helo ni mimi cochaifa na karibu katika podcast ya Alpha online division podcast ambayo inakusaidia wewe kuweza kumaste mtandao wa inteneti na kukuza biashara yako helo karibu katika episodi yetu ya 21 na, na katika episodi hii nitakwenda kukufundisha njia kuu tatu rahisi sana unazoweza kutumia huuza kwa wateja wako hata kama wakujui na ni njia ambazo tunazitumia katika biashara zetu za kawaida na hata katika biashara ya kimtandao sasa hizi njia hazitegemei huwe katika biashara gani lakini hizi njia huwa zinatumika na njia ya kwanza ni bora na inajulikana lakini njia ya pili ni bora kuliko njia ya kwanza na njia ya tatu ni bora sana sana sana, sana kuliko njia ya kwanza na ya pili sasa bila kupoteza muda ningependa niweze kukwambia kama una kalamu na karatasi 202 unapoteza so chukua kalamu na karatasi uweze kuzinote chini na ikiwezekana punde baada ya kumaliza kusikiliza ast hii chukua hatua anza kujiuliza wewe unaweza njia gani na uweze kuifanyia kazi kwani kila njia inaleta matokeo uwe unatoa huduma ama uwe unauza bidhaa ambayo ni ya kushika kabisa tukianza na njia ya kwanza ni njia ambayo nimesema hii ni njia ambayo inaitwa majisifu we andika hivyo hivyo majisifu utaweza kuielewa nikisha ielezea lakini kwa bracket nasema ubora na katika njia hii ni nzuri sana na wengi tunaijua ni ile njia ya kuuza bidhaa ama huduma kupitia kueleza ubora ama uzuri wa ile huduma siutumelana mfano wewe unauza nguo kwa hiyo unaanza kusifia kwamba sisi tunauza nguo safi au mimi nauza nguo safi classic na nini ambazo ziko classic kwa kwawewe kijana na tumethibitika namvalisha mtu fulani diamond ananunua kwetu fulani anafanya hivi kwetu, flani, anafanya hivi kwetu kwetu fulani anafanya ni bora bora tunatoa mzigo hapo ukiangalia ayo yote ni nini ni majisifu tukirudi kwenye biashara zetu hizi unakuta mtu hapo anapokuwa brand the company apo ndo anapokua mwenyewe ee yani, mwenyeeweka mbele ile kampuni mphusika lakini pia ukirudi kwenye professional ama utoaji huduma ndo pale unaposikia kwamba d gui wa meno anapatikana sehemu fulani ameweza kupata certificate kutoka chuo fulani certificate fulani ameipata kutoka sehemu fulani kwa hiyo hii njia mara nyingi utaweza kuuza huduma yako ama bidhaa yako kulingana na certificate na vitu ulivyoweza kuviachivu si tumela so kama ungependa kutumia njia hii jiulize ni uboragani ulio na ubora utakua nao mteja atakuwa willing kutoa pesa na wateja nao, nao katika hii ni wale wateja ambao wenyewe wanalai sana kuangalia ubora kwa hiyo ukiweza kuzingatia hiki kitu ni sikuficha wateja wanana, wa, wanamna hii utawawini hiyo ni njia ya kwanza ambayo wauzaji wengi wengi wa bidhaa ama huduma wameitumia na wanatengeneza kipato kikubwa sana na njia ambayo njia hii wengi tunaijua lakini ni wachache ambao inawapatia matokeo na njia hii ya kwanza ambayo nimekwambia ni ya majisifu ndo saa hivi inakuwa ngumw hata ukipeleka online inakuwa ni ngumu sana kuweza kumfikia yule mteja mtejwa nayemwhitaji kwani wengi tunakuwa tunaogopa tunajua kabisa kwamba huyu anachokifanya ni kujisifu ili kusudi aweze kuchukua pesa yetu kwa hiyo inakuwa ngumu kidogo kama unafanya online inakuwa ngumu kidogo kuweza kumfikia mteja wako lakini pia ni njia nzuri sana unaweza ukatengeneza pesa nyingi sana ukiendapo okay, kiitumia ipasavyo njia ya pili ni njia ambayo unasema kusifiwa ama uzungumzwaji au shuhuda yaani hapa unatengeneza pesa kulingana na jinsi