hilo niochif hapa karibu katika jukwaa letu la freedom academy jukwaa ambalo linakusaidia wewe kuweza kumas mtandao wa internet na kutengeneza pesa so kwa wewe kijana ambaye bado hujapata biashara ya kufanya online na kutengeneza pesa na kushauri nenda katika grp letu la facebook tafuta freedom Projects academy uweze kuingia hapo ujifunze ni biashara gani unayoweza ukaifanya ukiwa hapo nyumbani na ukaweza kutengeneza pesa mtandaoni Followers, wanatengeza lders kwa hiyo inoe to become amlm lder lazima uwe mtu ambaye tayari unafahamu njia na unaonyesha wengine nini njia you have people ambao theae looking up to you na wanatamani kuwa kama nani kama wewe yuavuja same things ambazo watu wengine wao wada awajaweza kuzimasaei nakuzungumzia kuhusu lead, wo tuachane nahaya mazoea ku tuachane ule ulida hapa tuzungumz ule ulida wa mazoeale amba umesha jni biashara na unadawe ni da no tunasema kabisa eh, da kiongozi kweli mtu ambaye tayari anafahamu ny anafanya na mwana, eh, watamani, kama, eh. We, uh, na watu ambao wanauangalia atamani uwa kama nn kama kwahiyo n taa hakuna kiongozi yyote ambaye anaaa kuota anaaatamaniata vitu vu usiache kuotama uusiahutamauausihutamanuasa usiahe tamaniua usiache kutamani kuwa kama kuwa tamani na vitu vizuri usiache kutamani kuwa na gari nyumba umiliki viwanja umiliki biashara vyovyote viu ai hata siku moja shirini a yesae hakuna kiongoziaaza ta kiongozi alafu anagoka setor ya kununua gari kununua kiwanjanaktim ato anahuyo awezi kuwa da da lazima anaufungutu tunafanyiatei a akasema kunaasiku alikuwa anazungumzia kuhusu na akauliza watu washee za akasema washe k kashe kubwa kuliko yee kbidikushea yake alafu ayumbani akae akauutu kutauplu aj ashe kwahiyo pia tunasema kiongozi ananai ya aznazo na saiz ya dea zilizonazo m tafanyaje utakua nyyia utakuaaasnabajaukiana zae chochoanauwba miinaka a ni kwenda na kufanyia kaiabingiailikwa itchokitaka kubali kiwe sehem ya ama miinatoboa naj amba taka janari ilijuaem tana farida nia septemba tayari naenda otoba mwakauijutaishawakaanaeitaisha hiyo sha a ait aabaada yakua a a na kiuio iaaaaaaselaa tyselaau nashia kuwa na taani yao uafa oa aupa pha haii naa tasia haisi toauiaawezak aii th unaenda mbele za naicanganua inaenda uanaeakatengeeza itaifana afanaitaa ii Plans. What do you do? What do you, uh, what do you see? That, uh, where would you go? What do you see in your dream that you have? Unaka, unaka, ma unah. I was a cani, a So if you are, if you unani a meaning that that we have can, you have already a vision. If unani a cani, then you probably Maybe dream again. I will master your vision. oaaii e ote ziaingia kaliyosemauna itimie kampuni zote huwa kwa tenda kwao kazi wanasimamia ile s na vision. na zile call, values, na nini z kila kitu kinaanzia hapa kwenye s kwahiyoe lakini piaskama niosema kwamba s inapeleka kwenye kazi ee nini enye katheakwamba i1 goin phili ms misel no naiiaunajiona kabisa kenye picha uh, au posta ya watu ambao wanaenda kufanyai wanenda kupanadeg sasa aiwezi kuishia a kwenye bado haimanishiukuiabado sio bado niea sindio bado hujafanya kitu oh, hest yeah. yeah. kwaihiietokana mm-hmm. na kwamba uaeiii fom eithat y have yes. unakaa chini sasa na kuanza sa kuaunafanya Yes, kuna aivii alau unaasiii thedieii naassieaivities numb o io enye fuen ee nini ienhoe ydhat lakininamba mbili io kwenye antiy nmb io enyena nmbes unawezekana fuen iko vizuri lakini nge n mtu mmoja mmoja badojas