binafsi ni na watu wengi sana ninaofahamiana nao ambao tumejuana kwenye kipindi hiki cha zaidi ya miaka kumi na mitano ya kufanya kazi hii wengi wao huishia stori zao mbalimbali mbali za maisha yao yaliyojaa kupanda na kushuka nami sote tunajua maisha ni milima na mabonde na kila siku kuna mafunzo mapya katika maisha yetu hizi ni baadhi ya hizo stori ambazo watu hawa hukutana au wamekutana nazo katika maisha yao ambazo zitakufanya usome uwaze au uangalie vitu kwa umakini zaidi na pia kujifunza mimi ni salama hawa ni rafiki zangu na sote tunakukaribisha wewe kwenye salama na habari karibu kwenye salama na nakushukuru kwa kutuchagua sisi kama unatuangalia kwenye televisin asante kwa kuchagua east africa tv na kama unatuangalia kwenye youtube ama unatusikiliza kupitia kupitiaas yetu basi tunakushukuru kwa kufanya hivyo na kama unamjua mtu ambaye hajui jinsi ya kusikiliza podcast na nawe unasikiliza basi fanya uungwana na kumwelekeza ili awe anakula madini kwenye masikio yake kwa ukaribu sana mimi naitwa salama na hii ni salama na dula mambo mambomzima anajisikiaje na hali ah, nimefurahi sana kukuona zaidi. karibu juice kutoka samaki kukuonakaribukutoka na, <laughs> <laughs> na maji kutoka yes, nimefurahi oh, yeah. <laughs> <laughs> sana kuona, doula, una serious note, na katika watu ambao yeah. wanakubali kwamba umekuwa mm. mimi ni mmojawapo na mimi si mmoja kati ya watu ambao walitaka wewe kupate ile kazi ambayo uliipata Um, ulivoambiwa siku ya kwanza kwamba mimi hukuwa vutio langu hmm. ili kufanya ujisikiajiuzuri uh, sikuambiwa niliona tu namna ambavyo tulivyokuwa tukienda uh, likuwa unapata changamoto kama kukataliwa fulani alafu unakataliwa na mtu ambaye unajua ndo nyota ya mchezo unajua bora iwe jaji mwingine hmm. akatae kidogo unaweza ukapata amani ya nafsi lakini mwenyewe mwenye, mwenye shughuli yake ndo alikuwa ntak yeah. lakini haikuwa inaniumiza sana kwa sababu nilipata bahati ya kuwa anapata mwongozo nyumbani kwa sababu mimi brother yangu alikuwa akitangaza befoeaitwa uh, saidi mbuasad okay. ya mbua yeye yuko redio uhuru pale mpaka leo hmm. na yeye mara nyingi ndo nilikuwa ni, niko naye karibu hata kabla siaja kushiriki yale mashindano likuwa anajaribu hata kutumia vifaa vyake alikuwa anakuja na ile teproda mm. nyumbani nilikuwa liua nayo wakati mwingine anaongea mm. na washikaji utani utani kwao tuki preview, uh, kipindi kienda hewani ananituliza hata nikiwa narudi kutoka kwenye udthn pia anazungumza naye nini kimetokea nini kimeendelea kwayo nilikuwa napata faida hiyo kubwa sijui wenzangu lakini mi ilikuwa kwenye mikono salama zaidi mm, yeah. nice sana zaidihaikuntingisha mm. yeah. so happy kwamba hivyo ndo ilivyokuwa yeah. so happy kwa jinsi ya binadamu ulivyo hivi mm. na mtangazaji na kama baba na kama mm. kiongozi katika mm. sehemu ambayo unaifanyia kazi Kwele. so niambie jinsi ambavyo familia yenu hmm. ukiachana na kaka yako hmm. saidi hmm. kuna mtu mwingine yote alikuwa anafanya uh, kazi hii nani ambaye aliwavutia uh, mi binafsi nimepata ushawishi kutoka kwa bradha wangu uh, lakini katika uh, familia yetu hakuna mtangazaji mwingine ye mwenyewe pia alikuwa kama ndo mtu ambaye ametokea tu na tulikuwa tunakumbuka tunamsikiliza redioni Oh, inatoka unajua anaotoka anaenda radio alafu unashangaa baadaye unamsikia redion hmm. ilikuwa nafurahisha sana yeah. uh, tunakusanyika hivi uh, vijana wadogo wadogo tunamsikia alafu baadaye jioni unamuona amerudi tena ilikuwa inatuvutia sana na alipata kazi kwenye kampuni moja ya uh, promotion hapa daressalam kwa hiyo hata mimi nilivyoanza kuonyesha ile hali ya kupenda hivo vitu alinianzisha kule kwanza alinipeeka kwenye ile kampuni k nikawa anafayfanya kazi za promotion na nini nikaa anachota uzoefu polepole pole. lakini yeye ni mtu pekee katika familia yetu ambaye alikuwa anafanya utangazaji mm. na hata safari yangu yeye ndi aliianzisha okay. maana alikuwa ananielewa pekee yake katika watu wote nini nafanya wengine si mambo yao k anaona ah, ujana labda utundu tu wanaohachana na wewee hmm. yeah. ok so kama wulikuwa wumfahamu dula Mm. kwa washikaji zetu wa diaspora wale ambao waliondoka9 kweusi yeah. dula ni moja kati ya wtangazaji mahiri sana yeah. wa redio hapa na tv hapa tanzania kazi sure. fanya kaziat ipindi mm. chake bongo lakini kubwa zaidi yeye ndo rahis wabongoaahsnadhanimtu ambaye anaweza akaielewa sana ama hatoielewa kabisa mm. kwa sababu uh, safari yangu ilianza kwako na sana leo nasikia furaha kuwa hapa mimi pia upo, uh, uh, uh, nimefanya hii kazi kwa muda mrefu kidogo tangu elubnn na hmm. nimebaki kwenye bongo lv pekee hiyo ni ni sifa ya kwanza ambayo ni na nane, mpaka sasa na najulikana kama mtangazaji obawabogo lv sikuwahi kufanya kipindi tofauti hata ata nafanya ninafanya tu uh, lakini kipindi changu kabisa ni bongo flav kwa hiyo mwaka huu katika uh, kuendeleza harakati uh, east africa tv na redio wakaainisha maeneo kadha ambayo wanabidi wayape nguvu kwa mwaka huu hmm. hmm. uh, tunafahamu huu ni mwaka ambao tupo kwenye uchaguzi kwa hiyo ilikuwa lazima apatikane mtu ambaye atakuwa ni kinara kwenye ishu zote za siasa hmm. na mambo hayo ya uchaguzi kwa hiyo samson uh, iko pale na na anaendelea hiyo shughuli anakuwa kama ni mtala wa mambo ya siasa lakini vile vile tukaangalia eneo uzima la wanawake e, wanawake wana, wana, wana eneo kubwa sana katika jamii yetu wanafanya vitu vingi lakini kuna muda kama watu kuwa ama jai mtu sahihi wa kuzungumza mambo yao mariam kitosi akawa pale kama kinara kwa mambo ya wanawake lakini na vile fitza. vile eh, eneo uzima la michezo na si michezo tu watu wanapenda mchezo gani mpira wa miguu ni mchezo pendwa zaidi Ukili ukiacha michezo mingine kwahiyoi akasuga ye akasimama pale kama mtaalam wa soka kutoka east africa radio tukaja kwenye upande wa burudani e vijana burudani vijana burudaniijana napenda burudaniapnda unapendwa sana lakini si mziki tu bongo flavor inapendwa zaidi kwahiyo kama tunamtafuta kinara wa kukaa hapo kwenye hilo eneo la bongo flavor utaki kupepesa macho e, dula planet anafaa kuwa hapo kwa sababu amehudumu ilo eneo miaka yote yotemiaka e, kumi wana na mbili na wanaenda wanarudi na saa lingine ambao watu wengi liliwavutia ni wanajiuliza kwa nini kwaniniba ameweza kubaki hapa miaka yote kwa sababu nimekuwa pale na nimeona vijana wakija wanapita wanaenda lakini nimeendelea kubaki hapo kwa kwa miaka yote hiyo hata yule ambaye alisikia hiyo taarifa kwa mara ya kwanza alipiga muhuri hapo hapopo asema sahihi huyu jamaa anafaaso mm. yeah. ntaka niambie siri wee kubaki kwenye kituo kimoja kwa miaka mingi mm. hamna mtu ambaye anakutongoza ama zinakuja alafu unapishana nazo mm. na kama ni hivyo kwa sababu gani mi uh, nadhani na ku kuwa na familia mapema imenisaidia sana nimetengeneza ukuta na maisha yangu na familia