na kujisikiliza nahisi kama najichekesha hikwanzia sasa hivi jisikilize jiangalia okay. itakusaidia sana okay. itakusaidia sananayotangazaitakusaidia like, ah, ita, ita, ita, ita kuplish kwamakumbe ah, hapa nilifanya hivi mm. goja fanye vizuri zaiditakusaidia okay. sana asante sana mm. ulikutana vipi na mamake wake na mama faith <laughs> kipenzi cha roho yako ambaye anapika wali ma, na njegeremama ake jseph ni mwingine e kwahiyo huyu ambaye, ah, okay, okay, okay. Yeah. Kwa ambaye napika, anapika njegere ni mwingine ndio mama akendio nice. mke wangu okay. bisara okay, so niambie ks eh. ulikutana naye vipihadithi ndefu kidogo naniruhusu nyumajituko na, <laughs> <laughs> na muda pia mi nakunywa chai ya tangawizitana tangawizi nzuri unatumia tangaizi mm. asubuhi lakini okay. mm, natumia tumia au nkipata mafua kidogo natumia mi nilikuwa nahisi mafua ndo mana nainywa ni nzuri itakusaidia asante ok o busness nilikutana yes. <laughs> <laughs> naye mwaka hemanii nanane na nilimuona kanisani nis nice. mm nilikwenda zanzibar nkawaambia wazazi wangumi wazazi wangu walikuwa nakaa naka na likizo yako hii uje utafte mwenyewe maanake yale mambo ya kutafutiwa yakutaftiwa sj kbemaa nitaenda kanisani kuangalia kuna wasichana wasichana pengine nikimwonannifaa ni nitaambia huyu alafu wao wataniambia kwamba huyu hivi, hivi. nzuri nilikuwa na dadangu yupo anafanya kazi kazibaada yasalo ambaidnkasal izuri na katika kusali kwangu mwenyezi mungu nsaidia nipate E, mchumba ambaye atakuwa mke wangu mwema kabisa wanasema mke mwema hapatikani ngomani si sindio basi nikamwona nika nikamwambia dadaangu ulose akanambia huy, huy, huyu anatoka ukoa fulani fulani fulani fulani okay, you uko iko vizuri mwalimu na ninibasi ni huyu mimi ndio mmeona kwamba hatanifaauongea naye tumemaliza ibada kaondoka namii nimeondoka na kujua mimi nilienda nini basi yakapitapita mambo tena nikakutanishwa naye tukazungumza tukakubaliana ndio mambo yakaenda ya, ya mpaka ikawa ya ndoa mwaka h8 na ndio tumeona mwezi wa tarehe ntarehe sab- saba mwezi wa nane ndio tangu 88 niko naye na mtoto wetu faith huyo magombano mm-hmm. eh. kuachana hivi nini ama agombaapana kugombana katika ndoa lazima kupo kuna tikisana kidogo na nini lazima mmoja atakosea hivi kuvutana vutana lakini haijafika kuachana miaka hivi nazungumza nawe sasahivi elfu mbili ishirini miaka thelathini hmm. na mbili mnaachana nini alafu mkisha achana inakuaje atatuangaliajiaenda kutafuta mpyatusiunajua saizi umaarufu wako haujawahi kuwa tatizo kwa, kwa katika mahusiano yenu we na mke wakounajitokeza uh, tokeza najitokeza tokeza unaweza kukaa wakati mwingine uh, uko umekaa nyumbani mara simu inapigwa mtu anakupigia simu sauti ya mwanamke e, na unasemaje na nanini nakusalimia tu n sasa inakuwa shule nani huyo umepata pianamba enyeme hatasimjui nani inatokeatokea inatokea na wako wengine wana wanajaribu tu kufanya hivyo kuvuruga lakini hapana ha, anhisi mimi nimekaa <laughs> ni, ni, ni na mke wangu muda wa kutosha na nampenda sana nice. sana kwa sababu yeye mi namwita ndio mke wangu namwita endo kwa waz- ma- mama angu hmm. asababu mama zangu wote waefarik azat wazaliwa wanne wote wamesha fariki kwahiyo mi namwita mama namwita mke wangu kwa hiyo nyumbani nyumbanihuwa simuiti jina lake wala simuiti mama faith namwita na mama kama binadamu kama, binadam, kama mfanyakazi mwenzako connection yenu ni ya hali ya juu sana yani wazungu wanasema made in heaven probably uliitengeneza wewe kama kiongozi pengine umemuona ukasema nataka kufanya kazi na huyu ama ililetwa tu na yani, mkoje yan mpaka, hmm. mpaka mnakuwa watamu kiasi kia kile kwenye tv mpaka unanifanya mimi niangalie tv ambaye sipendi taarifa ya habari especial mkiwa nyinyiwawilihatukujichagua yeah. uh, wenyewe wakati tunaanza kutengeneza taarifa ya habari azam tv kulikuwa na pea tatu oja niikumbuke kama nitakosea lakini nakumbuka na, na, na, na kulikuwa na peya peya patauatau