ni mimi kwa taifa mmoja wa viongozi ndani ya freedom freedom projects academy na freedom projects academy ni niplatfomu inayokusaidia wewe kuweza kukuza biashara yako mtandaoni na siku ya leo tunaanza episodi mpya zitazokuwa zinazungumzia secret za namna unavyoweza kufanya network marketing Na hii ni sit ya kwanza ambayo inazungumza ni kwa namna gani unavyoweza kutengeneza stori yako fupi ya kujielezea juu ya biashara yako ya mtandao so stay tune, uweze kusikiliza vizuri na inazungumza katika sell, training ya asubuhi watu walikuwa wakijadili ni kwa namna gani unavyoweza ukatengeneza stori zao kwao wesikiliza kwa makini na uweze kuchukua tips mbalimbali mbali katika hili somo letu la kwanza la namna ya kuweza kutengeneza historia yako ya biashara m naweekaama eoe e e d the eexast like my mothe aik myn anakipindwakaiawaa achanganyiw aii skuhiakiwanauma ikiaawatuawataaa wanai hepzamatumaini ya maishaa aadnio nafina koaa kwayo uab kama na shida ya lakitano na uwezo wa kupiga nushashinga lakiamadenimadeni yangu taampaka tumejengaakupatialakita ompaka mtumbasnye kwayo melewag sio mpaka una vitu vikubwa mwambie mtu uteko vidogo nau kuamilo mitatu kwa sikutakuna kwasabu ana kwambi ho do youeineuho douineeenaegiaue tumpae cha kistarabuino Yeah. Effort, uh, of save. save the best. Okay. Save the best uh, for last. <coughs> save, the best of, save the best for us. What you are what, eh? what are you most ex excited about accomplishing? Or if you have been in the business, what are your most exciting achievements? Make it meaningful. What will this business do for you, for your family? Here is an example of a business story. I was a teacher by trade looking for an extra income as my job stability, was really suffering from the economy. My friend Chris introduced me to the business. What initially attracted me was the ability to supplement my income in part-time hours along the needs of along the needs of the of my family and classroom. <coughs> in very part-time hours, I have been able to supplement my teaching income, and with my growing business, I'm on track to match my teaching income by the end of the year. This business is providing me the security that our family needs without having to worry about budget cuts. When it prospects, here you share your story with the conviction that it will be what moves them to want to earn more. And find out how it can change their life too. Make sure you smile, exude energy and excitement, and don't use weak words like "I hope" or "I wish." Use strong statements like, "With this business, we are planning to." Dash dash. I highly recommend working uh, on your story as you be- as you begin making your calls to people. On your list. Send it to your sponsor to review. Practice, then you will be ready to roll. Package your story today and you practice it with your figna- with your significant other, spouse, and sponsor or sponsor. Then share, then share this with a rock star on your team and have them to do the same. When it comes to your money story, I would suggest converting your money story into your lifestyle story after all why would someone who is already earning $10000 per month would to join my business becomes of the lifestyle hapa niyo niyosoma naona nshot in ni mwendelezo whaya tuyaanza manzo kwamba ho important kwamba tumeona kuna, kuna, kuna, kuna example hapa kwamba kuna story huyu ameelezea kwamba alikuwa ni mwalimu na kwa sababu gani alianza biashara hii interested him most na hapa anasema kwamba kwamba uh, in very part time i have been able to supplement my teaching income kwamba kwenye ule mda wake wa ziada amekuwa tayari ku ku kuweza ku, ku, ku yani kubadilisha mda wake na kubadilisha muda wake wa, wa, wa kusoma na, na income nainamaana katika part time ameweza kufanya biashara na ameweza kujingizia kipato kwa ule muda