binafsi nina watu wengi sana ninaofahamiana nao ambao tumejuana kwenye kipindi hiki cha zaidi ya miaka kumi na mitano ya kufanya kazi hii wengi wao hushia stori zao mbalimbali mbali za maisha yao yaliojaa kupanda na kushuka nami sote tunajua maisha ni milima na mabonde na kila siku kuna mafunzo mapya katika maisha yetu hizi ni baadhi ya hizo stori ambazo watu hawa hukutana au wamekutana nazo katika maisha yao ambazo zitakufanya usome uwaze au uangalie vitu kwa umakini zaidi na pia kujifunza mimi ni salama hawa ni rafiki zangu na sote tunakukaribisha wewe kwenye salama na kinywaji changu nachokunywa kimetoka samaki samaki dar essalam jina lake ni singapore string kifika pale mwambie jessica au yoyote ambaye atakuja igie kama ile ambayo salama alikuwa anakunywa wakati anazungumza na tale karibu kwenye salama natale vipiaams ah, ebwana hongera sana sanahla hhizi hvi zilikuja wakati ubunga umeshakuja au wakati unautafuta ama zili ni kwamba wakati ulikua umeshafika ama pesa zimezidi <laughs> ama ama vipi wanavosema mvi ni majukumu ya kizidi wanasema mvi ni mawazo wengine mvi za ukoo lakini mimi ikuwa nazo kidogo hapa na marehemukewangu mke wangu alikuwa nazo kidogo hapa maji nazo nyingi lakini imbutempute ulionipiga hapa katikati hapa na mvi mpaka mkononi <laughs> wow. And, uh, this is too bac yani nayopitia kiniona nimepos picha nipende tu hivyo hivyo ukiwa unaweza kutukana nitukane kwa sababu na bando mm. lakini my situation is wanasema ki kinda hard mm. i ni ngumu kwa hiyo na pia nimekwenda kuchukua mfupa mpya mgumu uh, nataka niprv watu wrong kwamba naweza kufanya hiki wapo wanaosema kwamba anafikiria siasa bongo kwa hmm. hiyo hayo ndio analeta p <laughs> okay. so kwanza pole sana sanamsyn uh, yani, kutoka kwetu sote pole sana uh, situation ambayo unaipitia sidhani hata kati yetu kama hata mmoja wetu ameshawahi kuota ama kuwaza ama kutaka kujua kwamba itakuwa vipi unajua sio kitu ambacho mtu anakitegemea lakini navyotokea kama binadamu inabidi ulivae kwa sababu ni mitihani ambayo mwenyezi mungu anatupa au sio kutupima manztu sto tutaizungumzia lakin taa tuanze upya kidog uh, wakatiunakua hata siku moja ulishawahi kufikiria kwamba utakuwa kiongozi au ulitaka kuwa kiongozi nilifikiria kuwa nitakuwa kiongozi lakini kiongozi wa wasanii <laughs> basi kwa wakati naongoza na wasanii hata mwanzo sikua mtu ambaye aliyekuwa na, na ni mama yangu mzazi na marehemu mke wangu mpaka nikafika nilipofika na wasanii kwahiyo hata kuna tuna utaratibu sisa kwenda nyumbani kila mwaka na familia nzima waosu jauambae alika mshikaji wangu tunabishana tok simmatil uppo akachatuanze movement kwa hiyo mimi miaka minne nadig taratibu kujua nawezaje kuongoza kuseni mashariki na na daari ambayo mwandishi wangu ni mke wangu na beti ya kila kitu mwandishi wangu ni mke wangu mimi, kwa hiyo mi nikuwa na taasisi sikuwa na timu timo me and my wife nikienda ntamchukua dereva wangu ambaye ni mdogo wangu na kamera wangu ambae natoa ofisini dis tunaenda tunatembea tunaangalia tunahamasisha mambo afu tunarudi over fou years kani ni taasisi ambayo mtu tumeijenga tume kutafuta kitu wapo ambao mwanzoni hawakuamini kama aendantashinda na wapo ambao waliamini ila walijua kuna ugumu mm. ila mt pekee ambaye hajawahi kunifunya moya leo hayupo kwahiyo si feel nafasi yan nisa mongo ila kwa sababu sitaki kum, kum, kumfanya akaona kwamba naamini ananiona huko alipo sitaki kumfanya akaona kwamba kwa kuwa hayupo nimeshindwa maanake nikishindwa kuongoza kitu ambacho tumepigana ku, ku, mm. kwa pamoja ni kama vile nimeshindwa kkumfanya furahi sio na furahani kwamba tafuta jambo unatafuta na mtu ambaye mnajua mnakwenda kupata kitu inakwenda sehemu nakaribia kwenye ukingo nashinda bila mwenzango imekuwa kiongozi wa kulia kuliajzmekuwa okay, kiongozi wa kulia na kinachoniliza ni kupoteza mtu ambaye naamini ndo angeweza kuniongoza vitu vingine sio Nime, n, n, nimeenda kupata kitu alafu mwenye kula ile time hayupo kwahiyo kiatu changu ni kigumu sana napenda kufanya kufanyavy popote kwa sababu siku anataka kulia watu wa wanne ali okay. akuheshimu sana na heshima yangu ni kwa sababu ya tulipotoka nyuma kwenye bongo fleva sisemi kama kila mtangazaji anakula rushwa ila hujawahi kula shilingi mia yangu tangu tunaanza kazi ya mziki sijawahi kukuomba ya msanii wangu yoyote nayemsimamia ukakataa kwa hiyo unaambia taari bana natakakufanyia mekataa nyingiekubalikwa sababu najua namfurahisha salama mefikaasijalala mm-hmm. nimekaa na we unajuamdagani niko hapa uh, ntaongea uh, vizuri unalia wala usione pengine kwa unalia walausione pengineukneka kwenye ubinadamu kulia so so mi nimepitia engo ambayo ngumu me, mimi taasisi yangu imevunjika sha faam alafu kuna wataalamu wale wenyewe anajifanya huyu anaweza kawasijukakuetia nsel ansela a maisha yangu ni mimi mwenyewe mi I know what i miogoi ro sindio mm -hmm. ila nikikwambia huwezi ukaamini ni mtu ambaye na namshukuru na sana upande wa wanaume ni salamu ameprakamakaka ndugu mjomba shangazi upande wa wanawake nikufuradhiana matatu io nataka sauti ya kike ni nifil tunaongea na mtu wa kike ampiga faviana sijui iko na mwanamme sijui iko na nani ni mtu ambaye amenitibia kipindi cha mapito yangu ya ugumu mm. nishukuru pia siasa kama nisingeingia kwenye michakato mimi ninge ningekuwa chizi yeah, ndo swali ambalo likuwa nakuja kwa sababu <coughs> nakumbuka kwamba ulifiwa kipindi ambacho ulikuwa unatakiwa ut- utoe maamuzi sawa kwamba sawkwamba unasimama au hausimami hausimamia yeah? mimi kwako