je unaposikia taarifa za habari kwamba kuna maelfu ya watu wanakufa kwa ugonjwa unaosambaa kwa kasi sana na ugonjwa huo umefika hapo ulipo unaogopa au ripoti ya kitabibu juu ya afya yako inapokuja inakuogopesha basi ipo taarifa nyingine ya habari ipo ripoti ya tabibu wa karibu itakayokufurahisha karibu itakayokufurahishaib tuisiklibibia inasema usiogope bwana yesu apewe sifa naitwa pasta msafiri karibu kwenye mtiririko wa vipindi vya neno la mungu vyenye jina bibilia inasema usiogope kumbuka ni bibilia inasema usiogope sio mimi ninayesema ila bibilia kwangu mimi iko neema tuitokayo kwa mungu katika kristo yesu inayoniwezesha kuchambua maandiko ili ujumbe huu kwamba usiogope upate kuwa dhahiri kwakottaa bwana yesu apewe sifa mimi ni rafiki yako pasta msafiri karibu kwenye mtiririko wetu wa biblia inasema usiogope hivi leo ambayo ni mtiririko au kipindi cha pili tunaangalia usiogope tazama mfalme wako na maandiko tunayoangalia siku ya leo ni kutoka katika kitabu cha injili ilivyoandikwa na yohana sura ya 12 mstari wa 12 mpaka wa19 injili ya yohana sura sraa12 mstaiwa12 wa ni habari ya yesu alipokuwa anaingia yerusalemu katika lile juma la pasaka kulikuwa na kundi la watu wamekuja kwa ajili ya sherehe za pasaka kwa hiyo watu ni wengi sana yerusalemu kama unafahamu maandiko walikuwa wameambiwa na mungu wahudhurie walau mara moja kwa mwaka yerusalemu hekaluni wajiudhurishe kwa bwana kwa ajili ya kumwabudu na wengi walikuwa wanaenda kutoka sehemu mbalimbali katika dunia iliyokuwa iko ikoz kwa wakati ule wakienda yerusalemu kwa ajili ya kukusanyika mbele za bwana watu walikuwa walikuantoka ethiopia wengine wenginetoka itali wenginntoka sehemu mbalimbali za uarabuni na ma kama hayo ambao wanaimani katika mungu yehova wanaenda pale yerusalemu kwenye hekalu kumwabudu kwa hio watu walikuwa ni wengi sana na hii ilitokea katika hii habadi tunaosoma kwenye yohana sula ya kumi nambli ni pale baada ya yesu kukaa bethania na alimfufua lazaro katika wafu na akaja pale mariamu akampaka mafuta na yesu mwenyewe anasema amewekwa tayari kwa maziko yake kwa yale marhamu aliyokuwa wamepakwa watu ni wengi wamekuja kwa ajili ya pasaka lakini wengi wamesikia habari za yesu kristo mambo makubwa aliyokuwa wamewafanya uponyaji na kumfufua lazaro kwa hiyo wametoka sehemu mbalimbali wamekuja kumshuhudia huyu mtu huyu nabii huyu anajulikana sana yesu kristo na wanawamwamini wanamwamini kama mfalme kama mkombozi kama masiha, kama masihi nabii yule aliyetabiriwa hii habari imeendekwa katika injili zote nne kwa hiyo pia imeendewa katika matayo sura ya i1 lakini katika marko sura ya ki1 na pia katika luka sura ya kuiati katika leo kutokana na maandiko haya tunajifunza usiogope tazama mfalme wako kwa iyo yohana sula ya 12 inasema nini tuanzie tuanziye msale12 nayo siku ya pili yake watu wengi walioijia sikukuu walisikia ya kwamba yesu anakuja yerusalemu wakatwa matawi ya mitende wakatoka nje kwenda kumlaki wakapija makelele hosana ndiye mbarikiwa ajae kwa jina la bwana mfalme wa israeli naye yesu alikuwa wamepata mwanapunda akampanda kama vile ilivyoandikwa usiogope binti sayuni tazama mfalme wako anakuja amepanda mwanapunda mambo hayo wanafunzi wake hawakuyafahamu hapo kwanza lakini yesu alipotukuzwa ndipo walipokumbuka ya kwamba ameandikiwa hayo na ya kwamba walimtendea hayo basi wakamshuhudia wale mkutano waliokuwapo pamoja naye alipomwita lazaro kutoka kaburini akamfufua na kwa sababu hiyo mkutano alikwenda kumlaki kwa kuwa wamesikia ya kwamba ameifanya ishara hiyo basi mafarisayo akasemezana wao kwa wao mwaona kwamba hamfai neno lolote tazameni ulimwengu umekwenda nyuma yake tunajifunza mambo kadhaa katika kipande hiki cha biblia ambacho nimekisoma lakini cha kwanza jambo la kwanza la kuliangalia ni kwamba usiogope watu mwangalie kristo kwa sababu hapa kuna kundi la watu ambao walikuwa wanamwamini yesu wakawa wamechukua matawi ya mitende wametandika nguo zao wanashangilia wanashangilia hii ni kama angekuwa na kwakati huu watu wamekata matawi ya miti na wanawake wamechukua kanga zao wakatandika barabarani wanashangilia wanashangilia anaingia kwa ushindi katika yerusalemu mfalme