nyakati hizi ni za hatari sana si tu kwamba watu ni makatili sana na wavumeongezeka bado teknolojia ya silaha na namna mbalimbali mbali za kuua binadamu zimekuwa juu zaidi kuna mabomu ya nyuklia aina mbalimbali makombora ya masafa marefu na silaha za kikemikali na kibaiolojia zinazoweza kuangamiza mabilioni ya watu ndani ya muda mfupi tu na chokochoko zinazoendelea kati ya mataifa makubwa yenye silaha kubwa yanayofanya wachambuzi wa mambo kusema vita kuu ya tatu ya dunia haiko mbali na tena kwa uwepo wa teknolojia kama ndege zilizokuwa na rubani basi vita hii inaweza kupigwa ndani ya masaa 48 na nchi kadhaa zikatoweka kabisa kwenye uso wa dunia unaweza kusema kwamba mambo haya ya hatari yanatisha kama nini lakini bado biblia inasema usiogope somo letu la leo ni usiogope tetesi za vita karibu tujifunze pamoja bwana yesu apewe sifa karibu kwenye kipindi cha biblia inasema usiogope ambapo tunajifunza kutoka kwenye biblia mistari mbalimbali mbali ambayo ilisema na watu katika mazingira magumu waliyopitia na kuona namna ambavyo mistari hiyo hiyo bado inasema nasi katika mazingira magumu tunayopitia hivi leo ni somo kwa ajili ya mkristo ili kuinua aliyeinama kufuta machozi anaelia kumpa nguvu aliyechoka na kumwondoa hofu anayeogopa lengo la ujumbe huu siyo motivational yaani kuhamasisha tu bali ni inspirational yani unapumzi a mungu ndani yake kwa hiyo lengo lake hasa ni kujenga imani yako katika kristo yesu aliye hai jina la bwana libarikiwe Matayo, nani, mtasikia habari za vita na matetesi ya vita angalieni msitishwe maana hayo hayana budi kutukia lakini ule mwisho bado ukisoma tayo, sura ya badoukisomaat unakutana na hotuba ya yesu kwa wanafunzi wake akiwa mlima wa mizeituni ambapo alichambua hekaheka heka za siku za mwisho zitakavyokuwa siku siku za mwisho ndugu yangu ndiyo siku hizi tunazoishi sisi katika injili maneno hayo ya hotuba katika mlima wa mizeituni yameandikwa pia katika marko sura na sura ya ya na luka katik kwa ufupi ni kwamba katika siku za mwisho mambo ambayo yanatokea ni walau matano jambo la kwanza ni vita na matetesi ya vita taifa linatoka kupigana na taifa lingine hapa ndi wanasikia mataifa wanatambishiana silaha zao za maangamizi na uwezo wao wa kuwahalaiki za watu kwa muda mfupi sehemu kubwa ya bajeti za mataifa ni katika kulimbikiza silaha na katika migogoro inayoendelea unasikia wakitambishiana kwamba ikiwa hivi sisi tutatumia silaha hii mbaya zaidi na vitisho vingine kadha wa kadha kama ulifuatilia wakati wa janga la korona lilipoanza kuna tetesi zilisambaa kwamba virusi vya korona vilitoka kwenye maabara fulani ambazo zinafanya tafiti za silaha za kibaiolojia kwa ajili ya maangamizi ya halaiki ikitokea ya mambo yamesanuka kwa hiyo tetesi za vita tuko nazo za kutosha tu leo hii na mahali pengine vita vinapiganwa jambo la pili kutokea ni akina kristo wengine uongo juu ya siku za mwisho utakuwa mwingi kiasi kwamba hata alipoanza kuhutubia bwana yesu alisema angalieni mtu asiwadanganye na wewe hivi leo angalia mtu asikudanganye katika nyakati hizi za mwisho lakini ongo mkuu hapa ni watu kujiita kristo kwa sababu wengi watakuja kwa jina langu wakisema mimi ni kristo nao watawadanganya wengi hii ni zaidi ya manabii wa uongo manabii wa uongo walikuwako tangu wagano la kale hapa anaongelea mtu kuja na kujiita kristo wapo wengi wamekuja wakijiita moja kwa moja kristo wengine wameshawishi watu kwa namna fulani za kujidai wao ndio miungu au wana wa mungu wakitaka kuabudiwa na huku wengine wakisema kabisa kwamba hakuna haja ya kumfuata kristo yesu wote hawa wameunganishwa na mstari huu na wametokea siku hizi na wanaendelea kutokea hata