na uka ukaulizwa ukasema kwamba nitafanya, nitafanya kwa sababu ni kitu ambacho tumekuwa tukikipanga kwa muda mrefu pengine mm-hmm. kwa heshima yake pengine itakuwa sio sawa nikisema sifanyi kwa sababu, kwa sababu sababu pengine kwasababu penginee ameondokanami nimbwele niseme you know what, I'm not doing this unadhani alikuwa ni maamuzi sahihi uh, nilipata simu usiku wa alfajiri kabla tujaenda mm. alfajiri alinipigia mwenyekiti wa chama cha mapinduzi ambaye ni rais wa jamhuri ya muungano wa tanzania muda muda mrefu hata msiba vitu vingi vilikuwa vinaona kama naota mwezangu atarudi fa wezangu leo naamini mda wote mke wangu anarudi mpaka sasa sasahivi kwahiyo nikaongea na mweshimua raisi muda kama dakika kumi au ishirini wakati nazungumza naye ni lakini pia nilikuwa na nina dhamira ya kugombea lakini nimeona kama ni nirudi nyuma akanambia mungu ajaagiza hivo kama unamwamini mungu wako mungu ameagiza wa mapambano kwenye maisha naenda mbele usirudi nyuma kwahiyo itakuwa kama una una unapinga una, una, una kazi ya kazi ya mungu kwamba kwakuwa amechukua kiumbe chake basi wewe huwezi kuendelea ee sukama te ananitania ili kunirudisha kwenye, kwenye mood za kawaida mruguru gani auja mm. haupo ngangai nasisi tunawjua waruguru wamekaama wakati anaongea minikuwa naokota na vitu ambavyo vitanisaidia vita wanasema kijiji bila wazee ni uhuni kwahiyo Yeah, maneno anaambia mwenyekiti asubuhi tan kina salamuikaadcemb namongena na raisi amenambia hivi na hivi mm-hmm. na hivi wow, kambi felakmitim angyt wasababi muda mwingi nikanautumia kwenye kulia mm-hmm. kuliko kukaa na watu kuzungumza vizuri nikikaa viri ni dakika nawedekatano tunapiga stori ukiniacha anabadilika kikwambia nasema naenda lakini sijui naanzaje na, na, na kwa sababu its like i, I lost my daal ambayo ina ina map ina kila kitu yno you know? hasahiyo dayari yangu ni mywif kwa hiyo sasa unaona unaonanaendaje ah, naanzaje na, na, na, na na alafu wakati wa matatizo mimi sikupata hata usingizi wa kawaida tule hata kute hivi muda wa miezi miwili na nusu sijawai kuumwa kichwa sijawai kulala wala kuumwa kichwa ni mtu nawaza nawazan lakini si wazi vibaya sijawai kuwaza kunyusumu ila ni, f nilikata ibada mi mke wangu alipofariki tasbihi yake iikuwa shingoni alikufa na tasbii shingoni yani. sababu mwisho alikuwa ni mtu wa waku, kudurusutu kushahadia nini kwa mimi sijui ni, ni stressi sijui ni nini na naenda msikitini mara chache ila na nnafanya na, uradi. uradi sana yani nilipo hapa ukiniona nakula naluka nyoka wee furahia kama ulimwamba analuka nyoka lakini ni muda ukizimika mi nikienda kwenye starehe tanikienda klabu hivi ndipo napoenda kukumbuka mke wangu na wakati alikuepo mi anaendaga sikumbuki chochote nikienda sehemu mwenye starehe mtu akija na mkewe spendi kuafo watu ambao wanaostana e mkee naumsifa n kumona kwenyefanya nini huyu ananiringishia au unajua eh? kumbe nawezekana hata mimi nilikuwa nafanya naumiza watu nimejifunza hivoplkusmmbachfany efaya kwa sababu ya baadhi ya watu amenaambia fanya speal mwenyekiti wangu ambia usirudi nyuma na katibu mkuu pia uh, chama cha mapinduzi walinipiga watu wengi usirudi nyuma hiyo ndio ndo kukufanya ukawa unapunguza mawazo nakumbuka hmm. niikaa wikimoja tu ki apili no nikaanza kwenda kwenye walikuwa na mtu ambaye amebuliwa nyumba yake na shirika la nyumba nalala wapi anagubu ashkrutmu angu ambanatembea nayo ime, imeweza kuni master, vizuri kuona kwamba akiwa hivi tumwende nae hivi akiwa hivi tundenae hivi lakini nikienda nikiendaananichinjia kwa kunizomea narudi nyuma nakaa saa hmm. pakap napofikauuskew okay. <coughs> na mi inakuwa naishi magumenikota hmm. nayee mkeau naishi magumenikota kwa mama yake mkubwa nikiwa nakwenda shule <laughs> zilikotaza mwisho hapa karibu na kanisa la sabato ndo behewalao mm. kwahiyo eh, kitoto kizuri n kama kisomali nininimemtongoza e, nini, linamke mwaka mmoja na nusu aneeao yeah, wenee ime mchafumshamba mswahili na ye ana viuzungu mwenyewe vileakusoma anyimbo zakinae haria mm aliponikubali sasa kumwe, zamani atuna simu kifika kwao napija mnuzi kwa nyuma anatoka lakini e mpaka tunaingia kwenye mahusiano alichukua mwaka mmoja na nusu kwa hiyo niliingia kwa shida kwenye penzi lake alafu nikanasa nisikufiche mi mkiwangu ametangulia mbele ya haki mpaka anafariki aje kunifumania ka moja aanakutana na, ni... na vituko tu kama mwanamme ambavyo vipo ila ajawahi kuerifi mwanamke watale ni huyu na huyu na huyu mpaka anatangulia mbele ya haki kama waliokuwa mbele ya haki wanaona sasa hivi nd labda ameona upumbavu wangu ambao mii leo hii naet kwamba wa sikumwambia ameona kati hayupo unaget lakini mpaka anaondoka hata kwa bahatimbaya tianifumanie na mtu hivi au kutani na tukio hivi kuna dogo mmoja alishaiki kunipost kwenye, kwenye mtandao na mwanamke, Akanibia, Baba titi, mwanamke wa wanasema tu kuonesha kwamba mtandaonaaaaanasemauonesham nihakikishie ama unapicha nae pamoja sina we ni posti msifie meo alifanya mke wangu kwahiyo mi nilikuwa eleo hii nitapata shida hata kuchagua mwanamke unajua yeah. alinaambia nisioe wakati anakata ana kauli ile siku ya kwanza ambao anakwenda kuma niliingia naye mwimbili saa tatu usiku saa nne aliingia mwimbili mzima kabisa litunaenda kwa sababu mwili wake huko wiki anaingia tugeti pale la pumzi inakata taratibu wameanza na kimde kidogo ude kubwa akavishwa mashine kubwa afika saa mbili asubuhi akavua akasema babatiti nimechoka kutumia hii naomba nikuaje akanishika mkono anambaa mi naondoka leo watoto kaambia sawa usioe