wake tu wa ziada alafu pia hapo anatuambia kwamba E, kwamba biashara imeweza kumsaidia ye kuwa na security ulinzi katika, katika mahitaji ya kifamilia bila kuofu naso iwas of alafu pia anaendelea huku anasema kwamba tusipende kutumia maneno kama i hope, i hope iope iwish anatuambia tobstong to natakiwa to tue ambazo <coughs> wamfano apa amesema kwamba with this business weare planing uh, we to do this and this amba you showe what you plan what you dring uh, not hoping kwamba i hope labda ninatarajia naweza nikapata iki au nina hope naeza nikapata iki hea has said that we have to, to really planthat plan what you want to get afu anasema kwamba i higl omend hiomendwokin on your sto as youbegin akin yours toopl on yourist kwamba anaendelea pa na pia anasema kwambas ee kwamba mtu ambaye ni labdar wako sharin him ohao do unapompatia ile vishon yako pia unakuwa umejikomit yani inakuwa ni kama deni kwamba kwamba ntafaatafaya h atheend at, at ile inakuwa ni kama deni inakuwa inaku kwamba iimy labdam aubnh alafu pia unatakiwa pia ku, kuipatiunapok poisunapojikomiti kwaba ntafanya kitu flani unatakiwa sasa upti sio kwamba umepromis ume kama uplum, labda unaahidi kwamba nta, ntafanya iki naiki naiki alafu inakwa t ino kwahiyowha in well, youar supposed to doyouasupposed to practice what call daily activities alafu ampakage story and practice with you i other spo opo the same yeawhen mm -hmm. it comes to your money story i would suggest converting your money into your lifestyleso pesa y pesa ambayo unawishi pesa ambayo una, pes una, una, una plani kutengeneza kwenye, kwenye biashara stori ambayo unaitoa kwamba unataka iki naiki nkso e ili ysto sio kwamba unatengeneza story ambayo ni so sure, really imaginary kwamba haiwezi ikatokea unateneneanatoka utengeneza stori una ambayo unaweza ukatakaipata um, anataka labda nijenge shule au uh, nataka nijengeunaipataunaehatakama so sure, unaona nikubwa aithe unaezaukasema wamba iki ni kiwanja bacho nataka nikijengkiwanja cha ile shule ambao ni to do. So, by with, kile kiwanja utaka tayai umeenda ses ya alafu pia na pia katika ile life stli ambayo una plani wewe au unapenda kuishi pia i chakistarabu like na kingine amimi naomba nigeze hapo kama alivyosema <coughs> sindio <coughs> <coughs> wamesema <coughs> kwamba mimi ntaongeleaapa ntaongeleaka ayoksaaitisaa mabinyumbani yeah. mmtua you you be your est rien dmyaom Aha. the ts the usiness akati naengakn ateza lakimbili kwa siku hivtalakimbii aka kenye na a anakwambiatsy ngundomana kaze maneno ope wh mio chi myaaent auedna in itwaeeagatuameea iue mtuwenye zigea ashaakauwaaiin illion aakin 0 miliond anet ttheetin aiaeio na mda wakuspenna watotowanuaaa aaamachafu k unashanga baa nishae laii mtoanaautaaka kitu kauawno For this man is not everything so your lifstyle of spending time with your kids itafanya mtu ajungina nini na biashara mybetsmotiogob uh, ampraning in december tholday with my family am goin to dubay spend ther th weeks trustme wafanya kazi hawana holday ya decembe mabosi ndo wana holday awa wengine kanyera mumu viudi vyao ni wiki moja wanatakiwa warudi kasini waia kamba thre weeks da with my family nneof the temothinoin ange n myaioay tatntit iku mbao ka iwakwada o una watumo ki itu kinawaumama amba fo mambia katai et myai y om the sl atday kniambia anamtaga mtoto anaka kumsubi mtot sule kiisha anaisha mo nyumbani anapakigai kasiaaang aiwnginkaaaatata ka kako a z fanyakazimaka i ia llion namwambiaje yena manogeni mazuri sindio ndo managezi pia mkipata mda tafutendeve priay otitio w pople eokei isoi ou nstan faaazn wanazijua ushazsikasiki kgeika na hadihyo kwenyerifsye vizur tumwandalie vizuri rekezee tunabano t anowa ngatnaptia ateaia atafika mbele atawashinda haw watuwt kama ssi tunaenda gio zavtunajuatheeio iko mwishoni so i to the mvi i fin thee i marachache sana kutanikihodanaso