kulikuwa na pa 4inakumbuka mm. ojia kulikuwa na peya 4 ilikuwa ya kwangu mimi na ivona imepangwa yaani tuko kwenye kikao charl utakuwa unasoma habari na ivona sawa sawabara mm. utakuwa unasoma habari na fatma mm nur utakuwa nasoma habari na rehema salim na ri raymon namhula raymon nyamuhula ndio mumewe yeah. e. alipangwa yeye na, na, na zainab chondo hmm. namkumbuka namkumbukaamaha na za- <inaudible> kidogo karibu chakula naomba nikukatisha histori yako biashara kidogokula um, kijia... undiyo kijana hicho ni chakula kutoka samaki samaki sawaambacho eh? unakula weo naitwa kaamai mn na, mambo yai kidogo unajua n na mimi ya kwangu hii apa umesema naitwaje pemba sidioyakwangunaiwa pemba kmutapend chakwanu ne kakashtukhesi lazima kumaliza na unaweza ukaonja lafu ukaendelea na baadaye tukimaliza ukaendelea na mambo yako Aha, uh-huh, n- kila kiakazi vinaitwasasabaada yakupangiwa pea yake, peya yake yeah. eh. basi tukakaa mimi naivona tukapanga tunafanya vipi uh-huh. tukajitengenezea wenyewe emist yetu ndio hiyo unayoiona sikuwa namfahamu nimemfahamia pale pale pale pale ingawa nasiki alikuwa akitangaza rfa huko na wapi lakini wakati ule sasa mi sikuwepo nchini eh, nilikuwa nje kwa hiyo nilikuwa hata sijawahi si kumwona lakini wakati ule tunasoma naye habari nikaona hapa kuna potential kubwa sana yani eh, mtu kama ivona atafika mbali sana kwanza ni mtu ambaye anauelewa sana hasa mambo ya siasa za dunia na za nyumbani nimeuliza maswali mzuri sana akutengenezea maswali kwa, kwa, kwa mahojiano fulani hivi utafurahi uta, uta kao ni kati ya watangazaji ambao mimi nasema na, na, na miaka kumi ishirini ijayo watakuwa mbali sana kwa hiyo ndio hivyo tulivyo tulivyokutana na, na iona pale na mpaka sasa imekuwa shida kidogo mmoja akiwa hayupo mm. mi kienda likizo nikimwambia bwana naanza likizo ikijayo ananuna ye yeah, akinaambia <laughs> enda likizo nanuna lakini nikatika kuweka ile ems yetu iwe, iwe, iwe tu nzuri okay. yeah. so vile, vile. umewahi kufanya kazi ulaya ujerumani yeah? uingereza um, i na, nataka kujua hizo opportunities jinsi ambavyo zilikuja mara yako ya kwanza kupata kazi ya nje e, ilikuwa mwaka gani na ulipokea vipi uliliona likija ni kitu ambacho ulikuwa umejiekea ama tu mwenyezi mungu alileta ukakutana naye ukaamua kumalizana naye uh, mwaka elfumbil na mbi nilikwenda ujerumani kulikuwa na training kfanya ii ilikuwa palepaledkabla bon. ilikuwa ilikua basi baada ya, ya, ya, ya, ya treining hile nikazungumza na mtu mmoja pale alikuwa ni um, msaidizi wa mkuu wa mkuu wa idhaa ya kiswahili t muhamed aburahman kmb ikitokea nafasi kama kutatokea nafasi ningependa kujoin na nyinyi tufanye kazi pamoja hmm. kanaambia sawa tuangalie basi nikarudi zangu memu. kumbe kulikuwa na utangazaji mmoja na mali za muda wake ana stafu basi akanipigia simu kama imeitaka miezi mitano sita vtangu nimerudi akaniambia kuna mtu mmoja ana stafu vipi utakuwa tayari kuja kaambia sawa basi kendaenda kaanza kuletea uletea barua zile fomfom za fom, kujaza kwenda kufanya mediko na lazima wacheki kwamba una ukimwi au wanakutoa damu na nini nani alafu majibu unapeleka haisaidii ukifika kule unakupima tena na, mm. na walivokuwa t kwa hiyo ikaja nafasi namna hiyo elfumbili na tatu sasa ndio nikaenda ujerumani elfu mm. mbna tatu katangaza wakati huo nimetokea radio One. kwa shida kidogo kuondoka pale tuyache hayo yamepita basi nikafanya kazi uh, dw eub b tatu ile ile septemba ndo dw ikahamia bo wamejenga studio zao kubwa sana jengo kubwa sana pale tukaamia kule septemba nilipoenda nimkuta flora duch alikushatangulia basi kakaa pale elfu mbili na tatu elfu mbili na nne familia yangu ikaja faith na mamaake elfu mbili na tano elfu mbili na sita kwenye ilichezewa World Cup, World Cup ujerumani kama unakumbukalfubilina sit baada uh, ya, ya, ya worldcup nikapata meseji kutoka kwa kakaangu tido aa sisi huku tumeanzisha matangazo ya ligi hii ligi ya, ya england wengine wanasema