karibu aribu wenye sehemuya18 kitabu cha siku kitabu cha leo ni, Who will cry when you nhcynud kwa kiswahili je yeah, ni nani atalia ukifariki kilichoandikwa na robin sharma ninapenda kukumbusha kuwa unaweza kuomba kutumiwa maudhui haya katika mfumo wa sauti MP3. ya mp3 kwa njia ya whatsapp au barua pepe pia usisahau kubofya like na kusubscribe kwenye chaneli yetu ya ujumbe wa siku hakuna pingamizi kwamba tunaishi katika ulimwengu wenye kasi sana ambapo kila kitu kinaonekana kutokea kwa wakati mmoja tumeunganishwa pamoja na kila wakati kuna jambo jipya linalojaribu kupata umakini wetu kwa sababu ya hali hizi haishangazi kwamba wakati mwingine ni ngumu kurudi na kufikiria kweli juu ya nini hufanya maisha kuwa na kusudi lakini siyo juu yako tu maendeleo binafsi ni mazuri lakini ili kufanikiwa kweli ni muhimu pia kufikiria juu ya unavyoathiri wapendwa wako jamii yako na jamii kwa ujumla katika muhutasari wa kitabu hiki utajifunza jinsi ya kuishi maisha ya kusudi utaona jinsi unavyoweza kuwa na athari chanywa kwa ulimwengu una okuzunguka ili wakati utakapokwenda hakika pengo lako litaonekana katika muhutasari huu utajifunza nini warumi walidhani juu ya mazoezi utajifunza jinsi ya kufanya safari yako iwe na tija zaidi na hasa utajifunza ni masaa mangapi utaishi kwa sababu ya mazoezi nani atalia wakati umefariki sehemu ya kwanza kudumisha mtazamo na mazoezi ya nidhamu binafsi itakusaidia kuishi maisha yenye mafanikio na yenye furaha kuna vitu vichache katika maisha vya kufurahisha zaidi kuliko kuzaliwa wakati unazaliwa labda kilio chako cha kwanza kilizidisha maumivu na chereko kwa mujibu wa mwandishi hisia hizo ndizo zinazopaswa kutuongoza kadri tunavyoishi maisha yetu kama watu wazima pia tunapaswa kukusudia kuacha ulimwengu huu isi raha na kutimizwa kwa hivyo basi wengine watakapogundua kuwa tumefariki machozi yao yatakuwa ya ya furaha badala bahati nzuri kuna kanuni kadhaa za maisha rahisi unazoweza kufuata ili kuhakikisha kuwa utaishi maisha ambayo utafaidi wewe na wale kanuni ya kwanza ni kudumisha mtazamo mwanafizikia maarufu wa nadharia stephen hawkin alipenda kuwaambia watu hadithi fulani rahisi sisi wanadamu tunaishi kwenye sayari ndogo ambayo huzunguka nyota ya kawaida sana ambayo ni moja kati ya mamia ya mabilioni anasema kimsingi ni kwamba tunahitaji kupata mtazamo fulani usichukue mambo kwa umakini sana kwa mfano mtu hatashikilia mlango wakati unakaribia lifti wakati mwingine hata kosa dogo kama hili linatosha kwa ujisikie vibaya kwa asira kuhusu jinsi hakuna mtu anayekuheshimu lakini hauhitaji kujisikia hivyo suluhisho bora ni kukubali mtazamo wako na kugundua kuwa hakuna lolote lenye uhusiano wowote na wewe huenda yule mtumiaji wa lifti alikuwa akapitiwa na mawazo tu au katika hali katika mbaya usiipe akili yako kitu chochote endelea tu na mtazamo chanya katika siku yako na matarajio yote unayoweza kuyafanya badala ya kujikinga kwa asira yako mwenyewe acha utashi wako kwa wengine uangaze sheria inayofata ni ile ya nidhamu binafsi ikiwa utaifanyia mazoezi hiyo pia itakusaidia kufikia maisha ya furaha na mafanikio kwa upande mwingine ikiwa nidhamu ya kutosha kushikamana na marafiki zako kuzungumza na kupitia shida nao sio tu kwamba utajifunza mengi njiani bali utawatunza marafiki pia nani atalia wakati umefariki sehemu ya pili katika maisha yenye furaha zaidi kuwa mwaminifu kwa watu wengine najifunze