bwana yesu wapewe sifa karibu kwenye kipindi cha bibilia inasema usiogope ambapo tunajifunza kutoka kwenye bibilia mistari mbalimbali mbali ambayo ilisema na watu katika mazingira magumu waliopitia na kuona namna ambavyo mistari hiyo hiyo bado inasema nasi katika mazingira magumu tunayopitia hivi leo ni somo kwa ajili ya mkristo ili kuinua aliyeinama kufuta machozi anaelia kumpa nguvu aliyechoka na kumwondoa hofu anayeogopa lengo la ujumbe huu siyo motivational yaani kuhamasisha tu bali ni nspitional yani unapumzia ya mungu ndani yake kwa hiyo lengo lake hasa ni kujenga imani yako katika kristo yesu aliye hai jina la bwana asifiwe karibu katika kipindi kingine cha bibilia inasema usiogope mimi ni pasta msafiri leo tunajifunza kauli ya mtu jasiri tutaangalia maandiko kutoka katika kitabu cha nabii isaya isaya sura ya 8 mstali wa 1i 1 mpaka ule wa kui bi alafu tutaruka kwenda mpaka ule wa ishirini maandiko yanasema maana bwana aliniambia hivi kwa mkono hodari akanifundisha nisiende katika njia ya watu hawa akisema msiseme fitina katika habari za mambo yote ambayo watu hawa watasema ni fitina msihofu kwa hofu yao wala msiogope wa nawaende kwa sheria na ushuhuda ikiwa hawasemi sawasawa na neno hili bila shaka kwa hao hapana asubuhi bwana yesu huu mstari wa ishirini unakazia waende kwa sheria na ushuhuda ikiwa hawasemi sawasawa na neno hili bila shaka kwa hao hapana asubuhi kwa hiyo tuangalie hiyo ikiwa hawasemi hawa sawasawa na neno hili yani hawazungumzi sawasawa na bibilia au na neno la mungu ikiwa hawazungumzi sawasawa na neno la mungu basi kwa watu hao hapana asubuhi asubuhi ni maana baada ya giza la usiku nuru inazuka pambazuko inatokea kwa hiyo kwa watu hao hapatatokea pambazuko hapatatokea nuru yani watabaki katika giza kwa hiyo ikiwa hawasemi sawasawa na neno hilo kwa hawo watu hakuna nuru ila kuna giza unajua mtu aliyeokoka inabidi atembee nuruni asiwe katika giza atembee katika nuru a- akae nuruni atembee kama mwana wa mungu kwa sababu yeye amepewa uwezo wa kufanyika mwana kwao hiyo aende kama mwana wa mungu lazima aende aongozi na roho wa mungu atende mapenzi ya mungu na hayo yanajumuisha kusema sawasawa na neno kwa ili ili akaye nuruni ni lazima aende sawasawa na neno kwenda sawasawa na neno kuna husu pia kusema sawasawa na neno lakini shida inaanza kutokana na kuto sawa sawa na kutosema neno shida ya kwenda sawasawa na neno inaanza na kutosema sawasawa na neno unataka kusema sawasawa sawa na ulimwengu unavyosema lakini sisi sisi siwa ulimwengu huu kama yesu ambavyo hakuwa ulimwengu huu kwa hiyo sisi siwa ulimwengu huu hivyo hatuna haja ya kwenda au kusema sawasawa sawa na ulimwengu unavyosema katika ya wakati yesu anabishana mafarisayo anajibizana nao kwa maongezi aliwaambia katika ule mstari wa 2 ninyi ni wa chini mimi ni wa juu ninyi ni wa ulimwengu huu mimi sio ulimwengu huu kwa hiyo yesu alivyokuwa anaongea nao alikuwa anaonyesha kwamba yeye siyo wa ulimwengu huu yuko ulimwenguni lakini yeye sio ulimwengu huu alafu katika ile yohana sura ya 15 alipokuwa wepo kwenye konferensi na wanafunzi wake anaongea nao akawambia iwapo uli, 18, katika 15, 18, 19, iwapo ulimwengu ukiwachukia mwajua ya kuwa umenichukia mimi kabla ya kuwachukia ninyi kama mngekuwa wa ulimwengu ulimwengu ungewapenda walio wake lakini kwa kuwa ninyi siwa ulimwengu bali mimi naliwachagua katika ulimwengu kwa sababu