helo helo mambo vipi hii ni the thequng podcast na kukaribisha tena kwenye episode nyingine ya the thequngi podcast wiki hii hapa karibu sana episode nyingine the podcast ninginejisikia upo nyumbani watanguwa nguvu herini ya mwaka mpya ishirini ishirini na tatu ni matumaini yangu ya kwamba mnaendelea vema Aa, na mmeanza mwaka vema e, ni furaha yangu kubwa kurejea mahali hapa baada ya mapumziko ya muda mfupi na mwaka mpya unamaanisha mpya so yay! karibuni sana kwenye season mpya ya the Podcast. na mimi hapa ni wenu mtifuthe leo ikiwa ni season mpya ni series mpya ni episod mpya kwenye son mpya tuangalie basi ni nini unaweza kufanya ili uweze kuyafikia malengo yako ya kifedha mwaka huu wa 223 huenda upo hapo umeshaandika malengo yako chini umeshajua amaunt ambayo unahitaji ili kufikia kila lengo e, au umeshajua nini unataka kufanya ili uweze kufikia kila lengo mwaka huu wa ishirini ishii natatu lakini mimi hasa naangalia yale malengo yanayohitaji fedha umeshajua malengo yayo nahitaji shin kadhaa ya fedha e, sasa nafanyeje ili kufikia malengo haya E, nifanye nini unajiuliza hapo so mi leo moja ambayo unaweza kuizingatia na kuishi nayo na ukafikia malengo yako kabisa kabisa kufikia mwisho wa mwaka ukaja hapa na shuhuda e, na mwamala ukinshukuru kwamba umefikia malengo yangu karibu yote nua nimeshayatimiza yanayohusisha fedha yasiyohusisha fedha lakini yalikuwa yameshatimia karibuni ni kabla hata y kufika mwisho wa mwaka kwa hiyo nikajiuliza nini kimetokea did i dream small eh? ni malengo yalikuwa madogo au nini kimetokea nikagundua kwamba kuna nidhamu fulani ili kuwepo moja ya nidhamu kwanza ni kuandika malengo yako kama umefanikiwa kujiunga kwenye grupu letu la kufikia malengo ya ishirii ishinatatu unajua kwamba hatua ya kwanza ni muhimu na ni lazima uyaandike malengo yako kwa hiyo nikagundua kwamba ile nidhamu ya kwanza tu ya kuandika malengo inaleta inapelekea E, ile kuna nguvu kwenye kuandika mkilas kunawaambia kwayo ile kuandika ina, inapelekea moja kwa moja automatikali tu e, njia zinafunguka hapa na pale za malengo umalengoaaasashaamba umeyaandika chini iwe ni kwenye diary, iwe ni kwenye jono wenikwenyekamba sure umeandika chini unaweza kuyasoma kuyasomauayaonandoaaayo ndo hatua sana baada ya hapo sasa tuangalie una achiv vipi malengo yako ya, ya kifedha Eh, na hii sasa ndio lengo la episode ya leo unaachivu vipi malengo yako ya kifedha so inawezekana unataka kununua kiwanja mwaka huu nimeona watu wana malengo ya kununua kiwanja nimeona watu wanataka ku zaidi nimeona watu wanataka kumalizia ujenzi so any of this inaweza kuwa ni malengo yako so una vipi nitakupa nidhamu ambayo m nimejiwekea mwaka huu nidhamu iliojiwekea mii mwaka huu na ningependa nakupa shauri ujaribu na wewe na utakuja kunipa shuhuda mwisho wa siku ni kwamba jitoe fanya sacrifice kwamba kwenye kila unayopata amua leo amua hivi kwamba utaweka asilimia kadhaa ya ya hiyo pembeni kama kama kwa ajili ya kutimiza malengo yako hiyo ni malengo ya kusefu zaidi au ni malengo ya kununua vituvl unavyotaka kununua so kwa mfano mimi hapa in my case nimepanga kwamba kwenye kila nayopata asilimia 40 inaenda kwa ajili ya za saving, kutimiza malengo liliokuwa nayo ya kifedha 40 kwenye kila watu