hilo niochif hapa karibu katika jukwaa letu la freedom academy jukwaa ambalo linakusaidia wewe kuweza kumas mtandao wa internet na kutengeneza pesa so kwa wewe kijana ambaye bado hujapata biashara ya kufanya online na kutengeneza pesa na kushauri nenda katika grp letu la facebook tafuta freedom Projects academy uweze kuingia hapo ujifunze ni biashara gani unayoweza ukaifanya ukiwa hapo nyumbani na ukaweza kutengeneza pesa mtandaoni ksoo okay, karibu katika episodi ya 32 episodi itayokufundisha ni kwa namna gani unavyoweza ukatengeneza pesa kwa muda wa mwaka mmoja ukatengeneza milioni km kwa kufanya biashara ya online huyu ni kiongozi ambaye ameweza kuifanya ndani ya mwaka mmoja akaweza ku kulis shilingi milioni kumi kwa kutumia biashara ya online so jifunze kwake na uweze kumsikiliza kwa umakini lakini a lakini nik onoaya san lakini kiongozi ambay hah na azaz ha ka inangaio Thank you. izo nao khnaaaua watuwengiwanafatiliaalimetumia nnaeza ukashea ambawkipatakashena tm zaoi takua vizuri jaliwaa unajua kikata unaingia unajua iabidiziaonekana vizuri nna oma nau analalamika kituabasi vzuuendelee leo iituaangalie uh, uh, ambayo aiisaaisha maisha yetu lakini kabla ya penda kuanza kidogo na, na, na historia ya kushea nanyee yaupasabbu nimeangaliangalia sioni wengi ambao labda useme ni, me, ni, ni wage lakini pengine na tuanafatilia inanona kwa mara ya kwanza kwa majina yanu mazui neitwakitaaluma ni maasibu metiuchuo kikuu cha mzshasikiakuusu biashara itailomitai iipaa kusikia biashara hiisikunasikiamara ya kwanza na huyu litoleheha biashara akunaona faya kai okay. so, yya kna iashaa changaotoufa iashaa njia ipatianakufan iashaa niliweza Okay. niliweza kfanya maamuzi ya kuanza biashara yasogejafadaweza kutafta namna y kuanza biashara na nikaanza uh, uh, na akaunti moja na njia ambayo niitumia ilikuwa nikopa kwazima okay. kuna njia nyingine kupata pesa sikuiba tu <laughs> lakini njia yote ambayo iliuawezakupata pesa kilaliilifanyaje eh. iliitumia i atu o aoawahoptaha biashara niliona alamisi uh, ijumaa nikawa ninit watu tukaanza kuwafanyia preentation nai nikaenda ikaenda kwenyea sande ikakamilisha mtaji so, ilikuwa ni sikutatu peke yake ays kaja kulipa pesa a akaunti moja hii picha ina, inawakilisha kujiunga lakini sio siku ambayo nimejiunga eh, nakumbuka kipindi hicho kulikuwa hamna ofisi kwahiyo hapa na wiki mbili kwenye biashara au pengine mwezi kwa sababu ilikuwa kilipa pesa nachukua pesa za, za, za wiki nzima th naenda an, an, okay. an, kampal ananunua aianzniasmpaa sanzinazotosha kununua mpaka asafiri ende kampala mpaka arudi na tofahamukampalaikwaoakiendaeshonachuua muda mrefu sana mpkupata nini pata waopsiubo nakea on s mwaa mmoaenye iasha sanswe nzuri an kwao jumamosi ilikuwa shardi upendezi a nahamasisha sana jumapili jamaunja <laughs> kba una kbaumapii <laughs> jumamosi waa ya kpncco vunakbaufanaa iifuiwa mpaka kasemaajau inachuja alafu acha kucsa yo ilikuwa ndo hizi hey? hapana mvula naaili wetu uashati yake shati ubaishagamaot nasurua i shati ilikuwa niil ile ile kdogo m bakwayaa mashatimashati yakwaya asabadilisha <laughs> sasavijani o lakini uh, mwaka mmoja baadaye maisha alikua baia kabisa likuwa aa iongeza akaunti zangu kwenye biashara kongeza aanti manake umona pesa esaan mbao itumia kuongeza aant ayoesa ilto kwenye iasharfana kaongeza atknda kkp lakini hauwezi kufanyaje uwezi kuipata hiyo pesa otulka eusana isakufanyaje kuongea okenda kmakuongeshaungezefis a maumbusho io mpaka e ata kitokea ikitoka shoa icho lakini aza kujenga citaratibutaratibukna viongozi ambao mpakaleoaiwawingine ao lakini ndani ya mwaka wkwanza niweza kupata cheo cha kwanza cha iexeutive lakini pia naweza kuingia kwenyeakethanaambia watuutaama a nbe lakiniaa ake upat nafasi yakuafatumekua baekeeatisiieza kuingia kwenye n3ikua zuri sana kwenyeai baadaa kuangaia umbziia enye 0 ilioiia ai kiuzuaene asha kapata nafasi pia kusafi na ppanaafa8uausany wa kusheekea a a changamoto ekeetuliona iamaaanza una miaa asa amishaakumiza kichwa miaka hamsini takuaci uku napoenda viongozi uh, takuja kupaa nasherekea nesa kibala ki kwasababu woritakuwa well, it haiwezekani saumain kampuniya miaka kumi na mbili kumi na tau i nann