hiyo maana ya maneno hayo ni kwamba yesu anaombaongea wanafunzi wake anawaambia kwa, kwa hawa wanafunzi kwamba ninyi sio ulimwengu huu na maana katika yohana 17 wakati anaomba maombe ya kikuhani mkuu akaomba na akaombea wanafunzi wake katika ule msay14 akasema mimi nimewapa neno lako na ulimwengu umewachukia kwa kuwa wao siwa ulimwengu kama mimi ni sivyo wa ulimwengu mimi siombi kwamba watowe katika ulimwengu bali walinde na yule mwovu wao si wa ulimwengu kama mimi nisivyo kwa ulimwengu bwana yesu wasifiwe kwa hiyo watumishi wa mungu yani wanafunzi wa yesu au wayo wanaomfuata yesu katika lugha ya sasa waliookoka wanaomwamini yesu kama bwana na mwokozi wa maisha yao wao si wa ulimwengu huu ingawa ingawapo katika huu ulimwengu wanaishi katikati ya ulimwengu lakini wao sio ulimwengu huu kwa hiyo kama sio ulimwengu huu hawapasi kusema sawasawa sawa na ulimwengu huu ndio mana katika isaya 8 inasema bwana alimfundisha isaya akamfundisha asiseme fitina kama watu wa ulimwengu huu wanaposema fitina Wasi, wala asiofo kwa yao alafu katika ishrini akasema wasiposema sawasawa na neno hili hawa watu hawataona nuru kwao watabaki gizani kwa hiyo ili waone nuru ili, wa, ili wa, wasiee wa katika giza waende katika nuru lazima waseme sawasawa na neno linavyosema sasa ukifuatilia mambo yalivyo ya katika bibilia na watumishi wa mungu walivokuwa wanaonywa tumeanzee katika hii saa ya nn ukija katika joshua sura ya wan wn unakumbuka maandiko yanasema kitabu hiki cha torati kisiondoke kinywani mwako kwao kile kitabu cha torati kisiondoke wapi kinywani mwake yani inaongea kinywa kazi yake nikosema kwao kitabu cha orati kisiondoke kinywani wa mtumishi wa mungu kisiondoke kisiondoekinani wa joshua ili anavyokuwa anaongea awe anaongea kitabu cha torati yaani kwa mara nyingine anavyokuwa anasema anasema maagizo ya mungu anaongea sawasawa sawa na neno linavyosema kwa hiyo ili afanye hivyo anasema bali yatafakari maneno yake mchana na usiku kwa hiyo ayatafakari maandiko mchana usiku aitafakari torati aiangalie aisome aifikirie aiwaze ili ijae ndani yake ikijaa ya ndani yake lazima itatoka kinywani mwake ndiyo maana katika katikakolosai16 maandiko yanasema neno la kristo likaye kwa wingi ndani yenu katika hekima yote ko neno la kristo likaye kwa wingi ndani yenu kwa sababu gani kwa sababu katika matayo katika matayo sura ya 12 mstari wa 34 yesu alionya akasema enyi wazao wa nyoka mwawezaje kunena mema mkiwa wabaya maana kinywa cha mtu huya nena yaujazayo moyo wake kwa hiyo mtu aliyelijaza neno ndani yake akajaza neno mpaka katika moyo wake likakaa anakuwa akisema anasema neno linavyokwenda anasema sawa sawa na neno kwa hiyo unajifunza neno mungu anakufundisha useme sawa sawa na neno lake na hivyo ndivyo unavyokuwa jasiri kwa sababu watu ambao wako na mungu wanamfuata mungu watumishi wake wanaenda sawasawa sawa na yeye na yeye anasema mwenye haki ni jasiri kama simba ko ukiwa unaenda katika ukamilifu wote kama mtumishi wa mungu hasa hasa katika kusema sawasawa sawa. na neno la mungu linavyosema utakuwa jasiri kama simba bwana yesu asifiwe zaburi sura ya mstari wa saba inasema hawa wanataja magari hawa farasi bali sisi tutalitaja jina la bwana mungu wetu haleluya kwa hiyo watu jasiri hawataji ujuzi hawataji vitu walivyokuwa navyo hawataji mali zao hawataji silaha zao lakini wanataja jina la bwana mungu wao kwa sababu gani kwa