mambo vphinä the kuenji podcast nokaribishatanakona episode nyingäne ya the quenji podcast wiki hii hapa na mimi ni wako mtifu mtifuhg asante sana kwa kuendelea kusikiliza the Queen podcast kushare pamoja na ndugu jamaa na marafiki nakushukuru sana na kama wuye ni mgeni mahali hapa tafadhali ujisikia upo nyumbani karibu sana e, ukiwa mahali hapa hakikisha una notebook yako una kalamu una unae e, lakini pia usija peke yako njoo na rafiki yako eh, lakini pia njoo na glasi ya maji glasi ya u eh, pata burudani wakati unapata elimu hii ambayo walisahau kukufundisha shule leo kwenye The podcast kama ambavyo ambavyoto inasema tutaangalia umuhimu wa kuwa na vyanzo vya mapato vingi umuhimu wa kuwa na vyanzo vya mapato zaidi ya chanzo kimoja eh watu wengi huwa tunapitia changamoto nyingi za kifedha ambazo tunazipitia kwa sababu chanzo cha mapato ni kimoja yaani mtu anakuja anakuelezea hali yake anataka umsaidie lakini namna peke yake ambayo unaweza kumsaidia kwa wakati huo e, ni kumuuliza kwa nini una chanzo kimoja tu cha mapato hmm? let s una mshahara peke yake au una biashara peke yake Weli, eh? kuna msemo mmoja unasema kwamba uh, kama unategemea chanzo tu kimoja cha mapato let us say mshahara peke yake yani hu uh, msemo unasema ningetaka kusema uingerezaianijaribu ku kwa kiswahili kwamba u msemo unasema endapo unategemea chanzo kimoja tu cha mapato basi wewe na umaskini metenganishwa na hatua moja tu yaani kuna hatua moja tu naokutenganishawe na umaskini kwamba iko kipato kimoja kitakapoondolewa up umekuwa maskini n yani, mara moja dakka sufuria kwasabu utakuwa umekuwa maskini kwahiyo ukiwa unategemea chanzo kimoja cha mapato wewe na umaskini unakua umetenganishwa na hatua moja tu ambayo ikitolewa unarudi kwenye umaskini so tunashauriwa mara nyingi ya kwamba kama tunatamani kufikia levu fulani kwenye maisha tunapaswa kuwa na angalau e, vyanzo vya mapato sb nawee una kimoja ulivyokuwa na safari ndefu ya kwenda episodi jayo tutaangalia ni gani unaweza kuongeza vyanzo vya mapato e, tutaangalia ufanye nini li uwe na chanzo zaidi ya kimoja cha mapato lakini leo tunaangalia umuhimu kuwa na chanzo zaidi ya kimoja cha mapato muhimu wa kwanza ni itakusaidia kuwa na hali nzuri ya kifedha haiwezekani unafanya kazi kwenye kazi yomoja eh, na mishahara yetu ya kitanzania tunaijua hapo hapo hutoe ada hapo hapo hutoe kodi hapo hapo hutoe marejesho hapo hapo ule unywe uvae jamani lazima siku zote utakuwa mtu mwenye stress lazima siku zote kichwa kitakuwa kinawaka moto kinawaka moto kwa sababu hiyo fedha itakuwa haitoshi na maana yake ni kwamba pointi ya pili itakupelekea sasa utaingia kwenye madeni e, yes, yasiyokuwa lazima madeni ya kukuumiza wakati mwingine kwa nini kwa sababu unategemea chanzo kimoja cha mapato kwa hivyo pointi ya pili ya umuhimu wakuwa na Uh, vyanzo vingi vya mapato ni kwamba inakuepushia madeni yasiyoumiza sea madeni nayo kwa nini kwa sababu eh, vyanzo viko vingi vinazunguka mm, vinakuzungushia mm, vinakuzungushia mapato unakuwa unapata mapato huku unapata, unapata mapato kule unapata huku hata kama ni kidogo kidogo unajua tuna desturi ku, ya kudharau fedha ndogo watu wengi tukitaka kufanya kitu iwe ni biashara mpya au ni nini especial sisi ambao tunajiita professionals tunajiitaua tunapiga mahesabu kwanza kichwani nitakuwa napata shi ngapi hao kwa mwezi inafika hata milioni haifiki basi sifanyi ndugu eh, yangu sasa nikuulize ukipata lakimbili lakitatu kwa mwezi na kutokuwa nayo kabisa kabisaii kipi kina afadhali kupata kidogo au kukosa kabisa wazungu wanasema than nothing kwa hiyo tuache tendensi ya kudharau fedha ndogo ndogo again tutaangalia episode ijayo jinsi ya kuwa na vyanzo vingi vya mapato ame kwa sababu vyanzo vingine tutakavyokuwa tunavyangalia ni vidogo vidogo ambavyo mnavidharahu