binafsi nina watu wengi sana ninaofahamiana nao ambao tumejuana kwenye kipindi hiki cha zaidi ya miaka kumi na mitano ya kufanya kazi hii wengi wao huishia stori zao mbalimbali mbali za maisha yao yaliojaa kupanda na kushuka nami sote tunajua maisha ni milima na mabonde na kila siku kuna mafunzo mapya katika maisha yetu hizi ni baadhi ya hizo stori ambazo watu hawa hukutana au wamekutana nazo katika maisha yao ambazo zitakufanya usome uwaze au uangalie vitu kwa umakini zaidi na pia kujifunza mimi ni salama hawa ni rafiki zangu na sote tunakukaribisha wewe kwenye salama na mzima karibu kwenye salama na kabla sijafanya yote ningependa kukaribisha kinywaji changu maridhawa kabisa kutoka kuku kuku mlimani cit pale hii inaitwa se bandani Kyo naenda pale kuagizia hakikisha unaangalia kushoto na kulia kabla haujafanya mambo mengine unaweza kutufaula kwenye twitterinstgram pamoja na facebook msoexno naonekana kama niko kam lakini ndani ya moyo wangu na nadden tafkiri mtoto amepewa unifom yake ya kwanza akiwa darasa la kwanza leo karibu kwenye salama na profesa mambo poa mzima bado ulikuwa unazimazima mambo e, wakati mwingine mwema sana it's okay endelea huku nazima kati na kin kinywaji chako hmm. uh, karibu sana hiyo inaitwa hamu ya jogoo hmm jogohyo jogo yeah. liverpool, uh, liverpool. Uh, karibu sana <laughs> najua otaki na kukereketano mi sina shida kwa sababu najua mwaka huu ugusi mm-hmm. <laughs> hautoboi kitu chochote ambacho unaweza wukatoboa ni shimo tu labda la kutukimbia sisiwakatinakung'onga so na mimi niko kwa nyuma kabisa nai iwao mkutoakumina ui naa kufika pale walinawana mm. no, mechi mbili bado mknoni mm-hmm. unajisikiaje na hali zunwatwakeli kiakili kimwili kiafya kiuchumi mambo sioswllangu la kwanza la kizushi hiv mm. una kilo ngapi Bane, na shida sana ya kilo mze. cheza cheza navocheza mzeenapiga miana moj chezachez ni ti ishu theana si ndo inavyotakiwa kuwa na saivi niko napambana laini ngoma, ngoma inakataaso <laughs> okay. tuna, tunaendeleza hapo mm. wanasiasa wengi zamani tulivokuwa wadogo tuiuwa tunaangalia wanasiasa wanene sana mm. yeah? n watu wenye mili mikubwa siku zote mm. na kwa sababu wewe ni mwanasiasa Hmm. nataka uniambie kuna mahusiano gani kati ya wanasiasa na unene uh, labda ni kwasababumsababu moja kubwa nayamsingi sana aa kinababtale wote jasajabaowjafikia kwenye zile goma zikawa vile lakini wanasiasa wa zamani kila malmkomba a kurudi nyuma kle mwanasiasa ue mtu mzima napiga l nyn <laughs> ndo kwanzani kwahio kila mtu anashanga shanga mazingira mm. wengi wao mm-hmm. wanashangaa mazingira na wale wakongwe wanaangalia bwana eh, fulani ndo ayupo tena bwaundnhivo mm-hmm. eh, yani so mm-hmm. amshwa hakuna kulala kwa sasahkuna kulala kwa sababu, shakwe, kuna tayarishuakuna kubwa sana napia ushindaniumeshakua mkubwa sana domaanaupnzan bunn na iungne mahata okay. saiv kamapinzani wao wengi bungeni lakini hivo vitu vinaendelea vina kwasabau tayari ile ile taswira ta na ile tabia imeshaendelea uaaa ue tuaone kwao idoasakwao wenye urasa zake za, za media anajiita mm-hmm. mke wa endo uliwambia brananajua sasahivi kuna mambo mengi kwenye media nimekuta tukaifanya naede enye sikujuagahataoikutatukaifanyaweuwambiaac ataambnasema nisememke Yeah, labda ana, ana feeling zake mwenyewe kwamba mi ndio mke yni labda girlfriend walikuwepo kuna nini nanini anatamba yani ndio mke wa warofe naamini kabisa kwenye hio lakini mi kama mme sasa siwezi kumwambia ache iko kitu na vitu vingine kama hivo so ni kweli how did you anajitav kama utakumbuka tudi nyuma kidogo naomba vikopakopa vitoke kwenye macho eh, unataka niutoke ah, okay. wala usivue miwani yako <laughs> yeah. ulikutana, ulikutana vipi kwanza tuambie jina lake na kama hutojali niambie uh, ulikutana naye vipi na wapi uh, kitu kikubwa ambacho naweza kusema jina lake ni elisha mgonjwa na wakati nakaa kimara si tumekaa sana kimara maskani kimara watu kila siku mamtoni as wasalimie zamani sana kwaho kilichukua kinatokea watu kimara sian a ta mia saba hai elfu mojaa you know. la an sikua nimemtongoza wala ska lakini ishamuona sasa baada ya kumuona kuna siku natoka zangu kwenye shoo sam asubuhumetoka kwenye shoo gani sotukatoka alfajii yani sana uwkat napiga s feab nafungashunaimba saa kumi namoja yani kusha na mwanga kabisa you no know? unaenda kutafuta seemu atupige supu eoaaadyualiaenda kwenye sup tunatoka ndo namna sasa ee anatafuta sivocha si vitu gani ani naye anaenda kazini alikuwa ni mwalimu ea ukaasha km mashaa faau manenatoka pale nae palesi na haikua hai shida kuongea nae kwasabuaishachangama elfu mbili na mbili efumbili natatuetm yako metuiai ana kitu nia napendaga kama marashi yan madud nikona apuliza mzee yani huko barbara asi naskia knaa zangu zinaaap basea labda ipo hivi kuna <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> bado <laughs> <laughs> Yeah. Yeah, yeah. tangazo la bure ianziauuaka huko sana e imekapenda hmm. afu