be kama ndo unanisikiliza sasa hivi maana yake ni kwamba tumevuka wote salama mwaka 221 na, moja. na ni jambo la kumshukuru mungu ni manani ajse minaitwa na kwenye nakukaribisha yako pendwa ya phone call kama leo ndo mara yako ya kwanza unatusikiliza call ni nis ambayo iko on twitter tunafanya maujiano na watumiaji tofauti tofauti wa wat wewe pia unayo nafasi ya kupendekeza nani kuhusika kwenye eisod ijayo ya phone call chakufanya slide kwenye dm yangu uniambie ni nani na ni kwa nini unadhani anatakiwa hausike kwenye phone call na vile vile kama ukubahatika kusikiliza msimu wa kwanza pamoja na msimu wa pili wa phone call wala usiwe na wasiwasi wasi. unaweza ukazipata zote kupitia google podcast Apple Podcast, spotify na platform nyingine leo tunauanza msimu watatu rasmi kwa hiyo leo ni msimu wa tatu eisode namb1 na tunafanya nasu almaarufu kama madenge moja nimpigie simu alafu tuweze kupija mastori kibao yes, niambie ndugu yangu kama heri ya moka mpya kaa nah, mambo yanaenda nimefurahi sana wewe kuwa mmoja watu ambao umehusika kwenye msimu mpya bana, bana shukrani pia kwa kwa hivi na nawe ni mmoja mojaya watu ambao ikifika usiku lazima ulaze simu kwenye chaji ili ukiamka uikote na asilimia ij yaani kabla kabla sijalawa so, so ndo huwa zoezi la mwisho mfanya nachomeka simu yangu chaji ndo naawa mm. eh, kuna raha yake ukiamka simu imejaa kabisa yani kutokea kwamba ukachomeka alafu kumbe bahati mbaya ukuwasha ukakuta vile vile ime- hivo vilevilemewakuitokeeakuitokea najua nimechomekaumaaaatu <laughs> ah, wangukatika wa imukweli kumekuwa kuna ongezeko la vijana wengi kukumbwa sana na msongo wa mawazo kwa wewe unadhani nini ni chanzosasasuisu ya, ya msongo wa mawazo kikubwa na, na chokiona kwa vijana hishu ni changamoto jana wanakabiliana na changamoto za maisha changamoto za ambazo ciuchumi ambazoa hawaoni kama zina uwezo wa kufatiwau kwahiyo mwisho wa siku wana ukishapoteza matumaini tayari yani unakuwa kwenye wa mawazo wanakutana na changamoto ambazo wakiangalia hawaoni kama wana uwezo wa kuzitatua kulingana na mazingira walionayo na sio kila mtu ana uwezo wa kukabili changamoto kwa hiyo tunapichia kipindi kibumu sana kiukweli aa unapoteza vijana wengi sana kwa depression Kuhu ni kuombeana tu mema na cha msingi nadhani ni, ni walimu wa, wa, wa, wa health waongezwe kuna kipindi niliona ulianzisha ya vijana kuwa wanakutana na wanajadili mambo tofauti tofauti iliishia wapi ya of course tuliweza kukaa kwa kwa mara moja tsana lakini nakumbuka ilikuwa ni kipindi cha uchaguzi kwa hiyo tukaona ni busara tusikishe ile zoezi la kukutana kukutanakutana tuishe uchaguzi upite lakini ni swala ambayo bado ninalo kichwani kwa sababu vijana especialilikuwa nawaangalia watoto wa kiumisole maanishi ni ubaguzi lakini lichokiona ni, ni kwamba ukiangalia mtoto wa kiume ni kama kma kama katnw ametengwa mwisho wa siku kukumbukwa baada ya matokeo nyingi za, za, za, za, za maendeleo za kupigania haki nyingi ni za watoto wa mtoto kiume anakumbukwa baada ya kupata shida ameueeada anakuja kukumbuk amesha kua mteja tumtoe kwenye uteja arudi kuwa hali ya kawaida lakini kitu akafika kule kwenye uteja huko ndo tunatakiwa jamii itazame kwamba vijana wavijanaachangamoto nyingi kama ulivyosema mwanzoniishu ya depression yeah. ukienda vijana wengi wanaishu wana ya ya ajira ishu ya ajira imekuwa n changamoto