ligi ya uingereza lakini hakuna ligi ya uingereza ni ligi ya enland <laughs> kwasababu mm. ksema uingereza ni yote mm. Wales, Wales, Scotland, yeah. nani, nani, wana, wote wana ligi hiyo akasema tumeanza kutangaza ligi hii kwa kiswahili tungependa uje sasa kumbuka mi nimetoka radio tanzania t mpaka elfubaau sijatangaza mpiratanmpteh mekaa miaka almost t sijatangaza mpira tansumbua kidogo na nikaambia ok nkaji pamojo kwamba ukijua kuendesha baskeli basi umejua haikupi shida basi lakini mi bado mkataba wangu ulikuwa haujesha kule ujerumani nikamweleza mm. hayo tsa haina shida na ntutaangli <laughs> yes kalamari <laughs> uh-huh. basi nikaambua nika niende uingereza kwa ajili ya kufanya ntvy mm. pamoja na kwamba kuna nafasi hiyo lakini lazima ufanye nvy pamoja na ukubwa wako na ukongwe wako na kila kitukongwe wangu mwenyewe mwenye nkijidai mkongwe mm. na uzoefu na nini basi nikaenda tukafanya intevye niikwenda siku ya kwanza siku ya pili nikafanya intervye skui baada ya uz, uzuri wa wenzetu umemaliza interview kama kwenye saa st hivi mchana mm. walinipangias yao yabbc wana kulekule kule, karibu na ofisi uh, sio karibu ni mbali kidogo okay. lakini ni hostel na kama kupeleka airport na gari yao inakupeleka nanins nani. mm. kulikuwa na mama mdogo alikuwa anakaa kule kule uingereza lakini kanakaslau Slau mbali kidogo yeah. mm. bdbdomi mm. yeah, mm. <laughs> ah, leo nimemaliza memalizanee mi taenda zangu kulala slau kwa mamaangu mdogo na nal ni karibu na Heathrow. karibu na uwanja wa ndege mm. kulala mamaangu ndegeatenda kulalaudgambisasa matokeo anakupa siku hiyo hiyo b nimekaa pale kwa mango mdogo yule tuapiga story kidogo kidogo i kidogo mm. kwa mbali na nini mara simu ina enye saa mbili usiku akanipigia simu tido tidobana matokeo yametoka bwana umepita kwahiyo we rudi zako ujerumani fungafunga vitu vyako rudi tanzania tutakuletea kila kitu huko uje london 2 sasa sijamueleza mkuu wangu wa kazi hata mm. kwama nilienda london kufanya intevy hakuwa na jua nai mi wakati mwingine nakuwa baada ya kupata uhakikisho huo ni zangu kwanza jerumani limpigia simu mke wangu ipokea vizuri kweli mefungua mm-hmm. tu mlango wa nyumbani na na moja mama nzuri sana licha tu kwamba kufanya kazi bbc lakini sababu nyingine ilikuwa ni elimu kwai kwa elimu ya uingereza niliona nzuri zaidi iko ujerumani angeondoka ujerumani na kijerumani chake tu pale na nani, nani. Mm-hmm lakini uingereza limsaidia mpaka ammaliza masters yake kule. Nice. Yeah, basi karudi sasa kwenda kuwaeleza ofisini bosi wangu alikuwa mama mmoja wa kijerumani do mpaka sasa hivi yuko pale naiaandasiaufurah mm. au so, sisi tutaka tukupe mkataba wa kudumu permanent contract tukupe na nininaondokkunieleza nahuku nishapata huko hey, nako kwenda na pemanent sasa ntact kwa hiyo ikawa hivyo kufupisha hadithi kwa zetu tanzania a, kufuatilia fuatilia maswala mengine then mm. ikaja tiketi ikaja na contract nkenda zangu london elfu mbili na sita ulikaamda gani a no mm. au dw london, BBC nimekaa elfu mbili na sita mpaka elfu mbili kumi na tano ma mingap tiselfu mm. mm. mbili kumi na tano ndio nikarudi nika nyumbani Niyo, miaka imetosha kukaa nje mm. na bahati nzuri faith la meshamaliza kusomamimi nilikuwa tena nimeshachoka kukaa kule kinachochosha unajua kuna watu wengine ukuambia hivi kukaa ulaya kuna chosha hawakuelewi mm nilikuwa naongea na familia yangu asubuhi naenda kwenye underground train unainuka hivi unaenda bbc naongea na wale wenzangu ofisini ukimaliza underground nainuka nyumbani naongea hmm. na nyumba hiyo mwaka mzima kidogo inasumbua yeah lakini watu wengine ukiwaelezawetu ah, umeenda huko utaki na sisi tuende ula ah, sijawazuia mm. lakini nakuelezei ni ukweli wa hali kabisa. ilivyo yeah. sasa fikiria faith na mamaake wapokuwa wamekuja likizo mi nimekaa yangu ka unakaa unaongea tu ofisini basi ukirudi tu uko peke yako unatazama tv tu unajua kila kitu mm. kwa hiyo ndio hivyo lakini nilipata