mimi ni cochaifa na karibu katika podcast ya Alpha online division podcast ambayo inakufundisha namna ya kumaster mtandao wa intnet kukuza biashara yako helo ni mwaka mpya na leo ni tarehe ya kwanza kabisa ambako ningependa kushea nawe mambo, ma- mambo sita ya kuweza kuzingatia kuweza kukuza biashara yako katika internet na hasa hasa hii niepisodi yetu ya kwanza 2020 ambayo tunasema 2020. na katika episodi hii ningependa kushare mambo sita endapo uko na kalamu na karatasi naweza nikautajia ukaiandika kwa haraka zaidi ili kusudi uweze kupata Point ya kwanza ambayo tunaizungumzia hapa ya kukuwezesha wewe ku biashara yako ikawa kubwa katika mtandao wa nnet na kunasa pesa nyingi sana ni kwanza kabisa ku yako hii ni pointi ya kwanza inotis hapo chini nitaielezea hapo baadaye pointi ya pili ni kuelewa biashara yako ni nini na pointi ya tatu mteja wako ni nani na pointi ya nne focus kukuza brandi yako na pointi ya tano spend pesa kwa ajili ya tafi nitakuelezea hapo mbele na pointi ya sita ni toa toaau ya kufa mtu tunaposema toa value ya kufa mtu utaelewa pia hapo mbele na tips za nyongeza mbili ni jenga jukwaa na nyingine ni nn au know your targets sasa basi tunaposema pointi ya kwanza ambayo nimesema min yako hii ni point ambayo naweza nikaelezea kiufupi lakini episode ambazo zitakuwa zinafata katika podcast hii zitakuwa zikielezea kwa undani zaidi tunaposema ku yako tunamaanisha kwamba ni kuhakikisha unaweka the clear path ya malengo yako unachokitaka ni nini ni nini utafanya ili kusudi uweze kupata kile unachokitaka sio iotumelaa hicho ndio nachomaanisha hapa kwenye your mind kipengele cha pili ambacho tumesema elewa biashara yako ni nini hapa ni uelewe unafanya nini ili kusudi kuweza kufikia kile unachokitaka kuna fomula ndogo ambayo naitumia hapa ya kuweza kukuonesha ni kwamba nitachukulia mfano we lengo lako ni kuweza kuhakikisha unatengeneza laki tatu kwa mwezi hapa usponse ama kufaa u ama uuzea sasa ambacho ambachonahitaji kukifanya ni nini ni kuelewa hii product nklewaanataka kum ana changamoto gani ukiweza kutatua changamoto ya yule musika nisikufiche. Pesa na hapa ndipo huwa wanawambia watu wengi ambao tuko katika biashara hii ni kwamba elewa kwamba biashara tunayoifanya sisi ni kuwasaidia wahusika wa kundi fulani kutatua changamoto fulani wanayokuwa nayo kwa hiyo hiyo ndio fomula ambayo inabidi uielewe na uishi katika maisha hayo pointi ya tatu ambayo nimeizungumza ni elewa mteja wako ni nani kwa sababu tunaanza biashara elewa inabidi utet kundi la watu fulani kundi hili ndo litakuwezesha kub yako na mwisho wa siku itakuwa kubwa kwa hiyo helewa wahusika unaohitaji kufanya nao biashara ni kina nani nitachukulia mfano huo unataka usponse lakini mteja wako umesha na changamoto ya kipato kwa hiyo nani ambaye ana changamoto ya kipato huwezi ukason kila mtu hapa nitakupa mfano unaweza ukasema tageti yako ni wanafunzi kwa hiyo wewe unawasaidia wanafunzi kuweza kupata kipato cha ziada kwa mwezi kiasi fulani pasipo kuajiliwa sishtumelewaa kwahiyo ukiangalia hapo nimeweza kuelewa biashara yangu ninafanya na nani na ninachokifanya ni nini sistumelewaa baada ya hapo jenga brandi yako itumelwana au jenga jukwaa lako kujenga jukwaa hapa ni kufocus kuhakikisha jukwaa