akajaishia apo hmm. takanaambia siku ya kwanza liokutanisha wa na, na, na wazee wako iliakabsiautanishana um, waeetukaana uuaan tukaa tuka sana, yeah, tuka date sana nakumbuka yani katika kumbukumbu kumbukumbuyan wakati tunachekaga kuna wakati tulivunja hadi kitanda kitandas kwahiyo sikuambao nawambia wazee sasa ni mtayari mi mke yaani tayari na, na mtoto na grace tukaenda ukapata mtoto mwaka elfu mbili na tanobaada ya kuvunja kitanda elfu mbili na tano ndo sa amezaliwa kwao mambo ya mimba ujauzito uzito ni t elfu mbili na nne naan kwsabau ls amezaliwa januari kumi na mbili siku ya nashirikia mapinduzi sio ya zanziba mapinduzi tunasherekea kuzaliwa kwa lisa na mwaka elfu mbili na tano kmana vitu vingine viikuaganymoo aza tangu ile mimba uja uzito kulea kunalikua na kokoro nyingi sana kwasababu katuonajua elfu mbili na tano yashatoka mazalila mentali maninini kwao mabinti wengi wengi nani sikuwa na utulifu sanaimekuwa hmm. dingi sahizi tu <laughs> <laughs> <laughs> nikuwa nataka nikuulize hapo hapo ambapo umepanziaumaarufu ukubwa eh, ni kama mzigo ambao hmm. ni mzito kwelikweli hmm. somtimes huwa zinakuja lawama na kashfa hmm. na sifa ambazo pengine si zako aau yeah, pengine hata hustahili sifa unaweza ukazipokea kwa sababu sikichwa kikubwa mm. lakini kashfa na, na uongo mwingi ambao unaletwa kwako na kuta mm. eh, ambaye na vyote kwamba kuna mabaya na mazuri ndani yake uh. Wana... abinwa wa tanzania wakundi bora la mwaa eluaiaeluoja miatisa tisinatano nd tisina tumetangazwa kabisa tunachana pale avalon nini ndo mabinga wa hpa kwenye kwenye competition kama ebiia aangaa ni nziakiwa msanii dar dareslam ni dar dareslamu nakujwa arusha mbea kwasabau waliamka mapema kidoo sasahi sio hyo t unaenda sina minyugu unaenda mpitimbi unaendakaanajs bungufleve nstndaumaarf kes kamka kuwa maarufu ingawa sisi tulitengeneza sana maarufu uo kwasababu lika ngu sana na atuwanasikia mbowangu o umaarufu linisumbua sana ndamakatikati ia niliumba sanaa mke wangu wasehemuambae alikua maawatoto kipindi hikolaba umaue han kina kina sogidogianta kina nani wote yani kwenye show yako yaani wanakuepo yani Wana na wanapot nashyasog hafnesee wote tuu kulikuwa na nabo ambayo inanikumbusha ina vitu vikubwa uh, kama hiyo bond ipo kwao labda lada kwa wasanii wa sasa kasababu sisi sio si, rafiki zao lakini wao aiwao mfano ni mshikaji wake sijui, sijui let's say, labda lada au mshaji wake yani, wao wenyewe pia wana, wanafahamiana wenee p wanafahmanwaaaikuambie yani, ukwelikabisa kutoka chini ya moyo wangu chini ya uvungwa moyo ni kwamba kinachonikwaza katika ambavyo watu watueeabkimwaca mngine nakwaga shida lazima tubebane tuangaliane nakuaje natuende pmoja asmasemala yanla mimi iigfan haaene najaashawambiasanasikiaamba nashida yakenkwasauwashkajizangu niwashikai zaolimama ukisikiza stori yao uwezi kuisikia pamoja ni yani nasema yani kuna kitu nakiona kabisafan aniliungana yani yani yani na hblus mi sio found wa hblust mimi nikuwa shabiki wahblsa wakona d nikona kinakilabii kule noakinabu kibingwa kule maskani kimara sio aikaenda marekani kina frank oras wale wakaenda busi kina ngida ambao ndo fundbls akabaki wili na teli tuongeze mtu leo ndkateuliwakuatibaenashindanananmnajuasene n iawambiafaan mi najua zaidi yakwako ambi ya mtoto mdogowezio mtoto mdogo, so mdogo kiumri kimichano kwasbau ashakua mkubwa nyimbo nafanya kb wenyemaungu wenye choopopote o nanchanaafu mi nambaka naminachanaaaaa u kwenye shima namrudisha sasa kama nashindana saivi mtasaidiana kwli singo mbilitatuata albumakuna no bief bief biefmbagna no unajua hip op nechake ku kamba kilomti n depeste po eni uesi uwesi kumsiia roenasema eh, ndio nachana pa nafanyaje lakini n kboko k nbakuudisha nakupasua a mamba kianaaaa iiwap umesoma shuleweugor skul shule ya msingi babangu alikuwa nafanya kazi marem babanguenelbwao na mamaangu mungu mungumlazima alimawkattuko tabora baa alikuwa ni meneja sehvni tabora No, no, mi wa. okay. yeah. nimezaliwa lawaian daefimeawa mwaauo meawaaeh oamwezi wakumi mwakaeluoja miati a kwenye hospitali ya tafaya mwimbili mmoja kati ya watu wanaojivunia kuzaliwanajua kuzaliwa daressalam mwenyewe taritari una may minizaliwa mwaka elfu moja miata sabia tulikuwa tunakaa wazazi wangu walikuwa nakaa ilala babangu walikuwa posta na sinu na mamangu wali alimuunganisha kawa postna simu babangu likuwa menea kidoo a akha na ha kumi namoja laama kba alsslam kwhiyo So, oron baba iko benki ya post post na simu lisio benk ya posba ni kitu chenginelikuja kuzaliwa baadaye post na simu akawa pale meneja akakutana na mke mdogo pia ndo mama ake rain nalewamke mamanaedo alikua ndwayaeka nashida katiya mama a mm. mama, mama, yani, mm. eh? yani, mama kaa you know, so, ka ka meka huku siuonanasoma pale shule ya msingi jia linafutika lakinikw saa wanza baadaye elimu yangu ikaendelea tukamia arlammama kashinda kesi yake keyake kuhuua waoowakeala kaenda shule ya msingi