kubwa lakini tujiajiri jjili ndo tunaanziao oh, wao aajira kweli amna edaman vijana wenyewe sasa ukaa chini kwa pamoja kuunganisha mawazo na kuona wajikamavipina esheno kwa sababu ajira yakuna unagoji ajiri ya na kuanesha mazingira yetu mtaji sio wazo tena mtaji ni pesaia madengelimetokea wapi ndugu yangu <laughs> hli yeah, yes. Ye ni jina langu la, la, la utani a toka shule toka mtaanikena mtaniangu a madenge wanajua lii nilikosoma huko wanajua madenge ninaneaijina la utani tu na o madenge ninanewaknekaua likua mtundu kidogouu hmm. kidogo. yani, <laughs> <laughs> Hmm. Wa eh? eh, yeah, aaao eh, eh? kamili nae iaiwaawa tamskuma kabisa turudi tt okay. hmm. <coughs> mimi nimekujulia huku mpaka sasa hivi t imekufundisha ninikiukweli mimi menifunza vitu vin imefunza vitu vingi ka imeifunza maisha ya, ya, ya, ya mtandaoniula yani. a tu i tofauti kwahyo usiumie usi kichwa na mitandao yani mitandao iikufanya tu so kuna vijana kuna, kuna mtu anaona kama vile wamechelewa kupitia mitandao yni mtu anaona kama nimechelewa imechelewa monawawo wameyapatia mapema lakini kwa ground mambo ni tofauti tofauti lakini pia imekuwa ni kwangu mini imekuwa ni sehemu ambayo na uwezo wa, ku, wa kudaliva mawazo ya pia na uwezo wa kushea vitu vyangu vikafika mbali lakini nimekuwa nikijifunza pia kupitia mawazo ya wezangu kwa sababu ni moja kati ya ambayo ina uwezo wa kufungua mjadala na mka- mkaujadili kwa kina mimi mi, mi, mi napenda sana watu ambao naingia nao kwenye ya vitu wanaleta a somai mtu akitaga ingia tu kwenye upande wa kutukana na nakongo na, na, na, naye naachana nayo naendeleana shughulu zangu lakini nachofrahi kwamba kuna muda tuna tunakubaliana tuna kutokkubaliana ambacho ni kitu kizuri bezkanu, kwa unawaza jambo ka mlengo wako wa kushoto ukakutana ukautaana mwenzako anawaza kwa, kwa mlengo wake wa kulia lakini ote mo kwa ukichukua mawazo yake na nayaly pata kitu kikubwa zaidi ya hapo pia ni sehemu na kkubwa aidyoekuswtu amao wekanusinweza kupata nafasi ya akuaa nao viongozi baahi ya taasisi au baadhi ya makampuni miakamao kule na jambo lako na ukasokika tu kuiia uh, umeshawai ku kitu we mwenyewe alafu ukaona kabisahapa mmm, nimeteleza yeah, yeah, yeah. baada yeah. ya kufanya hio lichukua mamuzi ganisasa kaiia upande wapiliuiae likufanya ukakutana na aliyekuwa waziri wa maliasili na utalii yeah, eh, ulivyokutana naye kitu gani pekee ulijifunza kutoka kwake kikubwa kwainachoweza kukiongelea ni kwamba imaakwamba akiooiondolei ubinadamu wak tunarudi tu wwenen anao wkuna mda utakuwa kaka kama kaa sio kwamba kisa wewe ni waziri kila sehemu unayoenda kila naiawaziri hapana umekutanane kama kaka so, auabia kama mtu naka nelewamtu na wairi hapana wala tukungelea siasa kabisa story astoi yingine kaaza kiinadab abashule hivi kwa hiyo ni kitu kizuri ni kitu kizuri kimenifunza unapokuwa unapokuwa na nafasi sikuondolewe uwalifia wako maisha lazima tu so tuyaedelewe nikuwapoa i safada zetu male a alewakunaa tun wale ni watu ambaoakia karibu naaaakatbaisana karibuadataaakawaaaiu anaendeleabado nawasiliana naye mpaka sahivi aaaiano tunayo imewasiliana naye ilika dodomaadodoa kwailia doboanu kufanya kazieilikuwani doto yako namaliza ulevumauriaurianu oika aiaa kwao nilikuwa naya kwenda hukuwaitak kit kama c eyangu ikakwenye uhuiaaagla kiena apana nikma nikaama nkenda shule nyingienda kusomaaabikaomaaada