wateja wanavyokusifia kuhusiana na huduma ama bidhaa ulionayo nitakupa mfano kuna hospitali ambayo unaijua kabisa mwenyewe kwamba ile hospitali ni nzuri huduma zake ziko vizuri ukijiuliza kwa nini ile hospitali unaijua ni nzuri na huduma zake ziko vizuri utakuta ni kwa sababu kuna mtu fulani amekwambia kuhusiana na ile hospitali maana tandomaana umefanyeje umeisifia pia unaizungumza vizuri Kwayo, kwa hiyo shuhuda zitazokuwa zimepatikana kutokana na bidhaa ama na huduma yako unayoitoa zitakuwezesha wewe mjasiriamali kuingiza pesa kwa sababu wateja watakuwa wanasikiliza jinsi unavyosemwa na kisha kukuletea wewe na ni tips aambayo inabidi uchukue hapa kusanya shuhuda nyingi nyingi nyingi za wateja wako ikiwezekana wafanyie follow up kwa wale ambao welewi lugha ya kibiashara inayosema follow up ni kuwafuatilia unajua fulani kachukua huduma yako hem jaribu kumfuatilia huduma ameipenda ameionaje ameisikiaje kwani dno anakwambia the high technique ya kuweza kuwin the customer ni kumpa good good customer customer service na o namojawapo ambayo many, many business unasahau sisi wajasiliamali ni kumfuatilia yule mteja wako baada ya kuwa amechukua huduma amekulipa wewe au baada ya kuwa amechukua bidhaa yako amekulipa wewe so ukiweza kukizingatia hichi kitu na ukakifanyia kazi ni skufiche pesa nyingi utaziona na hapa kinachotakikana ni kufanya kama wewe unatoa huduma au kama ee unahusika na, na bidhaa za supplement umeoffer sample mtu katumia ile mfatilie au amenunua oda yake ya kwanza mfuatilie usikie ametumia ameona reaction gani mpe zile reaction ambazo wewe unajua kabisa hii supplement yako akitumia ataweza kufanyeje ataweza kuzipata so it means unachotakikana ni kufanya nini ni kuhakikisha kwamba unampatia sasa kumwonyesha kwamba kile kitu kinachohitajikana ni n yani kitu ambacho ataenda ata kukiona anakiona kabisa kwamba kili ulichomwahidi so shuhuda ukiweza kuzikusanya nyingi ni rahisi sana kwa wateja wako wapya kuwa win katika njia hii na hii ni njia ambayo niskufihe minanisaidia sana katika kukuza mauzo yangu na ni njia ambayo hii ku uka- sana online inakusaidia pakubwa sana kwa sababu kwenye jukwaa lako vitu navyohitaji kuvionesha ni vitu mojawapo kama hivi kama, uja, kama kwa nini nazungumzia jukwaa jukwa ni duka lako so tafutasd zangu hapo chini uweze kujifunza uweze kuelewa ni nini maana ya hicho kitu nachokizungumza cha kuhusiana na, chaku, na so ukiweza kuzingatia katika hii njia ya pili kwamba kujisif, ama kusifiwa ama shuhuda ukawa nazo wateja wengi wengi watakufata hata kama ujulikani ameona as as shuhuda na pia kuna mtu anaweza akaniuliza sasa kiongozi mimi mbona sina hizo shuhuda na ndo kwanza naanza na of course unachoweza ukakifanya kama unapenda kutumia njia hii ni kuonesha za fulani fulani kwamba amepona kwamba amefanya hivi mara nyingi maaymwanapnda afano kwa mfano kwa sisi ambao tunafanya online hnapenda kuonesha screenshot za mteja akiwa anachukua huduma au screenshot za mteja akiwa anasifia mazee hii kitu ni nzuri sana mi napenda nije nipate nyingine ndohicho kitu nachokizungumzia njia ya mwisho ambayo maimenta kila siku ananisistiza niweze kuitumia ni kude matatizo na kuonyesha kwamba unatatua lile tatizo kwa njia fulani au kumpa ofa ya bure kabisa ambayo huyu mtu wako anaweza akatatua changamoto yake moja ya kitu ambacho kinanifanya kila mwezi niweze kuuza ni nihiki nachokifanya huwa ni hv nafanya presentation