usiowe usiowe Usio pumzi liishia hapo madokta akanifukuma wakamuai wao ndo akamunbati ile akakaa icu muda wa wiki mbili na nusu th days before aliamka no nilienda mizikuta nikwa siendi sana mwembili S- nkienda silali nateseka ile nashindwa kuvumilia lakini sikuwa naisia hata chembe kama ile pale atakufa hata chembe nimeenda maana mwisho akaniambia dokta niamishe umu najua unaweza unaweza kila kitu toeumba namwitikia mtu kanje nkalia kama amekuwa vile Three days aysakainuka uh, aka akamwita dokta akamwachia maagizo na nast akamsitiza mambia babatale asiyoale watoto nba kwa sababu ya mapenzi altuliokuwa ya nayo yale ndio maana aliacha hayo ag ameacha mengi mengine siwezi kusema bila hilo ndo kwa sababu menuliza maana kambia ameacha mengi na mke wangu ameniaga ameniaga kwa simu amenitumia meseji yakuniambia kwa heri kesho msiba wangu tatokea ameniaga ka vicen siwezkuaaikaairisha kewausimu yangu nailindajuzi imeenda benki simu yangu imepotea sioni alafu na mfuko meeka milioni kumi na tano ule mfuko nilikuacha paepae nimepaga tafuta siu mpaka uif imumaha simua mbukumbu za mke wangu kuna siku nikiamka tu na muda labda za kujiliza tu au kumkumbuka naenda kwenye ic aramaskuambie mtu kufiwa na mke mume kugumu lakini ukifiwa na mke a rafiki mi nimefiwa na rafiki ambaye amenachia watoto wadogo kwayo na inanitesa only tulikuwa tulikuwa tuna tuna tunazungumzia nyuma hapo jinsi ambavyo ulikutana naye na jinsi ambavyo amekunyosha ame alikusaidia ali, ali vile vile narudi ile siku ambayo nilikuja kwako tena ulikuwa unanaambia kwamba hujiwezi hujui boksa zako ziko wapi hujui kupika hujui kufunga tai hujui kufanya vitu vyote hata kufua bosa hujui yendo ambaye alikuwa nakufanyia mm. shams ssa unatokaje una huko mzee wangu ngumu ngumu hasainaishi na shimiji yake hapo dini aia kwa sababu dini inazuia hivyo vitu vyote natakiwa nioe mi siwezi kuoa sio kwa sababu ya wife amesema sio right no msema nisiosi lakini mapemakwaho yeah, wapo wanaosema wewe we, unajua dini namuliza umeshae kufiwa fiwa alafu njoo nifundishe dini fiwa na kipenzi chako afu njo nifundishe dini sisome tu vitabu mi nipo kwenye nadharia hapa yaani na nipo kwenye vitendo yan mii kila siku iendayo kwa mungu salama lazima nilie kila siku mwezi wa sit hakuna kosa kwenye kuonyesha hisia zako sisi tunamfahamu tu tam lakini endokua unaishi naye vizuri kabisa amisi o siu ya kwanzasn vibay anaonajiona kiongozi vilio apana. mbunge vilio huyu hu naeasasa ugumu unaonipitia ni vile mi na naishi nashemejiangu mki wa kaka ambaye ndo hata watoto wangu wanaishi pamoja niliama ile nyumba lokuwa naishi amia naishi nao pamoja nyumba, nyumba moja ymbajtanyumbamrogoro okay, vijijini na, na yani, eia familia kiibinajenga mpya ambayo ntakuwa naishi mimi hata mm. watoto wakija wa, different ya ya huku na kule na pia na kupata nyumba dodoma mm. amasaizi sehemu zote tatu ntaishija mwenyewe ntakua na gasehemu apa sababu shemeji yangu yupo vituskui utandawazi mai yapo lakini kufuliwa bo na shemeji waomimi lakini baya zaidi nikiacha vitu vangu nakuta vimefuliwa kwao nimekuwa nafichabo kwayo atakua najichunguzobo nikirudi hivi nguozangu ntaweka peupe lakini bo ntazificha ili mradi asizione kwa sababu ye paya a um, tumebidi ni mtafitie namradi ayu anamsaidia kwa sababu ndani kwangu kuna watoto tisa ye mwenyewe na watoto wanne mi <coughs> na, na watoto wa nne na watoto wawili wa mareemu bonge ani kumikwayo mm. exactly. nyumba in ina kelele kiasi gani yan umeme unakwenda ruku inakwenda chakula kinaenda majukumu ambayo cam kaondoka hayo natakiwa ni pambane ni awezena hmm. yee aikuwa anaweza so mii lazima niweze ni ngumu n yani, kila kitu naona kama vile nina nipo kwenye picha naigiza mi na bahati mbaya mwanawake anamtongoza sana atongozwa kama mwanamwalibahatmbaybahati nzuri mze walikuwapo no, hapi befoe unajiuliza hivyo hivohata ah, eh, huyu unajua zile <laughs> simu iko hivi mzee sasa hivi wanaanza kupunguza kwa sababu wakinitongoza namwambia mwanangu kama aishirini unatongoza nmbi maneno ayo wayo mi siwezi na nmimi no, uh, mtu akuropoka yani, neno lolote lile ukisema nalo po aliki kuumiza kimpango ako navyotaka mi natafurahi amani ya moyo napambana navolia natoa sumu staki kuhifadhi machozi staki kuwa na ugonjwa wa moyo mm. kwa sababu nataka kulea watoto wangu tatiana mdogo na miaka mitatu mm, yeah. ameamka juzi usiku kamkia jana saa saba naambiababa tt taamamatit unalalanaye pamoja nikiwa salaam aaaa shilali natakamamatitikwapi kongopea mpaka matafuta usingizi mnalala leoasubuhitwamamka nambia nmba kuongea nantijastina mm-hmm. akuiomba ata sikumoja iko kitu muogetjasti jana usiku nimeudi kubadishanguu najeminaitwa anaitwa fraiana nani neto, neto, <laughs> unge yani ni mtu ambaye kama anakaana lakini tamiri hana shida naea toka kakasema ah, mungu bwana anaonea kweli wa amemchukua mama yetu ukka na watotohizo do stor zangu za na watoto wangu mdaotemboalaene aumiumz mm-hmm. nikitoka nikist picha ya wif ntapigiwa simu na salamu kutukanwa tapigiwa simu na flaviana kutukanwa ntapigiwa simu na kwamba don't naeo sema kwambae ni kiongozi And stay strong mombee dua mkeanamwombea lakini ni kiposti ndio labda najisikia kidogo mm. faraja okay so farajaamsaoo kwa kust inaonekana kwamba pengine pengine nyinyi wenyewe ndo mvyokua mmejiwekea ama mwanzo wakati mnafanya hakujua kwamba kuna, kuna, kuna consequences ambazo zimetokea ya watu kuwazungumzia sana watu kujkuona pengine wanawafahamu sana kwa sababu brandi yenu ni kubwa ambayo kama wewe umekuwa ukijenga