bwana yesu wapewe sifa karibu kwenye kipindi cha bibilia inasema usiogope ambapo tunajifunza kutoka kwenye bibilia mistari mbalimbali mbali ambayo ilisema na watu katika mazingira magumu waliopitia na kuona namna ambavyo mistari hiyo hiyo bado inasema nasi katika mazingira magumu tunayopitia hivi leo ni somo kwa ajili ya mkristo ili kuinua aliyeinama kufuta machozi anaelia kumpa nguvu aliyechoka na kumwondoa hofu anayeogopa lengo la ujumbe huu siyo motivtional yaani kuhamasisha tu bali ni nspitional yani unapumzi a ya mungu ndani yake kwa hiyo lengo lake hasa ni kujenga imani yako katika kristo yesu aliye hai jina la bwana libarikiwe bwana yesu apewe sifa karibu katika biblia inasema usiogope leo tunajifunza usiogope kifo tutaangalia maandiko kutoka katika injili ilivyoandikwa na yohana sura ya 6 mstali wa47 neno linasema amin amin nawaambia yeye anayeniamini anao uzima wa milele amin amin nawaambia eye anayeniamini anao uzima wa milele hapa yesu alikuwa anaongea na wayahudi ambao hawaamini mafundisho yake hawaamini kwamba yeye yesu ameshuka toka mbinguni kama kamaalivyoambia katika mstari wa na wa sura hiyo hiyo ya sita maandiko yanasema wa wayahudi wakaanza kunungʼunika kwa kuwa alisema mimi ndimi mkate ulioshuka toka mbinguni wakasema huyu si yesu mwana wa yosefu ambaye baba yake na mama yake tunawajua anawezaje basi kusema nimeshuka kutoka mbinguni kwa hiyo mstari huo unasema yeye anayeamini inamaanisha anayeamini mafundisho ya kristo na mafundisho ya yesu kristo ni kwamba yeye ndiye kristo mwana wa mungu aliye hai naye anao uzima wa milele na uzima huu ni kwa kila anayesadiki mafundisho ya yesu na wayahudi wengi hawakumwamini lakini sio tu wao ambao hawaamini hata leo wengi wanasema wanamwamini yesu lakini ukifuatilia maneno yao utajua ni kwamba hawaamini hata chembe wanakuwa na kitu ambacho tunaweza tukakiita kukubaliana kifikra lakini kukubaliana kifikra tu siyo imani imani ni ya ndani ni ya moyoni na mtu ukiamini kitu kitasikika mdomoni mwako pia na kushabihiana na matendo yako unaweza kusema yesu ana uzima wa milele lakini ukawa hujaamini moyoni mwako kwa mfano nilikuwa kwenye msiba hivi karibuni kanisani mtu amesimama kwenye mimbari anasema kirahisi tu kwamba kila nafsi itaonja mauti huyu mtu hana imani katika neno la mungu yaani bibilia na wakristo wengi wakristo walao kwa kujiita wapo kama yeye na ndiyo maana wengi wanaojiita wakristo wanaogopa mauti wanaipenda dunia kuhusu kila nafsi itaonja mauti neno hilo halipo kwenye bibilia halafu jiulize kama mtu unasema kuna unyakuo yaani parapanda italia halafu utakuwa mawinguni kumlaki bwana yesu na tena utakuwa naye hata milele ikitokea unyakuo sasa hivi hapo nafasi ya kuonja mauti inatokea wapi kama umeokoka jitahidi sana kujua maandiko na usiongee kinyume na maandiko imani yetu imejengwa katika msingi wa maandiko yani bibilia hapo unapofikiria kuhusu unyakuo bado hatujaanza kuangalia huo mstari wa uzima wa milele bado lakini ngoja tuendelee kuangalia imani ya watu ukilinganisha na mambo ambayo yesu alifundisha ukiweza kuona kuto kuwa na imani katika neno la kristo itakusaidia sana kujua kwa nini tunaishi chini kabisa ya kiwango cha maisha ambayo yesu kristo Alitarajia tuishi tukiangalia yohana