experience kubwa sana kufanya kazi katika radio hizi za kimataifa mm. niliondoka hapa nikiwa najua najuamimi ah, mtangazaji mkubwa sana lakini ipofika kule... kitu unaanza upya uzuri kwamba hata d uh, bbc kila mwaka at least training tatu na zaidi bbc training nyingi sana nice. lazima uende kwo inasaidia sana sana Nili, nilifarijika sana kufanya kazi katika radio redio za kimataifa na baadaye sisi ndo timu ya kwanza kuanzisha televisheni ya kiswahili ya bbc mm. ilianza elb1b wakati wa olympic ilipofanyika London. London, yeah. mm. ndo tulianzisha sisi mimi kina zuhura salim kekeke mariam omar uh, peter musembi alex muridhi kasim kaira kumbukumbu yeah. kumbu zangu nzuriunakunywa mm. yeah. pombe pombe mm. pombe ni ipi mi nakunywanywan na siku hizi zamani ilikuwa na naangusha vitukwanini <laughs> umechen nimebadilisha kwa ume nime sababu sikuwo una faida yeah. na lakini pia kwenda nje linisaidia huo muda wa kunywa unao pamoja na kwamba ziko bei rahisi unaweza kwenda kwendape ukanunua ukanywa nyumbani halafu mke wangu apendi ninywe pombe kwa nini umkasirishe kwa kitu ambacho unaweza kusema ah basi mm. lakini kwa i anaambia akunywanakunywa okay. mwenyewe glass moja mbili hivi h nyekundu alafu ah. hmm. uogeleabahabahariniau <laughs> Una... e. ziwani au kwenye swimming pool kuna siku moja niliota naogelea mm. basi nkaota nnazama umenielewa mi naogopa sana maji kwa sababu ulipokuwa wadogo sisi kule zanzibar kwa michezo yetu ni kwenda kuogelea baharini au mpira mm. au kuendesha baskeli mtoto mm. yoyote unguja ata, atakueleza ata hayo matatu lazima atakuwa tulikuwa tunaenda ku, kuogelea ogelea kizingo pale naenda mm. kuogelea ogelea wadogo shamwona mtoto mmoja mdogo hatukuwa naye katika grupu yetu lakini alikuwa tu sehemu nyingine anazama basi yeah. tangu siku ile nikaa naogopa sana maji Miskin. ingawa mi napenda kusafiri kwenda zanzibar kwa boti mm. lakini kuogelea mimi, mimi pengine sio kama wewe lakini uh, mimi pia nimezaliwa zanzibar mm. kaka zangu wote ni wavuvi Aha. na nilipokuwa mdogo kipindi cha sikukuu walijaribu kunipeleka kunifundisha kuogelea hmm. sasa nakumbuka ilikuwa siku ya sikukuu tumetoka kula nyumbani pilau alafu tukaenda shamba chwaka, chwaka kufuka kule wakawa wananifundisha wana ku, kuogelea hmm nikataka kuzama kwahiyo nikanywa maji mengi sana nilivyokunywa maji yani ile pilau kama nyingine ilitokea kwenye pua yani haikuwa kitu kizuri kwa hiyo mpaka leo mi nimwoga sasa hivi mwaka huu mi nitatimiza miaka 4 ndo 0 working Ku, ku, ku, kutaka kujifunza kuogelea kwa sababu ni, mm. ni fia ambayo nataka nimalizane ni nayo mm. na sio mbaya ni mm. saizi hata ukinitupa pale sizami lakini kidogo kidogo naweza nikaenda leo class nikaenda tena mwezi mwingine mm. uo huo uoga yani bado upo mpaka siku kinitoka mungu na nami nataka nianze kujifunza kuogeleana mwalimu mzuri sana naweza nikakusaidia ku, ku, kukupa nambari yake ya simu na nitaji hapana sio taji amemfundisha mm. idris mm. uh-huh. o, ana, kama unataka taji ya kufundisha sawa Ta, ya. Okay. <laughs> um, kuna story gani ya huzuni ambayo ndo iko kwenye kichwa chako kitu gani ambacho kishai kukusikitisha sanas ah, vipo vipo vitu vingi lakini kikubwa siku nilipompoteza mamaanguaanlikuwa yeah. El, elfu mbili kuminasaba alikuja huku dar es salam nilimchukua kuja kumuuguza huku akawa natibiwa pale lughalo hospitali uh, sasa tulu tunakenda jioni kumwangalia na naendesha gari kumwangalia n watu wengi walikuja kutoka zanzibar zanzibartusaidia saidia pale kwa hiyo kuna siku tunaenda kuna askari mmoja mm. alikuwa katika bendi ya mwenge jaz tunafahamiana naye ushaingia lugalo kwenye get siku hizi unaingilia huko hospitali mm. unaingilia pale pale mbele hapa ili uende kule hospitali basishaingia nakata kona hivi kama kawaida naenda wodini akanisimamishalb njotuongee sasa kwa utuuzima wangu nkajua kuna kitu sio kizuri kwa sababu yake mama hatukumwacha vizuri sasa kanambia mm, yeah. ni mkubwa