umeku, kwa miaka mingi sana lakini sahizi do unaanza kuona matunda yake unaishi vizuri unakaa pazuri watwako wanaenda shule unavaa vizuri ukopoa uko ai yeah. <laughs> alhamdulilahi na chini ulichokipaki pale allahu Ausi, au tuseme yalambinadam yala <laughs> <laughs> uh, kuna mambo mengi sana yalisemwa hamis baada tu ya msiba kutokea cha kwanza ni kwamba umemuua yule mwanamke Nili... kwamba uh, mambo ya kiswahili ili uweze kupata okay. ubunge naomba niambie hilo, hiyo story kwanza ilikufanya ujisikie vipi sijamaliza sija na kuna ukweli wowote ndani yake hamna ukweli sikuumia sikuumia kwa sababu sikufanya mieuguza mke wangu mwenyewe na i know ukweli wote naujua mimi kuna viutu siwezi kuongea evidence ya kila kitu ila unapokwenda kwenye siasa kaambiwab kokeio yangu yakipindi kile ilikuwa nimeua mke ili mlaji labda nirudi nyuma ni ache labda unadia tena nki wangu na mimi ni kama tasisi, the strongest tasisiasisi hakuna mtu ambaye alikuwa hatamani mahusiano yetu leohii naenda kumua mke kwa sababu ya ubunge mi natengeneza hiyo milioni kumi na tano wasafi natengeneza lakini leo hii ni uye mke wangu kwa sababu ya ubunge nilipoiona nilipuuza aafu nikawa kuna mtu na mwheshimu kabisa nasikia huyu anatangaza hivi huyu anatangaza hivi zkwa binadamu mwanzo nikawa wanatengeneza chuki na wao kwamba takukomesha kwani unanipakazia hivi lakini the ema siku zinavozidi kwenda sumuili ya, ya, ya wale watu ambao wanasikia wanasema hivyo na wengine nimeonyeshwa mpaka za messe anamwandikia mtu amwambia ukafanya hivi nahivi nahivikama like ameniona yani. sav ewasamea mwenyezimungu wangu wanajua mimi m- m- m- shasmenitoa hata kuongea neno manne ya kizungu sijui saizi unambugunyaga emungunye maneno beus ofshamsa shamsa, shamsa menitoa mi mshamba mswahili mguu na ugaga ule kama wote shamsa amenieka sehemu ambayo mii nelekani kando mineja ya kwanza mziki na nyumba nzuri ingawa mejenga kijijini tushamsa tuna mimi nilikuwa siwezi bila yeye sasanaenda kumuua mtu alafu siwezikufuaataoy mtu siwezi kusimama yan hapa napambana kusimama Na maana nafanya sana neradi nikiamini mungu atanisogezea nguvu ili niweze kwenda ambao hawaamini kwenye mimi kwenye ubunge wangu morogoro kusini mashariki haato amini kile ambacho anaenda kukiona na si mimi najua hii ni kwa sababu ya heshima ya my late wife na hili nitengeneza heshima mi na watoto wakubwa ni mtoto wangu ana miaka 1 understand anajua everything about me abmama ake anajua kila kitu ana, ani hizo sababu lazima umuonyeshe stori za mtandaoni na reality naumuonyeshe sosi ya kifo cha mamake ili na yeye aje kuambia wadogo zake siku nikiwepo au nikiwa sipo wakati wadogo zake wanakuwa wanaakili ndio maana nilimchukua mkono kwa mkono mpaka monchwari tunamfunua mama tunamwaga sawa aligoma tunamfunua tunamwaga tukamfunua tuka. nilimchukua mpaka makaburini nilitaka kuingia naye walinezuia kinisikwa mtu ambaye kama mzima hivi kama dishi litikisika lakini nilikuwa nafanya vitu ambavyo vingine leo hii naona vimenisaidia la wakati wife ameondoka muda ule dishi di limeyumba kabisa n yani, limeama mjini limeamiakilwa ya yani, n mm-hmm. alioni e zote but naanza kurika hapa lakini kidogo sana kwa siku moja namkumbuka wife zaidi ya mara miatano Wepesi. na wepesi u- uje ubaki na eshma pia na unajua unawaza ushazoea miaka ishirini unaishi na mtu As up, the dog is out mtushkawawendaazimu hmm. kiasi gani kama sinaki so, na ile swala kwamba kwamba ulienda ukarudi siku hiyo hiyo pia sina akiliiskia nikwambie kitu hmm. sisi ule ni mji wetu tunaenda kuzika tu na tumekubaliana tunaotakota kuzika na tunarudi mjini kumaliza tatu hatuwezi kuwacha watu daresalamu kwa sababu familia ya mke wangu iko dar daresalamu kibaha na mimi watu wangu wadau wangu wote wako mjini ni ngumu kuenda kuwalaza kijijini amekufa abdumonge tumefanya hivyo hivo amekofa baba tumefanya hivyo hivo ila amekufa mke wangu na kuna stori za watu ziliekriatiwa ilo sikuliona kama ni la ajabu l kila mtu ana mira zakeinakukera inaku, inaku, uh, hamis inakukera kwamba okay huu ni mtandao ambao mliutumia kwa ajili ya kuj sawa kutangaza kazi zenu kuwafanya moyo wa kubwa na mkaa wakubwa kwa hiyo eh, brandi yenu kubwa na nyinyi pia wakubwa kwenye mitandao ile ile mitandao ambayo inakufanya ina uweze kupata milioni kuinatano ishirini kwa mwezi faida yake yake hiyo ina... okay. sijawai mtu sijawai kumjibu mtu matusi sijawai kumtukana mtu yoyote kwenye mitandao. kwa sababu hainiumizi faida ya wene ya sabumbayo unaotukanwa ndo hii hiileh unasema unasukuma gari nzuri hani mtu akimtukana ajue kabisa kama anatengeneza mazingira mungu aliongezea riski ile mwanzo ilikuwa ngumu mimi wafangualimblok sababu alikuwa anapita kwenye akaunti yangu kusoma mituzi nayotukana na anakasirika nakasirika nikaamba sasaskiliza e usiangalie akaunti yaunasiunawachukoza maksudiatu mbona eh, eh, uh, madi eh. mnawaongeimba sa zingine unamka unasmmgkiliamsha lile mitusi nawanikumbatia huku awaifu akawa apend mbi matunda yake haya tunaenda kutembea a ni matunda tu ya mitusi mamatit <laughs> na kabla ajaanza kuumwa ha wayo nishalipia mpaka visa kila kitu kwa tuna, inaisha aaishaaoto nilijua makatisha asabau namilia nataa barua kwahiyo mm. akaniambia bwana imetoka kumwandikia mshikaji na mke kweaeke okay, yeah. habila mi ndonikajua huko kwamba jaame natkabe ambiahuu ni eia E, esia huyu ni bwana hamis taletale mbunge wa morogoro kusini mashariki na vilevile vile ni meneja aaafrika ametoka samaki samaki chakula chako ambacho nakula uh, babutale ni i