bwana yesu asifiwe mpendwa mambo ni mengi sana na matukio ya kutisha siyo machache kama wewe ni mzazi na mwanao ameenda shule bado unaweza kuwa na hofu kidogo kuhusu yanayojili shuleni au njiani kwenda au kutoka shuleni na si tu kwamba kuna ajali za hapa na pale mtoto akiwa anacheza na wenzake ila bado kuna maovu ambayo wenzake wanaweza kumfanyia na hatari siku hizi haziishii kwa watoto wenzake tu bado walimu madereva hata waskulbas na hata dada wa nyumbani au kijana wakazi hapo nyumbani kama wewe ni mzazi umeshanielewa maana mara nyingine hata mzazi mwenza tu unaweza kuwa na hofu naye juu ya wanao hizi ni nyakati za kumtegemea bwana na nguvu zake sura ya wa inasema watoto wako wote watafundishwa na bwana na amani ya watoto wako itakuwa nyingi utathibitika katika haki utakuwa mbali na kuonewa kwa maana hutaogopa na mbali na hofu kwa maana Haita ndugu yangu katika bwana bibilia inasema usiogope na somo letu leo ni watoto alionipa bwana karibu tujifunze bwana yesu apewe sifa karibu kwenye kipindi cha bibilia inasema usiogope ambapo tunajifunza kutoka kwenye bibilia mistari mbali mbalimbali ambayo ilisema na watu katika mazingira magumu waliopitia na kuona namna ambavyo mistari hiyo hiyo bado inasema nasi katika mazingira magumu tunayopitia hivi leo ni somo kwa ajili ya mkristo ili kuinua aliyeinama kufuta machozi anayelia kumpa nguvu aliyechoka na kumwondoa hofu anayeogopa lengo la ujumbe huu sio mtivtional yani kuhamasisha tu bali ni inspirational, yaani una pumzi ya mungu ndani yake kwa hiyo lengo lake hasa ni kujenga imani yako katika kristo yesu aliye sifa kwa hiyo katikati ya dhahama zote hizi ukigeuka huku watoto wamenajisiwa na reheha na konda wa, wa, wa, wa sculbas ukiangalia upande huu mwalimu kawanajisi watoto mara baba mmoja naye amekamatwa kwa kubaka binti yake yanayoendelea huko boarding schools ndio usiseme kabisa wewe na nyumba yako mnaipata wapi imani yenu jibu ni kwamba mnaipata katika ahadi za bwana kwa watu wake kwa sababu mungu si mwanadamu hata aseme uongo akiahidi atafanya na hawa wamchao bwana wanakwenda kwa imani hiyo isaya imaniyoaaiis Msnane, wa 13 na a inaongelea watoto wa kimwili lakini pia inahusu na watoto wa kiroho kwa hiyo kama wewe ni mcha bwana tambua wa hilo watoto wako wanalindwa wa na bwana inasema na watoto wako wote watafundishwa na bwana na amani ya watoto wako itakuwa nyingi utathibitika katika haki utakuwa mbali na kuonewa kwa maana hutaogopa na mbali na hofu kwa maana haita kukaribia kama ukisoma vizuri bibilia utagundua kwamba hii mistari imetolewa katika kipengele kilichoanzia mstare wa kumi na moja ambapo katika tafsiri nyingine imeanza na the lord says yaani asema bwana akitoa ahadi kwa yerusalemu aliyeteswa na kupeperushwa na sasa anarejeshwa na kipengele hicho kilichoanzia mstari wa11 kinaishia mstari wa17 ambapo inamalizia kwa maneno haya kwamba huu ndio urithi wa watumishi wa bwana na haki yao inayotoka kwangu mimi asema bwana kwa hiyo mtumikie bwana kwa moyo wako wote na akili zako zote na nguvu zako zote na simama katika ahadi zake mithali ya 14 mstari wa 6 inasema kumcha bwana ni chemchemi ya uzima ili kuepukana na tanzi za mauti kwa hiyo