inawezekana kind of unafanya kwa watun lakiniufanyi en bado sio nini sio anti na uen tunapenda kutumia onssen lazima kuna nini naufanya jano sot wo unaomao manaake ni kuchukua namba lakini sio namba moja kila siku unaenda kiwezkananaenda fo 0 naena o we lakini pia auchukui namba moja leo unakaa mwaka mzima unachuka namba nyingine na <coughs> wa mara mamara maakuelezea kibiasharaunafanya nyingi kwa siku nyingi katika wiki nini katika nini katika mwezi uh, metoka daresslam jumapili kwanza unanza juaosazmapumbusho esenaiooos iosethat meeting sunday i closed morogoro monday i travel tanmorogoro uh, no, closing some ateam na some trainings fanya trainings um, tuesday tanga I was in tanga yesterday iepresent eeestimen kwenye presentation ajana tanga you know, and some, some activities some prosecting zakutosha da ik apa oeanhe fom sunday mpaka saifnanambia aiaambueziatoka skuli naena makumbusho kufanya vitu vili unakuwa m kwa kufanya vitu viku itumbasad lakini pia yes, ai tumia pct kwa sababu unavotumia pdt unafunishanatimyao kutumia nini product na uunakuwa na tim ambyo ina lakini pia anohe t kwenye seli havaassie nmb ya ell siku hizi tuna nyua maketi plan maketig plani yetu paii inahitaji uinaini wangapi ni masiiianaba monaona mmekaa jitengamasil lakini amkuangaliana satzi una klas yamasia sasa siku hizi siaiekati lazima u sasa uwezi usaai enye biashara ka kunen kwa pesa ambayo yaitoka wenye biashara kuna watu hapa awaangai kabisa awangai kabisa keneunteni yaani hawangani maanake awatafiti wateje wao tu wasoajua ni maintenance tu tena kwa upande huo waudisuta ndo kabisa sawajua kawamoja tena sizi wani kawamoja bwana aefuugudoa wanuakolechuzi aekui elfu kumi nanne ecomeaede vyongoziwanaenda aeaaanaa aiwatuadi kiwaawanafanya iikwat amba onafanya n 034 Once silver, nafanya aanaaand kufanya ene ant azitakaafaaofana o kwenye akauntieyeanakuendelea nbaa una malshafikasaaanzfa enye akaunt in kwahio nye chalee tuuze ambao wanahitaji kua shida ni kwamba wengi sana espei ambao tumeanza zamani no liyoaribu nfanyaje nituaribu kwaio haikuwaikuwagomle chetukuuza bai sisi wenyewe ni washaidiumaiizet na kuanza kutaa kuzaaaaapaiiai mo sasanyie ambayo mvingi unga unyeidi plani mrambya wape zajaksotehtuuzestch setuuze nili pt bidhaa zetu ni rahisi sana kuziuza na ukishapata wateja awatea rahisi sana kujiudia ap cuso weziushan osio singo ya di03 o chalneep ambaye ni ut achanai seme kitu kibaya tena katika, katika hii kitu kibaya katika hili tena ni mtu anapata ode za p ana anaziacha anamkakatu menaliy yakuwa na sawa aiyakuwa nanini nap inakuuzika uviki mwenzi unaokuja hautadoika uutafikiria naukumuzia produt na unafikira ikufikiria basi hisatskatakwa naju naingineida zngine pandanta najuathis thinis like kamayoloyn kwamba onse uu enyemo zone auity but onse uu wenye ds unaitaji kitu yumt mpaka unasema eakamai hauna kitu an apaeji kitakuja hasaleo mtu anapata anapata oda ya anarjbak ngapi moja nasema nyingine mwezi ujaa my friend kunakuta uminunua tarehe mbili ya mwezi jua ua gin oe mont bila kutafuta wakus na hata mtu akija ataaa nimteja uuta nimteja kwasababu aza nakumbukei kuna lit ya sngapisa mwisho ndesembabado reh nakuishana mtu oja abado ziareahea badozi mwisho ninini disemba from januari skothini nezekapalekhataafana kwayo tubadli katika ilo lakini pia ksha na kuse onge anoda mbaya alamii alafu sakui ambie yeah. kitu kimoja hakuna mdo unaopoteza ukaenye kita hakuna ubaya tu ni