hai mambo vipi howayu guy doing ni matumaini yangu ya kwamba mnaendelea vyema popote pale mlipo naendelea kwa shukuru kwa kuendelea kusikiliza podcast na asante tena kwa kujumuika pamoja na mimi siku ya leo na mimi ni a lovely host kwa njea we well, uh, ni matumaini yangu ya kwamba mmeendelea vizuri tangu mara ya mwisho tulipozungumza na mmekuwa na valentines day njema eh, mlifanya kitu au mlifanyiwa kitu mm? au zamaradi <laughs> eh, your valentines day au ni mm? business okay sawa so, kwenye episod yaleo uh, kwanza kabisa kama haujaenyefaa tofadhalish na rafiki kumbuka kwamba unaweza kusikiliza q kwenye Apple Podcast, Podcast na na kama hy ni mtumiaji wao unaweza kusikiliza kwenye wasikilizaji wenzangu wa Android, tunasikiliza kwenye google ggle na hata kama unatumia android unatumiaan iphone pia unaweza kusikiliza kupitia anka link zote hizo huwa mimi hushea na wewe kwa hivyo chaguo ni lako nakushukuru sana kwa kuendelea kusikiliza ni matumaini yangu ya kwamba mazungumzo haya kwa namna moja ama nyingine yana maana kwako eh. yana kutoa mahali pamoja kwenda mahali pengine kwa sababu hasa hilo ndio lengo mm? kutoa kutoana mahali pamoja kwenda mahali pengine eh, nisiendelea kukuchosha leo nataka tuzungumzie uh, focusing on tuzungumzieuon you jani nimetoka kusoma moja inasema10 ye beo yuon your jani nikasoma hit ikanigusa nikasema tueongelee tuongelee mahali hapa ndio mahali ambapo tunaweza kuongilia kitu chochote mada mm-hmm. ni kitu ambacho kina make sense. tunaweza kukiongelea so maana ya h ni kwamba Uh, kwa kiswahili chepesi ni kwamba acha kujilinganisha na watu ambao wameanza miaka kumi kabla yako mm. s kwenye safari yako mwenye weka huko sasa focus, e, tutalitumia tu neno kama livyo kwenye safari yako ukiw unasafr kwamfano unatoka arusha say unaenda dar darislama ukiwa unaendesha amfano alafu kuna mtu yuko mbele yako sawa kuna mtu yuko mbele yako we uko nyuma mmeanzia safari uh, kwa namna moja ama nyingine kwa vyote vile labda ulitoka arusha ukamkuta huyu mtu sami sasa yuko mbele yako mm. fokas yako itakapoamia kwa huyu mtu uliyemkuta yuko sami na hujua anaelekea wapi ukaacha kufocus kwenye safari yako umeoka arusha umejua amaaendauuta uuaanaenda aini umeamishia mawazo yako kwenye safari yakeaaone <laughs> e, aakutaaamatiia ya hmm? e, nyuma aahatmbaya akawa naezkanakaa endi da eh, anaenda tanga bahati mbaya sana sasa ndio umeamishia mawazo yako kwenye safari yake unamfata nyuma unataka kujua anaelekea api eh, atatumia mdagani kwenda anapoenda na kwa nini anaenda huku anapoenda mm. utafika da kweli mm? utafika si kama utafika hiki u um, mfano utumie kwenye maisha yako unamjua mtu au umekutana na mtu mahali Uh, ukiwangelea kabisa unaona kwamba kwa, kwa namna moja ma nyingine eh, labda mko kwenye mnafanya labda inayofanana au eneo la kazi lakini kwa moja ama nyingine, ya mm? sasa mawazo yako kwa huyu mtu mkowenye iasharaossaaanyasaadao wenyeeneoaaaaansasauasha mawazoyao uaanuaa tapitajepitaje eh? mm? anafanyeje mbinu zake ni zipi nizipi eh? hapo sasa ni kwenye biashara unaanzisha mashindano mwenyewe episodi ya leo ikukumbushe kushindana na wewe uliyekuwa jana na sio kushindana na mtu ambaye kwa namna moja ama nyingine kwanza amekupita au amekutangulia kwene anachokifanya mm, au hata kama wewe ndio umempita Eh, usishindani nae shindana na wewe uliekuwa janahyu nd anataakua ao kamba ili