sababu wao wanamtegemea bwana na kwa sababu hivyo ndivyo neno la bwana linavyowaagiza waende na ukiangalia zaburi ukiangalia mtunga zaburi aliyeandika hapa ni daudi ukiangalia katika maisha ya daudi utafahamu kwamba kitu alichokiandika ni kile alichokuwa anakiishi kwa sababu katika samueli wa 1sb wakati ameenda kupambana na goliati, goliati alikuwa ni mtu mkubwa na bonge la mkuki na fimbo na ngao na upanga na nini akaja wkupapanatunakaa na nakimbia lakini daudi alipokwenda alikuwa na kombeo na yule goliati akadhi hake amemtukana mungu wa israeli ametukana w wa majeshi ya israeli mpaka akamona na daudi akamtukana pia akamkebehi lakini daudi alipokuwa anaongea naye katika e samueli wakwanza suraya 1umiasaba mstari wa 5 mtasoma mpaka 7 maandiko yanasema ndipo daudi akamwambia yule mfilisti wewe unanijia mimi na upanga na fumo na mkuki bali mimi na, ninakujia wewe kwa jina la bwana wa majeshi mungu wa majeshi ya israeli uliowatukana siku hii ya leo bwana atakuua mkononi mwangu nami nitakupiga na kukuondolea kichwa chako nami leo nitawapa ndege wa angani na wanyama wa nchi bizoga ya majeshi ya wa wafilisti ili kwamba dunia nzima wajue ya kuwa yuko mungu katika israeli jamii ya watu wote pia wajue ya kwamba bwana haokoi kwa upanga wala kwa mkuki maana vita ni vya bwana naye atawatia ninyi mikononi mwetu bwana yesu wasifiwe napenda hii kauli ukiona watu ambao wanamtegemea bwana wanakuwa wanajua hata vitu ambavyo wanavifanya siyo awo wanafanya lakini ni bwana anavitenda ndiyo maana katika 1ums26 daudi anasema siku hii ya leo bwana atakuua mkononi mwangu yani daudi anajua kwamba anayemuua goliyati anayemuua huyo mfilisti siyo daudi ni bwana lakini anatumia mkono wa daudi kumuua goliati umelewaap bwana yesu asifiwe kwa hiyo hata sisi tunavyofanya mambo makubwa na ma, ma, yanayoshangaza watu sio sisi tunafanya ni bwana anafanya lakini bwana anatutumia sisi katiya kufanya sio uhodari wetu sio ujuzi wetu sio umakini wetu lakini ni bwana ndiye anayefanya ila yeye ameona ni vema kwake kutumia sisi ulimi wetu mikono yetu miguu yetu viungo vyetu kwa namna ambavyo yeye amependa ili yeye afanye kwa hiyo utukufu hapo sio wetu lakini wa bwana yiye anayefanya jina lake libarikiwe <muchos> unajua hapa sasa ndio utaelewa kwa sababu gani katika isaya sura ya 6 pale utukufu wa bwana ulipodhihirika mbele ya isaya isaya akasema katika ule mstari wa an ndipo niliposema ole wangu kwa maana nimepotea kwa sababu mimi ni mtu mwenye midomo michafu nami ninakaa kati ya watu wenye midomo michafu na macho yangu yamemwona mfalme bwana wa majeshi unaweza ukadhani kama nilivyokuwa nadhani mimi hapo zamani kwamba kwa, kwa sababu isaya kwazia sura ya kwanza ni, ni nabii anatumika anafanya kazi ya bwana lakini katika isura la ya sita alipokuwa anasema nina midomo michafu eh, nay anakaa kati ya watu wenye midomo michafu nikawa nashindwa kuelewa au nafikiria kwamba labda alikuwa ni mtu wa matusi matusi na kusema uongo uongoeatika njia ya kawaida na vitu kama hivyo lakini sasa nikaja kuelewa baadaye baada ya kukaa naanesha ao katika maandiko kwamba kusema e, midemo michafu ni kwamba ni mtu ambaye ana kaudi ambazo zipo kinyume na neno anaongea mambo ambayo sivyo bwana anavyosema mfanorahisini kwamba mtu ambaye amempokea kristo kama bwana na mwokozi wa maisha yake alafu ametokea jibu kidogo alafu anasema hili jibu mimi na mambo ya majibu