yangu na future yangu pia O kitendo cha kuwa na familia mapema mapema ni, ni muda gani uli yes. miaka mingapii 5no nimeoa tofauti na vijana wengi halafu nipo kwenye eneo la kama hivi unavyoona burudanimambo mengiomenyyaona kwa sababu yalikuwa yanakuja na yanapita mbele yani naona ilikuwa hatari sana alafu pia kwa sababu nyumbani mi nimetoka baada ya ndoa yani sikuwahi kuishi geto hmm. yani maisha ya geto yale sikuwahi kuishi hiyo nimetoka nyumbani nimeenda kwenye ndoa kao nilivyoingia kwenye ndoa sasa akili ikaanza kubadilika polepole pole. na nilivyoanza kupata uh, watoto akili ka imekaa vizuri zaidi kwa hiyo kama kuna ofa inakuja lazima nifikirie mara mbili nime nimekuwa mbele nafanya maamuzi ya timu nyingine nyuma yangu nyumayangu ambao ifamilia mm. ao kama nitafanya maamuzi ambayo sio sahihi sahih simoni watu ambao hawana makosa yani ya yangu sasa wao makosaanu nimekuwa makini sana kwamba natoka na mara kadhaa nimekuwa nikiwaambia maana unaitwa alafu unapewa zile lugha za no bwana unajua hapa Eh, tunavuna tutafanya hivi ndo tunaenda eh. lugha flan hivi za ujaama nawambia mimi lakini niko tayari kivulini ukiniambia tuanze kuchumia uan niko tayari kivulini sasa nitoke kivulini tena niende juhani. sasa iende sehemu iliyopo ni sehem sahih imeishi nao miaka mingi wanaijua tabia yangu nami nawafahamu kwahiyo kama ni ndoa yan imekolea kwelikweli mm. yeah. asili yako ni wapi wapi umepata en yako laini ambayo ambayo ni aid yako dar es <laughs> essalam yeah, tu nimeishi imezaliwa hapa nimeishi maisha yangu yote hapa mama wangu ee ni wa kilimanjaro mjaga kabisa mm. shibonisha hivyo eh, mm. na tumeshaenda mara kadhaa mzee wangu mimi eye ni mgoni lakini uh, baba yake aliama kutoka uh, songea kuja dodoma alikuwa anafanya kazi shirika la reli hmm. kwa hiyo alivyoamishwa dodoma makazi ndo amekuwa dodoma kwao hata mi nikisema naenda kwa baba yangu manyumbani naenda dodoma so utashangaa huyu jamaa mbona ni mgoni aendi huku kwawa hmm. naenda dodoma ni hapa hapa tu dar es daressalam na washikaji zangu basi wengi wanadhani tanga sijui mm, zanzibawap yeah. amna hapa hapa mjini tu maisha yanaendelea mm, yeah. so yanaendeleahvo ndo ya. yeah. eh, eh, ya. eh, eh, eh, eh. pale juu kwa sababu siri ambayo ipo salama unajua ukizungumza kiswahili kizuri matamshi ukayatamka vizuri mtu anayekusikiliza anasikia raha ajui kwa nini ushaelewa mm. mtu ambaye anaongeongea tu hajaweza kutamka vizuri maneno au ukizungumza anasikia burudani lakini hajui kwa nini tofauti ni mm. na mtu mwingine yoyote ambae akizungumzailailiyopo apo nitamka zamani ilikuwa na shida sana y na kumbuka hata mm. kipindi kile ulikuwa ni fimb ambao ulikuwa unaihiyo Hi, ndio shida yangu ilikuwana eh, mm. ukiangalia kweli. <laughs> eh, <laughs> yeah, yeah. sasa unakaa sehemu watu wanakusikiliza imefika imefika time sasa mi mwenyewe nikizungumza nikikosea kutamka neno vizuri yani kama mtu mwingine akisikia hmm. unajua kuna mtu anazungumza na hajui kama anakosea yani, anatamka tu maneno labda kutokana na mazingira aliyokulia lugha uh, hmm. vinabadilisha kiswahili unakuta watu watu wa wapi wanakuwa hawana hizi ara hmm. yani, vitu kama hivyo lakini bahati ana azuha et nabadiisha kisa aanhwaaapaaa kuishi ikatatiza kidogo mm. kiswahili changu elimu yako vipi nimeona juzi uh, wizara bana <laughs> e, <mishikia laughs> <yamalize>, <laughs> <No, mafana. laughs> ile uh, tangazo ni zuri nimeliona uh, sahih kulingana na hali tulionahali Ilio, e, iliokepoah ni kidogo m yime... mi na time narudi nyuma naona Mm-mm sawa serkali wako sahihi sana kwa sababu online t zimekuwa nyingi na huko watu wanachukuana tu kwa sababu ni washikaji ama ni watu wanafahamiana yeah. ama mtu ambaye anahisi naweza kumudu mtu fulani sana mambo yakaenda lakini hatari yake ni kubwa kwa sababu tunasikilizwa na watu wengi kwa yu, kama haupati mtu sahihi ni tatizo mambo wengiw upat habari history yangu inajulikana nilivyopatikana nikuwa tu mambo ya vipaji mtaani mpaka nikafika nilipo na nipokaa nikaanza kazi vitu vinahitika vinakubali kazi inaenda vizuri harakati zinaendelea hata ukumbuki tena mm. sasa wulivyoanza kuitisha kwamba mtangazaji lazima uwena diploma imeanza kufikiria kilimo cha viazi vitunguu na mm. vitu kama hivyo Tasa, sababu, sasa hivyobabuutafanyaje mi diploma kule likenda kuichukulia diploma yenyewe uh-huh. sikutokea mlangoniilo <laughs> <laughs> <Sasa, laughs> ni tatizo, <laughs> tatizo zaidi <laughs> kubwa zaidi bora tujue huna <laughs> kulikonnanaye you know alafu nyeusi nyeusi na kwa tatizo alafu nimegundua uh, watu wengi wazuri redioni ama kwenye matv hawana uh, aama hawajasoma mambo hmm. ya uandeshi wa habari hii diploma tatizo kwa hiyo kama inakwenda inakubali basi wasikilizaji wajiandae kuanza kusikia sauti mpya mapema mm. wajitengeneze hivyo yeah. kwa wale watu ambao kua mewazoea tutakuwa tukienda kama wageni hivi sahina <laughs> kimada fulani unapita unaweka mambo saaaishaatakua hey. magumu kiasi hey. mm. wa, wa saa sasab mpaka saa kumu, ah. unajua anga yako sa km ajuaana yakai aaedeleauaina kit ana kitu kitafanyika kuna kitu kitafanyika kita tu kwa sababu mwisho wa siku mtu kama mimi nimekaa uh, redioni miaka kumi na mbili sina historia mbaya hata siku moja hmm. hamna tukio la kufanya upate wasiwasi hata mara moja ka kuna namna nadhani inaweza ika ikafanyika ika, ika hmm. na mambo yakaenda sawa tu na maana watu wengi wanaweza kunisikiliza mtu yote anaweza kaniskiliza hmm. kwa sababu nazungumza lugha ambayo ya, ya, ya kawaida yenye adabu hata kama anatia ujana kidogo basi salama hmm. yani, vitu ambavyo ina hey, bana ho hmm kwaiyo naamini kuna namna ambayo itafanyika unadhani namna hiyo inaweza ikawa namna gani embuniambie jinsi ambavyo unakaa unakula vitu vyako unawaza mm. aw mm. unawaonea wapi wap una mi ninapowaona ni eh, mezani yani kuna namna ambavyo hata station pia haitokubali haito haito moja kwa moja kuwacha watu wake ambao ni mahiri kwa sababu ya vitu fulani fulani eidha kuna mpango unaezokaandalia watu kurudi shule kusoma kama watu watakubali kufanya hivyo ama namna yoyote ile ambayo itarahisisha mambo masomo hata online mm, au daktari ule wakupewa kama wanavyopewa unasikia wanavopewa unasikiahwanazuoni wenyewe wanapeana hey, wanapeaaha hey. wana kaheshima ua mi nawe ndo wenye jopo sasautataka mm. e, fulaina fulaiwasifanyeh kaziausemabwana ah. huyu anatufaa wewehuna haja ya diploma diploma tushakupa kuna, kuna namna tu itafanyika salama mi naamini hatuwezi kubaki hivi hivi kuna madarasa yatakuwa yanaandaliwa mm. ama kuna mtu maalum atakuwa anakuja wakati fulani kupiga misasa watu wakae sawa kwa sababu kikubwa hapa kinachopiganiwa ni usalama wa sikio la msikilizaji mm. ama jicho la Na usalama wa nchi nchsalam wa nchi kiujumla ndicho mm. ambacho kinapiganiwawaho kama ni usalama wa nchi maanaake