mibuanbatemekewenyewe ukisema tmk nami mk no kule <laughs> nikasoma shule ya msingi lkasomah <love> sing <it>. a laaulann <laughs> langapiannasijawai kusahau maisha yangu kotnakotonaeshimu jinsi ilivo aa lanne la tano la sita wakati huo mama akaamishwa sap darslam akapelekwa mwaz kwenda kufanya kazi zake nyingine na vitu vingine kama hivo so nikaingia mwanza ndo nakutana kina fid wadogo sana fid ni chini hata smx mbae ni mdogo an mrat kna jonto jokeli tukawkuta wepwa tukawakuta kina tukakuta watu wengi sana kule na vitu vingine kam baada ya hapo mama katika mamisho mwanza sisi tukatakiwa kwmba mwaka wamisho aofema meama daliwadoo tuei ku n watuwote wanana kama wakwao na mikumi. Mikumi. Mikumi mm. watuoto, kama wakua, kila kitu kama icho baaa an daaasaba nachetu changu cha chadasaa saba kinapatikanaukongaatuteuuetina vitu vingine tuaa baua auemtan seondari sekondari sh sasa tisini semana tisa ndamaliza lasaa saba mwaka elfu mbiri tu nikaingia kiguru nyembe sekondary schul ukosano nikakutana watu wote fomwana imeanza mwaka tisini kigurunyembe secondary scul nikamaliza mwaka tisini atatu nyuma yangu ndo likuwa fandesele kina nane unasikia watu wengine watu wingie lakini walikuwa nyuma yangu kidogo mm. yeah. nimemwunya chumu vya kutosha vizuri so lii ulijua kwamba unataka kufanya muziki ah, lakini muzikilakinisijamalizia e nikaenda kumalizia sidoa a s ikaen maiziameauengano tukuyumbea kata yakisondelaakatayanihyo mzee tunangalian kuoga shida baridi <laughs> <laughs> kama urusi you nakutana know, yeah. no, washikaji mzee muda wote yani, you washikajiasa know, ndo eh, apa likutokea kinahedo kumwembe humo kinasajigwa yule mchezaji wa yanga ule mm. bshatasajigwa yani eh, lutengano hiyohiyo miniko fomu wenyewa k fom wengine fomu t wengine ni mm. tuangaliunaangalia tulivyoishiinalmwamb sahivi mbunge siundanda huko kinamusa mtimizi yeah. kuana na mimi kenye hiyo lev yangu nafanya so tumepitia mambo mengi sananataka nijue lini ulijua uli kwamba mimi ni mwana na hiki ndo kitakuwa sehemu yangu ya kwamba ku, ya nilianza mwaka elfu mbili Mwaka tano yeah. kuingia tiinatano kuingiakuwamwanamziki bora wa kundi la wakundi laenewenye shuleasekondarianaf zangu za, za, za, za nikwa kule kndnnahe mm-hmm. ni nikijni maisha ni magumu sana na hali ni mbaya sana he unakuta wana siasa wnakuja pale wanasema vitu mbvyonnaona kabisa jamatupigaalnibeb kunipeleka kwenye leve kunipeleka kwenye mwaka elfu mbili namoja elfu mbili elfu mbili na moja, moja albam ikatoka baadae aja kikao cha dharura tukafanya hapo kidogo jukum letu na FN, Watu kana nimbio, unataka, na mwanaf nanani watunnaambia unataka kuwa mwanasiasa salama nakumbuka kabisa uliniuliza swali mwaka elfu na mbili mm-hmm. unaimba nyimbo za siasa na vitu vingine muonekano wako na kila kitu kiko kwenye siasa unaikumbuka kwenye kipindi cha mkasi ya nakupa heshima sana kasababu watu wenine wa m ni marufuku ktaama si tumetokeo mbali sana kwajili kufanya kitu ambacho nakifanyabadaa swli lako zikawa nyingi sana tena kipindi ile mitandao aikuwa rahisi watu wanakupiga personal wanakuambia vitu vingi wengi sana na wengi ni wazee wa mikumi kebega mbkai mwaka elfu mbili na mbili k elfumbili na tanokafata na, na, na, na, na chama cha siasa kabambichaet omebn mwaelfumbilina ano ua bunge aman a nikakataa nikasema pana sau bada a ile elfu mbili na mbili tufanya nte nawee ikaa kutokea zalilalika efumbili na kumi nambiinabiia efumbili na mbiliefumbii aenanga kwenye siasa kanza kupambana sa nikakataa uchaguzi wa elfu mbili na tano ukapita elfu mbili na kumi ikaja aenye iaraae miezi sitasana awefumbilinakuminsanaweafayaadona hmm. mpango wkufanyasa hmm. bado siku na mpango wakufanya siasa sasa mwaka elfumbili kumi na tatu nikaanza kubwa kzakuonaekua kuwzab nikajiunana chama cha demokrasia na maendeleo baada ya kusema sera zake kitu ambacho kimekaa vizuri sana na inatoa fursa kwa vijana na vitu vingine nikajiunga sera kama kujiunga, nikajiunga zamani watu na nene, na wa na sasa na weza, nimesoma chademajia kuas n kel sijut ka chadema adakwasababu ni chama ambacho kinasema vitu ambavo vimesimama kesho kusikia wale walewale ambao wengineaahoksma wanau akisema baadanait ings mm. mm. so, uh, ulivyoamua kuchagua chadema uh, si uwe ni kio cha jamii msanii mkubwa wa mm. uh, unadhani chamatawala kiliumia kiasi fulani mm nikwambia kitu kimoja tu mmoja kati ya watu ambao kukweli, kwa ukweli kwa nafsi yangu kabisa najua walikuwa wanapenda vijana ambao wanamesimama na vitu vyetu vilivyo ni pamoja na mweshimia rais jakaya mrisho kiwete jakaya alimtuma maremudj omi mungu a mlazima alipenda alimwambia naomba wimbo ndio mzee urekodi kwenye cd mwanzo mpaka mwisho nakumbuka z mwanzoaiwisho yimbo kama ishirini ishinamoja sshapata fursa yakukutana naye nikutana nae assla nikutana nae kwenye bd yake piakuuawa okay, jamhuri ya muuano h ulinzi wake unakua unaongezeka yniana ulinzi wa ndani ambao nao na kule nao pia wanamlinda na