binafsi ni na watu wengi sana ninaofahamiana nao ambao tumejuana kwenye kipindi hiki cha zaidi ya miaka kumi na mitano ya kufanya kazi hii wengi wao huishia stori zao mbalimbali mbali za maisha yao yaliyojaa kupanda na kushuka nami na sote tunajua maisha ni milima na mabonde na kila siku kuna mafunzo mapya katika maisha yetu hizi ni baadhi ya hizo stori ambazo watu hawa hukutana au wamekutana nazo katika maisha yao ambazo zitakufanya usome uwaze au uangalie vitu kwa umakini zaidi na pia kujifunza mimi ni salama hawa ni rafiki zangu na sote tunakukaribisha wewe kwenye salama na karibu sana kwenye salama na kama unatuangalia kupitia television big up yourself na kama unatuangalia kupitia youtube asante usisahau kusubscribe kwenye channel yetu lakini kubwa ni kwamba kipindi hiki pia kinapatikana katika mitandao mingine ya kijamii tuko twitter tuko instagram tuko facebook jina letu hilo hilohilo yaston town mi natwa salama karibu kwenye salama na niboy Good? Hi. Yeah. Hi. <laughs> yani nywele zako nazipenda kichizinazipenda yeah. zako aini nashindwa kuelewa tazipata vipi usijali tukitoka hapa tunaweza tukaongea <laughs> ntakupa michongonikitia rangi zinakatika zinakatika hujua nywele ni kama mm kama binadamu yoyote wa kawaida zinahitaji matunzo oh. unazipenda mm. na, We be... <laughs> na <zenye> zinaondoka waulize vizuri matunzoinaaina naenyeweitaunaanewe anoweeongea sana wa kai nui mii yako namba moja. Oh, yeah. I'm you. Yani kama sijai leo wow. namba... ni tu naimba wimbo wako oh. ah, <laughs> tokanimeamka sijuintafanyaje ii uondoke yeah. kwenye ch hangu swallangu la kwanza taa iambie ni, ni jinagani bovu mtu amesha kukuita wakati anajaribu kuita eai au bo ah, <laughs> uh, mbalo ish <laughs> aaanaalifupisha <Afuka koma> <laughs> kumkata basakumkatasiwei pigatabachombezaaautaab tra- lakiniuunambie mwanangu navauani wengine wanachanganyaga wasemageeaanaua na, <roportion> Yako, na jina lingine tula kawaidatkama mufmbao iko zake niambie Yes, anatoagwengichaninabidihlaii t- sa natokeaga pia iyo kila msanii namkuta hiohyonafha kukutaykuna msanii moja iei kumtaja jina uikuauanafikiribaama uh-huh. soei akatokea dada knakimbia lakini katuchangana tia laaawambia vitu ambayo uh. <laughs> anaku, kw <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <mina, mama>, <laughs> <laughs> sainatokeanachansanama yes, <laughs> okay. um, wewe asili yako ni wapi mimi ni mnyakyusa wa tukuyu sehem moja inaitwa ilalabwe, ilalabwe. Yani, ukitoka mbea mjini unaenda tukuyu ukifika tukuyu kuna sehemu panaitwa kkukipita kiwila kuna sehem panaitwa pale mm. kk unaingia chimbo Mm-hmm. apo kk penye chimbo nainga chmbo ndannonoasili yangu nini imezaliwa mbea mjinkula uh, mbea mjinnzombmbea uh, mbe netnzw yani okay eialivyokulembeasjaiajalikaiedeea hana neno hanati usimwogope usimwogope so maonajei alivyoiremba wekukea napembeniii mm. lazima io kinyama sahuyu anaitwa jessica Maruf, kabisa hautaki uh-huh. instagram yake labda au jesial maaruf kabisaautayae laamatatizo nyumbanishimajina ya uh, um, nyumbani. ah. kwenyeuso ni watu wangapi ambao unakutana nao anakwambia bwana mii mi, nimetoka kule kule ulikotoka mm-hmm. make you inatokeaga mara nyingi sbumbsnymbmambo amekua mengi unakua uwezi kupata tm ya kwenda nyumbani ukae kama ilivyokuwa mwanzo so ukikuta na wale watu ambao ushawaona zamani hmm. inakupa ile memo ya maisha yako ulipotoka nanii so hmm. inakuaga ni in nzuri sana ikutana na watu ambao limetokanaomojaa nataka nijue jinsi ambavyo ulifika da kwasababu ulizaliwa mbea yeah. ulikuja huku kusoma yeah. au zileza wazazi no, iliuwaga ni kwanza miina kwa, zamani sana mda nikisema zamani sanaaefumbili sana. mm. so, yani, yeah. mm. na ngapi efumbili na efumbili na tisa efumbili nanane nsnyeea njia dakaba ni kusoma niwe dokta hivi nginia fulani hivo ndo ikuwa dream zangu so nikawa nikachacha mambo ya kuchana chana na nini sabualaume ni alikuwa nazingua unaenda kwenye mastudio unaenda sieye maklabu na nini afu mdogoekachana nika, nika navyo nikawa ni mta shule sana elfu mbili natisakadshkajizn maneukatubu pale nini, Bona, mesema, nini tukajiunga kwenye kwaya the same day uh, no, no, no, mkristo okay. yes. lakini wa, wa the hebu gani. Ah, okay. yeah. uh-huh. so tukajiunga hapo na, na kanisa tukaingia kwenye kwaya sababu nilikuwa napenda sana kuimba bwana nitulize akili yangu nisome niende kanisani sitaki mambo mengine yote ko ikawa hivyo