kwamba wakati unapata matokeo ya yautajua mbayo atnd nahiyo ndosir ambayo kwenye hautajua kama nikute imeficha kenye e ynhautajuaautdaambia panayaautajua buttheange akua uweziuheme amii ksema kelias naai iloyo ambasad wateaeaambao anaaaasehemu ambao nimshaenda mda wa umejisahausaokatikatiuiyumbasaauutezeaunaj tunajisauwasau gai tunajiangaia tunajiangalia saoaia waaniashaa a sisi tunajikumbushaue lakini kwabamoja tunajikumbusha kwa sababuomaa vitu vinaka umbuka tofauti ya ubongo aaeakoa aoaeew eo i oa ki a tsa mepata me sure in kwenye grupu lolote tyakufanya imesaau kubeba kitabu chimesa kubeba kitabu chan chalakii cha, cha, cha ningeweza kuwaonyesha ha ikua nacheza nayakuwa gl lakinikaonyesha pia jninaeny kila mwezi kibidi hata kila wiki aanaii i ni kuangalia kwamba watugani watu ni watakupa ninw a na yainngaa kufanya kit wakaiadaa36uka na ztokew isve li lakiniisnot kenye ukie unaangalia umgu yako nanaaaa naangalia zao ko vizurinab ko vizuri atan nyonge z ad mwingine nashkabisaathbauisha zienakut ishnatis zafanyaafanya ztaunuaafanya zitapungua tan kafaya zitapungua umi kafaya zitapungua mpaka zaza atisa baadamwezi wa mwisho e laii kwanziaap wamba nilichkuanapa unaangaliaaangaliahuko vizuri amsina huyuhekaa vizuri aaushafanya ukienda kwa mtu a fanyaafanyasfanaahewkwamba mtu anaaipushi naweka en yafunishwahaaoaeafanyaaaie kila jumapilijioni uwe na gza wikian aeyeutawaautaia twatau utut teon wy tunapatizau iika aanohehakuna fmulaenashind mwezi wa eembakaa o em kwa igykem tengee lakitanohata kama ni siku ya tano kabi kwamba naaenea lakidapi aitano domana nasema aiamojaiikea itakuotiveti asabaspoa mtu mmoja atukamiake atakua mtu mmoja ataa inmb uwezi kuwakiongozi alafu watuwao awa atumianguzi nyini sana kwakisha watuwao watapata maarifa andoomana mimi le hapa fanye sizo pamoja na tim ya mohen imei timu yangu wao ai wale ambao hawajaweza kufika niko t meonaaa aii aja wengine pa eshawako ajaliw ao hakuna raha sana kama utana timu yako inajua vitu It's the way, the point where <laughs> hiyo idivelou sana skil za watu sisio enea wala nini zile tim nini y an unapokaa na timu yako yspk to them i kwanza ni pnwa et lakini pia yuno themunajua kazia nikifundisha pa najuaaaonge aashtogetakuai batimbaya san anzwapli nat wanu tinaiko aolakini simsemi lakini namsema lakini siwaonyeshialikuwa ah, mp akamweka wake baadae akasema u najifuta ah, alina maara kwa sasausiogope siogoaoauka kaeka na kanza sabbuam unaogopawenyewenyenaweza kwamba unachopata unasha so, you know, na nachopata unashe so, na nahopata unasha nae ni tofauti nauki atumia kila iku kuna watu wanaogopa wanaogopa ku za timu za wanaogopa kuwa na sehemi yao au usiogope kabisa kwa sababu usipofanya hivo utafanyajeauavyo avyo wati avyo tim yani unakaa kuwa na mtu ambaye unaeza ukakaa na ukashia naye vitu aziana waiyoanshaambaumpe uh, <laughs> wa mda wakano mda mzuri t yangu inajua safiisafiri sananajua pia lazima nikaenao alazima nirudiikaai moa ambi abii naomakumbusho iikua sasaunakuta kuna watu namda yani, kabisa ndawake hamna namba moja nakana namba mbi fanye hivo vitu kwa sababu foh utakua unajua kiliichokuambia mwazi kwamba wap anafeli wap anaweza alau kishaju wapanaferi unamsaidia kenye anaoferi anapoweza unamn sasa naju si tunafaa tuna anapoferi <laughs> tunasaidia anapoweza We hio you know, anyeshksa kwamba ujamjua mtu kizuri knamtu jua afui katika ii katikanweza no, no, no. pale awezi namsaidia sasa unasaidia anachoweza