yesayndo au sisi tena kabisa iby the name of athe dj kenya arkeya ausiosntax podcast pdastepisde <laughs> 11 <laughs> kumi 7 Oh, si kumi na sabanamosheya kumi na moja episodi hii bwanasasa wacha nianze kupigup wase comment section Mm. saidi yangu mak kama kawa yendo number one episodes keep getting long more coneis alway good kabisa brathe brother e kituril ansesd tv kenya enerainment oni kapela bigup jief for the culture kituril ausio eei o eay ule pale ndo huyo sasaiyo nikoshuanieokuna kini mchizi wangu pod mdonoma sanaanalafu wapi wapij ndo huyu <laughs> ndohuyo aakokwa do hapokwahiyo video hapo ingine huyo sindio bana nashukuru manzi kwahiyoo wase ye mna hapa hivi mnasaidia kushea mambo nashukuru sana mungu awabariki Eh, tunaendelea tukisonga sasa leo manze tumekam hapa hivi besal kuchapiana tu juu ya vitu zenye zina, zina en kuna mastau zingine zinakatsia mm. <laughs> zingine sioe izingine yeah. ni, ni fanifanima kama hiyo stori ya china na afriauna eh, eh, watu wameichukulia but btmi kusema ukweli mara ya mm. nice. mara tliwani kuna mara nice? eh, <laughs> <ini nice> yani. <laughs> marayn mara eh, kwa... saa hiyo mara ya kwanza kuiangalia eh. lakini pia masaa ingine nikaona hata n siju atufaa hata lmochina enyee kwanza kuanzia hapa watu wetu wanafanya nini huko time ulishman zilichukua tu wanaenda aana wanarudi wana ah, cool. eh, saa okay. siui tunafaa kuble mgava yetu ama ujuu okay. yeah. eh, china huju wanafil mm. wanasema a ndio wanaosana wanadai si tunalenga sana hiyos ni... kwa maresi zote mi shangaje, china wa nashangaje nakajazmkbannakaje waza mko kila mahali bana sijuniaje mna juu hakuna venyewas tunaeza kuwa tuna wa kwetu mm. alafu uko inje wanafanyia vitu yan main mnachesiwa kwa kea naenda kaawanamsa mnabidi mmeenda kwa kwamb mnaenda kwa so, e, so bzayonaeza so, kuwapo alafu shida ya china wameclose ma social media zote so, so, yoy yoy, sijia, yoyata, Yoyo video wamesiyod liasilufikiae but najua no, china wanakwanga watrkchin anakwanga watriki wamefichaficha vitu mobn wasee walikuwa wanasema o nmbs zenye walipeana zasa wamedae aweziwataki kuonekana hiyouu najua se bado ni wale wase wenye a ah, se bado walikuwa wanaenjoi wana wasee according to report ya vile vitu za zaapl zilikuwa zina function eh. na cheki eh. kwa hizo places malipzilikuwa zinatengenezwa hizo mai as eh. walikuwa wanateseka unanipata wana eh. lakini ikikamu ikikam hatini belea a wasee huku yeah. rada mbaya sana naipata yeah. sasa di ya huko ndani awaennahshu yeah. yeah. so, okay, mesema ya, ya gava na kuhendo wasee kutoka huko hivo yeah. lainibadowasee like, wakiwahukomboakamasioa alafu pia manzie wa afrika pia tunakwanga maankasaingine souemaiwakoaweiuamseo iaa aobut mi nilicheke adi picha fulani ati awadai kusheli kwahizoaoi ench mzima amekaa apo aadauashnase wa nafaa pia hukuiazshiyoul mlkuabonga maani lakini aliniboamba kwanasemawa si tuwabondee aliyo deni yao kwanza tuibondeo tambi tuwaen hii yeah, sa eh. salika so, na ni aika nafaa kututengenezea mm. likua naofaa kututengenezea hospitali flani, beast mbaya na deni nashindwa juzi paia ta kuchukua poti yetu etu saata kututengenezea hospitali aje tena wanadai kumake aaeleseamsi yeah, mm. waelewi kuna vile kuna vile hata si, nashindwa yani asa ah, wanadai aje lik wako foss ama awa yukoshhay amecheki sakumbuka ruth matete yeah. TP, ni ule mde alishindanga tashndan namkumbuka alikuangannmalikuwa mara kadhaapfwanachukuatanasemaz yake ap kwa mnaawamemaliza adi miezi kwaiyo marejiaoaazjs aliolewaliolewa liwanadmeisha siyoni kitu ka demb apo novem si itabo na nilichoki wasema alidai ali ni ni. kwa nini kwa moto kijani ata zijafuatilio stoi sana oh. chima