um, mekapa elfumbili lakini kipindi hcho bado, bado na e. ah, mashindano ya fl watu wana, wana lafuminaja najua nikaambia ndugu yangu ay ah, mambo mi sifanyi tena nikamkatia simu akanipiga simboo kata simu kabaaanashingamba kunaela wenjoapoapo ikaendacan mwenyezimungu nisaidie tumeshindana pale sasa nikwa sa mnafanya zamani kuna vijana na mapafu mapya nikona kama nanipeka kasi sana fr stl dmwazkama kwazuga watu naona no, uoga no, apo tangoja mi namba moja nakukata kamboga mboga sasa wakati nafanya nafanyateknik takwa nashangilia ssaalakini baadae hivo hivo kaenda pia baada ya kushinda apo nikakutaana kina babtale alikua ni kama watu anaosupervise pale kwenye, kwenye competition hizo mm akanambia unachana lakini sasa akujua kama pia naimba kanisani pi sasa walewatu ambao nikua nimeshinda kwenye tamasha ambao babtarilikanawasimamia ya kwaniaba yao wakawa wataki e a sabu shindano lao litakua lina maana mshindi tena kaenda kuimba kayo mm-hmm. ka ikanipa ika utata sana pale lakini to, to make a long story shot baada ya hapo nikangapelfumbilina kuminamojadaeiazikipigwa nikanaona watu waagusi nikawana sasa hapa lazima nifanye maamuzi yakudipacha mwenyewe nikajikusanya mwenyewe eyeloli mle a lakini sasa kuna vitu lazima umsaidie kifika mizani vile lazima kuna nanii upeleke zile e alafu kuna vitu labda vitanda vya watu juu kule lazima ufungue ufunge mizigokwawatuginenachka jasdbeangu ju kule ufika seemmoffaese kuleuu ueu t nafika jiji nafika jiji la upepo ah. mawese nguo zotenikataka na e, kupambana nazo naskiraina sabuni zikagonga mwambamai nilikase na nguo yan moja kama mwezi mwezina mwezi miezi mwezi, miwili yanu moja unaona hiyo kama o linguo lizovaa hiyo mwezi mzima so story nilikuwa na nguo moja ya papo tsht afuchini iikwa na pensi nyekundutesaaweeemazingianguo nyekundu, ikauke upoe kamalala faa kaokea siku tuaa tunatushut video m sina nguo kabidil nlnilionao il nigeuaenjendaniw ta na mifuo <laughs> <laughs> so yeah, so meupe na tanyekundnaa niapita te hosabwatnaa j na nay I mean, mm. kwasababu watu anaitafsirigi vibaya y rombaya rombaya ni kutozingatia ya mwenzako hiyo ni rbaya toafsrabyamb anayokua kwako wake anawaelamawacheanakuua kwasabu anaitaka hajafikiria kwamba w ni binadamu nae naumia aiak kwenye upande wangumepiga miaafsabnibadilishe nguo lakini watu hawajafikiria kwenye swala la kwamba we nabidi ubadilishe nguo maanake tayari mi nawachukulia lakini lakinibaad nika kuelewa maisha kwamba okay, inatakiwa usi mtu wkuona kwamba kila kitu naik mekua mda ambao nataka mimi kuja wanzanwanzlnauaa no kwasabauua na pia, utata kwa na chemistry nao. Uh, lakini baadae baada kufika pale kutana na madii kitambo, uniona, madii akanambia saa mdogo wangu tanazunguka wote naftna bai aamomaakatengeneza ile b bosta kananipa plan nabidi sasa uenda ukafanya mazoezi mkubwa na anae auso bana unabidi ufanye mazoezi mkubwanaanae kuna vitu vingine uvyongeze kunaiki badilike basbosknatakakapanpta hmm. <laughs> so uh, xprien kujifunza vitu vingine ingawa kuna haso zingine ambazo, ambazo. Kama kwa anapitia ambazo sizankama naweza nikazisema zotekuoa vefanya imua aa tu vingi kwsababu nimejua maisha mengi lakini pia experience ya mziki imekuwa kubwa wsaikuwa na uwezo wakuandikia wasanii wanne nyimbo kwa siku au watano tofauti mwingine ajui kuimba lakini anatakiwa amalize kurekodila kullykaendi kweye bnfika kwenye, kwenye mba bindauaogianael kwa mtu akiwa naelfu hamsini akiwa na laki namwandika ngomawenm ifayi ta vitu vingine ifanya skabonaandikia so, watu ngoma ai nipate hata miambili miangapi natuma hom nanini mwenye nafanya vitu vingine mm-hmm khyo linijenga sana kuwa na akili ya kuwashap uh, ksababu nikua naweza kuimba kwenye bitu yoyote naeza kumandikiamtu aidia yoyote kutokaaauueyakuaa kipindi sbabu hositali kaniambia nikafanya nika, nika mazoezi mazu, na yamoto nivoenda kufanya mazoezi na ya moto waliku anaenda kwenye sho mtwara ko wakanaambia tuende wote mtwara utapigaaaena kee saaamiende mwenyewe mapema watu naananga ingia nikaambia o jamaanipigie li nikaanaimba kopi bakopfakuna mm-hmm. mm-hmm. ni, siku a kwenye nte kuna kitu kimoja cha redio ambacho ukifika ukiingia na kitambulisho sasa mimi sikuepo kwenye list wamengia ndani ya moto bendi kao kabidi mimi nikae nje wakati nimekaa nje akanifata mlinzi kanambi ulea kwafanomaisha yangu nakia pata mwanamkeawbiaoka na mawazo ao nikapata concept ya wimbo wakwetu so nimeuandika