helo ni mimi coch aifa na karibu katika podcast ya lha online division podcast ambayo inakusaidia wewe kuweza kumaste mtandao wa inteneti na kukuza biashara yako kama wewe ni mwanafunzi wa freedom academy ama ni kijana ambaye bado hujamiliki mfumo karibu katika podcast ya Alpha division ambayo hivi nayo inaitwa freedom academy huweze kujifunza ni namna gani unavyoweza kumaste mtandao wa intnet na kuweza kutengeneza pesa hasa hasa sh- social media kuzunguka k okay, somo la leo nilitaka nizungumze na wewe mambo makuu mawili yatayokuwezesha ku pata wateja wanaochukua huduma ama bidhaa iliyopo katika mfumo wako mara nyingi tunakuwa tunajiuliza kwamba how can i use social media lakini social media ni sehemu pekee ambayo inaweza ikakusaidia na walio wengi sasa hivi ni sehemu ambayo wanapeleka biashara zao ili kusudi ziweze kusaidika na waweze kuwafikia wale wateja wanaohusika just imagine uwe na biashara ya chakula uwe na biashara yoyote ile unaweza ukaipereka katika social media as long as long ukijua hivi vitu viwili kuvifanya kiusahii kitu cha kwanza uzingatie unamlenga nani ama biashara yako mteja wako ni nani na kitu cha pili ambacho nabidi ukifanye inabidi ujue biashara yako wewe ni nini hasa ambacho nabidi ukifanye ili kusudi huyu mteja wako aweze kuchukua huduma inachobidi ukifanye ni kuhakikisha unatoa taarifa za utatuzi wa changamoto alionayo mteja wako ambazo hizi taarifa ni ndio za bidhaa yako ama huduma yako na hakikisha una nia safi safi safi ya kuwasaidia wale wenye changamoto hiyo mfano wee unauza chakula si sindio lakini pia una page yako instagram ama whatsapp ama facebook hii page yako unaweza ukawa unaonesha huduma na service inavyoendelea katika eneo lako au unaweza kuwa unaonesha aina ya vyakula vinavyopatikana katika eneo lako at the same time kuwa mbunifu unaweza ukawa unaonesha namna unavyokiandaa kile chakula mpaka anavyoweza kufanyeje yeye kukipata nitawapa mfano kunao watu ambao hivi wanafanya hichi kitu mfano kama kfc kwa wale mnayojua wengi ambao ni wawekezaji wa kitanzania ambao wamewekeza katika kfc wanafundishwa hii course namna gani ya namnagani yakufanya ilikusudi watu waweze kufanyeje kuja pale kununua pia sasa hivi watu wengi wanajaribu kitu hiki ukiangalia mfano kama wanachokifanya tembelea page pale uangalie wenyewe lazima waposti namna wanavyofanya biashara wanavyofanya huduma yao katika page yao ya instagram ambayo inaitwa kwa kwahiyo pale hatakuonyesha huduma inavyotolewa bidhaa walionayo na namna wanavyoipata sasa kwa wewe ambaye bado huja, hujawa na watu wanaokuja kuitembelea ndo hapo tunaposema ingia gharama ndogo jifunze namna ya kutengeneza kelele ya watu kuja kuangalia page yako Tumilwana, hilo ni somo refu kidogo nenda katika hapo epsod zingine hapo chini angalia utaweza kulielewa lakini leo nilitaka kushea na wewe mambo makuu mawili ambayo inabidi uyaelewe ilikusudi uweze kutengeneza pesa kupitia mtandao wa internet. nabidi uelewe mfumo wako ulionao una mlenga nani na nini wewe ambacho nabidi ukifanye kwenye huo mfumo wako kupitia social media ni kutoa taarifa na ujue unamlenga nani ok natumai umepata kujifunza kama wewe ni mjasiriamali ni high time ujifunze namna ya kua mtandao wa internet na kuweza kukuza biashara yako lakini kama wewe ni kijana au mtu ambaye unalenga kuwa mjasiriamali hakikisha unatafuta mfumo mfumo ambao utakuwa na huduma ama bidhaa sio tumelana ile bidhaa ndo utaipereka katika social media kama alivyoweza kufanya kiongozi hapa kisha kuweza kupata nini kuweza kupata faida na wewe na utatumia muda wako wa ziada sasa basi kama haujajua ni mfumo gani ambao unaweza ukauchukua just wasiliana na mimi moja kwa moja niweze kuonyesha ni mfumo gani ambao unaweza ukautumia na wewe ukafikia mafanikio kama aliovyoweza kuyafikia kiongozi wangu huyu wasiliana nami 78922 tuma neno nipe mfumo pst nipe mfumo past nipe mfumo kwenda namba 755181922 kisha baada ya hapo nitakupatia mfumo na utaweza kuona ni namna gani unavyoweza ukafanya