anaingia kwa ushindi hii aina ya kumtukuza mtu kwa namna hii au mtu anaingia wanamtukuza mfalme mkombozi mtu ambaye ameenda kuwakomboa watu katika yale mapito aliokuwa wanapitia ameingia mkombozi wao wanashangilia kwa namna hii wanamshangilia mshindi wanamshangilia mkombozi kwa hiyo hawa watu wanawaamini walikuwa wanamshangilia yesu kama unafahamu historia ya hapaafrika mashariki kuna wakati itokea vita vita ya kagera wakati nduli iliamini alikuwa anatawala uganda akafanya vita vikatokea kwa sababu ya ile jim, ile sehemu ya kagera wakawa nagombania pale na wakati ule tanzania alikuwa rais ni nyerere kwa hiyo akasema kwamba nia tunayo uwezo tunao na sababu tunayo ya kumpigaudiamini kao vita vikatokea baadaye majeshi tanzania yakampiga yakakimbia nje ya nchi kwao wakawa wanaingia pale kampala wanaingia kuchukua mji mkuu na watu wa uganda wakawa barabarani wanashangilia wameshika matawisaaaashangilia wana wana maeshikomboz hii ni mambo ambayo yapo nafahamika katika jamii zetu amba mfalmeanaingiaomboznaounaingiaanashangiliwa kwa nana kwa yesu alikuwa anaingia anashangiliwa na watu ambao wanamwamini kwamba yeye ni mkombozi ndio mana nakwambia usiogope watu mwangalie kristo sasa watu walikuwa wanashangilia katika matayo 2m utaona imeandikwa e mstari wa kumi hata alipoingia yerusalemu mji wote ukataharuki watu wakisema ni nani huyu makutano wakasema huyu ni yule nabii yesu wa wanazareti ya galilaya sasa kuna watu waliokuwa wanamwamini kwamba yesu ni nabii yule nabii maanake yule aetabiriwa kwamba atakuja nabii mkubwa towakatiskatikatati kwamba anakuja nabii anakuja mkombozi anakuja masihi wanavyosema yule nabii wanamaanisha neno hilo kamba huyu ni yule aliyetabiriwa kwamba nakuja huyu ni yule masihi huyu iule mfalme eh, yulehihuo a shina katika, katika dauli ndio huyu anakuja hiyo wapo wanawaamini lakini kuna wengine ambao hawakuamini na moja ya kisingizio chao kwa nini hawaamini ilikuwa ni kwamba hakuna jema lolote linaweza kutokea nazareti kwa sababu huyu yesu alikuwa anafahamika kama yesu wa nazareti yani ametokea nazareti ambayo galilaya kwa hiyo wale walikuwa hawaamini kwamba kuna chema chochote kinachoweza kutokea nazareti nazareti ilikuwa iko nje ya judea iko nje ya judea ambayo judea ilikuwa inafahamika ndio kama ndiyo kitovu cha imani kitovu chaocho nawamini sasa huyu yesu kristo nazareti anatokea nje ya judea anatokea nje ya kile kitovu cha imani kwa hiyo watu hawaamini kama inaweza ikatokea jambo yote zuri au chochote chema kuhusiana na imani hii kutoka huko nazareti kwa sababu hii basi wakawa wanampinga yesu au hawamwamini yesu lakini hawa wanaomwamini hawakuangalia kisingizio kama hiki na haya anayepata wapi ukisoma katika yohana sula ya Kwanza, mstari wa 46 pale filipo walivyomwona nathanaeli akaenda kumwambia kwamba tumemwona yeye aliyeandikiwa na musa katika torati na manabii yesu mwana wa yusufu mtu wa nazareti huyu nathanaeli akamwambia laweza neno jema lolote kutoka nazareti kwa hiyo huyu, na, huyu nathanaeli alikuwa anafahamu maandiko ndio ndomana alivoenda kwa yesu es akasema tazama muisraheli kwelikweli hakuna hila ndani yake kwahyo anafahamu nikomba, ni kwamba ni muisraheli kwelikweli manake ni mtu waimani kwelikweli hana hila ndani yake yaani mtu ambaye amenyoka anajua maandiko lakini kutokana na imani yake hiyo na maandiko hayo na mapokeo na namna ya kawaida ya watu ambao walikuwa ndio wanaimani katika wakati huo kama mafarisayo na waandishi ni kwamba hakuna chema chochote kinachoweza kutokea nazareti kwa hiyo wakawa watu hawa hawaangalii mambo anayoyafanya yesu hawaangalii anachofundisha yesu hawaangalii imani yake hawaangalii kazi zake wao wamekomana kitu kimoja tu kwamba hakuna jema lolote linaloweza kutokea nazareti kwao kwa sababu hiyo wanamkataa huyu nabii wanamkataa yesu kristo lakini wao wanaoamini wanaendelea naye hivyo hivyo unajua kuna katika ii yohana sula ya saba msari wa b pale wakati mafarisayo wamekaa kumjadili yesu kwamba lazima afe kuna farisayo mmoja nikodemo akasema je sheria yetu naturuhusu sisi kumhukumu mtu pasipo kumsikiliza yaani kwamba aitwe aujiwe asikilizwa anafanya nini wale wengine wakainuka