pale kwenye inglesi, kwa wangu maulana kwamba sina kitu afu, mwanamke na, yani na sina kitu ambao ulikuja ukabadilisha maisha ya ren nana maisha sana vitu sanavituvinaokua vigumu sana usichukulia s kmse yaunasa ni si ya kueza ku, ku, kufika mbali sasa sasasamanaomba mm. nikukatishyondo yeah. shida wote yani, okay, tunataka maisha mazuri wote yeah. tunapitia katika kipindi kigumu lakini ya kusema kwamba unajua nini napita tu mm. unatoa wapi au mtu anatakiwa awe na upeo upi ili ajue kwamba babu yeah. hakuna kukata tamaa mm. hakuna giza la mm. milele uh, kuna kitu kimoja ambacho ni somo kubwa sana mama yangu aliwe kuniambia akaniambia vyovyote inavyokuwa katika maisha yoyote katika hali yoyote kuna sehemu mungu amekupa utapumzika tunaye utaona unanjoi katika sehemu yako yani kwamba akunaga kitu ambacho kinakuwa kigumu naona mtu ambaye yyuko na tatizo fulani labda kuna sehemu hata kama ni dakika mbili tatu anaona kama afadhali ata mtu awe anamia ana shingai akn na kipindi ambacho amey aa ama anano ungiaaba mk fothat lakinikendea kupambana nakutafta njaingine naozidi kukata tamaa na kupunguza nguvu yakupambana so natokea unjoyi tu kwamba ok leo na mia sawa mi naishi nayo napambana naezakapata kitu kingine mbele so lazima u okay, ok na stuashen yako befoe ujaenda mbele kwa sababu binadamu haturiziki hataeiwetajiri wa kwanza duniani utarizika utatamani sijui ufanye kitu gani extra. so lazima uwe una ile d ya kwamba okay. hata kwahichi kidogo nlichokipata niko sawa yes hicho ni kitu kikubwa ni kwamba hata katika magumu unaopitia kuna dakika moja tu ambayo unaona kama ina afadhali sasa huo wow, afadhali chukulia kama ni maisha yako ya kawaida itakusaidia kukupushi kuendelea kwenda mbele nice. yeah. yeah. yeah. sure. mm. <laughs> <laughs> mimi siwezi kuingia kwenye kwenye ilikuwa nini hadi wao wanagombana kama wazazzyes yes. okay. yes. babangu, babangu mi alikuwa rafiki yangu sana haaelfu like, oh. mbili na kumi no yeah. yeah. so, na tano kuwa nakaababangu alikua nafanya kaziunamamangumamangu uh, mi mtu wadini sana sana mtu wa dini sana mpaka kesho mpaka kesho yaani apa naeza nikagmbia nyimbo yangu anaijuaga kwetu kwa tu kwasababu aliona uwaakekwenyeeaiifia kuna taimu mimi babaangu alioa mwanamke mwingine Uh, akaenda kwa mwanamke mwingine ko sasa mi ikuwa nakaa nna nyumba, nyumba kama apa ndo nyumbani kwetu tumejenga lakini e akaenda kupanga kama nyumba yaelenonaso yani. yani nzuri lakini kle naona kama kuna vitu vingine vinaenda ilikuwa nanitesa sasa najminichokifanya nikasema sasa hapa if you cantt themkabkndikabiniwazunguke omu Nika, mm. nikaenda kule kule nikawa winji winji mama nini nia napendwa kweli kule <laughs> napiga chai fika nyubinamaema siku sasa alialibu ye mdogowangu mwngi l akatokaana kitu akasema kwasabu kukwa taratibu utaratibu kwa, kwa mdogo wangu mimi likua na kwamba mkila vyombo vyenu mnaviosha nani hivo yani hata akila yoyote an anaoshaoshb <laughs> <Asuka figa kwa laughs> amai <laughs> ku, yani tagoainmaaangui mtu ambae anaka na vitu sana hmm. i akusamee yaimtu ambaye anakaga na vitu awezi kukwambia kwamba paya zsiwsasa ni, um, ni, I mean, ni vita mpaka mbele kwasababunisingiwezatawachukia wawtoto wama mdogo ingawa wao kuna vitu vingi mbao labda pengine ilikuwa siwezi kuvipata mm ausbana au kaka zangu wengine ezi kuvipata aumaaikuvipata aaaaigakaamdogo wangu nikuwa na, na na na na na na, naenda Uh, kwa mama pia naelewa lakini walikuwa wametengana nababa pakwa mimi kuenda vil pa anakuja nalwsij inga alikuwa hawako pamoja na huduma fulani zilikuwa haziko vizuri komi mamaangu aliniambia kitu kimoja kanambia usiju ukaruhusu u kama mwanamke unamana nafaa ya kutengana naye ukasema ufanye vitu vyako kwa kwasabbka nawaza kwenye feeling ya yule mtu Naya, chino, na mikueli, ambao amegombana naye walekochini wanaumia na mi kweli kiukweli kwasisi ambao tuiku abadilike kuwa hivyo kasabbu saa ukatoka shule ukarudi nyumbani msosi hamna alikuwa na kauli yake moja anasema mwanangu of the time ambkugombana wazazibayakwamba bn alao mamagualkanaka mwenyewe tuanakaa wenyewe ilikuwa ni tebu ya tisa sana na babangu vitu vyake lakini baada laknbmafea mdni magorofa aani nyumba fulani sio magorofa yambezipo bad am of fm my alijitaidi kufanya so hicho ndo kilichotokeatulikuwa ane lakini avtuibakisita hmm? na mi ni mtoto wa mwisho na sisi wote ni wanaume nyumbaniwot yes. sautiza au hmm. yeah. so, mamangu li namaisa