hhlomambo vipi amegaoq karibu tena kwenye the Queen G podcast asante sana kwa kujumuika na mimi tena siku ya leo tafadhali kama waye ni mgeni mahali hapa karibu jisk uko nyumbani eh, join the community join the family usiondoke rejea tena na tena na tena mahali hapa hakika ni pazuri kama wa umekwepo ni mwanafamilia tayari nakushukuru kwa sapoti yako tafadhali endelea kuwepo usiondoke okay. <laughs> okay. naendelea um, kuwashukuru kwa, kwa the Queen podcast podcast yetu inaendelea vizuri inafanya vizuri sana sana sana sanaato uuy kama bado hujasikiliza episod zetu tafadhali sikiliza episod za nyuma ukisha maliza kusikiliza usipitwa hata moja kuna mengi ya kujifunza kwenye hiziepisod rontodays uh, episode episod ya leo imedhaminiwa kabisa kabisa na nyinyi wadau wadao wa podcast nyinyi ndio wadhamini haswa kwa sababu chochote nitakachokisema hapa maneno machache tu ya kuongezea ndio ya kwangu lakini mengi zaidi ni ya kwenu infa uh, ili swali nililiaeomyiaeoaaccount kama follow, too, at Queen G1 on instagram uh, nilishaa swali hili na haya ndio alikuwa majibiano mimi tu nikuwa nataka kujua ni miezi hii tayari ya harusiharusi ndoa zinafungwa kwenye hizi harusi napenda na sana sana sana lakini nafikiri kuna vitu vya kukonsida kabla ya kuamua kusi ku kwenye hilo tukio so niliuliza swali onmya kwamba ema we sasa hiyo enten imalizie eh, kwamba unataka sasa kufunga harusi unataka kufunga ndoa harusi inafungwa okay nataka kufunga ndoa e, nini cha kuzingatia nini cha kuzingatia na haya ndio majibu ya wadau wadao mengine watu walitiririka nawashukuru ka tiirika nawashkuru nawashukuru ka ku zenu na mimi zingine zilikuwa ni voice note. nita attach baadhi hapa ya hizo um, voices so that, msikie wenyewe Wenye. so, bila kupotezea wakati haya ndiyo ndio majibu unaye rafii mbay o haya mambo ambayo watu wanafikiri kwamba ni mambo ya kuzingatia kabla ya ku huo mkataba okay? jambo la kwanza ni uh, mwhakikishe kwamba nyinyi ni marafiki wazuri oinimekaa mt alishia kwamba mkataba wewe nanako ni marafiki wazuri kama kuna namna eh, urafiki wenu unasuasua eh, labda mmekurupuka mm, sijajua itakuaje lainijambo sure la kwanza jambo la pili unatoka kuhakikisha kwamba unamfahamu mwenzi wako vizuri and hautegemei kwa namna yyote ile abadilike labda kuna vitabia tabia fulani anavyo unafikiria labda mkiingia kwenye ndoa ndio atabadilika watu wanasema kwamba mani ukiwa unauhakika kabisa kwamba hatabadilika kwa hiyo umetosheka na tabia zake zimekuridhisha unaohakika unaweza kudeal nazo e? lakini usitegemee kwamba tkwa sababu naenda humu ndani basi hata hivi tabia tabia zake awabadilikaji hivyo, hivyo, hivyo, hivyo, Awa hivyo. jambo la tatu ni kuhakikisha kwa kwa ya kwamba kuna ile sa unapata ileyale maswaliy unalaii unaaii ahakikisha auingii kwenye hiyo safari kwa sababu tu kila siku unaulizwa unawalini, unawalini, unawalini, unawalini. kwa hiyo unaamua tu ku na kufanya maamuzi ya harakaharaka watatu sasa nilnimechoka kuulizwa masalin no, hakikisha no, no, no, no. eh, watu wamesistiza au kuna mimi nasistiza pia kwamba only getting into that jani sio out of pressure umeamua mwenyewe eh? umeamua umeamua binafsi kutoka ndani ya roho yako kiro safi mwenyewe sio kwa sababu usijua wazazi wamekuambia marafiki haya maamuzi kwa maamuzi binafsi binafsikaa okay? eh, jambo lingine ambalo linataka kufanana na hii eh, point ni kwamba isiwe out of desperation. sasa ni swala binafsi inatoka