thank mm-hmm. you finalijumaa hii hapa uhali gani mambo vipi i hope that wewe ni mzima wa afya mimi naitwa 40 na inakaribisha kwenye fonko podcast yako pendwa ambayo inaruka kila siku ya ijumaa saa mj kamili usiku kwa kwawee ambaye leo ni mara yako ya kwa kwanza unatusikiliza na unajiuliza ni jinsi gani unaweza episodes zilizopita za fonko wala usiwe na wasiwasi unaweza ukazipata kupitia google pcasapplecas sify ancar na platfom nyingine juzi na jana nimekuwa nikipokea masuali mengi kupitia dm na coment vilevile watu wakiuliza ni jinsi gani unaweza ukald onni rahisi sana kwa watumiaji wa unaingia kwenye una yae baada ya Apple, utaifungua na ku ukishaiona basi utaweza kupata uhuru wa kuweza ku hizo es ambazo unazitaka lakini kwa hya ambao unatumiaunaweza uka ya hen baada ya ukisata weza kusikiliza na ku vilevile kupitia leo hii nionwakazi oja nimpijie simu alafutuweza kupija mastori kibawakazisasvaliyako yes, well. well. unaendeleaje oakaisa nashkuru karibu sana kwenyeo na nao furaha sana kuwa uh, nawewe siku aleonashkuru pi ukiachilia mbali nyimbo ambazo umefanya ama umeshirikishwa ni nyimbogani nyingine ambazo hu unasikiliza sana kwenye simu yakomaai smk mo fanaoa naskla muzutokabara la, la amerikaya kusini bazoananakanasikiliza kwa mda mwingi sana naa nchi zingine za kiafrika na lengo mara nyingi ni ku kupata kutoka kwenyeu zingine nakuangalia kama insiazukafanya kwenye mziki wako pia na kun kutokea tanzania ni mwanamziki gani ambaye hivi karibuni umekuwa ukimsikiliza sana nyimbo zake iaimepata uh, okay. fursa ya kusikiliza mziki myingi sana hapa nyumbani na uh, moja wa wasanii au baadhi ya wasani skilia sana apa nikasema namsikiliza sana b ulemembawamg napenda sana his music. Recently, with a lot of And then wimbo waruby wanaki umekuwa kwenye kwangu na msanii naomisi ametoa wimbo mpya ametoa pii mpya na yee imekua kwenye albam ya darasa na imekua naisikiliza kwenye na vilevile msanii anaitwa a na ametoa wimbo mpyana imekua nauskiliza sana anasoimebatika sana kusaa ni wiki kadhaa sasa zimepita tangu tumepata pigo la kuondokewa na aliyekuwa makamu wa rais wa kwanza zanzibar lakini vile vile aliyekuwa mwenyekiti wa act wa zalendo maalim mwenyezi mungu amrehemu mrehemu umepata bahati ya kukutana naye na kufanya naye kazi pia naomba uniambie alikuwa mtu um, wa aina gani mwenyezi mungu amrehemu popote uko alipo lakini yes mara nyingi ukiwa mtu unamsikia kwa mbali au unamuona kwa mbali unasikia sifa zake unasikia kwamba ni mto namna hii hili na hili na vile mimi kwa mbali tu kabla sijapata fursa ya kuwa naye karibu au kuonana naye naona kwa ni kwamba niku nasikia kwamba ni mwadini fuu nasikia nasii mamo na kiongozi ah, kama sasa baada na fasi, ya kupata nafasi aa kaibu naeangoziwaecama na wakati oti naio cha alikuwa anatuandaa pia so ni mtu ambaye ni kiongozi bora ya kufunza uongozi na kuwavunda viongozi wenyewe onana misimamo yake ilikuwepo sabiti kabisa akisema hiki nihiki kama mwenyekiti alikua natundesha so vizuri sifa zote ambazo imevsikia imevithibitisha kwamba hivo ndivyo alivyokikweli na uakika miwa kazi nimemjulia kwenye nataka uniambie nini ambacho kimekusukuma kuingia kwenye, kwenye siasasipndi uh, kusemasiasa kwa sababuni uh, viuongozi m siasaiko kidogo Uh, mimi kama mwanamziki au mwana kama kioo sha jamii hapo hapo si faangu ya mwanamziki kama kioosha jamii kioosha jamii ni mtu ambaye anakuwa anaiongea na kwe niaba ya jamii anakuwa anai, anai jamii