miio kidogo naoshaosha vyombo na nini <laughs> <laughs> <laughs> lakini mpaka kakangu mmoja alipataga mtoto wakike ne manaitu hasa ndouyo kidogo mama kaona bora aliye ndiziashule umeniambia mwanzo kwamba e yeah. ulikuwa na mwanafunzi mzuri sanakitugani ambacho kilikufanya usemaamaiaju wanamuziki wasomiduniani waokaismimi kwanza iiua nasoman nivoani ika fugani lakini ss baada iieka kama yani, nasikilizia icomoja kama, na, skillizi, ajichiwa, moja kama shule ikikubali nitaenda kusoma so nikanasa fofo nipata fo siu ya ishina sita kitu kamahiobadaqualifyng st najua zile mm. kurudia mitiani saa bado shule nikwa napenda nikasema nirudie mitiani kama shule ilikuwa iisha nikata nayo kasau kua chombo bodaboda boda, kufika pale ubungo tukapata ajali tukapiga isimuangu ikapasuka kio Hmm. sasimu yangu kupasuka kioo nikawa ukipiga hivi mona ukipiga hivi ilikuwa huku jina sioni huku juu ila naweza nikapokea naweza nikapokea mi siwezi kupiga simu naweza kupokea kwa maanaake nikuwa ni mtu wa kubashiri sauti o niko mas sana ukipiga alo tu salama niambi hivo <laughs> ko sasa ikaana ikawa nipa utata Kosok, nikio, nataka kitu kumtafuta mtu ni ngumu afua kenye mitiani kfanya mn katia mazingira magumu sabau aaa sasema si, nitengeneze mazingira yakupiga mikolosh yangubiliakmiaauwaalf wanafanya mitiani malaiz watanakumbuka nikasema ii sitaweza <laughs> nwb mm-hmm. ikaferi kwa kishindo kwa sababu walikua wanachukua maxi za mitiani ya kwanza na yapili kwa mnafkiri kua ni mpango tu wa mungu kwasababu ningerudi shule sizankama ni atanigeenda sehemu yoyotaikupitia mm-hmm. uh, mzikisasa nimeweza kuzunguka dunia yote nikutaa na watu ambao sikutegemea ntakutana nao sinanelewa so, mm-hmm. yaani hapa mikuja kufanya inei na wewe s si mpaka ningekua nimepata wani labda msanii wa <laughs> okay. tanzania aliyeongoza ani ndo labda ningekuja kuojiwaso nafkirinina chochote ambacho kinatokea in myif <laughs> Uh, kabla hatujazungumzia hayo ambayo umeyasema saizi kuhusu mziki na faida zake nkwamba imekutanisha na watu ambao iua hujawahi kuota katika maisha ako, yeah. seven up. yako najua ukiona hii mi nikuwa mtu wakuchola naneli sana wakuchola katuni nachola katuni sana unaona hizo nini hizo za kwenye miguu zaee yeah. nini hivo mm-hmm. ndo vitu vmefanya mi nijue sana kuchora mm-hmm. kwa hizo ndo vitu ambavo nikiangaliaga vinanikumbushagawasijawaigi kabisa sijawikutananao katika mazingira ambayo nikasema nataka ninywe n na, si so pombe so sigara so bangi nimetaja <laughs> lakini s- no none of that sasa aiinakuwaje kwa sababu katika i ya, ya kazi ambayo umeamua kuichagua kui, kui, kui yeah. hivyo vitu ambavyo tumevisema ukiachana na 7up ni vitu ambavyo <laughs> yeah vinaenda pamojaholakienomb watbwambo k wasomaiutaa tunamkaa nataa nitoefaanawat wameaushanaaeaushwa a na watu wamelewa ni, bae... ni, ni, ni katikati mm. wa wa wa kati ya walevi mtu kinikuta usema nami nimeelewa nnafkiri ni vib tu ambao nikogonayo tu kwasaabu mm-hmm. sionagi cha tofauti chochotiovib tambayogaata wengi wakinionaga wanajua kamakakta ngum kuwaslsha ukwa utaratibu, kwa utaratibu augonganishi au no, no, no. so na wakati <laughs> nasoma leo nilikuwa nasoma kuhusu asomalunasomaina uhakika vani mimi sio mtu waumbeaumbea sana lakini kuna umbea ambao haukupiti hau kama hivi mambo yanyange lazima, lazima uh-huh. yeah. mwanamke uyauimeamka fa- yes, yes. right? yeah. jina yake sasa? Yes, sasa huyu alikuwa ni mtu wako oh, yeah? kweli au pa- yes. so ukweli nikweli mkuukwa muda mrefu motongerkwakuwa na mtotoni huyo pekeake ama kuna mwingine ni huyo t tu. U- huyo tukwabau ha. kuwa kama t kubwasani kfui t nikwamba kufupi ni kwamba na majuto kwamba no, no, no. uakutana nae katika maisha yako no, no, no. Okay. unajua kujuta na ni uongohuwezi kujtaila hmm. sema tu vitu kwenye, kwenye, kwenye, kwenye maisha vinatokea kwa sababu watu wanabadilika wanabadiikabhtnbiukiewe vilevile ukubwa yako unavozidi kuongezeka wayako unavyozidi kuongezekaanakuzunguka pia uh, vile, vile wa, wa, wewe tabia zako zinabadilika na yule mwingine pia nae tabia zake zinabadilika so it kama mnaweza mkaweza aubuhamo asasakanzialeo nawee sasa kwanzia na leo, na wewe sasa leo. <laughs> nani ataifata ya mwenzake Yes, watu wengi wanagombanagapo kitoa tamko nanatoa tamkonakuwa ni ngumuanata amo nafatu wanagombana mapenz nininiwegi anafkira hivo hasa mimi so vitu vangu kwa sababu kufanya drama fu za familia na mtoto