sana eh. but zijaichimachima sanamwanzia yacha aski ido ilmasawatu wanata utekana sasas wanasema like mareji yao ilikuwa oh. roki yani snajua ashitkaidomavitu vitu zautokea baiwacha juu sasa atujuisto kibao yoto chatutuishi moja tuko pamoja bumesoma mm. siku njema siku njema hiyo e, buk fulani mm. kabisa ya daktari knaliborabora kuna mwanajasoma buku yo msee kweli amepitia em ya ishu ya kenya kweli mm. abuku ulisoma <laughs> mazyan yeah. Yeah, so. zikokwae ya cuo sindiozake kibao sana hata ukiangalia kwa ni waatumia sana stori zake huyu yeah. mm. ni mseemunoma pia amepasa wanasema alisijui jiri... we oh, umeona hiyo stori vizuri unasema e, e. e, i kwa hiyoinaeza kuwa oya matatua ninmaamzeoaf naeza sahii kwa hibaunaalkats kuna vyenyeeiawassaa tuseme sahii upate upelekeusi mm -hmm azynukoaushugulikiwiwe yani oh, e, ah. <laughs> <izi>, <laughs> si mgonjwa kaw una oronainimeluzaarifu yangu bana alipata ak nini uko il peleka kenyatta saa juu huko seri anajulikana alafu aliibiwa alikuwa mseh kuchafuaa silva slvsa alipata aksient amenganganiwa ji ako chini ameporwalau e, uh, sauju uh, kuwa nanjari mbaya sana nile kuna vlijigonga ka hizi chuma za rodi sa likuwa nasalika mezima pelekwai uski alikaa hapo ameekwa tuuo okay. e, e, sa ametafuta huku mtaani tunashindamendaalipatikana huko hivo e ilikuwa ngori hata kukaa n watu washughulikiwiile inafaa si poaakuna venyesaa juu tu kuna korona yenye dunia mzima inaongelelea hiyo ndio sa tension yote imeenda hukoju sahii kuna mademu ako nabsaa kuna mademu akoiwanahitaji yo nini iyoka flanikuna vitu zenye ni booabado nijuu yeah, ni, ni wasi wangapi wamekufa jua hiyo yakuniniashugulikiwi ya osi sai mm. juu pia kuna demu mwingine asema arifu yake alianguka kwa a um, akapas ni bos mang d nilimwona ndo namuliza hey, rada kwa ni nini mbaya nambia alianguka kwa, kwa bt saa mi nashindwa ni aje aliendalienda akaekwa tu vitanda za zimeia ziekwewatuaninii waokwani zote zinatumika eh, Livot. Yeah. <laughs> namiwacasijui sinaezasema s nilivotia si ni mambo yang yeah, sahii yaiingu nawezosema yeah, sa kitu ni bamba watu wote nilivotia yeah. walipita lakini hakuna venye wnanisaidiakioria <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> e, zilikuwa zinakuja meuma ndani yeah. <hazum> <hazum> unye kwanza eh, unye nilii nice, lakini unye ni bamba uko hadi afanye vituko bado tu niko the tunukwa nyuma yake funny thing about he amaabouuwezi jua kama ishu ni yee ama ah ishniwaamamaishaatumeambiwangamaz akonakonapwyotaanamauamazahine mtu wangu iama sasfkuna mtu sanambi alipe na sahizo wake anaendeleshaakuwaweraakua ukienda kazi yeah. wake wanataka juu pia ban inamwitisha na sipo ilie nailli nai alauaa sahii na, nasik hizosta zimetolewa nanani sinyewndo alikuwa anabonga hiy ni lii llakini hujuu alikuwa anaongeaje ndo hujuu alikuwa anacheza visu ikua anasema kuna malandodo amejitolea wakatolea ma, ma zao wao hiyo do wengine pia afanyenaeay iko oh, na kejayangu adiaish mb ikejenneaneiondo jo yake ijo yake ni kukueka yeah. kama unakaa hapo hio meend unafanya kazi ya. Eh. nafanya kazi yakeaipata <laughs> yeah. i achcaona tvile hiyo itakua juu sasa ilikua akwambiastoriya misono ile yenye anadai kupeanadish ama sijuu ashanza kupeana baanasemati atakua ataekea sehe nsikwa kwa hiyo mambo aj iwashikie yeah. kijaniati <laughs> mm -hmm. <laughs> hey. Adi... atakuwa anaekea waseka hensi hapo sasa siji hiyo hensi mbona inawekwa lakini mm -hmm. ninoma na usa kuna watu wanaweza bambikanahsto juu mi nilioneakwaamse hapo ameandika hpohata e, ainajo tulete <laughs> tudropie pitakui takujia hiyo mambo mm. saa lakini se sa, tu vitu nini vitu important kwanza vitu bana usakona os juu wachanikwambia