vitu vingine ko tukakutana kule weye tamasha moja kubwa kwambaishabiki na vitu vingnek na, na, penda na pia tamasha ingine wanja a taifa pa nakumbuka wasaidizi wake anambi mweshmarais takuongea ilikuwa ni lavu ambayo uwezi kuitegemea sio laasahivi tu kwasababu tnamsapoti fanya ateet ikitu kikubwa sanaktu kikuwa s naendle kumwambea mweshimiwa jakmrisho kikwete maisha marefu sansha bila kuwahitaji kwenye kitu chochote vitu vikubwa sana ambavyo <laughs> navikumbuka sanalakini yeah. <laughs> yee akukuonvince kwenda kwenye chama chake no, mwaka elfu na nilivyokuwa napata tiketi nachukua na, na, na kadi ya chadema nilipigiwa simu nyingi sana me me na wasaw uongeaakuongeaa na bahatinzuri wakati nakaa nyumbani na mama mamaangu ameamia poa naishi minibez mm. mm-hmm. mm-hmm. nikapigiwa namsaidizi wake akasema prof nan amekuudhi kwenye chama cha chama mapinduziph amna mtu meniul kwanini kuna kitu knikaonge nae kwa kupitia simu kanipa mm, mzee yeah. nikaongea naye nkwambia hakuna shida iliyotokea lakini nimejisikia tu kwamba huku nitakuwa huru zaidi kufanya kitu ambacho nakifanya bahatimbaya bahati nzuri ni, ni kitu kingine aani vitu vingine vinatokeasanasema bahatimbaybahatinzuri kwasabauk na, kitu knatok kwsauan ya ya mwaka mm. elfumbili kumi na kumi na tatu Kole, prof. Mm-hmm. wakwanza kunipigia semu rais jakaya misho kiwetewesm smaak a chadema se tu alishtushwa kwanii nimeingia chadema lakini baada ya msiba wangu pia e aaunana ubinadamu ana vitu ambayo viko ndani yake uwezi kuvielezeaso unajaribu kusema nini kwamba huyu ambae yupo saizi sio hivoau tuknae tuknae tunaishiunaishaenaanaaefumbili kuina tatu nainga enye chama cha siasa hmm. na jinsiuliua karibu na rais lakini pia nikamdsoin kasabu tegeme taenda kwenye chama chake lakini wakati chama kilikuwa kito milango avinaona kinamwnf naatale wakoem amaniyakukuanaaratib nchadem amefugua onjiakwama tunatoa nafasi kwajanajanausimamaserikai naeza kusimamia serikali ukiwa sisiemu unaweza kusimamia ukiwa upinzani lakini hizi nafasi zinazotokea zi nane nampa nafasi ann naza kusifia dakika kumi natano fu dakika tano nanza kuongea shidau kipata nafasi yakusemanasema kwa niaba ya wananchi wamikumi walendoeniweka mikae pale vizuri hey hey nashidaacanamotoeeess na vijana wangu sahivi nimeanza kuona pia wanagonga meza mikonotoka miaka mitanootaa watu ambao mnawaongoza mbun tatu tu kuisimamia serikali ifanya ya miradi ya wananchi lakini hey, pia mtunge sheria nzuri sio sahivi naambia media mnabidi mlipia stmilioni ngapi na ngapifaini ngapingapisasahizo sio ni kandamizi sio tengenezei kitu kizuriambachokinaza uwasababishawatu kingine simamieni wakilishani wananchi wenu changamoto izokuu chinndmaaavi anantambunge nje yabun ndo nikuwatuka turudi hapo so ikafika <ún> <ication> Um, ungepita katika uchaguzi huu ungekuwa unaenda kwenye miaka yako mitano mingine ambayo ingefanya uwe na miaka kumi sindio mi nilipitabsmlize mnyosha skumoja aptayaoaawenee ndani hivwanafanyajiwanajuaisaa mispita eeeyan alipita profe ah, so kilitokea kilichotokea na mara nyingi ssemi sipendi sana kukunja ngumi wakati pambano alimekuisha uitasaidiakitudmaa so mi ni mbungi njia bung nikuhakikishie sanam majoriti ya watu wamikumi mpaka sasa wanamtumia profesa j ks matatizo yao ijabadilisha namba tangu nikiwa mbi sijawai kumbishia mtu sijawai simu ya mtu na hata simu nikikuta mlaa io ene kamah simu nazima abo liukataa miaka yako kwenye kipindi chako linulia yani kipindi ambacho nakikumbuka kabisa naweza kaa nilikataa kwenye kipindi kadhaa chakwake salama mwaka elfu mbili kumi na mbili nisema sina mpango wa kufanya siasa ule wito umekaa ndani yangu kabisa kabisa nautaisha se wito na mungu ameweka maono ambayo yako ndani yangu so nitendelea kuwawakilisha watu wamiku niwe popote labda tu nisiwekabulini ndo nitashindwa kusema na kuwakilisha na oeion kwanza unat a kuongea vituvyakwakoa angali tafat unadhani pizza inapikwaje hmm? piza zawana fu mmoja kati ya watu wanakula pizsa mime sema inatokaga mara yakuku naa mara ya mbogamboga mzee mara kwanume kama kama kama ngano mana napiga chini iaiazilai szinadondoshewaategemea kuku ile inaamka vile i afnapigainamka ikasabuungia kama mwanaume haipigwi pa kinachofanyika ni kwamba akishafanya hicho ambacho mekisema ana, ana, ana, anafanya ambacho anakifanya mm. akimaliza anaenda kuioka kwayo najyninawekwa kama kwenye kwenye kwenye kama ko, mm. um, Kuka. Yeah, yani kama naitwaje lake kama oven mm. inaingizwa wana kama kama pauro tunguja tunaita mm. e, ya, ya kuchotea ile mchanga lakini ambayo iko flat inawekwa juu kwenye sahani yake ya kupikia afu inaingizwa mle ndani baada muda inatolewa hen ndo maana inakuwa imeiva juu hukuchini kuliutaaiumeshavhuku chini kunaiva kidogo kidogo kama ambavyo unapika chapati yaani mdogo mdogo lakini juu ndo nia na madhumuni mm. lakini na ule mkate unapokula pia nawenywe unakuwa umeshapikwa mejitadimejitadin umekosea tu tupale ulivyosema