hiyo ndo samaki mfalmendio e, mimi napunywahapanamalizaa karibu sanauendeleloua naendelea asa haya matunda ya, matunda ya matusi mm. ni ni haya yaleo ambayo tunayapitia tuna unasema ukifika sehemu naadai nashukuru napigiwa aut <laughs> ah, mambo mapya kutana na askari ana, ana mabawa <laughs> ananipigiaauti kwa sababu ni rafiki yangu kama alikuwa yangukama alikua naohiv mii namshangaaeabiaggebvu unaona kabisa kama mungu amenipitisha huku yaani sina cha kumpa yaani na deni kubwa kwa mariamu mke wangu kubwa na lazima nilitimize natakiwa nimjengie msikiti wa kwake natakiwa nichimbe kisima cha kwake sadakatujalia so hiyo ni deni kubwa ilikuwa tume plani kipindi kile ccha korona kikabavile tukatunajua tunaenda umra kutembea nili mshawishi kakubali saau mii mke wangu lkwa msichana mrembo mzuri lakini <laughs> ikubalia kama kisha koronatuengete umra k mwakani kama hakutoka na hivi vambu hija bado lakini umra nitaenda ntaendantaenda kwa niaba yangu ila pia nita ya mwakani hija ya mwakani mm-hmm. tampeleka mtu kwa niaba ya mm-hmm. amwendee mke wangu akamuhijie mke wangu mm-hmm. haya ni madeni ambayo nikikaa hivi mwenyewe na, na fil ndoa si wazi, <laughs> si wazi tazo, e, Sasa dini din i dinidini inasema ukitoka kuzika unatakiwa uoe hapo hapo namwonai lakini out of respect ya mke wako utaoa heamis wapi mungu aninusuru wa sa kusema maneno mengi mm-hmm. e, na ukinisikia ukimisikia na naowaniwai mwagie maji limerogwanadadaa <laughs> <laughs> mjini nao wanajua kuangaika <laughs> <laughs> ah, e... watoto una mtoto wa ama wale wale watatu waktwkt mm. wakati, wakati niko naye ana miaka kumi na mtoto wangu nami sikuwa namjua bahy nimemjua wakati tumeenda kumfata a ileiko so yeah. bongo merudi anae mamati anaonyesha picha nikfa kama sio picha kubwakweli mbona a tangu zamani sasadajb isome maelezo o ma sle a kiswahili kaamishakampeleka shule ambazo anasoma watotowangu sijawai kumsogerea mpaka navozungumza nawe kumsogerea s kama kupenda kwangu naona kama vile nimeloa naona haibu nikuwa n- napanga mwenyewe baada ya mauchaguzi haya sababu saabu nntamwambia u ntakuwa sseminaye morogoro ntakuwa stembeinaye ntampoteza murali nimaaliza uchaguzi nimwambie mke wangu kuna mtu mwenyezi mwenyezimungu ajataka A- lakini alijua kmaniwakando ulivomkatalia a mimi ananiamini na nusu nikimwambia sio anajua ni sio ila hyo nimwambia huyu na wasiwasi naeza kawa atfatii aba usio na wasiwasi bamfatilie huko huko msaidie mwanao huko huko samwanake anakuja kama kama kuna kitu naumia na, na o iko yani. ingawa naamini kama ye ni mwanamke mke wangu alikuwa ni mwanamke fulani mbay atake shida y anana mimi tu kula siku baba uu ambae siku moja nikifa utatesea sana mi package, mzuri msomi nakusaidia kila kitu mm. lingahivohio siku moja mi nitakuwa sipo ndo tajua mwimwangu kwa siku nayomkumbuka ndo chuzi naanzia kwenye hiyo nimekuwa mtu Kia, yan, hivi kwa, hivi unajua zile lakini nikikwambia kile ambacho siogopi utashangaa mm. siogopi kufa natamani leo kesh kwa sababu namin enda kmana mwenzangu ashatangulia akistamana kufa ni kimjatatiana tamiri natalewako Ma, maisha ajaeleweka ad ko nipo katikati katikatimgundani lakini tayari naona kuna mtu kashnda kunia ndani ya sebule huko siaji mmoja naita rikadomomo lkakake anambia tayari mwanangu si ushukuru mkeoku mbele yake wengine wakezappanawapiga matukio piga tchambonamme mwingine leo leoimkewa amepumzika inawezekana Yikura malaika <laughs> Ani, na Alani fukuza. Alani fukuza yake ile anataka nirudi tukae eh. sawa nitoke kwenye, kwenye, kwenye, kwenye kilio ntalia naye ntakaa sawa salama naendelea ukwambia napitia wakati mgumu kuliko unavyofikiria sifurahii madaraka yangu kwa kipindi hiki cha mwanzo ila naamini nitapafom sana kwa sababu sina nachokishika nikikwambia nita pfo nshaanza kufo nimechonga barabara ya ngerengere matuli mkulazi barabara ambayo aja kuchongwa o hata vmbi tu wajhong oewataam wasaidia wanachongia kilomita sabini nanne sahivi nishanza kilomita kumi nanachonga barabara nyingine pia kulekule kijijini hizo zote hizo zijakuchongwahata siku erengere un shida kubwa sana ya maji mepeleka maji juzi zinivyoenda imepeleka maji geregee aed ay jumatatu anapeleka uh, aesaua katibu mkuu nahani wkanatoka wanaanza kuchimba visimarana iliyotengwa nimegundua kama nindogo niko na mbunge mwenzangu ambaye ni kaka yangu ambaye ananielekeza baadhi ya vitu mm. innocent yeye ni mbungi wa nogoro kusini matombo huko ambayo ndommam tukamlilie mwenyekiti wetu wachama cha mapinduzi ambaye ni rais wajamhuria muganothanzania tukamlilie tusaidie nikikwambia uh, in, in east africa best spices inatokea kusini mashariki na kusini sokwenu pemba unguja hakuna spice kushinda kwetu kwetuna inayoshinda kwetu morogoro vijijini hmm. hakuna mtu ambaye alikuwa akizungumzia na sio tu kuzungumzia wa, ani watu wakusema kwamba jamani tndiasi ndo mjia karafuu vitu vyote hivyo ukiwa ukiwa kibogwa mlimani hivi kama watu wanapika pilau vile mm, naomdalasini sjigirigirane vile zinavyonukia zile yeah. ni karibu asante, asante. kwa kipindi hiki ambacho bado mwenyekiti ajatuchongea barabara yeah. uh, ukija mzigo upo chini ukijanimeshindwa na, na- kuwa natembea na ule mzigo nimechukua rondova <laughs> analo andro- eh, pia. na wantenilile garipoli ambalo ndolakwenda nikikwambia kitu kingine ambacho kama unanifuatilia mm. sijatumia msanii wowote kwenye kampeni yangu yanguiumia msanii wowote kwenda kumwombea kula rahis pia okay. kwa sababu mime waweka vipolo ntawatumia <laughs> wanajuaasalama kule kuna