jinsi ya kushughulika na kufeli watu wengi hutoa ahadi za kila aina wakitambua fika kamwe hawawezi kutimiza sote tumeaidi kukopesha kitu kwa watu wenye karama kwenye kula chakula cha jioni kwa mfano na halafu hatukufanya kitu kidogo cha kufuatilia ili kutimiza ahadi hiyo kuvunja ahadi hata hivyo ni tabia mbaya haikuongozi kwenye maisha ya furaha hiyo ni kwa sababu kila wakati unapovunja ahadi zako wengine watasikitishwa ishara ambayo utaacha ni kwamba hauaminiki badala yake unapaswa kujaribu kutumia njia ambayo hufanya uaminifu kuwa msingi wa maisha yako hatua inayofuata ni kujitolea kwa kuwa umaminifu kabisa kwa wiki nzima lengo kubwa ni kuwa mkweli kwa neno lako iwe wewe au wengine katika kiwango cha msingi kabisa hii inamaanisha kuwa ukiweka ahadi lazima ushikamani nayo hata ikiwa hakuna mtu mwingine anajua suluhisho hilo utashangazwa na jinsi utakavyofurahia kutimiza ahadi zako hasa ikiwa ujazoea kuna kanuni nyingine ya msingi ambayo ni muhimu sana katika kufanya furaha kuwa sehemu ya maisha yako jifunze kukabiliana na kufeli pamoja na shida siyo mbaya kama inavyoonekana ukweli ni kwamba uzoefu wa changamoto ngumu hukufundisha masomo bora jaribu kuangalia watu walipoona ugonjwa m'baya katika uzoefu wa mwandishi ni hao ambao baadaye wanakuwa na furaha na afya njema maishani hiyo ni kwa sababu walijifunza kupambana na hali ngumu zaidi na kwa hivyo wanaelewa zaidi thamani ya maisha kwa namna fulani maisha ni bora wakati unachukua hatua hatari na kuishi kikamilifu unaweza kushindwa mara nyingi lakini hiyo ni bora zaidi kuliko kuishi maisha ya kawaida tu kwa mfano ulikuwa na ndoto ya kuwa daktari wa upasuaji lakini uliogopa kufeli mtihani au labda uliogopa kukabiliana na shinikizo utakapokuwa kazini ikiwa ndiyo hivyo huenda umekosa kazi yako ya ndoto kwa sababu ya hofu walakini ikiwa ungejaribu labda ungeweza kuwa daktari wa upasuaji na hivyo ikitokea mara kadhaa ukashindwa njiani katika safari yako ya udaktari utaata uzoefu mzuri ambao unaweza kutumika baadaye maishani mara nyingi katika kutafuta njia mbadala ya kazi nani atalia utakapofariki sehemu ya maisha yenye kusudi yanajumuisha kuzingatia nini ni muhimu pia usisahau kujipa ujira wa kupumzika mara kwa mara maisha yanaweza kuwa mafupi wakati mwingine ni kweli ikiwa unaona siku zinaenda haraka na kama haupati wakati wa kupumua hiyo ni ishara kwamba kuna kitu kinahitaji kubadilika hasa unahitaji kupangilia vipaumbele vyako la sivyo utajikuta na madai ya watu wengine na maombi yao yanakumeza zaidi ya yote ikiwa utafanya kazi ya muhimu na hasa muhimu kwako basi maisha yako yatakuwa na kusudi zaidi na utaona matokeo kuna hadithi ya zamani ya wachina ambayo inaboresha wazo hilo hadithi hii inasema kwamba wakati mmoja kulikuwa na mtengenezaji wa upanga ambaye alikuwa na talanta sana na akashitakiwa kwa kutengeneza mapanga kwa watawala wa china mmoja wa wafalme hawa alifurahishwa sana na silaha zake hadi akaenda kwa mtengenezaji wa upanga na kumuuliza ni nini ni siri ya mafanikio yake kilichomshangaza sana mfalme jibu halikuwa kwamba mtengenezaji wa upanga alikuwa amepata ustadi wa siri na waajabu hapana mtengenezaji wa upanga akajibu tu kwamba amejitolea maisha yake kwa kazi yake kila saa ya kuamka kwa miaka 20 iliyopita alitumia kuboresha sanaa yake fikiria tu mchezaji maarufu wa mpira wa kikapu michae jordan hakushughulika binafsi na mikataba yake kuchagua