sura ya 11 mstari wa 25 na 6 wakati yesu alipokuwa anakwenda kumfufua lazaro na akawa anaongea na dada yake lazaro yani martha au tuanzie mai wa 23. biblia inasema yesu akamwambia ndugu yako atafufuka martha akamjibu ninajua ya kuwa atafufuka wakati wa ufufuo wa wafu siku ya mwisho yesu akamwambia mimi ndiye huo ufufuo na uzima yeye aniaminie mimi hata akifa atakuwa anaishi na yeyote aishie na kuniamini hata kufa kabisa hata milele je unasadiki haya hayo ni mambo aliyosema yesu unazani wewe unasadiki hayo aliyosema yesu kuongea kwako kila siku unadhani kunaonyesha ya kwamba unayasadiki haya ukiendelea hapo mstari wa 7 unasema martha akamwambia ndiyo bwana ninaamini ya kuwa wewe ndiwe kristo mwana wa mungu yeye ajaye ulimwenguni martha alitoa jibu ambalo linaonyesha imani yake iko chini ya kiwango kabisa hakuweza kusema neno moja tu na sadiki na wengi tuko hivyo na maisha yetu ya imani yanatoa ishara ya namna tulivyo unasadiki kwamba yesu ni mwana wa mungu ndiyo yeye ajae yani masihi lakini hausadiki yote aliyofundisha na maandiko yanasema mwenye haki wake ataishi kwa imani kwa hiyo maisha yako yanakwenda sambamba na imani yako kwake na kwa yale ambayo aliyafundisha kama husadiki mafundisho aliyosema maisha yako yatakuwa kiwango hicho hicho cha kuto kusadiki kwako unaweza kuamini kwamba yesu ni mwana wa mungu lakini huamini kwamba anaweza kuponya ugonjwa unaokusumbua au unaamini kwamba anaweza kuponya ila huamini kwamba sasa hivi mapenzi yake ni kwamba akuponye kwa hiyo utabaki na ugonjwa wako kwa sababu ndiyo kiwango cha maisha kutokana na imani yako moja ya shida tuliyo nayo katika kuamini inaanzia na kutaka kuelewa maneno ya mungu kifikra au kiakili lakini akili za mwanadamu haziwezi kamwe kuelewa fika wala mungu hajasema mahali kwamba unataka unatakiwa uelewe kwanza ili upokee bali amesema unabidi uamini kwa hiyo kupokea kwako hakutegemei na upembuzi akinifu wa akili yako kuhusu maneno ambayo yesu amesema au mungu amesema lakini kunatokana kupokea kwako kwa imani yani moyo wako kuamini yale ambayo neno la mungu linasema jina la bwana mara nyingine unataka kusema maneno ambayo unaona watu wa duniani wataelewa kwa sababu ukiwambia ya kibibilia hawataelewa usijaribu kuwaelewesha kwa sababu maneno yatokayo kinywani mwako kama umeokoka yana thamani sana ukiongea vibaya unavuruga kiroho chako na kuharibu imani yako yote kwa sababu unataka watu wakuelewe ni bora ukaye kimya tu hasahasa hasa kwenye misiba ukitaka kujua kwamba martha alikuwa hana imani ya kiwango cha yale ambayo yesu alikuwa anayasema soma habari ii wewe mwenyewenlkama livandikwaaaa11 utaona ilipofika mahali yesu anataka kumfufua lazaro huyo martha akataka kumzuia yesu akataka kuzuia watu wasifungue kaburi kwa sababu lazaro ameshakufa siku nne na atakuwa ananuka tayari lakini yesu akaamuru wa walifungue na kumuita lazaro fikiria mtu asiyeamini anataka kuzuia muujiza wanduguye usifanyike siyo kwa sababu hampendi la hasha ni kwa sababu ya udogo wa imani yake na kuto kujua neno la mungu neno la mungu hata kama bado akili yako haijalielewa vizuri kwamba inawezekanaje wewe amini kwanza kama umeokoka unao uzima wa milele ndani yako mauti haina lolote juu yako amini hilo kwanza upembuzi akinifu