bwana yesu apewe sifa karibu kwenye kipindi cha bibilia inasema usiogope ambapo tunajifunza kutoka kwenye bibilia mistari mbalimbali mbali ambayo ilisema na watu katika mazingira magumu waliopitia na kuona namna ambavyo mistari hiyo hiyo bado inasema nasi katika mazingira magumu tunayopitia hivi leo ni somo kwa ajili ya mkristo ili kuinua aliyeinama kufuta machozi anaelia kumpa nguvu aliyechoka na kumwondoa hofu anayeogopa lengo la ujumbe huu siyo motivtionl yaani kuhamasisha tu bali ni nspitional yani unapumzi a ya mungu ndani yake kwa hiyo lengo lake hasa ni kujenga imani yako katika kristo yesu aliye hai jina la bwana libarikiwe bwana yesu apewe sifa karibu tena kwenye kipindi cha bibilia inasema usiogope leo tunajifunza usiogope zinakuja siku za kurejeshwa tutaangalia maandiko kutoka kwenye bibilia katika agano la kale kitabu cha zekaria81 ambao unasema jinsi mlivyokuwa kitu cha laana katikati ya mataifa e yuda na israeli ndivyo nitakavyowaokoa nanyi mtakuwa baraka msiogope bali iacheni mikono yenu iwe na nguvu huu ulikuwa ni ujumbe wa urejesho kwa taifa la israeli miaka hiyo kama 52 bwana amewakumbuka watu wake yuda waliokuwa uhamishoni bwana ameukumbuka mji wa yerusalemu ulioachwa ukiwa miaka 7 bwana amekumbuka hekalu lake lililobomolewa hata maana ya jina la zekariya ni bwana amekumbuka kwa hiyo watu wa yuda walipelekwa uhamishoni kwa sababu walifanya dhambi sana na kumuasi mungu wao na ndiye mungu wetu jehova muumba wa mbingu na nchi na vyote vija zavyo jina lake lihimidiwe ingawa aliyopelekea manabii na kuwapa maonyo mara nyingi akisema msipotubu nitawakatilia mbali nitawapeleka nchi ya ugenini na mahali hapa patabaki ukiwa lakini hawakusikia ndiyo maana sura ya kwanza ya zekaria inasema kwenye mstari wa pili bwana aliwakasirikia sana baba zako wa zamani kwa hiyo waambie watu hivi ndivyo bwana mwenye nguvu asemavyo nirudieni mimi asema bwana mwenye nguvu nami nitawarudia ninyi asema bwana mwenye nguvu yaani baada ya kuwa amewaadhibu kwa makosa yao wakiwa huko uhamishoni utumwani bwana anawaambia wamrudie yeye wasiendelee katika uasi wasiendele wamrudie bwana ili naye bwana awarudie wao watu walioumbwa ndio wanapasa kuwamrudie mungu aliyewaumba wanyenyekee chini ya mkono wa bwana kwa hiyo katika sura hii hiia8 tariwa1 mungu mwenyezi anawapa ahadi ya urejesho ahadi ya kuinuliwa kutoka kwenye mateso walionayo wao kama taifa walikuwa wamepigwa na kuharibiwa vibaya kiasi kwamba ikawa ni alama kwa mataifa mengine yote namna ambavyo laana inaweza kulifikia taifa. Unajua kuna wakati matukio mabaya yanafikia watu mtu au taifa kiasi kwamba inakuwa ni alama kwa mfano hapa tanzania kuna wakati mtu aliyefojifoji mambo au vyeti vyake vya elimu yake na matokeo alikuwa anaitwa kihiyo lakini kwa watu wanaofahamu wanajua jina hilo lilianzia na tuhuma kwa mtu mmoja aliyeitwa hivyo aliandikwa sana kwenye magazeti na kupelekea jina hilo kutumika hivyo au kuna wakati ugonjwa wa korona ulichapa sana kule italia watu wakawa wakitaka kuonyesha kipimo cha ukali wa korona wanasema kama ya italia alafu ikafuata india wakawa wanasema kama ya india na vitu kama hivyo kwa hiyo na nyakati hizo za huyu nabii zekaria watu wa jerusalemu