yake na mara nyingi nakuwa kwenye ya kimaendeleo kwamba unafanya vitu hii uishake jamii in a certain way na iweze kuendelea na kunirekebisha na kufanya reforms kwa hiyo mimi kama msanii nafasi yangu yakiosa jamii ya kuongea kwa niaba ya ile jamii yangu imenisababisha vile vile liweze kunipeleka katika nafasi ya kuwa lida people look up to you at the same time unakuwa unaongea ya kwaji spaya watu na panapo majali wa unapoweza kwa uwezo wwote mdogo unao unakuwa sehemu ya mabadiliko ambayo watu wanahitaji kao ni kwamba ile nadharia hiyo ya, ya kwamba mimi ni jamii na ni kiongozi ndo inasababisha kwamba nikataka ni uongozi katika levo ya juu zaidi ambao ni uwakilishi wa umma katika nafasi hizo za kma mbungeawilaya diwani iliyopita lakini kitu familia naitu a anoodawtw kwa nini act wazalendo uh, sera unini kama mwananchi kama kijana nimekwepo katika hii nchi toka tumeanzishwa vyama vingi na na haki na uhuru wa kufuatilia sera za kila chama na kuona itikadi za chama gani zinaendana na itikadi ambazo mi naz binafsi so socha kwanza kabisa ni kwamba been following over the recent years kwamba sera za vyama mbalimbali nikaona ilani zao za vyama mbalimbali nikaona kama isitio zelende iko sahihi na ina mlengo mmoja na vitu ambavo mi navisemami binafsi lakini mbali na hapo ndo hivyo mara nyingi kama ntakaa kuwa kwenye safari salama lazima uende kwenye chombo ambacho kina nahodha ambaye ana ni, ni madhubuti na naova na, na, wetu sisi ni watu ambao kama wanasifa hivo wana integrity bora na stance na naishu kama hizo apo unamzungumzia almai ambay kasaivhvo ni marehemu lakini vilevile kiongozi wa chama kabisa zito kiongozi kijana ambaye ambaysimam na ana dira na na vision ya wanataka tanzania iweze kuona ni chama ambacho vile vile ukiangalia kinatoa fursa kwa vijana wengi kwa sababu kuna wengine awaamini kwenye mipira falsafa ya aamini young lakini kuna wengine wale vijana vijanua nye mpirafwa wanaoai a wanakitu bra i viongozi borawanatufun vizuameneambia kwamba kuingia kwako kwenye uongozi kenye familia kuna watu baadhi ambao pia walikuwa wameshia kuingia kabla kablakatika swala la la la, la utumishi wa umma mimi ukisema webirowasiaini sio mtu wa kwanza kwa hilo jina kuwa imehusika na maswala ya siasa au kuwa nafanya katika serikali au kutaka kuwania katika serikali na ndugu zangu dada zangu na bilam zangu nina kaka zangu kupitia vyama mbalimbali na vilevile nina baba zangu na maajoma zangu ambao waisha kujaribu kugombania walsha kugombania wakapata na wengine hata wakaa na nafasi katika serikali kuu kwa kuwa mawaziri na vitu ka so, kama hivyo so hivoo huwezi kusema kwaba mimi ni kitu kigeni kabisa uku kwenye suala la siasa au kwenye uwanja wa siasa kama ambavyo unavoweza ukasema kwamba kuna januari makamba omtu wa kwanza katika familia yao kasababu ma na dabda yake sa kuepo katika ei pakubwa katika serikali na katika uwanja wa unaeleta hiyo kwenye familia kwamba nataka niingie kwenye mambo ya uongozi waliipokea vipi uzuri wangu mi natoka kwenye familia ambayo ama mtu anamwamuria mtu kitu cha kufanya kuzingatia ukoshavuka miaka kumi na nane na maamuzi yako binafsi kwa hiyo hakuna mtu yote ilimpelekea so, asemfaya namuzi yangu na kila mwanafamilia ambaye nika kutananae katika wakati huo aidha atanipa moyo au hata chochote ni sawa tu lakini hakuna mtu ambaye abaendefaeh fanye hivi kansiendehuko akuna nam ndo nashokushukuru kuna familia ambayo mi natoka so timeipata kwa wote na