ht ektuho tnapatiatshingeaay shkiia lakini pale ambapo awezi unafanyaje namyanyuana wikin5enii hakuna kiongozi yote ambaye wei kupeentwala kuongea jakso and, and wengine awa waheshimiwa kuaate ishaona kiwanaongea naang sasa ni sisihalna zamani ilikuwa ujuesz yaimeshaisha hizo zilikuwa ni zamani sasahivid yawat ae sasa wewe ukikaa ukasoma vitu alafu ukavielewa alafu viongee unamwongozahkat unakutaemetachii wanachomaanisha kwamba unajifunza vitu lafu unafanyaje unaviongea kwa kama utakuja mwenye treining hivi ukajifunza alafu ujaviongea you are still not de syuare not inklazima utafute pfo za kuongea makumbushoo pale kwa MC. Bro, kwa aaya ini aeiea sikuiskiakama limeharibu lakini ninipa onfiden ya kwamba anaweza kufanya niniakwa hiyonsa ukiambia unafanyaka unakao kampegu fulani kanakuwa kwenye, kwenye nanii kwa, kwa spika lakini hakapo l akapo nini l kapo tu yn yani like, sn ukifika hapa mbele na hapo sio kwa mtu ambaye anaongea kila siku wala mgungeni wote wanapo shida ni kwamba yule ambaye amezoea ameshazoea wala hakapo nafasi yule ambaye ajazoea kanamsumbua mpak aasha ujitambulishaaa nye ethe yetu ataratibwetu wnzaam k unasijikazi laii piai ayyao esmailai ainaelewa ukikaza aele ninakuaa a lakini pia u nyingine ukinapeeni vitu vya uongo unauongo ukinaeeni vitu vyambayo ykedi vyakwako na inakuwa kuna baadhi ya watu au wanasemana tuna nagaongo anadanganya mpaka unasikia nashtk amesema hiz una watu oaoh wanasema mbayoi okay. tkusemanini ukweli unaensana kasababu ukweli ni moja na ukweli unagusa kini ukisema urongo ukipiga nahata kwanza mt aneza kaei wamba kambamjamank nakisha fi la mtandani ano h atheemp aaempeemeatemea You have to hold lakini piaunaoen ka watu amba ufanyaje sikilizi jaaika weuaam lakini like uh, i like that, <laughs> <laughs> Now, to have to have a m waeent m mzuri anawambia watu uena kutumia muda mfupi sahatatuia mrefu kwahio naoo tuaziao mchache ili uimie vizuri ningine siina magapi paaufana z enauhis ee t kaisao paleahihai shakua tu shaaminia aowt wafaa watakuaaene afanya yule mtualikusikiliza anhauk <laughs> ii taka mseme i shaiona minana h afio kenye hasa kama unasema mimi nikiongozi naunataka kufika liofika basiuskopaambyo fikisha oimp but donaidin imle things aliokafanya vitu ambavyo sio iraisi mii biashaaaianamshai alikuja ima nawiki ee biashara akasema yale ae kwanza siku hizi kimpigia mtu anniambie mzee wasuti sasa wotvmzewastfaja siipoteza tayari ayari mtu anat ana bosi kubwa milionea ingine alafu naa natalikoshakwa hiyobi arzo zaaamwonekano nyaafanya anakusema nikafundishe nini kiwatnafanya vitutunasema ttaakwenda natkwenda da o aoeae e na mtu eanda waa kihaa anaa katika hii niwaaa asante sanaa haipo kwenye kusaidia aiwaoau fanansha hata kama haufa hauambalimtu kwamba unafanya kitu ambacho utapata pesa basi nasemahuakaeshasab basi en una alafu kalbalina nakuomba mgeni wake asb albalinaamba asingakua kesho auleztamigona kaiaaaaafanya m kwamba namufainachofanaaia nilikuwa kitu sana samrogoroktiuko morogoro kwa tuko morogoro da, kwa tuko tanga nikamwambia na kodi akatitukotanga mrogoro nikawambianaj tusingetokauiiasharayetuna pata matokeo umetulia utapata matokeo tunafanya kazi Hey, kao kazi nfanya hivi au za katokea sehemu nyingine tofauti kabisa kwenye biashara hii unaweza ukaomba ukafanye kazi ya na kwa moyo best umemaliza timu yako yaosa kuna a unkkunak hiyo tuogope sana na natugope sana angalia kuangali ngalimarafiza tuwagope sana