dhidi yake nikodemu wakawambia je wewe nawe ni mgalilaya naenda akawangalia kutoka galilaya hajatokea nabii huko kwa hiyo wanatumia hayo maneno yao kukandamiza kusema kwamba huyu yesu si kitu si lolote ndio maana katika luka sula ya kumi na tisa ambayo inaongelea habari hii hii utaona kwamba hawa makutano walimshangilia yesu mpaka mafarisayo yani hawa watu wa dini ambao wanasema kwamba hakuna jema kutoka nazareti wa mafarisayo wakainuka wakawazuia lakini hawakuweza ikabidi wamfuate yesu wamwambie yesu ebu waambie huu mati w wanaopiga kelele waache kushangilia yesu akawambia nikiwaambia wache kupiga kelele hakika hayo mawe yatanuka kupiga kelele kwa hiyo hawa watu ambao walikuwa wana yesu hawa watu ambao walikuwa wna imani hawa watu ambao walikuwa wamekubali huyu masihi kwamba ni mfalme wao walikuwa wanashangilia wanapiga kelele ingawa ni wayahudi hawakuangalia viongozi wao katika imani ya kiyahudi au ya mafarisayo na waandishi na semanini hawakuangalia hawa wanawazanini hawakuambiawakuangalia kwamba hawa wanawazuia kwa wasimshangilie yesu wasimpigie kelele masihi wasimtandikie nguo wasichuue mata a kumshangilia kwamba mfalme lakini wao aliangalia imani yao katika kristo yesu nami nataka leo ujifunze haya ujue kumwangalia yesu kristo usiangalie watu nini usiangalie mambo ya mapokeo yako ya dini yana nini lakini jua ni wewe na yesu kristo ni wewe na mfalme na wewe umwangalie yeye unajua watu wanakuwa wanakuwa wanaogopa sana kusifu wanaogopa kumshangilia yesu wanaogopa kuikiri imani yao katika kristo yesu kwa sababu tu ya kuangalia watu wengine kwa sababu tu ya kuangalia dini inasemaje labda dini yenu inasema kwamba kuokoka hakuna kuokoka kwa sababu hiyo tu unakuwa una, una umekaa pembeni wala hautak kuangalia maandiko wala kuyaelewa yanasema nini kwa sababu ya mapokeo na wala hautakuwa tayari kwenda kinyume na mapokeo yenu anavyosema kwa sababu unaogopa wanasema nini wapo watu wengine ambao ni watumishi wanafundisha wana bibilia na kuhubiri injili lakini kuna vitu katika bibilia hawataweza kufundisha kwa sababu mapokeo a dini yao yanasemanini auakuogopa ya watu watasema nini kwa mfano wanaweza watu wakawa wanaogopa kufundisha kuhusu namna ya mafanikio kibibilia kwa sababu kuna watu wameitumia h bibilia vibaya na maandiko yanahusiana mafanikio a yametumika vibaya basi kwa sababu hiyo tu watu wanaogopa kuhubiri ile kweli ya mafanikio kibibilia kasababu kuna watu wameharibu maandiko kwahio watu wanaogopa watu wengine wanaogopa watu wutawaonaje kwa sababu hiyo wanaamua kuacha kusema maandiko yanasemaje ni kamav anaeza wkagopautmmafuta tupoa atbfutmesemekana vibaya, vibaya kahionawao wanaogopa kusema bibilia anasemaje kufundisha muongozosahihi wa kibibilia kuhusianana mafuta na uponyaji na vitu kama hivyo kwa sababu watu ambao wametumia mafuta vibaya sababu yao ni watu wanawaonaje watu tawaangaliaje kwa hiyo hofu ya binadamu imekuwa kubwa kuliko hofu ya mungu lakini leo tunajifunza usiogope usiangalie watu tazama mfalme wako pia kuna baadhi ya matukio yanatokea ambapo mtu ananusurika kwamfano katika, kwa katika ajali unakuta ajali imetokea ajali mbaya lakini mtu amenuurika lakii paeaekgosmau anatafta njia ya kusema ambayozlibarikiwa na video moja mdada mmoja alikuwa amenusurika kwenye ajali mbaya sana ya gai katika ile io inaonekana ile gali pembeni alafu mtu ametoka bado mambo hayajatulia vizuri lakini dada ametoka yuko vizuri hana hata mchubuko amenyosha mikono yake juu ananena kwa lugha akimtukuza mungu kwamba mungu amemponya na ajali ile hii ndio inavyopaswa kwa watu waaminio hatuogopi tunamtukuza mungu hatuogopi tunamwangalia yeye hatuangalii wanadamu kwa hiyo usiogope tazama mfalme wako makutano waliosifu wanawakilisha waamini wa kweli ambao hawaogopi kumsifu mungu wao hawaogopi kusimama na imani ya mungu wao ni kama vile danieli mpaka akatupwa katika tundu la simba kwa sababu walikuwa hawagopi kusimama katika imani yake hawagopi kusimama na kuabudu lakini napenda ni toe angalizo hapa usifanya na kupitiliza ukasema we unasimama na mungu unamwabudu wewe na kumtumikia kwa hiyo hata kaziniwendi kazini unachelewa kazini au hauingii kwa sababu tu