hata mimi pia nahitaji huwa usalama ni mwananchi mm. kntahakikisha naunga juhudi zozote ama jitihada ambazo zitakuwa zinafanyika na wizara husika ama serikali kwa ujumla kuhakikisha kwambabana ya watu basi tufanye namna fulani mm. ili tuwe na uhakika wanapokwenda hewani ni mtu sahihi yuko hewani Mm-hmm. mambo ya ushindani ushindaniy ameleta mambo tulikuwa tunaenda vizuri wenyewe lakini <laughs> hapa katikati vikaanza vitu vya ushindani ushindanukiwanatu ukiwa na laiilsoko tu twende hey, mm. yeah. unaenda sasa tutafika shara nani alianzisha hiyo lakini dula soko tu nadhani kuna wakati ina, inaenda tu hivyo a kama upepo unapepea umeelewa kwa sababu mtu ambaye ana anaangaliwa ana, ana sana kwenye mtandao anafuatiliwa sana Uh, mwandaaji wa kipindi ama uongozi unaamini kwamba ni mtupendwa pendwa tumweke hapa wanasahau kwamba mm. ili ni, ni, ni sanaa inaenda kufanyika nyingine tofauti kabisa na yeye anachokifanya kama ni mchekeshaji kama ni ni mwigizaji na, na ama vyovyote utangazaji ni sanaa nyingine kwao inabidi haijui haifahamu na mbali na hapo ajue kwamba yuko sehemu ya hatari sana m ni hatari sana. Hmm, ilianzisha ya kituhatari kwa hiyo ni kitu ambacho tunakiona tu hivi meweka saf nzuri napendeza lakini ni hatari sana ahatar kuna wakati fulani wasanii flani wasan wakija ofisini kwetu mimi katika ofisi ambayo nafanya kazi uh, hapa East tv ni yani, sehemu ambayo ukifanya s ya wageni wanaokuja pale wengi wanala kuzungumza kuhusu utaratibu wa kuingia ndani mm. na hii kwa sababu wanaenda nyingine wanaona wana inwaonakauu pale kwetu hakuna uhuru wa namna hiyo lazima ufate utaratibu uliopo jina mm. moja kabla ya siku ufike kusarch, ni niwewe ndio umekuja kama unaitwa bakari juma ni bakari juma kama unaitwa bakari juma f imeandikwa juma bakari addba hmm. ama utaratibu mwingine ufanyike unakuja askari anahisi harufu ya pombe anazungumza nawee anahisi umeelewa hu ingii atapigiwa simu mwenyeji wako bwana huyu mtu unaonekana hayuko sawa hawezi awezi kuenda kwa nini kwa sababu ya mike unaweza ukaruhusu watu kuingia mwli ndani ikawa tafurani ikawa hatari kabisa kwa hiyo kinachoendelea na support naamini tunawpelekwa sehemu salam nice, yeah. uh, tuache kazi kidogo tuongelee personal mm. hapa umetuambia ulioa wakati una miaka mm. 2a ilikuwa shinikizo ama uliona kabisa kwamba you know what huyu mm. msichana mimi mm. nimezama hacha nimchukue mm. tu mazima ama ilikuwa yeah no haikuwa sababu wakati huo sia kama kulikuwa na nafh ya mtu kuoa kwa umri wangu na nafasi ambayo lika mea elfubili na kumi na ambayo... nadhani wa na, na, na mazingira ambayo nimetokea nilikuwa najisikia vibaya sana nikiwa na zurula tunaenda mbio naenda ovyo sijui naenda wapi kwa hiyo naona ilikuwa hatari kwangu na nakumbuka kuna msichana mmoja maarufu sana kwenye uigizaji aliwahi kunitafuta akasema ana mdogo wake anafanya mziki lakini sikuwahi kumwona mdogo wake mpaka leo mambo ambayo tuliendelea kwa hiyo mbyouinde ilikuwa hiyo anaitwa nani <laughs> <laughs> <laughs> hii kama inaenda hivi sasa mm. si mtoto wa kike huyu na amekuja kuwa inamwona amekuja kwa hiyo iona tunapoenda ni hatari zaidi kwa nilikuwa nakimbilia usalama wangu tu kwa kweli lakini mm. ulikuwa una, una, una mchit mke wako wakati nimeamwezoni kabisa yeah, yeah. A, nilikuwa na moyo wa imani sana kwa sababu mke wangu mimi nilimempata kupitia rafiki yake mungu mwenyezi ampumzishe meelewaabangoya alinipa demu ambaye ndo alinifanya nipate mke mm. huy ni binti fulani hivi lakini alikuwa ni salaam kwa so, sababu kuna wakasi nilikuwa natoka na naaba tunakwenda huku tunakwenda kule kwahio huyo binti lilivyomuona mchizi vipi fresh alafu walikuwa na tu wenyewe eh, <laughs> eh, bidada eh, kawaka, eh, tume, tume kwenye lakini ni mbo nilienjoi kama wiki moja tu baada yhapo zikawa tafrani kwelikweli kumbe likuwa nimeingia kwa mtoto wa mjini haswa mambo mengi naanza kupewa list ya washikaji ambao walijiweka mwanal aye akamsumbufu vitu vingi sasa wakati nateseka na, na, na maisha ayo rafiki yake ambaye ni mke wangu anaona anamwambia yule we mbono namfanyia hivyo mwenzako kuna muda namkosa yee kwenye simu nabii nimpigie yule ili niongee naye ko ninamkosa nampata yule yule naabastulia usijali nitamtafuta tazungumza mshua siku mbona huku mbona, mbona ndo kama nalielewa sana huku mbona kama amani yangu inapatikana upande wa pili unajua ukipiga nie lamnashem usijali ukatoka nanini basi nkajiangusha we upo kai <laughs> <laughs> ni tufanye namna ikaye upande wa pili na katika maamuzi sahihi ambayo niliwahi kuyafanya katika maisha yangu mpaka hapa nilipofikia hmm. ule ni uamuzi sahihi sana ambao unajivunia nao mpaka leo sasa uliendeleaje yani huku ulimaliza vipi huku niliondoka tu kwa sababu mtu ambaye unampigia simu na apokei maanaake ni kwamba mbio nyingi yani unaweza miss ukmisko yako inajibiwa baada ya siku mbili kwa hata vile nilivyojitoa nadhani kwake ilikuwa ilikuwa nilimsaidia <laughs> <laughs> king'ang'anizi e. na baadaye pia nimejiweka kwa rafiki yake urafiki ukaisha likaafuenmsdejiwkarafikyke rafikukaishaa shoga e, yake kwasbabu shoga yake pia ni mtu ambaye walikuwa wamesoma pamoja walikua kutana mara kadhaa k ni watu ambao wamekua pamoja wanakaa hmm. kwa hiyo baada ya hapo wakatengana kila mtu akawa na maisha yake hivi hivijuzijuzi tu maisha hivi karibuni ndio wanawasiliana wanaongea wamekuwa mm. pamoja anaumwa ndo wanawasilianawaaonna watoto watatu wakikewawili wa mwisho ni mapacha mapachatamaupata kupata mtoto wa kiume hivyo lakini mtoto ni mtoto kwayo na watoto watatu e, wa kike na wote ni t tamira tamrin tamrinainn mamaangu wanaita kinati anaendeleaewaoaa jina laobayaina baya lakini pwana, kuna utamaduni fulani upo kwamba ah imkubwa anja nimpe jina lake alafu unampa mtoto jina la mamako baadaye unakuja kuona do nini mempa hili jina maisha haya hayan k kila mtu aanze ukurasa wak <laughs> <laughs> mkubwa alimaliza machnnaye aanza ukurasa wake na haibadilishi chochuti haibadilishi kwamba eti sikupendi mama ama baba ama naniamababu no, mapenzi yako pale pale maisha yako pale pale si sijia jatutuwt jina kumwita hmm. jina tu, mwiti, lakini jina lakini huyu lake ni jengiei jiaakwa e, sababu mi niliona yale mambo ya kwanza kupeana majina yale ya wazee na nani sio kitu kibaya lakini pia sio kitu ambacho kitakufanya itu ushindi wa kumpa jina mtoto yani kwamba utaanza kujutia da kwanini mwanangu sijamwita jina hili mm-hmm. hata yeye mwanangu akipata mtoto akita kumwita mwanaye amaye mjukuu wangu jina langu haya au kama kutoka na majina mazuri zaidi yote heri mm-hmm. eh. ah, jina jina, jina so, k- k- k- kwa yu, na kwako kwamba kwa oa oa umri hakuua nawa e wambam unaendankhsikuwai no, no, no, no. kupata e hata siku kwa sababu hakuna ambaye angenipa hiyo sababu hata hata hakuna ambaye anawaza ujamaa owe palikuwa hakuna hiyo