walipigwa kiasi kwamba ikawa ni kipimo cha laana ukiisoma hii zekaria 8 sura ya 1 kwa tafsiri nyingine za kiingereza kama vile Good news translation utaona inasema watu wa juda na israeli hapo nyuma wageni walilaaniana wao kwa wao wakisema na mabaya ya kukute wewe kama yaliyoikuta yuda na israeli lakini nitakuokoa wewe na tena hawa wageni wataambiana wao kwa wao na upokee baraka zile zile kama zilizoifikiria yuda na israeli kwa hiyo jitiye moyo na usiogope. kwa hiyo ingawa walifanya makosa wakamkasirisha mungu naye akaacha mabaya ya lakini sasa amewahurumia na atawainua ukiendelea zekaria 8 msai wa 1415 utasoma hili ndilo wasemalo bwana mwenye nguvu kama nilivyokuwa nimekusudia kuleta maangamizi juu yenu wakati baba zenu waliponikasirisha na sikuonyesha huruma asema bwana mwenye nguvu hivyo sasa nimeazimia kufanya mema tena kwa yerusalemu na yuda msiogope hizi ni ahadi za urejesho kwa taifa la mungu ni ahadi za kuneemeshwa kwa watu waliokosea lakini sasa wamemrudia mungu wao na yeye anayetoa hizi ni mungu mwenyewe ukipata muda soma vizuri hii zekariya sula ya 8 yote nayo utaelewa vizuri zaidi ni nini ambacho bwana alikuwa amekusudia kutenda kwa ajili ya watu wake kwa ajili ya yerusalemu mji wake na kwa ajili ya israeli taifa lake atawarejeza kutoka uhamishoni utumwani babeli watu watachezacheza katika mitaa ya miji ya yuda ambayo ilikuwa imebaki ukiwa kabisa na mahame ardhi ambayo iliachwa michongoma ikakuwa na mbigiri zikaongezeka bwana anasema ardhi hiyo itatoa mazao yake tena mizabibu itazaa matunda shangwe na furaha zitarejea mahala palipokuwa na kilio hizi ni ahadi za mungu kwa watu wake ni ahadi za mungu kwa watu ambao wanamtumainia ahadi za mungu kwa watu ambao wamemlilia yeye katika nyakati za taabu katika mateso ya utumwa kama ni magonjwa kama ni umasikini kama ni mateso na kuachwa ukiwa mungu ameahidi urejesho bwana mwenye nguvu ameahidi kuinuliwa ujumbe huu kwa siku ya leo unasema na wewe mtu wa mungu uliyoitwa kwa jina lake ambaye umepitia shida nyingi ambaye unahisi umeachwa ukiwa ambaye unaona mambo yako yameharibiwa na nipo hapa kukuambia kwamba litie jina la bwana uwe na imani katika ahadi zake kwako unawe utapata kupata siku za kuinuliwa siku za kuburudishwa kama hujaokoka tubu makosa yako na ukaidi wako mwamini yesu leo na kumpokea kama umeokoka lakini umerudi nyuma tubu matendo ya mitume sura19 ya 3, 39, inasema tubuni basi mkamgeukie mungu ili dhambi zenu zifutwe ili zipate kuja nyakati za kuburudishwa kwa kuwepo kwake bwana kama umeokoka na uko vizuri tu kiroho lakini unaona bado uko siku ya mateso endelea kunisikiliza imani yako ipate kujengwa ukapokee thababu yako mambo ya mungu yanapokelewa kwa imani mungu anaenda kuleta siku za kurejeshwa na za kuinuliwa kiasi kwamba ingawa ulikuwa alama ya laana na angamizo unaenda kufanyika alama ya baraka na kuinuliwa ingawa, ingawa ulikuwa unaonekana picha ya huzuni na uharibifu unaenda kufanyika picha ya furaha na kuimarishwa katika kristo yesu kama wewe umeathirika kwa matumizi ya madawa ya kulevya umekuwa mfano wa laana mtaani kwenu wazazi wengine wanawaonya watoto wao wajiangalie wasije kuwa mateja kama wewe basi jua kwamba bwana anaweza