kuna wakati mtu unataka kufanya jambo kubwa sana na ukijipima unaona kabisa aliwezekani yaani kwa mfano kuanza biashara kubwa na huna mtaji wa kutosha au unafikiria kufaulu vizuri lakini ukiona masomo yako yalivyokuwa magumu na akili zako huziaminii na pia kuna majukumu yamekusonga sana hata upati muda mzuri wa kujisomea au mnataka kufunga ndoa lakini hali ya kipato inawaacha hoi aufikiria mies ni mja mzito na hali ya kiuchumi ni tete sana mlo mmoja tu unakuwa ni shida usiogope hauhitaji kuona kwamba unaweza bali unahitaji kujua kwamba yuko baba yako wa mbinguni anayekuwezesha mimi sio motivtion o spika ila ni mjumbe wa ile kweli biblia inasema usiogope karibu tujifunze pamoja bwana yesu apewe sifa naitwa fasi msafiri karibu kwenye mchililiko wa vipindi vya neno la mungu vyenye jina bibilia inasema usiogope kumbuka ni bibilia inasema usiogope siyo mimi ninayesema ila bibilia kwangu mimi iko neema tuitokayo kwa mungu katika kristo yesu inayoniwezesha kuchambua maandiko ili ujumbe huu kwamba usiogope upate kuwadhahili kwako Maana anayenitia nguvu hali zote jamani mungu wa kweli karibu katika kipindi kingine cha biblia inasema usiogope mimi ni rafiki yako pasta msafiri leo tunajifunza usiogope hata kama huna kitu tutaangalia maandiko kutoka katika kitabu cha kumbukumbu la torati sura ya kwanza mstariwa 29 mpaawa 31 kumbukumbu la tourati imetokana na hotuba ambayo aliitoa musa kwa wana wa israeli baada ya miaka 40 ya kutanga-tanga jangwani wakafika katika nchi ya moabu wakipanga kuingia katika nchi ya ahadi na hapo musa alikaa na kuwakumbusha ili kuwaandaa wana wa israeli kwa kazi kubwa iliyoko mbele yao baada ya kupita jangwani miaka 40 sasa anawapanga na, na kujiandaa kwa ajili ya kuingia katika nchi ya ahadi kumbukumbu latati kumbu sura ya a mstari wa tisa, mpaka 931 maandiko yanasema ndipo nikawaambieni msifanye hofu wala msiwache bwana mungu wenu anayetangulia mbele yenu ndiye atakayewapigania kwa mfano wa yote aliyowafanyia huko misri mbele ya macho yenu na huko jangwani ulipoona alivyokuchukua bwana mungu wako kama mtu amchukuavyo mwanawe njia yote mliyoiendea hata mkaifikilia mahali hapa hii ni wakati ule ambapo anawakumbushia wakati ule walipoogopa mara ya kwanza ambapo mungu alikuwa anataka waingize katika nchi ya ahadi wakatuma wajumbe kumi na mbili maspai kumi na mbili kupeeleza nchi lakini walivyorudi wale kumi wakawa wametia hofu watu wote wa israeli wakaogopa isipokuwa wawili tu ambao walikuwa katika wale kumi na mbili ambao ni joshua na kalebo hawa walisoma imara wakasema twende tuingilie ile nchi lakini wale wengine wote wakakataa na kundi lote la israeli likarudi nyuma kwa sababu hiyo mungu alikaatsirika sana na ikawa ndio sababu ya mungu akawakataa wasiingie katika nchi ya ahadi wakazungazunga jangwani miaka arobaini kwa hiyo utagundua kitu kwanza hapa kwa haraka haraka tu mungu sio wa demokrasia demokrasia ni mambo aao tunafanya sisi binadamu tumezoea atunapenda ni taratibu mzuri lakini napenda nikuambie katika kimungu hakuna demokrasia watu kumi na mbili walivyoenda kupeleza nchi watu kumi walikuja na kusema majibu kwamba ile nchi ni nzuri lakini haifai kuingia tutakufa kule kwa sababu watu wlipokul ni wakubwa kuliko sisi ni hodari kuliko sisi ni majitu ana za walesampuliza inagoliati ni makubwa sana lakini watu wawili tu wakasema kwamba ile nchi ni lakiiwatu wawilitwksembie hawa majitu kwetu ni chakula tu kwa sababu hii nchi bwana ametupatia kwa hiyo watu wawili walikuwa wako