bwana yesu apewe sifa naitwa pasta msafiri karibu kwenye mtiririko wa vipindi vya neno la mungu vyenye jina bibilia inasema usiogope kumbuka ni bibilia inasema usiogope siyo mimi ninayesema ila bibilia kwangu mimi iko neema tuitokayo kwa mungu katika kristo yesu inayoniwezesha kuchambua maandiko ili ujumbe huu kwamba usiogope upate kuwa dhahiri kwako nguvu swana yesu wapewe sifa Manai ni mana nyingine tena tuko pamoja hapa baada ya kitambo kidogo ni rafiki yako pasta msafiri nashukuru kwamba tuko pamoja leo baada ya muda kidogo ambapo tulikuwa hatujawaa pamoja kutokana na chirafu na shughuli za hapa na pale otokea baada ya uchaguzi katika nchi yetu tanzania lakini tunashukulu kwa neema za bwana kwamba leo tuko tena pamoja karibu katika kipindi chetu bibliya inasema usiogope tunafuatilia maandiko mbalimbali mbali na kuyaangalia ni jinsi gani bibiliya inatuambia tusiogope ili twende katika ushindi leo tutaangalia danieli sula ya 6 mstari wa 26 mpaka ule 27 na kichwa cha somo letu leo ni usiogope simba hii danieli sule ya st inaongelea kuhusu maisha ya danieli wakati wa mfalme dario utaona pale ilimpendeza dario kuweka juu ya ufalme wake maliwali mia na ishirini wawe juu ya ufalme wote na akaweka watu wakubwa watatu kuwasimamia hawamaliwali ili watoe hesabu kwa hawa watatu mfalme asipate hasara katika kuendesha ufalme wake na katika hawa watatu danieli alipata kibari kutokana anavyokwenda katika unyofu wake kuwa kiongozi juu ya yawote kwaoeza wakasema danieli alikuwa ni kama waziri mkuu katika ufalme huu wa dario na haya mambo yakafanya kuinua chuki dhidi yake kama ilivyokuwa watu wote ambao wanamtumainia mungu na wanaenda katika njia ya bwana namna ya watu wengine ambao hawampendi mungu huinuka kwa chuki dhidi yetu kwa sababu ukimkubali mungu kimsingi shetani amekuwa dui yako na shetani atainua watu na kila aina ya chuki na kila aina ya figisu ili kukumaliza hii ndiyo kitu ambacho katika biblia inaitwa persecution na unapokuwa umekubali kumpokea yesu udhia ni sehemu yako jina la bwana libarikiwe ko daniel li kutokana na thigisu ambazo ziliendelea akatupwa katika tundu la simba na akakaa kule usiku kucha akakesha kule na masimba lakini bwana alimlinda kesho yake ilipofika mfalme akawa ni mmoja a watu ambao wanakimbia wana, wana kwenda kuona kama danieli yuko hai au hayuko hai kwa sababu mfalme alikuwa anampenda danieli lakini figisu ilivyochezwa ilikuwa ni namna ambayo hata mfalme alishindwa kumsaidia danieli kumtoa katika figisu hii mpaka alipotupwa katika tundu la simba lakini mungu akawa mwaminifu kwake akamlinda danieli ko danieli sura ya st mstari wa shina sit na hi 7 nitasoma mimi naweka amri ya kwamba katika mamlaka yote ya ufalme wangu watu watetemeke na kuogopa mbele za mungu wa danieli maana yeye ndiye mungu aliye hai adumuye milele na ufalme wake ni ufalme usioharibika na mamlaka yake itadumu hata mwisho yeye huponya na kuokoa hutenda ishara na maajabu mbinguni na duniani ndiye aliyemponya danieli na nguvu za simba ko ukisoma katika hii danieli sura ya st mstari wa shiina sita utaona ya kwamba ni kama ambavyo nimeshasema katika masomo ambayo imeshatangulia hofu inayokubalika ni hofu ya mungu peke yake maandiko yanasema na hapa alikuwa anasema huyu mfalme ambaye ni dario kwamba ameweka hii amri katika mamlaka yake kwamba katika ufalme wake