enye kuelezea othe ashi iwakati ashaailea ake kava aakia kitu aliofika wishoniakakueakaatumie <sound> haya maneno aa hia esha shaenaii <sound> nyuma ii nyumba a k aha hai n unauweka mwishoni aa atokahisha nakaao daa mguu moja nakaegeg endi lakini otujiunge akupata shidaku sio lazima watu wapitie kwene mavito yako amaaupati kodiaaikanitaaani aaiabaraka zanaeza akaja maisha yake yote yakaanza mwazo mpaka mwisho wani jini uminambiiai Uh, challengeshakunanambia uh, challenges. uh, uh, uh, challenges. uh, ma idea yeah. the oe challenge ame global bis on if you make money and you don't haw to spend Spending your money yeah. yeah. soa the challenge <laughs> hey. yeah ama kuna watu wanatengeneza hela awana mipangohaeni awanatengeneza wanashindwa insi ya kuuu a new wife every month. One ksea my iasta ayin imio onth e hele ai eyonthsothoseaethees e em e eehtsohedyo ene nawambiaga chaleni okwepo hapaniakataliwa aliwao mgenikwkataliwawatu watakuja a wataona biashara awatajiunga kuna wengine watajiunga naawatajiung owote watakuwa na mda wa kujiunga mda huo kwahiyo ntaka kuwasubiriona w wainguna mwishonahayo maneno mnayambia wakati mnawasindikiza yan ndo anaondokana dadaratabkikotabidik oa a ithiaweee yor moinamtu ataka kujiunga lakini hizi pesa ziasaa za nini zitarudi kweli nikasema zitarudi aplan unauhakika akasema wewe hujajelewa biashara. Kwambia wewe hujajelewa biashara. Eh, bia kwa donoreta ada. Eh, hujajelewa biashara. Kwa sababu unapokuwa na doubt kwamba hazitarudi. Hii yeah, wanafanya. Maana kewe wewe mwenyewe una uhakika naweza kusema kwamba zitarudi. Ngoho kweli. So, even nataka ni check kitu kwa sababu kwa soko na. Alafu kitu tunachonichekependa kwa ni story ya huyu jamaa jamani. Nimeona mm. ilipokuwa huko. You can share it in in like 30 seconds. Na story unajua watu wataanza kusema kwamba che paipa your story unafikiria kuflowzinho kitatan ma ukienda pale ndo wazi kuma ii na garisto no. in inabidi iwe fupi ona jamaa alivyoelezea yani, n nimeisoma mara mbili mara tatua stumia hata sekunde 3ahimtu kabla ajaona mweke pale yes. pembeni sawa fanya sto yako ya sekunde 3hi afu naye mwambia heakwakeoa yni nashukua kitu kimoja limekipata hapa situshwi kuisoma lakini unazidi unaona kama hujawai kuisoma kuna vitu viwili samani inaosautia kidogo changamoto so jambo la msingi si unajua kuna watu sana wanataka mpaka matukio kama naenda seheman ndo kitu kikubwa sana ambachomnatumiaukunaenawapi watu wanaona kitu flnilakini jamo la pili ambao nieliona hapa la msingi sanaun kithofankufaya kitu atenga kifupihhvi tuksehemgaunatatuta naandika ua tnale u kwenginefoehem flani mamo ua maumu iagka hilakiniashkuru sasahi nakutoka apa tegemeampaka mwaka ujao itakua na mbili lakinia mtatu jaouahapa lakii kamatoa kule ahpa ni huyhyo ambay pia anapelekhii tukishea watu watashangaa mefanya nini watu mbaeamail ambao sisi tuanze katika vitu vingine kuti tnaedi tunaongea kwatunasema uaaktmcho hn kidgokwa wajue sisi nini kenye magiku yetu unashia hitu kitu kwao hilisomo la leo ni kubwa sana sana tukiliateta matokeo a makubwa sanasituaga kabisa mtu akiwa anaelezea zile deo ndogondogo za testimony tmtu ua naumaasna mtoto miaka km lakini st sasahivi huyo mtoto amepatikana uonaktu unauzaga sanabia hiyo h ihoichtasisi bisha makirikiri mengi hii ngoma unaibadilisha inakuwa ni wewe hiia ya jamaa huykuaha jamada ajasibadilishi anabadilisha jiaaasi tumepatapiha kidogo ni kitu kizuri sanana leoleo tukafanyeutaona a kufuata usomanao watu flanihuu jamaa anaiuanafanya kitugani aaa am aiadaakat magf5 ilikuwa ngumu aia azi hata sisi watu wa afya na walimu ndo sektaambazo zinaaminika kutoa ajila bila changamoto lakini baada ya kila mtu aliguswa hicho kitu kasema labda sikumalizachukwa sbua sasah a unakiimkipata sii tunapata kidogo picha kuna kitu kimoja kikubwa sana amezungumza namna ya hii nii kuna vitu usiweke