kuangalingalia huyu ni mgeni wangu unafanya vizuri huyu sio wangu kazho no. au natoae umeambiwa fanya penh hapo una mgeniua mi nakwambia hap asinge kuwepa aii si <laughs> si, si w wow, kwa kwa ote kwapamoja lakinikuangaia kuna mtu sasa eh? so, like, okay. yes, anakwambia b hiyo ndo o jiamini ujamini ni kikaochakuingeza ndani wa amini kwamba e ninaganiuamini kwamba ainagani hasa unakozungumza kwamba huye ni mtu aina gani kuna zile zilzlzile na sel kwamba wanza mwanadamu kiimani mwanadamukusua anoanani kwa, kwa mungu cha pili mwanadamu ni sa shida kati ya samilioni bh kwamba mwanadamu hakuna kitu ambacho mwanadamu ki kiskolojia hakuna kitu ambacho mwanadamu awezi kuifaa kila kitu kitumwanadamu anawezi kufanyaje ukifanya kwahiyo kuanzia kwa kiimani kibaolojia kshaja kwamba mii ni mtu ambaye nina uwezotu ambyen abaye aaini a But once unabilievu kwamba unaweza then unakuwa na nini na comprens just believe mysel namba nane faida ya mda uh, pasonalinegrity kuwa mwaminifu jamani integrity is doing uh, osaman manino yameingiliana but themesnegrity the is doing the riht thing evennone no is what is watching, is watching grit ama kuwa waminifu fanya kitu hata kama una mntu anaefanyaje anekuu nas st ev no aswachi kuwa waminifu usifanyi iaakosio kuzuri tissuenarudi uizinkudi uh, uh, kula hela za watu kula bagai za watu produkt <tus> za watu stolment za watu na kadhalika nna kadhalika htuna watu wengi sanaambao mekit sitawataja majina tuna wajua asilimia totumiamoja a watumekit nafatiia mtuyotm meachautamkuta mmoja ambaye amdokawenye mpiraheubt sasa kwenye biashara shitktoka na sio na madeni ila madai na madnna madaidnaaiidashaunazungusha hmm. <laughs> sasa <laughs> ile ktok hakuna mtu yoyote ambaye amekitim nikauliza nikakuta alikuwa hana makando kano lst wote walikuwa na makandokando kwao kama kujenga biashara la kufika mbali ai makando, makando anashinda naye asabu shetani anatumia iyo njia ya kukuamisha shetani ametumiayo faraanisha anakuaminisha tawezamtu ambaye anamwaminifu anaongea ukweli hata mkweli unafanyaje nakeliunaaaiweiao ka a wa sabaufaida ya mda namba t <coughs> kiongozima <coughs> <coughs> oi kuita kiongozi ala kiongozi kwao wale watu ambao tunawajua niwakati tamaa kwanzia leo katika wuwache kabisa tamaa kabisa a ongoziishah hstiyaaaeam ambaye ana ambye ogoi amb naa atthemei so even... not... them as esa ooonooota kuks a eaacharlea alimakama unaona unapata shida kiwa moyo naii wamba mwanzo mguwanzo mw, guu mw. uko mbele mambo yatakuwa yatakuwaeivnaja stagle za ukubwani na za eia <tosunitra> tofauti <tosunitra> <tosunitra> yang kwenye biashara he ambazo nazosaivi sisi ukiangalia sahivi nachosumbualabdaah nihohia za kukosa mlo sioshia savtu kwamba umekosa nauli sha saau sha saau vitu vya kukosa nauli vya kukosa mlo aoaaoaenshasa so auoauigiwaakakwaoesaziuile Uh, so, faye biashara wawat tio faniwanaukimsikia noungianyakai na inaongeza yi unaweza kua umechoka lainiwa sababu una utafanya mfano mzuri nawe nitumia yesu kwa wakristo yesu safariyake yakenda googtlika ais a is <laughs> aikua asaatiki aoatukiataa Tana. yesu angeeza kuishia kitoo cha pili kama sikikana nini pashn knawewe pia usikuka na pashen a utafika tok utaishia njia pashn nafanya ndoo za kwakweli n pason ambaye ametimiza ndoto yake ina sahokfanahwahiyo auwezi ukwa na pash hee aaasa anamua ae aeaauna shakuangalia kafanya i ni nzuri sumazikani lakiniakilasi kwanini kipatalshausaa eaha unajuaa tunalioseu