sisi i t na chama ambavo kila mtu ana mawazo huru na ndio maana kuna watu wako kwenye chama cha demokrasia na maendeleo wengine wako chama cha wazalendo kama mimi wengine wako chama cha mapinduzi na maisha niurwakabis kuna hasara zozote ambazo ulizipata ama uliingia kipindi cha uchaguzi uh, uweze kusema hasara kwasababu unaingia uh, kwenye uchaguzi unawekeza no, na unawekeza muda na mali aimaia Kasa, like, unazitumia zile kwa manufaa siwezi kuziita asara no, amna kwanza imenyewea karibu na watu wa ukonga watu ambao knaziki wangu mekuanaakuwawakilisha na nimejifunza mambo mengi kutoka kwa watu ajua, matatizo imeajua maationaj baadhi ya matatizo, naayo, matatizo ayo ayo, Lakin, kwa kasababu nashea nayo matatizo kama mkazi wa huko lakini nao karibu vile na kumsikia mtu katika kila tata kila kitongoji inamaanisha kwamba unajifunza mengi zaidi na kuwaelewa watu kwa ukaribu kulio iokuwa na hania au kufikiria kwa mara ya kwanza so hauwezi kukitu chochote experience na kila rasilimali inawekeza ya muda na ya, ya pesa na mali zinginezo ilikuwa kwa ajili ya kitu kizuri kwa ajili ya, ya, ya jamii yako na watu wako so iuwezi yeah, kusema unapoteza kitu chochote ila vitu kuona tena wakati ujao sina uhakika kwa sababu huyo sio sala ambao liko hapa katikasose uh, zangu iyo a nafasi yangu kama kijana A youth itaendelea kuwa karibu wa na watu na hata ofanya kape ahaa itaendelea kuwepo eha nashinda asitosinda nachaguliwa tohaguliwa na su kuna haja ya vijana kujihusisha na siasa kwa namna mbalimbali lakini kujihusisha maswalala uongozi kwa namna mbalimbali ili kwamba amba maendeeaka kwa watu wetu wetuhaawalewatu ambao wamekua hapa tuaendele so uh, siwezi kuongelea kwa sababu hivo ksabau sahiiio kwenye entertainment kurudi then kuendeleza kujenga akaiu na watu ambao vitu vitu sio kwa kwa kwa serikali sababu sababu kila ya na na kuna maisha den, as well as goals, so, na, kuna maisha mengi sana hapa mpaka then hizo vingi vingi wakati wia mengomeesm umeishi kwa muda marekani unafikiri kwa namna moja ama nyingine imekusaidia kutofautisha na vijana wengi wa kitanzania iyo ni kweli na ni, kwe, ni kwe, sahihi kabisa kwa sababu wanasema mkabule si sana mtemdea boni na, na kitu kimoja cha wasamii wa, wa tanzania au wa vijana wa tanzania au watu wote dunia yoyote ni kwamba unapokuwa unapata fursa ya kwenda sehemu tofauti na ulizoea ulikulia na ulipo ulipoishi inakupa upeo mkubwa zaidi unapata esposue na wapo watu wengi sana ambao wana ujuzi wa kawaida wana ujuzi wa kitaaluma lakini ile expoue kuikosa you know, inaosababisha za mtanzo wanakwama kwenye baadhi ya maeneo ya ya, ya utendaji kwa hiyo inamaanisha kwamba mikupata fursa ya kwenda nje au kusoma nje na na, na, na na kuona vya nje unaona na sehemu zingine kupita tu sio kukaa sana maake sio kamba marekani imepita hukuhuukunawap imeni kwa vitu vingi zaidi ko hata mitazamo yangu kwenye vitu siitazame kwa kujiangalia mimi lakini naitazama kwa kumwangalia na mtu mingine upande wake itakuwaje tofauti ya, ya kuwa objective na subjective so basically nime- nimefahamu nime, nime, vitu vingi sana na ni kitu ambacho naukumia kwa sababu kimenijenga pia unaona kukutana na watu wane mbalimbali kujua watu wau so, nchi kamameria ukienda kuna wapan kuna unauna kuna wamarekani wenyewe kunawaina yote a kuna watu weusi ambao ni wamarekaniao a tofauti unajifunza vitu vingi a wngineunayamarekanienewote husha vinakupanua vinakufunza vinakujuza na kusababisha