yakisingizio cha kumwabudu mungu hapo unatumia mungu kama kichaka cha kujificha katika uvivu wako watumishi wa mungu wanafanya kazi kwa bidii na wanamtukuza mungu katika kazi zao pia inaonekana kwamba kazi wanafana na wanafanya na kufanikiwa vizuri lakini na mungu wako naye hawamwachi ndio maana hata ukisoma habari za yusufu alivyopewa kuangalia nyumba ya potifa alifanya kazi kwa ufanisi na nyumba ikaonekana kabisa mambo yananyoka biashara zinakuwa kwa sababu alikuwa anafanya kazi kwa bidii lakini pia hakumwacha mungu wake ndio maana hakuweza kuzini na mke wa potifa kwa hiyo tunakaa katika kazi tunapiga kazi kwelikweli lakini hatumwachi mungu wetu tunaendelea kukwenda katika imani yetu tukidumu jambo la pili linaangalia katika habari hii iliyosoma kutoka katika yohana sura ya 1min2 mstari wa 12hadi 19 utaona kwamba kitu cha uhakika nacha kuona pale ni kwamba usitie ishaka kwamba yesu amekuja kimya kapanda punda unajua katika wakati ule ujio ulikuwa wa aina mbili mfalme akija au mtu mashuhuri anakuja katika ujio wa namna mbili ujio wa farasi na ujio wa punda na ujio wa farasi inawakilisha ukuu inawakilisha haraka inawakilisha nguvu na mtu akija na farasi na upanga uliofutwa inawakilisha vita na angamizo hizi zipo katika siku za mwisho wakati yesu anakuja mara ya pili akija katika farasi lakini kwa namna hii mara ya kwanza alikuwa amekuja amepanda punda inawakilisha upole inawakilisha unyenyekevu lakini bado yeye ni mfalme lakini bado ana mamlaka ile ile lakini bado ana nguvu na uweza aliyopata kutoka kwa baba na amekuja na inapaswa umnyenyekee umpokee na umwamini kwa kumshangilia kwa mtaoya mitende na nguo zako kama alivyofanya hawa katika yerusalemu inawezekana huku hisi popote umeokoka nasikakati naokoka auku hisi lolote kubwa ndani yako kwamba kuna misuri imeongezeka umekuwa ni, ni jitu lenye kutisha na kuogopesha watu kwa sababu umempokea yesu umejenaupo wa kawaida kama zamani lakini napenda nakuakikishie kwamba lipo jambo kubwa sana limefanyika ndani yako ulipompokea yesu kama bwana mokozi yako, wa maisha yako asababu umezaliwa kwa upya mara pili maandiko yanasema ktkkatika wakorinto wa pilisatansaya kumi na saba kwamba hata imekuwa mtu akiwa ndani ya kristo amekuwa kiumbe kipya ya kale imepita tazama yote amekuwa mapya kwa hiyo umefanywa kwa upya na maandiko yanasema pia aliyeko ndani yetu ni mkuu kuliko aliyepo katika ulimwengu kwa hiyo sisi tuna nguvu kwa sababu ya yesu liyempokea ingawa haukuisi chochote ingawa haukuona walwote lakini amini kwamba yesu yuko ndani yako naye ni mkuu sana na anakuongoza na kukufanikisha kwa hiyo usiangalie wanadamu mwangalie mungu usiangalie mazingira mwangalie yesu ukiona bado mazingira yanakutisha sana ujue hujamjua mungu vizuri inakupasa usome bibilia zaidi uchambue maandiko na kufahamu zaidi ufanye maombi ili mungu ajidhihirishe kwako zaidi nayo utajua kwamba huyu uliye naye huyu masihi aliye ndani yako huyu yesu kristu mwokozi ni mkuu sana kuliko ulimwengu ni mkuu sana kuliko aliyeo katika ulimwengu na wala hakuna lolote linapasa na likutisha la kugopesha lakini utadumu katika imani na kupiga hatua unajua navyosema usiangalie mazingira mwangalie mungu unaweza usielewe lakini napenda nikwambie kwamba mazingira sio wanayoamua maisha yako lakini ile imani yako ndani yako mazingira ni haya haya kila mtu anayapitia haya haya lakini wanaoshinda ni wale ambao wana imani kubwa ndani yao unajua katika hesabu agano la kale kitabu cha hesabu sura ya kumi na tatu pale ambapo wana wa israeli wametoka utumwani misri wameenda wanatak kuingia katika ile nchi ya ahadi ile nchi ya kaanani musa akaambiwa ateue watu kumi na mbili katika makabila kumi na mbili ya israeli wale viongozi wa makabila wak watoke watu, watu kumi na mbili mmoja kwenye kila kabila waende wakapeeleze nchi na wakaenda wakaona yoale yoale watu kumi na mbili wakapita katika nchi wakaona mambo yale yale nchi ni nzuri sana na wakachukua matunda kidogo wakaona nchi ni nzuri sana ina mdongo mzuri nafaa kwa kilimo na kwa ufugaji lakini kuna shida kuna watu katika ile nchi na pamoja na haa watu hodari pia kuna wale majitu wana wanaki majyanti wale