mambo vipi karibu tena kwenye the podcast and I'm your lovely host qu asante sana kwa kujumuika na mimi tena kwenye episode hii ambapo tunakwenda kuzungumzia namna mm, ya kuishi maisha mazuri okay najua hiyo tit kidogo eh, inaweza kakufanya useme kwani anaishi maisha mazuri haiwezekani ah, like, ah, okay kabla haujaamua kuconclude eh, kuonlud na kuacha kuendelea kusikiliza kwanza todfi maisha mazuri kila mtu anaye dfinishen yake ya maisha mazuri kila mtu nao kimsingi kabisa maisha mazuri ni matokeo ya vitu ambavyo ambavo maisha ambavyo vinakufanya ujisikie kutosheka vinakufanya ujiskie na kuwa nafuraha vinakufanyauiseasaausakuaayoshaamaisha mazuriana furaha afya ama furaha ama kuweza kuwa na, na starehe moja mbili tatu kwenye maisha eh, inaweza kuwa na inaweza kuhusishwa na kuwa na pesa esa inaweza kuhusishwa eh, maisha mazuri yanaweza kuhusishwa na kuwa na amani mtu anapokuwa na amani anasema ah mi na amani kwa hivyo na maisha mazuri vitu mm. kama hivyo kwa mfano mimi eh, haya yote pesa amani afya eh, hivi vyote kwangu mimi ni definition ya maisha mazuri kwao wakati wote ninapokuwa na hata kimojawapo nadiriki kusema kwamba man my life is good now ili uweze kuwa na hivi sasa kuna vya kuzingatia mm? na hivi ndivyo ndivonavyotaka tuvizungumzie leo kwamba haijalishi tafsiri yako ya maisha mazuri ni nini ama ili we uweze kusema kwambamimi sahivi nina maisha mazuri ama sahivimaisha yangu ni mazuri e, aijalishi unatakiwa kuwa na nini inategemea na mtu na mtu eh? we unajua eh, tafsiri yako ya maisha mazuri ni ipi unaejuana ili uwe na hayo ni nini vya kuzingatia kunavyo vitu vya kuzingatia kwa ujumla kabisa ili uweze kusema mwishasikukwamba na maisha mazuri kuna vitu vyakuzingatia navitu hmm? vyakufanyana vitu vya kufanya yeah? na vitu hivyo ni ni kama mifatavu. jambo la kwanza ni kuwa na ya kukua kwenye maisha mtu unapokuwa na shauku ya ukuaji kwenye maisha yako ykokwen kitu chochote iwe ni, ni biashara unafanya ama ni kazi umeajiriwa unapokuwa na shauku ya kutaka kukua my friend utajipata tu kwamba wewe ni mtu ambaye Eh, maisha yako yanasonga mbele na kwa sababu yanasonga mbele basi mwisho siku unaweza kusema kusemakwamba oh, sasa maisha yangu ni mazuri kwanini, kwa kwanini kwasababu una shauku ya kukua uh, mtu mmoja aliwahi kusema kwamba adui mkubwa wa maendeleo ni uh, ni mafanikio yako ya mwisho yani yale mafanikio ulioyapata mfano mara ya mwisho labda ulifanya biashara fulani ikafanikiwa ukatosheka au ulifanya deal fulani ukatosheka hmm? ukaonamwakufanyaumefanya sana mauzo eh, ume, ume, ume unafikiri memaosheaalnawezaskufanya uwenafrah ile yale eh, mafanikio ya mwisho anawezakufanya uwe nafurah kwa wakati fulani si sindio lakini unapotaka kuwa na shauk unapoendelea kuwa na shauki ya ukuaji utagundua kwamba okay, okay, eh. inaleta uh, ina contribution fulani kwenye kusema kwamba eh, maisha yako ni nini ni mazuri jambo lingine ni your passion, eh. discover your your passion passion jambo kubwa utakaloweza kufanya kwenye maisha yako kubwa kabisa ni kugundua ni nini unapenda na ukakifanyia kazi kugundua unapenda nini na ukakifanyia kazi kitu ambacho unakipenda ukishakigundua kitakupa ya kuendelea kutaka kuyafanya ya maisha