kukubadilisha na siku zikaja wakawa wanawaambia watoto wao jitahidini na kujituma mfanikiwe kimaisha kama wewe mungu anaweza kufanya mambo makubwa kama wewe ni mzazi na mwanawo amekuwa mfano wa laana jipe moyo umwamini bwana anaweza akafanya kwa mwanao kwa mwanao ajili ya imani yako inawezekana na siyo iwe imani ya baba na mama mmoja tu anatosha kinachohitajika siyo wingi wa watu bali aina ya imani kama unasoma bibilia utajua kwamba katika kumpata isaka imani ya abrahamu ndiyo ilimbeba sara kwa sababu yeye aliposikia taarifa zile alicheka kwa shiria ilikuwa kama kichekesho fulani lakini kama bwana anaweza kuokoa mji mzima usiangamie kwa sababu ya wenye haki kumi tu basi anaweza kuponya familia kwa ajili ya mwenye haki mmoja usiogope weamini tu kama wewe ni binti uliyesemwa na kusengenywa mtaani na kuwa alama ya umalaya na kila aina ya uchafu bado mungu anaweza kukubadilisha na kukuinua ukawa alama ya usafi na utaua utafanikiwa na kubaki katika kumbukumbu za imani rahabu alikuwa kahaba lakini amebaki kama testimoni ya mtu mwenye imani na tunamsoma habari zake kwenye agano la kale na hata katika agano jipya kwenye sura inayojulikana kama sura ya imani usiamini pamoja na hawa waliyoasi bali pokea neno la bwana hivi leo usiogope zipo siku za kurejeshwa kama ni suala la kuto kuwa na mtoto umekuwa kituko na kichekesho bwana anaweza kufanya katika samueli wa kwanza utasoma habari za hana alikuwa kituko alichekwa na mke mwenza kwa sababu hakuwa na mtoto lakini bwana alimuinua akampata samweli yule nabii na baada ya samweli akapata watoto wengine watatu wa kiume na wawili wa kike atafanya na kwako katika umri wa uzeni, isaka akampakata na kumnyonyesha hata kwako bwana anaweza kufanya usiogope bwana analeta siku za kuburudishwa unafahamu abari za rutu katika bibiliya alifiwa na mumewe akawamjane lakini ukisoma lana akaenda katika bethlehemu naye akaolewa kule akapata mume mwingine tena mwenye mali kwa hiyo bwana anaweza kufanya na kwako hata kama ni ugonjwa tena wa muda mrefu tena ule ambao madaktari wamesema haiwezekani tena kupona mtegemee bwana tu zinakuja siku za kurejeshwa siku za kuburudishwa kwako heo tujikumbushe namna yesu anavyoweza kuponya tunasoma katika marko sura ya 5 kuanzia ule mstari wa 21ashakuvuka tena na kufika ngambo umati mkubwa wa watu ukamzunguka yeye akiwa kando ya bahari kisha mmoja wa viongozi wa sinagogi aliyeitwa yairo akafika pale naye alipomwona yesu akampigia magoti miguuni pake akamsihi akisema ya binti yangu mdogo ni mgonjwa mahututi tafadhali njoo uweke mikono yako juu yake ili apate kupona na kuishi hivyo yesu akaongozana naye umati mkubwa wa watu ukamfuata watu wakawa wanamsonga-songa hapo palikuwa na mwanamke aliyekuwa amesumbuliwa na tatizo la kutokwa na damu kwa miaka kumi na miwili mwanamke huyu alikuwa ameteseka sana kwa mikono ya matabibu wengi na kutumia kila kitu alichokuwa nacho lakini badala ya kupona hali yake ilizidi kuwa mbaya alikuwa amesikia habari za yesu naye akaja kwa nyuma yake kwenye umati wa watu akaligusa vazi lake maana alisema moyoni mwake kama nikiweza kuligusa vazi lake tu nitapona mara kutoka damu kwake kukakoma naye akajisikia mwilini mwake amepona kabisa gafla