hapo hautakusaidia kitu isaya sura a 55 mstari wa8 na w9 inasema kwa kuwa mawazo yangu si mawazo yenu wala njia zenu si njia zangu asema bwana kama vile mbingu zilivyojuu kuliko dunia ndivyo njia zangu, njia zangu zilivyojuu kuliko kuliko zenu na mawazo yangu kuliko mawazo yangu yenu kwa hiyo hata kama huelewi neno la mungu kwa akili zako za kawaida kwa kufikiria na upembuzi wako yakinifu kama ni yeye amesema wewe lipokee na liamini neno la mungu linasema yesu ni uzima wa milele na walio yesu hawafi ngoja tuendelee kujifunza maana mwingine ataaza kwamba hiyo isaya 5 inaongelea mambo ambayo mungu alisema na siyo yesu aliyekuwa anasema anasm yohana ula ya 8 inasema akawaambia ninyi mmetoka chini mimi nimetoka juu ninyi ni wa ulimwengu huu mimi si wa ulimwengu huu niliwaambia kuwa mtakufa katika dhambi zenu kwa maana msipoamini ya kwamba mimi ndiye mtakufa katika dhambi zenu hapo kuna mambo utajifunza moja ni kwamba lile neno la isaya 5 linahusu pia yesu kristo mawazo yake si sawa na yetu na njia zake si sawa na zetu njia za mungu ziko juu kuliko za kibinadamu kama vile mbingu ilivyojuu sana kuliko nchi na yesu anasema yeye ametoka juu yaani mbinguni kwa hiyo yesu ni mungu jambo la pili ni kwamba mauti au kifo kina husu watu yesu kristo wee unayemwamini yesu usiseme tu uzima wa milele mdomoni amini amini moyoni mwako yesu ni bwana na mwokozi na ana uzima wa milele unajuaje kwamba uamini njia moja ya kujua ni woga wa kifo bibiliya inasema usiogope kifo lile neno linalosema wakristu wanapenda kwenda mbinguni lakini wanaogopa kufa lisizungumzwe juu yako na wala sisemi kwamba wanze kubishana na watu kwa maneno na kushupaa kwamba siogopi kufa hapana sisemi hivyo ila kauli zako zionyeshe na namna unavyoenenda idhihirishe kuwa una uzima wa milele ndani yako na hofu ya kifo haipo usiwe mtu wa kusema kila nafsi itaonja mauti hiyo siyo bibilia hutapiga hatua kiimani wala kiroho kama unaogopa kifo na tena kupiga hatua kiroho jizoeze kufikiri na kusema sambamba na neno la mungu yaani bibilia kwa hiyo misemo na maneno ambayo yapo kinyume na bibilia inavyosema yasitoke kinywani mwako kuhusu hofu ya kifo waibrania sura ya pi mstari wa 14 15 ina jambo la kuongezea biblia inasema katika hiyo aibrania sura yam14 basi kwa kuwa watoto wana nyama na damu yeye pia alishiriki katika wabinadamu wao ili kwa kifo chake apate kumwangamiza huyo mwenye nguvu za mauti mautiyani shetani na kuwaweka huru wale waliokuwa utumwani maisha yao yote kwa sababu ya kuogopa mauti kwa hiyo kuogopa mauti kuna kufanya uwe mtumwa ya wa inavyosema hapo nasi tunajua kwamba bwana wetu yesu kristo alikuja kutuweka huru nasi tu huru kweli kweli sasa huwezi kuwa huru kama bado unang'ang'ania kuogopa mauti hapo utakuwa umechagua kubaki katika utumwa na yesu hakuweki huru kwa lazima inabidi wewe mwenyewe uamue kumfuata uemuwe mwenyewe kuamini neno lake udumu katika mafundisho ya kristo bibiliya inatuambia katika waraka wa pili wa yohana ule mstari wa 9 kwamba asiyedumu katika mafundisho ya kristo yeye hana mungu yeye adumuye katika mafundisho hayo huyo ana baba na mwana pia mafundisho ya kristo ndiyo haya kwamba anawo uzima wa milele mafundisho ya kristo ndiyo haya kwamba yeye amwaminie hata kufa