mwishonihnchamwisho no kinachochukuliwa ndon wtupkikhiznu linihn aekua kuelewa nok waua sasa usiwekeile machungu mwishoni kwa sababu nte ya mwisho juzi mfano wa jui kopona klabu ya yanga mashabiki kama inski mashabiki wa yanga wapiga mashabiki wa simba simbahgemu ya yanga walipopigwa ikawa kesi kubwa sasa viongozi wa yanga wakatoa wakatoaent ya kukemea lakini game walivoiweka wameandika tunasikitishwa nini na nini kwa kitendo lichokifanya hawa mashabiki wachache wa yanga kawapiga washabiki sio ungwana lakini nawapenda kuwapongeza sana washabiki wa kutoa kutoasapoti katika timu yenu statement kama uelewa a kila kitu hata kuwapiga wale kitutwapigonawapongeza a kufanyia aoti tim yentwapig ptotoka wakashinda gi Get, wajanja wenye, hiu, uh, mtu atuajana akatpigaauchamisho ndicho kinachobeba juu na kwa andomaa tasemage anyway umeteseka una kituuna kitu story this story yako ngumu kuweka yak guu kuekatyasinelewamaski bado kuna askini unatakwntaandekwjautok lazima kuena ng mshouli kubwa au ope tunasema ambazo naelekea ini kidogo tungiba najuauamba he alinuziaga pakii wakati naanza biashara hkaana vit vyangu ikakata wki sina hela lakii kit kiika hukona milioni mambo yanaendaani ai ajajaianashaka katoka bukoba na iasharaaategeneaa wa watankatokakoba akaja aslam akafikia nyumbani tunalalai nal kazi yake kubwaika i alivoona sielewi aiatoka tengeeza kwenye wikiak zinaaaahae tukisain watu wasiopungua ikasema au watu thelathini uchukulia wat wengine watakataa kufanya biashara watasumuasumbuaawatu wengine atkule lafu hawana akili zakufanya biashara lakini tukakomana watu ishirini kwenye kili kijiji pale familia ishirini kila familia wakawa wanauekila familia moja wanauwezo wa kutengeneza milioni kwa wikiimajimanisha pale kijinta kaa kijini patakuwati ikaambiak akasema imefikiliamajin iyo familia watoto wao watasoma shule za ina gani watakuawatasoma shule za aina gani watakwenda wata kutubiahopitali zanaani wataishi kwenye nyuma ya nagani kako y- y- na y- radi ua so e ambazo zitakashia ki ya wanza ya mwezi zote ilioniooaa kaauehata tukiama tukasema tuwe na arusi tunawambiahiaatu hin oniia t ashkh ikenda shi limtumiakiah akaaka yani ndo inayosewatu akija hapa hiv m sindio f upananihela kabisa mtu akikuangalia hivyazioni labda uzimonesha mngu nawambia chacho ujina mtu mwenye hela hata kama ajavaa v kuna anaelaanaonekana tutauvdole hiz kuch zinaonekanwenye laanaonekana ka zmozi hata asipofunguabo ukimwona hivo najulijamainaela hata kama sio nyingilaini najua zipo sasa takuja kuvuruga akiomfesi mamielaapo <laughs> <Nasa. laughs> naga ni wachache sanaa ambao wanafanana pesa yani ukimwona hiviuianhuyo ajajipura ajangaika chochote lakinipesa zikoona ni wachache sanaso kitu ambacho tuna uwezo kabisa wa ku ni akaja na idia okanamba y anzi kijijini kwetu tunatunana sehemu nyingine mpaka fripaka sahivi hatujahisajili tukahisajilio niayakuna haja ya kusheash ambayo itawaingia watu moja kwa moja kila mmoja ana kitu ambacho anaweza kubaidi mtu <laughs> unaweza ukawa una h kubwa sindiolabdah <laughs> ambazo, ambazo watu ofufauti zaaakusawikaiwekapekeamtu unapomwalika anakuja pale unamuuliza anajielezeanajuani hey, gani ataweza kuinunua kitu kikubwa aa kitunichokiongea hakii katika hali ya kusaidia watu wengine kitu kikubwa sana hasakukutawatu wenye imaniais mo najuna siku moja ka wamba iashara ki tunahokifnyawa sabau yako na watu ambao wafahamu So, anaueiupitia kuna watu wengi motwaskua waashidau kikao ciata watwaeshaishayao iyo pia inaona tu kaisa e ndo kidaraja akkta msiweza kutimiza hichakzangakila siku isieweza kumudu disha kamilia yangu so kuna kitu kingine una mtachi ndani one kabisa kwamba yeye ana daraja la kuenda kugosa watu wengine ambao kwahio unaona hiz unazosema kama mnaweza zndikiekatop yakeztabun unaeza ukawanazo uyangai anasema unaeza ukawa uka ukawaa unaanza kuongea na watuwambie