hatunayeni kitu ambacho sikisahau mm. siwezi kukisahau siwezikukisahau kumpoteza mama nimemchukua ni mwenyewe kumuuguza kwa kweli Kilini, kilini sana sasa hivi na miaka tisina mojarafiki mm. mm. <laughs> yangu sana alituzaa watatu kakangu mimi na mdogo wangu wote wameshaondoka mebaki peke yangu kwa hiyo viko viko vitu vingi vya, vya, vya, vya ambavyo huwezi kuvisahau ambavyo si vizuri lakini hii ya kupoteza mama ilinisumbua ilinisumbuanamiaka mm. mm. mab elfu mbili kumi na saba sio juzijuzi miaka mitatu iliyopitanisakumina sabasio elfumbi eu bnasb elfu um, okay. mbili na saba nnonngoja okay. no, no, no. oh, yeah. faith mwaka gani <laughs> tisinna sabatiina sabatisinna sabata saba amesha kuwa mtu mzima nafanya kazi nikonafanya kaziskishazaliwaaliwa tisina moja Yeah, yeah. lakini we muulize mwanaume yote na ubabe ubabe wake watakifiwa na mama inakuwa shughuli kubwa sana sanana hiyo iko vipi tukiachana na, na, tuki na kufiwa lakini wanaume na mama zao kwa, kwa understanding yako kuna baadhi ya wanaume wanagombana mpaka na wake zao wanaachana kabisa na wake zao kwa sababu ya mama, yeah, mama zao mamaza <laughs> <laughs> vipi hapo haposidhani kama mi ningeweza kufika hivyo lakini mama anauma mama anauma sana Eh, kakuweka tumboni kwake kakuzaa kwa uchungu kakulea kwa shida kakusomesha kuna eh, wimbo ule wa nani usiku akiumwa eh, mama e. anaangaika na, mm. nmimi ni eh, ule wimbo nikiusikia basi wakati mwingine machozi analengalenga kwahiyo mama anaumma sana m anauma eh. na hiyo e kati ya mama na mke ikoje ni kwamba mwanaume nabidi agawe mapenzi ama mimi mama angu na mke wangu alikuwa akielewana sana inategemea tu na huyo mama ukoje na huyo mke ukoje uh, si, hivyo. Yeah, hivyo kuna video moja ilisambaa kama miezi mitatu iliyopita mm. eh, kwenye, kwenye net lakini ilikuwa ni ya marekani mm. um, mwanaume kamchukua ameenda sehemu kumpitia sidhani kama ni mke wake lakini nafikiri ni girlfriend wake mm. wakati mamake amekaa i ya mbele sawa walivyofika mm-hmm. eneo la tukio yule mwanamke akawa anamwambia mwa, mwa, mwa, mwa wake mwambie mama arudi nyuma mi nikae mbele <laughs> <laughs> ntajaribu kuitafutafu nawe na salama hizo ni shida za mtu binafsi mwenyewe lakini mm-hmm. yeah, haiko hivo mm. yeah. okay. kuna jina unaitwa ivona menambia nikuulize e, mkanga kwana <laughs> <laughs> <laughs> nwanga mm. ni mkwanga mkwanga ni jina langu la ukoo mm. babu yangu mi yanaitwa iga nkwanga baba wangu anaitwahia nkwanga utangu shule nilikuwa niua natumia zaidilagasangoja Charles, Charles, hili nalo mm. Nili, niliibue okay. imeitafutia kitu kidogo hivi uitaji tu nkwanga nataja nkwanga sana turudi tu, tu nyuma kidogo jinsi ambavyo ulirudi tanzania mm. ulisema ulikuwa ulikuwa umechoka maisha hayo haya rutini hiyo hiyo inakuchosha mtu naamua kutafuta kitu kingine ulipo ssahivi una furaha sana na unadhani mapinduzi ambayo azam imefanya um, ni kitu ambacho tunatakiwa tujivunie kiasi gani kwa, kwa, kwa, kwa wewe unavyoona vitu vyako kwanza kilichonivuta mi pakarudi azam ni wawekezaji makini sana na kitu alichowekeza pale kwenye mdia sio kitu kidogo ni kitu kikubwa sana na kwa sababu wanataka kiwe kikubwa zaidi ya afrika na ikiwezekana duniani <coughs> e, watu wenye upeo tunaofahamu zaidi mambo haya utangaza ya utangazaji ni wajibu wetu kuwasaidia na tumejitaidi a mi miaka mitano nimekaa pale yetu, kime, sasa hivi tumejitahidi kwa kadi ya uwezo wetu kituo kinatambulika sasahvlia habari ya, ya, ya, ya azam wanaisifia wana watu vipindi mipira uh, ukiangalia uh, kwa kweli wamesaidia wame, wame kuleta mageuzi mengine hapa nchini ya, ya, ya, ya habari hasa katika televishen na pia radio ketu kadogo lakini sasa hivi itakuwa kubwa ufm hmm. lakini tukizungumzia katika tv wamefanya mageuzi makubwa sana nmimi na... nimefika tayari wao wakusha walianza wengine tangu 21 kuanzaanza kujenga na nini iimefa215 tayari mekuta kuna studio yeah. Yeah, studio studio ile ambayo