na nini sizani kama inakaapoa so mi sifanyagi kitu chochote ambacho ni so, who are you right now? uko na mtu gani sahiinpakaafikeitakua ngumu kuwasilisha hilo mkuulakii hauko sing hmm? hauko sin hauko mwenyewe ah. Nakambia, swala la singo linachanganyaga sana mawili mm-hmm. kama kuna sehemu unafanya kampeni mm. inakuwa ngumu kampeni yakoe okay. uko singo sukuelewa si moja mawili kama una mtu pia komeme ni chukuli yaji ko kiufupi mkuu um, <laughs> yeah. siko singo hauko singo yeah. na atapenda kusikia kwamba umesema hauko yes. okay. kwa mm. ambavyo uko kwenye singmykoweye azimaweye yeah. kwa... ya kazi ambayo unafanya saizi kutuimbia kuturapia kufanya vitu vyoteaya itai auugependa ufaya iningependa kufanya kitugani kiukeli ni sikudanganyi mm. kutoka nivyotokaga shule mbaka nikaunganisha kwenye mziki kacha aigejanja mjanjamuwa naa watuao <laughs> sasa kuna plani moja nataka nikupe plamoja <laughs> <Kwa> natakanikupe k usiitumie weweana <laughs> yeah. mipungainakuwaga mm, hivo nakuapa nyingi yeah. nafkii igekua hivo ksabu kwa igua kwa... sizanaanya chochote mm-hmm. okay, so nataka uniambie siku ambayo uliamini uli, uli ama mm. ili katika akili yako kwamba nimefanikiwa kitu gani kilitokea ama ulifanya kazi gani ama ulipokea pesa gani ah, yeah. nani alikuambia kitu kahisikwambabtasijapata you know yeah. um, hela sisemi kama nahela lakini be asijakuaumbaonimeoambowanguidogobaikukaibish Nivo... chakula wakati pia unafikia hatari salama Kira kabisa kabsnap jina lakismambo ameapsasa na, na. naona kabisa hvyo vyakula na inabidi ule van, au, au ungependa uyangu niishakiona i kama kinatak kina kuchanganya mambo kama e-e. cheusho usingependa eh? mm, singependa kwawelisaa basi si wewe kwako tumekuchagulia hiyo inaitwa le zanzibar Oh yeah. hey, kutoka samaki samaki kwayo siku nyingine ukienda samaki samaki, samaki na shkaji zako unamaliza kuna unamalizakunamambo yawao nabidi awe kwa, moja. Mm. So yeah. ni, mbabu, ni wimbo wangu mojale mbaoito imbowanguee mbyo wasani wkitoa ngomabaada gownaewa walivyopokea makemki wimbo wangu ulivotoka ya kwamba niko wasafi sijui kuna daimond siuuainaelewa shweyee fab b ae kenye mabasiawaawatetaasambaza mwenyewe wengine wanakataa mm. toa ana sd yako aa well, okay. ani ni dada alifanya yani, nikalia that day aakaongea jamani maskini anasambaza mwenyewekabisaanasambaza mwenye. <laughs> <laughs> yeah, so, yes, so baada ya ngoma yangu nikaanza kuona mapokeo mazuri nikaona hapa nimefanikiwaongeraaulikaa na unaendelea kukaa so, amaji ah, ya kunaa ndo haya anakuja huku nikiwa natafuta swali langu jingine la kukuuliza um, okay. man yako kwa kwa mungu iko kiasi gani okay, <laughs> mm. mimi nili, nili, nili, nilisema ya yani, wakati naanza kuimba wengi walikuwa nasema kwamba msanii uwezi kutoka mpaka siu uende ukalouge si ukafanyaje lakinii ampaka leohible ulipoymaneno yapo mengmmine mimi uliongu uwezi kukuta una chale sijawahi ani sijawai mambossemi wanaosema snawakandia nafanyalabatarobl vio vitu hapa mwenyewe kwama mm-hmm. msanii yani, nthat was my a kuna sehemmoja nilienda geite mi nikuwa naambia banapanda fanya frestil na nini sakanponaenda kufanya frstil miknajua zinazinguaga zile yani unasikia med lakini msiki mtu anachoongeaweomwazwakaona mm. mm. mm. <laughs> <laughs> waka ni waka nitusi wakanigeuka yakaanza makopo Toka! shuka e, stejini nashushwa ilikuwa geita sehem moja napaitaje pale e kuna ukumbi mmoja u et shukhuhushuka nikamfata mkubwa fera Nika mkubwa kijj igeuka hicho nmba nishuka kanaambia mkubwa ndowimbo unaanza huo yani kwamba we pafo wimbo ndounaanza huo wosogope nikafo wimbo mzima aukanwlakini ioshua sma mungu naomba siku nijep nikaenda siku kwenye sh mua liuwa nanyesha lakin watu alijaa kot wengine Ko, vituvote, nikiona n sina aja kza kufikira tena kama kuna si gani nyingine inaeza ikasaidia ma in sana Hmm. sana na sio kashangaa siku hatua ya mwisho hmm. nikawa sina edi nimepiga panki fulani nywele nchi moja hmm. aleluya sana <laughs> nasuraliyako fulani vya mchelemchele mchele. <laughs> <laughs> pangalimenyoka hiv <laughs> yenyewe sana hmm. na unadhani mama ako anajivunia wo kiasigani nafurahi sana sana kuna asili ya mziki nyumbani kwenu yes sana baba yangu bifo bifor jaondokaala akitkwezakuzunguka zaa anaeka spike nje yani anavyosikiza mziki ee ni kigodolo siwete <laughs> anasikiza hapa mziki wanaskia watu wote kule na alikuwa anarekodiaga watu wal wanapigapiga ngoma