ni natoka, ni outside ni outside force e, nini mwasukuma na watu wa nje lakini desperation is an force mwenyewe tu unajaambia we umri umeenda we fulani anaolewa flan anaolewa fulan anaolewa au kunakuwa na sababu ndoa nyingi siku hizi unaona kwamba sababu eh, inaweza kuwa ni tayari mtoto yuko njiani mimba imetungwa mtoto yuko njiani kwahyo sasa ma hii ilikuwa ni bartimbali lakininabidi tuo an mizezikulia mtoto mwenyewe hivo kwahiyo hata kama utakuwa una spot i kanot b hivo a... sinmh sijui kamba ndio snmha sa hiyo lakini sekwao sababu zinakuwa ni hizo n Ah, tafadhali isiyo out tofadhali again hakikisha huyu mtu ni rafiki yako kabisa hakikisha ni maamuzi umefanya binafsi sio kwa sababu ya inside force ama outside yaama mwingine kwamba mwhakikisha angalau umeishi pamoja mwaka mmoja ndio uwe na uhakika na sasa sijui kibongobongo imekaaje kwa sababu huku kwanza maadili yayaruhusu wazazi wakijua we, we, You don't talk about it. lakini mtu alis hivyo kwamba usijuokaa uh, unaenda kuishi na mtu ambaye y ama mmekua tu mkikutanaama kwenye mahoteli eh, umjui umju unapokutana na mtu mnakutana poote mnapokutana mnaachana mtakutanat kwa sababu unakuwa umfahamu vizurikwa mtu hapa kwamba mdaa ame kwambasindabonobongoneno langu oaat naweza kuchanganya na akili zako binafsi okay? siku zote lakuambiwa tafadhali changanyana lakwako jambo lingine eh, zuri kabisa na la mwisho kwa leo ni hakikisha mtu alisistiza kabisa na ndio sababu imekaapoint ya mwisho vichigitakya kwanza lakini anasistiza kwamba make sure mna financial stability mko financially mm. mimipoint kidogo ni ili nilihoji niliihoji nikasema kwa nini mm, unawaambiaje watu ambao bado waendelee kungoja wangoje mpaka lini wameshafahmiana vizuri tena unaingizain ya na haya ndio yalikuwa maneno ya mdao itayaweka hapa ili yaeze utasikia anavyoelezea ya mwenyee vizuri zaidi eh? na baada ya kumsikiliza mimi nitakuja kuaga hii pointi sitaielezea uzuri ni kwamba baada ya mimi kuhoji ilimpasa mdau kutuma voice note na ina maelezo yanayojitosheleza kabisa sitataka kuongeza neno huko wala kupunguza na baada ya hapo nitakuja kukushukuru na kukwaga tumsikilize yes, uh, kuna sababu nyingi sana za binti ama kijana kujijenga kuwa kiuchumi kabla hajaingia kwenye ndoa na hii ni kwa sababu watu wengi sana wamejenga nadharia ya kuingia kwenye ndoa kwa ajili ya kama sehemu ya kustarehe kwamba ukiingia basi kila kitu kinapaswa au kitaenda kita, enda, kita flow, hithi, kama ulivyotarajia na nini lakini watu wanasahau jambo moja kubwa sana kwamba uh, ukishakuwa unavyoingia kwenye ndoa ni kama unaingia kwenye battlefield unaingia kwenye uwanja wa vita na unapoingia kwenye uwanja wa vita ili kushinda jambo la kwanza unahitaji kuwa na nguvu kuwa na mbinu nini ni, uiuakii mishowa siku kushinda kunahitaji nguvu nguvu nini, nguvu kwenye kwenye kwenye kwenye nini nini mbinu silaha lakini vita aatasahataafano tunapoingia kwenye bato ya ma- mapenzi mapenzizungumzia u- u- u- bato ya mapenzi tu jambo la kwanza linahitaji Uh, uwezo wa kiuchumi iwe ni kwa mwanamke ama mwanamke ili asinyanyasike ili aweze kufurahia mapenzi ama ndoa anahitaji kuwa na uh, na nguvu ya uchumi naweza kwa kwa nini na mwanamke na hebu waza tu kwamba binti akiingia kwenye ndoa halafu akawa anashindwa hata kujinunulia nguo yake ndani anaweza akaanza kumwona mwanaume wake ni tatizo wakati mwingine anahitaji kitu kidogo tu kujifanyia inakuwa ni kama lazima ahitaji