helo helo mambo vipi karibu tena kwenye episode nyingine ya the podcast na mimi ni wako mtifu qung nikushukuru sana kwa kuendelea the kupo podcast ikumbuke kwamba unaweza kusikiliza the podcast pale thequn palea na hata pale anca hizi zote ni niplf ambazo unaweza kupata qungas aidha kwa kupitia link ambazo mimi hushia na wewe mara kwa mara lakini pia unaweza tu kuingia kwenye platform hizi na kusearch podcast na utapata hapo episode zote za the podcast leo kwenye the podcast ningetamani sana na ninajua huenda unasubiria eh, nikupe labda kanuni za kuzingatia eh, nikupe sababu zawewe kuwa hivi au kuwa vile hususan eh, labda sababu za ukosefu wa fedha kwa sababu tumekuwa tukizungumzia sana maswala ya fedha eh, au nikupe basi kanuni au nidhamu fulani za maswala mazima ya fedha najua unatamani kusikia hivyo leo lakini aa, leo hatutakwenda kwenye hiyo barabara leo niko hapa kukupa shauri mtwangu Mm, kukupa shauri kukusii sana eh, kwamba angalau basi jaribu kufanya hivyo jaribu kufanya nini basi jaribu eh, wakati huu hapa labda umesha as sasa umeshajua namna ya fedha yako umesha anza ku so a eh, kinachofuata sasa mpendwa jaribu kununua kwanza mm, kununua assets. E, kusudi hizi zikupatie maisha mazuri e, zikupatie hivo vitu vizuri unavovitamani baadaye lakini kwa sasa nakupa shauri la kununua kwanzak okay. sunajua so, tayari kwenye kicha ako uenda unafahamu ni nini a unajiuliza basi ni nini ninia ni vitu ambavyo ama ni kitu chochote ambacho kitakupatia wewe fedha zaidi na naelewa kwamba uh, ukishapata fedha kidogo unachotaka ni kubalisha maisha yako unataka wananzengo tujua kwamba umepata fedha eh, kwa sababuhyo basi hata mimi utamani hivyo eh, sasa umepata fedha unataka kuongeza gari la pili eh, unataka kuama nyumba ulioko uende kwenye nyumba nyingine eh, kwasababu sasa tutajuaje kwamba kipato kimeongezeka bila kupgrde maisha nakubali nakubali kwamba katika hali ya kibinadamu hiyo hasa um, ndio shauku zetu wote kwamba tu upgrde maisha tuonekane kwamba eh, eh? ununue kiatu kingine kipya ununue nguo nyingine huwe tu na maisha yako ya tofauti na jana si kimeongezeka bwana najua hii ndio shauku yetu wote na nakubaliana nayo sikatai si pingi lakini leo ndio maana nimekuambia kwamba sikupangii isipokuwa nakupa shauri ya kwamba kabla ununue vitu vyote hivyo nunua assets kwanza nunuakwanza ni vitu ambavyo vitakupatia fedha zaidi ya hiyo uliokuwa nayo leo kusudi kesho e, basi uweze kuafo vitu hivi unavyovitamani leo na zaidi so mfano unatamani ku Eh, ku gari yako tayari una gari ambayo haisumbui na kutoa mahali pamoja nakupeleka mahali pengine umepata kipato kimeongezeka umepiga au umefanya biashara eh, sasa unataka unue gari, eh, eh, gari, gari ya pili nakusi nakupa shauri basi angalau geuza hiyo gari iwe gari ya biashara kusudi uweze kukuingizia kipato zaidi kabla ya tayari una gari ambalo halina shida yote basi gari la pili liye gari ya biashara hmm, kwa maana ya kwamba labda uta, utaifanya iwe te ama utanunua ni daladala ama ni kosta nunua ae kwanza nunua kitu ambacho kwanza kitakuingizia fedha ili kesho na kesho kutwa uweze kuafod sasa yani maisha unayoyataka huya hmm, afod na zaidi Eh, ndio maana leo nimekuambia leo siji kukupa kanuni nakuja kukupa shauri kwamba umepata fedha kipato kimeongezeka