madawati madawati unayo elamadawati sam mina maana yangu sijawachukua wasanii mda wangu akuwatumia ukifika vitu kwa ajili ya loooksni masharikiashao badik Uh, na yapo mazuri yapo hovyo sina fraki mapenzi mm. mpenzi wangu tatiana tamiri tale nami mtukupendwa mtukupenda penda yani mm. kwayo tayari ilo ni kwaiyo e, <laughs> pengo tayari mm. lakini pia yapo mazuri kwa sababu nipo kwenye madaraka tayari mipango ipo madaraka matamu salama mabenki ananifata kuniambia yanipe helamhoijaauotaauangkanamkopofakibaosasahivi sina refa niwapeuaataswange milioni mia tano miloni mia sita mia saba naiogopa ile ela sina mtaalamu a mahesabu msikaji wangu <laughs> amis mwinyi juma ndugu mbunge wa ili muhezaikobkidognapigmahesalion mbunge wa muheza kwa sababu yee amesomia ni na nini uh. nikamwambia amisi o unajua no, mimi sinamke namkdlkaakitmsta kuikopa i mpaka wanafundish mijachkua mchere mpaka leo ajachukua nae bado simjanjaajachukua mcheleo amenambia tukae tutulie nitakuelekeza jinsi ya kuchukua mchele ili ukae vizuri sabunikaa ni na mweshimiwa amis gongwaa mm. pamoja na manafei ambao skurupuke kuchukua hela kama uju unaifanyia nini ila mkopo ni yako usiuwachi Mm. usiukurupukaini usiuwach lakini usi Lakin lazima ue na mwanzanymakoheni ale nikishindanshiamshra siwezi kuenda ul indio takiwa mm. niende nikawafanyia vitu nikiwa sina mshahara siwezi watoto zangu anatakiwa wasomi hule nzui ofos posho yangu ya mziki mm-hmm. iko paleale shm yanu ya mzhmsa wanuwfeshyanu a mzawezikukataaupunuwa kulingana a kazi mcheo ukiingia t mhewaang ee mchere wangu auguswi ule It ntaweza watoto na kazi unafanya kama shanfakombuasiku ya bunge ikianza mwezi mzima apokee apo, simu anaunauiaumeale alia a aingoaaliaame iaaisha ofcos kuna maisha mapya lazima mm, ay maisha mapya ni magumuua umimi tayari nshaoza upande wa bongo freva huku mwonekano wa kibongo freva ukiupeleka kiserikalini neuanasimai sheria sasa lazima mkae yote mwonekanosaa siwezi kwenda kula na jinzi yangu bungeni si ssm hairuhusu hivo hayo mambo tumeyakuta huko nyuma wasije ah, cha mapinduzi kikaonekana kimeruhusu vijana waingie wavunje utaratibu lakiaudai kamba pengine tuchezee tu kidogo kwambasisi tunatakiwa twende na mavazi yao lakini akili za kwetu you get my point. mavazi yao ya kwao akili ziwe za kwetu kama tunasimamia ndst twende tukaizungumze s tuaambie kwamba mziki una pesa sanaa inalipa bongo movie ina hela ila watu wote wananja nini tufanye we i tukifanya hivyi hawa watu wanapata pesa nje watu wote ani nje mpaka kamaelamano na mweshimu. hapa ndani hawaheshimiki na kwa nini ni mfumo tu hatuwezi kusema serikali sisi hizi ni ajira ambazo tumezilazimisha serikali hii iwezi kuziheshimu hizi ajira sistim ya kodi iwepo wakitengeneza hela kupitia sisi watatafuta utaratibu wa sisi kupata pesa nzuri na kuwa saifu kwa hiyo hiko ndo sisi cha kukipeleka bungeni kwenye kutangaza nchi yetu sisi tuna uwezo wa kuitangaza nchi yetu tukiwa kama wabunge na tukiwa watu ambao tunajua mtu wa nje anataka itangazwe vipi kutangaza utalii wangu mimi najua lakini nikiwa ndani mle tutashauriana kwa pamoja kwamba jamani kuna moja mbili tatuhapa tusikae kizee yani watu wengi sisi vijana tunaamini kama serikali ni uzee lakini magufuri ameamua kuibadilisha serikali ya jamhuri ya muungano bunge zima asilimia sabini ni vijana ukimuona yee ni mzee lakini anaamini kwenye vijana awashikajzake waze wazewazee ote piga chiniaijanaukajengenchi aamii mimi naogopa mina miaka ishirini yakuzeeka mbeleni huko k lazima nilinde kesho yangu napolinda kesho yangu ntalinda na nchi yangu napolinda nchi mwanayake uchumi tunatoka kwenye kati tunakwenda kwenye juu tuna, ani, tuna, tumshukuru sana rais wetu wa safarihii ana mm-hmm. of course mwanzo of record kwamba kila mfalme ana zama zake zama hizi za magufuli zinaonyesha wazi kwamba vijana wamepewa nafasi ya moja kwa moja lm sijawai kuwaza atakuwa mbunge wa jamhuri nime, mm-hmm. <laughs> mm-hmm. ya muunganosijawai kuwaza nisikuongopee miinasematu acajambish huku najambisha nimeweka misuri nginingi lakininaju najambisha tu mjambisha watu ameruka imeingia imeapameaeae lakini sio mimi mwenyekiti ambaye ameona ensh ya vijana ni bunge la sasahivi ni bunge la vijana na vijana ambao kila mmoja anataka kuonyesha serikali miaka hi mitano tutaianza kuiona tanzania ya saa weiuiona anzani ili ambayo mpya ndo tunaiona miaka hii mitano ya mwisho ya mwenyekiti wa john pombe magufuli kwa sababu ya nafasi alizohapa na, wenzangu tusije tukapata aibu tusije tukamwaibisha mwenyekiti wa jamhuri ya muungano mwenyekiti wetu maraisi wetu a jamhuri ya muungano Dam, ani dhamana aliyoichukua kusema vijana kaeni njoeni nendeni tusiitumie vibaya na kuwezeshwa si hivyo hivo hasa i ni kwa sababu ya tangu huko nyuma ndio maana benki napiga simu sinajua mchere wangu unaingia pale shingapi wnajwataula jukwa ju akin kitoa hio serikali imetengeneza mazingira mazuri mimi leo hii muuni wako nauun lakini mimi ninapanga sheria ya nchi nami ni mmojawapo sheria lakini ujana wangu nilionao sijaenda shule ila mimi nime wanasemaje na, e, na na na ya yeah, street mm. nilimjibu hivyo mweshimiwa rais wakati tunaongea siku ya msiba aliniuliza elimu ya mkeo wangu siku anajua kama anakuja kwangu mkeo amesoma mpaka nangapi aanze masters na choltwanzenaweweje master. mi mm. sijasoma yes, fika mpaka lakini kama lasabtu ilanaiosema meishia f lakini mpaka lasaba ila mbona unaishi kama una phd nikamwambia na naogopa kesho yangu kwayo napoogopa kesho yangu lazima niishi kama msomi