sampuli a kama kina goliati kwa hiyo wakarudi wakawa na wanaleta wana ile ripoti na katika hawa kumi na mbili wakagawanyika makundi mawili kuna watu wawili ambao walikuwa ni joshua na karebo na kuna watu wengine kumi sasa wa hawa watu kumi wakasema kwamba ile nchi ni nzuri lakini ni hatari ina majitu tumekuta majitu makubwa pale na nasi tukajiana kama mapanzi machoni mwao na wao ndivyo walivyotuona na kwa sababu hiyo hawa watu kumi wakashawishi umati wote kwamba haifai sisi kuingia katika hii nchi ya ahadi ambayo mungu ametupa ambayo mungu ameahidi baba zetu kwamba inatupa kama urithi lakini turudi zetu tuende katika misri katika nchi ya utumwa tukakae katika utumwa tena lakini tusiingie katika hii nchi ya ahadi tusiingie kuchukua ahadi ambayo mungu ametupatia kwa hiyo hawa watu wakawa wameingia hofu ndani yao wakaaw ogopa kwa sababu ya kuangalia yale mazingira na mazingira yalioangalia sio uzuri wa mazingira ila ubaya wa mazingira kwamba kuna majitu kuna majitu makubwa majayanti yayatumaliza na wawe wakasema tumejiona kama panzi machoni kwa hawa watu kwa hiyo katika mazingira hayo hayo kuna watu wawili yoshua na kalebo wakasema tumeenda katika ile nchi ni nzuri sana inafaa na tumeona kuna maant lakini hawa si kitu kwa sababu mungu ametupa nchi hii kuwa urithi kwetu basi twene tukaichukue mara kwa sababu itakuwayetu mungu ameshaweka katika mikono yetu na hawa maanti sio kitu hawa ni chakula tu kwetu kwahiyo hawa watu wawili wakawa na mtazamo tofauti na chanzo cha kuwa na mtazamo tofauti ni kwamba wao wanaimani katika mungu ambaye amewapa ahadi ya hii nchi ambaye amewatoa miswi kwa mkono ulionyooshwa na mkono w hodari anawaingiza katika hii nchi ya ahadi kwa hiyo wakasema kwa sababu ni mungu aliyetupa twende tutaichukua kwa sababu wanafahamu mungu ahadi zake ni za kweli na wanaamini kwamba wao wanaenda sio kwa sababu ya uwezo wao lakini kwa sababu ya uwezo wa mungu ambaye ametangulia mbele yao wakawa naimani wakaa katika imani kwamba waende wakaichukue hii nchi na hawa watu wawili wakasema hawa majitu si kitu ni chakula tu kwetu kwa hiyo utashangaa wale watu kumi wakajiona kama panzi mbele ya hawa majitu na panzi ni chakula unajua sehemu nyingine kw hawa watu kumi wakajiona wao ni chakula mbele ya hawa majitu lakini hawa watu wawili wakaona awa majitu wakasema hawa majitu ni chakula kwetu kwa hiyo watu wanaona kitu kile kile lakini wamegawanyika katika mtazamo na namna ya kuenenda inamaanisha kitu gani mazingira ni yale yale lakini tunagawanyika katika mtazamo na kuenenda watu wenye imani hatutabiriwi maisha yetu kutokana na mazingira lakini kutokana na mungu alivyosema mazingira yapo ndio si kitu lakini tunapita hapo hapo tunaona bahari ya sham kwamba haipitiki lakini sisi kwa tunapasua, tunapasua sio sisi ni mungu wetu ambaye anatangulia mbele yetu tunanpana majaantiakiniajaanti ni chakula kwetu tuapasuo tunapita kwa sababu ni mungu wetu ambaye ametupa hizi ahadi na lazima tuzifikirie tuzifikie tukazichukue kwa sababu tunafahamu aliyeko ndani yetu mfalme wetu yesu kristo ameushinda ulimwengu na katika maandiko tuliyoyasoma hapa yesu ametoka kumfufua lazaro katika wafu ameponya wagonjwa wengi sana amefanya ishara kubwa sana na sasa yuko ndani yako usiogope usiogope maana yeye ameushinda ulimwengu na yeye yesu kristo ndiye jehova rafa kwa hiyo hata kama una katika magonjwa yanakusonga na kusumbua fahamu ya kwamba yeye ni jehova rafa bwana wakuponyaye kwa hiyo usiogope usiangalie mazingira mwangalie yesu kristo usiangalie ugonjwa wako mwangalie yesu kristo yeye ni tabibu wa karibu na anaweza kukuponya maana anafanya makubwa sana na ugonjwa unaopitia si kitu kwake yohana ya mstari wa na kwakeyon hayo nimewaambieni mpate kuwa na imani ndni mpate kuwa na amani ndani yangu ulimwenguni mnayo lakini jipeni moyo mimi nimeushinda ulimwengu yohana kwanza, tano, inasema kwa maana kila kitu kilichozaliwa na mungu huushinda ulimwengu na huku ndiko kushinda kuushindakwa ulimwengu hiyo imani yetu ko kushinda kwetu kunatokana na imani yetu imani yetu katika kristo yesu na imani yetu katika ahadi ambazo kristo yesu ameziachilia kwetu imani yetu katika ahadi ambazo