au nini sifa ya mbunge ili mmoja awe mbunge anatakiwa awe na nini cha kwanza kitu kikubwa kabisa wambiwabugnd watu wanaweka chama kwanza alafu au nafasi ya rahisi na vitu vingine kwanza kabla ya wawakilishi wako ahiyo hata rahis hivi unamsikiza magufuli nan unasikia kabisa smwasaidizi wangu ku chini naaribu na najukwanini anamsifia sifa nyinginehata zta yani wtu wanajipendekeza wanafanyafanya vituvyakujipendekeza <laughs> yno you know? mbunge unatakiwa kuwa sauti ya watu wako waubunge na maisha magumu sana Why do you think, kwa, kwa samani na ukatisha unadhani ni kwa sababu gani wananchi wa kawaida kama mimi tunaamini ubunge ni dili diliuaefadtu dili? dili. okay. anaishi maisha kama, kama jimbo lina watu lakimoja na nusu lakimbilis wewe ndo baba yao kuanzia anee kwenda wenye ngazi ya kata kwenda kwenye ngazi ya jimbo unatakiwa zibebe wewe kwenye ngazi ya wilaya na vituingine masmyr mm-hmm. anyway, mwanafe alika nanaambia nikutananae zanzibaeakminambili wanzaeanhatabunge yani alijaanza lakini so kwa ubaya alikuwa ananaambia changamoto zake yaani unapigiwa simu na familia kama hivyo abavo unasema amna sle kwahio inabidi uso hakuna sijui kuna mgonjwa sijui kuna nini e hiyo hela pr ya kumsaidia kila mtuasaenawikipindi si si cha kampen tu alikuwa mweusisio You know y hi vitu tunavyoipenda lakin eliangwsau ni wito na vitu ambayo mungu ameweka tutaendlee kuwatumkia na sio kwenye shida tu panewngine e, mbunge ndio wanategemea mbunge afanye kitu ifaatasule n na, na, na, na kiwa mbunge ukitegemea hela ya ubunge hautan siku a adi saivi tuwasaidie hela za shule htaji kabisa hela za nini na vitu vingine kuana kitu kingine waliwekeza waliwekezakwenye bu wsaaahihaa enye olakini ametangazwa mwingine tafanyaj alenachisea mm-hmm. nashindana we ufanyi chochote kabisa hadi we unajua kabisa sio kitu ni kama mikum ujachaguliwa lometangazo ndo mbungi naasi ingine hatuwezi kukunja ngumi wakati pambano limekshasasaimhatenwe meanzaikwamb tunaanza kutafuta n atamfania nhuyu anaitwa anatokea kuku, kuku. Hey. Hey, chakula chako kinaitwa eh, ni n bilau aoaeu kwa si eh. mm. kwanza tuane na snura sexy, nani, nani. sisi ni kuukwtibshamshkake a aboa ukienda pale hiyo nauashingi efu ishirinin shiinabiiaaiahiaaaenkwanzawanhaaju mi ndo shughuli zangu hizi <laughs> <laughs> karibu sana unaeza tukalawotekatikatiutaua hukouwatahuhgenataatuongele wazazi wako ambao wote ni marehemu mwenyezimungu awasamee makosa yao mm. na wapean Quetu, sis, tunasema, amine, amine. Um, nani alikuwa iliuazaidina wewe baba yako au mama yako b kama yosema baba na mama walipishana walitengana kabisa mahakamani mm. kabisanamakamani kbsulismmpaa una kipind mamaalishindya kuachi watotonaumbukaodasawa kwanza nio shul ya msingi nmama yani alsi kuja nyumbani lakini ona mi nikiwa yani akagunina mwaka themanna mbili elfu moja miatisa themanina mbil mm. niko la kwanza eambii themanatatu themanna mbilisabaa sabini na tanowe ni wakwanza kuzaliwa miwasita wa baba likuwa na watoto tisa mashallah si alikuwa ana watotoakiongele kwa sababu itautenganisha kamafamihmsini ikwambauoaazanaajli yuko marekani eiko apaapaatown wapili ee kwanza stewapili juli watatudaseda wanne viora nae ko k waako mikumi askari wangu sana akisemarofepumbavu anaanza kuliaee kaasab waan bano wata lewnamzikinajuawa so nani alikuwa nawee zaidi baba yako au mama yako au ndivyosema kwa awamu kasababu mwanza ata ni mama alivyokuwa naamisho huku ninini si tukanna dingi mama kauua tumekaa na mama muda mrefu kidog kwa baba mwaka themanna tisa niko daa saa saba kwayoleani primary schul mama alishugulikia sanaaani kuwa nagaam nkwanzia sekondari safomwan mbayo nimeaza mwaka elfu moja atisa tisini ba lk nea abaki lakini ukiwa kitu kwenye kicho chakona hiyonole nbabo kwanzia themanatisa mpaka baba alivyofariki mwaka elfu mbili kumi na nane tukuona babzee wangu alikuwa na shida ya pressure. na sku asubuhi aliamka pale mikumi adesha gali lake kabisa akaenda dstnd pale mikumi kidoma pale panaitwa kidoma akanua magazeti yake watu wameona kabisa watu wjamini kabisa kama mzee fsabaunajua watu wa pre wanachoka sana kwahiyo mzee alikutana nahiyo lakini akona pres lakini namshukuru mungu w kumpa maisha aliyokuwa amempa babangu amefariki akiwa na miaka themanina mbili ni muda ambao tunampenda sana lakini kwa umri ambao huo unaona kabisa amezidi hateimbafusabini e so themani na mbili tunashukuru kwa kila kitu kitualipata kumi na mbili ya nyongezana vitgne kama hi iko ndo nachumi sana mm na bahati nzuri siku nakuwa mbungi mi mwaka elfu mbili kumi natanohou nashinda ubungi wa mikumi baba aliweka hizo bia mbili zilivunda humo ndani aani zilikwepa akatoka ankwangu ambaye ni mtoto wa siste anaitwa re akamtolea baba zilebb ulisema hizi umweziwekezi utakunywa <laughs> bi kanywalifura sana ko nashukuru hadi elfu mbili kumi na nane ua mbung liwakilisha vizuri malalamiko yangu mengi alikuwa yamikumi ae ya. labda niko dodomawatu walikuwa