kwa nguvu zote na kwasababu hyo mwish wasiku itakupelekea wewe kuwa na maisha mazuri kwasababuamaumesnnunakipendahakikisha kwa yani, unakifanyia kazi kila siku hata kwa udogo lakini da kifanyie kazi jambo la latatu haliko mbali sana na la ni your life kila lapili nikiaasababusanamba wanakumbukwa sio kwa sababu, eh? sababu, kwa yako, yako. sababu ya mambo ambayo walijitendea wenyewe E, au mambo binafsi waloaomplish wanakumbukwa kwa sababu ya maisha ya watu walowahi kugusa wanakumbukwa kasababu ya mabaliko walioleta kwenye dunia kwenye jami ka ja aukepopanaho sababu sio kwaajili yakopikimaskishakua na furaha yakishakuwa na amani yakishakuwa na afya ni maisha mazuri jambo lingine ni kuwa na self discipline efdisiplie eh? amka kila siku asubuhi iwe shauku yako kuwa ni mtu mwenye nidhamu itakusaidia sana kwa mfano kuwa hata na afya kwa sababu unapokuwa na nidhamu hata kwenye kula kufanya mazoezi vitu kama hivyo eh, au unapokuwa na nidhamu ya kufanyia kazi malengo yako kila itoapoleo hii takupelekea wewe moja kwamoja kuwa ni mtu ambaye unafuraha kwanini kwa sababu unayo nidhamu ya kufanyia kazi malengo yako unayo nidhamu ya kula eh, vizuri kufanya mazoezi hmm? kuwa mahali fulani kwa wakati fulani mdaukiisha unanynyua kuwa eh? na nidhamu kwenye ni maisha watu waliofanikiwa kwenye maisha watagundua kwamba wana jambo moja kubwa wana eh? nidhamu sasa topic ya nidhamu ni jambo lingine tutalizungumzia nalo kwenye nyingine kwahivo uh, jambo hilo nne kuwa na nihamu eh, jenga nidhamu ishi maisha yenye nidhamu jambo la tano ni u eh? tengeneza malengo makubwa makubwa yatakayokufanya utoke out of your comfort zone ofyoozoe eh? yatakayokufanya uamke kila siku asubuhi ukisema we na kazi ya kufanya hii itakufanya uwe ni mtu ambaye una una malengo kwenye you have big goals. Kwayo, ni wapi Kwayo, uishi maisha eh? naamananaamani mrend kwaza utakua una furaha utakua unaishi maisha mirab na maishamrab sio maisha mazuri big goals. ambazo ztakufanya kiauabu my ni muhimu sana ili uweze kuishi maisha mazuri ni muhimu kwa sababu hata kuwa na furaha inatokana na swala la amb eh, so kuwa na amani utakuaje na amani kama unaishiishi tu sowa eh, hiyo uh, ya yeah, ni hayo ni hayo kwahivyo ni mambo matano hayo find eh. find your purpose, find your passion kuwa na nidhamu eh. tengeneza maono makubwa eh. kuwa na maono kuwa ni mtu mwenye maono kuwa ni mtu unayejua ni wapi unataka kwenda hii mm? itakusaidia sana kuishi maisha mazuri kwa hiyo yeah takusaidia kuwa na maisha mazuri hakuna mtu ambaye hataki kuwa na maisha mazuri kabisa bila shaka kwhivyozingatia mambo haya mambo haya machache yatakusaidia wewe kuwa na maisha yale unayotaka kuwa nayo ambayo kimsingi kabisa ni maisha mazuri asante uh, sana kwa kusikiliza utanijuza kwenye hapo kama kuna jambo lolote umelipata kwenye episodi hii mm, tuzungumze Eh, nisiwo nazungumza pekeyangu <laughs> nisiwo nazungumza peke yangu zungumza na mimi kwa kuniandikia hapo au kwa kuandika kwenye pei zetu za Instagram na nafacbook q ili nijue kwamba siko kwa yangu sizungumzi pekeyangu ni kuna watu nazungumza nao lemin kama hi epio imekua kwa vyovyote vile ya msaada kwakok okay? asante sana kwa kusikiliza mpakaepisod nyingine bb