Una beam about network marketing. Uh that wambia vitamin network marketing. What they call network marketing is because people want extra income, because people want financial freedom, because people have, they want to have to have their own business, because people want to have more spare time, because people want to have personal development, people want to people want to help others, people want to meet new people, people want to retire early, people want to live for riggers. So for you, which one do you think? ahoktkachomoleau hi jambo fa ametumia jambo kubwa sana auua kawaidai unajuaja yakokijijini o ikutokaa uea ta bomba la maji t kidani mwenyewe sioa kiukwelinoal majiadawatafawahcah eyewepkeao ikitkikubwa akit kwat aaakaiaakhauonekani eaaonkakitabu ivanza kuomaa badiliukilisaidia pia kumro jamaa ule ashei yeye anachezea hela yni hata kjawambia kapata faida lakinialiyopita anakuambia yeye sio shida kwake amechezea hela nyingi sana lakini namna namnakiweka kwahiyo tulivyokuwa tunazungumza pale nimemaliza akelewa anakua kukaa hukmtoka eda ksimama a ameudi kaka akaa o kedakakaaishabk kainuka kaenda kafata aza biashar aa sio kwama ikaak mtoatailikuwa nayilioitumia kahaliadikakunah akama huyu ni mtu alikuwa tajiri anaela chafu ileseemanamini lakini huyu mtoto frn katototukakakamtaakama akamliza baba watu washachakazi kwasabu akaaaamat nanyonywa aki nhza kuongea na lika pae iki nzima wanauona nalia ofisini aaju naiia btmtoto mdogo naa kumgusa alimgusa vipi alika ka kungfana ishadawa miaka mitano kuwwkt pepaake akamwka wakwkamahuy anacho awatumie wki wak tuziandiki ni vitu ambavyo vinaturudisha nyuma mojawao uuteneee eeiiekizanu ishaukilamtu io i ni eihiz a hi ulichoonyesha iktikkawekawa hokii ikit kwa nini tusio tunapeana a kila baada ya seheuende leo tukaandikeiio lakini kesho asubuhi kila mmoja sawa sababuhii ni kama mara ya ka a tafii aauandike kesho asubuhi kila mtu aje na stoi yake ya sesekundi 30nakuja paakika moatumalizi sidio baada ya hapo tunaenda kwenye iotuendna kitu kimoja imzoitabidi tuzijibu dok na hiyo kama kesho tunatoa majibuu untoa majibu aig enye tusihame sip kama hatuna hata kitu kimoja tulicho kifanya unaonekanahiyo ni ya kwangua I the traf the traffic is lifestyle being home with your kids is a lifestyle mm -hmm. doing work that brings you satisfaction is a lifestyle it's okay so, so. working up after you are uh, working up after you are after you are finished <laughs> Living is a lifestyle. <laughs> Working up after you are finished is a lifestyle. Instead of earning here in your home, the ba- business. Ask yourself, what and what am I doing with the US dollar? Me done. And if you, your answer is that you are buying back some of your life. For example, the ability to rent at this instead of renting at this. To retire. Not rent. Not retire. Okay. The ability of to retire at the age of fifty-five instead of the age of sixty-five. That is a lifestyle. What sound more? What sound more impressive? I earn this per month in my home-based business, or. With the extra money money our business provides, we are able to take another two-week dream vacation in the mid of February, of February to Arab Arab. Aruba. Aruba. Aruba. Aruba. Take the time to prepare both Take the time to prepare both your product and lifestyle story light them down and practice both until you know them like you know your own name then make sure you inform your local relationship relationship your local your local leadership team that you have get to power you are ready to tell the and you to tell the keep your story. Keep To thirty it for the second, your goal is relate, relate, relate, relate to as many people as possible. If we would just take a few minutes and complete this simple and yet hmm. extremely visual aspect of your business mm-hmm. mm. and then teach this to