lazima nitafute usomi ambao hata moyoni mwangu ulikuwa haupo nijiimarishe mimi ileoi nimeajiri watu wana dgr wana diploma mmoja ana master mimi amis shabani taretare hivyo hivyo lakini sikumwajiri kwa sababu ya masters yake alikuwa ananionyesha tuko namimikaapa ah, tuendele tu, tuendeze gurudumu lakini najivunia kama nimemwajiri mzoo Ito, um, msomi ndo anakupelekea mambo mambo anakwenda kamaka Amimi na mimi nagamba jekundu hivi ni jekundu au jeusi mzee jeusijekundujeusi laninikizahnyekunduwamebadilisha rangi ni nyekundu kwa sababu ikuwa nyeusi mzee wangu nyekundupazio ishda kunuav ya yangu ya bl n- wakava so, jeusi kumba niwepiga njenwewe <laughs> no, okay, umekuja hapa tayari huko mimi nikakuelewa na ndugu zangu tukaenda na nawee vizuri lakini hii ni sehemu ya, ku... ya kutoa vitu vyako ya sisi tunajifunza kutoka kwako kwamisaujaji hapa kwa sababu e ni mbungu wa morogoro kusini mashariki wee umekuja hapa kwa sababu mimi na wewe tunajua wee ulipoanzia mm. msaada wako katika, katika mziki wetu wetumimi yeah, mm. yeah, hey, hey, kwa na kaka yangu ambaye ndo anaishi na watoto wangu kiatu karume ndomjobadimjombadaa oh, naaanaomaaueaauliua yeah. nabadilishana alisema hapa yantunabalishana kiatu pale en mwembechai pale kwenye eblpale mii kengele anazangu aami mimbibla zangu nikifika na mvulia viatu naenaengedea sana tumefanya mwaka mzima kau kjamina nambaenaishinale anaishi na watoto wangu yai ana uwezo wake na nini tumeishi maisha magumu na nusu sisi, sisi ndio wale wahanga wmagomenikota eh? ambao ndo tumepewa ofa na, <laughs> na <laughs> mweshimiwa magufuli nyumba zile zikiisha tunapewa miaka mitano ya bule mm. a <tumamu>? sisi tuka tunakaa nyumba za otavymba hivi viwili sisi tulizaliwa kama vile vita vile aani zamani kota ikitokea bei moja lie kitamwizi lile uneza unok, ukaisiapiga unok, la kota nzima kwasababu bewamojachumba kimoja knatoka watu tisawatu nneahllawamshukuri mwenyezimunu lakini mimi mabadiliko ya maisha yangu mnyezimun lakini alie, alie pa kubwa shamsa mwenyezi mwenyezimungu wa imekusababisha kwa yeye kuondoka na na na na na na, na shutuma maneno na matusi ambayo uliyapata kipindi kile mpaka ulivochaguliwa ulivo, ulivo, ulivo, kuwa mbunge kwa kiasi fulani imefanya maisha yako ya media yabadilike ama unaishi vile vilevile asijaikubadilika naishi vile, vile na mi nazuia kumposti mke wangu namriangu ni mposti jioni Ime, nelewa imenibadilisha najizuia vile vitu ambavyo yeye mwenyewe alishawai kunikataza kwenye mtandao nhoifanefufanyaiacho misijibu mtu mtandaoni zamani h ukiandika lako nakufuata pale pale nakujibu shkujibulishompoto ikaile mm. apendi kabisa niigombani na mtu yoyote mtandaoni alichukia nipugombana na fmtandaoni alichukia utasema vile alikuwa mkiwa tunaongea niko naye pembeni na aliakauongetasiku na <laughs> <laughs> minampiga ftunaongea oa mm. pemei frasasy daonge wamba kwanini kaiaalizingua tu nikaona aibu wiki nzima mke wangu siongee nae kakasirika aale mtani wanu usiete utaniule akenye kutengeneza mazingira ya kujenga nyumba yangu sababu ni mtu anaweza utani likachekacheka akaisha lilipoisha nami kakumbatiwa shuulikaishapat nafasi ayo namrehemu wa mke wanguinshallah amshua mm. sure hanahata kuwa na neno juu ya hilo mm. so baada ya miaka mitano tuseme unadhani watu wa morogoro kusini mashariki watakupa tena mitano mingine siwezi kusema lolote natakiwa years mm. baada ya miaka miwili ndo nitawaangalia wanaona mii nimepanga kupeleka shule special school nimepanga kupeleka barabara mpanga kuenda kuinua elimu nimepanga kwenda kuwasaidioptal zipo naskuru sisihemu nimepeleka hospitali kila sehemu na tatizo la sina lasia na, nanasaidiwa naani wow, mwenyesimia akitaja tu waziri wetu nani najua waziritaletea mbul kasababu niwambia nikisha pishwa baada ya miezi minane tawaleteniul hmm. tarafadhangu zote tatu nadaiwana vijiji snn vidogo tu hizo magufuri akiamua tu kubonyeza kwa mutani. pa napata mtanip napatasijipijideekama magufuri anletee lakini ninajua magufuli anapenda watu wano aba kusini mashariki mimi nimeshinda kwa asilimia na in reality wale waliompa kura kwa asilimia na 9snn wananidai na wanamdai yeye wanataka shule huwa madawati huwa nataka hospitali nani wakunipa ni yeye yeah, yeah. ni yeye magufuli <laughs> atanipa inshallah sina yani amewezaje kuwa pa wengine ashindwe kutupa sisi mm. alipo akaya akiwaza kabisa kama taletale anamdai tale, barabara ili ni deni mweshimuwa rahis kwa kutumia kipaza hiki nakuomba barabara ya kuzini mashariki biwa kizaki ndohivo <laughs> <laughs> man. sana eh, samahani tumekufanya ulie eh, lakini shamsa alikuwa ni mtu mzuri kwangu mimi pia alikuwa bonge lawifi sana lakini tulipokutana siku zote ilikuwa aaunyama mwingiliagahaj yeah. kununa kabisa mi sijawa kumwona mkewangu fun- alipofungua saluni nikajua ndo tutakapokuwa tunagombana hasawatu wakenda sauni pale wakimpa maneno nae mwenyee anashanga ana mwanamke mama amleted asemi tenaunajua uongounatakia kae mbalimimi sijawai kuwa mchafu ila sijawai kuwa fahamu <laughs> <Tegu>. <laughs> <laughs> sijawai kwa mchafuhii uh-huh. <laughs> siriya watoto wenu kuwaita wote majina ya tt ilitokea wapi iangega na mamrugemungu mm. na, namrehem mtoto wangu uh, anaitwa t i hapa iichitia kwangu kwanini tale hamisi taletaleaamakanana huyo vipiaih tuamshunauule ukaribu lushana kukatikalakinii mm. uh, mm. na siuanjifungua tht ile hlsena huku njehuku makelele hukutunamaugomvi na nini anini mm. basijakwambia hili neno zangu za kuthubutu kuwa hata hapa nilipo ruge anachangia