za asi hmm. anarekdi kama anaziuza majaineezs kwae pia nafir alikuwa naibn zaazaziskza na nii ndi zinan napenda vitu nypiavitynafii vityna kaka angu pia, mm. yeah. pia uh-huh. anaitk ni alikuwa na chana mwenyewe anachukuainsent za nje anarekodianakifanya lakini akawa anafanyaga tena zagos nini sios rap, rap, na nini asili ya mziki nyumbani okay. himze yeah. wako alishawahi kuona mafanikio yako hata kidogo sure yeah. anakuangalia ana saizi kutoka juu ama pembeni amapopote lakinianajiunia weweuuuhusu ambazo tunapewaga katika maisha the way. umeniambia moja hapo mamako, mamako, mamako ameshaaiukuambia amesha mbili yeah. lakini nataa unambie advice bora kabisa ambayo mtu amesha waikukupa wakati unakuwa au hivi hata umeshakuwa mtu mzima o nye kitu ambacho mtu ameshakwambia ambacho kimekaa kwenye akili kwamba babu ni hivi hivi hivi hivi na hivi, na hivi, na hivi. siku zote naichukuliaga mtu wakati huo mm-hmm. I mean, wakati huu sasa wengi bana hapo ulipo unaweza ukashuka angalia wenzako na nini uwekeza kesho nafkiri nakwaga advice moja ya msingi sana kwa sababu pia ni mbaya ukinasa mbele yeah, so hiyo know most of the time you mm. so, kwenye akili yangu naongea mbelewenye maisha mm. um, mara nyingi mm. katika familia mm. zetu za kiafrika mm. ukianza kufanikiwa unaambiwa jengaaa mm. eh? yes. e, lakini yee yeah, akawa priorities nazungumziaie Mm. kupanga ni kuchagua na unapanga yes. kwake naweedombaaanaeee akanambia kwamba mimi priority yangu ya kwanza ilikuwa sio kujenga nyumba priority yangu ya kwanza ilikuwa ni kujiongeza awayo lilabda gakawa upata ke za Nairobi, ama mm. watu kwa ili aweze kuwa mwandishi bora well. na mambo mengine yatafuata baadaykwako wewe tu most of the time iko hivyo hivoctnamtuambae naogea naena pia n aonka h akini i vizuri pia ukawa una vitu ambavyo unavisave ni muhim sansaasasahiyo elimu huo utaratibu bafs ukipata ela ndo mm. matatizo yanaibukahiyo e, kwa kila mtukila <laughs> kutafuta semakuv uoni mbona kama una ishula nyingine yakuongezeaso eh, so, mm-hmm. unafanyaje mm. tatizo lilolopo lakini inapatikana ku itaseiwa isipopatikana sindo basi tena kuwa na somo ushaambiwa jamani kila nikisevu aisevuki unafanyaje haikusevukailakisevu inakataakuanili mboso siku moja wakati nioya moto bend Ah, kwanza uh, yes wakati nikyamoto bend mboso alikuwa wakati diamd akiwa na rekodi anapenda sana mboso aepo stdo nini akipigapiga mdi zakeskumoja ambao sasa tumekaa wote pamoa kukutana za juu kwa juu maskani kutana sasa kama tumekutana tumekaa seem moja likuwa ni kwatudi alika nalekod na ka soma nilikeponduu yangu kfa aa kutoa wimbo wangu moja vonaitwa shikwambi abhbaamwanangu so, alintengenezea kava akava lopost sokali nj nikupla ani yakavamuu ikawenda sina ofsini kwake kufika pale ofsini kwake alinipa kweliela ya kava kanmbiakoeneepuonyeshe um, watueaba sa, sasa karekodi kama nikwashdreve kwana kwnni kwa ambie dimod kanituma afu nletee nyimbo tofauti tofauti sasa mitali apo nkuwa na nyimbo nyingi sana kabsada nika ekodi nikamtumia nyimbo zangu kbaoyboanu kbao wake ialisemagadunia nikaimba ae asa sikuna rekodi pale ndo, nika akanikuta nikostdi abu nilimtumiaga ngoma kanmbasaaleta zingie aboepa akaengeneza sahtsouhafrica lkuwa ni tiptop nilikua tiptop bado ko ilika nisijisaulishe nisi, nikajna wasafi <laughs> buwena Ki e, utata kidogoiniamondo tukafanya ni kwetu pia akanambia ujui nyimbo gani takutoa k rekodi zingine ambazo ko nazo aimbo na wanu wakwetu edwenye kwto tukaaza kutoakwtagoma zingineaazoykonazo kmahio ambayo walikwambia sikuya kwanza okutana naye ajakambia vitu vyote lakini akaanza mm. moe Ah, kiukweli kabisa kiukweli ni mtu ambaye anajiwazia sana na anawazia vitu vingi sana yani anawaza mbele ya muda mda silw kuna vitu vitukikaanaye naongea naye naona kumba ujamaa likuwa na maono ya mbali sana tena jana sijuzi akanaambia alivyosikia wimbo wa abnai akaona kumba inawezekana kui mm. uh, mtkama davido by that time davido anakuja apa akua famos alika tajulikana lakini alishamfatilanumbasehem kubwa metambulisha sehemu nyingi za afrika kwahiyo akili ya kibiashara kukaa wendo co nauso kama una elimu unaweza kuwaontowatu wote mahesabu ni akili kubwa sana koo hata bila kusema kwamba ana akili kubwa te we mwenyewetu ukiangalia vitu anaovifanya anazozifanyamambo makubwa naafanya mm. hiyo mm. um, na mwenyee nahisi na, na hivo naisihivyo kwasababu unajua ishatokea waumbnaauaohicho mm. sizani kama ni