aliwahakuna unaweza kukuta umekaa muda mrefu enda watu vipi <laughs> muda wangu naendaendawtunabwana vipimdamzeewaunafikra zozote lakini <laughs> sijafikia hiyo ya kuanza kusukumwa mm. ilikuwa tu mwenyewe lia sijafikiaakuan ni maamz ambayo nilifanya sahihi sana wakati ule nakumbuka nimerudi kumwambia bosi wangu naoa akalia kilio hicho sskia mpaka lebana haya si tu hamna italobadilika basi uh, nkapata baraka zake nikaingia kwenye ndoa ndoaa nice. mm. so anasemaje kuhusu vijana ambao wanalazimishwa kuoa au kwa wazazi ambao wanawalazimisha watoto wao mabinti kuolewa na vijana kuoa uh, sasa wanasema ndoa ni mkataba wa watu wawili ba wakubaliane wenye watu wawili wamekubaliana maisha yanaendelea akitokea mtu mwingine wakulazimisha fulani lewe ni mtihani zaidi unaenda kuitengeneza nyumba ya manuno hawakuwa tayari unaweza tu ukashauri aoe anunoawau hmm. kshauraa me fulani ama sisi tumekuchagulia mke miaka ya nyuma nasikia walikuwa wanafanya nyumanaskwalikua wanafaya hioshudakutaftia mke ambayo ni jambo zuri sana kwa sababu uh, wazee wakisema a huyu wameshafatilia wanajua ukoo uko vipi waliishi nao vipi na hata dini zinasema ukitaka kuoa ufanye nini ufuatilie mambo kadha kadhawkada huyu ni nani unaemuoa uko ambaye unakwenda pmeu kama naend nataka kuoa mke anatoka uh, familia ipi uko wake uko salama hamna miusho meusho hata maradhi pia unajua kuna maradhi fulani wanasema wansemakurithi pako salama hamna tatizo uh, yuko kwenye imani yangu ambayo mimi naiamini kwenye upande wa dini sahihi sahihi mzuri na, nafsi yako pia irihikikwasababu unachukua mtu kuishi naye sio kama mtundakuishi nayew lakini pia mchele kidogo mambo yapo hiyo vile wanavyosema kuwa kuwa yapoawanavosmaua masi si lako mm. lakini baba mkwe wako mm. kuwa umeamua hivyo sasa ua asi ioaa pako kidogo kwa sababu maisha ni kusaidiana kuchungulia sunna unachungulia nani namwa unadhani tu unaoa tu salama utabomoa hii nyumba hapa uweke ukuta ukutaunaupenda na rangi yoyote si ndoa Um, jina lako la la mjukuu hmm. <laughs> yeah nafikiri kwa sababu uh, brathaang ambaye nilikwambia ye yeah, alikuwa anatumia prince ambua meelwko mm-hmm. neno mjukuu lilikuja tu nadhani kwenye njia hizo hizo nikaona sio mbaya nikisimama kwenye mjukuu wa ambua mm sababu pia sindo ukowao yeah. uh-huh. nikapita umoumo kwenye yenu alikuwa mjbayenalikua gani uh, sikupata nafasi ya kuanaye sana nikapata kumjua vizuri sana lakini ni mzee ambaye tuua tukimtembelea tembe, tukim mara kadhaa uh, ni mzee strong sana yan alikuwa anaishia ishia lakini stori zake like ukisikia ni mtu mkubwabongea mt yeah, m- nene mrefu alafu ana nguvu yaani mzee wangu anaambia wakati ule wakuleta ujanja ujanja kamata hivi mkono anakuhoji mpaka anamaliza mwenyewenkukuruk au <laughs> <laughs> nwkewawl yeah, ni mzee alikuwa wanu mzewanu yeah, naye pia alikuwa ana... no, na wake wawili kama mzee mzee wangu wangu naona naye akachungulia akapita naye pia akawamea wa watu wawiliwej uh, maisha anaendelea zijua chochote kinawezaksasa ah, ukisikia hivo tu nyumbani huko ah. ukiona ah, mepiga kilemba saa kumi na moja alfajiri ah. ah, <laughs> <aku>. <laughs> lakini si inabidi umwambie ah, wanasema kumwambia ni ni i ukipendalazima ah, ah, naye atoe ruksahamna ah, hata mmoja ambaye angeoa kama ruksa natoka kwa mke wako mm. hakuna ambaye angeoa mke wa pili ni ihsani tu unaamua kumwambia basi hapana bwana lazima usemeukisema Ukis, lazima salama hakuna mwanamke anayependa mumewe hawna wanawalakini angependa furaha angependa ama wa mambo anakambia ukimwona mwanamke anakimbilia bondeni huko chini analia amefiwa na anaenda mbio kiongozi wa dini uh, mtume muhamad kwa waislam anasema mwacheni atarudi hatofika chini ataenda sehemu takili ata itamrudi atarudi unajua kuna wale ambao wakifiwa wanagaragara an anakua mtu kama kapagawa sasa anasema mkimwona anakimbilia mabondeni huko kujitupa kwa sababu amefiwa na baba mwacheni atarudi lakini mkimwona mwanamke anakimbilia huko chini mabondeni kwa sababu mumewe kaongeza mke wa pili ama kamfanya jambo mwaini haraka sana anajitupay <laughs> awezi kurudi fanyeni haraka mumkamate kwa hiyo sasa sasa ukishaanza mke mke wangu bwana wa pili wapi kikao <laughs> unarudi tena kulala naye au sio poa wingi sana ni ambao anaskiaskia mke anaskia wambamumeekaoa bwana mke wa pili au wengine wanawaambia wake zao baada ya n yani shughuli yake kashaikamilisha moja mbili mm-hmm. wameishiba dini kweli kweli ambao wanajua su zikoje eh, ambao wanaijua dini wana mioyo ya hofu na hata ambaye anaoa mke wa pili pia ni mtu ambaye ana hofu ya dini unajua hii kuoa mke wa pili ama watatu na wanne ni kitu ambacho kimefanywa na mtume muhamad kwa hio ni sua ile wao wanaifata kwa sababu wanaipenda dini wanampenda mtume e? wanaipenda dini kwahio mtu anaoa kufata nyayo ambayo amepitakweli ni, amba ni sahihi kabisa na maana hata wake zetu wanatuambia nyinyi amoni sua nyingine ya kufanya mpaka hii tu kwa sababu unaingia kwenye mzigo mzito zaidi ya wa kwanza huyu ambaye unamuongezea mke anabidi ufanye haki ya wake wote wawili haki yo utaiweza sheheuezotsa uwezo uwezo fauwezo kwambwatuwote wanaezaukaenda naosaa unaweza shehe kasababu hu akikuui utatakuja ukaukuki upoze asira kwasababuule akuudhi tayari ushaenda ushakosea kwahyo dul inatakiwa iwe leo huku kesho kule namna ambavyo mtakubalianii mta sikuwahi kuwa wake wawili sijui inakuwa vipi lakini nilikuwa namuona mzee wangu anadondosha huku kesho mnajua leo mzee tu labda pale jioni jioni hivi <laughs> kuangalia kama <madula> na mafua keshdompaka <laughs> hey, mnajuaeuniau ameenda zake lakini kama anarudi na jagi wallahi ana majagi mawili hapa jagi na anapeleka jagi nyumba nyingine shata si hmm. eh? lazima mfuko we deep kidogo wed hata sikukuu ile idi inafika inamaana mama mkubwa na mama mdogo au bahati ambayo mzee wangu ameipata wa mama wangu mimi ni mke mdogo mama mwingine mkubwa Alafu ni marafiki salama hujapata kuona mkubwaajulsgwanapendanampaka nikua na shanga inawezekana vipi baadaye kuja kupata akili ilo swali ikawa linasumbua sana zamani nilikuwa naona tu kawaida naenda kwa mama kule nalala narudi huku nalala lakini walikuwa na upendo wa kweli kiasi kwamba mzee kwenye sikukuu yaid anawaita wale wote pamoja na anawaambia watoto zako wanataka nini mahitaji yao na wewe na wewe wakwako wanataka nini kwahio kila mtu anamalizwa palepale mi bana silsalamu aleikum mzee anaenda mbiotaweza amboabuu yakou o toka ama ama wanuu ishi najuaamaam naziasu una a hiyo mwanao samaki, <laughs> samaki. Uh, yeah. kabisa ah, naona napenda hizi nguo zaoawakaao fla yetu amaksamakwayo mnyu yote unaifahamunajua unaifahamu. kwamba kuna kukukuku yompya hhnaisubhatari kabisahatari kabisa so kuna utajisaidia mwenyewe oh, yeah. eh? um, katikati hapa kulikuwa kuna shutuma za kwako yeah. kuhusu mm. kuchagua timu mm. ya