sahihi watu kumi hawakuwa sahihi kidemokrasia watu kumi wangebidi wa, wa, wa, wawe sahihi lakini hawakuwa sahihi kwa sababu mungu hafuati demokrasia mungu mwenyewe anatosha yaani ukiwa wewe peke yako uko na mungu hata akija dunia nzima dhidi yako wewe na mungu nyie mpo sahihi kwa sababu mungu yuko upande wako ndio maana maandiko anasema akiwepo bwana a upande wetu ni nani basi wa kusimama kinyume chetu kwa hiyo tunapojifunza hapa ni kwamba mungu alitangulia mbele yao na ndivyo ilivyokuwa mungu alitangulia mbele yao hawa wana waisraeli maana mungu alipasua bahari na wao wakapita mungu alikuwa nao kama wingu mchana wasipigwe na jua na kama na kama moto wakati wa usiku ili kuwalinda na baridi na wadudu wakali kwa hiyo mungu alikuwa nao lakini walivyoona hao majitu ya kutisha wakaogopa ingawa mungu alikuwa nao wao wakaogopa ndio maana msaat anasema ndipo nikawaambieni msifanye hofu wala msiwache msiwache yaani kuwacha inatokana neno kicho kicho au hofu kwa hiyo msiwaogope hao majitu musa aliwambia msiwaogope wala msi wa hofu wao wakawaogopa hao majitu majitu alivyoogopesha wao wakashindwa kuingia katika ile nchi ya ahadi na kwa nini waliogopa kwa sababu wao walijiangalia wenyewe ndoana akasema hao majitu ni hodari kuliko sisi na ni wakubwa ka walijiangalia wao wajiangalia wali ilivyokuwa navyo waliangalia silaha zao lakini ukiwa na mungu hauangalii hayo tukiwa na mungu hatuangalii na majitu hayataweza kututisha wala hayatutishi kwa sababu hatuangalii tulicho nacho hatuangalii silaha zetu hatuangalii nguvu zetu na wala sio pesa zetu lakini tunaangalia uweza wa yule ambaye anatangulia mbele, ze, mbele yetu yaani mungu mwenyezi na kuingia kuchukua ile nchi katika wakati ule ilikuwa ni kazi kubwa sana ni shughuli kubwa sana kwa kiingereza wanatem yao wanatumia ukifikiria inatokana na neno ambao ni mungu mmoja wa kigiriki huko katika miungu miungu yao ya kizamani ile ya wapagani ni mungu flani anaitwa ambaye kimsingi ametokana na muungu yani ni kama mwana wa miungu flani alezaliwa lakini mambo ya, ya upotofu lakini yamet ili neno kati ya kiingereza kwamba kwambats linamaanisha kwamba ni kazi ngumu sana au kazi kubwa sana ambayo inahitaji ina nguvu ya kutosha au ni kazi ambayo inahitaji ustadi sana na mtu kufani, ili kuifanikisha na mara nyingi ni kazi kimsingi ambayo haiwezekani kuifanikisha inahitaji watu wengi kukaa na wenye akili na uwezo na kila kufanya kwa hiyo ilikuwa kwao ni kama Heculean task sasa kwa sisi ambao tunamtegemea mungu tunapokutana na kazi kubwa sana inahitaji ustadi au inahitaji fedha nyingi inahitaji mambo makubwa yafanyike kama ni mungu ameiweka kwamba tuifanye hatupaswi kuogopa kwa sababu sisi hatuangalii miungu miungu mingine iyo wapi na wapi nna mambo ya kipagani lakini tunamwangalia mungu tunaye mwana wa mungu aliye hai ndani yetu ambaye anatuongoza ambaye anatuwezesha kwa hiyo wote imeandikwa katika maandiko wote waliompokea wamepewa uwezo wa kufanyika wana wa mungu kwa hiyo wale ambao wamempokea yesu wanawezo, waku, wamepewa uwezo wa kufanyika wana wa mungu na wao wana uwezo wa kufanya hizi kazi kubwa na ngumu na mambo yote makubwa yanafanyika sio kwa sababu ya uwezo wao sio kwa sababu ya kipato chao sio kwa sababu ya mambo yaliyonayo au nguvu zao lakini kwa sababu ya yule aliyoko ndani yao kama hujampokea yesu kristo umpokee leo kwa sababu yeye ndiye anayetuwezesha na hivyo ndivo navokuambia leo kwa sababu ndivo maandiko anavyotuambia usiwe na hofu kwa sababu ya kutokuwa