naitwa pasta msafiri karibu kwenye mchiririko wa vipindi vya neno la mungu vyenye jina bibilia inasema usiogope kumbuka ni bibilia inasema usiogope siyo mimi ninayesema ila bibilia kwangu mimi iko neema tuitokayo kwa mungu katika kristo yesu inayoniwezesha kuchambua maandiko ili ujumbe huu kwamba usiogope upate kuwa dhahili kwako zote mana yupo mungu wa kweli asante kwa kuwa nami tena ni rafiki yako pasta msafiri hapa leo tunaangalia kutoka katika kitabu cha injili ilivyoandikwa na matayo sura ya mstari mstari wa 14, mpaka a 54 mpaka 543 ni habari ambayo aliifundisha yesu na watu wengi ambao wamekulia katika namna moja au nyingine ya ukristo toka wakati wadogo sundey school mpaka labda ukubwa ukubwa fulani watakuwa wameshakutana na somo hili mara moja mbili au zaidi linahusu mfano wa talanta kwayo nitasoma kutoka katika um, matayo 25 msarwa14 mpaka 30 kama ilivyoandikwa maana ni mfano wa mtu atakaye kusafiri aliwaita watumwa wake akaweka kwao mali zake akampa mmoja talanta mmojataaaa na mmoja talanta 2 na mmoja talanta mmojataa kila mtu kwa kadiri ya uwezo wake akasafiri mara yule aliyepokea talanta an akaenda akafanya biashara nazo akachuma faida talanta nyingine tano vilevile vile yule mwenye talanta 2 yeye naye akachuma nyingine mbili faida lakini yule aliyepokea moja alikwenda akafukua chini akaificha fedha ya bwana wake baada ya siku nyingi akaja bwana wa watumwa wale akafanya hesabu nao akaja yule aliyepokea talanta tan akaleta talanta nyingine tano akisema bwana uliweka kwangu talanta tan tazama talanta nyingine tano nilizopata faida bwana wake akamwambia vema mtumwa mwema na mwaminifu ulikuwa mwaminifu kwa machache nitakuweka juu ya mengi ingia katika furaha ya bwana wako akaja yule aliyepokea talanta mbili akasema bwana uliweka kwangu talanta mbili tazama talanta nyingine mbili nilizopata faida bwana wake akamwambia vema mtumwa mwema na mwaminifu ulikuwa mwaminifu kwa machache nitakuweka juu ya mengi ingia katika furaha ya bwana wako akaja yule aliyepokea talanta moja akasema bwana nalitambua ya kuwa wewe huu mtu mgumu wavuna usipopanda wa kusanya usipotawanya basi nikaogopa nikaenda nikaificha talanta yako katika ardhi tazama unayo iliyo yako bwana wake akajibu akamwambia wewe mtumwa mbaya na mlegevu ulijua ya kuwa na vuna nisipopanda na kusanya nisipotawanya basi ilikupasa kuiweka fedha yangu kwa watoao riba nami nikija ningalipata iliyo yangu na faida yake basi mnyang'anyeni talanta hiyo mpeni yule aliye nazo talanta 10 kwa maana kila mwenye kitu atapewa na kuongezewa tele lakini asiye na kitu hata kile alicho nacho atanyang'anywa na mtumwa yule asiyefaa mtupeni mbali katika giza la nje ndiko kutakuwako kilio na kusaga meno bwana yesu apewe sifa tunaenda kujifunza usiogope kuwekeza usiogope kuwekeza katika maisha kinachotukwamisha mara nyingi ni uoga uoga wa kuwekeza kuwekeza fedha kwenye biashara au mambo fulani kama ilivyokuwa kwa huyu kwa mfano huu wa watalanta au inawezekana ni uoga wa kuwekeza kuwekeza muda muda kuwekeza muda kwenye mahusiano kuwekeza muda kwenye elimu kuwekeza muda katika vitu mbali, katika vitukatika mbalimbali lakini