Lina, lina so, ya kiivunja inak io kui kwsaauya doshaa k k lakini yailoilo likijivunja lenyewe likijivuna lenyeweneheiintokayesanakna ltaaaaaatoa danieishaa meangalia ae ymbanikwae a au aautandam aa uijini wapi kwako nakotokeao masha aaasta a wezi kusema ilioga janaimeshapita <laughs> shapi? kwa hiyo jitaidi kuwa nai na Nina, kwenye biashara yetu kwahiyo itakufanya hata kama una challengi kasen usikuiti kwa sababu nayo sukuma kutoka wapi kutoka ndani tumelewana viongoziamwishoaii piaakufanyaj akui kwa kujikumbusha jikumbushe kwamba sababu yangu ufanya biashara niipi ndo kuoga uko wa sabu gani ukisha sa kkumbusha tu tayai ushasa kwahiyo unajikumbushaji ha ama kwenye iu uh, yako e ama enyeaiseheu kuha unaweka hata pale ukionaile pale waiyako nakuvutiatia zaidi kwao ieeaaainaowaa dani yaoaeleewa wamba unataka unahokitaa a iai alewakumbushi aul kijanae wambeetaufanikiwa akaenda naye kwenye sehemu ya maji akamdidimiza kwenye maji kkha kdogo kwachiawa sasa kama unahitaji kufanikiwa kama uliou nahitaji kuumua utafanikiwanda kafana kai maana ya niniii ni kwamba ile tunaosemaga in no yani iile pwinti ambayo hauna uwezi rude aa nauogajiti sana unabsihen eveyo isii butsa ok enye kituasema watu wanawit maisha kunawaj utaittofautiyako wewe nayule ni na nini ni mda watu wanakit wa sa namba moja wana aln snamba mbili navoona kamba ekosa solution ya hizo challenges apata uh, upenyu asasisi wote tuna halen lakini t ambae amekimbia la wo watu walikuwa na shida lakini walikuwa nakanazo km naja mpichamaraa tunakuhesabiatuwekicho chako cha habari kinaandaliwa ni lini tutaamimi chawambianabaa umepea umekula ujala umealika ujaalika umekuja wajaja nwasabau uko nkwa sabau wenye biashara tayari kumbuka s amezikwa leo kumbuka s anaumahospitali e ni mzima kumbuka anautafta mtai amtaji sio, sio kidogo <laughs> ungevunga dumazonisafa <ungefunga, mani> <laughs> samone anasawi kupata hata nini hata hizoakaunt au pata mona kayo bwac be hapy be, be grteful for what you have kwa sababu if you are not, uh -huh, not t o nawabiaunasima ukunkuaisponse tu naaraa kwanza kwa sabbu inaishi kwani kati ya kuishi na kusponsa kiiiatambulia sasa kwa nini unataka ufurahibaada ya kusowanza unaishi uafurahuewaumekuahapa ouko h lakinishakiaa ni watu wengine wanajua lakini m kwanu mimi ni kawaida yanmi kusmaili kutania kuchekani kawaida pakamsiban nacekaaiyo kitu ambacho imejizoesha apiaatatu wanapenda kaa na watu, watu wewe kuskilizakasababuwakaa na mingi, mingi, misabu, wewe hawasikii watu wengi huko ne aana faaho picha zao <laughs> <laughs> nazoposti achenihiaene ijanaa enye picha i o ya kuth na nini weweambo aijaa nikunakamberamani kanipiga picha nyingi mi ntagua mbilitu ambazo wanacheka kwa sabu najua nini poa i ambazo tafanya hukuwanafanyaj wanacheka kwa sababu wengi wanafanya vituambao wanafanya uwanafanya wamenumna nasemaaachakuekila sikueanasema kaa nza kuha an nd watueni maisha aagapi amsiwana nini no usienjoi sienoiikaa kwamba in in akaiasia kwamba kila siku au kila mwezi au kila kipindi fanye jitihada zamba zipunguikani sio ndo motivehen yako kwamba leo tisa pwenti mbili kesh ta pn mo apunu katika vitu ambavyo kabisa sia kueatiomyembasadungii oiahonyangu ni l mtu aeltmupatae me o ot nye tmuna di kabisa ofisini lakini wewe hawafurahi walen wako anasema amntakuwa na ma jamani kwahowalaona kamawalh nasahau kama nwangapi imesema asema hauwezikua aho f o kitnacokipenda ufany akienaen iashaa wasabu funipata