na kitu mfukoni kwa hiyo kama ni biashara kubwa usiogope kuhusu mtaji kwamba una au kuna shughuli nyingi za kufanyika au uwezo wa kibiashara hauna usiogope kama ni bwana ameweka ndani yako mtegemee yeye kama na mipango ya harusi usianze kuwasa kuhusu hela na mambo mengine ko mbele yako lakini fikiria kile kitu ambacho bwana anataka kuwekea usiogope kuogopa kunafungua mlango mbaya sana wadui, wadui kukupiga hata mipango yako itafanikiwa kama ni mama kijacho unaangalia yale iliyoko mbele yako kuna mtoto anaenda ku, ku, kupatikana miezi michache ijayo lakini hivi unaona hauna kitu mambo haija usiogope wala usiogope maana wewe hautegemei mambo yanayokuzunguka hautegemei mazingira lakini unamtegemea mmoja tu mungu wako aliyeko mbinguni na ambaye pia anakuongoza na kufanikisha wala usiogope wakorinto w9 inasema na mungu aweza kuwajaza kila neema kwa wingi ili ninyi mkiwa na riziki za kila namna siku zote mpate kuzidi sana katika kila tendo jema kwa hiyo kila tendo jema uwe na kusudi jema kama una kusudi jema na unapaswa una, una kwenda katika tendo jema ili kutimiza kusudi jema ambavyo liko ndani yako usiogope kwa sababu ndivyo ambavyo wakorinto wa pil tn inatuonyesha kwamba mungu anaweza kutujeza na kila neema kwa hiyo katika mahitaji tuyokuwa nayo tusijiangalie tu sisi wala mazingira lakini tunamtegemea yeye ambaye anaweza kutujeza na kila neema kadri ya vile tunavyohitaji usiogope chochote lakini kila tendo jema inaashiria pia kufanya kitu kutenda jambo kwa hiyo pamoja na kwamba usiogope na pamoja na kwamba mungu anatangulia mbele yako kumbuka bado kuna mambo ambayo unapaswa kufanya kuna namna ambayo inakupasa we wewe kutenda kwa sababu ndivyo ilivyokuwa hata wakati ule wana wamtegemea mungu mungu alikuwa anatangulia mbele yao mungu akapasua bahari kufanya njia mahali pasipopitika lakini wao hawakusimama tu kwa sababu mungu fanya njia mungu akifanya njia maana wewe inabidi uinue mguu wako na kutembea katika ile njia ambayo bwana ameweka mbele yako usikae na kutulia fanya kitu tenda katika kila tendo jema kwa hiyo kuwa katika mwendo the move tembea kwenda katika ile njia ambayo bwana amekuwekea bwana ameenda mbele yako lakini na wewe pia ujitahidi usiogope tembea umfuate tembea upite katika ile njia ambayo bwana ameweka unajua bwana mungu alitangulia mbele ya wana wa israeli lakini nao wana wa israeli iliwapasa wawe hodari kutembea kufuata pale bwana anapowapitisha wawe wana moyo wa uhodari na ujasiri wasiogope kitu wafuate njia ambayo bwana anawapitisha lakini bwana alikuwa hawabebi na kuwapeleka tu au haendi na kuwavamia maadui zao ilipaswa wao waende wawavamie maadui zao bwana anatangulia mbele zao anawapiga madui zao lakini wao wanakuja nao wanafanya wapasayo kufanya ndivyo mungu anavyofanya ndio maana walipoogopa kuingia katika nchi ya ahadi kwa sababu ya wale majitu bwana akawaadhibu kwa miaka 4 jangwani ili wote walioogopa wafe wasirithi nchi bali watoto wao nawe usiogope usije ukakosa kurithi ahadi zako katika kristo yesu katika kumbukumbu kumbu la torati sura ya mstari wa 318 wakati musa anamuweka joshua awe kiongozi badala yake mbele ya wana wa israeli alisema 31 mstari naye Na bwana ndiye atakaye kutangulia atakuwa pamoja nawe hata kupungukia wala kukuacha usiogope wala usifadhaike kwa hiyo joshua anapewa taifa kuliongoza yani wana wa israeli taifa la israeli taifa teule anapewa kuliongoza na mbele yake yeye na wana wa israeli kuna kazi kubwa sana ambayo miaka arobai iliyopita walishindwa