wengi huwa tunasubiri tuna, tuna, tuna kile kipato kikubwa tunachopata labda ni cha mwisho wa mwezi hicho ndo hua tunakiekea um, labda tunaweka pembeni Uh, na wengi labda tunakuwa tunaweka tu asilimia kumi saving. kwa sababu ndo utaratibu au tunaweka ishirini mi nimetoka kwenye ishirini nimea mpaka kwenye arobaini kwa hiyo kwenye nasio sasa kwenye kile kipato tu kimoja cha mwisho wa mwezi kwenye kila kipato inawezekana unapataga inawezekana mtu akakupa zawadi inawezekana ukapata bonus b kwenye inawezekana una said haso e, kwenye kila faida unayopata maana yake ni kwamba 40 en unaiweka pembeni kwa in sasa unaiweka pembeni kwa ajili ya kutimiza malengo yako so wewe unaweza ukamua labda ukaeka hata 60 pecent inawezekana ukaweka inawezekana umekua ukiweka tutakuchelewesha to eh, amia kwenye asilimia ishiriama kwenye asilimia helaini amia kwenye asilimia arobain eh, ndomanakasema unabidi u, ufanye uamue kwamba haya malengo nataa kuyatimizanailikuyatimiza basi kwenye kila kipato naweka pembeni asilimia arobaini Let's umepata milioni maanayakeasilimia 4 la hiyo inawekwa pembeni kwa ajili ya kutimiza malengo yako na maanayake ni kila mia unayopata asilimia 4nanda pembeni iwe leo umeingiza m kesho hamsin kesho kuta ishirini mwisho wa mwezi milioni kila unaweka pembeni kwa ajili ya kutimiza malengo yako uliknayo ya kifedha ambayo umekwisha kuyaandika chiihivyo ndo namna tunaenda na mwaka huu so move yani kama umekuwa labda sasa umekuwa ukiseve 40 kwa ajili ya malengo yako move kubali kupiga hatua songa naenda kwenye 50 nenda kwenye 60 maanake ni kwamba hapo you are sacrificing baadhi ya matumizi baadhi ya expenses unazit ili tu uweze kutimiza malengo yako na inawezekana na hizi, hizi ndio peke yake ndio namna ya kufanya nidhamu hizi ndio peke yake zinazotofautisha wewe ambayo unafikia malengo yako na wale ambao wanazorota zorota kwenye malengo yao ms kinachotofautisha ni nidhamu tu E, nidhamu tunazochagua kufanya hizo ndio tunazotofautisha sisi tunao malengo na wale ambao wanaona mimi nitalshtu mwakani mwaka huu siwezi kuishi kwa kutoa asilimia 4 niishi kwa s siwezi sasa hao wanafungu lao lakini fungu lako wewe liwe ni fungu lako la kujitoa anoaa utakua tuonaamb aadae kufika malengo kuna raha yakeraha yake nikubwa omapanapale jaribu mbinu hii eh? ma kama umeuskama umeua kfayakama umekua kufanyi kabisa anza na usianze na 10, anza aana ishirini anza na thelathini lengo hapa ni ili tu utimize malengo yako na utaona raha yake kwenye kutimiza malengo yako utakuwa na hi kitu misho siku utajikuta kwamba unataka tatu kuweka pembeni y asilimia thea0 na ishiini kuna watu wako tayari ko kwenye hizo stage na wanaishi awafi mm-hmm. kwa hiyo ni hayo tu kwenye the podcast wiki hii anza leo kwamba kwenye kila unayopata anza kuweka labda asilimia t pembeni kama kwa ajili ya kutimiza malengo yako kama ni zaidi kama ni kwa ajili ya lengo la kununua gari sijui kumalizia ujenzi weka kila weka asilimia helainpembeneaa amsin amaww t sasai utakamalia kuskilizaamba niasilimia naptaagogoewa hakika yake utakuja kunishukuru hapa basi ni hayo tu kwenye the podcast kwa siku ya leo asante sana kwa kusikiliza the heas podcast kutakia wakati mwema mpaka wakati mwingine kwa heri kwa sasa