maandiko yani biblia inasema kuhusu sisi inatuambia sisi na biblia inasema usiogope ene kuushinda ulimwengu ni nani isipokuwa ni yeye aaminie ya kwamba yesu kristo ni mwana wa mungu kwa hiyo kama umeokoka kristo yuko ndani yako unaamini kwamba yesu ni mwana wa mungu usiogope maana wewe unaye jehova rafa ndani yako wasiojua bwaa kuoaewasiojuamaandiko u ni ishara ili watu wapate kuamini hapana hakuna ishara kama hio at wapate kuamini hakuna kitu kama hicho mungu hafanyi kampeni ili umchague yeye wala mungu hakuongi wala kukupa rushwa ya uponyaji ili umkubali yesu kama kamaaokozimaisha yakouat ahoakiniuponyaji kama ni chakula cha watoto wa kwa hiyo ni vipi tunaanza kwanza kuamini na kuokoka alafu tunapokea uponyaji chakula cha watoto wa mungu katika jina la yesu kutoka ya su inasemaje mstariwa unasema akawaambia aka kwamba utaisikiza kwa bidii sauti ya bwana mungu wako na kufanya yaliyoelekea mbele zake na kutega masikio usikie maagizo yake na kuzishika amri zake mimi sitatia juu yako maradhi yoyote niliyowatia wamisri kwa kuwa mimi ndimi bwana nikuponyae kona kitu gani kimeongelewa hapa kwanza unaisikiza kwa bidii sauti ya mungu alafu unafanya oelekea mbele zake na kutega masikio usikize maagizo yake na kuzishika amri zake yaani kwa kifupi hayo kakifupiayo hayo ni imani Kwenye kwanza unamwamini mungu unamwamini kwa maandiko yake unamwamini katika zake alafu ukishaamini ndio natokea aliyofuata ambayo ni hapi mimi sitatia juu yako maradhi yoyote niliyowatia wamisri kwa kuwa mimi ndimi bwana nikuponyae kwa wa ni ho kwa mara nyingine maradhi yote ambayo wanapata wasioamini hayatakuwa ju yao sababu yeye bwana ni bwana akuponyae jehova rafmarwanaongelea kuhusu yesu alivyokuwa amekwenda nazareti kule aliko alipokulia alipolelewa yesu nazareti kau alikuwa amekwenda kule kuhubiri na inasema kwamba nabii akubariki kwao yeye mwenyewe alivyokwenda kule alishangaa kwa sababu watu hawamwamini na wala hawakupokea yale ambayo alikuwa ameenda kusema maandiko yanaweka vitu wazi kabisa mstari wa na mstariw wala hakuweza kufanya muujiza wowote huko isipokuwa aliweka mikono yake juu ya wagonjwa wachache akawaponya akastaajabu kwa sababu ya kutokuamini kwao akazunguka zunguka katika vile vijiji akifundisha kwa hiyo yesu alikwenda kule nazareti akiwa na upako wa kuponya alikwenda kule akiwa na makusudio ndani yake kwenda kuponya wengi kuwafundisha na kuwafungua wengi lakini alipofika pale hakuweza kufanya lolote kubwa kwa sababu wale watu hawakumwamini wale watu hawakuamini na kutokana kutu kuamini kwao ikawa ni, ni, ni kizuizi cha yesu kufanya yoyote kule kwa hiyo kama kuna mtu akuambia kwamba uponyaji ni ishara ili watu wapate kuamini basiaya maandikoa natuambea kituabacho tukielewi hpa asababu maandiko anasema kwamba wa watu walikua awaaminiwalikua hawaamini liauponyaji mwingi ufanyike ii iwe ishaa wt na kwambia hofu ondoa ila mwamini yeye mungu wako mwamini yeye bwana wako mwamini yeye ni mkuu kuliko chochote katika ulimwengu huu yeye ni mungu mponyaji wako jehovah rafa usiogope binti sayuni tazama mfalme wako usiogope tazama mfalme wako yeye niyebeneza hata sasa bwana ametusaidia katika yale tunayopitia yanayokusonga jua kwamba bwana ndiye msaada wako na yeye niyebeneza pia yeye ni jehova jire kama una mahitaji nakusonga kuna kodi zinakusumbua ada za shule na kila mapito kodi ya pango inakupa shida baba mwenye nyumba anakusumbua bwana jiwekeze kwa mungu wako amini kwamba yeye ni jehova katika kwa bwana itapatikana yeye ni Jehovah nisi bwana bendela yetu ya ushindi kwa hiyo watu watainuka kushindana na sisi watapambana sana lakini hawataweza watashindana lakini hawatashinda kwa sababu mungu yuko upande wetu yeremia sula ya wetuyeremia nasemaje lakini bwana yu pamoja nami mfano wa shujaa mwenye kutisha kwa hiyo hao wanaonionea watajikwaa wala hawatashinda watatahayarika sana kwa sababu hawakutenda kwa akili wataona aibu ya milele ambayo haitasahauliwa kamwe uwe na amani katika bwana yeye ni yehova shalom bwana wa amani yeye mwenyewe anasema amani iwe kwenu amani ni wapayo mimi sio kama ulimwengu utoavyo jitulize katika bwana uwe na amani katika yeye jambo la