helohelo karibu tena kwenye the podcast karibu sana kwenye ya the episod podcast mimi hapa ni wako mtifu qun na leo tunaendelea mbele tena na mazungumzo yetu ya elimu ya fedha tunaendelea pale tuliishia wiki iliyopita e, kumbuku ya kwambaepisod zatq zinakujia kwako kila wiki mara moja kwa hivyo hakikisha ku kwenye Apple podcast, podcast na hata nca na, uh, lakini pia usisite eh, kushea mawazo yako kuhusiana na episode hizi pale palep yetu ni niq so leo kwenyeq um, hata nimesema kwamba tuna, tunaendelea pale tulipoishia wiki iliyopita lakini tunachokwenda kukiongelea leo ni kitu ambacho labda nilipaswa ukiongelea mwanzoni kabisa eh, kwa hivyo ndio nimekukumbuka nikasema tusiendelee mbele kwanza eh, tuanze na pale tulitakuwa tuanzie lakini hatukuanzia na hapa si kwingine bali ni kukumbushe tu jambo hili hapa ya kwamba uh, kila kitu kinaanzia kwenye siu kama unanielewa yani kila kitu kinaanzia kwenye suala la hmm. wewe so, eh, kuwa na pesa au kutokuwa nayo inaanzia kwenye mindset unawazanini kuhusiana na pesa mazungumzo yako yanayotoka kwenye kinywa chako kuhusiana na pesa yanatokaje tokaje hmm? uh, ukiwatizama watu ambao wana uwezo wa kifedha kwa mfano utagundua kwamba kauli zao e, zinatofauti kidogo na watu ambao hawana uwezo wa kifedha awa watu ni watu ambao badala wa ya kusema siwezi E, badala ya kusema sina hela badala ya kusema siwezi kuwenunua hiko kitu sina uwezo nacho badala ya kusema hivyo maswali yao ni nitawezaje mm, nitawezaje kukinunua kitu hichi nitawezaje ku eh? nitawezaje ku nitawezaje ku zaidi maswali yao ni nitawezaje yaani n ssi b yani mimi katika vitu ambavo sipatani navyo ni hizi kauli za hs siweziptaolkaisay ukitaka tukosane na ukae mbali na mimi kuwa ni mtu asiwezi siwezi kwahiyo hata kwenye fedha ndivyo ilivyo lakini pia unaizungumziaje fedha kuna watu ukiona mtu anahele nasema yni unakejeli fedha unaweza kakuta unaikejeli kabisa n yani unaikejeli una kauli zako mwenyewe unazoona ukiona watu wanafedha baadala uku unaikejeli kwaza hela yote hiyo mia e? nini siitaji hela yote hiyo hela zingine ukiwa nazo nyingi tu ztakufanyacha ztakua yn unaikejelifedha itakaambali nay itakuacha itakaa mbali na wewe utaishia kuiona kwa watu wengine tu, tu kwa hiyo ifike mahali hubadilishe yako kwa kwanza kifedha uamini ya kwamba kwa mfano kwa kuna watu wanaposikia mazungumzo haya tunayoyafanya tunapoongelea yani mnakuja na kauli zenu sasa ni zu ssa gani kipata changu chenyewe kidogo eh, ila, gani ni hela lokanmimi tuni ya matumizi tu tuni kuna kauli kauli zako mwenyewe unaziongea ambazo ndio zinakukwamisha na hizi kauli zinatokana na yako zi tayari mtazamo wako wa kifedha niegati so ili uweze kwenda mbele na uweze kutafuta lazima ubalishe mtazamo wako ndio maana watu wenye uwezo wa kifedha ni watu ambao wanasonga mbele kwa sababu hawasemi hawawezi wanasema nitawezaje nitawezaje unavojiuliza nitawezaje badala flat ya kuweka yasiwezi unapoigeuza kuwa swali kwamba nitawezaje unapataso kipato chako ni kidogo ndio lakini utawezaje kukiongeza ili uweze kufanya mambo mengine ambao ni msingi kifedha kama vileualafuuwezu ee, kwa ajili ya kesho yako swali ndio hilo swali sio, sio tu kuwekaambapatoha ni kidogo zo biashara siwezi nswali no. natakiwa kuwa nitawezaje Eh, ili uweze kupata solution kupataiao tuwe watu ambao tunajuuliza tutawezaji hmm. ntawezaji aaabasha eh, yako uelewa ya kwamba ym a lakini pia eyant watu wengine kwamfano tuko sana hata maskini kwenye senin zetu kwa sababu tuya mitazamo yetu eh, ni, taio sio kipatwa taza ni minset yako ta yuae very negative e, ndio sababu umebaki tukusema mi hata hizo siwezi kununua mimi mimeela yangu ni yakula tu e, na kweli lako itakuwa yakula tu kwa sababu tayari you have the wrong mindset so please change your mindset hata kamakipato chako ni kidogo eh, kwamba kwa kipato hicho kidogo leo unaweza kukifanyia kitu cha maana wakati unasubiria kuwa na kipato kikubwa bi kwamba unaweza kuwa na kipato kikubwa swala ni unawezaji jiulize unawezaji ukipata hiyo usiseme kwambasasa ah, hiaf jiambie tena kwamba solution hii yes i can do this wacha nifanyie kazi solution ililopata ili kipato kiongezeke hii inaweza kuwa labda sasa unatakiwa ku fanya uh, biashara nyingine eh ili uweze kuongeza kipato eh, inaweza kua labdaatakautafute kazi nyingine kamba unaweza kupata kazi nyingine unaweza kufanya biashara nyingine pembeni kakuongezea kipatoia eh, kitukubalisha maishakubalisha hali yako ya kifedha tunaanzia kwenye kichwa ndio sababu nimesema kwamba tulipaswa tuanzie hapa ndio twende mbeli tukumbushani kwamba kila kitu mabadiliko yote yanaanzia kwenye ubongo eh, ubongo wako unasema nini ayo a toaabouoa that unaweza kuwa na pesa kwenye bank account yako kwenye simu kwenye mifuko inawezekana eh, inawezekana kabisa badilisha mtazamo wa kwamba w pesa yako ukiipata ni kulipa tu madeni harakaharaka alafu unabaki huna mpaka utakapoipata tenakenye simu yako ku kuna vifedha alafu sasa ukishaamini hivyo ndio ujiulize sasa nitawezaje kufanya hivyo utagundua kwamba labda sa nyinginekupunguza tu zingine eh, ambazosio za maana ili uweze kubaki na akiba lakini pia itsipendelei it sana kuongelea kuk nataka tuangalie ni jinsiani tunaweza kuongezahemo to soha b obtto kwahivyo hebu anza kushughulikia yako ya, usiongelee fedha vibaya kwanza Man is not the root of miothef unakuta watu wengine ndio vitu wanavyosema sa pesa itakujaje kwako kwa kama tayari unaita the root of e eh. kwa hiyo usiongele pesa vibaya eh. usikejeli fedha usikejeli wenye fedha futa kauli za siwezi futa kaulizasiwezi kunua hiyo mimi sinauwezonay utaizoka azatawataataatawezaj tawezaj taeza kauli za, za, za kipato chako ni kidogo hauwezi siufanyanini hizo kauli futa alafu tuanzie hapo sasa ni hayo tu kwa episodi ya leo naweka nukta hapo tukutane episodi ijayo wiki ijayo hii ni he kuinji na nakushukuru kwa kusikiliza kwa heri kwa sasa