kwamba hata ukiwa nyumbani kwenu unajua jinsi ya ukajaa na watu mbalimbali kwa namna tofauti na kujua jinsi gani watu wa nchi fan na wapiwapi na wapi waliweza kuapply kipi ambacho kikawapa manufao maendeleo na mabadiliko kwa haraka so yes hiyo nafasi ya kuaueza kufika nchi za nje hususan iwapo marekani menijenga na, na kusababisha najua amesoma royoa okay taka unaambea kipindi uko shule tukiagani laibu ambao isha kutokea ambao kila kumbuka unabaki unacheka ile ilikuwaabsasainategemeaiwezi kusemaamii ivokuwa shuleama kwa mfano kuna kipindi mwalimu wetu wa naiata mwalimu mkandawile mkandawile ama mlakini minikwa mtunduenawaa ukenda marekani waatai alikuwa naskitikadaraannaakilanua aa aamba tukwa tunafanya zi a atwakila siku zile kuifanya um, yee akaa matokeo ya zile testi anayabandika kwenye pale mbele ya shule ya, body ya ni. so shuletoteashuliaanaweka e matokeo pale so that ukiwa umeferi anahisi itakupa aibu kuonekana kwamba una akili na shule nzima itakujua kwamba unafanya baya. so a ku, ku, ku, ku, ku vibayaaa Kazan. so basically he started doing that i like, expect results from that No, no. i think that's i was already too popular and then olle when he got to the summer party and had got better results uh, very good results because it's kind of like people you have a very it is like you speak of the ninka and then it's like when I put we when I from five, you try to holler at girls, from three, from four, and then it's like what you kick up, so kinda of like embarrassing a little bit, like in Kwa Mimia, I was too popular because I was playing basketball, I was rapping, I mean, I think getting kind of familiar. So it's kinda like it was embarrassing like me quant and I brush off a little bit. You know? like, yeah, that one is a little bit embarrassing. Like akinimos o the time my hi wae nataka tumzungumzie langa mwenyezimungu amrehele pia naambia kuhusu husiano wako wewe na yeye mina langa tuifamilana hapo hapo shule nloola pia kwasababu ee mimi oe of my best frien til today anaitwabia No, na nabia na langa bia, na uh, uh, bia langa babua kitaa walika wanakaa kwenye moja mikocheni kabla ya langa ajaja sule uh, loyola uh, bialik anyambeasinapenda sana ut nakayab mtaani yuko zuri anachana sanaakcana i, I, I ali si so, ana, uh, ana a wasan wamaekanngkaaagow came for him, and started rapping. he was very mature, uh, beyond his his age. And he was very bright, open minded, so he called him Salisha most of the time and he could relate now to him to be humble. Yani he a blend now of zaidi. So I would say he was a genius. He was a great kid, uh, a great person. In a, in a great artist, so to speak, based on the few works he was able to release before his untimely demise. So that's basically what I would say about him. I require question. You know Udadisi, to So he would question a lot of things. And through that, so you could always improve and get better. I remember one time <laughs> to the Coconut concert. Sure, it's a before concert, we had to Coconut, really warm up. ambazo mnakua mnafanya nini mmoja wenu akipata makofi mengi uliko mwinginetumekubalian tuaenda kuokamaute ngomamoja tumefikaakatugeukaaaanaksa yakeineawaaaaiiaia <laughs> lakiniaa like na unavokuwaaata wasanii ambao wanaaig ametoka mwaka tiia nn waab mtu kama ambaye ameanza kulaa miaka kumi na tano umi na nne mpakasasayake nikubwa sanainakua ngumu usemaa sio ukasema igi tu naile inamuumiza o