mwanaume ameona nguo ndani anahitaji kutengeneza kucha wake mwenyewe lakini kuji, kwa Na kiwa, hana feather, hapo. lakini anaanza wakati akiwa utaanzia mwingine ili uafanya mapenzi yawe uh, paradiso ndogo au paradiso aradisoduniani ni lazima fedha iwepo pia si kwa mwanaume sio kwa binti waza mwanamke ambaye anataka kuitengeneza ndoa yake na kuyafanya mapenzi yazidi kushamiri akimwambia mume wake kwamba leo nataka ni out chagua unataka tukale wapi unafikiri huyu mwanaume atajisikia yuko na mwanamke hodari au mwanamke wa tofauti kiasi gani nikikwambia kama tupo unapoingia kwenye ndopo kwenye batfield maanake ni kwamba unahitaji kuwa na nguvu ili kuweza kuwazidi wengine kama wewe unaitwa grace ukiamua kuishi kwa kuomba fedha kwa mwanaume kwama aa mimi imekomahivinhahi alafu mwanaume huyo akapiga picha kwamba bfowewe alikuwa na kina anita na wao walikuaaomba sa awuueka ye a tofauti auaaee aoona kwama alitoka kwa kina anita akiaaan ot wanaomba feda auuaasaf kuna kipindi wewe ndio unaweza kumnunulia bosa wewe ndio unaweza kumwekea m mafuta kwenye gari wewe ndo unaweza kufaamia no hiki usifaymimi nita, nitasimamia kuna namna huyu mwanaume anaweza akaona hana sababu ya kukupoteza wewe bora poteze wengine ataona uthamani wako na ataona vile ambavyo wewe ni watofauti na wengine lakini ukiwa sawa na wengine anaanza kulinganisha vingine anakuleta kwenye uzuri anakuleta kwenye hiki anakule... sasa unajikuta kwamba kwenye bato unashindwa kwa sababu umekosa nguvu hata mwanaume kabla ujaingia kwenye ndoa lazima uwe ujianda kiuchumi ukijua kwamba unakwenda kukabili majukumu hauendi kwenda kungaaza sharubu kule kwamba uwe uh, ni mwanaume wanaume haupo katika suruali ama jinsia ulionayo wanaume kwa mwanaume yeyote dunia nzima heshima yake ni kwenye kuprovid kuprovid kunaanzia kwenye uwezo wake wa kiuchumi hawezi kupeana kitu ambacho yee hana ee hana fedha ya kujikim mwenyewe mungu wangu anataka achukue mtoto wa mtu atamfanya nini zaidi ya, ku, ya ku, kaa kuleta mambo ya ajabu ili aweze kumhudumia kusimama kama mwanaume heshima yake iwepo lazima awe stable financial. sasa hapa ndo tunasema kwamba ndoa kabla ya ndoa sio lazima uwe na uchumi mkubwa lakini angalau uweze kujua kwamba mambo yako utayaweza kuyaendesha vipi chakula malazi vinywaji na fedha hata ya kusema kwamba mnaweka akiba fedha za ya dharura kama wakati wa maradhi au wakati wa nyakati zenu ngumu kwa hiyo swala la kuwa stable kifinancial ni jambo zuri sana before mariage otherwis mtakutana bibi na bwana mnaingia pale mnakuwa kama waganga tu mna, mna ganga mnaanza kuwaona waliofanikiwa wote ni wachawi ama ni illuminant. ama mnajipata mnakaa mnasengenya tu waliofanikiwa kwa sabau niy amafajtkknauna matummabayayafehaaanafdhawomkionamtu anakula vizuri mnaona kama natumia vibaya mkionawatuanaenda kumbe ndo mapeni yenyeweasaaua mna fedha mnakua ma bila shaka tumesikia ndio eh, sababu likuwa anasema staki kuongeza neno hapo wala kupunguza kwa sababu yote yaliyosemwa na mwenzetu yana make sense. yani yana maana kabisa kabisa kabisa na mimi hapo sta kutia neno stakutia neno ni matumaini yangu ya kwamba umefurahia episode ya leo tafadhali usisahau ku kama bado usiache kumshirikisha rafiki mambo mazuri namna hii okay. asante sana kwa kuendelea kutafadhali juuya kwamba unafanya jambo jema sana kwa kusikiliza kuuu ku unafanya jambo la kimungu kabisa na mimi na kushukuru asante mpaka wakati mwingine kwa kwa sasa