kuifanikisha musa na wana wa israeli walishindwa walishindwa kuingia katika nchi ya ahadi ndiyo maana wakazunga miaka aobai jangwani kwa sababu walishindwa na hii kazi anapewa sasa joshua na wana wa israeli kwa hiyo joshua ndiyo kiongozi wao hii ni heua task kwa joshua na musa anavyongeaa joshua anamwambia usiogope kwa sababu bwana yeye ndiye atakaye kutangulia atakuwa pamoja nawe hata kupungukia wala kukuacha usiogope wala usifadhaike kwa hiyo joshua asijiangalie yeye wala uwezo wake wala uwezo wa wana wa israeli wala historia yao hawa wana wa israeli ambayo iliwahi kuangusha huko nyuma joshua amwangalie bwana bwana ndiyo atakayemtangulia bwana atakuwa pamoja naye bwana hatampungukia wala kumwacha ndivyo ilivyo kwa hiyo hii task haipaswi kumwogopesha joshua hii kazi ngumu sana haipaswi kumfadhaisha joshua kwa sababu kimsingi sio yeye anayoifanya ila bwana anayetangulia mbele yake ndiye anayeifanya joshua haisimpe shida kwa sababu sio kwa uwezo wake joshua lakini kwa uweza wake yeye anayemtangulia ambaye ndiye bwana jehova ndio iko hivyo mpaka kwako wewe unayeamini hivi leo usiangalie mazingira yako usiangalie uwezo wako usiangalie hali yako usiangalie historia yako ya mambo uliofanya huko nyuma ambayo inaweza kukuangusha lakini mwangalie bwana yesu kristo ndiye utakayemwangalia siku zote yeye ndiye atakaye kutangulia yeye ndiye bwana yesu kristo atakayekuwa pamoja nawe bwana yesu kristo hata kupungukia wala kukuacha yeye ndiye mwamba wako jifiche kwake wala usiogope kwa hiyo usiogope kabisa hata kama huna kitu usiogope kwa sababu huna kitu ndiyo lakini unaye muweza wa yote unaye mwenye vitu vyote unaye aliyeushinda ulimwengu maandiko yanasema aliyoko ndani yenu ni mkuu kuliko yaliye katika dunia kwa hiyo usiogope mwangalie bwana wako jina la bwana libaikiwe hata iwete, mi barikiwa <muchilis> uh, oh, wewe ambaye umesikiliza somo hili kama bado hujaokoka na unataka kuokoka sasa yaani kumpokea yesu kama bwana na mwokozi wa maisha yako basi sali sala hii sema baba katika jina la yesu kristo wa nazareti nakuja kwako na ninatubu dhambi zangu zote nilizozifanya ninakataa kutawaliwa na shetani na kuanzia sasa nafungua moyo wangu na kukaribisha yesu ndani ya moyo wangu uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu tawala moyo wangu mwili wangu na nafsi yangu naomba wafute jina langu katika kitabu cha hukumu na uliandike katika kitabu cha uzima wa milele asante bwana yesu kwa kuniokoa kuanzia leo mimi nimeokokahongera sana kwa kuokoka kama ni mara ya kwanza kusali sala hii na leo ndo umeokoka tambua ya kwamba kuna kitu kikubwa sana kimefanyika ndani yako umefanywa kwa upya kutokea ndani waasiliana nasi tafadhali ili tukutumie mwongozi wa namna ya kukuwa katika imani yako hiyo mpya katika kristo yesu kama bwana mwokozi wa maisha yako ongera sana nabarikiwa asante kwa kuwa nami katika kipindi hiki kama una maswali au maoni kuwa huru kuwasina nami kupitia barua pepe msafiri mwikusa t icloud com hiyo ni msafiri mwaikusa t icloud com au kwa simu namba 71774356 hiyo ni 71774 35, kama huko nje ya tanzania kumbuka kuanza na p pia inapatikana katika ukurasa wa facebook kama pasta msafiri na pia kwenye instagram kama pasta anderscore msafiri mwaikusa nimesema facebook kama pasta msafiri na instagram kama pasta anderscoe msafiri mwaikusa neema iwe kwako na amani zitokazo kwake yeye aliyeko na aliyekuwako na atakayekuja na zitokazo kwa roho mtakatifu na tena zitokazo kwa yesu kristo kristoamen <tipos>