suti zake au kufanya mpangilio wa safari zake alikuwa na wasaidizi wa kibinafsi na mawakili wakishughulikia yote hayo kazi yake mwenyewe ilikuwa rahisi nguvu zake na wakati wake ulitumika kwenye mazoezi na kucheza mpira wa kikapu kwa kusema hivyo ukifuata njia ya umakini mkubwa utaona kwa kiasi fulani na chosha hata mtaalamu hatapata maana maishani kupitia kufanya kazi yake peke yake peke maana pia hutoka katika sehemu zingine za maisha urafiki wa kina na mahusiano yatasaidia vile kujipa wakati wa kupumzika kwa hivyo wakati unazingatia malengo muhimu ya maisha yenye maana yatachukua safari ndefu hakikisha unajipa wakati wa kupumzika mara kwa mara ili uweze kufurahia hali zingine za maisha familia yako hakika itashukuru kwa hilo kuna faida ya kuchukua mapumziko viwango vyako vya msongo wa mawazo vitapunguzwa kwa hiyo utajikuta na furaha na afya zaidi hiyo ni njia ya hakika ya kuleta furaha nyingi lakini wakati wa bure wa kupumzika hautakuja wenyewe hakikisha unajumuisha wakati wa kupumzika katika ratiba yako ya kila wiki kuna msamiati wa hili sabaticos hapo awali hizi zilikuwa likizo za kidini zilizowekwa kwa ajili ya kutafakari na sala lakini kanuni hiyo hiyo bado inatumika unahitaji wakati wa kurudi nyuma na kupumzika kwa kweli hii inamaanisha unapaswa kusudi kufanya mapumziko yako ya muda mrefu wa masaa mawili hadi matatu na unapaswa kuyagawa kwa wiki nzima nani atalia utakapofariki sehemu ya kumbuka jinsi ya kufurahiya maisha kwa kuwaiga watoto na kwa kutunza mwili wako vizuri kuna jambo la kushangaza katika utoto ambalo linasauliwa kwa urahisi wakati tunapokuwa fikirie tu jinsi watoto hula mkate wengi wao huenda moja kwa moja kwa katikati wakichukua sehemu laini na mikono yao kabla ya kutupa ukoko upande mmoja au kinyume chake kama mzazi aina hiyo ya tabia inaweza kukasirisha lakini kuna mengi ya kusemwa kwa upendeleo wa watoto wa kupenda kile kinachowapa furaha zaidi kama watu wazima tunapaswa kuiga watoto ili kujifunza tena kuyapenda maisha fikiria nguvu zote ambazo tumepoteza kufanya vitu ambavyo tunachukia iwe ni kulipa bili kupanga kabati kujeza fomu za ushuru au tu kuwa na wasiwasi vitu hivi humaliza furaha kwenye maisha bila kusema mengi baadhi ya mambo haya yanafaa kufanywa lakini hilo limaanishi unapaswa kuweka zaidi ya kiwango cha chini cha umakini wako ndani yake mkakati mzuri wa kubadilisha mwelekeo wako mbali na shida ya kazi hizi za kila siku ni kujikumbusha kile unachopenda kufanya na ikiwa unajitahidi kukumbuka ni nini unafurahia pata msukumo kidogo kutoka kwa watoto jiunganishe na mtoto aliyopo ndani yako kula ice cream cheza na viatu vya matairi vaa vizuri au cheza na mnyama wako ni shughuli unazoweza kufurahia bila kujali umri wako kuna kipengele kingine muhimu cha kuzingatia wakati wa kufurahisha maisha yako nacho ni lazima utunze mwili wako vizuri katika roma ya zamani watu walikuwa wanajua vizuri kuwa akili yenye afya ilikuwa inawezekana tu ikiwa mwili ulikuwa na afya pia hiyo bado ni kweli hadi leo haswa ikiwa unataka kufurahia maisha kwa umakini zaidi kwa kweli ikiwa mwili wako una afya una uwezekano mkubwa wa kuishi muda mrefu zaidi utafiti mmoja wa chuo kikuu cha harvard unaonyesha hivyo uliangalia maisha ya wahitimu wao18 na ukizingatia zaidi jinsi mazoezi yalivyoathiri maisha yao utafiti ulihitimisha kuwa kwa kila lisaa watu walilofanya mazoezi waliongezea kwa wastani wa masaa