wasanii nguli mm. ambao mm. <laughs> mi sikuzote huwa nashindwa nikikaa na rafiki zangu tasikia chagua yeah. like nichague nini lakini imekuwa kama kama ndo ndo mwendo hivi hiv hiyo unadhani ilikuharibia ya v yako kwa kiasi gani na kuna ukweli wowote kwamba wewe ulikuwa unampendelea hali kwa sababu mnafahamiana mm-hmm. uh, nikisema haijaathiri nitakuwa naongopa imeathiri ime kwa kiwango fulani uh, kwa sababu nguvu kubwa kwenye mitandao ya kijamii kijamiisiku mm. hizi kwahiyo yes kule unapigwa sana unashambuliwa sana hata kama kuna muda unazungumza jambo la msingi mm. eh, shukran watu wanaona bana mtupishe wanz <coughs> <He>, vipi <coughs> si vile lakini wanachosahau ni kwamba uh, wasanii wote wawili ni watu wangu ni marafiki zangu uh, diamond ame tumefanya naye kazi tangu akiwa mchanga sana kama unavyojua plane bongo bongo fleve nimeishi naye miaka yeah. nathatua no. yani kwa hatuasawa mm. sa, sa, na hali kabis so, uzuri ni kwamba ali alikuepo kablahata mo e a m mm. mba tuatunamshabikia na kumwona kwa pamoja kwa hata ivyopata nafasi ya kuingia kwenye tasnia pia nikawanaye karibu kwa sababu nilikuwa nasikiliza naskilza wake sasa tatizo likaja sehemu moja unajua watu hawakumbuki sana wema mara nyingi wanakumbuka mabaya sana uh, wakati fulani uh, palitokea sintofahamu mm. na mimi ni mwajiriwa nafanya kazifat nardi mm. kwaho kuna namna ya kutokuelewana ama kutokwenda sawa katika mambo ya biashara uh, na upande wao awa wasanii kwahiyo kilichotokea ni kwamba mimi sasa kama mwajiriwa Yani ofisi yako inapitanjia hii inapita ina huku yeah. kushoto mm. alafu weo unaonekana huku kulia yeah. alafu kesho asubuhi unaendapo hapo ofisini kwako tena mm. na mwisho wa mwezi unasubiria zigo lidondoke mm-hmm. ni vitu ambavyo kiukweli haviwezekani hata kidogo kwa hiyo u- ukaribu na nasibu ukaanza kupungua kwa sababu hatufanyi kazi hatuna simu za interview hatuitani kwenye manasau i ilikuwa naenda mpaka kwenye kupv kazi zake yani kuna ideo inatoka i uko pd njo mm. tuna na imeanza kupungua kwa sababu ya sifanyi naye kazi tena lakini upande wa pili piliyee anafanya kazi na, na, na kampuni yangu so biyk ya, anafanya kazi nasi asi na nafanya naye kazi naye sana maneno lazima anaano mm. azima baya lingine lingineazuri nimekuwa kama sura ya yaat sasa kwa hiyo hamna anayesema mwingine zaidi yaani lote lile niko nalo hivi kichwani <laughs> nakubali kwa sababu ndo uhalisia ulivyo leo uh, huyu akianza kufanya kufanya kazi na kampuni yangu ni kwamba nitaendelea naye kazi sasa tenda kwenye mapati tutafanya hivi tutafanya vile kwa hiyo yote anayoendelea issue ni uhalisia tu hali ndo iko hivyo kwa mm. sababu leo hii kama natoka east africa naenda kituo kingine cha redio ama tv na kule shughuli zake zinaendelea manake ni kwamba naendelea naye nayewashawai <laughs> m-m- kuuliza yeye mwenyewe hajawahi kuniuliza lakini nimesikia kuna wakati alizungumza kwa wangu wa karibu kwamba na hiyo kitu ilinisumbua sana ifanya sasa ilitazama ili swala kwa jichwa lingine e yule dula ndo anazuia mziki wangu east africa tv mimi mtangazaji mi sinatangaza tu mi sina uwezo wa kushawishi stsh nzima sicheze mziki wako eh, basi nkiona nguvu hiyo itakuwa raha sana hiyo ilinisumbua kidogo kuona yeye anaamini mimi nafanya mambo ili yeye yeah, asisikike anasahau kwamba kuna namna fulani imefanyika hapa kati ambayo imesababisha haya mambo yawepo interviews unakuja before hiyo ishu tunazungumza vizuri ngoma zinaletwa video zinapigwa baada ya hapo vitu vimeharibika na unajua sababu ni nini lakini kama ilivyosema sababu ukizungumza east africa tv ama radio unamwona dula la kwanza kwao hilo lote limekuja kichwani mwangu nimelibeba Hmm. na nsababu nishabeba mazito sana salama na familia nyumbani nafsi kuwa... <laughs> na familia mama kwaoishakuwa <laughs> nyeusi tena hmm. e, maisha yanaendeleaushawai umba ya msanii hapana kwa sababu siamini huko pia unambania wewe radio sita na zinamcheza nambaniaje huwezi hmm. <laughs> kumbania msanii yaani yee hey, labda awe na hiyo fikra kwamba anabaniwa na kama kuna msanii ana fikra hiyo ya kubaniwa bana huyo mtu ana hasara sana iko mbali. mbali sana hakuna mtu kukubania anakubaniaje yani? hmm? labda wizara au basata huyu hana kibali cha kufanya kufanya sanaa sanaa tanzania hmm. akitaka sana, nchi ende uko? labda studio chakufanyaaanziaitauaaondoke nch endhuko unaandika ashai hata saa sasa usiku na unamtaka yoote wa kumshirikisha unampata kwenye wimbo wako yaani uwezo wote wa kufanya kazi yako wewe unao nakubania muda wowote ukijisikia unafanya siwezi so kukubania kula hapa kubaniaseme e, na <laughs> navyo hii sehemu ni sehemu upendwa mm-hmm. kwa wengi hunafatilia sanakabiskabisawatu sana ah, wana... ikifikawakati huhawana maswali <laughs> <laughs> wakishaambiwa na hiki ni chi yako na kinaitwa eh, fulani na fulani hebu yeah, endelea yeah, sure. umeshaikula dawa za kuongeza nguvu za kiume ha, <laughs> Come lula, on, lula, wa, ah, wa, pueza, kwa kiyo, Lakinu, nakunyo, wa pweza official wae ijaahmnaongeza nguvu za kiume lakini lakini pweza na na nakula yenyewe vizuri tu si nakukula kum tmambnakukul washuuli naweei jan wanaamini huksa unabidiufany mambo ukiwa nayangaaaikd mnawai wapi unataka unataka kwenda wapi kuna mashindano ya, ya nini kuniambia dula mechi za nje nje nje mechi mechi za za sana njehatarsanam kwa sababu gani mfikiria nikuambia kitu umetoka nyumbani salama asubuhi umepataumenyooshewa nguo na mkewa hata umechaguliwa pia leo bana mme wangu lingependa uvainguo hii breakfasti flani ya kibabe mm. melewa na wakati watoto wanaenda shule walikuja hatakitandanikupa baba idadi baadaye sawa na wewe unatoka pia baadaye unamwaga mkeo umemaliza kazi saa kumi uukumbe umechezesha mambo yako kuanzia saa kumi na moja ili mpaka saa mbilimbili kuna balaa umeenda kulifanya ambao likama nusu saahiv wakati huo wa mkea nyumbani amesha chakula na kukuuliza kukuliza uko wapi mbona leo umechelewa kidogo umemaliza kufanya jambo lako hizo mechi za nje alafu unarudi nyumbani umeubeba ugonjwa unaenda kupiga bomu katikati ya watu ambao hawana hatia nafsi yako inakombiaji yni ni watoto wanarudi shule hivo unawatazama alafu unakumbuka ulioyafanya jioni yake alafu natazama na chakula kizuri ambayo kimeandaliwa mezani unajiuliza nataka nini kuna nguvu fulani na kuisha unaona amna haja kufanya ya kufanya haya mambo kwao mi nashukuru niko sehemu salama sana napata kila nachotaka mm. Mm, kila nachopata Amini. so k- kwa kijana kwa sababu mm. sio mkubwa mkubwadula ujue hiyo mm. inatoka wapi yaani kuna sehemu ambayo mtu anafunzwa mm. ama kuna mtu ambae unamwangalia kwa mfano kama unamwangalia mzee wako mm. au, au ni, ni, ni nafsi afs tunafsi yani. kwanza nafsi nafsi inaandaliwa pia kuna watu ana roho mbaya wanasema au unyama unyama ni ndani ya nafsi ya mtu kuna mtu mwingine hawezi