ebora kuliko wewe uliekua jana nasioasadia na eh, na na chochote akutakusaidia chochoteanapoendae hakukuhusu mm? kahivoepd ya leo ikukumbushe focus kwenye safari yako umetoka wapi uko wapi sasa hivi eh? na ni wapi unataka kwenda safari ya mtu mwingine haikusaidia aina manfnaweosi ni kweli haina mara mm, ya mwisho lini umekaa chini ukaamua kutafakari eh? ukaamua kuchukua kalamu na karatasi na kujifanyia tathmini E, kwamba miaka miwili iliopita au hata tu mwaka jana nilikuwa hivi sasa hivi niko hivi nataka kuwa bora zaidi ni wapi nakwama kwama nini naweza kufanya e, ili niwe bora zaidi tathmini ini umejifanyia ume tathmini mm? au kazi ni kufanyia tuwatu wengine tathmini unawangaia yeah? unawaangalia yeah? Una hapa wanaenda hapa wame slow down, yeah? usifanye hivyo usipoteze muda wako ambao ni wathamani na wa muhimu kus kwenye safari za watu wengine leo niko hapa kukumbusha kwamba wewe una safari yako huyu mtu mwingine ana safari yake mimi nina safari yangu na safari zetu kwa namna moja ama nyingine hazifanani hata kidogo hata kama tumetoka hapa wote saiarusha tunaenda daslama safari zetu aziwezi kufanana menendo yetu ama mwendo wangu na wakwako auwezi kufanana mm. tunaezakua tunapita barabara hio yomoja aini sanu a good way. na kufika ukiwa mshindi niwewe kuacha kuangalia mtu pembeni yako au nyuma yako au meyako mm, aanaia wewe esijui so ni biashara unafanya sijui upo kwenye eneo la kazi sijui uo shuleni mm, sijui niwapi uo lakini angalia safari yako jitahmii wewe mwenyewe kila leoasafa eh, angalie ni wapi unaenda niwapi upo ni wapi umetoka ya wengine asikupe tabu kwa sababu hata akikupa tabu hayakusaidii aya contribution yoyote kwenye safari yako so focus unywejani jua kwamba safari yako ni safari yako na ili ufike unapotakiwa kufika inakutaka wewe mwenyewe uchukue hiyo safari hakuna mtu atatoka mali popote haja asafiri kwa niaba yako <laughs> e, upo hapo unatakiwadaeslam hivi unataka mtu mwingine ndo aende dar daeslam kwa niaba yako ayo sa ni maelezo mengine lakini kama kuna kutaka kule wewe ni wewe unayetakiwa itakubidi wewe ndio upande basi upande ndege matter kwa hiyo focus on your own jani ili uweze kufika pale unapotaka kufika A comparison my friend is the theft of joy yaani ukitaka huwe mtu ambaye huna furaha anza kujilinganisha na watu wengine anza kujilinganisha na watu waliokutangulia anza kujilinganisha na watu ulioanza nao labda kwa hivi kwa namna namnamoja mengine wako mbele yako kidogo anza kujilinganisha nao utakonda utakonda uta utabaki kama ulivyo hutapiga hatua kasabau hutakua na muda wakujitahmini o naangaia hiyo safari yako nibiashara so e, ni umeanza itizame kwa machoako mawili iekee nguvu zako zote ifanyie tahmini kila maraleo kila mara mm, ipimishi ilipotoka ilipo inapokwenda fahamu hayo yote kwamba umetoka wapi uko wapi unaenda wapi hivi ndivyo vitu vitakavyokusaidia na sivyo vitu vingine vyovyote okay? ni matumaini yangu ya kwamba nimeongea hayo machache kwa uchache na sta kukuchosha eh, the episode ambayo ungependa asikie maneno haya mawili matatu Mm. sana kwa kusikiliza tutakutana tena pisod nyingine kumbuka kwamba kila wiki tuna episod moja epis moja za maana sanahiitausahatamoja mmbao usisikilize pekeyako ikikupendeza mtumie na mwingine na mwingine na mwingine link hivyo tunaendelea kukua kwa pamoja asante sana mpaka wakati mwingine baki salama kwa heri kwa sasa