mambo vipi karibu tena kwenye episode nyingine ya the podcast na mimi hapa ni wako mtifu quenji na kushukuru sana kwa kuendelea kusupport the kuspot podcast thank you so much for your support asante kwa kusikiliza asante kwa feedback zako ni matumaini yangu ya kwamba una podcast hii kama ambavyo mimi huenjoi eh, kurekodi episode zote hizi kama bado hujasikiliza episode zilizopita hakikisha upitwi e, unapopata muda unapopata dakika naei za hii hapa kauli mbiu ni moja ya kwamba uhuru e, wa kifedha ni muhimu kuupata inawezekana kuupata unatakiwa tu kuamua e, na hatua ya kwanza ya kupata uhuru wako wa kifedha ni kusikiliza The podcast tumekuwa tukiendelea na mfululizo wa elimu ya fedha mambo ni mengi tumekwisha kuyazungumza hakikisha kuyasikiliza e, moja ya kitu cha muhimu sana unaweza kufanya kwenye maisha yako ni in yourself una vipi in yourself unawekeza vipi e, uh, unajiwekezea vipi basi maisha yako niseme hivyo Uh, mojawapo ya njia ni kupata knowledge kupata ufahamu kujifunza kwa hivyo ipo kukufunza mambo mbalimbali mbali, lakini msimu huu hasa tunajifunza kuhusiana na maswala mazima ya fedha kwa hivyo hakikisha ubaki nyuma kwa machache hayo kwenye episod ya leo nataka tu leo sina tips za kukupatia eh, leo nataka kukukumbusha leo nataka kukuamsha usingizini unajua kuna watu wanaweza kuwa wanasikiliza podcast hii hapa lakini bado wanajiona kama vile wanamda e, tumefundisha kufanya tunakufundisha kuweka akiba tunakufundisha umuhimu haya yote e, tunakuelekeza kwamba ni muhimu kupangilia fedha zako lakini bado Yeah, tunaweza kusema kwamba inaingia sikio hili inatoka sikio la pili kwa sababu unafikiria kwamba unao muda eh, ukijiangalia unaona kwamba bwana mi nina muda eh, au wafanye wengine mi sitafanya eh, ama nitafanya kesho nitafanya mwakani Mm. mwaka huu wengine wanasema bwanae maisha ni yangu yaani unasikiliza kabisa podcast mpaka mwisho unapofika mwisho unagundua kabisa kwamba ni kwa ajili yako unagundua kabisa kwamba kuna mabadiliko unapaswa kuyafanya kwenye maisha yako lakini naona sitafanya leo mm. nao niko hapa kuambia kwamba kwanza huna muda muda uliokuwa nao ni leo ni sasa hivi kesho mi na wewe hakuna anayejua muda uliokuwa nao ni sasa hivi kwa hivyo episodi hii ikukumbushe tu kwamba maisha ni yako ni kweli lakini hutaki eh, you don't need yout kuishi kesho na majuto mengi kuishi kesho ukisema liti iti liti kama ningewekeza mapema liti kama ningeweka akiba mapema eh i kama ningeanza kufanya kufanyaeti mapema it kama kipato kile nichokuwa nakipata it kama ningekitumia vizuri Aa. huna sababu huhitaji kuishi kesho yenye majuto episode hii kukumbushe kuamua sasa hivi kuwa serious na maisha yako especially kama weye ni kijana unahitaji kuanza kuwa serious na maisha yako sana sana sana na moja ya kipengele muhimu kwenye maisha cha kuwa nacho ris ni kipengele cha fedha fedha mani wote eh? tunaipenda fedha wote tunatamani kuipata lakini swala sio kuipata swala ni kuipata na kuitunza na kuendelea kubaki nayo leo na kesho hio ndo swala la msingi hii ndio sababu kila leo tunapata kanuni kutoka kwenye podcast hii kanuni za kutusaidia kuendelea kuwa na fedha hmm? lakini wengi najua kwamba tunapuuzia kwa hivyo episodi hii kushauri kabisa ya kwamba usipuuzie lolote unalolisikia na unapolisikia ujua kwamba ni hakika yake ipo sababu yawee kuisikia podcast hii ipo sababu ya yawee kuiskia yote utakaoiskia iwe inahusu iwe inahusu kuweka akiba iwe inahusu kuinvest iwe inahusu chochote ipo sababu ya kuisikia kuiskia maana umeisikia kuna mwingine ajaiskia kunayo sababu e, na sababu ni ili ufanye mabadiliko kwenye maisha yako kwa hivyo leo nipo hapa kuambia kwamba anza leo anza sasa kuchukulia maswala yako ya kifedha kuwa kidogo kuwa kidogo eh, kwa faida ya kesho yako mm. leo wewe ni kijana kesho autakua kijana <laughs> kua naongia na rafiki yangu mmoja tukawa tunashanga jinsi ambavyo juzi watoto, tu tulikuwa watoto wazazi wetu walikuwa vijana sahivi tumekuwa vijana eh, wazazi wamestaafu wameshafikaum wa kustaafu yan maanayake nikwamba jinsi tunavojiona vijana leo mda si mrefu tu eh, simrefu ajalishi mdu namiaka aaa eai mudasi mrefu utashanga umefikianzanaawaustaaanaakia wamba wewe ikifika wakatiwa kustafu e, utakua umekunja nne unauhakika auutakuwa na stress, utasumbua watoto e, utaanza kulialia utakuwa mzigo kwa watoto kwa sababu tu hukuchukulia wakati wako wa ujana serious hmm? kwa hivyo take your matters serious chukulia sasa hivi amua sasa hivi matters in hand na uanze kuwa serious na masuala yako ya kifedha fanya bajeti anza kuweka akiba tafuta sehemu unazoweza kuwekeza pesa yako ili izidi kuzaa eh? epuka matumizi yasiyokuwa ya lazima epuka kaan zinazokufanya unafilisika tu muda wote unakuwa huna fedha epuka eh, anza kuwa serious leo kwa faida ya kesho yako na vizazi vyako hmm? amua eh, kiamua inawezekana vinginevyo utakuwa unaona tu kama hizi stori tunazopiga hapa eh? utakuwa unaona tu kama ni propaganda ahwa watu wanaongeaongea tu hawa wanaongeaongea tu lakini nataka ni kuambia kwamba inawezekana kabisa kabisa ukawa na kesho iliyo vema kabisa kiuchumi inawezekana ukawa financially free katika umri mdogo kabisa swala ni kuamua na leo nataka uamue amua kuwa series, amua kuanza leo epuka kungoja kesho hmm? si ni sawa jamani basi ni hayo tu kwenye episodi ya leo ya quinji podcast tupatane tena wiki ijayo e, ni matumaini yangu ya kwamba sijafoka sana na kama nimefoka sana basi ni kwa faida yetu sote niweke nukta hapo mpaka wiki ijayo kwa heri kwa sasa