all, those, to all those on your team, you will keep more distributors excited about the possibilities and sponsors more guests too first impression are important. we all know, know it. the way you position yourself in the eyes of your prospect or even event audience can have a huge impact on your ability to connect and convert them. you see, people do business with those they knew, like and trust. So the question becomes can you get someone to know like and trust you after only knowing you for a hour or less of course the answer is is responding yes the answer is responding yes and here and here, and the sound the sound because the, the answer is a sounding thing. yes. And here, I keep part of the how. Your story, uh-huh. The best network marketers are good storytellers. When you tell your story, it should, it should be in a way that makes it easier for the person listening to see themselves in your shoes. Show them in your story why they should ameanza mm -hmm. <coughs> na paragraf ya kwanza hiy anasema kutopambana na kerele za tai kwa hio kama we umesha achieve hiyo nie lakini pia imeto kwenye ule mwendeezwayaunasema faa kaaaia kufanya kazi yangu ntwakaunapenda kusema pointoociomnot woin idwhaiso whedwat isaa ceiication yani unajisikia umeshimba umeridhika da i atwhadibadagasatannapenda so no, that. yes, so yes. uh -huh. ah, yubaatan When the asukidaheaayangalnagae iats kshengnaangal mimi napata mda oimzazihenpia amesema kwamba ine kwamba uwanalara kiisikia aasii n tunabado tuna has tunatafuta pesa ni no kwamba mejipatia aaaothe aba ntaka kaaaaumeupaenendela <laughs> ohiyoiahapando anasema kuwa nistidi ya fa pesa indio kwenye maisha yako ya kawaida na knazungumzia yani pesa unayoweza ukaitengeneza unaifanyia nini umenelewa ambako daeda umesikia umesiki nymish hicho kitu mm. na mara nyingi nyinkiangalia za wengi kitu ambacho na, kufanya matangazo matangazo ya kum mtu kama utaweza ya hela unayoitengeneza hata ikiwa ni lakitatu ni lahis kumwini yule so wengi wanakuwa wanapata hiyo shida domaana yye hapa amesema tuna mfano ameotolea kwamba anatengeneza dola masb lakini katika katikahii dola mia sab anayotengeneza ametengeneza nyingine extra ambayo imemwezesha yye kwenda wapi kwenye kwenyesindio so kweli unaweza kukuta kuna mtu anatengeneza analipwa hii kifkirihiki ndo kit mbacho kimemshinda baadhi ya wengi unakuta mtu anatengeneza analipwa vizuri tu na tbc nini lakini ajawaienda vacation kwa sababu hana hela ya vacation uenda hela yote anayolipwa ni ya maradhi watoto kwenda shule yeye kuendesha gariau o muda ana so mwingine unakuta anataka kustaafu lakini ana mda aufanyeje wa kustaafu aamebidi astaafu na miaka hta lakini anaongeza 5 pa kitu ambacho anakitoa lakini pia amezungumza kitu kingine kuwa tujitahidi sana nnyetu stori unayoishaa iwe ni 4t 5ambapo kiongozi alikuwa amekizungumzia hiv lakini pia akasema itengeneze stori ambayo hauti na watu yani tujitahidi sana stori ambazo tunaenda kuzitengeneza wekwenye viachu vya musika yani yeah, shot ni kuwa story yako itakiwa changamoto ya msikilizaji au msumani kama itakuwa ni hivyo ni rahisi sana kumwii lakini pia akasema mwishoni hapa ambako ni argra likm na nii imezungumza akisema kuwa a a good good network umepata picha amba kama unataka kuwa network, network mzuri itaidi sana sana, sana, sana kwaksua unatengeneza story nzuri lakini story ambayo itakua inatatua changamoto ambaye anakusikiliza au kutazama au kusoma nio maana ye akazungumzia kuna sehemu a tunasoma akasema au audience Ndiyo. kwa sababu unaweza ukatengeneza story kumbe audience yote iliyoko pale ni wastafu alafu unawambia story yako niko chuu omimi mwaka huuesha jiriiaadaasa wote ni wastafu huo nawambia bali za chuu kwa hiyo go withthee ambayodomaana pa kasema the no hee kwanini they ath nael so kichnkibnaeza kukiatawenye hapa kwenye point ya kwanza sindio