mfanikio lakini ujapenda kwa upande huu msiki kwepo mpaka le a nawazzia kwa upande huu wamesha ondoka ila kwa upande huo ii mesiinawausuheujapenda iashara usiktumia mdauupendaiiashara utaiti aanu lakininamwambia <laughs> ukei aanyaaiiawanaeikaunanama amefanya mazi yao tu kwasaau ama mpdaapesa itakakumsumbua ada lakini kama atakuwa amechagua kati ya kitanasiopenda na anachokipenda hata kajuthata siku hii inawezekana we are, inawezekana kwamba uko hapa lakini upendo unaechokupata daftaz yakufanyaje ya kupenda uwezi kukosaz ya kupendaan ukishindwa utapendahtatataikukishindwa hapo unaeza tukapenda ilea ilnapaimfnyajiun ujapenda hiyo utapenda basi hata majumuiko basimeonaynasadaladala penda hta hicho bapendahata safai penda basi hata venyu fr kuwa na ofisi ambao ulipi kodipea hata hicho yanion kind of wy unaweza ukabaki an hata kama otia hmm. watu ambao wamekuiti ni kwamba the hano oa m uwezi kusabai enye biashara unapenda pesa pesa awezi kua kila siku penda basi hatakusaidia mtu lambamtu ikuanaukisukariaamepona pendabasihatahiyo akupendabiashanapenda biashara ni ule uuwa mda mehayo jumapili asubuhi mungu alisamie sikuamkia kanisa ibada ya kwanza nataa ibada lakini jumapili kuamkia ibada iliamkia kwenye safari ya morogoro jumambili jumatatu nikwa morogoro jumanne nikotanga asiguyamkia morogoro jioniikotanga nalaasazonhoteli mishita jaansuguyhuru aalamisi nimeamka nao nala daressalam oh gion o f otel noexpaaioquie nopesin nyha ningipata apicho kiki isafiri hivo siku izote hizo hapa na plai naenda kukova kwavansi toka koavni nasogea mwanza nakaa kidogo mwanza naenda rombo kuesabiwakaa kuesabiwa apa kama semu mia ilakat uhuu amboa namba moja ni pesa t nimesema sio kila kitu tabikwpata kila siku unatongotwamepataleaig um asa mtuameshakaamesha aliloambasa ameshaenda manila anaona tena hakuna kitu kipya but n una vitu ambao unavipenda mimi kama ituingie cha mwishoadokaladwyd il this bes napenda sana he idea the fa ya kumuona au au ama aifa ama mihayoothea kwa sababu ni kitu ambacho nhe iesio rahisi kukiona labda kwenye mpira mpiralada enye nini wenye mpira 8 0 banaa ni a aauwanwameishaa wekahuyu kimwangalia sadatkimwangalia majaliwa nenda wapi tena mb naezakagaa baraka kiasii oa utakaa kwa muda mrefu kwahioke e aohe pesa ehe unapata e upate utasta kwenye nini kwenye biasharaza mwisho uh, oh. una watu ambao wamei kwa sababu yaaoion nahitaji kuwataja majina nawajua yaani amekiti ya si kwa sababu alikua na sababuaeyote aiti katika tulizoongea mwanzo mpaka saii ila yye ameiti kwa sababu kampani yake imefanyaje imeuiti ya kway ameuiti nayo mosycoloji alishindwa kujua mapema asoiation attakiwa kufanya baada ya wale watu qiti hatakiwa badilishi assoiathon nao haiwezekani hey, tukaya He, like ypahayaa marafiki zangu tunakainawezekana huyu atanaambia fia vulosi atanaambia u atanaambia iki inavuta inavuta mwsh wa sikuunaondoka unawambia mfano ah, za <coughs> e, naukemee kweiuta <laughs> e, kabisa graud unawauliza a watatu mko naye au bado tuule ah, yuko peke ak unakana aa unabak kuna watu wengi nawajua sana ambao wameonyoka na nini mo tena wamekuwa afeed kwa sababu walie ama ni mkubwa imewashida atimewapiga watuba kwa saugani <laughs> imeanza juuhini tatkitafuta tu watu kama watatu ambao imeshawatumia niimeshawatupa lakini hawa watu waliepoteza watu wengi kwasabu tu anasema unaela anasawa well kagia kwambaule na maisha yake nanamaisha chunga san mi nashanga sana mtu naongeanambi na