hilo niochif hapa karibu katika jukwaa letu la freedom academy jukwaa ambalo linakusaidia wewe kuweza kumas mtandao wa internet na kutengeneza pesa pesa so kwa wewe kijana ambaye bado hujapata biashara ya kufanya online na kutengeneza pesa. na kutengeneza kushauri nenda katika group letu la facebook tafuta freedom Projects academy uweze kuingia hapo ujifunze ni biashara gani unayoweza ukaifanya ukiwa hapo nyumbani na ukaweza haoumbaaukaweza pesa mtandaoni okay leaders natumai tuko wazima na katika morning katikael yetu ya leo tutazungumzia ni namna gani unavyoweza engagement ya watu wanaokufuatilia wewe kisha kuweza kupata sign up au angalau kupata mtu ambaye amechukua kahawa box moja so ni kitu ambacho mi nimekuwa nikikifanyia kazi na nimeweza kuona kinawezekana kwa memba yoyote wa as, long as akifata hizi step zote tatu yani, ukizingatia hizi step tatu n skuficha kiongozi wangu utaweza angalau kwa wiki kumpata mtu mmoja na kupata mtu mmoja ambaye amechukua kahawa kahawabox moja na ambaye ameweza kuanza biashara so tupo arusha huku tunaendelea kukifanyia kazi hiki na inawa tunaona kinaweza matokeo makubwa so kwanza kabisa kabla hujaingia inaweza kuweza kujua ni namna gani unavyofanya timeline yako ama account yako ya facebook ama instagram is well hicho kitu kitu na baada ya ile timeline yako ama yako aina marafiki wale ambao unajua kabisa hawa ni utani au aina marafiki wakubwa ambao wanakuwa ndani ya ya kwa hiyo hicho hicho kitu kitu kwanza kitu kabisa kama unataka influence ambayo faida. sasa baada vitu viwili hapo unapoingia kwenye formula yenyewe. formula yenyewe yenyewe inaitwa met yamgrobio met kama unavyoweza kuona hapo nilivyoidescribe kwenye description lakini m ina stand for message na a ina stand for audience na t ina stand for time na e ina stand for engagement so what message do you post what audience do you target what time do you want wewe kama wewe kupost na then engagement yako wewe na wenyewe ikoje in terms ya comment na in terms ya like na inboxing ndo enemen unayoizungumzia hapa situmelaa so, one of my mentor, anasema anasemans sana me unayo deal nayo yani m unayoiposti meji ile unayoiposti wewe uinshue sana inawazungumza kitu kimoja mara nyingi hii limekuwa nikigombana na watu mara nyingi sana ambako in my side miminawaulizaga wewe unataka ufanye biashara yamgrobo wewe unataka uuze bidhaa je mteja wako ni nani kila mmoja unaemwana amefanikiwa katika hii biashara utakuta namtageti mtu mmoja tu tuanze kwa kwatop 20wa hapa tanzania utakuta a ukiangalia timu yake kubwa alitarget wanafunzi ukimwangalia top two, market target yake ametaget watu ambao kwenye network marketing lakini makampuni mengine ukija top hivo hivo makampuni mengine na wanafunzi sii tumewala so uwezi ukakuta mtu amefanikiwa t anam kila mtu no mtuuwezi ukakuta mtu amefanikiwa tanauza bidhaa zote za no, utakuta na target yake kwa inshua, ujiulize wewe unayemtaka kwenye timu yako ni mtu aina gani na unamtafutaje kwa hiyo wangu leo unamtafutaji kwaioaaa ukiweza kuongea meseji moja ni rahisi sana kuweza kupata matokeo for example mfano mwingine ambao naweza nikautoa kuuza bidhaa kwangu mimi huwa nawauzia watu ambao wana changamoto ya mambo na uzazi kwa wanaume lakini na na na watu watu wa wa bawasiri nakutana changamoto na wa changamoto ya kukosa choo unahisi kwa kwa nini hivi vyote vinakutana hivyo ni ni sababu they see changamoto fulani kwao so, inshua, yako nayo moja na kingine ki hapa ndipo alichoniambia menta wangu kuwa audience ni aina moja pia iwe ni timeline yako iwe ni page iwe ni instagram iwe ni nini audience ama audience yako ns ni moja. <coughs> so, jiulize ni ambao gani ambayo unaitarget kwenye audience kama wewe unataka wafanyakazi hakikisha message unazozizungumza zinatatua maswara yao ya kukosa kipato nitawapa mfano mdogo tu wengi nimekuwa nikizungumza na nyie namna ya kuweza kufanya Do you know that hili saving, hata watu wafanyakazi ambao nataka ni tatizo kwao. Do you know that time ndio tatizo kwao kwao time time management ukiweza ukiweza ukiweza how how to to save their money, ukiweza how to invest their money money invest wafanya kazi anasema ataakuwa consistency ya kufanya hivyo within three years kwa hiyo ka chini strategies. hii message nitakuwa na posti sangapi my side huwa na post kila siku asubuhi asubuhi hii ni consistency ambayo inabidi ni nikisha posti subui, najua mchana inabidi nifanye traffic tena jioni inabidi nifanye traffic my mymenta anasema kwamba time hiyo kwamba time yakua unaposti ule mda kama kila siku saa mbili mpaka saa tatu amb nikupost kila siku siku saa saa saa saa saa mpaka nikupost ile audience yako kila siku sambili, sambili, sambili keep consistency it means they sense you you kwamba are good on solving that problem sku sambabo hichi ndo kitu ambacho tunakosa wajasiriamali wengi wengi wengi ndani ya biashara yetu hicho kitu unakifanya una cha mwisho kabisa acha kuwa celebrity jibu komenti za watu ask for the feedback jibu et za watu ask for the feedback wewe sio elebrity wewe siyo... na, yani, yani, jibu, feedback waulize are they satisfied na ulichokisema au maoni yao yakoje the nt the wakikomenti wajibu s myment amenifundisha kwamba weka ile mo ya love kwenye komenti ya mtu and then mjibu pale Simpata picha aaihach ni kitu ambacho kikifanya kitaweza so hapa kwenye morning cell, ama morning ama ya leo via whatsapp lakini pia audio hii utaipata katika ni unasikiliza rudia rudia rudia ni laisi, kwa wale mnao nisikiliza kwenye anchor, au kwenye google podcast freedom freedom project ama freedom academy ni kwamba formula iko tu message audience time na engagement aina gani julize mesainagani unayoiposti aina wa gani na una unawote wanaofundisha namna kuweza ku mtandao wa internet na kukuza biashara wanasema ya online ili kuletee matokeo mazuri yani ufike ambayo wa wa kupost uka, uka, uka sponsor, uka Ni ya time kwa muda takriban miaka miwili hadi mitatu watu watakujua tu wataona mm, huyu mtu watuwataaa insure you do it kama ojailea unaweza ukauliza hapo kwenye comment section ama kwenye sehemu ambayo unaweza ukatype anywhere na ami nitakujibu