tatu la kuangalia ambao ni la mwisho hapa usiogope hukumu yawasio haki kwa sababu mambo mabaya yanatokea kwa wasio haki lakini yanayotokea kwa watu wengine yasikuogopeshe wewe yanayotokea kwa watu wengine sio lazima yatokee kwako kwa sababu iko tofauti kubwa kati wanaoamini na wasioamini unajua yapo mambo mabaya sana yametokea katika wakati huu duniani kutokana na ugonjwa huu wa covid kuminti na yatakuja mabaya zaidi kwa sababu wa yohana unaongelea mambo mabaya zaidi yanakuja kutokea wa yohana unaongelea theluthi ya nchi kuteketea dunia nzima hivoa theruthi ya nchi kuteketea katika dunia ni mambo makubwa ya kutisha sana lakini bibilia inakwambia usiogope kwa sababu gani usiogope kwa sababu angamizo au hukumu wasio haki huwa haigusi watu ambao wapo katika imani wapo katika kumwamini mungu Uku, ukikumbuka wakati yule nuhu ana ponwana mungu kuingia katika safina mungu alikahirika akasema anashusha hukumu katika dunia yote na sio tu wanadamu hata wanyama na chochote kitambacho juu ya nchi na akaetagarika kuu lakini nuhu akapata kibali kwa mungu kwa hiyo mungu akamponya nuhu na nyumba yake ndio mungu anavyofanya hivyo watu wake anawaponya hata likija baa likija angamizo. watu wa mungu huwa wanaponywa maonyo juu ya ujio wa mfalme na jeshi lake huwa yanahusu vita angamizo na uhukumu na hapa yesu anaingia huyu ni mfalme anakuja ndiomana anasema usiogope kwa sababu we unaeamini usiogope mtezame mfalme wako lakini wale ambao hawaamini ole wao wanaomkataa kwa maana saa ya ngamizo inakuja ndio mana katika luka sura ya kit mstari ule wa 4b akasema laiti ungalijua hata wewe siku hii ya kupasayo amani lakini sasa yamefichwa machoni pako kwa hiyo yapo ya yakupasayo kupata amani mojawapo ni kumpokea huyu mfalme bwana wa amani shalom lakini kwa wale ambao wameshindwa kuyaona ambao wameshindwa kung'amua ambao imani yao haipo katika yesu ambao wamemkataa wale wao lakini kwa hiyo unayeamini usiogope kwa sababu utaratibu wa mungu ni kuwalinda watu wake kabla ya angamizo mungu huwa anawapiga watu wake alama anawaweka chapa ili kuwanusuru na yale ambayo aenda kutokea wakati wa pasaka pass over kwenye agano la kale kutoka sula ya kumi na mbili wakati mungu amewaambia wa watu wake wachinje kondoo na kupaka damu ya kondoo katika miimo ya na kizingiti cha juu katika, katika malango yao alisema hili litakuwa ni ishara katika ya kutoka msaria knbkutoinasemaje maana nitapita kati kati ya nchi ya misri usiku huo nami nitawapiga wazaliwa wa kwanza wote katika nchi ya misri wa mwanadamu na wa mnyama nami nitafanya hukumu juu ya miungu yote ya misri mimi ndimi bwana nasemaje ile damu itakuwa ishara kwenu katika zile nyumba mtakazokuwamo nami nitakapoiona ile damu nitapita juu yenu lisiwapate pigo lolote likawaharibu nitakapoipiga nchi ya misri kwa hiyo mungu ameshasema kuna pigo linakuja lakini ameweka ile ishara kwamba kwa ishara hiyo watu wa mungu watafahamika watajulikana ili pigo likipita lisiwapige na katika mapigo kama kumi ambayo alipigwa watu wa misri kifatiliata alikuwa anatokea na yanapiga katika watu wa misri lakini kule gosheni wanapokaa waisraeli alikuwa hawapati shida yyote kwa sababu wale ni watu wa mungu k pigo linapopiga katika nchi mharibu anapopita na kuteketeza ju ya kwamba watu wa mungu wanakuwa wanaponywa katika angamizo hilo ndio maana anakambia usiogope yanayopata wasio haki usiogope hukumu wasio haki maana wewe haitakugusa dum katika imani biblia inasema usiogope na pia ukisoma katika ezekiel sura ya tis mstari wa kwanza mpaka wa sita utaona habari kama hii wakati mungu wamekasirikia yerusalemu kwa sababu ya dhambi zao na amesema anapiga hiyo watu walioko yerusalemu anawaangamiza lakini watu wake watu ambao wanaunzunika moyo wanapata shida na madhambi yanayoendelea ambao wanasononeka moyo na kuugua wakiomba toba kwa ajili ya yerusalemu mungu aliwarehemu hiunavyosoma maandiko kama haya naona yasikiliza yaandike mahali na nawee baadaye ukipata muda wapitia uangalie ujue ya kwamba nachozungumza ni sahihi au si sahihi usichukulie mimi sio bibilia lakini biblia ndo inayosema haya inayokwambia nataka na nawe ukaya utafakaria biblia upate kujifunza katika