pia kuna uoga wa kuwekeza uwezo wako uliopewa kuwekeza uwezo wako katika labda kwenye familia yenu uwezo wako uliopewa kuweza kuinua familia yenu iweze kupiga hatua au kuwekeza uwezo wako uliopewa katika tufanye la katika kanisa unalo abudu kabisa kuna mapungufu moja mbili tatu nawewe kwa uwezo wako ukiwekeza uwezo wako pale kuna uwezekano ile kanisa au ile huduma ikainuliwa kau woga wa kuwekeza na mahli pengine kwengi kwao tunajifunza usiogope kuwekeza bwana yesu asifiwe woga unatuzuia kupiga hatua kila kitu kipo nakuta mtu kila kitu kipo lakini umezubaa tu fursa zinakupita haupigi hatua kila kitu kinakuwepo lakini haupigi hatua unapoteza muda na mara nyingi fursa zinapokuja naongea na, na wakristo fursa zinaitwa na bwana mungu anapotupatia fursa fursa ya kwanza kubwa ambayo inakuwa inakuja inatangulia nyingine zote huwa inakuwa ni fursa ya muda wo ukiangalia hapa katika mstari tuliosoma matayo k mpaka hahi kulikuwa na watumwa watatu ambao walipewa talanta tofauti tofauti mwingine alipewa tano mwingine mbili mwingine moja lakini kinachofurahisha hapa ni kwamba utaona kila mtu alipewa kwa kadiri ya uwezo wake lakini mstari huye wa kumi nasita matayo akisit kitu ambacho nataka uone ni kwamba mara yule aliyepokea talanta tano akaenda akafanya biashara mara yule aliyepokea talanta tano yani mara yani ilimaanisha ilifanyika muda immediately mudayani baada ya kupokea hakupoteza muda akaenda kuitumia akafanya haraka kufanya mambo ambayo yalimbidi yali afanye kutokana ile talanta zile aa alizokuwa amepewa kwa hiyo mara akaenda kufanya hivyo na yule aliyepewa mbili wanasema naye akafanya vivyo hivyo kwa hiyo tunajua kwamba hawa hawakupoteza muda walienda kufanya yale yawapasayo haraka pasipo kupoteza muda mara yule aliyepokea srtata akaenda kwa hiyo fursa zinakuja kutokana na muda katika kipindi fulani halafu zinapita kwa hiyo mtu usipotumia ule muda ambao umepewa kufanya mambo fulani ule muda unapita na baada ya pale na hakuna tena namna ya kuweza kufanya ukiangalia katika kitabu cha mwanzo wakati ule wa yusufu alipouzwa utumwani alafu aka fungu akaenda kwa farao alipomtafsiria farao ndoto akamwambia kuna majira yanakuja miaka saba ya neema alafu baada ya pale miaka saba ya njaa kwayo ilikuwa ni kipindi cha miaka saba mzunguko wa miaka saba miaka saba imeshafungwa na farao akatumia Ha, akafanya haraka hakusubiri sana akujadili hakupoteza muda akamchukua pale pale yusufu akamweka katika nafasi ili afanye yale yanayapasa kufanya katika miaka saba ya neema miaka saba ya neema hakupoteza muda wala hakuogopa kwamba huyu yusufu ni mgeni sio mzaliwa wa misri sio mtu wetu akamchukua akamweka maana aliona kwamba huyu kijana amewekewa uwezo wa kufanya haya ana roho wa mungu ndani yake kwa kwa farao hakuogopa wala hakupoteza muda muda mambo yanayotokea na fursa zinazokutoka mungu zinakuja kwa muda. katika kipindi fulani ni tukafahamu kwamba hii s a nakuja kwa muda na kipindi na inatupasa tutende tupasayo katika muda na kipindi maana fursa zimefungwa katika muda kwa hiyo huyu aliyepewa talanta tano yeye hakupoteza muda akaenda kutendea kazi zile talanta alizokuwa amepewa tano