kuna baadhi ya watu kama langa kama mangwea unaona kama hioametotoka naye unaona bu mbay alikuawanauna watu tumwapoteza wengi sana ambao maybe wangekuepo tungeliwangekuawale aliosimikwa lakini kuna watu ambao inaweza kakuta regesi zao zikaenda na upepote kuwekailizotetereka ilizobadilika na kuacha uh, i ya alama ilizofutikaa ambaye anikiweza kuwa mfano bora kwa, kwa Could look up to him and get had a wisdom because he was a person and by me we would share a lot of things he would think I'm good but he was as good as me maybe better you know so in different aspects of life he was very articulate he could talk he could reason industry it's so sad basically I i okay um ncanke a d kangufayaaoeaekwenye sim t l thetime arudiaza akawa amgikamerudi apa najaiukurudi maishavizurimkakati kidogo tena tondok tena nimerudi kurudi l eh, simuoni aflnakut naumwa naumwaaarhata na so, mi e. na kuna kipindi nilivyorudi tukiendaalama No, kunakam kuiona niko mimi mm -hmm. tunakuta kuna matangazo so matangazoana to pamoja toka kipindi hicho mpaka anafariki ambayo mimi namsumbuaga sana ndio laini ndo kwa uelewa wako wee unadhani nini ambacho kinawasukuma wasanii wengi kuingia kwenye matumizi ya madawa ya kulevya ama kutumia vilevi kupitiliza mna um, hiyotatizo s huwezi kuliweka hivyo kwamba linawapeleka wasanii wengi sio wasanii wengi ama na na vitu vinavyowapeleka wao ndo vinavyopeleka mtu mwingine yaani swala yoyoten sisi ni kioo cha jamii jamii ikituangalia sisi inajiona yenyewe utatizo kuwa wenyelewiijamii yenyewe n vitu vinavyompelekea mtu yoyote yelapetuinet unaona iwe ya maisha katika mazingira yatarishi vitu vyote hivyo vinampeleka uawe katika nafsa hio na abus yoyote naona nanin nanini na vitu hivo uh The, the suffering that you're going through and that's taking to chapulini and evo so basically that's what happens to everything i don't want to say compatriot to me was any way but in gaevo and abused, and i mean the drug and, alcohol, and all that stress is equal to the amount of stress get when you to the and then you go to the dentist and then you go to the dentist and then we become popular popularity is a bad drug glucocorticoid drugs are supposed to be a it's like you can become popular and then you don't have money in your pocket epetaion zinaongezeka kwafamilia marafiki wapenzi so inakua katika nafasi ambayo h goin troi ambayo huwezi kushea na mtu saabu ll the time aimain wewe kama nia alafu t unamfuma msianawako uh, ana chiti unatokea bongela za wagatilafuunaenda mjini hapo oatwhiyo awakatimambo mengine yaendivizui kutu towuwenginetinaongezea ch nini kifanyike sasa ili kwenye jamii jami zetu tuweze kupunguza wimbi la vijana wengi sana kujihusisha kuji na hayo maswalao ah, so, so, uh, well, ajia naona moso letutakuwa temte na hivo vitu so tupate ajira serikali ongeze ajira au watu binafsi viasazir yes, vijana wapate oppotunit waopwa kitu kingine we vitu nakitu kinginennetutau mi nikitoka sul eafeeeeekceewtu kfanyaaano tho am watu wafwafun waelewe ahari zake sau tuh tua tawategemea watotowafata iaaaanisawta inakuwa ngum sana kwa wao kuweza kupata au kujifunza habit nzuri kutokana na kwamba mazingira yalyaliowazunguka sio mazingira ambayo yana, yanayana yana uh, so kuna ukweli wawote kwamba mziki wa bongo haulipi hapana ujuekulipa maanayake nini ulipabaadayauwamba umefanya kitu umefanya alafuumekingiza sokoni alafu jira unapatukisha na kutoa matumizi unakuwa unakua