kufanya hivyo hata kwnada mtu anaogopa lakini ushiwai kusikia hata vita fulani vya afrika nchi hizo ambazo zina vurugu, vurugu huko utaskia wanachukua watoto kuwapeleka jeshini. uganda, uganda jeshiniwpelea jeshii watoto wadogo wanawapa bunduki wanakuwa na roho mbaya kweli wlwameandaiwaata kwa mbayo nimeshsau mesh aisha ambayo nimeishi nimeishi sababu maisha ambayo mpaka leo na nawewe baba yangu na mama yangu ni mtu na mumewe na mkewe halali ambao anapendana kwelikweli kuna mtu ambaye ameishi kwenye familia ambayo wazee wamekrofishana kwa bahati mbaya kyeye ameondoka na mama ameenda kuishi maisha mengine mi nina faida kubwa kwa sababu nimeona upendo ndani ya nyumba ambayo nimeishi kwa muda wote sijua kuona baba na mama wakipigana ama kuzozana sijui walikuwa akiafanya saa ngapi wapi sijui lakini nimeishi miaka yote hivyo k hata nafsi yangu nayo inanisuta naogopa na nna imani kidogo kwa sababu nimepata mtu sahihi ambaye hanipi sababu ya kufanya hivyo kuna rafiki yangu mmoja alikuja akaniambia alirudi usiku nyumbani kwake alitoroka kidogo akapiga vitu mm. amerudi amelewa alivyoingia ndani alivyokuwa anaulizwa na mkeo umetoka wapi mbona saizi kwa hasira alimpiga kibao yule dada akaniambia bwana dula nivyompiga kibao mke wangu alilia sana na akasema inshallah mungu atakubadilisha najua mume wangu sio wewe na kujua inawezekana kuna imekukuta ama una matatizo tu ila kwa uwezo wa allah insha allah atakuweka sawa kavuta shuka kapanda kitandani kulala yule dada n kuuliza we salama kesho unapata wapi nguvu ya kumpiga tena kibao aafu kuna mtu unaempiga kibao anarudisha jiko la mcina la usoakii mm. <laughs> kuna namna ambavyo mkeo anaishi nawe ama familia inaishi na wewe kiasi kwamba unajihisi hauna sababu ya kufanya mabaya so, do you think kuna watu wengine wanawake wengine au hmm. wanaume wengine wanatoa sababu ya watu wao kutoka nje of course asilimia kubwa sana ingawa ni tabia ambayo ya kibinadamu kwa sababu wenyewe wanasema hakuna mwanaume mwenye mwanamke mmoja haiwezekani kwa sababu ndo asili ilivyo ilivyoyani kuishi na mke mmoja ni kiwango cha juu sana cha imani yako lakini kiuhalisia haiwezekani kwao unakuta sasa yule ambaye yuko kwenye kiwango cha imani hiyo ya kuishi na mwanamke mmoja silaha kubwa ambayo anayo mkononi mwake ni namna ambavyo anawekwa anaheshimiwa pekee amna kingine kwa sababu hakuna haja basi kama tuna magomvi kila siku atuelewani kuna watu wanatoka kazini mapema sana ta saa k lakini nyumbani kwake ana hilo mm, kwa sababu anajua nikirudi mapema nakikera. kwa nini wai kurudi ataanza kutafuta marafiki wa pombe watakunywa mapombe anavuta muda mpaka baadaye anarudi nyumbani anajua piga ua mdaunikiingia kila mtu kalala nitaingia nitakoga na mi ntalala subuhi mapema mapemat hayupo sasivita hiyo maisha gani hayo sasa lakini lakinikwa sababu hapati kuna kuna hali fulani yanaikosa ndani ya nyumba hapati mapenzi hamna tena hmm. uh, by the way hmm. kuna sehemu nilikuwa wanasoma hmm. wanasema mara nyingi ndoa nyingi huwa zinafeli hmm. and I'm really happy naongea na wewe na kuhusu hili hmm. kwa sababu wewe ni kijana alafu vijana wanakuangalia hmm. na vijana wengi wasiku hizi hawaamini kwenye maswala ya ndoa hmm wanasema kwamba mara nyingi ndoa huwa zina feli kwa sababu mwanamme anahisi mwanamke atabadilika na mwanamke anahisi mwanamme atabadilika yeah. kwamba huyu mm. nikimwoa tu hyu atache ale mambo yake yote mm. na huyu akinioa tu yn yani itafanya hivi na hivi na hivi na hivi mm. unadhani kuna ukweli ndani ya ilo swala? Mm. That, don't you think hilo swala hilo ndo kosa ambalo tunafanya nimeelewa sana zamani wazee azamawaze aliyokuwnakutafutia wake, wake. lakini pia hilo dula kwa sababu inawezekana inawezekana nikosa nafsi yako fsywk mm. umeishi kwenye mapenzi yani kwenye kupenda u umeiacha sehemu salama sana sanaw mm. kuna wakati watu wanakimbia miaka ya nyuma walikuwa watu wanazamia siku hizi yamna hizo stor anaenda southafrica sababu mm. anaamini kule ni sehemu ambayo inaweza akatusua kimaisha mm. lakini anaiacha sehemu salama Yani hata kama hatopiga hatopata ayo mafanikio kwa wakati huo kwa muda huo lakini yuko salama kuna hatari ya kusafiri kimagendo ndani ya mameli mpaka ufike kuna hatari baada ya kufika kuzoea mazingira mpaka unachokitaka meelewa mpaupate unachokitakaendo na mtu ambaye amechaguliwa mtu, mtu sahihi mm-hmm. sababu ya mapenzi anamwacha anaenda kutafuta mtu ambaye anamjuatae baadaye unasikia miezi sita tu shughuli chamna tena chali meelewa kwahiyo ni muhimu sana kumjua mtu ambae unaenda kuishinay kufanya naye maisha kwa sababu unaenda kumchagua mtu ambaye unakuwa naye muda wote salama mm-hmm. nby wiki amjaonana mzuka unapanda kwelikweli umuone mapenzi na motomoto kwe. nampenda yani kweli, kweli mtoto yeah. kwa sababu siku tatu au nne sasa mtu ambaye una unalala naye unaamka naye unamuuguza anakuuguza anapika mnakula huyo mtu sahihi sana kuchagua yani hakuna kosa kubwa kama hilo maana ekuambia katika maamuzi ambayo ndiliwai kuyafanya ya usahihi ni hili ambayo ndo mtiani mkubwa nashukuru imeuvuka ukipatia tu hapo kila kitu kinanyooka kwa sababu hata uwe na mafanikio hata uwe na michongo hata uwe na biashara kiasi gani kama ndani unapoishi hapana amani amna utachofanya amini Eh, nilienda india kama 4 years back mm. nesi ambaye alikuwa na mimi mm. alikuwa ndio katika ndoiko za kutaka kuoa mm. yani umri wake ulikuwa umeshafika mm. india wa, wa, watu wake wanachaguliwa na wazazi wao wanawake juee kwa hiyo yani, no? yeah. yeah. yani jamaa kama alikuwa anawindwa mm. <laughs> ushansomawamba time imefika mm wanakaa dula hmm. wanaishi miaka ba hmm. hmm. isani sisisi tu waze wetu misi mekuambia babaangu na mamangu mpaka leo mapenzi motomoto ujapata kuona wmwenyewe unajua <laughs> wanapendana nafanapndn kwa sababu walifanya usahihi mwanzoni si sahivi mihemko mingi Snapchat. umependa umekutana naye umeoa unamjua picha linaanza kumbe anaishi maisha ya mtandaoni tofauti na uhalisia wake mm. umetafuta mwanamke wa, wa mtandaoni unasahau unakuja kuishi naye kwenye uhalisia <laughs> makeatu aishi tena maisha yalee so, tandwnwiwazuri sana very b lakini maisha ya mtandaoni ni tofauti na maisha halisi ambayo tunaishi mimi nawee sasa ndani ushansikia mi nkilala nalalaji mm bala langu utaliwezama mpaka nyumba ya nne wanansikiassahuwezi <laughs> <laughs> kuona mtandaoni hiyo kuna mwingine hapendi tu mtu ambaye anaminya dawa ya, ya, ya meno kati yeye yeah, anapenda mtu anzie huku nyuma apande nayo mpaka inaisha sasa sasaumemkuta ndo michezo yake mwenzako anapigia huku juuwagweye <laughs> <laughs> <magamanga> <laughs> e, mwingine hapendi povu libaki kwenye sabuni smnashea si sabuni mwingine anataka kuimaliza wewe kukoga ile sabuni iwe safi asa mwingine anakutana mapovu na apendi aafu ndo maisha unaishi nayo kwa kuna vitu