yamtuachm chagulujtaya kuazidi kwenda nikajikuta nakunasana naasabu najikuta nikikikama chaanakama aait iko upandewashlwao naishiuadajktnaishi kwat kamatkuna uhusiano wa kuwa na wengi na kuwa na mahusiano na wasichanat nao yeye no you know gets gets like tension eh wanapenda frame hivyo yaani kwa huku wanatumia wanatumia platform hizo wanawa entertain na nini uko huko mwana wako hivyo try try see okay moto hali hivyo watu kwa kwa tension hii 3 waliopewa na maniki ya nyuma four eh kuna usahihi wa kuweka maisha ya mahusiano mtandaonifwhsjhwntaadvitu <laughs> <laughs> vetu Hey, sowengine iwai kuishi aidi vitu vetu kwamba upostsa nafaa no kazi wapi kila no namdetinani kilamwajichagulia ya mm-hmm. yapo pia mahusiano ma, ma, ma, ma, mtandaoni tumaisaidia huwasio kwa sababu nauasio uri kwasababuani kuna mda inafungua uwanja wawewe laba kuletewa wa, wa, madudu ma, ya mwenzangu unanelewa eh? mm-hmm. hey, watu waki naukakuletea shida kwenye mahusiano yaopia kuna mdaaeaka kunyuman kuna mda unashindwa kujiachia wao kuna za uchiiunajua inasnana uwtuwanaokeaah <laughs> yeah, inauuiwbaukuna hey, ina yeah. faida gani ya mtu kuwa real, ama kutoku maisha ama nasema kuishi maisha yakew wanasemaja alafu like, unapokuwa kwenye kwenye uhalisia ni virahisi kunuvi kutoka sehemu moja kwenda sehemu aa unajiweka kwenye kituo ambachokaia uee ku amataaau d-. kwa hiyo hakuna mtu mtuttata pale kwenye namba tanokupeleke namba sabaanaaafana awakuahaaonae tayari katulia namba tano aaaaa ambab akin huyu ambae ni namba mbiliashdanachi maisha amaaaaaaama kwa io a kamba aeza nikamta namba mbili nikampeleka namba nne okay. baada ya hapo nkampeleka namba tano a nao ni ngum sangu atakosa msaada. Dakusafiki kipinga toma, una shida na washindo kujisema basi tunaamini una hera. Kweli. Wakaomba madeni ya 10. Yeye we frustration. Kiofii nini nini, ninga tali nini, cause one, utaomba wewe unaanza. Lakini kama phase 2 you are really kama mhanga mzito hapa tunaoishi nayo wale kuogopa kunivukia wale bila madeni. Nimeamka sina kila kitu fanya na pesa. Semaishi hatuwezi hakuna ao tunaishi waiukia lakii haua aka maisha yangu yankanimili ki nakuogopanini ak abasknaa naani ninaitagauaav ngi sasan katika hiyozoiyakemshsikutmameka <laughs> aajano <wag> aaau <dingaan> <grab Music> <grab> a iika aeukiki azia liaiumziea maan yooemai kabisahusai yangu na ainiuumii yeah. iojaaataa okay. kazi yangu afayakai za kuamkanelewa kila mtu ana kitu chake cha kufanya kamanamindo hustai yangu kimaliza shughuli zangu imepataa washikajimbili tatu home. Nataka... So, fine. <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> kwa kumbukubu zako kama ziko vizuri yes. tukio gani ambao ulishaw kulifanya ukiwa umelewa mpaka leo ukikumbuka n yeah nakumbuka waao do imemaliza chuo eliwaikuutoka nikaenda amaaaeaenehikukbuksagongaywgi nililala na kitua kwaakakariakooaaielewa ijui nilifikaje nililala zaidi ya kaaaaakama miiikoa anapija simu ekimu a kiko kwenye ji ikanakeani kama v kumeokotwa me yeah. kaweo langelewe yeah. iulukua nimevaa imetasuka yan si mesikaji a mulize mi a i akanamgia amekuleta jamaa wa, watai wa, wa jamaa watai ndo amekuleta mpaka hapa yeah. nkakupanisha iinkakupeleka mpaka juu nakua kuasha simu nakut mesj ya meneja wa samaki aaaa alafanya kpenda kasaabulimea shida pia kwa, kwa ndugu zangu wakaribu wote e cafai wanapiga msim sipatikane