ile ni kauli chafu ni vidogo michafu ni watu yaani kauli za watu ambao hawaamini kwa sababu hawaendi sawasawa na neno ninasema, kwa sababu neno linasema kwa kupijwa kwake sisi tumepona kwa hiyo kauli zote ambazo zinakinzana na neno ndio zile ambazo ukiendelea nazo hautaona asubuhi hautaona nuru kwao maana katika sura ya yn isaya akafundishwa aseme fitina sawasawa na walimu wengi wanavyosema fitina na asihofu kwa hofu yao na katika inasema kwamba wasipoenda sawasawa na hili neno kwao hakutakuwa na asubuhi na wapo wakristo wengi, wengi sana ambao kusema kwao ni tofauti na neno linavyosema hawaendi sawasawa sawa na neno, neno hili linavyosema kama umefatia mafundisho haya pipianasimaa usiogope no kuna wakati nikaongelea kuhusu kauli ya kila nafsi itaonja mauti na nikawa naifanua kwa sababu gani kauli hiyo haiendi sawasawa na neno kwa hiyo kuto kwenda sawasawa na neno ndiyo shida ambayo inafanya wakristo wengi wasione asubuhi wasione nuru waendelee kwenda katika giza kwa mfano inatokea, inatokea ajali watu wapo kwenye gali takristo aliyeokoka na na roho mtakatifu ndani yake anasema mtume kwahiyo unataka mtume akuokoa yani, mtume paulo auaongelea mtumegani a katika kitu kama hicho wakati bwana nayebwana majeshi ndani yetu roho mtakatifu naa ndani yetu Ye, anafanya mambo makubwa kuliko anafanao unavosema mtume hiyo ni kauli ambayo haipo sawasawa na neno jina la bwana libarikiwe jana nilipata kutoka kwa mchungaji mmoja baba yangu wakiroho alikuwa nat amepitia na alipona katika ajali moja ilikuwa itokee mbaya sana ya gari na katika ajali hiyo walivyokuwa kwenye kwenye gari t enye gari wanaendesha halafu gari ikawa inataka kugogana na loli uso kwa uso ikabidi ikabidhi kwa pembeni lakini kwa kuna loli naolim walikuwa wanakuja kuslam kwenye ile roli kwa nyuma ikabidi aende kwa kmpeni zaidi lakini una kama gema lakini akajibana bana akapita ila katika wakati huo ni vitu vya, vya sekunde chache sana lakini katika wakati huo yupo mkristo aliyekua kwenye gari akasema yesu tuokoe na kilichotokea baada ya hapo gari ilikuwa imepinduka matali yako juu na kivyo vimevunjika lakini walitoka akiwa wazima kabisa kwa sababu yesu Aloko. hapo katika muda kama huo ukisema mtume haikusaidii kitu inabidi uende sawasawa sawa na neno useme kauli ya mtu jasiri bwana yesu asifiwe nakumbuka rafiki yangu mmoja alikuwa ananipa na semulizi lake yeye alikuwa anafanya biashara zake katikati ya kampala na mwanza kwa yo kuna wakati flani alikuwa amechukua bidhaa anasambaza kule mwanza kutumia pikipiki akawa ameenda siningi sana lakini katokea ajali mtu alimchomekea na gari na nini akabamiza akaruka juu kwenye pikipiki akatua chini akaanza kubilingika lakini anachoua katika muda wote huu alikuwa anasema sitakufa sitakufa sitakufa hu ku ma babataishkabingkaampaka wenye mtalo watu walivyokuwa wanakuja wameshika kichwa ikioalia wanajua hii tayarii imeisha mtu kashafariki lakini akashangaa kwamba jamani mzima akatoka yuko mzima yuko safi isipokuwa tu amepata ya mkono yani mkono umevunjika akaikiwa akapona sasa hapo alikuwa anasema kauli ya mtu mtujaasili sawasawa na maandiko sitakufa bali nitaishi nam ntasimulia mema bwana bwana jina la hasemi sawasawa sawa na walimwengu bali anasema kama bwana ampavyo kusema au kama bibiliya linavyotaka kusema tena siyo mtu wa maneno mengi kwa sababu anajua kwamba neno lake lina nguvu ya bwana kwa hiyo