mafundisho ya kristo ndiyo haya kwamba usiogope kifo watu wote ambao wametembea na nguvu za mungu kwa namna ya pekee walikuwa wanalielewa hili jambo katika maisha yao hapa duniani katika wafilipi sura ya 1paulo akizungumzia habari za maisha yake anasema kwa maana kwangu mimi kuishi ni kristo na kufa ni faida kama nitaendelea kuishi katika mwili hii ni kwa ajili ya matunda ya kazi lakini sijui ni lipi mimi sijui ninavutwa kati ya mambo mawili ninatamani kuondoka nikakaye pamoja na kristo jambo hilo ni bora zaidi lakini kwa sababu yenu ni muhimu zaidi mimi nikaendelea kuishi katika mwili kwa hiyo yeye paulo alikuwa anajua na naona kufa ni faida namna hii ya kufa ambayo yeye anaiita faida kwenye wathesalonike wa kwanza sula ya 4 ameita ni kulala na ukisoma mstari wa15 utaelewa kwamba yeye alikuwa anajua kuwa hatutalala wote ila kuna ambao tutakutwa hatujalala wakati wa ujio wake kristo yesu bwana wetu wa, wa kwanza ya wathesalnike w1 imeandikwa kulingana na neno la mungu mwenyewe tunawambia kwamba sisi ambao bado tuko hai tutakaobaki hadi kuja kwake bwana hakika hatutawatangulia wale waliolala mauti na kama umeshawahi kusikia shuhuda mbalimbali mbali za wapendwa ambao katika mazingira fulani walichukuliwa hadi mbinguni halafu wakarudi wanasema kuna ndugu zetu huko wakristo waliodumu katika imani ambao huku walishaondoka wako huko na kuna ushuhuda mwingine liliusikia mtumishi alipata ajali ya gari yeye na ndugu zake wakatwaliwa hadi mbinguni walipofika huko wale ndugu zake wengine wakabaki ila yeye kuna mambo wakaambiwa kisha akaambiwa arudi ili amalizie kazi yake na anasema ingekuwa mapenzi yake angebaki huko huko maana ni kuzuri kama nini yote haya yanatuonyesha kwamba kweli kwenda ni faida na kweli tunawamwamini yesu kristo hatufi bali tuna uzima wa milele kwa hiyo juu yetu mauti imeshindwa sisi hatufi kama wanavyokufa wasioamini wao ndio wanakufa sisi tunabadili makazi tu baba yetu yuko mbinguni kwa hiyo tunakwenda kwa baba mbinguni ndiyo nyumbani kwetu wengine wanaweza kukukebehi kwamba mbinguni inakuwadhi nyumbani wakati hujawahi kufika lakini mtoto mchanga akizaliwa hospitali simama na mtoto anakuwa hospitali mpaka waruhusiwe wakisharuhusiwa wanaenda nyumbani kwa hiyo nyumbani kwa yule mtoto siyo hospitali ni huko anaporuhusiwa kwenda ingawa hajawahi kukaa huko ila ndiyo nyumbani ndiyo hivyo ilivyo kwetu tunapobadilisha makazi kwenda nyumbani kwetu katika yohana sura ya 17 msta wa1416 na ule wa 16, yesu alipokuwa anawaombea wale waliomwamini alisema maneno haya nimewapa neno lako nao ulimwengu umewachukia kwa kuwa wao si wa ulimwengu kama mimi nisivyo wa ulimwengu huu wao si wa ulimwengu huu kama vile mimi nisivyo wa ulimwengu hapa siyo nyumbani kwetu tupo hapa kwa sababu ya kufanya shughuli za ufalme tu na tunawezeshwa na ufalme katika kila sekta wa wa mungu baba katika kristo yesu filipi wafilipi ya 3 mstari wa i inasema lakini wenyeji wetu huko mbinguni nasi tunamngoja kwa shauku mwokozi kutoka huko yaani bwana yesu kristo huu mstari ukiusoma kwa bibilia ya kiingereza tafsiri ya amplify inasema but we are citizens of the state commonwealth homeland Which is in kwa hiyo ukielewa haya hata hutakuwa na huzuni pale ndugu katika kristo wanapofariki kwa