amesowa kwamba unaliado sindioda kama niplezek amba mwelezee iaondodo inzekakufanyia vitugani yeah. sindio so, so, lakini like, pia cha pili amechongeza abat hiyo kwamba naweza nkapata 000 doa o the tip but mi ni ya kusema kwamba make sure how you press yourself on the ience i unaweza ukapendwa unapendwa kwanzia nini wambaes huwa tunajiuza sidio unajiuza niio tunauza mili yetu suu kufanya nin than tunajiuza ha yes. just from how youesp mi nampenda anavyovaa ntanau kama ni mkaka oaulize kwamba jinsi ulivyo unauwezakuvuga mtakupendaupaauaouna kitu acho kinaza kikafanya mtu akupende haakakambanakwamba itioyourself on the eyes of the posecudience ia huge iact on your aiec andi to them iaiti naeleea stori yako kuwa na stori ambayo inagusa katika viso be as toryae nikasikia kuria na nikasemamgon t do robo eo tocheopleeiaaeleeato yako see ya see ya uzu sidio unakwambia kwambanapenda kuaii akuababaangu anampiga maaanu unamtunaigwa na, na wake a watotofaueye ih natas naudi kwenye kufanya nini kwenye free kwamba niwa kwenye mateso lakini mkombozi came mkombozi ni nani ni ed brand 2.0 2.0 you understand so now tucheza na nini na emotion karibu sema pia know your audience so when you tell a story ya uchungu wewe unacheka umeona hakama unaongea na watu kama waliposema unaweza kuambia kwamba torefa na kuambia kwamba yes as we know kuritae Tanzania under critical economic assistance like lakini i'm very happy to tell you that i'm going to retire founded 10 years and i'm going to retire 5yy0tendaa l amtenda uitanamaka haia sitasakama unawezakaleta swala kinwa mgongo usiwatukane watu wambiga huwa naumia navyouna mtu amefanya kazi miaka stini anapewa kinwa milioni miamo msii kwamba hii pesa ataifanyia nini nimeona wazazi wangu adguag wa wa anapata ile pesa nikiangalia kama ta i atent ya maaa yakengaakk so, like ya na watu mbao nia waefanya kazi miaka minne t kt kubwaai daniyamiaka kmi naapt kagapale mbel kewaakiiutaiogaausi tunajiuanaojanit akupendenakuamea wakuchea nanini aaazankai waumiz k tauwaumiza baada wafanyje wabebeleziuchekenao mii napenda nisheonilipenda kabisa iikata <theo> <laughs> kusheanahaaaiit <coughs> is important, is important with business story that you stay compliant not making any kind of un approved income claim if you notice in the story above It was specifically enough about my past and that people could connect with me. It wasn't just yeah, it wasn't just in a, a generic but was generic enough that most people who were looking for an opportunity could relate to what I was feeling realize that you don't need to make an income claim. overtalk about how much you make to have a great story just talk about how you feel about the futurekkaaskia yes. okay. kua mm kunataka -hmm. okay. sa iendeahiso kamba late your goal is to relate relate relate to as many people as possiblesaa so uoiavizuri so kwanza i, i story hata kama ni yakwako peke yako iwaguse watu wa wengi mshanfaa vizuri najitolea na labda mimi mimi hstori yangu inawagusa waajiliwa inawagusa wanafunzi inawagusa watu wanatafuta kazi inawagusa watu ambao wanataka kuacha kazi mapema watu waainani sindio siwezi kuwagusa akinamama sgu naj una atu wengine siwezikuwagusa lakini jitahidi kwanza story yako iweze kutoi lakini si, usitunge uongo kwenye story yako sasa kiksamba kwa, kwa sababu hatuna uwezo wa kuti nbaadhi ya watu baadhi ya watu, watu wengine unaweza ukaiba au ukachukua uka, uka stori za watu wengine ambao wanarelate nao ukashaa nao imeelewekaaa mm. vizuriiiana watu wa nitu, watu wann lakini kuna watu ambaowanahitaji iiwanafanya kiatana watu ambao hawajasoma shule kipindiatuiai labda na wanafunzi ambao wametokachuoni hida tatumiayaya nani nategeeaz unanishazaattumia ya za watu wengine kuweza kujenga biashara zaouwezi ukana kila mtuautauta unadanganya watuya mwisho hii panaelezea kwamba sio lazima Yeah!