tunasomea taarifa ya habari ushafika pale moja hapa nchini ipo True. na kuna studio nyingine ya maalum kwa ajili ya vipindi vya michezo mm. ni nzuri sana kwa kweli kuna uwekezaji mkubwa ambao unatakiwa kupata ya, ya, ya kila mtanzania mm. yeah I, i, na unafikiri watu ambao wanafanya kazi pale hiyo spot ambayo unaisema una, una, una watu ambao wanafanya kazi pale wana wanaishi wana wanathamini wana kitu ambacho kipo mbeleyawanakiona wanakiona hicho wanakiona hicho sana kila mtu eh, kunapotokea uh, kazi fulani ambayo inahitaji wote kwa pamoja tushiriki tu, tu, kwa sababu kunatokea vitu vingine si, si vya idara fulani t kama sasa hivi katika mambo haya ya uchaguzi Yani wote tunatia nguvu zetu pale kunapotokea maonyesho yetu ya nje haya wasakatonge na nini nguvu ya wote tunatakiwa tuiweke tu- tu- pale hivi hmm. ligi inaendelea yani wote tuna- tunatakiwa pale tumeanza mm, kurusha sasa hivi matangazo ya mpira ya ligi Ole ya ujerumani bundesliga okay. yani wote tunashiriki tuna- tuna kuna majina magumu kutamka pale ya kijerumani hmm. saidia wale wengine ambao walisoma ujerumani wanasaidia pia kwa hiyo wanail wana ile awali vijana wanafil kwamba hapa tuna deni mm. kwa ajili ya kituo hiki okay. mm. ili swali kutoka kwa faith ambalo mi nitaliuliza kwa niaba yakembona niulizi mwenyewenomba iedo imemwambia naoba unisaidi mm-hmm. um, kwa uhodari wako wa kazi na umaarufu wako na jinsi ambavyo ume, umeifanyia nst yetu hii kazi kubwa sana Una, una, una mind kwamba watoto wako wawili hakuna hata mmoja mtangazaji ama mwandishi wa habari ama vyovyote vile hakuna kitu chochote ambacho wanafanya ambacho weo umekuwa ukifanya kwa muda mrefu ntalijibu hivi swali lako mm-hmm. <laughs> mimi babangu alikuwa polisi na babangu marehem alitaka sana mimi ni ingie polisi mm. nikakataa hayani hmm. kwa polisi tu na cheo kikubwa tu ikakataa na mwaka sabini na tisa jina langu lilitoka kwenye magazeti waliochaguliwa kwenda ccp moshi nkakataa tukagombana kidogo nini utakia iamzwaa sauti moja ya polisi natisha kidogomii hmm. ah, niache kwa hiyo mimi kwa watoto wangu hakuna ta mmoja ambaye hajafata haja kazi yangu walahanisumbuhi sana ni vizuri kwamba wao wamechagua wapi ambao ambapo wanaona kuna wafaa mm. lakini angetokea mmoja kuniambia kuniambiaba mi na, na, na, na, na, na, nataka kufanya kazi yako ningemsapoti kwa nguvu zangu zote lakini nawaachia tu uhuru wenyewe wa wafanye kazi wanazoona wanazo, kwao mm. zile zinawafaa okay. yeah unadhani ukiwa haupo watu wanasema nini kuhusu wewe ukiwa sipo duniani auskwa usipo... mfano kama saizi kazini pa eh. Eh? Hmm. umeingia zako umetoka ama ndo watu unaoishi nao unadhani nini wanasema kuhusu wewe um. siju nilijibu vipi ile sal sijuu wao wanasema vipi lakini kuna kuna ujumbe niliupata wiki hii nadhani jumatatu kuna umoja wa madereva wa teksi kibaha hmm. kuna wezetu fulani walienda kufanya recording wa pale a jamaa wakawambia bwana mwambie charles na ivona tunataka wao wasome habari kila siku <laughs> <laughs> watu wengi Wana, wana, wana, wana, wana hiyo kisoma habari kisomaabaiaona kila siku sisi tutachoka na wao watatuchoka mm. maana mi naiona tunasoma habari jumaa tatu mpaka alhamis jumaa jumaa mosi juma pili wanasoma na, na, ah, mm. mm. sisi wenyewe tutachoka ilikukaa pale kwenye kio kila siku kuonekana hmm. ni kazi kubwa sana oh, kazi kubwa kusoma kazi kubwa uchague nguo gani leo uvae ufunge uh, tai gani mm-hmm. inakusumbua ina kidogo yeah, kwa hiyo sijui wanasema nini lakini kingine mimi nikiingia ni ofisini na gari yangu mi napenda mziki sana kusikiliza mzikiewacharanga <laughs> na sasahivi pia napenda na pia. singeli pianapenda sana, sana. Singeli. Hey. Fry sana, sana singeli. kwenye gari yangu sasa nikiingia pale ninapopaki gari ndani ofsini karibu na kantini kiingia kwenye saa mbili ile mbili na robo watu wanakunywa chai sasa lafu redio yangu nimeweka mziki sio mchezo tomana kwambia mi sio mzee <laughs> sikiliza mziki