tanzi za mauti mateswa kuonewa hofu ya watoto wako kubakwa na kunajisiwa ziwe mbali nawe kwa jina la yesu tena mithali ya 27 inasema mwenye haki aendaye katika unyofu wake watoto wake wabarikiwa baada yake kama wewe umeokoka yani umempokea yesu kama bwana na mwokozi wa maisha yako si tu kwamba wanao wanalindwa bali wataendelewa kubarikiwa hata baada ya wewe kuondoka yan kwenda mbinguni endelea kumcha bwana yoshua sura ya 14 mstari wa 9 inasema kisha musa akaniapia siku hiyo akasema hakika hiyo nchi ambayo miguu yako imekanyaga itakuwa ni urithi wako wewe na kwa watoto wako milele kwa sababu wewe umemfuata bwana mungu wako kwa utimilifu ishi sawasawa na neno penda watoto wako na hii napenda kuisisitiza wa wa upendo baba baba kwa kwa watoto watoto na watoto kwa baba. bahati mbaya sana utakuta wazazi wanaogombana na mara nyingine ni wapendwa kabisa lakini katika ugomvi wao akina mama wanajaribu kupanda mbegu ya chuki kati ya baba na watoto hapo mnakuwa mmefungua mlango wa laana na shetani atawapija kwa staili aipendayo Kofi itawajia, magonjwa kuonewa na kadhalika utashangaa watoto wameanza kupigika shuleni wewe unafunga na kuomba lakini hupati majibu malaki sura ya4 56 inasema angalieni nitawapelekea eliya nabii kabla haijaja siku ile ya bwana iliyokuu na kuogofya naye ataigeuza mioyo ya baba iwaelekee watoto wao na mioyo ya watoto iwaelekee baba zao ili nisije nikaipiga dunia kwa laana unajua katika maandiko kuna vitu ambavyo viko wazi kwamba vikifanyika mungu hana namna ila na yeye kufanya kwa mfano yohana sula ya 12 wa4 inaposema amewapofusha macho ameifanya mizito mioyo yao wasije wakaona kwa macho yao wakafahamu kwa mioyo yao wakaongoka nikawaponya hapo ni wazi kwamba ukiongoka mungu hana budi ila kukuponya kwa hiyo ili asiwaponye amefanya mioyo yao migumu au mizito zipo ahadi ambazo ukiwa mcha mungu zinakuja tu ili zisije ni labda huhusiwe mcha mungu sasa katika hii malaki ya sula ya wa 5 ni wazi kwamba mioyo ya baba na watoto isipoelekeana basi laana iko sasa moja ya matokeo ya laana ni hofu ndiyo maana waovu hukimbia wasipofuatiwa na mtu yani wanahofuhofu tu ukiendelea kupanda chuki kati ya watoto na baba hapo unaenda kinyume na maandiko kumcha bwana kunahusu pia kwenda katika upendo maana waraka wa kwanza wa yohana sura ya 3 mstari wa15 inasema kila amchokiaye ndugu yake ni muuaji nanyi mnajua ya kuwa kila muuaji hana uzima wa milele ukikaa ndani yake kwa hiyo wewe usiogope dumu katika kuzitafakari ahadi za bwana kwako hata kama kwa sasa mnapitia katika hali ngumu na huoni pakutokea bado bwana anaweza kumbuka kwenye wafalme wa pili sura ya 4 mstali wa knza mpaka wa7 mwanamke mmoja miongoni mwa wake za wana wa na manabii alimiliya elisha akasema mtumishi wako mume wangu amekufa nayo najua kuwa mtumishi wako alikuwa mcha bwana na aliyemuiya amekuja ili ajitwalie wana wangu wawili kuwa watumwa mungu akaingia kazini yakapatikana mafuta ya kula mengi sana kutoka katika chupa moja tu hiyo chupa ikajaza vyombo vingi sana hata vya kuazima kisha elisha akasema enenda ukayauze mafuta haya uilipe deni yako nayo yaliyosalia uyatumie wewe na watoto wako kwa hiyo iko miujiza ambayo bwana anaweza