kitu huko mtaani wasalikwaletewa mm. maji juhu, sa, si unajua sinajua huko si nyigeto saa maji ukwa lazima uende kununua mm. sa sti majimelos na natujasema tumeshindwa kununua maji lakini tunaletewa maji na nini na hizi maaanamechoauaankilamalimelt majioa kuna stor za azua so unasikia hmm? saa umeambia wasee wakae mbalimbalialafu unaleta maji majenye, Una yo, maji enyewe auoganize wasee venye utawapea unacheki wasee wamekuja anafaitia hyo maji mba mi siku ya kwanza nimetokea mtani nashindoa kwa ni hakuna maji na sina maji kwa nyumba yan aidaei hizo masa zenye Asi wanapanga siyomi sijaona kamaoyainawa umeona k hiinawakenyaelabda <laughs> yeah. tawatu wanyoreshwa nhitunaiananyoroshwalakini mbona kwaaowatu wanakaa nyuma watu kanyuma, watatu na kama kwa gari hiakama aoananacktuaakama unado utasaf wa, asafa juu yeah. angali waswenewakona wasiwenye wanaingia ma sanasana sana sana ni waiwenyewako na winji yeah. wasienye wanaingia sanasana sana sana ni wasenye wasewa ssa yeah. nyi wasewaku nyinyi ndio e, fanyeni vile tunasen kwanza nikaano kak kadogo kand Mm -hmm. mkika watatu mmes mbaya saa hapo iko hapi juu mi kitwadinaniwori ujuo ni gani mm -hmm. kuna in mi badhimi nimee orona ina einajua hishi nirl walanimeicheki afu ukiona vyenye na bigibigi hadi una, na bigi, bigi, una nacheki mm -hmm. lakini saa hapa kenya sa shida tukonayo sikila mtu amekubali mi adi juu zilikuwa nabonganawase mtaani naulizaa ni mnaona vitu zirudi kawaida ama ma wasiwanapropoza vitu zirudi kawaida hakuna venye n vitu zinaweza simama zinawezasimama nko na5wa ngabi io hakuna venye country kanto mebi nawase 54, yeah, mm. na 54. Mm. inasimama juu ya vifo za watu wamefika chuani kweli hata mm. tewanachezeat hvo ndo wanasemah wanaona hakuna venye tunaezaendeleatu zimesimamahwase yes, yeah. kibao kenya ni wase wakuo imefungwa hiyo wase wanaumian wae mtanwanahan vzitulisha <laughs> kenye, gavaya, mi hata mi yani najua gava eztush uaona unaonkenye minajua ni hawana mm. si t awana uwezoawaezmy uwezo. yani tu vile kenya imesetiwa apu tu kwanza yeah. shida mtu wangupolika <laughs> nanipigana gani yeah. aniuliza sasa hebu ebu kujamta awanatupeaje fd kila, kila msee tm jupia <laughs> yangu ikichelewa sana lazima nitatoka inje nijue rada e, raabona <laughs> yangu kmache e, yes, <laughs> itakuwajishu hatasio hiyo ishu ni do na aoaon ya hizo staf yeah. si artists, artists walipatiwa 100 milion yeah. kuna wenyamepata shiunanipata 00 milion yeah. mcsk wamekuja kusema 14, artists i yeah. wanapata ile tu kama lastime ni wenye wamerejista nao wanapata h 000, 000. Registered, registered. Oh, yeah. wana 2000 na, na kakitw hapo sasa yeah. siko kama hii hi ni 000 hii hi doo bado iko kwa hiyo hesabu ya 100 mama ni yao, ni yao yao but yeah. mtu wangu kuna 2000 nairobi ike sen najua like, na yeah. wa kuna wasnywako huko ivo mtaani wenye wanywako cha tambli wenyewenitambi kamachwakushhihuaona mi hata zijimimia di imechokaimskimechoka kusika hiyo jinaia di kuna, kuna stori ilikuwa nime niile likuwa, ni likuwa imetmmbay likua naongelea stori za watu wamepasi mm. kuna venye watu wanatafuta vitu za kuwa akiwa mm. mtaani mm. smb mkiona sna hizi ma wanafanya ni itu tibyuna eh, venye tu inakupoteza pia auuwenyee yeah. kuna mtu mm, oh, oh, ata kujua enye ooainazoisha <laughs> <laughs> <laughs> kuna mtu akoshunainaisha akaetu nayo baahiyaoona eh? yeah. ikile ina am ia tuko ayakuabaya sanai shuguli inginea kama tungeka tunajua cheki ikiika juli ooa itakua yeah. imedasa yeah. ah, tunea tumehi tuaanalaa saiituko tu yeah. atuini ina e iyo inaletam ni mshsasa ma... wachanikh hata si Trump alieka lockdown. Eh, lockdown zile Trump alikuwa amekwama unanipata