sababu kimsingi hajafa amekwenda mahali bora zaidi amekwenda nyumbani ya mstari nyumbania 2 na 67 wakati yesu alipokuwa anazungumza na masadukayo ambao alikuwa hawaamini ufufua wafu alisema basi kuhusu ufufuo wa wafu je hamjasoma katika kitabu cha moze jinsi mungu alivyosema na moze kutoka katika kile kichaka akisema mimi ni mungu wa abrahamu na mungu wa isaki na mungu wa yakobo mungu si mungu wa wafu bali ni mungu wa waliohai kwa hiyo mmekosea kabisa naomba uelewe zaidi hapa mungu alipomtokea musa au moze kwenye kile kichaka kinachowaka moto bila kuteketea alisema mimi ni mungu wa abrahamu isaka na yakobo na wakati huo ni miaka zaidi ya 40 tangu yakobo afe miaka 4 kutoka leo utarudi karne ya 17 huko kwa hiyo ni kipindi kirefu cha muda sasa kwa nini mungu hakusema mimi nilikuwa mungu wa yakobo kuashiria kwamba alikuwa mungu wake yakobo wakati uko yakobo wa yuko hai alisema mimi ni mungu wa yakobo kuonyesha kwamba hadi wakati huo anapoongea na musa bado yakobo alikuwa anaishi na bado mungu ni mungu wa yakobo ndicho kitu yesu alikuwa anawaelezea hao masadukayo mungu si mungu wa wafu wasiyomwamini mungu huyo si mungu wawo ila wamejifanyizia sanamu kuwa mungu wawo na watakufa hakika na kumwamini mungu ni katika kristo yesu kwa sababu kwenye yohana sura ya ula 8:ms wa56 bibiliya imemnukuu yesu akisema baba yenu abrahamu alishangilia kwamba angaliona siku yangu naye akaiona na akafurahi pia kisa kimoja katika katika injili tusome kutoka katika injili na ya wa mpaka wane. baada ya siku sita yesu akawachukua petro yakobo na yohana akawapeleka juu ya mlima mrefu mahali palipokuwa faragani huko yesu akageuka sura mbele yao mavazi yake yakawa na weupe wa kuzima macho meupe kuliko ambavyo mtu yeyote duniani angaliweza kuyang'arisha Moze, na nali wakatokea wakawa wanazungumza na yesu hapa tunaona watu ambao walimwamini mungu na hawapo duniani kwa muda ule ambao yesu alikuwa akitembea na wanafunzi wake lakini bado wanaishi na wametokea kuongea na yesu tunafahamu kwamba eliya hakufa bali alichukuliwa na malaika wa mungu kupelekwa mbinguni kwa hiyo angetokea eliya peke yake tungesema sasa sieliya hakufa ingawa hata hivyo bado tungehoji mkristu neno la kila nafsi itawonja mauti amelitowa wapi lakini tunawona piya musa yupo ambaye kimwili yani damu na nyama tungesema ameshakufa naye ametokeya kama eliya alivyotokeya Mstayotano na wasita, unapata uhakika kwamba musa alikufa kwa staili hii ya kawaida lakini pia unaona kwamba hajafa bali anaishi ndiyo mana akamtokea yesu akiwa na eliya kwa hiyo kama umeshaokoka tambua maandiko yanavyosema una uzima wa milele ndani yako usiogope kifo soma bibilia na bibilia inasema usiogope jina la bwana hapo tumefika mwisho wa kipindi cha leo asante kwa kunisikiliza naamini umepokea kwa maoni maswali au shuhuda unaweza wasiliana nami kwenye mitandao ya kijamii katika facebook kama pasta msafiri na instagram kama pasta anderscoe msafiri pia unaweza kutumia simu namba 7774 35, kama uko nje ya tanzania kumbuka kuanza na 55 kama umeguswa kutoa sadaka kwa huduma hii unaweza kutumia kwa tigo pesa namba hiyo hiyo yaani 717743560 jina la usajili wa namba ya simu ni msafiri mwaikusa basi mpaka wakati mwingine dumu katika pendo la kristo barikiwa