akazifanyia biashara akachuma faida bwana yesu asifiwe katika maisha inabidi ujifunze kutumia fursa katika maisha inabidi ujifunze kutumia fursa kama unakaa mahali na fursa imetokea uitumie kwa sababu pale ulipoiona ina maanisha ndio wakatiule wakutumiamuda umeshaifunga ukipita o naezekaa ikaa aitafaa tnaa mara nyingi fursa huazinakua katika shida zimefuna ujifunze kuziona shida na badala ya kwenda kama wanavyoenda watu wengie kulalamika na kuongea vibaya kuhusu usuaoyaona aukajua kwamba hii ni fursa na uitumie kwasabumefunga katika majra aishi mahali na umeme, ujua ni kwa watu wana uhitaji, haraka lakini unapoendelea kukaa na kulalamika jua serikali inafanya kazi yake kwa baada ya mda mchache k kama umekaa mahali kuna shida yyote ambayo ipo iangalie kama fursa uweze kuitumia kwa ajili ya kupata faida na hili ili uweze kufanya mambo haya inabidi usiwe mwoga usiogope kuwekeza ndiyo nachojifunza hapa kwa hiyo woga unafanya watu wengi sana wapoteze muda wanapoteza muda wakikaa na kuwaza kitu gani wafanye wanakuwa unapoteza muda kwa kukawia na kusitasita lakini wakolosai n mstari wa tano inasema enendeni kwa hekima mbele yao walio nje mkiukomboa wakati yani mkiukomboa wakati msipoteze muda kwa sababu haya mambo na fursa zetu zimefungwa na muda na ni vema tukajua jinsi ya kwenda ili kukomboa wakati inakubidi usiwe mwoga kutenda yale ya kupasayo kutenda katika muda uliokuwa upo kwa ajili ya kutendwa ya kupasayo bwana yesu asifiwe ambacho tunakiangalia sasa huyu mtu aliyepewa talanta moja alipoitwa ili atowe hesabu katika maelezo yake mengi tunapata kitu kimoja ambacho alikiongea matayo 5 mstairi wa 5 inasema basi nikaogopa nikaificha talanta yako katika ardhi tazama unayo iliyo yako kwa hiyo huyu mtu hakwenda kuwekeza kwa sababu aliogopa woga ulimzuia woga ulimfanya asiende kufanya biashara na kuwekeza ile talanta aliyopewa ili kupata faida akaifukia katika ardhi ili isipotee woga wa kupoteza ulikuwa umembana woga wa kuja kuleta maelezo kwa huyu bwana wake ulikuwa umembana woga ulimfanya asipige hatua yoyote kwa hiyo talanta alipewa na fursa zilikuwepo lakini kitu kilichomzuia ilikuwa ni hofu ndiyo maana bwana wake alipokuja akamwambia ungeweza kuweka hizi fedha kwa wale watu wao riba nikapata fedha yangu na faida kwa hiyo fursa zilikuwepo na namna za kufanya hii hela ipate faida zilikuwepo lakini kilichozuia huyu mtu asilete faida ya ile talanta moja ni woga woga wa kuwekeza ulimzuia na wapo watu wengi ambao tunashindwa kupiga hatua tunashindwa kwenda mbele kwa sababu ya woga wa kuwekeza ndio maana tunajifunza leo usiogope kuwekeza talanta umepewa sawa sawa kwa kadiri ya uwezo wako kwa hiyo kuna talanta umepewa ambayo mungu amekupatia kuna vitu ambavyo umepewa ndani yako na nafasi ipo muda upo wa kufanya yale tupasayo ili kuleta faida lakini kitu kinachotuzuia tusipige hatua tusiende mbele ni woga hofu inatuzuia kwa hiyo usiogope kuwekeza ukiangalia katika mithali sura ya ishirina sita mstari wa kumi na tatu biblia inasema mtu mvivu husema simba yuko njiani simba yuko katika njia kuu kwa hiyo mtu mvivu ana anatoa sababu kwanini hapigi hatua anatoa sababu na