naleta nyumbani kwa mzee baba sasa yani eh, eh, <laughs> mm, ya yani sisi wakulima wamiwa pale kilombele tunaomba ofemba imekutana bata vijana o nahitaji e nampila steai imafayetu n anachukua dize data na mzee wangu alichonifundishe kitu ambacho ashikua nacho muda mrefu kila kitu salama hata hivi nafanya mzee wangu ungefanya naye angekuwa nandik anakumbukumbuza tangu miaka stini sabini themanini tisini ntoka elfu mbili na kitu uh, rafiki yako mweshimiwa rahis wa awamu iliyopita alikaa hapo pia mzee kikwete kwenye hicho mm. kitu ambacho ulikuwa umekaa wewe Oh yeah. na yeye pia anakumbukumbu za toka mwaka hamsina mbili na kurudi nyuma nkenda mbeleatakuanaandika no, p najua wzee wetu aambuk mwaka, mwaka ambao alikutana na mwaka gani hmm. mwezi wa ngapi? Sisi, ni kwamba ndwe nyingi na, na ni sana bisama simwakagannandomana tunasaasabaukinikumbushatuopita ikuwa ina. in jumannejumanne si jumatano tayari kitu kitumoja umweshimu sana rais like oh, wa alpita sio mzee sanaai like ametimiza miaka sab sabina mbili au sabina sita sabina sita hmm. lakini like kijana mweshimiabanakiukli pamoja nayote ajawai ksau ndomanmesema okay. atanamisi babangu au nakumbuka vitu vingi sanaeeakuna si <laughs> mm-hmm. mm-hmm. asili ya mziki kwenu kwa upande wake labda u mamakolinapigaamarufitu kama ho lakini kikubwa ni kwamba sijawahi kukosa sapoti ya, ya mzee wangu na nafanya vizuri sana, sana. sana, sana, sana. sana, kabisa, sana kabisa. namba stori za naonaj kwanini aliweka kitu kikubwa sana kwa babangu na kila kitu kmbrihi si, yani, wangu si elimu lakini kama unafanya elimu yako vizuri endelea kufanya kitu kingine okay. baba akageuka kuwa shabiki wangu im dio mimi ni baba yake a naitwa mzee haule baba ake otnajarogooe baa yake nakwenda kumwona ino nimewacha wazee wangu wameenda kupumzika wakiwa na, eh, na sana mana hata mama alikuwa anajivunia sana kiukweli napigo kubwa sana lakinilazima tupite hat nyee tomzima5namge siku ambayo uliambiwa kuna uja uzito na mwwa mtoto wako, wa wako isa ambaye tulikuwa tu tunamjua toka alivyozaliwa siku ya kwanza kwa sababu ya ukubwa wa mzee wake kama ambavyo wee mzee wako ali, anajivunia wewe siku ulivoambiwa kwamba bwana mimi bwana sijapata siku zangu na ikajulikana kabisa kwamba kwa ni mimba naomba tuzungumzie hiyo experience mpaka siku alivyokuja dunianilikua shida aulikataaauja ujauzito ni kitu kingine tofauti kidogo sikujipanga ku na mtoto kitu <laughs> <laughs> <isphere> <Carwyn> kbwkachaptlianw vitu vingi atun stuaemua mke wangu wakati ule lakini kwakuvunja kitanda mjomba lazima li nategemea titaa maji yamoto san lakini namshukuru mke wangu n kwasababu nikuja kumoa pia sanuhwenea etauzingine ni ja mi damrefu sana sijafanya majku mikumi waphata dasam siji sio napata nafasi kamai angala nae nakua naye mda mwingi sana ndo hinndopia najienda kunda zetu kakatikati tuvuke maji onsehe nyinginso janmalizia yo kwamba bwana kwambabana ndo hivi kwaiyo ikaenda ikarudi nini sasa akaja akazaliwal ikuwa mbaya sana agakan he uh, mtu anapasuliwa tumbo na vitu vingine ilikuwa kitu ingine lkwake tukiguu sanlieaaaeabasaaaanajifunga sa ni mtoto wake upeke mungu anajua zaii soo kwamba ulijipanga kwamba najua kwambamtoto mngne lai onamke wangu mda mrefu kidogohakuna wanjem tunaweza tukapiga simuukataaya so tumalizie nataka uniambie mipango yako ya, ya baadaye prof unadhani unaweza ukaachana na mikumi ukarudi zako ukonga ambako watu pia walikuwa wanataka usimame au pla zako ziko vipitokea mikumi nakumbuka hatamwenye kitwangu chalonwwatuwkinondoni wawatu wonga chamb mikumi ninahistoria nako ib iwanyamaz ngurunguru silengeti fnahitaji <laughs> na mikumatniakiliswaunai naisema kwamwkuuukabisa sidharau waliopita lakini walishindwa kuisema mikumi ipasafi hata nilimwachia kijiti ambae hivi ametangazwa sio ameshinda ametangazwa nikwamb najukmlakuitangazamume na ni mbunge wetu wa samakisamakisem <laughs> yingine navtu vingine kama hivo lakini kikubwa ni kwamba itabeba bendera ya tanzania nitatumikia tanzania na mimi ni kijana mzalendo wa kitanzania wenyenaa emyakusema umimaa efubilabaaanu mezio mwaka efumoa miatis na ot arhiao na mikumi na na na na na na nanahani nana. yeah hata mimi mungu akipendeza hiyohivo siku nkitanguliandhiyo ndo sehem yangu ya tori yangu kila kitheshut lakini watu morogoro wako, wako kigoma wako moshi na seem ngitutooonge piatulipita kau tumetokea sa udhafika huko kwasababu ya mapambano ambayo yao ngoma yako mpya ia kali, kali sana Hmm. So, kutokana na hizo zote kwamba uh, bado ni mbunge nje ya bunge kidogo amekuja nataka ufanye naye ob unatakiwa uekam kiasi gani ili uweze mambo mengine aendele kitugani kinakufanya uwe hivoj majukumu ambayo tunayo ni maju ni shabiki mkubwa sana warostom adaain hu ni mgodi unaotembea kaawai naongeza uu mb nkaal aeiaa kama baba sahau nabidifai kipindi chamwishoskama kipindi kama hiki aaa munfa unakumbuka, unakumbuka studio yetu mwanaizio mbele mm mwanaizombe ya