hawezi akaongea vihovyohovyo tu na kama wanakumbuka yesu alisema kila neno lisivyo maana limtokalo mtu ataitolea hesabu yake siku ya ukumu kwa hiyo kwa nini useme sawasawa na neno ni kwa sababu neno la mungu ni kweli ndiyo maana isaya sula ya 8 mstari wa 20 nasema waende kwa sheria na shuhuda ikiwa hawasemi sawasawa na neno hili bila shaka kuwa hao hapana asubuhi neno la mungu ni kweli ndio maana zaburia 19 mstari wa 6 inasema jumla ya neno lako ni kweli na kila hukumu ya haki yako ni ya milele na pia katika yohana sura ya 17 mstari wa 17 yesu alivyokuwa anaomba alisema kuwatakase kwa ile kweli neno lako ndio kweli kwa hiyo neno la mungu ndiyo kweli sawa katika katika maisha kuna kuna nuru na kuna giza kwa hiyo watu walioko na mungu waliko kwa yesu wapo katika nuru wengine wapo katika giza pia kuna kweli na uongo kwa hiyo walipo katika giza wapo katika uongo ili walipo katika nuru wapo katika kweli sasa ukiangalia katika kamusi kamusi zina, zina, zina, zina, zina, zina difini ukweli au kweli kama mambo ya hakika kuhusu kitu na siyo mambo ya kutungwa tu au kukisia sawa na aristoto yule mwana falsafa wa kale wa, wa ugiriki alisema kusema yale yaliyopo hayapo na yale yasiyokuwapo yapo ni uongo hivyo kusema yaliyopo yapo na yasiyokuwapo hayapo ni kweli sasa hii maana ya kamusi na aistoto vinafanana yani kwamba ukisema yale ambayo hayapo yapo uwo unasema uongo ila ukisema kwamba yale ambayo hayapo hayapo unasema kweli sawa kwa hiyo kwa maana nyingine ukimkuta ajuza yaani bibi lalibibi mkongwe mwanamke mkongwe kaishi miasha, miasha, maisha marefu kashazeeka na ameshakoma amesha katika siku zake za hehi yani alafu katika alikuwa tasa amekoma siku zake za hehini yani hajaikuwa na mtoto ua mzee alafu ukamwambia kwamba tazama majira kama haya mwakani utazaa mwana kutokana na maana za aristotl na kamusi wewe ni muongo unasema uongo lakini sasa hamusi na aristoto ni vitu vya walimwengu ni walimwengu na sisi tunawaamini tupo ulimwenguni lakini sisi wn sisi siyo ulimwengu huu na hatuna haja ya kwenda sawa sawa na ulimwengu unavyosema kwa hiyo kauli za ulimwengu zipo zinaendelea kuwapo na zipo lakini sisi tunafahamu kauli iliyokuu siyo ulimwengu kauli iliyokuu ni kweli kweli itokayo kwa mungu ndiyo maana warumi sula ya4 mawa17 inasema mungu mwenye kuwavuisha watu ayatajaye yale yasiyokuwako kana kwamba yamekuwako kwa hiyo mungu ambaye anataja yale yasiyokuwapo kwamba yapo ukimeta katika ile definisheni ya aristoto kuhusu uongo na ukweli unajua kwamba ili andiko linasema kwamba mungu ni muongo yaani aristoto angesoma andiko angesema huyu mungu ni muongo kwa sababu yeye anasema kwamba kusema yale yasiyokuwapo yapo ni uongo lakini maandiko hapa yanatopea katika rumi 4:17 kwamba mungu anawakuisha watu walafu anayatalya yale yasiyokuwako kwa, kana kwamba yapo unaona lakini sasa definition ya istoto na kamusi ni ya ulimwengu kwa hiyo wao ndiyo wawongo lakini mungu ni kweli sawa warumi sikule ya3a mstari wa4 inasema mungu aonekane kuwa amini na kila mtu mwongo yani kwa kiingereza let god be true and everymanlir kwa hiyo dunia nzima ikiamua kusema kitu fulani alafu mungu akaja na kauli iliyo kinyume na kile kitu basi ujue kauli ya mungu ndiyo sahihi yaani nyie mkiamua kwa demokrasia yenu kuchagua kiongozi fulani alafu mungu akaja akasema kiongozi ni fulani basi kiongozi ambaye mungu kamsema yaani mungu hafuati demokrasia