sana amechangia na biashara tu na upepo wa watu ambao walikuwa hawajui kama haa wanagombania biashara wao wakauvaki ubinadamu wao lakini mi sikuwa naweza kugombana ruge hata chembe najua mtabaadhi ya watu waawaafanya kazinalipo mshaaramilioni akanambia kupata milioni Indogo, spice. Uwe, taani. Gavsa, askia, Min, taani, ni ndogo la mbuzi kanacishaakamwezi lakitano nyingine tazipata kama naosema ba sa mi kaasiui nafanya kazi gani lakini mshara <laughs> wangu lakitano <laughs> a shmwezina miezi minane pata sikungap siku mbili dkwuwe mtani wewe ni wamtaa usitafute ofisi ukae utachelewesha watu watu wanategemea wewe unaokwenda mbio nikaenda sehmkpta min ishirinimshmiaka miwili mpumbavu wewe nataka nkuona unaacha kazi adembeemami naenda kuacha kai naacha mimi ka anaajiliwa yeah. knimetinga sstm yangu pale spi kuna poshoposho zinaingia na mimi omati napita kwa mx x ananletea ko wangu ule li wa lakitano ahuku napatapata5 maisha yanaenda festbweni wangu wanasomadisiulikusanaa daimond alikuwa na meneja wake le papa ule waligombana <laughs> sa <Sasa> papa alimtishia <laughs> dimod kumloga bthatime sisi wngie tunasifa ya uchawi <laughs> akaona bola nimtafute mchawi mkubwa akaja kwanogopoopeaam pianaaza asipokuwa namimi ntamua kimziki Oh, ndio kwa sababu ya mambo unajua wasanii walikuwa waliwln mtu mii ikiwa shaalelewa kujilea mwenyewe ndoamatatzo mbao nakutanaosema ez ata kufua an enyee maakiwa naweweleo kesho mji mzima ushajua ndkatangaza rai ndomeneawake katoa kazi ya kampuni moja ya simu kapiga mimi simu na kntsa ya bana kuna kasi hapa yajingo apa na dimn mine jake kaamba nejake ndo mimi a aj kutangazakatangaakanza saa nne mpaka saa kumi mkataba njo huku nikamfata kidondoni ndanindani ofisi lo chemba ssikuainb umefanya ino a aitoki nakumbuka ilikuwa yeye na, na ili yakunaga mm. aunaga ya basi eh. mii ndo kipindia nyumba yangu ipo kwenye nyumba yangu ya kwanza nimejenga nataka msauzi imejenga matofariaaaekemsbasimpaka gombaadaapeli ala watu wako wezi tulie tutapata sikuhskanadna watuta waatuga hela yetu mii akanigia pasu ambalo na wasanii wangu ambao nimekua nao sijawai kulipataipindi koi tunaenda tunda taratibu taratibu khanu wananiimba <coughs> <coughs> <laughs> hmm, na kuniimba kitambulisho cha tuna wanasema aayaaaaaaaweiaawatuiiiwao umekeka juu ash eu nikione mzee wangu hiki ni kitambulisho cha ubunge soma wa kizungu mpaka mwishoeuanzaniaaaanzaniam ona umependeza hapa nimepata bahati leo mchana yeah. ya kukutana na rahis mstafu jaka uh, ya kikwete no. amuliaorogoro awajambmeulia hawajambo, kopale, Hake, moroguru, hawajambo. Wajambo. Wajambo. unaenda kuwatembelea usije mm-hmm. ukawaacha maana watakuacha yeah. lile neno kwangu ni kubwa y amelisema kama amemtupia kijana maneno mi niseme labda kwa sababu sasa hivi na sres nini ndio mwaana kidogo nikimbia mkoyoni kidogo niko sijui geregere kidogo niko sijui kwa sababu sju naona mke wangu poule mm-hmm. na sehemu pekeeni kilala na, na, na mm-hmm. lakini mungu kjuiaaenee miaka yote i mitano niwe naenda Mishawa. na so tu tu naenda Na kuwapelekea maendeleo fanya mazoea mazoea maendeleoebaada ya wiki mbili nawapelekea jezi jimbo zimu Inshawa. timu mia moja arobain zote nazipa jezi litakuwa jezish lio limetoka lio alijatokamsop bado sina elimu ya mkopo sina msimamizi Mm. lazima ntulifanya kazi ben nifundishe nikopeji ili sikujakundaiaskza U... ni kila mtu mimi nikwambie uh, uongozi wangu ni uongozi wenye sana mi sio mbunge wa wow, kusini mashariki peke yangu kila mwana kusini mashariki anayenifikia ye ni mbunge kwa sababu analolisema ndio mdionaenda kulifanyia kazi letemantik inatija kwenye jimbo letu kwahiyo nachotaka nawakabizi wananchi wangu haya madaraka tufanye wote tuende tukapeleke mabadiliko kwenye kusini mashariki Inshabu. salama nataka baada ya miaka miwili nialike watu kijijini kwangu waone mabadiliko japo kidogo hawa wasanii ambao hawajia unafanyia kampeni mm. wajue kila msanii mmoja de madawati kumi nahiyo sio o mi nanongwa mimi kujipelea mwanafe kule kenya kujfanyapaamdai madawati ishiriniyte <laughs> mm. nakampen yangu yote kila msanii atabidi anisaidie mm kwa ajili ya kusaidia jimbolangu o itaanza hyo kampeni ya kukusanya madawati ntumalize kwa swali la kizushi nataka uniambie katika vijana wako wote wa wcb nani mwenye kipaji zaidi kwa maoni yako imetosha imetoshaaina haja ya maendeleoaaaeke vizuriasadia napigiwa sauti ni nisamehe nah, nah, <laughs> <laughs> oh, sana kwenye kilio changu lakini pia sana Safi. na ashukuruapnd ili uonekane kama uko karibu kumbe haupo huu <laughs> zungu huu n ndo maana nikikuta maisha haya majonzi hayameshi sababu ya nilikuwa m naju no hapa nilipo hata ikitokea napata nafasi ya kuchagua mtu ntamchembua paka basi mm. anafanana kwa ba, naye kwanza fanana naye uzuri na ubongo kapata mwanamke mzuri alafu ubongo mm. nilikuwa na package mbogoilikuwa mm, naarawangu alikua alafu smart ni mwenyewe nilikuwa tu tuupuru nimepata mafanikio tena niende mbele mungu muka <tipu> uh, mukachomwakmatumaini ume, umepata majibu ya maswali yako mawili matatu ambayo unajiuliza kwenye mtandao hata nyumbani ama sehemu nyingine yoyote na vile vile umejifunza vitu viwili vitatu kuhusu htaletalekwaniaba yake na kila mtu mundane na kushukuru kwa kuangalia salama na tale vipo vya lawama sio shida vipo vya kupoteza sio muda wenuka na ukimbize ndoto kupati aina mana hukusei kiburi kinafanya tuchongei tuna aukawapya kila dei so ila kufika unawai chosi na mfuta nae kray tukipenda na mungu anafurahiunu yeah. yeah.