kitu ambacho naeza kasema kisopo kwenye akili yake thou tuko lo sana ani misii ni washikaji sana yaani ikambia sana sana yaani kwamba kuchati most of the time like evey single day hmm. like evey inle daynuoaaae aaadalwakufanya mambo haya hata mwenyee pia wenekika na wanangu amboyadanduondoka mm. so, si wasafi, no. wasafi kamana ugombi vitu vyangu hie na mm. nice yes. so, wewe biafsi nini unajivunia kuhusu wewe na maisha yako na karia yako mda kwa mama yako. mimi wewe kama wenajaambachonajivunaftuahuku nakulahoala usijajuuna sehem akagamwenyewehat kuna mda menyee kijizumlainisio kinyongeata tamaa kuna pointi nyingi nikiangalia naona kabisa apa iua na nasa lakini niliweza ku, kupita mm. nashkuruge mungu kwamba sikukata tama okay. yeah. umesafiri umeshinda maawadi uko nje hivi ni vitu ambavyo ulishawahi kuviona kwenye akili yako Never. katika mawazo yako kwamba kushinda sijui matuzo unini sikuwaiikwasokka nyimbo hii kuitika nivoingana kwenye kategory ikaoaauiknae kwenye tuo za mtv mama mm-hmm. kama beakthra nikanasa kuna tuzo zikua anafanyika marekani new jersey za african entertainment kuwa kama best nw talent lienda mpka kwenyewe nimefikadipale watu anatangaza jina langu wanashangilia mle danalikuja kutajwa huyoo ni best new talent nikawaza baada ya apo natakiwa zii zile bestmal ao bewnye maswalayaahinda ma afu niliongea nikasema hapa nisha nasa sema skute mungu ana mipango nikaja kupata tuzo kubwa nilikuwa niknaambia washikaji zangu kama mipango walivokakamamipango ganibaushaasa nashukuru mungu kwamba niliweza kunini ku, ku, mm. kufanikiwa kupata ku tuzo so baada ya hapo nikaona kwamba mi natokewa nisikate tamaa kila kitu kinawezekana mm. so vitu vingi hivi ambavyo navipicha kwenye akili yangu naamini vitawezekana na namniyo mekwambia mara kwanza na saivi yani, nakuambia na na tena katika yeah. watu ambao wana talent ya-, ya ambayo sio ya kawaida yakashakuna so na mwanangu si hata kama najua kamaminilikuwepo na, hilo eneo lakini meshana unafo mara mbili yeah. na zote zilikuwa unyama kabisa yani. yeah, yani, so ni, ni mtu ambaye eh? unajua yani. sio kwamba ile sijuinni najua yeah. zie mnaimbaga juu mm-hmm. ya wimbo wewe yeah. w we, ukiamua we, we, kufanya kitu chako unafanya 110 yeah. na wailo napenda niku oao aningi hzonafanya mi naaminiw na hiyo so, yeah. an Yeah. ushawikuaprochiwa ama una mipango yote ya kunishaambiwa yeah, bythewy kuna moja ishaichezaga zamaniwenyewe ihkucheaibmamba zamani. <laughs> <laughs> mmoja hivi nilikuwa katikati niliingizwa uh-huh. hivyo <laughs> <laughs> kuigiza sami kunachanganya lakini napenda kunini kua ila nachofikiria siku ni kwasabu zamani kuwa naandika storafa siku nije ni shuti mvi nihusisha watu ofatofautin km u kama, kama mechomagari umefanya hivyo umefanya hivo na kiukweli sahizi watu wa mvi wanafanya vizuri sana ni wako kwamba mm-hmm. sasa naweneeanakupata yeah, yeah, wote kwenye ma kupata vitu kibaonaemao hicho mm-hmm. yeah. nd ambacho ianafikiria siku enye kufanya m ambayo watu wakiangalia waseme hii noma mm. yeah unawakumbuka watu ambao walikusaidia toka siku ya kwanza ukiachana na madii yes. kihana na, na, anmangombemgomeb yes. ni nani ambaye yeah. alikusaidia ali kwa kiasi kikubwa sana kiasi kikubwa wengi wamesaidia wengi wamesaidia wakinabhs ukogombea o kanisaidia washikaji kibao amenisaidia sana, mm. sana mimi kwa kwa lipa. Okay, so kuna swali jingine ambalo nataka ni nilisahau lakini yeah. tunazungumzia hapo ambapo tuliishia kwa wasanii wachanga huwa wanakaa sana sanal yani yes. kusoa unajuakila yeah, yeah. siku unaenda hautoki miaka yeah. nenda miaka rudi wengine mitano sita, sabah. yeah. Karibu, sana sabahvo ni nini damu ya samakiakeigeangu damu yaidamdamkabisnawezekana kona umezoa dam za aina gani amk so ni lazima iwe vileunajua wasanii kwa sababu unakuwa hua tena huna mkombozi mwingine zaidi ya kurekodi kwa sababu naamini mi nikipata ngoma natoboa nahnakuaga hivo munguakutupinajua kila siku unavoshinda studio itujg inakujaga hapo hapo ikwa mfano mimi nienda kurekodi nyumba yangu nyingine tu pandisha sauti njo nawatua magita watu wapige wa mabezi nini yu kma ikitu cha daika kumi tu ayatuende tetemamaateendongeamabetwatu anunashinda diohetie unapata kwawale wachanga ambao hawajatokakamawe ambaoulikua unaendaunakaaunarudi unahana af hey, msan takiwa ajatokakishajua kwma nihea kuna mazingira anatengenezewwajitai mm-hmm. sana kutengeneza mazingira ya