matatu kwenye maisha yao wewe pia unapaswa kutumia mazoezi katika kutunza mwili wako siyo lazima ufanye sana hata kawaida tu kupasha kwa kukimbia itaongeza pakubwa kwenye maisha yako nani atalia utakapofariki sehemu ya kumbuka kwa kuwa maisha ni mchakato kuzingatia tu malengo inaweza kuwa siyo shida siku hizi watu wamekithiri kwa kuwa wenye malengo wanafikiria mafanikio yaliofafanuliwa yatafanya maisha yao yawe kamili kwamba kuna njia fulani uhusiano mpya kukua au nyumba ya kifahari au gari litawafurahisha hilo ni tangopori ukweli ni kwamba ni mchakato ambao hukufikisha kwenye lengo wenye maana zaidi unaturuhusu sisi kukuwa na kukomaa hiyo ni kwa sababu kwenye huo mchakato utachukua ujuzi muhimu ambao utaimarisha maisha yako njia hii ya maendeleo binafsi pia inaathiri jinsi unavyopaswa kusherekea mafanikio badala ya kuangazia matokeo makubwa jaribu kweli kutambua mchakato mzima na jinsi umekuunda sehemu muhimu ya mabadiliko chanya ni yamabadiliko caanm umekuwa ukijifunza kuendesha gari na umefaulu mtihani wako kwa kweli unapaswa kusherekea maoni ulioyafanya juu ya mhakiki na kupata leseni yako lakini kumbuka mchakato muhimu ambao umepitia njiani umejichukulia jukumu lako na wengine umepata uhuru na umefunza uratibu wa ushirikiano wa viungo vyako sehemu muhimu ya mabadiliko chanya ni kujitambua mwandishi mwenyewe amelazimika kupata uzoefu huu katika muda wote wa kazi yake siku zote alikuwa akipenda kualikwa kuzungumza kwenye redio na runinga ilimpa kiki lakini ukweli ni kwamba alirudia kusikiliza yale aliyoyasema na kuchambua maneno yake alibaini alikuwa anaongea kwa haraka sana kwa namna fulani alikuwa haeleweki ili kuboresha na kuleta mabadiliko chanya alijua lazima zingatie masuala halisi ambayo alitaka kuboresha suluhisho lake lilikuwa ni kujisajili kwenye kozi ya kuzungumza mtandaoni na na pia kujiunga na chama cha wazungumzaji mazungumzo yake kwenye umma yaliboreshwa na kwa sababu hiyo mafanikio zaidi ya kitaalamu yakafuata wewe pia unapaswa kuchukua njia hiyo hiyo sehemu muhimu ya nguvu ni kutambua maeneo ya udhaifu katika njia kutambua ni hatua ya kwanza ya kuboresha nani atalia utakapofariki sehemu ya sita tambua thamani ya muda na ujifunze kudhibiti athari zako za kimhemko ikiwa kuna malalamiko mojawapo ambalo una uhakika wa kusikia leo kutoka kwa mtu ni kwamba hakuna muda wa kutosha sote tunahisi hivyo na bado tunafurahi kutumia masama machache katika siku kutizama filamu au kupitapita facebook ni ishara ya uhakika kwamba tunahitaji mbinu bora ya usimamizi wa muda jambo la kwanza unapaswa kufanya ni kugundua kuwa wakati ni bidhaa ni zaidi ya thamani watu wengi hujishughulisha na maisha kana kwamba wakati hauna ukomo ndio sababu watu mara nyingi huchelewesha na utashangaa ni muda kiasi gani unapoteza kwenye usimamizi wa maisha vitu vya kupumzika likizo au kutizama angani ili kupambana na hali hii unahitaji usimamizi wa wakati kila mmoja wetu anahitaji kuthamini wakati tulionao na kuhakikisha kuwa tunaupangia kazi ipasavyo mwanzo mzuri ni kufanya kazi ambazo ni muhimu kwako na ujumuisha katika utaratibu wako wa kila siku kutafakari kuongeza ujuzi utunzaji wa nyumba au kazi ya mradi vyote vinaweza kupata nafasi katika ratiba unahitaji tu kuhakikisha kuwa unafuata ratiba yako na usiruhusu mipango yako kuburuzika utunzaji wa muda ni njia moja ya kukaa na furaha lakini ikiwa unakamilisha njia hii na