hapa tanzania kulikuwa na kesi na ninadhani bado inaendelea ya mtumishi mmoja akijiweka katika ngazi hiyo ya kuwa sawa na mungu haya yote ni mambo ya husuyo siku hizi za mwisho jambo la tatu katika hayo matano ambayo yanatokea siku hizi za mwisho ni njaa na tauni njaa zimekuwa nyingi na nawanasayansi na wanaofuatilia mabadiliko ya tabiya nchi wanasema yajayo yanatisha ukataji wa miti kwa ajili ya shughuli za kibinadamu uchafuzi wa hali ya hewa na ongezeko la watu vimefanya hali ya hewa kubadilika joto kuongezeka na itapelekea upungufu wa chakula wanavyodai na hata upungufu wa maji ya kunywa sasa nimesema njaa na tauni kuhusu tauni hapo inamaanisha magonjwa ya mlipuko uwezo wa wengi tunaweza kutoa mfano wa ugonjwa wa ukimwi kwa watu waliozaliwa kabla ya mwak 200 wanaweza kuwa wanajua ugonjwa huu usio na kinga wala tiba ulivyomaliza watu sasa hivi kwa sababu ya dawa hizi za arv wengine wanaweza wasione kuwa ni tauni lakini bado milipuko ya ebola na korona inaweza kukupa picha kwa hiyo siku za mwisho zinakuwa na magonjwa mengi makubwa yasiyotibika yenye kuwa watu wengi sana kwa muda mchache jambo la ni matetemeko makubwa ya nchi nch211 tetemeko la nchi chini ya bahari lilisababisha tsunami kule japani na watu wengi walikufa na miundombinu kuharibiwa5 kabla ya hapo kuna rude kama hilo lilipija kule indonesia na mpaka huku afrika mashariki mawimbi yalijibu sasa hayo ni baadhi na yanakuja mengine makubwa zaidi na hayatapiga chini ya bahari miji itabomoka watu na wanyama watakufa zitakuwa ni nyakati za hofu kwa wakaao juu ya nchi jambo la tano ni mambo ya kutisha na ishara kuu kutoka mbinguni bibilia inaongelea kuhusu nyota za mbinguni kuanguka najua mambo haya yanaweza kuwa na maana zaidi ya kimwili lakini mimi naamini pia kutakuwa na mambo ya kimwili kuonekana nyota kuanguka inaweza kumaanisha comets au asteroids ambazo zitagongana na dunia na wanasayansi wengi wanasema uwezekano huo ni mkubwa na wanasayansi wengine wamesema kitu kama hicho kilishawahi kupiga dunia zamani na kusababisha wanyama wengi kufa kilipiga mwezi pia uwezekano wa kupiga dunia na kuharibu sehemu kubwa ya uhai ni mkubwa maneno haya ya wanasayansi yanashabihiana kidogo na haya ya yesu kristo aliyoyasema kuhusu siku za mwisho sasa mtu anaweza kusema kwamba haya mambo ya vita magonjwa njaa manabii wa uongo yamekuwako tangu zamani kwa hiyo ni stori tu lakini kama ukifuatilia maandiko na historia ya mambo ya kidunia kuna kitu utakiona tangu wakati huu ambao yesu anasema kuhusu siku za mwisho mpaka nyakati hizi taifa la israeli halikuwako na halikuwa state lilikuwa halijitawali lenyewe muda huo wa enzi za yesu wayahudi walikuwa chini ya dola ya warumi na kabla ya hapo wagiriki wa siku za mwisho unabidi uendane na vitabu vingine katika biblia na ukianisha hizi injili na kitabu cha danieli sura ya ya na ile ya utaelewa kwamba moja ya jambo kubwa sana ambalo linaashiria ukamilifu wa nyakati kuanza ni kutokea kwa taifa huru la israeli baada ya vita ya pili ya dunia kwa sababu inapoongelewa kwamba taifa la israeli au yerusalem itashambuliwa kwenye vita inayohusu taifa dhidi ya taifa basi lazima israeli iwe taifa huru linalojisimamia bila hivyo ukivamia israeli unakuwa unavamia taifa linalotawala israeli yaani warumi au empaya nyingine yeyote kwa hiyo baada ya kutokea taifa huru la israeli baada ya vita kuu ya pili ya dunia ndipo sasa hayo mambo ya unabii wa siku za mwisho unakuwa unaleta maana kwa hiyo mambo haya yanahusu nyakati hizi tulizosisi sasa lakini katika mambo yote haya yanayohusu siku za mwisho bado bibilia inasema na mwamini kwamba usiogope usiogope mteule bwana yuko na watu wake ili