imeweka kwenye gari yangu afi kuna is uh, kinatwanga <laughs> pale i huwa naongeza sauti kidogo kidogosingeli e, hmm. inapigwa charanga hivi sasa kuna mtu mmoja akanaambia vijana mzee anaishi vizuri sana <laughs> e. sanasu usizikaribishe stress katika katika maisha yako katika mwili wako Hmm. mtu akiukasirisha endelea na maisha hapa duniani tumekuja kupita tu lakini ukinuna nuna sana moyo nao unasiyaa sio sura tu lakini moyo nao tasialakiniyosmi nafanya mazoezi sana asubuhi e, ni mtu ambaye nafuraha tu kila wakati najihisi niko hivyo nafuraha tu ukimuuliza ata feha atakwambia uliztu baba yako anakasirika ever n hicho ni kitu cha kwanza ambacho ameniambia mm. kabla kuni- kuniandikia baadhi ya maswali mm. aliniambia kwamba Um, watu wengi wakikuona na mwili wako huwa wanadhani labda we mkali sana hmm. au, au yani, hauna maisha hayo ambayo uko nayo kwake yeye wewe ni mtu fani mtu hambo hmm. wa mapenzi na unapenda sana kucheka hicho ndo ambacho ameniambia eh, hakuniambia kuhusu mazoeziue nnapenda na kuchekeshasafisana uh-huh. <laughs> <laughs> um, pale la charles sinza ile yako ilesio ile eh. ywn Oh, lakini watu walipita wsababu ulikuwa unakaa kule si ndiyo nilikuwa nakaa pale pale mm. <coughs> nyumba ile ile ileile ndoilikuwa nyumba yetu ambayo tulikuwa tunaishi sisisasa mm. eh, mi nilipoenda nje uh, ndugu zangu wote familia yote iko zanziba kwao nani atakaa pale tukaipangisha mimi na wadogo zangu kuna mwalimu mmoja alikuwa anafanya tuition pale ndiyo akakaa eh, kaa pale lakini baadaye unajua mambo nyumba ukiigeuza shule inavyokua ikaanza kama kuaribikaaribika na nini basi baadaye aka kaacha ndio huyu kijana anaitwa urio unajua sasa kiswahili hapo tukafanya mazungumzo naye hapana sio kiswahili tukazungumza naye <coughs> mazungumzo anafanywa vipi yeah. <coughs> tukazungumza naye akapataka pale basi tukakubaliana mi wakati huye bado niko niko uingereza lakini eh. lakinikakangu alikuwepo na ah, kaka wadogkaka alikukushafariki epo mdogo wangu mwingine wa kike yuko zanzibar na dugu zangu ndugu zangu wote mm. eh, wako zanziba basi tukakubaliana naye nanini kwa ndo anaendesha lakini akaniomba naomba nitumie jina lako hapa mm. eh, yaliyofata basi usiniulizaibaskambea <laughs> atumia lakini naona kumebamba sana san nasikia eh. ile ni ngome ya mashabiki wa arsenal pale nmi ni arsenal asante kwa sasa unaishije na presa hizi za miaka mingapi bila ubingwa wa uingereza uh, ukiipenda arsenal utakiwi kuwa, kuwa, kuwa na pres ukiipenda a okay. so, so tumalizie nataka nijue kwa sababu gani unatunyima sisi mashabiki wako raha ya kukusikiliza ukiwa unatangaza mpira <laughs> iloswali lako kakupa ioa au Faith. langu binafsi kabisa <laughs> ingawa ioa naye aliniambia lakini mimi mm. la kwangu binafsi mimi nimetangaza mpira tangu mwaka 82. na mbili na walewote niliotangaza nao mpira hakuna hata mmoja anayetangaza mpira na nilitangaza mpira zaidi nilipokuwa uingereza ligi ya england nkatangaza mm. mpira nilipoondoka <coughs> elfu mbili kumi naano mechi yangu ya mwisho kutangaza ilikuwa arsenal na liverpool arn walishinda gol tatu livrpool hii mabingwa anaona walipigwa tatu ilikuwa yangu yangu ya ya mwisho mwisho na nikasema hii itakuwa kutangaza nimerudi katika uh, kituo ambacho nachofanyia kazi sasa hivi kuna yani, asilimia kubwa ya kazi ni mpira na kuna vijana wengi tu wengi tu wazuri sana wa kutangaza mpira Kasema, uh, sasa hapa nitumie uwezo wangu kuwasaidia hawa vijana ili wafike kama mimi au wazidi kama mimi ndio kazi kubwa nayoifanya hivi sasa kwa hiyo mimi kutangaza mpira imetosha neweza kutangaza mpira wote wanaotangaza mpira wote wanaotangaza mpira hivi hakuna mmoja hata mmoja alikuwa amezaliwa wache nao washine ni wakati wao kushin sasa minl amekuwa akitangaza mpira kwa muda gani nani martin taylor hmm. uh, wale wawingereza yuko katika siuation ambayo ninayo mimi ambao, ana vijana ambao anawagrkinater dau wote wanafunzi wake lakini ladha halisi