usimamizi wa mehemko utajikuta na furaha zaidi fikiria juu yake ikiwa utatoa hisia hasi juu ya ulimwengu hautapoteza tu wakati lakini pia itasababisha matokeo mabaya ya kila aina urafiki wote ambao umetumia miaka kuujenga vimbwanga vikizidi unaweza kuupoteza lakini hasi pia uathiri usimamizi wako wa muda ikiwa zinazunguka sana ndani yako basi hii itajidhihirisha kama kuchelewesha mengi fikiria tukio lolote wakati umewasilisha hoja mbaya ya zamani baada ya kumaliza mwenzi wako au wenzako hawakuweza kujali yake kitambo walishasahau lakini bado unatumia muda kuliwazia wacha tuunge vidoti kwa pamoja ikiwa unadhibiti mhemko wako utakuwa na wakati zaidi wa yale ya muhimu kwa hivyo utakuwa na furaha baadaye ikiwa kuna wakati mtu atakugusa kwa namna fulani hesabu hadi mia kabla hata ujajaribu kujibu ucheleweshaji utakuhakikishia majibu yako ni shwari na yanazingatiwa na ikiwa hisia zako zipo motomoto moto, basi chukua muda nje unahitaji angalau dakika 3 kuzituliza labda kutafakari kidogo kutasaidia pia nani atalia utakapofariki sehemu ya s kujiunganisha na asili ya ulimwengu na kutumia matembezi yako kutahakikisha furaha na mafanikio ikiwa unaishi katika mji au jiji utajua hisia hii ni kama kila kitu kinatokea kwa wakati mmoja hiyo ndiyo maana halisi ya kuelemewa lakini mambo yalikuwa tofauti fikiria juu ya habari ngapi zipo katika nakala moja ya gazeti ikiwa uliishi uingereza kauna ya 17 itachukua maisha yako yote kuwa wazi kwa kiwango sawa cha nyenzo zote kwa kuzingatia yote hayo ni muhimu kuchukua fursa ya kuzima ubongo wako kwa muda kidogo kila wakati na kisha kupumzika njia nzuri ya ya ya ya kukuza mapumziko na na furaha ni kuungana na ya ni kuungana asili ulimwengu mwandishi shabiki mkubwa mwenyewe mara nyingi baada wiki kamili kutoa hotuba kusaini vitabu na kuonekana kwenye televisheni atatoka nje kwenye hifadhi nzuri au miti ni maeneo mazuri ya kuruhusu akili kupumzika sauti ya upepo ikivuma kupitia miti inatosha kumleta mtu katika hali ya kutafakari ikiwa wewe pia unaweza kuingia kwenye nafasi ya akili kama hii utaona kuwa vipaumbele vyako sasa viko wazi hiyo hisia ya waraka inayohusiana na kazi isiyo na maana itatoweka tu kuna kipengele kingine kizuri kwenye asili inaweza kusaidia kukuza ubunifu ni kweli hakuna ubishi kwamba isaac newton aligundua nguvu ya mvuto wakati alipokuwa amepiga kambi chini ya mti wa eppl inawezekana kuonekana kama juhudi kujiunganisha na asili lakini unaweza kuifanya iwe rahisi kwa kuingiza kijeni kidogo kwenye safari yako ya kila siku kwa mfano kutembea kupita kwenye hifadhi na wakati tupo kwenye mada ya kusafiri kumbuka kuwa pia inaweza kutumika kwa mafanikio usafiri kwa wastani kati ya dakika 3 hadi 90 kwa urefu hiyo inaongeza wakati mwingi kila wiki hakikisha usipoteze muda kutoa kichwa kwenye dilisha la treni au kupigia kelele magari mengine ikiwa unayo rediyo au simu unaweza kutumia wakati huo kusikiliza vitabu vya sauti na ikiwa upo kwenye usafiri wa umma unaweza kufanya kila aina ya vitu vyenye kujenga kutoka kwenye kutafakari hadi kusoma ikiwa unatumia safari yako kujiboresha utaanza kupata faida mapema hakuna sababu ya kutumia hayo, kutokuwa sawa na kulingana nani utakapofariki sehemu ya hayokutoua sisi sote tunapenda wakati tunaweza kubashiri juu ya kitu lakini wakati mwingine tunaweza kwenda mbali sana unajua aina ya mtu mtu ambaye huugua kila wakati analalamika kuwa hana