akafanya kwa ajili yako na watoto wako lakini pia miujiza hii kama katika hiyo wafame tuliyosoma inaanzia na kwamba baba yao hawa watoto alikuwa mcha bwana bwana yesu asifiwe kama uko mbali na bwana mrudie bwana leo hii maandiko yanasema katika mambo ya nyakati wa pili sura ya wa 39 kwa kuwa mkimrudia bwana ndugu zenu na watoto wenu watahurumiwa machoni pahao waliowachukuwa mateka nao watairudia nchi hii kwa kuwa bwana mungu wenu ndiye mwenye neema na mwenye rehema wala hata wageuzia mbali uso wake mkimrudia bwana yesu asifiwe kwa hiyo hata kama unapitia magumu au watoto wako wapo katika hali ngumu kama vile omechukulio mateka bado ukimrudia bwana yeye ni mwenye rehema hata wageuzia mbali uso wake kwa hiyo watarudi katika nchi manaake wataachiliwa katika kutoka katika uteka wao hata kama wewe huna watoto saa hii unaponisikiliza usiogope zaburi ya 1 mstai wa inasema huweka nyumbani mwanamke aliyetasa awe mama ya watoto mwenye furaha haleluya pia tunasoma ayubu alipoteza wana lakini mungu akampa mara mbili zaidi jina la bwana libarikiwe fahamu kwamba bwana anataka kujitwalia sifa kwa watoto wako na kupitia hao kwa namna ambavyo anawalinda na kuwaokoa katika shida anataka wengine wajifunze na kupata kufahamu ioaaa isaa 29 a9 2 inasema basi bwana aliyemkomboa ibrahimu asema hivi katika habari za nyumba ya yakobo, yakobo hata tayarika sasa wala uso wake hautabadilika rangi yake bali atakapowaona watoto wake walio kazi ya mikono yangu katikati yake wao watalitakasa jina langu nam watamtakasa mtakatifu wa yakobo nao watamcha mungu wa israeli hao nao wakosao rohoni mwao watapata kufahamu na hawo wanong'onikawo watajifunza elimu yaani ayakobo hatatahayarika sasa wala uso wake hautabadilika rangi inamaanisha hataogopa ile hofu ambayo ikiwakumba watu wenye rangi ya kizungu inawabadilisha rangi yaani wanakuwa weupe kwa hofu kama kama damu imeondoka usoni mwao hiyo hofu haitakuwepo tena badala yake watakapoona watoto watamtukuza mungu na wenye dhambi watajifunza kuwa kuna mungu kwa kuyaona mambo ambayo bwana amewafanyia wanao watajua kuwa yuko mungu kwa hiyo mikono ya watesi ikae mbali nawe na watoto wako katika jina la yesu pepo wanaofuatilia wanao ili wawaharibiwe na kunajisiwa wafurumushwe mbali katika jina la yesu kristo wanrt watoto wako watafundishwa na bwana na amani ya watoto wako itakuwa nyingi hata useme sawasawa sawa na isaya sura ya 8 m18 angalieni mimi na watoto hawa wanaliopewa na bwana tu ishara na ajabu katika israeli zitokazwa kwa bwana wa majeshi yeye akaaye katika mlima sayuni usiogope kwa sababu bibliya inasema usiogope jina la bwana libarikiwe hapo tumefika mwisho wa kipindi cha leo asante kwa kunisikiliza naamini umepokea kwa maoni maswali au shuhuda unaweza wasiliana nami kwenye mitandao ya kijamii katika facebook kama pasta msafiri na instagram kama pasta anderscoe msafiri pia unaweza kutumia simu namba 7774 35, 60. kama uko nje ya tanzania kumbuka kuanza na 255 kama umeguswa kutoa sadaka kwa huduma hii unaweza kutumia kwa tigo pesa namba hiyo hiyo yaani 717743560 jina la usajiri wa namba ya simu ni msafiri mwaikusa basi mpaka wakati mwingine dumu katika pendo la kristo barikiwa