bibilia inasema usiogope usiogope usiogope usiogope bwana yesu asifiwe karibu katika bibilia inasema usiogope haya ni mafundisho ya neno la mungu yanayodhihirisha ujumbe kwamba usiogope sikiliza vizuri na uandike vifungu vya bibilia ili na wewe baadaye uangalie vizuri na kupitia maandiko naye utaona kwamba bibilia inasema usiogope tunza pia maswali yako maoni na shuhuda tuweze kushirikishana mimi ni pasta yesu basta sifa hii ni inasema usiogope mimi ni rafiki yako pasta msafiri karibu leo tunajifunza sitakufa bali nitaishi tutaangalia maandiko katika zaburi ya ma1817 zaburi ya 1817 inasema sitakufa bali nitaishi nami nitayasimulia matendo ya bwana maandiko haya siyo kwamba unagoma kufa kwa mapenzi ya mungu lahasha ni kukataa kifo ambacho kiko nje ya hesabu za kimaisha lakini pia ni zaidi ya kusema kifo kwa maana ya kufa kimaisha yani kufa death lakini pia kuna vifo vingi kwa sababu wezekana uchumi wako unakufa au biashara yako inakufa au kazi yako inakufa kwa hiyo pia unaweza kutumia andiko hili kusema sitakufa bali nitaishi nami nitayasimulia matendo ya bwana kwa ajili ya biashara yako pia elimu yako na projekti nyingine ambayo unaifanya ambayo unaona kwamba kuna kitu kinakuja na kukutia hofu kwa maana ya kwa kwamba unaelekea shimoni unazama unaelekea kufa lakini unajitia moyo katika bwana na kwa andiko hili la zaburi ya ma 1817 kwamba sitakufa bali nitaishi nami nitayasimulia matendo ya bwana jina la bwana libarikiwe ukiangalia katika kutoka kutoka kitabu cha kutoka, sura ya tatu, wa maandiko yanasema nanyi mtamtumikia bwana mungu wenu naye atakibarikia chakula chako na maji yako nami nitakuondolea ugonjwa kati yako wa hapata kuwa na mwenye kuharibu mimba wala aliyetasa katika nchi yako na hesabu ya siku zako nitaitimiza kwa hiyo kutokana na haya maandiko hasaasa chi kipengee cha mwisho na hesabu ya siku zako nitaitimiza inamaanisha kwamba kuna uwezekano wa kwamba watu wengi wanaondoka kabla ya kutimiza hesabu za maisha yao na kwa sababu ni kwamba hawajamtumikia bwana mungu wao vizuri ambaye kakibalikia chakula chao na maji yao na kuondoa magonjwa kati yao wayakusia na mtu mwenye kuharibu mimba waa alietasa katika nchi yao jina la bwana kwa hiyo hesabu za siku zao uitimiza katika tafsiri nyingine inasema hicho kipengele cha hesabu ya siku zako nitaitimiza imetafsiriwa kama I will give you long lives, yani nitakupa maisha marefu na hizi ni moja ya zile baraka ambazo So, mungu anaziachilia kwa wanaomtumikia anaziachilia kwa wanaomtumaini katika maana mingine na maandiko msehemu nyingine nyingi nyingi katika bibilia ambayo sina haja ya kuzisema hapa kutokana na muda wetu ulivokua fiyu katika maisha marefusik ingi atumika katika kualea na kuakuza yani, ni maana ya kuonesha kamba utaishi maisha marefu na ndio maana ya kwamba hesabu ya siku zako utaitimiza kwamba mapenzi ya mungu katika maisha yako yatatimia katika zile hesabu za zawewe kuishi pia unaweza katika biblia tunaweza tukaona maandiko kada katika maandiko kwamba ukapitia kipindi ambacho kuna ugonjwa unakuja au kuna mauti iko mbele yako na unaona hakika ipo lakini unaomba kwa bwana na unamuomba unaomba kwa imani na kuongezewa ule muda ili mambo mengine ambayo yako yakufanyika yapate ya kufanyika ni suaa kwenda katika imani ukisoma