ezekiel sura ya tis ntasoma kwanzia mstari wa nne mpaka wa sita upate kujua nachokisema bwana akamwambia pita kati ya mji kati ya yerusalemu ukatie alama katika vipaji vya nyuso vya watu wanaougua na kulia kwa sababu ya machukizo yote yanayofanyika kati yake na hiyo na hao wengine aliwaambia nami nalisikia piteni kati ya mji nyuma yake yani nyuma yake huyo wa kwanza ambaye alipita kwenda kuweka alama piteni kati ya mji nyuma yake mkapige jicho lenu lisiache wala msione huruma waueni kabisa mzee na kijana na msichana na watoto wachanga na wanawake lakini msimkaribie mtu yeyote mwenye hiyo alama tena anzeni katika ptakatifu pangu basi wakaanza kwa wazee waliokuwa mbele ya nyumba kwa hiyo hapa agizo limetoka wakaangamize lakini wasimguse hata mtu mmoja ambayo anaili alama katika paji la uso ambayo ni alama mungu wameweka kwa watu wake wanaogua moyo kwa ajili ya yale machukizo anayofanyika pale yerusalemu na hata siku za mwisho yaani hizi tulizopo utaratibu ndio huo huo ufunua wa yohana sula ya 7 wa kwanza baada ya hayo nikaona malaika wanne wamesimama katika pembe nne za nchi wakizuia pepo nne za nchi upepo usivume juu ya nchi wala juu ya bahari wala juu ya mti wowote nikaona malaika mwingine akipanda kutoka mawio ya jua mwenye muhuri ya mungu aliye hai akawapigia kelele kwa sauti kuu wale malaika wanne waliopewa kuidhuru nchi na bahari akisema msiidhuru nchi wala bahari wala miti hata tutakapokwisha kuwatia muhuri wa tumwa wa mungu wetu juu ya vipaji vya nyuso zao kao unaona kitu gani hapa kabla ya kuharibiwa kabla ya hukumu kupita kabla ya angamizo kutokea watu wa mungu wanawekwa alama ili kwamba lile angamizo linapokuja wao wapate kunusuliwa ndio mana kuambia wewe usiogope hukumu ya wasio haki biblia inasema usiogope kwa hiyo wewe uliyewa yesu usiogope bwana yu nawe dumu katika imani mtazame mfalme wako ndiyo yesu kristo mwokozi isaya sula a p inasema tazama mungu ndiye wokovu wangu nita tumaini, wala sitaogopa maana bwana yehova ni nguvu zangu na wimbo wangu naye amekuwa wokovu wangu kwa hiyo shida zipo mambo ya kutisha yapo lakini wewe usiogope kwa sababu yupo mungu mwenye nguvu upande wako yupo mwenye nguvu upande wako yupo mwenye nguvu upande wako usiogope ndiyo maana zaburi ya sula mstari wa ta na wast inasema hutaogopa hofu ya usiku wala mshale werukao mchana wala tauni pitayo gizani wala uwele uharibuo adhuhuri kwa hiyo usiogope mtazame mfalme wako mungu wako jina la bwana libarikiwe barikiwa wewe ambaye umesikiliza somo hili kama bado hujaokoka na unataka kuokoka sasa yaani kumpokea yesu kama bwana na mwokozi wa maisha yako basi sali sala hii sema baba katika jina la yesu kristo wa nazareti nakuja kwako na ninatubu dhambi zangu zote nilizozifanya ninakataa kutawaliwa na shetani na kuanzia sasa nafungua moyo wangu na kukaribisha yesu ndani ya moyo wangu uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu tawala moyo wangu mwili wangu na nafsi yangu naomba wafute jina langu katika kitabu cha hukumu na uliandike katika kitabu cha uzima wa milele asante bwana yesu kwa kuniokoa kwanzia leo mimi nimeokoka hongera sana kwa kuokoka kama ni mara ya kwanza kusali sala hii na leo ndi umeokoka tambua ya kwamba kuna kitu kikubwa sana kimefanyika ndani yako umefanywa kwa upya kutokea ndani waasiliana nasi tafadhali ili tukutumie mwongozi wa namna ya kukuwa katika imani yako hiyo mpya katika kristo yesu kama bwana mwokozi wa maisha yako ongera sana nabarikiwa <tikana> Chika, chika. asante kwa kuwa nami katika kipindi hiki kama una maswali au maoni kuwa huru kuwasiana nami kupitia barua pepe msafiri mwaikusa t icloud com hiyo ni msafiri mwaikusa at icloud com au kwa simu namba 71774356 hiyo ni 717 7456kama huko nje ya tanzania kumbuka kuanza na pls 255 pia napatikana katika ukurasa wa facebook kama pasta msafiri na pia kwenye instagram kama pasta anderscore msafiri mwaikusa nimesema facebook kama pasta msafiri na instagram kama pastar anderscore msafiri mwaikusa neema iwe kwako na amani zitokazo kwake yeye aliyeko na aliyekuwako na atakayekuja na zitokazo kwa roho mtakatifu na tena zitokazo kwa yesu kristo amen nita shinda, nita shinda, nita shinda.