watu wa tetemeke na kuogopa mbele za mungu wa danieli yani watu watetemeke na kuogopa mbele za mungu aliye hai na katika bibilia ukiangalia ndivyo ambavyo tunasema na ndivyo ambavyo ime, imeonekana hata yesu alifundisha kwamba wasiogope chochote lakini wamogope mungu pekee kwa hiyo hofu inaru, ambayo inaruhusiwa peke yake ni hofu ya mungu na hapa imetolewa ime hii amri kwamba watu waogope na kutetemeka mbele za mungu aliye hai ambaye ndiye mungu wa danieli unajua mtu wa mungu ukimfahamu huyu mungu vizuri jehova utakuwa utaku unafahamu ya kwamba ni mkuu sana matendo yake yanatisha kama nini ni mungu aliye mkuu aliye hodari bwana wa majeshi ndilo jina lake mkuu wa mashauri mweza katika kutenda hakuna gumu wake ni mungu mkuu sana toka milele hata milele yani ni mungu wa milele unajua kukutana na mtu leo ambaye anakuambia yeye ni babu babu yako na yuko hai anaongea anatembea utashtuka na kupata hofu na kushangaa mtu ambaye alikuwepo toka miaka hiyo babu babomababu yako anaongea na wewe utashangaa sana lakini fikiria huyu ni mungu toka milele iliyopita hata milele yote ijayo bado yupo hai ni mungu aliye hai ko ni mungu ambaye tunaa mungu anayetisha mungu adomiwe milele kuna wakati wana wa israeli baada ya kukaa na musa na kuona musa na, ana, ana upendeleo kuongea na mungu wakasema na wao pia wanatakawaogee a muafauaumgu atashukakatika mlimaa anaongeaa mungu alafu natuletea sisi habari imeishia hapo kwahiyo huyu ni mungu anatisha ni mungu mweza kuna wakati maaskari walienda kumkamata yesu najua ysu munesu ni mungu, mungu. awienda kumkamata yesu wakatiu iua naishi katika binadamu maake alijishusha ka binadamu lakini pia ua waktauambeatika utukufuuashnda tyesu waka wakawauliza ni nani mnayemfuata wakasema yesu nazareti akawaambia ni mimi maandiko yanasema walirudi nyuma wakaanguka chini ipo katika njia ya yohana kwa hiyo ni hofu ni kitu kinachotisha mara nyingine hata maandiko yanasema kwa wale waovu ni jambo la kutisha kuanguka katika mikono ya mungu aliye hai kwa hiyo usichukulie poa hofu inayokubalika ni hofu ya mungu peke yake kuna mtu aitoa ushuhuda walikuwa katika maombi yao binafsi asubuhi ya moja kama saa tatu hivi katika maombi ao binafsi tu wachache wafiki kumi kizidi kumi na mbili lakini katika maombi yao kenye chumba chao e, kama ni sehemu ya ofisi uwepo wa mungu ulishuka kwa namna ya ajabu na ya pekee ulikuwa mwingi sana watu wakaanza kukimbizana kujificha chini ya meza na chini ya viti kwa sababu ya uwepo wa mungu ulivyoshuka wa nguvu sana huyu ni mungu ambaye anatisha sasa mtu akiokoka unapookoka huyu mungu anakuwa ndani yako usiogope kwa sababu aliyoko ndani yako ni mkuu kuliko yule aliyo katika dunia usiogope mambo ambayo wanaogopa wasiomjua mungu watu wanaogopa mapepo w usiogope mapepo kabisa ukiwa na mungu huyu ukiwa na nguvu hii ya mungu ndani yako wewe ni zaidi ya mapepo kuna mtu alikuwa ushuhuda baada ya maombi na kufunga na nini akawa anatembea na wepo wa mungu naanahisi wepomungu ndani yake na alivyoingia katika daladala moja katika safari zake mara mtu akamwangalia alikuwa amekaa kule nyuma akapandisha mapepo anataka aruke dirishani atoke nje kwa sababu ya mapepo mempanda hili lipepo linamwogopa huyu mtu wa mungu aliingia kwenye gari huo ndio ukweli wa watu ambao wanamtumaini mungu na watu ambao wamekaa na mungu wachawi ndio