inakuja wakati um, kwa mfano baraka akishea kipaza sauti na charlea basi ngoja siku ambayo <laughs> kama kesho na nastaf ntatangaza mechi ya mwisho alafu ntastaf <laughs> okay. lakini sasahivi wacha vijana wao watangaza Wano wako vijana wa watangaza vizuri vizurimi sijakataa kusemili ni ombi langu mimi binafsi mm. sijakataa najua kuna vijanawsi wewe tu watu wengi sana wana wana, wana watu watu wa kongo na burundi wanasema wanansota kidole mbona wana utangazi mm. eh, lakini sababu ni hiyo tu kuna vijana wacha waje wa juu na wao natunyimaraha kweli <laughs> yaani kabisa yani kweli yeah. kwe ukitaka kunisikiliza vii tafuta zile tepu za nyuma sikilizandonanifanya mm-hmm. mm. <laughs> hivo mkangwa mkwanga bwana mkwanga bwana mm. haina shida naam nimefurahi sana kuzungumza na wewe kumshindi mimi maana <laughs> asema huyu salama naniitaita sana nataka nini nizungumze nishazungumza sehemu nyingi lakini kasema uh, kamwambiaaithacha takwenda utazungumzana salama ili afurahi lakini, yeah. lakini na mimi niwe kwenye kwenye kumbukumbu pia kumbu mazungumzo si sitaendelea kuonekana maisha maisha na, na maisha kwasoe Uh, na mjukumu mmoja mimi ana miaka jordan Mr. jordan kumimi sitimaka macheachea mpira kidogo yeah sasa sijui kama ataweza mm-hmm. kufika mbali lakini kama ataweza kucheza vizuri aea kumfanya connection ya kwenda kwenda nje kucheza mpira yeah kuchea mpirawahyo ami nimefurahi sana kwa yu, hata sanaaimemtaja m- m- jordan maksudi kwa sababu na ee vizazi vyake babu kumbe alimzungumzia yeah. babu yake alikuwa anajua kabisa si sindio mm. <laughs> inshallah mimi nimefurahi sana kuongea na wewe na napenda nikufahamishe ni tena kama kunisikia mwanzoni wewe ndo ambao unanifanya mii niangalie taarifa ya habari kwa nini kwa sababu napenda unavyotangaza napenda sauti yako napenda jinsi unavokaa napenda unavyojiachia napenda unavyosema vitu vyako napenda unavyotukosoa napenda unavosema o yaani napenda tu kuna tatizo hakuna tatizo mkwanga mkwa bwana na vile vibwagizo mwisho unavifuatilia <laughs> e, vizuri vizuri sana naachaje asante mi nashukuru kwamba <clears throat> na nawe pia unapenda mi nikikaa pale nikisoma habari sanan na nashukuru watu wengi wanasema wanapenda nakaa kwambia wanatakatusominaivona kila siku mm. behpaacha tupumzike tuvute nguvu tuvute pumzi okay. eh, unajua unapokaa unapokaapa watu wengine hawajui kwamba wanaitolea pumzi kwenye tumbo hii ni habari tu pale hii ni habari unaitoa pumzi kutoka tumboni mm. unaijaza mapafuni unaitoa kwaho kuna sentensi unakwenda nayo unaanguka una nayo mtu hajui kwamba umeshavuta pumzi anakuona tu unakwenda huhemi kumbe unahema lakini ni namna ya kutumia mwili wako kutangaza toa pumzi tumboni ijazi kwenye mapafu ukiitoa pale unatangaza tu vizuri mashallah yani kunacheteza hapa ningetia naudi kidogo si ubani hapana uditunukie <laughs> asanteni asante sana nakshukuru sana Kari. salama Asana, na sana asane sanamtka kazi njema nashkurunapenda pia na nawe ubunifu wako ulitoka kule hivi eh, kwa ule nywele kulaowenginewakatiul kucha nwmamomo auroiuuuna chakulancakula chakama ambavo mimi nimeenjoy na kikubwa ambacho leo nimekisoma ni kwamba tabsam okay okhacha kuweka vitu vingi sana katika moyo wako kwa sababu hivyo vinaweza akufanya uzeeke mapema kabisa na pengine hakuna chochote ambacho unaweza ukafanya kwenye hivyo vitu lakini bado tu unaendelea kuwa mnyonge mnyonge ishi jipende sam, penda ambacho unakifanya kama ambavyo mkwanga yeye anafanya kwa niaba ya charl hilarmi naitwa salama asante kwa kutusikiliza na kutuangalia Take care. vpo vya lawama sio shida vipo vya kupoteza sio muda wenuka na ukimbize ndoto kupati aina mana hukosei kiburi kinafanya tuchongei tuna amka wapya kila dei hey, hey, hey, hey. so ila kufika unawai Chosen and foot and I cry to keep in the mumbo and I fry. Yeah, me he say he touch complain. Si he touch could complain. <laughs> Mungu ana bless is okay. Mungu ana bless it. Yeah.