ndiyo maana et b tu and eaya kwa hiyo watu wote wakiamua kwenda sawasawa sawa na maamuzi au na jinsi kamusi inavyosema wakasema iwe ni kweli lakini mungu akasema kinyume na kamusi mungu yuko sahihi bwana yesu wasiiw ndiyo maana katika yohana ya 8 mstari wa yesu aliwaambia wale mafarisayo mbona hamyafahamu hayo ni asemayo ni kwa sababu ninyi hamwezi kulisikia neno langu ninyi ni wa baba yenu ibilisi na tamaa za baba yenu ndizo mpendazo w kuzitenda yeye alikuwamuwaji tangu mwanzo wala hakusimama katika kweli kwa kuwa hamna hiyo kweli ndani yake asemapo uongo husema yaliyo yake mwenyewe kwa sababu yeye ni mwongo na baba wa huo kwa hiyo uongo umetoka kwa shetani lakini kweli ni ya mungu na watu wa shetani hawawezi kuelewa ukweli ila wa mungu ndiyo wanakaa katika kweli kwa sababu mungu ni kweli bwana alimwambia mwanamke mkongwe ajuza kwamba utazaa mwana naye akazaa ndiyo maana katika mwanzo sula ya ishiina moja mstari wa kwanza mpaka ule wa nane biblia inasema bwana akamjia sara kama alivyonena na bwana akamfanyia kama alivyosema sara akapata mimba akamzalia ibrahimu mwana wa kiume katika uzee wake na, na kwa muhula aliyoambiwa na mungu ibrahim akamwita jina lake isaka yule mwana aliyezaliwa ambaye sara alimzalia ibrahimu akamtahiri isaka mwanaye alipokuwa mwenye siku nane kama mungu alivyomwamuru naye ibrahim alikuwa mtu wa miaka mia alipozaliwa mwana wake isaka sara akasema mungu amenifanyia kicheko kila siki aye atacheka pamoja nami akasema nani angemwambia ibrahimu sara atanionyesha wana maana nimemzalia mwana katika uzee wake mtoto akakuwa akaachishwa kunyonya ibrahimu akafanya karamu kuu siku ile isaka alipoachishwa kunyonya bwana yesu asifiwe kwa hiyo walimwengu wakija na, na, na, na ripoti yao na namna ya na kusema nini nikweli na nini ni uwongo lakini mungu akija na ya kwake ya mungu ndiyo kweli daktari anaweza kuwa na ripoti ya ugonjwa wako ila kweli anayo mungu kama unaamini basi lewa kwamba imeandikwa kwa kupigwa kwake ninyi mliponya kama ajuza alipakata mwana wa kumzaa wewe bado mbichi kabisa yeye hulituma neno lake kuwaponya na neno lake kwa leo ndiyo hili kwamba utazaa mwana na kumjonyesha jina la bwana yanayopita katika uchumi wako muda huu ni kwa kitambo tu asubuhi imefika yes sawa sawa na neno lake kati ka wafilipi 19 maandiko yanasema na mungu wangu atawajazeni kila mnachokihitaji kwa kadiri ya utajiri wake katika utukufu ndani ya kristo yesu mtumishi wa bwana aliyejaa roho mtakatifu akisema kitu usikibeze siyo uongo huo ni unabii hasemi uongo ana isaya sura wa, wa mpaka profesayis maandiko yanasema bwana mkombozi wako yeye aliyekuumba tumboni asema hivi mimi ni bwana nifanyaye vitu vyote nizitandaye mbingu peke yangu nienezaye nchi ni nani aliye pamoja nami nizitanguaye ishara za waongo na kuwatiya waganga wazimu niwarudishaye nyuma wenye hekima na kuyageuza maarifa yao kuwa ujinga nilithibitishaye neno la mtumishi wangu na ya mashauri ya wajumbe wangu niwaambiae yerusalemu utakaliwa na watu nayo miji ya yuda itajengwa nami nitakainiwa mahali pake palipoomoka mji ulihusuliwa ikatokea njaa mbaya sana kiasi kwamba mavy ya njiwa yalikuwa yanauzwa ili watu wapate kula alafu elisha mtumishi wa bwana akatoa neno kwamba kesho majira kama haya unga safi wangano utauzwa bei chee kabisa alafu kuna akida akabeza elisha akamwambia utaona lakini hutakula kama ukifatia ile maandiko utajua