wanakuogopa wewe sio wewe waogope wachawi lakini mara nyingi shetani huwa anatudanganya na kuingiza hofu ndani yetu kwa sababu hofu inapoingia inampa yeye nafasi ya kuingia na, kukuwa, na kuanza kukutesa katika maisha yako lakini ukienda katika imani na kujua na kukaa katika uwepo wa mungu utafahamu kabisa ya kwamba usiogope na tunajifunza leo usiogope simba ukisoma katika petro wa kwanza sura ya a mstari wa8 utaona maandiko yanasema mwena kiasi na kukesha kwa kuwa mshtaki wenu ibilisi kama simba angurumae huzungukazunguka akitafuta mtu ammeze kwa hiyo usiogope simba na danieli sula ya sita naongelea danieli alivyoponywa na simba na mi nataka uangalia hapa kuna kahusiano fulani kwamba hapa shetani anafananishwa na simba ni mtu ambaye yani shetani ni simba ngurumae akitafuta mtu ameze kwa hiyo inasemaje maandiko inasema mwe na kiasi na kukesha na ukisoma katika maandiko utiona yesu alifundisha kwamba kesheni basi msije mkaingia katika majaribuni kukesha ni namna ya kukaa katika maombi na kimsingi ni kukaa na mungu ili uwepo wake ukae ndani yako usiende nje mapenzi ya mungu lakini ukae na mungu ukae katika imani ukisoma hii hii petro tuliosoma ya kwanza petro wa kwanza sura ya tano msai wa nane, ukienda pale wa tisa utaona maandiko yaendele kusema nanyi mpingeni huyo mkiwathabiti katika imani ko njia kubwa ya kumpinga shetani ni kukaa katika imani unapokaa katika imani ndipo hasa unampinga shetani na ukirudi katika yakobo yakobo sura ya yani nne mstari wa saba maandiko yana nini basi mtini mungu mpingeni shetani naye atawakimbia ka unavyompinga shetani shetani anakukimbia ukiangalia maandiko haya yakobo sya mstari wa saba katika biblia ya kiingereza unapata maana inayiliyoshiba ina, ina, zaidi kwa sababu katika kiingereza imeandikwa suyousel therefo to god rsist the devil and he will fle from you sasa ili nino fl from y ndio kuwakimbia lakini ukiangalia maana halisi ya flii katika dina utaono imeandika tohr a from e o kwayo shetani ukimpinga anakukimbia kama vile anakimbia kutoka katika hatari yani kwa mara nyingine anakuogopa na kukukimbia bwana yesu asifiwe shetani anakukimbia kama mtu anayekimbia hatari kwa hiyo mtu wa mungu usimwogope shetani usiogope simba kaa katika imani dum katika imani ukijua ya kwamba mungu yuko ndani yako bwana yupo ndani yako naye ni mkuu sana shetani hata kufanya chochote ukimpinga shetani anakukimbia kama vile mtu anavyokimbia hatari na unakaa na mungu na kudumu katika uwepo wake na kumtii mungu na unam, kwa staili hiyo unakuwa unampinga shetani danieli sura ya sita mstari ule wa ishina saba utaona imeandikwa yeye huponya na kuokoa yani mungu aliye hai huponya na kuokoa inachomaanisha ni kwamba kama magonjwa yanakutesa yanakuogopesha jua kwamba mungu anaweza, kuku, anaweza kukuponya na kama anakuponya hauna haja ya kuogopa magonjwa hauna haja ya kupata shida na magonjwa bwana aweza kukuponya maandiko anasema katika zaburi ya 7waih hulituma neno lake huwaponya huwatoa katika maangamizo yao huyu bwana tulie naye ni mkuu sana wachai watakuuliza ukishapona mganga wako ni nani maana tulijua wugonjwahuu takumaliza nani mganga wako lakini kwa sababu umeokoka na unampenda yesu utaweza kusimama kifua mbele ukiwaambia ni bwana yesu kwa sababu sisi tunategemea mungu aliye hai katika kristo yesu katika yote tunayoyafanya maadui