fulani ambavyo mtandaoni havipo unajua <gibu> <gibu> kukutana navyo kwenye maisha halisi mm. inakuaji hapo picha linaanza noma sana noma sana uh, na kuna kuna kuna ishu nyingine ya siku hizi ya, ya maisha ya ku, ya, ku, ya, ku, ya, ku, ya kudanganya huko mm. huko kwenye mitandao mm vijana wengi sana dula yn yani mm. mtu ana, anajionyesha na furaha mm. anajionyesha na vitu mm. anajionyesha yuko sawa mm. you know? anajionyesha tajiri hivi mm. unadhani nani alitufundisha haya mambo na, na dawa yake hasa nini tunatokaje dawa yake ninitunatokajehuuweunaumwatuwalivosema ukweli unauma walikuwa na maana nyingi sana kwa sababu kuna mtu anapagawa kabisa anamuona kijana mwenzake amesoma naye shule amemaliza pamoja leo akimchungulia instagram Ish, magari anayoposti sehemu anazoenda anasahau kwamba ule ni mtandao unaweza ukasimama hata airport pale nje ukapata picha kwamba unasafiri na ulimsindikiza mtu anaondoka we huku tena Mama, wiki ya ya tatu mm-hmm. yeah, kumbe anawapeleka pale, <laughs> <Jamaka mashufa, pengini laughs> <be. laughs> pale zake picha m- sasa inaenda nakutesa ili kujifariji baada ya mateso yote unaamua kuishi maisha hayo apate habari ukija kuichungulia mambo moto moto sasa adi wote mnacheza mchezo ule ule yani kwamba we unajua unachokifanya na mimi najua we unafanya nini yaani wote tunajua tunachokifanya lakini t tazama tunashindana si unaenelewa salama hmm. mi nakujua najua hicho ulichokifanya najua kabisa picha iliyowekwa hapa ni halisi ama maisha ambayo anaishi huyu mtu si halisi najua hmm. lakini bado nashindana na wee nami kukuwekea maisha yaani tunashindana kwenye ukweli ambao tunajua hauko hivo kwao kuna wakati ni faraja tu nafsi inataka tu kufarijika na we huhisi kwamba ah, sionekana so nami mnyonge moja mm-hmm. iruke nao ukiwa mkweli ukiishi kwenye maisha ya ukweli hayato kusumbua haya mambo so, about kwenye mziki sasa mm-hmm. wasanii mm-hmm. mm-hmm. pia hii si mbaya kiivo kwangu kwa sababu ni biashara kuna wakati unajua ukiitwa kwenye deal mzungumze tuna fulani hiv tuaeakufanya kazi na wembu walishaanza kutengeneza kwenye picha fulani unaona tu da linashuka yani juu kwaju hmm. hata ukujua kumbe ulikuwa umeandaliwa kitu gani hasa watu wanaanza kukutengenezea eh, dau lako kulingana na ulivyo namna ambao unaonekani ukweli, ukweli mtuu has kwa sisi waswahi hey, sisi unaogopana kutamanahat mtu jugojua <laughs> <laughs> Numa nini? <laughs> <laughs> hata aujui suawili aliopita ametokea wapi huyo yes, mtu video akimaliza zinarudi ee, zinarudiu huelewe lakini ukimwona unaogopa kwo ndo hivo tunautishana a ukija hivtmaatuepatndumaish hmm. yanaendeleyotenenepengine si ni si vyako natengeneza... pengine ni vyako pia Kwa kuna wakati pia unyonge autakisinyonge sana Mm. kuna wengine wanaishi kweli maisha yao halisi na ukiishi maisha halisi unajua unakuwa huru mm. yaani unakuwa una press maisha ya, ku, ya kufeki ni ghali sana kuliko maisha ambao ungetakiwa kuishi kwa sababu umeenda kukaa sehemu si yako ili ukae pale inabidi hey, sasa unaanza kujipa presse unaenda mbio kuhakikisha unabaki pale wakati ungeishi kwenye uhalisia ungekuwa huko salama tu na maisha mm. bini, yani, ya, yako yanaendelea maana hata watu ambao wanaamini dini huwa na dunia yaani yako nayo hawaanaishiu hayazidi kitu na zile zake tano anazoswali yuko na amani yake kabisa hapati eh? ya mbele, mbele. Mm. mtu kama huwezi saa zae aazseeteikumtisha wa loloteaaawei kwenda ku, mbio na chochote yeah. mm niambie story ya bongo naombaniambiaya bongovunaoifahamu wewe bongovwako wewe kama rais oh ais yeah. e, toka mara ya kwanza alipoisikia mpaka yeah, no, sana <laughs> no, sana nimefurahi kwa sababu kuna wakati miss shindano la miss tanzania bongo alifanyike mpaka mstanzaniabongo alifanyikitmpaka kamilionyajn ndo, ndo ilemauatunandaeajamanieewa kwao mpaka tulipofika sasa tulipo ni safari ndefu na ya mafanikio mengi sana ni mafanikio ambayo yanatia moyo kweli kweli unaongea nini wwe mbele nini wakati huo ama jua kali yani utaongea nini tukusikia umeelewa lakini leo tanzania na bongo flava yetu kalisha kalisha wote ani yani sasa wao wanaanza kujifunza kutoka kwetu mm. kwa hiyo tumepata mafanikio makubwa sana hata pia mtandao umetusaidia uh, kutuonyesha sababu sisi tunatisha kukutisha tunakutisha yani mm. unacho una. mm-hmm. kweri, ndo, unacho kumbe kweli sasa tuuamautishatunakutisha <laughs> <laughs> yani jinsi ambavyo tunatisha n yani kuna namna tunakamia kiasi kwamba uh, mtu anajiangalia vizuri kwanza na mitandao imetusaidia sana tumepata kutangazika mbele mbali kolabu zinapatikana za kimataifa kitu ambacho zamani kua kinafanyika kwa minyato wanatakahkuuskiswao mm. no, na e, sasa wanahitaji wanatuhitaji zaidi mm. kwa sababu wanaamini uh, tanzania nguvu ipo aston villa taarifa wanayo tear mm-hmm. mtu wao yule kashawaambia washavurugu waswahili huko <laughs> <Yeah. laughs> nasikia almost yeah. uh, watu Mwona, actually sio kama mm. na hukowao wenyewe wanaambiana hata kama haiwasumbui haiwaumizi i kuna kitu wamekipata pali aakina nani kwao mitandao imetusaidia sana lakini tu uh, usasa ndo unatuumiza kidogo kwenye sanaa yetu kwa sababu imekuwa kama lazima tuongee mambo makali sana ili tuwakamate mm. watu kwa haraka haya mambo alikuwa akiyafanya hata wazee wetu zamani kwa staha kuna namna ambayo ukiimbwa mi nilikuwa naimba nyimbo uh, fulani wakati ule hata hujuu unaimba nini na hushtuki hivyo mm. mm. hustfa nana... <laughs> <ibo. Kube. laughs> hali imekuwa mbaya sana na hii mimi naitafsiri moja kwa moja kwamba ni buifuumeshuk tumeshuka Tume uwezo wetu wa uandishi kwa sababu ili ni, ni kushtue kwa tungo kali si kazi ndogo hata kidogo lakini ikiweka mambo yetu ya kisasa lazima uje haraka na kila mtu akili itamsimama mpaka basata yenyewe kwani huyu nani jamani emu empumzika kidogo watu tayari washapata maisha yanaendelea kwao nadhani kuna haja sana ya kurudisha mfumo ule wa wakati ule kwamba kuna uandishi ambao unaweza ukatumika tukawa huru kusikiliza miziki wa wakati wote umeelewa kwa sababu kuna wakati unasikiliza mziki una maneno makali afu uko na mtu no, ndo nini bwana naambia hmm. unayemwheshimukambi sindo rahis iiaanaabidouaaabisha maneno pashui imeisha Nah, lugha zinazotumika ni kali sana yeah. sananafikiri kuna, kuna namna inabidi ifanyike ili nassi dotunapendakaasiss sindo, ah, sindo kama hamna amna ya maziwa si utakunywa tu ya rangi hamna namna utakunywa tu iliyopo ini kama unaweza kupata hii unaachana nayo hii melew tunasikiliza kinachopatikana umeona huku tunataka diploma sasa kwenye mambo ya utangazaji na nini mm. na itafika wakati uandishi itabidi mashairi yawasilishwob baraza la hii kazi tunataa tuone mashairi ya wimbo wako alafu tukupeg kama watu wanaweza ku, ku, kufanya uhariri uh, uh, uh, wa filamu filam na hata music video sasa mm-hmm. hivi wanatakiwa