yesu akatambua kuwa nguvu zimemtoka akaugeukia ule umati wa watu na kuuliza ni nani aliyenigusa wanafunzi wake wakamjibu unaona jinsi umati wa watu unavyokusonga wawezaje kuuliza nani aliyenigusa lakini yesu akaangalia pande zote ili aone ni nani aliyemgusa yule mwanamke akijua kilichomtokea akaja akaanguka miguuni pake akitetemeka kwa hofu akamweleza ukweli wote yesu akamwambia binti imani yako imekuponya nenda kwa amani upone kabisa ugonjwa wako huyu mwanamke alikuwa ameumwa kwa miaka 12 alikuwa amepita mikononi mwa madaktari wengi alikuwa ametumia pesa nyingi sana kujiuguza lakini hali yake ilikuwa imeendelea kuwa mbaya siku hadi siku kwa hiyo na wewe usiangalie muda ambao ugonjwa umekusumbua usiangalie idadi ya madaktari bingwa waliojaribu kukutibia usiangalie gharama na pesa ulioitumia kujitibia hadi leo wala usiangaliye hali yako inavyozidi kuwa mbaya mwangalie yesu kristo mponyaji ni tabibu wa karibu mungu anaenda kukuinua kutoka katika kitanda cha mauti na sio kwa ajili ya utukufu wako sio kwa sababu wewe ni gangwe siyo kwa sababu wewe unaweza ni kwa sababu anakupenda na wewe umeupokea upendo wake kwa kumpokea mwanawe pekee yesu kristo kwa hiyo usitengeneze lifulana ukaliandika than cancer, au i have disease x hapana usiende katika njia ya ulimwengu huu mkaidi siyo wewe uliye na nguvu siyo wewe unayeshinda bibliya inasema katika yohana wa ya 4 watoto wadogo ninyi mmetokana na mungu nanyi mmewashinda kwa sababu yeye aliye ndani yenu ni mkuu kuliko yeye aliye katika ulimwengu kwa hiyo unashinda kwa sababu unaye mshindi ndani yako ndiye yafanyaye haya yote jina la bwana libarikiwe sasa hivi huna kitu lakini mungu anaenda kukuinua utakuwa na vitu vingi haya yanafanyika siyo ili utembee kifuwa mbele kuwatambishia watu vitu vinavyoharibika la hasha kama kuna kitu cha kutambishia kama kuna kitu cha kuringia basi ni kwamba tunaye baba yetu aliye mbinguni nasi tumeitwa tumtumikie yeye aishiye milele kila mtu kwa sehemu yake kwa kadili ya neema iliyowekwa ndani yetu naye baba yetu Anajibu maombi tumuombayo. jina lake libarikiwe kwa hiyo kama bwana alivyomjibu hana akampa watoto kiasi kwamba mke mwenza yule penina aliyekuwa anamcheka akafumbwa mdomo ndivyo ambavyo bwana anaenda kujibu maombi yako leo kama bwana alivyomjibu sara maombi kiasi cha kumwaibisha hajiri aliyekuwa anamkebehi ndiyo bwana anavyoenda kukujibu hivi leo watu waliomkebehi yule mwanamke aliyokuwa ameumwa kutoka kwa damu miaka 12 lakini baada ya kuponywa na yesu lazima walifunga midomo yao ndivyo bwana anavyoenda kukutendea hivi leo itakuwa ishara ya wema wa bwana mwenye nguvu kwa watu wake Zaburi ya zaburiya 617 inasema nipe ishara ya wema wako ili adui zangu waione nao waibishwe kwa kuwa wewe e bwana umenisaidia na kunifariji acha bwana ajitwalie utukufu kwa namna anavyokuja kukuinua sema amen hata kama ni kesi ya kusingiziwa na mfumo wa maamuzi siyo wa haki bwana atakuokoa hivyo hivyo yusufu alisingiziwa kujaribu kumbaka mke wa potifa akaenda jela pasipo haki kibinadamu na baadaye bwana akamtoa jela pasipo haki kibinadamu hivyo hivyo kwa hiyo hata waliokutengenezea kesi ili uende jela pasipo haki hachana nao usiwaangalie hao wewe mwangalie