wanayokuinukia wasikutishe bwana anaweza kukuokoa kuna mtumishi mmoja alikuwa ananipa ushuhuda wake alitoka katika maombi mida ya saa sita usiku nyumbani kwake na njiani watu kama wanne vijana njianikaibuka atu wane alikuwa na mkoba wake umekaa kama kama begi la waka walipole wakalinyang'anya na na wakaanza kumpiga yale mapanga mgongoni na kwenye mikono lakini anashangaa kitu kimoja zile panga ni kama unyasi mara jamaa wakaingia hofu kubwa waka katupa mapanga yao chini na lile begi pale chini, kila mtu katika katika njia yake hii itakukumbusha kumbukumbu kumbu ya 28 mstari wa atia maandiko ama bwana atawafanya adui zako wainukao juu yako kupigwa mbele yako watakutokea kwa njia moja lakini watakimbia mbele yako kwa njia saba ndivo ilivyotokea awa vijana walivyoinuka hidi ya mtumishi wa bwana mtu anayekaa na mungu mtu anayemtumikia bwana hana haja ya kuogopa chochote usiogope simba biblia inasema usiogope bwana aliyemwokoa danieli dhidi ya simba yuko na wewe na anakulinda na kuutetea ukaye thabiti kama daudi anavyosema katika zaburi ya 27 mstari wa kwanza na ule watatu bwana ni nuru yangu na wokovu wangu nimwogope nani bwana ni ngome ya uzima wangu ni mhofu nani jeshi lijapojipanga kupigana nami moyo wangu hautaogopa vita vijaponitokea hata hapo nitatumaini kwa hiyo kaye ukidumu katika uwepo wa bwana kaa katika uwepo wa bwana kaa na mungu wako hiyo iwe ndiyo shauku yako udumu katika uwepo wa bwana kama vile daudi alivyosema katika zaburi hiyo ya i7 mstari wanne neno moja nimelitaka kwa bwana nalo ndilo nitakalolitafuta nikaya nyumbani mwa bwana siku zote za maisha yangu ni utazame uzuri wa bwana na kutafakari hekaruni mwake usiogope simba biblia inasema usiogope usiogopebari barikiwa wewe ambayo umesikiliza somo hili kama bado hujaokoka na unataka kuokoka sasa yani kumpokea yesu kama bwana na mwokozi wa maisha yako basi sali sala hii sema baba katika jina la yesu kristo wa nazareti nakuja kwako na ninatubu dhambi zangu zote nilizozifanya ninakataa kutawaliwa na shetani na kuanzia sasa anafungua moyo wangu na kukaribisha yesu ndani ya moyo wangu uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu tawala moyo wangu mwili wangu na nafsi yangu naomba wufute jina langu katika kitabu cha hukumu na uliandike katika kitabu cha uzima wa milele asante bwana yesu kwa kuniokoa kwanzia leo mimi nimeokoka hongera sana kwa kuokoka kama ni mara ya kwanza kusali salahii na leo ndo umeokoka tambua ya kwamba kuna kitu kikubwa sana kimefanyika ndani yako umefanywa kwa upya kutokea ndani waasiliana nasi tafadhali ili tukutumie mwongozi wa namna ya, na ya kukuwa katika imani yako hiyo mpya katika kristo yesu kama bwana mwokozi wa maisha yako ongera sana na barikiwa asante kwa kuwa nami katika kipindi hiki kama una maswali au maoni kuwa huru kuhasiliana nami kupitia barua pepe msafiri mwikusa icludc hiyo ni msafiri mwaikusa at icloudcom au kwa simu namba 7774356 hiyo ni 717743560 kama uko nje ya tanzania kumbuka kuanza na plus 255 pia inapatikana katika ukurasa wa facebook kama pasta msafiri na pia kwenye instagram kama pasta andersore msafiri nimesema facebook kama pasta msafiri na instagram kama pasta anderscoe msafiri neema iwe kwako na amani zitokazo kwake yeye aliyeko na aliyekuwako na atakayekuja na zitokazo kwa roho mtakatifu na tena zitokazo kwa yesu kristo amen