kupeleka kwanza zikaguliwe na bodi ya filamu alafu wapewe kibali cha kupeperusha nadhani itafika wakati hata mashairi ya bongo flavor itahitaji kupigwa mihuri Nye, kwa sababu kama Nye. kama ilivyo kwenye, kwenye kwenye utangazaji mm. ni kwa sababu sisi wenyewe tumeamua kuyaharibu ndo maana hayo yote yakaja yakaa hata huku pia twende twende tu hivi hivi itafika atmwazie watasemajama watoto ya, mara kutufanyia hivi bana ay utaratibu uko hivi tutakapoishia nani mwandishi bora sana kwako rais Uh, utatakugombanisha la <laughs> na <wahu. laughs> tutafanyaje lakini, mm, <laughs> lakini sitaki kufikia huko hata haya mambo ndo yanaanza yale umeona si tulijua tuusina mm. watu wake no, yani kama kijana akisikia w umesema shata sure mm. mwingine ambaye atasema anatugo, uh, nilijua tu atakuwa na feri mm. kwa sababu wee unapenda kilicho bora mm. na hiko ni bora kwa hiyo mm. yu yule ambaye hajatajwa mm. kama hajazungumziwa na yeye inabidi mm. ajisogeze ile yawe bora mimi hivyo ndo ambavyo naona mi napenda okay. kulinganishwa of La, okay. uh, kuliko kusema nani mwandishi mzuri mm. labda niseme namna nzuri ya kuandika auteke okay. yeah. <laughs> uh, kuna watu wanafanya shughuli za uandishi wao shughuli za hawaimbi awa wasanii wanawajua na wengi wamepata wateja wa wasanii wa kike wakike wanafanya kazi sana na wavijana hmm. kutokana na asili c yao labda mziki kwa mwanamke tangu nyumbani kidogo nakuwa mtiani lakini kuna waandishi ambao wanafanya kazi nzuri sana na wanauwezo wa kuandika nadhani wasanii wanatakiwa kutoa ile ego kwamba mimi nimeandika b hio si mbaya kuandikiwa kuna wakati unahitaji ku, kupata uh, mtunzi mzuri wa mashairi mm, mm. ili upate kusound tofauti pia kwaiyo ningependa na kuwashauri wasanii kama unahisi una kabisa uko kwa sababu wanajijua wanatajwa sana maneno yao na makali wa mara kwa mara huwa ni bora utafute mtu mzuri wa uandishi na hata hawa vijana sasa hivi wanapata changamoto kutoka kwa wasanii kwamba anaweza kakuletea mashairi mazuri tu ah iibana mpaka i nini kwanii hapa kwenye, kwenye nani hapa tusiweke binua toa hii tua ii nion k kuna namna ambavyo wao pia wanapata shinikizo kutoka kwa wateja wao kwamba mziki wa sasa ndo unavyotaka kitu ambacho so kweli mziki mzuri upo wakati wote tu mm. na utaendelea kuhusikia wakati wote mm. yeah nadhani muda umefika nadhani watu inabidi wabadilike es kama hivyo ambavyo nasema wataka yeah. basatawengile hebu tuletee yeah. yeah. nini mzee kwanza miwani leo tuletemanake niniufikishe huko sasa satusifike huko hiyo wenyewe tu, tu, tu, tu tu, eh, alama zayzayaadula eh, yeah. tuongelee tuzo kidogo hmm. Uh, miaka kama mitatu iliyopita africa TV, walifanya awards nzuri sana lakini zilikuwa mara moja tu yeah. nafikiri kwa sababu ya mambo ambayo yalijitokeza yeah. eh, uchumi kama ulienda uli, uli mm. vibaya kwa watu wengi sana kwa kwa uelewa wako tu mm. unadhani tuzo ina, ina umuhimu gani kwa, kwa msanii yani, yn kitu ambacho mimi na muda anafikiria nafurahi sana mm. umeona namna ambavyo nimekwambia bongo flav yetu ilivyo sasahivi kiasi kwamba wao wanataka kufanya kazi na sisi lakini ni sawasawa na ligi ambayo haina kombe njimu, mamechi, e, nani, e, kusabu, sasa yii mnacheza mamechi tu alafu kwa sababu haiwezekani sasa tunakimbia mbio sasa tumeanza ku, sasa kutoa nafasi ya kuwa ndo kombe ndo ushindi trending kwa sababu hamna namna sasa pangekuwa na hivi vitu haya mambo ngekua ya kawaida sanas yani, so sasa inabidi tuanze kupimana kwa vipimo vingine mbalimbali leh unapimwa na kib famtangazajibubora wanuwekumwaah ambayo imeanzishwa na mdogo fulani hivi yo, flani hivi, wa... mm. aa, aa. haja ya baraza la sanaa basata kuona tunafanyaje tulipo si pazuri vijana wanafanya kazi nzuri lakini hawapigiwi sababu hakuna mtu wa kuwapa hongera inawezekana ndo natumia nguvu zaidi kusmatunafanya mkaisi kama hatuoni tunaona baraza la sanaa litoa vibali kwa watu ambao wanaweza kufanya hizikazi na kuna wakati nimesikia wakilizungumza hili kwamba inaweza ikafanyika ika namna mambo ya mambo yakarudi kwa sababu wao ndo wana, wana muhuri huo wa. wao ndo wanatoa kibali cha nani yandae sio kwamba mtu yote anaweza tu kufanya yeah. nabidi uende pale ukakae nao mwangalie namna ambavyo wakague hata wao w- walikuwa wanafanya Uh, tanzania music awards hmm. ambayo ilikuwa inapata udhamini na watu wengine lakini kiualisia wao ndio wenye tuzo hmm. alafu wanapata uratibu uh, wa watu fulani fulani udhamini mambo yanaendalakini yana. hivyo vitu viliisha wa hatuwezi kufanya lolote salama kama hakuna, hakuna kipimo lazima tupimane mwaka uishe tujue nani ni nani ili mwingine pia ongeze juhudi za kwa sababu hivi inawezekana mtu akasema akapata aasmaakapatatajukseatmbo mwaka mzima kuna msanii anaweza kutoa wimbo kaa mwaka mzima sababu nini sasa hmm? hakuna ile chachu ya kusema kwamba tuza zinatoka nyumbani sipo ata kwenye wimbo bora wa mwaka noma sana wakati zili, zile, zilipokuwa zinatoka maneno yalikuwa mengi sana wimbo bora wa mwaka mambo sasa hakuna kabisa tunaanza kupeana vyo ambavyo hatuna kwo kuna kila haja ya kupata tuzo hapa tanzania mm. na ninaamini linawezekana hivi mziki umekuwa na thamani sana kwao hata ya makampuni ambao wanapeleka pesa kwa wasanii wanaweza kupeleka pesa pia e, basata pale wakaangalia namna ya kufanya mm. sababu simwana mpira bwana yeah. wako na ligi yao na mwisho wa, wa, wa, wa, wa msimu tunajua mm. tunajuazo zake kwamba na bingwa mwaka huu anfasi ya pili yeah. yeah nani mfungaji bora nani vipi kwao sasa mziki tunashindwajedualimefraha yeah. kuongea na wewewia aheurahiswako uendelee kudum na kudum na kudumna mungu aendelee kufungulia mambo yako ambayo hu unayaaa lakinii mi nataka nikupe pongezi sanaugud okay. uh, zamani watu walikuwa wanafanya fanya tu nevye lakini tangu uh, idea ya mkasi sijui kama umeona hii <laughs> kitu ntangu mkasi umeanza kila mtu sasa anataka awe na thimu ya intvie zake umeelewa <laughs> okay. sasa umeona salama na watu wanakaa wanazungumza sahivi watu wanafanya idia mbalimbali katika mm. vitu fulani fulani nimona wengine wanaidia su ya kitandani. Mm. Mm. Izo, Izo zenye. Nani anafanya zenyeweanafanyami ningependa kuepoweeweaunapigo hey, <laughs> una zako pajama palapanda mnaongea <laughs> kuzungumza yeah. <laughs> lakini najua walijifunza kitu toka kwako kazi nzuri sanaaan sanm pamoja sanay basindo hayo tuyale nakushukuru sana, sana, yeah, sana. <laughs> na sana wakuangaia tusikiliza mpaka um, wakati mwingine tekeevipo okay. okay. yeah. vya lawama sio shida vipo vya kupoteza sio muda wenuka na ukimbize ndoto ah, ah, ah. Kupatia ina mana hukosee Keep looking afanya tu Tuna Do na awkawapya kila day ay hey, hey, hey, hey. Slow ila kufika mfuta na why chosen am futa cry To keep in na mungu na fry Yeah, yeah. yeah. miki si hitaj ku play, See I'm plus is okay yeah. Anna bless