katika kitabu cha nabii mpaka chab maandiko yanasema kuhusu habari za mfalme alikuwa anaitwa hezekia maandiko yanasema katika msa a siku hizo hezekia aliugua akawa katika hatari ya kufa na isaya nabii mwana wa amozi akaenda kwa mfalme akamwambia bwana asema hivi tengeneza mambo ya nyumba yako maana utakufa wala hutapona basi hezekia akajigeuza akaelekeza uso wake ukutani akamwomba bwana akasema e bwana kumbuka haya nakusihi kwamba nimekwenda mbele zako katika kweli na kwa moyo mkamilifu na kutenda yaliyomema machoni pako hezekia akalia sana sana ikawa neno la bwana likamjia isaya kusema enenda ukamwambia hezekia bwana mungu wa daudi baba yako asema hivi mimi nimeasikia maombi yako nimeyaona machozi yako tazama nitaziongeza siku zako kiasi cha miaka kumi na mitano nami nitakuokoa wewe na mji huu na mkono wa mfalme wa ashuru nami nitaulinda mji huu jina la bwana libarikiwe kwa hiyo wakati ezekia alipokuwa anaumwa na ugonjwa umem, umemkaa ipo katika hatari ya kufa aliletewa neno na mabii kwamba atengeneze mambo yake kwa sababu kwa ugonjwa huu hatapona ila atakufa hakika lakini akika akaomba akaenda kwa bwana akalia kwa machozi na mungu akamwongezea alikua ameishi miaka kadhaa lakini mungu akamwongezea mengine kumi na tano na akamwambia ntauone megine a kwa mara nyingine pia akawa baada ya kuponywa pale akawa anajua ni kipindi gani kikifika atakuwa anatwaliwa kwenda kwa bwana jina la bwana libarikiwe kwa hiyo hata wakati unapitia katika wakati mgumu katika ugonjwa katika shida nyingi bado nafasi ipo ya kwenda kwa bwana na kumwomba kwa kulia na machozi kwa kutubu na yeye anaweza akasema nawe na akuongezea muda na nikwambie mtumishi wa bwana neno hili katika zaburi ya mia 18 mstari wa 17 sitakufa bali nitaishi nami nitayasimulia matendo ya bwana liweke liwe moja la neno lako la kulikiri kila mara kila malai uendapo katika shida zako na katika mapito yako hata wakati wa amani liwemo kinywa chako kwamba sitakufa bali nitaishi nami nitasimulia matendo ya bwana kwa sababu gani nasema hivi kwa sababu kwa mara nyingine tasiri nyingine ya kufa pia sio lazima ukawa amekufa kimwili lakini kutengwa na uwepo wa bwana kwa sababu ya yale ambayo umefanya na makosa a dambi na chochote kutengwa mbali naye kaokili neno hili kwamba staufabaasika nafasi nzui ka tkeedambi ktena wewe ausowbaaw wa na wako kwa hiyo shetani adui asipitishe lolote la kufupisha maisha yako kama ni maadui wanainuka wakati liwe mbali kwa jina la bwana wakawe mbali nawe katika jina la yesu kwa sababu hata wakisoma katika hii hii zaburi ya 18 mstari ule wa kumi na tatu alafu ukasoma na wakumi na mbili baada wa ya wakumi natatu utaona jinsi maandiko yanavyoenda yani mia kumi na nane mstari wa kumi na tatu na kumi na mbili ulinisukuma sana ili nianguke lakini bwana kanisaidia walinizunguka kama nyuki walizimika kama moto wa miibani kwa jina la bwana na liwakati liambali jina la balibarikiwe na wakafanyike hivyo maadui zako ambao wanainuka dhidi yako ili kufupisha maisha yako isitokee okay kwako lakini kwao maramia kama vile wapandavyo mtu ndivyo yavunavyo wanaotaka kufupisha maisha yako au kufupisha siku zako kama kule ni kazini wazimike kama moto wa miibani wanaotaka kufupisha siku zako kwenye biashara yako wazimike kama moto wa miibani wanaotaka