msanii hata bee mm-hmm. aujatoka uh, hivi watu wengi wamekua wamekua wame, wame. labda ukipata msanii anatengeneziwa mazingira mazuri hata kabla kutoa ngoma zake akae sehemu nzurio kwasaabu ya ndst yetu liokaa mm. lakini nje msanii hata kabla jatokaukishajua eni hela unaanza kuishi maisha mazuri hata befo jakuail mm. huku hiyo ni sheria lazima unywa maji ya bendera yanaitwa maji ya bendera sasa maji ya bendera yanategemea mda kuna watu lakunywa miaka sita kuna mm. wanakunywa mwaka mm. na lakini ukinywa maji ya bendera muda mrefu pia inakufanya uwe strong kama n kapiga maji ya bendera naye kwenye aso zake emfayawo un mvitu vinakuja tua wengi amba wengi ambao hivo naja daothafnyaonena <laughs> <Yeah. laughs> wahiyo nachokuwa nasema ni kwamba s yetu iliku mekaa hivo nawaani wenginekichukua ju wasani tunabadilikaga sana ujue fam inambadilisha mtunapopatawashkai yeah, uh, mtu aboenahela aniacha tu kwamba salama lakiniy salama unaemwita pia ane akishakuwa na ile naileaona kama sasa hey, ni, ni malaika gabilepitia mm-hmm. kwenye hasosa ni so, mm-hmm. unawekea kwenye akaunti utakaa hapo gali haya lambo gini hiyo apo E, sasa mtu msanii akitoka hapo tena nau ewa kwtu hyo ndo iko hivolakininasaidia siani kama inapaswa ina, ina, ina, ina kuwa hivo mm. kwasaabu unaweza msanipia ukamweka uka, uka, mazingira mazuri lakini amaisha ako hiv sifaye hi anaeza kapitia maisha magumu mm. na kaw kibuli vile mimi tunaukia kwenye tabia moja kwa moja au tunaanza utunaua nsasaunaniwan mimi cha kwanza napenda mwanamke ambaye unajua unajuaapo no penye napenda mwanamke ambaye mcha mungu mm ukionaga mtu kanzapoj pointataki kutoa pointchanguunaelewa mi napenda kwanza mi napenda mwanamke ambaye na haraka kawembay laki kwanza mwanake anabi akuskiwtfmilambo siutsannmwaake naekuska isi wanaume tunajua kwamba hicho nachoenda kukifanya unanasa mi mwanaume najua kuna kitu mwanamke akikifanya najwa kabisa wewe unachoena kukifanya hicho ko wkgombana kwenye mahusianoanaon yeah. uh, si, si, yeah, tofauti ujua mwanamke anapokuwa kuskilzamwezikuwa namonaku wasababu unapewa na, na, na, na mm-hmm. okay. kambia, Skiza, sababu, una sababu kabisa ukitoka kuna hikiunahiiua au kitu ffa au ukioka rudi mdau asa uutanana mwanamke ambae kila ambacho nataka wekiwe yes kwake ni no maanaake hapo nae mwenyee akipata pumziko la nafsi mm. wow, mm-hmm. somnapendamwanamke anisikiliza hcho cha kwanza smansh mi inge ambacho napenda kwa mwanamke awezekukepuhumba isiyo ni ishu ya dona na recipient Hmm. isionekane mimitundo mimi tundo wakutoa upendo wakuonyesha na kujali lakini e m wanake wingine wako hiva amekaatu kabisa kwamba nipo wapo wakupendwa sasa <laughs> hiyo mi spendnapena kidogo naeasonekane una, una care. tukitoka kote tukirudi a awe, awe na babasabu babae ni mwonekano wa macho yako <laughs> mungu jundometengeneza kitu kizuri sana hpoaiunaona a mwanamke nabylakini mwinginezesautiz iau mojasofauunasaui mojanakuonyeshai kuna sauti mojaau lao yu inaitwa r na, na ir na nanini sijuhvo okay. so, mtunaua namitazamo tofauti mm. una mwingine anaweza <coughs> yeah. ntaua kitu kama hicho hata mwanamke the way mpikcha mungu alivyoumba kaumba kila mtu ambavyo ana mpicha tofauti wna mbaya mgi mona mzuin sure. mzuilakini mwana... kila mtu dunian ntaka mwanamke mzuri inga kuna wazuri wengine kila mtu akiangalia wote mzuri lakini akiangaliataatuwezikukaaangm peke yanyo bos yo brothe yo rin amekuwa na ndesi ya wanawake wengi sawa ambao eh? mnajuana mm. una, naoani anakuwa kabisa shemeji yako yes. kwa mda yes. kwa hiyo mnakuwa yani anakuja na mwaga anakua na mwingine mm. unakua naishi vipi katika mazingira kama yaleyani kisha mwaga akiwa na mtu mwingine we nabidi uendelee kuwa mshikaji na huyu ama nawe pia nabidi uwe umeachana na yule ama inakuajiaoana sababu za oee akibadilisha shemeji kwangu mimi mi tabidi ni niende nae sawashemeji mpya siwezi kumnunia yule wa kwanza itaaupambane nae sha tunaenda naye asante sana ya? So na kila ata hey, yeah, sure, kilahahdaboy okay. mm -hmm. as yeah. um, asante sana anamalizia Ana kumeza tl yake ya kwa niaba ya kila mtu mundani namshukuru ani boy kwa kuja hapa leo na kubariki salama na teke oya laama sio shida vipo vya kupoteza sio muda wenuka na ukimbize ndoto kupati aina mana ukosei kiburi kinafanya tuchongei tuna auka wapya kila dei soi la kufika unawai chozi na mfuta na kepna munguaa fryisiompain yeah. yeah. mun anapls isok okay. yeah.