wasikutane na mazito ya kuwashinda usiogope ila omba marko sura mstari 1 18 inasema ombeni asitokee hayo wakati wa baridi kwa hiyo omba kutokea wakati wa baridi ni of speech wewe omba mambo hayo yasikukute vibaya ukaelemewa wewe na nyumba yako halafu amini kwamba bwana amesikia na anatenda omba kwa ajili yako na wengine pia haya ni maombi endelevu katika nyakati hizo bwana atawaokoa watu wake yani waliohokoka inasema baada ya hayo nikaona malaika wanne wamesimama katika pembe nne za nchi wakizizuia pepo nne za nchi upepo usivume juu ya nchi wala juu ya bahari wala juu ya mti wowote nikaona malaika mwingine akipanda kutoka mawio ya jua mwenye muhuri ya mungu aliye hai akawapigia kelele kwa sauti kuu wale malaika wanne waliopewa kuidhuru nchi na bahari akisema msiihuru nchi wala bahari wawla mti hata tutakapoikwsha kuuatia muhuri watuma wa mungu wetu juu ya vipawa vya jajuzo zao sasa kama unakumbuka yaliyotokea misri wakati wa usiku wa pasaka walipokufa wazaliwa wa kwanza basi unajua hii alama kwenye vipawa vya nyuso inamaanisha nini na pia katika ezekieli sura ya 9 inaongelea pia watu wa mungu kutiwa alama kabla ya dhahma kuangukia mji kwa hiyo na wewe mpendwa uliye na roho wa bwana ndani yako usiogope chapa ya kristo iko juu yako unachopaswa kufanya mpendwa ni kukesha maana yesu walisema kesheni maana hamjui siku wala saa atakayokuja mwana wa adamu sasa wengine wakisikia kesheni wanadhani hakuna kulala wala lingine lolote ila kuomba no luka noluka la 17 mstari wa 34, inasema nawambia usiku huwo watu wawili watakuwa katika kitanda kimoja mmoja atatwaliwa mmoja ataachwa sasa hapo unajua kwamba watu wazima watakuwa wamelala na wanaendelea na shughuli fulani hapo kitandani lakini mmoja atatwaliwa na mmoja ataachwa yaani kuna mmoja hapo atakuwa ameekesha na mwingine hajakesha umeelewa hiyo tena inaendelea mstari wa 3 na 36 kwamba wanawake wawili watakuwa wakisaga pamoja mmoja atatwaliwa na mmoja ataachwa watu wawili watakuwa mashambani mmoja atatwaliwa mwingine ataachwa unaelewa yani mkiwa kazini hapo ofisini kwenu kuna mmoja ana kesha na mwingine hakeshi mkiwa saluni inawezekana ukawa kesha au haukeshi ila uko saluni na unafanya shughuli za saluni kukesha mana yake ni kujiweka tayari kumpokea bwana wako inasikitisha sana unamshtua mpendwa twende kukemea pepo anasema leo siko sawa sijakaa sawa kiroho sasa kama hauko sawa kukemea pepo Je kuwa sawa kumlaki bwana yesu mawinguni ndio maana mnaogopa mnaposikia siku za mwisho kama nafikiri netaniya fuatilia siku ya kushiriki meza ya bwana lazima tangazo litolewe kwamba jumapili ijayo tutashiriki meza ya bwana ili mjiweke sawa kwa makanisa ya kidinidini kidhehebudhehebu hiyo ni sawa wache waendelee na taratibu zao lakini kwa watu waliookoka hiyo si sawa inabidi muwe tayari siku zote unaibuka tu ibadani mnaamua tushiriki meza ya bwana mnashiriki kama hamko tayari kushiriki meza ya bwana mnawezaje kujiona kwamba mko tayari kukanyaga sakafu ya dhahabu katika mji wa mwangaza inasema kwa sababu hiyo ninyi nani jiwekeni tayari kwa kuwa katika saa msiyo dhani mwana wa adamu uj hapo tumefika mwisho wa kipindi cha leo asante kwa kunisikiliza naamini umepokea kwa maoni maswali au shuhuda unaweza wasiliana nami kwenye mitandao ya kijamii katika facebook kama pasta msafiri na instagram kama pasta anderscore msafiri pia unaweza kutumia simu namba 71774 35, 5, kama uko nje ya tanzania kumbuka kuanza na ps 255 kama umeguswa kutoa sadaka kwa huduma hii unaweza kutumia kwa tigo pesa namba hiyo hiyo yaani 717743560 jina la usajiri wa namba ya simu ni msafiri mwaikusa basi mpaka wakati mwingine dumu katika pendo la kristo barikiw