ya kumwonesha mtu ni namna gani anavyoweza akatatua changamoto yake ya mimi nacho, nacho. ngoja niende moja kwa moja niweze kukuonesha mi ninatengeneza tangazo naweka facebook lile tangazo linakuwa linazungumzia namna ya kuweza kuondokana na tatizo la upungufu wa mbegu za uzazi kisha mtu anapokuja kwenye jukwaa langu yani whatsapp namwonesha ni namna gani anavyoweza akaondokana na hilo tatizo akiwa hapo nyumbani amfundisha njia mbili ambazo anaweza akazitumia akiwa hapo hapo nyumbani ya kwanza ni mazoezi anayoweza kawa nayafanya na ya ya pili ni kutumia vyakula ambavyo anavyo hapo nyumbani. Ya hapo nyumbani baada akishatumia kwa muda wiki moja bidhaa zangu aa yani nampa ofa ya bidhaa zangu afa kwamba kama kweli nimekufundisha na umetumia na umeona matokeo sasa basi nataka kujua wale ambao wameona matokeo nataka niwafundishe njia inayoweza ikawa ni njia mbadara wa hizo na ikakuletea matokeo kwa muda mfupi hapo so it means yule mtu ameshi, nimesha yake nimeshampa kitu bule na ni kitu ambacho nampatia na hapo huwa chip in nani njia ya pili kwamba huenda huyu mtu akajiuliza ni wangapi ambao nimewasaidia kupitia hiyo njia ambayo namtangazia it means nakuja kuship in shuhuda na baada ya shuhuda ndo hapo mtu nakuja kumpatia njia ya kwanza yaani kumwonyeshea ubora ubora upi branding ambia tufate sehemu fulani kama anahitaji kuniona na naweza akafika ofisini kwangu tuka kunionafaonesa kwani sisi tumethibitishwa na a nini so vitu kama hivyo kwa hiyo namtoa huku na high level na ile high level ni level ambayo tunaita ya 3%. kwa wale ambao somo langu la nikizungumzia wateja naisi mnajua kwa hiyo leo nilikuwa napenda kushia na wewe hizi njia tatu kwa samaria ya uharakaharaka njia ya kwanza ambayo unaweza ukaifanya ni kuhakikisha kwamba unatumia majisifu au ubora wa huduma ama bidhaa ulionayo hii njia ukitumia utatengeneza pesa lakini pia mimi ukiniuliza kiongozi ni zipi ambazo unazipendelea ni hizi mbili ya kwanza kabisa my my way to sell my service and product ni matatizo yani kwa matatizo ya mteja kumonesha yani kumpa presentation ambayo natatua tatizo lake na pia kitu kingine ni ku kumwonyesha shuhuda za vitu ambavyo vinatokana na hicho kitu ambacho namwambia moja ya project ambayo nataka nije nifanye ni sasa je kama nauza se, kwa sababu kuna wengine wataniambia kiongozi mi service yangu ni watu kuanza biashara kwa wale ambao tupo katika biashara ya mtandao yes nimefundishwa na nameta wangu juzi alikuwa ananiambia kwamba kama upo katika biashara ya mtandao na wewe lengo lako sio kuuza lengo lako ni kuwapata watu ambao wanaanza biashara chini yako unachohitaji kukifanya nini waoneshe watu wa wakundi fulani kwamba wanaweza wakatengeneza kipesa kiwango fulani alinipa mfano akasema ofnoama ktengeneza tangazo ambalo lina namna ya kuweza kutengeneza laki tatu au milioni moja kwa mwezi bila kuharibu shughuli zako za kila siku wengi watataka kujua so waoneshe ni namna gani wanavyoweza wakafanya hivyo sio presentation ni waoneshe ni vitu gani ambavyo wanaweza wakavifanya wakapata hiyo hela alafu then mwisho toa ofa ya presentation yako kwa hiyo mtu anakuja kusikiliza presentation anajua kabisa ni kitu gani ambacho anakifata kwa sababu anataka kufikia lile lengo lake si umeona hapo kwa hiyo hizo ni njia tatu ambazo zinatumika ulimwenguni mzima kuhakikisha kwamba watu wanapata pesa na wewe ukizizingatia ni sikufiche utatengeneza pesa nyingi sana