lako kila siku kuna watu ambao wanaingia kuweza kujua biashara yako tumeelewana jukwaa ni ile ambayo tunaambiwa na viongozi kila siku hakikisha umefanya presentation kadhaa au hakikisha umefanya za product kadhaa sasa utawezaje kukifanya hichi kitu katika ndio hapo ninaposema tengeneza jukwaa lako jukwaa hili unaweza ukalitengeneza kupitia facebook ama whatsapp Stay tuned kwenye episode zinazofata nitakuonesha ni namna gani unavyoweza ukatengeneza jukwaa la faida na linalo kuingizia pesa kila mwezi kitu cha tano i kuhakikisha una spend pesa kwa ajili ya ya watu wanaokuja katika jukwaa lako hachana na maswala ya, ku, ya kupenda tai za bule tfi za bule zinakuletea watu ambao kwanza sio watu sahihi ama watu ambao wanataka kufanya mambo yao katika jukwaa lako kwa hiyo epuka hicho kitu pia na hili ni somo refu kidogo ambato tutafundishana kwenye episodi za hapo mbele katika mwaka wa 202 pia kitu cha kingine ambacho inabidi ukizingatie tunasema toa value ya kufa mtu kumbuka biashara tunayoifanya ni biashara ya educational marketing strategy ndo maana inakuwezesha wewe kuielewa na kuingia ndani na mwisho wa siku usipoendeleza hicho kitu utakosa pesa lakini ukiendeleza hicho kitu utapata pesa kwa hiyo zingatie hicho kitu pesa utaiona na hapa katika kutoa nawe nawet moja kuwa master craft. mfano wewe tunaenda na mfano wetu ule ule wewe unawasaidia wanafunzi kuweza kupata kipato cha lakitatu kwa mwezi pasipo kuajiliwa hakikisha huyu mwanafunzi unamwonyesha mbinu tofauti tofauti ambazo anaweza pia hatakazitumia nyumbani pale akaweza kupata walau shilingi ef1 kwa siku zipo mbinu tofauti tofauti kinachotakikana wewe kufanya ni kujifunza na kisha master a hicho kipengele mwisho wa wasiku wa ni kwamba hakikisha una sell sell sell like crazy. hapa kuna kitabu ambacho kinaitwa sell naku like kishaakisoma hichi kitabu kimenibadilisha sana na unachohitaji kukifanya hapa ni kwamba tambua ukishatoa toa value ya nguvu kilichobaki ni kuuza sisi si sio wala sisi sio madaktari sisi tunachohitaji ni kutengeneza pesa kwa hiyo hiki kipengele ni cha muhimu sana epuka kuwa daktari epuka kuendelea kubaki pale pale ulipo kwa hiyo hakikisha una sell sell sell una una sell like crazy kufikia hapo na hiki ni kipengele kikubwa hapa kuna maswara ya kutoa offer, kutoa garanti na vingineyo tutafundishana katika episodi zinazofata point ambayo ni nyongeza ambayo nakupatia hapo ni kwamba ninaposema nn ni watu wangapi ambao wameangalia tangazo lako yani ambao wa umelipia wakapata ai jiulizo umeweka shingapi umetoa shingapi usifanye fi ya bure wala hizi izihatua pasipo kujiandaa kwa hiyo katika biashara yoyote ambayo tunaifanya au katika biashara yetu hii kuna sayansi ya biashara pamoja na art ya biashara hii niliyokuelezea hapa ni sayansi ya biashara kwa hiyo pasipokuwa na kujua namba zako utaona kitu kinapotea kabisa ambacho unakifanya ningependa unijulishe katika sehemu ya hapo unapoiona katika hii kuweza kuna ambia, ni kitu gani ambacho umeweza kukipata katika audio hii na pia unaweza ukashea nasi katika group la online division kuweza kutujuza ni kitu gani ambacho umeweza kukiapca katika audio hii stay tune kwenye audio zinazofata tutaweza kujifunza kwa kina kipengele kimoja baada ya kingine