orginal ilibomuliwa wakati na nyumba yangu inavunjwa mwaka elfu mbili kumi na saba kule mbezanaanazma tukaikunuta vumbi tukaipigapiga maa ndonaitumia huko mikumi lakini sounadna vitu vyotu viliangamia nikwambia mungu asante hivi ngoja kwanza kabla story tujaendeena storiyami au kupewa barua ya kwamba hili eneo linatakiwa livunjwe barua tulipewa wote kabisa tukaenda mahakamani mahakama ikatoa agizo agizo hizi sehemu zisivunjwe mana kila mtu alikua tukua tunajua tuna haki ya msig na hatujawahi kupinga maendeleo ya nchi kubomua sehemu yeyote na nilijiona kuna wakati afadhali mimi mi nijenga nyumba ya senia yangu yani miaka kumi tano najenga nyumba hii atu tulipla kama ambazo wasaniiwaseianaz b savi walivunja kukiwa na kila kitu adi umeme unawaka an yani adi umememingine yani napita sebleni lingie napita chumbani ikumiabikwamba mahakama ina mamlaka na ikatoa kitu kwamba agizo lake tukasema <laughs> kwamba labda ttastukienda makamanitakua kitu ks barbaralch aedelea barabara nuktisa kum ataendelea mene mengine sisi vipi tunalipa bili za maji tunalipa nini na kila kitu kiko kwenye maeneo yakes unaweza ukaamini kwamba wakati nabomulio ngoma mimi sipo uko wangu tu lakini kilichotokea ni kwamba hadi bili za maji imeletiwa mpaka jusi zapal mm-hmm. siowewe au niwewebili okay. za maji aas ntatuletia shida tushida atujawai kulipwa tu kufanya kitu chochote miaka zaidi ngapi tangazo li, la waina miaa zaidingapiangaz ael mwaka elfumbilina tauonaja ni nyumba katuru unajinga unaweka kigai cha south africa kila kitu bahatimbaya kilicho numa zaidi kuliko yote nku e, natuzo zaidi hm. ya ishiina sita zotetsanatuzoa bbc si mekaja ivi natuzo inginesp kisima wazinan hatakilimanjao naanimoja likua kama, kama ya maji hivi nadhani ninayo kwiyo imepoteza karia ya profeso j ni sovenia iv itu vingine unavyohifadhi kwasababu nesikuwahi kujuaga kama na pes nilivumilia ssikunaenda si, pale na mamalisa ada kamasha tukatoka fu kajikaza sana sikujua kwamba kuweka maumivu yale ndani ya moyo inakusunbua sana kama baada hafaekaa uud kwamba vitu nilivyoviweka ndani ya mwili wangu nilishindwa kuimili lakini lijika amalmea m sana sana sana sana so isemaiache ende langu anampango mwingie yeah. amna kitu ambacho okay. kinaendaga burebure sunajua so, hata eh? mm-hmm. kama sio kwakowee basi pengine kwa lisa mwenyezimungu atarudisha tu anajua huwu anatoa huku anaweka huku lainiklicho katengeneza nyumba, nyumba tatu nne pale kibanda cha mkaa panait amifariki nyumba zinabomuliwa hivaanikaanguka am nchiinongoza na miimiri mitatu na serikali kuu ndio kina magufuri ni rahisi nan lakini makama. Makama etende, court na a amwimiri mwingine mahkama andkisemas itumikekitu Yeah. bunge bunge liseme basi i e kitu kiendei si. asapa tunakaa kitu chote tuzana kitu kimoja mtaed utahana wajawe kuishi yaani mtu anaingiza rea sehemu n a unashanga asmhnambili tautu kafowogoofa jaan ingine akusi alame kwake abolwakabisa kuna vitu vinginewatu nimawapeela kidogo wakasogeza pale pomakang wakasogeza adi kwake basitatahizo ziweke abstatoa pavi mtendai nyumba navijae ina inarmin ina servant ote ina kila kitu ina studio ndani ina e kila kitu za vtu vingineskawezi wkapita nagoofaetwe abiinea tu bila kuhakikisha watu wengine wanafanyaji t kuasilia td vitu vingine kama hivo unajua watu wangapi waonyumayangu kfnafungwa sabutu wenye bsnes zao wanahali ngumu wa mtu akishektana bsnes yake shule zinafunalmu yani kuna wazazi kuna, kuna watoto kunan hivo yani, vitu watu wavifikiliage sana hachana hizi nyumba zetu binafsi lakini hata si tumejiajili nakuna studio kuna kuna kuna nani kuwa labda serikali ndio nan kunauna watuanauwezikuwbelabdaserikali abendobe fatuwengine wezikufanya pole sana kwa vitu vyote ambavyo vimetokea kwenye maisha yako lakini eh, mi naamini kitu kikitokea kinakuwa kina sababu yake mm-hmm. na mwenyezi mungu huwa akikupa kilema nakupaga na mwendo pia mm-hmm. ausio mm-hmm. so turudi kwa stamina wakati tunamalizia unaambia kwamba alikutumia alikuelezea story yake alafu akakutumia wakati ndio unamalizia malizia bunge wimbo umetoka mwaka huu Eh, ilikuchukua ili, ili muda gani na kufanya kazi na nayee kwasbabuunavyosema kama una, una, kama unajiona mwenyewe kwa wao wawili wanaofanya kazi lakini bahati nzuri umu ndani umefanyana yeye na kuna mtu mwingine anaita naniule jamaab kwa kweli kabisa ni ama ambao ikumchangaa na watu wajaielewa ni u wakasaubaendele kuwa kwenye le ilb g pae on kaekd yangu iko mikumi a mdogo sanaapagawatu <laughs> okay. watatu ambao wanasimamia studio yangu kuna yu, dogo tito na dj mosha ambaye anana kila kitu mosha kidogo na kituchangu ambacho nakifanyaoaaambitufanyeh kidoglainiamidinaaaiumo sohalot kwadais kwanza huko alipo najua yanga sana lakini abaikkaasapata tabu sa gom mm. na haln enyeekwa tongo ecod kyo ikatokea kitu kama hi lakini kitu kikubwa ambacho nimeshangaa ni kwamba watanzania afrika mashariki na watu afrika, wa afrika wamependa