lakini ndivyo vitakavyokusaidia wewe ndivyo vitakavyokutoa kwenye hiyo hali mbaya ya kifedha uliokuwa nayo kwa sababu unategemea chanzo kimoja tu cha mapato pointi ya tatu ya umuhimu wa kuwa na vyanzo vingi vya mapato ni kwamba ladies and gentlemen inakusaidia eh, u Kuinvest. na hata kuishi maisha ya ndoto zako unaweza ukayaishi ukiwa na zaidi ya chanzo kimoja cha mapato kwa sababu utakuwa na uwezo wa kus bila shida una inest bila shida unatekeleza malengo yako eh, ya muda mrefu ya muda mfupi bila shida kwa sababu una hapa una pale una huku kwa hivyo inakusaidia kuishi maisha mazuri kabisa kwa nini kwa sababu you have several sources of incomes unlike ukiwa na source moja ya incom kwanza kuna vitu vingine unajikuta unavicatof ndio maana mimi napenda kusema wakati mwingine sawa tupunguze matumizi lakini wakati mwingine ni bora zaidi kuangalia namna ya kuongeza mapato kuliko kutu kwenye kukata matumizi unapunguza matumizi uaaoidogotosh basi unaanza kulazimika kupunguza vitu vingine unaangalia hivi kuvaa nguo nikitu cha msigi schamsinaekaembesijunnichamsing Eh, badala ya kufocus huko eh, focus basi namna gani niongeze kipato nifanye nini mapato yaongezeke eh, ili niache kukat, kat expenses, kat expenses ili pia niw kwa sababu asikamie mtu kuishi maisha ambayo you can have whatever you want eh, ni maisha mazuri sana na ni ndoto ya kila mtu to have whatever they want sio ndoto ya mtu yoyote ile expenses jamani sio ndoto ya mtu yoyote ule ku vitu yani badala ya hiki unafanya hiki kwa sababu hela haitoshi badala ya kwenda huku unakwenda huku kwa sababu pesa haitoshi sio ndoto ya mtu yyote hiyo ayo ni maisha ambayo wakati mwingine inatubidi hatuna namna lakini kama tutaongeza mapato tutakua na mapato tutatafuta namna ya kuongeza mapato maana yake tunaweza kuishi maisha ambayo hatuna haja ya ku vitu hatuna haja ya ku hatuna haja saa tutaishi chini ya mapato yetu kwa wakati huo lakini hatutaishi maisha ya mbadala tunatafutia vitu mbadala e, unakua na mbadala wa vitu kweli haifai kwanza inakutesa inakuumiza inakupaa nakopa itakuletea hata kwa sababu ni kitu unakitaka lakini huna uwezo nacho kwa hiyo unaki wachani hachane nacho lakini kumbe ungeongeza mapato yako huna haja ya kuhuna, kusema hachani hachani nacho kwa hiyo tufike huko kwa sababu hayo ndio malengo tuangalie ni namnagani tutafika huko kwenye maisha ya badala ya ku vitu badala ya cut expenses tunaweza kuafo vitu tunaweza kuaf hayo maisha e, tunaweza kuendelea ku e, flan na vitu fulani badala ya kuvipunguza au kukathana navyo na tunavihitaji okay kwa hiyo kama kuna kitu chochote cha kujifunza kwenyeepisodi ya leo iwe ni iki hapa kwamba anza sasa kuangalia na kufikiria ni gani utaongeza mapato yako ili uishi maisha yale unaotaka kuyaishi kwa sababu inawezekana kuyaishi mm. ili uishi maisha ambayo sio ya kut vitu sio ya kufanya mbadala eh ni namna gani basi unaweza kufanya angalia mazingira yako anayokuzunguka wakati unasubiria episodi ya wiki ijayo ambayo labda itakupa idia yani nca kufanya endelea kuangalia mazingira yako wakati huapo ufikiria nini unaweza kufanya ili kuongeza mapato uwe na mapato zaidi ya sos moja e, lakini pia Um, angalia wengine labda tayari tuna mbili tatu tunatakiwa kuendelea kuziongeza lakini wewe mwenye so moja yani wewe ndo una hatari zaidi haraka sana hakikisha kwamba unaongeza zinakuwa mbili zinakuwa tatu zinakuwa nne zinakuwa tano ah ili uweze kuishi maisha yale ya ndoto yako ili uweze kufikia ule uhuru wa kifedha ambao tunauzungumzia hapa kila leo okay? basi ni hayo tu kwenye the podcast kwa leo mtumie mwenzio ambaye unafikiria anahitaji kukumbushwa umuhimu wa kusmoja kuwa na sos zaidi ya moja ya mtumia episodhain hii share link na ndugu jaman na marafiki na mpaka wakati mwingine asante kwa kusikiliza na kwaheri kwa sasa