mungu anaenda kukutengenezea mazingira siyo tu ya kuwa huru bali ya kuwa huru na kuinuliwa pasipo haki kibinadamu sisi tunamtegemea no mungu haki yetu haitoki kwa wanadamu wala kwa mifumo ya kibinadamu isaya sura a 33 mstari wa 22 inasema kwa maana bwana ndiye mwamuzi wetu bwana ndiye mfanya sheria wetu bwana ndiye mfalme wetu ndiye atakaye tuokoa for the the the lord lord lord is is is our our our judge king he will save us yote yanafanyika ili iwe ishara ya wema wanaokuchukia waione na kuaibika na wajue ya kuwa yuko mungu mwenyezi anayesaidia na kufariji watoto wake lakini pia lazima nikwambie kitu ambacho sio wakristo wengi wanapenda kuambiwa na kukielewa mara nyingine shida huwa zinatufika kwa sababu tumekaza shingo kwenda katika njia ya uovu na mungu hapendi ujeuli wetu hivyo hutuadhibu kama baba anavyoadhibu mtoto siyo kwa sababu hampendi hapana ni kwa sababu anampenda mithali ya14 inasema yeye asiyetumia fimbo yake humchukia mwanawe bali yeye ampendaye humrudi mapema kwa hiyo baba asiyetumia fimbo kumchapa mwanawe aliyekosea hampendi mwanaye ndiyo maandiko yanavyosema kwa hiyo mara nyingine shida zinazotufikia ni fimbo ambayo baba yetu aliye mbinguni anatumia kutuchapa utawala wa babeli ulikuwa fimbo ya mungu kuwarudi watoto wake yaani taifa la israeli kwa hiyo shida nyingine ni kwa sababu baba yetu wa mbinguni kwa upendo wake anaturudi basi natuwe wanyenyekevu tukijua makosa yetu tujirudi waibania sura a12 inasema kwa sababu bwana huwaadibisha wale awapendao na humwadhibu kila mmoja anayemkubali kuwa mtoto wake zekaria 8 tuliyoisoma tunaona wana wa israeli wanaahiriwa urejesho na siku za kuinuliwa lakini walifikia matatizoni kwa sababu ya uwasi na kwenda katika njia zinazomchukiza mungu hivyo nawe uwe makini kujichunguza na kupima mambo yako kama umeenda katika njia za kumchukiza mungu utubu na kumrudia mungu wengi tukiumwa tunatumia unatumia yhana tle sula watatu kujihesabia haki hiyo yohana sula ya tisa inasema yesu alipokuwa akipita akamwona mtu aliyekuwa kipofu tangu kuzaliwa wanafunzi wake wakamuuliza rabi ni nani aliyetenda dhambi ni huyu mtu au wazazi wake hata azaliwe kipofu yesu akawajibu huyu mtu wala wazazi wake hawakutenda dhambi alizaliwa kipofu ili kazi za mungu zidhihirishwe katika maisha yake kwa sababu huyu hakuwa amefanya dhambi iliyosababisha azaliwe kipofu basi tunataka kuambiana kwamba kila shida na ugonjwa hautokani na dhambi lakini ukisoma yohana sura ya a kwa habari za mtu aliyeponywa pale bethzatha unaona kitu tofauti kidogo yohana sura ya tano, ule wa pili, inasema huko yerusalemu karibu na mlango itwao mlango wa kondoo palikuwa na bwawa moja lililoitwa kwa kihebrania bethzatha ambalo lilikuwa limezungukwa na kumbi tano hapa palikuwa na idadi kubwa ya wasiojiweza yaani vipofu viwete na waliopooza wakingojea maji yatibuliwe kwa maana malaika alikuwa akishuka kwakati fulani akayatibua maji na yule alikuwa wa kwanza kuingia ndani baada ya maji kutibuliwa alipona ugonjwa wowote aliyokuwa nao mtu mmoja alikuwako huko ambaye alikuwa ameugua kwa miaka thelathini na minane kwa ukisoma habari hii utaona kwamba yesu alimponya mtu yule aliyekuwa alikuwa na hali na hali hiyo ya kuugua kwa