kufupisha siku zako za huduma yako wazimike kama moto wa miibani wanaotaka kukuua hawatafanikiwa watangamia wao wewe hutakufa bali utaishi nawe utayasimulia matendo ya bwana moja ya silaha kubwa anayotumia shetani ni magonjwa magonjwa yote anayojuwa wewe ya yakuambukiza na yasiyo ya kuambukiza lakini usiogope kwa sababu bwana anaweza kutuponya hata katika magonjwa yeremiya sula ya 171 inasema uniponye e bwana nami nitaponyeka uniokoe nami nitaokoka kwa maana wewe ndiwe ulie sifa zangu kwa hiyo hata katika wakati huo bado hauna shida ya kuogopa hauna haja ya kuwa na hofu kwa sababu bwana ndiye anayeponya kwa sababu bwana ndiye anayekoa usiweke imani yako sehemu yoyote wala mahali popote lakini endelea kumwamini bwana endelea kumtegemea yeye jehova endelea kumtumaini bwana bwana anaponya bwana anaokoa ndio maana maandiko yamesema hapa uniponye bwana nami nitaponyeka uniokoe nami nitaokoka kwa maana wewe ndiwe ulie sifa zangu kwa hiyo uendelee kumsifu uendelee kumshukuru na kiukweli ni kwamba bwana anaweza kuponya na bwana anaweza kuokoa na kiukweli ni kwamba uponyaji umekwisha achiliwa kwetu kupitia kristo yesu umekwisha achiliwa kwetu kupitia kristo bwana wetu na mkombozi wetu ndiyo maana maandiko yanasema katika petro waka sula yap mstaiwa2 yeye mwenyewe alizichukua dhambi zetu katika mwili wake juu ya mti tukiwa wafu kwa mambo ya dhambi tuwe hai kwa mambo ya haki na kwa kupigwa kwake mliponywa kwa kupigwa kwake mliponywa yani kwa kupigwa kwake yesu mliponywa na yesu alipigwa pale alivyokuwa anasulubiwa pale alipandishwa alipopandishwav miaka efu bl iliyopita yesu alipigwa na wakati yesu anapigwa miaka elfu bil iliyopita wewe uliponywa unaweza ukashangaa inawezekanaje lakini nakwambia kwa kupijwa kwake yesu miaka efu bl iliyopita wewe umeponywa kwa sababu kwa kupija miaka iliyopita wewe ulipokea wokovu na wokovu unajumuisha pia kuponywa katika maradhi kuponywa katika magonjwa unaweza ukashangaa inakuaje miaka yesu alikuokoa lakini so juzi e bl iliyopitasaadaya kuubiliwa na kuokoka nokovu no, iliyopita kwa ajili yako lakini kwako imefanyika uhakika na baada asa ku pokea ile imani na kukii ile imani ndipo kapokea wokovu usingeamini kwako kuhesabiwa haki ingawa kouusingaminiuisnu miaka m iliyopita na kwa namna hiyo hiyo kama wewe hauamini kwamba miaka wambu itkufaa kitu inaaswa ujue amb ai kwake mliponywa inakupasa uamini kwamba kwa kupigwa kwake miaka elfu b0 wewe uliponywa kwa kwaio anaendelea sasahivi ni uongo tu wa shetani kama ambavyo wapo watu wanatembea katika dhambi zao na kudumu katika dhambi wakati yesu alishakufa kwa ajili yao miaka 200 iliyopita lakini mpaka leo wapo katika utumwa wa dhambi haitakuwa halisi kwao mpaka wakikubali wakiamini kwa hiyo na wewe ukitaka kupokea uponyaji kwako ukawa halisi kwako unapaswa ukubali na kuamini usiogope zabuli ya ma 1817 sitakufa bali nitaishi nami nitayasimulia matendo ya bwana kumbuka bibilia inasema usiogopeasante kwa kunisikiliza somo hili siyo la mwisho bado tunaendelea kipindi kijacho kwa hiyo tuendelee kuwa pamoja kwa maswali maoni na shuhuda wasiliana nami kupitia pasta msafiri blosotcom pia nipo facebook kama pasta msafiri na instagram kama pasta anderscore msafiri hadi kipindi kijacho baki na amani ya bwana wetu yesu kristo barikiwa