na sio ijulikane upndndnanaoaaakupiato a nadenge ndugu yangu na watoto na watoto ataa oui na, na, na, na mapacha kena okay. wana tan miaka mitano mwaka na aani wengia wanamsikiasikiandoedamkubwa e, mm-hmm. anata miaka saba sahii wote ni mama mmojamama mmoja hapanawatuwenaaoa Uh, a okay. mama wawli mama wawili wengine ni mapacha likua iacha aakealifarisona mbegu zaachaahcha nijitangaze sooniwalijua hio katio mama wawili mama watoowa wa nampendazaidi <laughs> baynakubaiinoaa mm-hmm. kwasababu ya ustaarabu nanaua watoto wa k kia daakuaa hwajuaiwasipenktkw vibaya katika kitu zikipendi anapenda mtu akiambia kitu ttupamoja sio kisatu labdana watoto na wewe ndo kwamba mimi ipatiyo rumu ya kujitetea au ya kuelezea a kumekuwa kuna mijadala mingi t mm. ambao mengine nawausu watu wako wakaribu ama marafiki zako mm. kichangia zile kwa ninikm menigunduati mii ni mtu si, si, ambaye kwa hiyo hata kuna mda watu wanapita zao mi upande wakifani chochote naeneaja na shughuli zao kwa sababu mimi naamini kama mnatofauti ambazo mnaona aa zikawaaidisha zikawadhalilisha zikawafedhehesha mtandaoni sio sehemu ya kuongelea ndo haya mnakopana gemu mnadaiana kwenye sio sahii knafika huk baeoeadogotheahiaaki hiv vugo vingine vidogo vidogo yu kalatangazakaai maishaya uasiinili kaaaaaoa ai a a a ktu utani wa tu by gagaafa E aaaia wana, mm. mtuwako... wako... u... e... e... okay, e, ukikuta mtu anamwataki wa mtu wako karibuaga nawenakugusa E, tena akimwataki akaenda mbali samseemuanashindwa kujizuia <laughs> <laughs> naingilia <laughs> yni yeah, kwamba nikijaribu ku, kuintarakti ili ya kawaida ya kistaarafu ukajibu jeuri kuna mda miitadapia kuna mda unakashirika na unamjibu mtu kwa jeuri lakini uwa najifika vbaa mtu wangu wakaribu ana wana, watu wanamwarasas kwa vitu ambavyo ni vya uongo akiuzin vyakutunga v taka tuzungumze michongo sasahivi asahivi kuna michongo mingi sio mingi hata mingi mefuruliza ndugu yangu unayonayo si tugawane sasa ni sio muungu mizinapata ituza matangazo eh. unajua unajua mtu junajua mtupaka kampuninafia kipindi inakuamini nakuamifa kwasababu unakosanyatangazo la kampuni fani wewe tayari una ya unaal eiebayampaka wamekuamini nawe ni mtu tu binafsi kuna kitu kwako unaushawishi idhaa yao aeushaiwwaauia a i ujum waauwe aufim waawaach iasahiziza matangazo imekuwa inazunguka kwa watu walewale no like yeah, mm. wale kila siku unadhani nini haswa inakuwa kipi cha tofauti ambacho wao wanacho ambacho watu wengine hawana Nelifari uwezo, uwezo wa kufikisha jambo kwasababukuna si yani, mtwa kawaida tu lakini ana uwezo wa kufikisha kituinampenda sanawaliaamaani yeah. mui sanakwenye ku anajua ni mdagai afaaaw waichoka wanakiaida aiaahiyo kazi yako ambayo afana wakshirini mimi naifanya anu na utakuja ulione ripoti ikoji kwa hiyo hata mda tuna baamstkaji mambo ya kamba uko kumi tutawapa kiasi flani no, no, no. <laughs> nmimi wana bageni mimi, mimi ni bidhaa mi kama na tamani yangu kama mite mmweza mwenyewe kuna mda nasio kila liiminafanya ningi tunakatani sio mgongo nyingi mno ya kwambano ni hapana akidogo hivo hivonataka nikutajie majina matatu alafu utanipa, utanipa neno moja juu ya watu ambao ntakutajia kjailuauooemtugamde okay. <laughs> kwanza hapo <laughs> yeah, kwa upande wangu i unajua unakukuta mtu anafanya kwanza mtu ana kwa, kwa watoto wa kike sawa ni kitu aacho wa anakiweza lakini