miaka thelathini na minane ili anachotaka ukione hapo ni kwenye mstari wa 14 ambao unasema baadaye yesu akamkuta mtu yule aliyemponya ndani ya hekaluni na kumwambia tazama umeponywa usitende dhambi tena la sivyo lisije lilakupata jambo baya zaidi hili neno linaashiria kwamba huyu mtu alikuwa katika hali mbaya miaka 38 kwa sababu ya dhambi alikuwa amefanya sasa ameponywa basi ajiangalie asirudie kutenda dhambi tena isije ikamkuta hali mbaya zaidi kwa hiyo unaweza kufikwa na mabaya kwa sababu ya kutenda dhambi na hata ukiponywa kwa sababu ya imani yako bado ujiangalie usije kutenda dhambi ukaachilia mlango wa shetani kukupiga tena kumbuka yohana wa sula ya sawa9 inasema kama tukiziungama dhambi zetu yeni mwaminifu na wahaki hata atusamehe dhambi zetu na kutusafisha toka kwenye udhalimu wote kwa hiyo kama umekosea anza kwa kuomba rehema kwa bwana pia kumbuka kuwa rehemu wale waliokukosea na wewe wasamehe hata kama hawajakuomba msamaha tumeitwa kufanya kama yesu alivyofanya na yesu alisamehe pale msalabani uwasamehe maana hawajuwi walitendalo waye jamaa hawakuomba msamaha lakini yesu aliwasamehe piya utaona hata stefano aliomba maombi kama hayo kwa watu waliokuwa wanampiga mawe afe alisamehe ingawa hawajaomba msamaha na aliwasamehe wakati wanaendelea kumpiga mawe siyo wakati wameacha kwa hiyo na wewe samehe pia kama una watu au mtu ambaye amekukosea amekusema ametangaza habari za uongo juu yako au kutenda uovu kwa namna yeyote ile na unataka kumsamehe sasa basi fuatana nami kwa maombi haya mafupi sema maneno haya baba katika jina la yesu kristo wa nazareti natangaza msamaha kwa wote walionikosea naomba na wewe uwasamehe baba kwa walionifanyia hata kama walikusudia maovu na wanajua uovu wanaofanya naomba uwasamehe baba naomba unisaidie kuishi katika upendo sawasawa sawa na amri yako wee uliyo upendo na mwingi wa rehema amen kwa kumalizia somo la leo ungana nami katika maombi haya kwa ajili ya urejesho kwa ajili ya kuinuliwa ili mungu akusaidie wewe kutoka katika shida unayopitia kwa hiyo sema maombi haya fuatana nami baba katika jina la yesu kristo wa nazareti asante kwa neno lako na asante kwa ahadi yako ya kurejeshwa asante kwa sababu umekusudia kuniletea siku za kuburudishwa kwangu mungu wangu mwingi wa rehema naomba unirehemu katika maovu yote niliyofanya na nyosha mikono yangu baba uniinuwe kutoka huku shimoni nilipo naomba unipandishe hadi sayuni baba niinuliwe na wote wakawone kwamba niwewe baba mungu wa mbinguni uli yefanya haya badala yakuwa ishala ya laana nikawe ishala ya baraka kwa utukufu wa jina lako asante baba nimeomba na kushukulu katika jina la yesu kristo mwanao amen hapo tumefika mwisho wa kipindi cha leo asante kwa kunisikiliza naamini umepokea kwa maoni maswali au shuhuda unaweza wasiliana nami kwenye mitandao ya kijamii katika facebook kama pasta msafiri na instagram kama pasta anderscore msafiri pia unaweza kutumia simu namba 717743560 kama huko nje ya tanzania kumbuka kuanza na p255 kama umeguswa kutoa sadaka kwa huduma hii unaweza kutumia kwa tigo pesa namba hiyo hiyo yaani 717743560 jina la usajiri wa namba ya simu ni msafiri mwaikusa basi mpaka wakati mwingine dumu katika pendo la barikiwa