wakati wa kutosha wa kufanya mazoezi au kujifunza lugha mpya au ustadi lakini kulalamika huko hakuhusiani na ulimwengu wa kweli ni matokeo tu ya mawazo mabaya ikiwa wewe ndiye basi utafurahia kujua kuwa kwa bidii kidogo zaidi unaweza kutoka kwenye tatizo hilo kwa hivyo ikiwa unajisikia kuwa huna muda mfupi hata saa moja katika siku yako basi amka asubuhi mapema zaidi kanuni hiyo hiyo inatumika ikiwa unahisi kuwa una changamoto za kiuchumi au kwamba mazingira yamechafuliwa kulalamika juu ya uchafuzi wa mazingira hakuta kufikisha mahali popote lakini kuacha kuchoma taka na kupunguza njia za carbon kutaleta tofauti kadhaa na ikiwa unahisi kuwa uchumi unazuiya ukuwaji wa kazi yako katika kampuni yako basi anza kunoa cv yako na kuandaa jarada lako kuwa tayari kutumwa mahali pengine hatua hizo za kwanza ni muhimu mara tu ukiona mabadiliko inawezekana utagundua kuwa kulalamika ni upotezaji wa nishati kupita kiasi kitu kingine cha kufanikiwa ni kutambua thamani yako mwenyewe kwa ulimwengu kwa hivyo unapochagua miito yako fikiria kwa bidii juu ya nini unaweza kuchangia katika maisha ya wengine kutambua thamani yako itakusukuma kupata kazi inayolipa vizuri na yenye kuridhisha unayostahili baada ya yote utajua juhudi zako kweli zitaongeza kitu kwenye ulimwengu daktari wa upasuaji ni mfano bora hapa daktari wa upasuaji siyo bora kiakili au safi kuliko mtaalamu yoyote lakini wataalamu wa upasuaji wametumia masaa mengi kufanya kazi kwenye ustadi maalum utaalamu wao huruhusu kutoa michango ambayo ni muhimu na inayobadilisha maisha hiyo inaeleza kwa nini upasuaji huonekana kuwa wa thamani sana na jamii hujachelewa sana kuanza wewe pia unaweza kufanya kazi katika kupata ujuzi yadimu ambao unahitajika katika jamii yako anza kusoma na kufikiria Wache turudi sasa kwenye muhtasari wa kitabu hiki ulipoanza nani atalia utakapofariki wengine wanahakika kulia wakati unafariki ikiwa umeishi maisha yako kama toleo bola la wewe mwenyewe toleo hili siyo kitu cha kuficha litaibuka kawaida ikiwa unathamini muda wako kuzingatia malengo yako ya maisha kumbuka kufurahia na kusherekea maisha kama ujumbe muhimu katika muhtasari wa kitabu hiki jiulize nani atalia wakati wewe utafariki ikiwa unahisi kuwa watu wachache watakukumbuka unaweza kuwa wakati wa kufanya mabadiliko ili kujitoa bora na kustawisha maisha ya watu wengine inahitaji bidii lakini ni muhimu unapaswa kuwa na kusudi la kupata utimilifu binafsi na kuishi maisha yako kwa thamani yake kamili unaweza kufanya mabadiliko kwa kutumia wakati wako kwa tija na kugundua kile ambacho ni muhimu zaidi kwako toleo lako bora ni moja ambalo hakika litakoswa na wengine na litakumbukwa huu ni ushauri unaowezekana kufanywa jaribu kuandika majarida kadhaa kuweka jarida ni njia nzuri ya kukusaidia katika safari yako ya kujikuza angalia kile kinachotokea kila siku na utafakari juu ya hilo unawezaje kuboresha juu ya huduma ambazo hazikuwa kamili unapoweka matukio kwa njia hii utafahamu zaidi nguvu na udhaifu wako ufahamu huu ni shauti la mabadiliko na maendeleo ya kibinafsi mara tu ukijua kile unachoweza kuboresha ni wakati ambapo unaweza kufanya kazi kwenye mikakati mizuri ya kukusaidia kufikia lengo hilo ungana nasi kwenye mitandao ya kijamii facebook na instagram ati ujumbe wa siku na at kitabu cha siku tafadhali usisahau kuwashirikisha mapendao bofy like na subscribe ili usipitwe na maudhui yanayofata