basi eh, badala ya kununua mfano au kuhama nyumba moja kwenda kwenye nyumba nyingine au kujenga nyumba ya pili mm? basi jenga kwanza nyumba za kupanga mm? ok huenda naongelea vipato vikubwa umepata fedha kidogo eh, kipato kimeongezeka mfano umepata uh, nyongeza ya mshahara basi badala ya kudum tu kununua nguo mpya kila itoapo leo anza biashara ya nguo s unapenda nguo anza biashara ya nguo biashara hii itakupatia fedha zaidi za ku eh? maisha hmm? unayoyataka na zaidi Kesho. lakini leo eh, jenga mazingira kwanza eh, ya kuwa na kesho bora kifedha kwa kuwa na assets. okay umepata kipato kimeongezeka eh? naendelea kukupa mifano kipato kimeongezeka ama umepata bonus mwisho wa mwaka nunua stocks my friend badala ya kuenda akulabata hiyo pesa yote eh? nunua shares mahali ziko siku hizi ziko tu waziwazi zinauzwa eh? tutaangalia hapa mbele nako um, tutajifunza zaidi crdb bdb unakuta mtu unatumia mtandao wa voda hauna shae huko eh? unasingizia kwamba kipato chako ni kidogo nst no, no, no, eh? shae zingine zinagarimu shilingi mia kabisa shia moja na shilingi mia nyingine ni mia mbili nyingine ni mia tatu kweli hauna fedha hauna elfu tatu ya kununua shia kumi kwa mfano kwa wakati mmoja sio kweli sio kweli kwa hivyo leo nakupatia shauri ya kwamba hilo gari zuri unalolitamani bmw linaweza kusubiri hiyo nyumba nzuri unayoitamani inaweza kungoja kidogo utakuwa nayo kwa sasa tafuta namna ya ku hiyo fedha uliopata tafuta namna ya kuizalisha zaidi tafuta namna ya kununua zaidi zikusaidia kesho mm? umepata fedha eh? kipato fulani gafla tu umekipata nunua ardhi eh? leo na kesho ardhi inapanda thamani kila siku utakavyoinunua leo sivyo takavokuwa miaka miwili ijayo eh? by then itakuwa imepanda garama unaweza kuiuza unaweza kufanya chochote and then utakuwa na fedha zaidi ya ilo liokuwa nayo leo badala ya leo ungeishia tu kununua labda nguo ukaishia tu <laughs> unaelewa so nakupa shauri siku ya leo ya kwamba vitu vizuri ni haki yako sikatai eh, magari nyumba nguo kula vizuri kusafiri ni haki yako ama kwa hakika lakini kwa faida ya kesho yako chukua shauri hili hapa ya kwamba kipato kinapoongezeka jifikirishe namna ya kukiongeza zaidi eh? kipato kinapoongezeka kiweke mahali ambapo kitakuwa na faida kesho na kesho kutwa sio tu utakitumia leo alafu kitaisha alafu usubiri kupata kingine yani hiyo ni njia ya moja kwa moja ya kuukaribisha umaskini kwenye maisha yako unapopata kipato cha ziada kwa mfano iwe ni bonus ama ni nyongeza ya mshahara alafu unafikiria tu kuitumia iishi ukiamini kwamba well, kesho utapata nyingine itakuwa ngumu sana kwako kuachana na umaskini so chukua shauri hili hapa kipato kimeongezeka umepata bonus umefanya biashara imeenda vizuri umepiga dili lako weka hiyo fedha nunua assets tafuta namna ya kuizalisha hiyo fedha zaidi leo ikusaidie kupata yale maisha ya unayotaka kesho zisubiri kwanza hilo ndi shauri langu zisubiri kwanza lakini mwisho wa siku fedha ni ya kwako hati lakini ni matamanio yangu ya kwamba utachukua shauri hili na litakusaidia basi niweke nukta hapo kwenye episode hii ya leo ya the thequn podcast tukutane tena wiki ijayo kwenye episod nyingine ya the qunpocast kwa heri kwa sasa usiache kushea episod hii na ndugu nyamaa na marafiki kumbuka shain iscain kwa heri kwa sasa