sababu ambazo wanazitoa kwamba kwa nini hapigi hatua ni kwamba katika njia ambayo inabidi hapige hatua kuna mnyama mkali kuna vitu vya kutisha na kuogopesha kwa hiyo woga ni kwa wavivu woga ni sababu ya kuwazuia wavivu wasipige hatua wenye haki hawaogopi ndio maana bibilia inasema usiogope kumbuka sisi tumefanywa haki kwa damu ya yesu aimani katika yeye kwaho sisi ni wenye haki na hatupaswi kuogopa kwa, kwa sababu wenye haki biblia inasema kuhusu wao katika methari i mstari wa kwanza kwamba waovu hukimbia wasipofuatiwa na mtu bali wenye haki ni majasiri kama simba kwa hiyo wenye haki hawaogopi ni majasiri lakini waovu ni waoga waovu ni waoga wewe kama mwenye haki uwe jasiri usiogope kuwekeza kumbuka fursa huwa zina muda kwa sababu ya woga wao waliogopa majitu wana waisraeli wakashindwa kuingia katika nchi ya ahadi wakashindwa kuingia kanani wakapoteza fursa ya kuingia katika kanani ikabidi wasubiri mzunguko mwingine wa miaka aain ili waweze kupata nafasi nyingine ya kuingia kaanani na kuombea katika jina la yesu kwamba isiwe hivyo kwako kwamba kama fursa imetokea usiogope kuitumia na kuichukua kiasi kwamba ikasubiri mzunguko mwingine wa siku kadhaa wa miezi kadhaa wa miaka kadhaa ambayo hatuijui lakini uitumie fursa uitumie fursa pale ambapo inatokea kwa sababu uwezo umewekwa ndani yako kuitendea kazi bwana yesu asifiwe woga wako usikurudishe nyuma woga wako usikusubirishe wekeza fedha wekeza muda wekeza uwezo wako leo usiogope kuwekeza bibilia inasema usiogope jina la bwana libarikiwe barikiwa wewe ambaye umesikiliza somo hili kama bado hujaokoka na unataka kuokoka sasa yaani kumpokea yesu kama bwana na mwokozi wa maisha yako basi sali sala hii sema baba katika jina la yesu kristo wa nazareti nakuja kwako na ninatubu dhambi zangu zote nilizozifanya ninakataa kutawaliwa na shetani na kuanzia sasa anafungua moyo wangu na kukaribisha yesu ndani ya moyo wangu uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu tawala moyo wangu mwili wangu na nafsi yangu naomba wufute jina langu katika kitabu cha hukumu na uliandike katika kitabu cha uzima wa milele asante bwana yesu kwa kuniokoa kwanzia leo mimi nimeokoka hongera sana kwa kuokoka kama ni mara ya kwanza kusali sala hii na leo ndo umeokoka tambua ya kwamba kuna kitu kikubwa sana kimefanyika ndani yako umefanywa kwa upya kutokea ndani waasiliana nasi tafadhali ili tukutumie mwongozi wa namna ya kukuwa katika imani yako hiyo mpya katika kristo yesu kama bwana mwokozi wa maisha yako ongera sana anabarikiwa asante kwa kuwa nami katika kipindi hiki kama una maswali au maoni kuwa huru kuwhasiliana nami kupitia barua pepe msafirimwikusa t icloudcom hiyo ni msafiri mwaikusa at icloudcom au kwa simu namba 7774356 hiyo ni 77743560 kama uko nje ya tanzania kumbuka kuanza na pls 255 pia inapatikana katika ukurasa wa facebook kama pasta msafiri na pia kwenye instagram kama pasta andescore msafiri nimesema facebook kama pasta msafiri na instagram kama pasta andrscoe msafiri neema iwe kwako na amani zitokazo kwake yeye aliyeko na aliyekuwako na atakayekuja na zitokazo kwa roho mtakatifu na tena zitokazo kwa yesu kristo amen