yeah. kuliko kitu kingine yeah, kwa sababu gani samanna kukatisha kwa sababu j mi na rafiki zangu huwa tunaongea mara nyingi hmm. um, inasikitisha kuona kwamba siku zote siku hizi enzi hizi tunaamini kwamba kama hauongelei mapenzi au nyimbo zako kutukana kuhusu Good. kukazana na vitu kama hivyo mm. then hauwezi kutoboa mm. lakini maisha ni zaidi ya vitu hivyo ni kama vile ambavyo nyinyi mezungumza katika wimbo wenu Hmm. You no know, ishu za baba na mtoto wake na vitu kama hivyo kuna mambo mengi sana ambayo yanaweza akazungumziwa ambayo yanatuzunguka sisi sawa tunapenda kuban tunapenda sm kucheka tunapenda sm kuongea dirty hmm. lakini isiwe kwamba uchafu ndo huko no. ambako tunatakiwa u mi nakupenda mwanangu yeah? nakupenda yani, kile kipindi nakupendasanai a e kipind ouoshansiongee san sabiwafa wengiiiemiataanataa itukma hio ambaoumepitia katika maisha yako li watu wengine yeah. waweze kujifunzdiomana ikasmaunayamoja iiandikanikasema sio lazima uimbe matusi mambo ya laima umbe matui mabo akitandan i we uteibndikkakea kiichotonaa kwenye kicho changu bati batimbayo nzuri anasoma feza feza girls fomr fompapfezaaae ugha za kieni kidogo navitu ingineammgoin t awanalikaga zn sliping over uh, uh, yeah. you no know? wanakuja kwangu uko ndani navyo visikia najifanyasalama ndioangoma za kawaida kabisa ambazo watu wanazipenda hit kizazi wanazipendadomentokea hata mwenyewe na vitu vingine kama hivi fwa ajuko kwa mtani kukojkiunapoteza llakini nikwa w jamaambl wama jamanmamohaikatazi kuongelea mapenzi siala mentali, mentali ni mapenzi usha kwazika na zala mentali nikusaijia ni, hadie ni mapenzi na vitu vinginenadhani oh, unaweza kuanzisha darasa ofe sikuhizi kila mtu anao maa pengine y jinsi mm. ya kuandika wimbo <laughs> au jinsi ya kuburudisha jinsi n'azha, ya kuandika baa zako kumi na sitanngine watanzania waliona mbali kwasababu wenyewewalitoa ushauri uissiusmatnadaanawafundisha watu ambao tunaweza tukafanya kipindi ujue cha darasa mi mm-hmm. takuwa na kuliza maswali au sio aafu unatoa darasa nakiri tufanye nachkua asilimia o kwa wazo letu kwa wazo letuwidow idogaina shidayo naitwa Ah, inaitwa jogo hamia jogo uh-huh. jogo, wa <laughs> jogo wa simba mm. <coughs> Salama, let's do that hamyajogojogoogaenda tufanye kipindi ambacho kitakumbusha watu wazamani pia na nautawalika watu tofauti kabisawatu imefika hapa kwa But mbaya kuna watu wamechunga barabara ya. achana ta nakinaofe na watutwafamla sdaaamenda wap na wazazi wetu walivyopita na vitu vingine ukawasa ance Hmm. wale waukochmbuko letu wkwambaof hmm. watu sisi mashabiki ambao tunasikiliza tuatunafanya nini ndo ambao tunachochea hili imbi ambalo lipoaa ittau kila siku mwanamziki ni wakwanza tu anapwa laamaan aa aa nahoamb ahabanamba lanashida betu naa lakini nasema kilasaa mba mapiano imba ituvotmbi tt hfaafwasbit wimbo watafa ul uwnaskila a deliver unataka kutoa kitu gani kwaajili na watu wengine ili waweze kusaidiwa iliwawewvyovyote unavoviona viko sawa lakini laiinbjsasnmbanfanyaje uh, kwa heshima zote napenda nikushukuru kwa kuja eh, napenda nikupongeze kwa kazi nzuri ambayo umekuwa ukifanya miaka nenda miaka rudi na kupongeza kwa jitihada zako za kila siku najua kuna mambo mengi sana utafanya huko mbele mwenyezimungu akitupa uhai na uzima na mimi nakupenda sanakutokonyekidogonkt tokoyewya kuongeza mshkaki basi teebasat idogatutekeye dogotekenyatekeyaidogo tu kama sekunde thalathini utakimbia zikifika sekinde t3ahi stoa kwenye kwenye uh, muziki niliyaza kabra yako shaidi mama yako kama bata nimetula zaidi yako achangonjala zakokama nambotolitimba kitambo kitambo kabra yakonengoni nilikuwa na baba zako wengie mama zakoa <laughs> h wenye miki wami wa waanngia e kina baktal kina kesha inaaunwot jamhuri ya wa tanzania u wamb mna kazi kubwa sana kuitendea haki jamhuri ya muungano wa tanzania na watu wenu ambao mkonao so, kila mbunge nakua nachaguliwa au napendekeza na noa, watu hivi siko kule ona naitwa mbunge nji ya bunge ubunge nji ya bunge ni kwamba msk ma. miumienda tai mikumi e yako yotmaof know, b ye yeah. thank some ko sabu yeew tari ko gere nge nani ngorongoro wapi serengeti wapi lakini mi pia pbgwasababu tunaenda t asante kwa kuangaliasho asante kwa rofe na kwako we pia tafadhali usisahau kutofolo kwenyeta a kidogo hii itakua ni sho yetu ya mwisho kwa msimu huu na inshallah tukishajipanga vizuri tutarudi kwa ajili ya kuwaletea vichwa kama hivi mbavo vinatoeka katika ramani ya nchi yetu na duniani kwa ujumla kwa niaba ya profe j na kila mtu mundani na kwakowee pia shukrani sana kwa kuangalia na kutofuatilia tekeevipo vya lawama sio shida vipo vya kupoteza sio huda wenuka na ukimbize ndoto faa kupati aina mana ukosei kiburi kinafanya tuchoei Do not come up your killer day. So ila can feel na why. Chosen and food and I cry to keep in and mumbo na fry. Yeah, me he say he touch complain. see he touch could complain. ana bless is okay. Mungu ana bless yeah.