nini kilimpata uloli akida kwa hiyo neno la bwana linatoa katika njia katika njia zifuatazo mungu mwenyee tasema na wewe au atatumia bibilia kukuonyesha au atamtumia mtumishi wake kukwambia na mimi ni mtumishi wake nakwambia jina la bwana libarikiwe ukitaka kuwa jasiri sema kama bwana asemavyo mtu jasiri halaani bali hubariki hatishii bali hutia moyo inasikitisha sana kwamba unakuta mara nyingine mzazi umeokoka lakini unamtishia mwanao au unamwacha mwanao aende katika hofu unamjaza hofu anaogopa kulawa usiku sababu kunaagiza unamtishia tishia iyo siyo sawa akipandacho mtu ndicho atakachokivuna usipande hofu kwa mwanao panda ujasiri panda ujasiri sawa sawa na neno mpe maneno ya bwana ya kumtia moyo ya kumjenga ya yakumwinua ya kumfanikisha mtu jasiri halaani bali hubariki maana yakobo sula ya3 msar 112 inasema katika kinywa kile kile hutoka baraka na laana ndugu zangu haifai mambo hayo kuwa hivyo je chemichemi katika jicho moja hutoa maji matamu na maji machungu ndugu zangu je mtini waweza kuzaa zeituni au mzabibu kadhalika abakadalikachemichemi haiwezi kutoa maji ya chumvi na maji matamu na katika yohana ya la 17 andiko yanasema kwa kuwa torati ilitolewa kwa mkono wa musa neema na kweli zilikuja kwa mkono wa yesu kristo kwa hiyo neema na kweli zilikuja kwa mkono wa yesu kristo kwa iyo sisi tupo katika neema na kweli kwa sababu ya yesu kristu kwao sisi tunabidi tuwe tuna hudumu neema na kweli maana tunahubiri injili watu wapate kuokoka lakini pia tunafundisha neema na kuhubiri neema na kutoa neema katika kinywa chetu katika waefeso sula y3 ya maandiko yanasema kwa sababu hiyo mimi paulo ni mfungwa wake kristo yesu kwa ajili yenu ninyi mataifa ikiwa mmesikia habari ya uwakili wa neema ya mungu niliyopewa kwa ajili yenu kwa hiyo hapa paulo anasema kwamba yeye amepewa uwakili wa neema ya mungu kwa wawo wantu waefeso na katika waefeso hiyo yosula ya4 msitali wa 29 yeye mwenyewe anaendelea kusema neno lolote lililo ovu lisitoke kinywani mwenu bali lililo jema la kumfaa mwenye kuhitaji ili liwape neema wanaolisikia kinywani mwako ili kuwapa neema wanaosikia sio kulaani mtumishi na wakolosai sula ya 4 mstari wa 6 inasema maneno yenu yawe na neema siku zote yakikolea munyu mpate kujua jinsi iwapasavyo kumjivu kila mtu na pia katika waraka wa kwanza wa petro sula ya4 mstari wa 9 mpaka w11 maandiko yanasema mkaribishane ninyi kwa ninyi pasipo kunung'unika kila mmoja kwa kadili alivyopokea karama itumieni kwa kuhudumiana kama mawakili wema wa neema mbalimbali za mungu mtu akisema na aseme kama mausiya ya mungu mtu akihudumu na ahudumu kwa nguvu alizojaliwa na mungu ili mungu atukuzwe katika mambo yote kwa yesu kristo utukufu na uweza una yeye hata milele na milele Amin. kwa hiyo mtu jasiri ni wakili wa neema mtu jasiri haogopi kwa sababu bibilia inasema usiogope hapo tumefika mwisho wa kipindi cha leo asante kwa kunisikiliza naamini umepokea kwa maoni maswali au shuhuda unaweza wasiliana nami kwenye mitandao ya kijamii katika facebook kama pasta msafiri na instagram kama pasta anderscore msafiri pia unaweza kutumia simu namba 717743560 kama huko nje ya tanzania kumbuka kuanza na pl255 kama umeguswa kutoa sadaka kwa huduma hii unaweza kutumia kwa tigo pesa namba hiyo hiyo yaani 717743560 jina la usajiri wa namba ya simu ni msafiri mwaikusa basi mpaka wakati mwingine dumu katika pendo la kristo barikiwa