philipiaaja ot about uh, y hat useme napoendahuku tashangaa afrika afanya eahn zenu kivenu nakusanyiaa south africa wanafanya kivyao a hyo iini8 kepo iaa likwa ni mwaka huu kinasafiriai oa lakini zote ni uh, edbac toka lefumbilina uin9 makajana apa tukiwa na daamba tumpongeze ymbaye na, na upendo mkubwa sana na naamini tuta, wengi tutaona naye na the best ya kukutana naye ni manila kwa sababu akija bongo uwezi hatakupata muda na naye lakini manila o enyeaeasimamaaaakt ae tu mbaye aiinafasiyaio aa izuria ndalb b at iizi kama sitaji kwenda tena izikamaana kipya lwaza aaanga sina fanyai nimesafiri mawazo yang knaja kutakana iyaiiaahsikiaganaamb hauna y baadaye maliiayaka kunai baadaye siku imekaa papuaunipigaapgau yakawaid jumatatu esha mwezi wanne tayai wat wengi shaondamaaaaatapaaaae akapiga tawae aadayaaakaanza kard kwasau inaenda dkanza utaayaoi fnaakttofauti kwamba sana wengine wakiagaliaanasema umbe dhivo tu eienaeleeieoitofauti kabisa kwao nivorudi baada yashnda mara mbili nikaanza kujua kwamba safai azifanyaje azifanani ugendadawap endaa utasafinawao a tiptok dogo kwenda manila kama, kama ufahamu ni kwamba unataji upate tu pea za kutosha pata gc zanini za kutosha ukiwa gc nyingi kigezo cha kwanza pni kupa gc sio, sio, sio trein sio kualika bali p p una jc ngapi hivyo anataka achague kumupa jc anaanza kuangalia wale wenyeni nyingi so i kuwa na pea nyingi tip za kupata pea nyingi zinajulikanana fasnaspons sana like, lakini auwa na matunini akaunt alafu bildi viongozi utomatial utakua na p nyingi na exttiutakuani imani yange kwamba mwakani utakuwa ewengi zaidiwengi zaidi, zaidi utakuatunaenda manilaso okay, kiachana manirai zote ni abaut manila elfumbil na un tifu mina tia iwezakuwa acho <laughs> kieanzishwaaaaaa wanaangalia pefomansi yako a pefomai nzuri natimunakua malizia 2milionas sijuiielezeo unajua kuna vieo halafu kuna muna alaun ey wenye biashara unavipate hivyo vyeo ndo unaanza kupata faida sindivyo livo ili upatenaujesi ili upate h kubwa si lazima we ili uanze kuifidsilazima welo lakini cheo pekee ambacho wansi wakipata maana yake unaol unayo ni milioneasss ndo maana sio cheo cha mchezo mchemana ho ambacho kinaheshima he yake ni maila kwaohaiowamba eeahaailion labda enyee iliuwa iaaaee aishaaoiakusanyae so, tu mwakaikatiaati <laughs> kama nimeanza pesa ni na kumulashen kubwa ilikua hn na kama ilikuwa na kmlashen kubwa ni 28 miio hata 28 kwenye msnpesa n ngawa hii sts ya milioniasa najua ni millionphilip pesa mm. na anamaaiinasaeme siowewe walan saunaeza kapikaa za madafu kumbe azijatosha au zimeshatosha soieia ndo wanakaleti galiakua miliona sakwao kila mwisho wa mwezi wanachenga nani n ao so mi ipata kamera akaniambia sasaiiilionamembe milioni 5 mpaka ilioni kasema hifanye5u nimpulize tayari nambukaifanya myifanya koeniaoenemaa mbonaina ai ioneaamma in fashateeua tashangtu bambnaoatoka mikocheni anatangaza lakinimanatangazaaeneauarupu mengine mpaka leoi ekafichspaana wote ameti na mm -hmm. miihen mm -hmm. ya wapi na manila 21 kwaiyo naomba munu sana orona ishindo uke kwa saabu pilie kwahiyo una bahati sana una bahati sana ndi unaweza ukawa miliomea sa bila huku kuwa na i bila kuwa lasifa bila kuwa ustaili kuna vio unaweza ukapata lakini sio milionea aikicheo well mbiamwakahu apata lkininapesa ni yini esa ishaa aesa aziishikakachinkamia so unatakiwa ufanye vitu ambavyo hufanyi ili atauweze kumaliza hii k chini nafikiria vitu ambavyo utafanyavifanya mbao vitakuletea utafanya, utafanya, nini chakwanza kabisata ni saau uwei safaa tofauti nawatu walwa laimtafutawatu wayaoona watu alafu nikasons nisiwachie niwatumie kama unafanya zamani nmtu nakomanae o ikaaizanziba unaokunduka ambao hatujasahau b2sh ilikwabatmimi hizo la sehemu zanziba arusha zanziba arusha zanziba arusha nikuwa, nikuwa, nikuwa na omana hiyo vikuu pesa zilifika pesa zilitimia mpaka nakua miliona sashatza kakuhesabutazama5ilion ndo mwaka ambao ikuwa na wachalenji aanmbao etegeeaauaoaiatu faa kt kwaa kiafana Naoneka. so biashara huwa haishuki na kupanda ila isisi unashu nafanyaje nakupanda sasa ili uwezi kufika milionasa uwezi kupata mfarikia kwenye biasharaisiaawez to ukawa kiongozi wenye biashara nini ya mtandao kew