kwenyei ingawa kwenye maishaalakiniekiengeleza cha kawaidasakama iiaiiiwo mtu akiwa nafanikiwa takuambukizataa You a pipo ambao wako shinda sisi nanawatu ambao wako below our level and below. Yani mtu uko chini yako kwa mafanikio na chini zaidi n watuwetusujione tunachaa oya watu ambao wamekuziti watu ambao kina kikaanaoikabisamasaa i ufunuolaiinauia h ioa ni ufunuo kwasaauka h lakini pia is a that you have to keep what? kwa sabau funguoibadilish <laughs> isthesame like yeah. <laughs> eyaoadthewaitekeytheameata is <laughs> is as araifo ingi ateea notee o o n makeele wewe hauna matokeo a eomapema natapunguzaunguza il naiil zil na mtu ah, pmeahoe thi lakini unamwandikia mtu alafu akigeuka ajasnujasponsa hinatachukuliaihoab kwaho utakuakiongozi zuriaeli uongozi wenye biashara yetu ni matokeo aaaoeaisikia vibayah hatuna ingine yote ya kupima viongozi zaidi ya kupata matokeo kwa sababu atu kwenye utakua kmaujaaatawaiyosaaa ishi maisha ambayona nas yako ulionayo kama saiunapata shida sanakufanya vitu fiksu iilioasaem eidhaoeaam mona kutuki mchango naibidi change kwa sababu ni mc <laughs> na nkichaga mchangozimachag kma kama m nana it i msaivi tenswezi tenaaaaupote sezinkafika pale nje kanua mwindi katembea nakula sasa hesame uweweasasaasa ukiwam nakufundishalakini mapema ukaanza kuitengeneza mapema aatpia oatiashara yetuaiioea iaaasio mpaka a ilionea ni milioni moja ategeailionia flani ambao ni i zubazo ztfany t kama sikuna nauli unatembea sure unasubui mpaka unatoka wnini wa mwisho usiku ujala mke sue usemi kwamba msione mm -hmm. <tosele> hapa waz ausemi <tosele> una hit kama imekua imefanyaje imeshindikana bt wate m ni kenafanyaje unakuwa na yakwnamach watu apa naiiaaiaawaita basi mavazi yetu yaonekani sanashikwetu onekale san na tabia yetu mazunguzo yetu enye kama oaiz yaz basi hata baadhi yenu saw majeriwake mimi sikendabichi sana kwasababu sio mpenzi sana wakuogelea ingawa niko vizuri <laughs> ila tu basi aingia sana s nini sio mtu wauti sana lakini n natembea kama ii mikoasijimimaji z kwanza lazimaae sehemu nzuri kamat ndio kwa sababu ndoseonaadkwa natafuta sasa kama nsitumii natafuta ya nini mm-hmm. <laughs> mona kwahio nikipata sio mtu wa kujichana ila nikipata fursa najichana kweli kweli kweli si sijivungi si, yeah. mchaga najua hela na, na, na nini lakini ubaili wa nini ninidunia siyo et kwahiyo umesponsa pite kfc naruhsiwa kabisa au le nwejuisi ah, nzuri naruhsiwa kabisa mi nikoa bali sana na prani wangu simonioni siku hizi sijui blazi ah. katikatumbo j kujeriwatimbulamisosi ah, ah. <laughs> ah, yeah. mbula maizo minkoni anakulaakukujiwai mwisho sikomiu amaniga ni na nini na persistence hiyo hiyo ni kama kamandomana imekaa mwisho ni kama kamayni katika vitu vyote hivosmoja mpaka kumi na tisa lazima uwe na persistence, na persistence ya ufanyaje, ya kuifanya <laughs> una njaa unatakia uwe na hap ni sindihvyo ujasponsa uja, uja training ni hio na esieneta onen ka sabu kama una kwa na uezikuwa naya kuwa na esien sinaeleeka so, iki ii lugha yani kwamba na iwkuilia na nakufanya vitu o asema nasema hivi ki right. kila siku si, any si, unafanya weza pia hizi unapata matokeo weza upati heaee hee thee shida tukama livyosema mara chache sana utakumbuka kwamba haya ni matokeo adichofanyaei maokeoyatafany yataa no i wamoukfaye kaiao tueyafsh Tuka tukafundishe watu wetu na tukatafute vitu angalau viwiliaa vitatu hifany tuvifanye i believe weae goin oo bybbbbao mekujazuu