yeye anakiweza zaidi okay. na kingine afu kifika pointi watu wanakuamini wanakuambia vitu vyao binafsi na hawaoni nikivuja sio hisu ndogo namaana una uwezo wa kuficha seri za watu una uwezo wa, wa, wa kuhitimu jamii kwa, kwa vitu ambavyo anawezekana hawawezi kufijiwa hospitali unajua sahivi imekuwa na mitaa michache sana mm. e, mitaa imekuwa sio mingi sai mitaa michache ukipita utakutana na msu utakutana na msinikaaamautakutana na onadhani nanielewa vizuria hivi kama meishikanyie wewe na bo <laughs> <laughs> <Unajiwa. laughs> yani hizi bana zinakuja aja unakaa chini unanafanya nini hapana zinakuja lakini nilichogundua ni kwamba kuna, kuna mda nawapa watu kitu wanachokitaka okay. eh? naelewa io nawbega watu maisha hayako ihivyo jikutani watu ambao iiiia okay. kwa sababu tunal hndadnafanai hatuko huko nahani hicho ni moja kati ya kitu kikubwa kwanini watu wananaaani no. kwa hicho nd kiwa na pia ta wui tunaisi maisha ambayo unawezasema kamakwa sabau sio kila mda utakuaa cp tkiauoew so, <laughs> <utahani, man>. <laughs> <laughs> euaonimtumayeieneebadounafanya mzikiau umeshachaa kut eeelfubili na kuiumbili <coughs> ka dgmbia oaaamare naaa naonamtu huyu bana huku kwenye shule atakuwa ona kuna uwakisa zaidi soni garai kwenye mziki kuna fiftfi okay. ikiitika naye kisoma na shule ujake aunanyewewe dari nakula kwa kwahiyo pia sasaidia sana mt akusikilzakiambiwa kit mimssu apenda kusikiliza kwahio lile limjenga ana watu wakubwa katika dogo nkeli aisho moja fm iwalifanya na kina barnaba kina nani lipofika taimi yangu nikasepa na kijiji kuna nielewana kini kijiji rugha akakamtuma asiikadha ijii eh. akaja akaaaanananii ruga yakuita nikaenda eh hkeeeakkieikanimashule aoaaa akaikd akanamba huna video inapigwa kwenye tv Deo. lakini una uwezo wa kufanya show ukaondoka na kipindi chote eh? anasema nimekuwa ni mm-hmm. kwamba ipaa unaitoa wapi anasema najua ni kitu akia mshukuru mungu uwezo wa kuifaisha hadzira a kitu ambacho ilikuwa haijawahi kukisikia kwamba ndo inakisikia mda huoa mda huo huo enye upande uoa jintumalizie swali la mwisho karakaraka ukiskia neno chaakitugani kinakwenye akili yako <tie> <tie> <tie> <tie> kn ia vijana saiiwanaitumia neno vibaya pia kuna kuna akuna ma ajua chaa inakaaga kwamba huyo anamtegemea undio tu za kawaida wanawatumia wanawtumianeno vibaya kwaarachath kweli wanapishana uwezo lakini hakuna nmtegemea mwenzakei kwa saabuiaweea aokia aa mio tanoak milobiiaw aaaa naana nae aishaadeehea aandugu so, yangu madenge nashukuru sana kwa, kwa kupiga stori na wewee nimeno yangu ya kwanza nafanya msimuhuu nimeno sanaaashukuru pia yeah. neno lote la mwisho kwa wako a na naokufatilia ni kama familia sasa tunasematutumie mitandao vizuri mitandao tukiitumia vizuri ni sehemu salama sa kasa na itatusaidia kus vitu vngi kanzia maisha ya kila siku mpaka kiuchumi na mahusiano kao tutumie mitandao vizuri iyo ndio la msingi wataichukua hiyo asante sana madenge ayaamnashi ah, huyo ndo madenge natumai phone call na asante sana kwa kuchukua taimu yako kunisikiliza kuanzia mwanzo mpaka mwisho kama nilivyosema mimi naitwa vilevile unaweza ukanisikiliza kupitia google podcast apple podcast apple spotify na platform nyingine kupitia twitter natumia jina nitafurahi sana kama unaweza ukaniambia chochote kuhusu phone call. nini kiboreshwe nini tuongeze ama nini tupunguze asante sana sanabb