wasia namuliza awe vipi ajibu ajibushietu unanipata februari mzima m alikuwa amenyamaza hakuna kitu kituanase feruari mzima hakuna kitu alikuwa anasema yeah. ameas like, anangoja nini itoke huko juusasa ma aksakashikana kila ndo akafunga yakenanipata yake. yeah. k yake akafunga Trump bado ndo ak- anasema hiyo akiulizwa anasema simfanye huko hio kama simfanye huko hivo kama state. Yeah. E, anasema simfanye kama state tsasa e. trump anaiufunmagavana e. <laughs> wakashikana wakasema sisi ndo tutadcid tuta wakatengeneza pakt akasema tutadidkwenye tutafungua tuta e. hii hii like niko ya kufungua hi juu kunajafungwa na zingine zimefungwa si utoe d zote zifungwe anasema mimi sina uwezo hiyo <laughs> ni uwezohiyo nimanafaa kufanyahyanafanya merika ikae kamamejisiweziheupahukusandaniyamm waamerika wameanza kuhepa mer wanaingiasasa hiyo li wenyewalikuwa na, hey, na, hey, na enhata <laughs> sikuibomoa sasa ina in exi hey, inafungia iti... eh, inafungia waamericasumdanz hiyo ninomakue saf kuna mtu skwizu, ana- anakesha usiku alale mchana yani <laughs> masaakafi unampatanga kasharauka hiyo kuna sasa saa a hata bete ukae usiku senye kumenyamaza usumbuliwa na mtu mchana ulale Jojo, kuna awsawana kitu ya mm. kufanya n unaenda wapi hadi iyo mchana nyewepa hiyo ruhsa ya kutembea uoni saunaenda hapi iyo flani tu ndoishu hakuna kitu inawezafanya mm. ile like, zari, watu waliko najua kwenda sau mm. Sa urehusi ukuingia kwa majiz kwanza swimo zina s <laughs> ni kweli ninihizoat ukiingia kwa nini walikuwa nakatazase kum pamoja saa tunafaaweka <laughs> mtipah yeah. nami <laughs> nkimaliza namaana linibamba mmba metengeneza karing kake kawanimeitahi na simkaribiean yeah. <laughs> <laughs> naacanganyaz nimeona hiyo ta ni fani sanamona hiyo sinio ikifatia ikifatiamazahiyo mi inanifurahisha sana juuasawiyoa niariana sai na trend ku- nilionadiwarabu saa na jaribu kuaawassasaalaukulachkti si tis hatutaki kutengeneza hizi ma nileocha tuochem ningk background kubaitakuona <laughs> <Imagine, laughs> hapo atu wanarushiana sijui nini wanafanya mambo hapo o kwanza makarao makaraoanlika e, kuna nyelini bamb ya madaktari hiyo madakta ya kupima hapo po naekao anakuja naekakakamenji atokaepigalukepcanen Ma, masajon i think wamerikeat ile picha ya latsa eh. lakini bado wamevaa magaon <laughs> ni kalikali <inaudible> mbaya sanaktaitafut i think taiseti apo wasepia icheki buda sai tumengia iko sawa ma tuongeze kitu ab sindio mm. y so this, this ni kamera ganisawa oh, sasa asim tulikuwa nab hapa hivi kuna msee alizao kuashami stasema <laughs> ni nani kuna msie <Kuna> <laughs> <Kuna mse. laughs> So ia0egaaexanothe yes, so so <laughs> anyway, o takamtenatueuuama mslza uashama so imekuwa frehwiki manze ni vile tumechoka na mambo za corona bana kila kitu ni korona mishi mm, tumeweza kuwaalafu yeah. <laughs> <laughs> tafadhali usijiee sana nah sio ulitengeneza mm uchlusik tu tu yaani. tu tu wa tufuate kenyaanatuambia si, tufanye na cekna pia mpigeo yeah, yeah. si ati ukiona tuiniolnaam watu watafute vitu za kufanya vitunaezaanza yako mab usemet eh, nataka kujifundisha piano mm. ingiab eh. yeah, eh. eh, hizo ndo vitu unawezajisaidia namebi unakwanga ra ingia matichukua is... maideo meshutshutitpa vitu kaa hizompia tunaezaitumia ttumapand uh, mm. mm. yetu nikitu eikitiishe tu alafu tu ke tutapatana next weeknext uh, week tutakuwa naongelelea juu ya kenya bana chatuchambue kenya yeah. imtaa yetu bana tuone vile inaku? vile inakuile yeah, inakuayban mm. yes, <laughs> <laughs> so fomsiihapa bana Semme peace to, to the <laughs> stay safe stay home semeatoe yeah cheee <laughs> sindio cabisa topadana next week bana chan seme bai marakibalum