kwenyeakwa eeuwei kuumaikionguw Uh, kila mtu kila ana eyake zilo unazozipata ukija kutoa tutajuamanakuliakaja hapa kasema maotutakubalianalaukam ugekuakeli au hyo moa nhen upande wa pili es ito h sisi hapa kwetu ni kama viashara vichaa kwasababu tunafanya au wengi wetu tunaofanyab you naona know, anothe da you know, nona no. lakini kuna wengine kweli una nafanya wanafanya za biashara wanafanya investment nyingine na vitu kama hivyo maisha yanabadilika p kwasababu kuna mifumo ambayo serikali zao zimewasaidia kuijenga biashara inayofanaesaidia kuesakiaojatengeleza mazingira a siik o itu wanatutengeneza mazingira kama hayo em tunapofanya mikataba na watu ya kufanya, kufanya matamasha ma na ninii like, kuna yapo so w kunatakiwa kuna, kuna, kuna vitu kamaaa kama kima chachini ha kui au mtu naitwa ku unaja no jitangazi that you are one of sponsors and they're making money. So yeah, what we are making is not enough. I think there are some people in the same in I mean the same condition about they are making something out of it now So it's not really an easy question to answer about Ali or because au kama mtu ambaye anafanya mziki wa ngoma kwajiliya kufulahishaamikiwon ukazunguka ujafanya promotnnoma hapa s so million nthen ukiweka unapata Ni, kato, and then, uh, your, your spend, uh, million tatu tu patana kuongelea anthen aujaei yo sta sen million antheni machano mmi nomay kito mubaunt sindio so, yeah. kauza kwene whatsapp ndio bananafanya hivo vyotemi pangu menlipa o kama nakaa na, na na kwenye chumba cha lakimoja ambo koi yamwaka naka i katiaikilipa tuo k vizuri kwamwaka apangmilioni hishirini unapata milioni saba o so una milioni yeah. Then you have to look for milioni ukafanya moja ya tatizo kubwa hapa ishiiniukafanyasau mojayatatizo kubwaapa tunafanya kwa kushindana wenyewe kwa ewawenyewe ya malengo ya kibiashara ile milioni milioni na so amiimebumanaiuoeuntaamilioni Like that wa wakazi Kumbu, mtu, video, amba unakuta muda mwingine mtu anaenda kushoot video ambao alikuwa na uwezo k- ya kuishuti nchini kwake na ikawa vile vile kama ile ili anatumia kubwa ni muda mrefu sasa hatuna tuzo za mziki tanzania unavoona wewe kukosekana kwa tuzo hizi kuna athiri gani mziki wetu ikieleleza kutosha tu ya kwamba hii tunavojitangaa a mziki wetu umekua sababu nchi ambazo mziki umekuakkielelztshkwamba mkwetuktikuna nchi nyinginegandakuna yani nchi no ndogo tu lakini kuna hpopakunai hapa nchi yetu tahukuliwa kama waaana bahatimbaya sisi aa sii tunafanyaninakwama atiaishindatzo saba ai Hey, hey, it's like it's not a joke the whole world will you know and all of a sudden you to and that happened nanso ni vitu amavo vya msingi sana sikiee cha ubora wakoe kiafrika afrika ukusema tuzungumzie nchi ambazo zinafanya vizuri kimziki utahitaja nigeria umu ndani unahisi kama bangioaiko sawa lakini tunaongelea kimzikikmchian taniambie tuna nini cha kujifunza mziki wetu labda wa bongobongo uunazungumzia labdabongo tunanini cha kujifunza kutoka wana ya uh, okay. <laughs> kwa wanamziki wa kiniea na jinsi wanapoiembeshayao uh, ya mzikioalosemailsau ainafanya vizuri ainafanya vizuri ene kuakisha wasanii wanalipwasaa mambo ya miabahaanini yamekaa vizuri maalawi nazo zimekaa vizurisoi moe nona an thensouthafrica kuna unaonakuna na ndomana unaona a vote i duniani ziposouafia unaona za afrika zimeweza kul makazi kule alafu kenya the unaona so iy naona na wanayanile i kaa a anna kufanya kitu kidogo kiwe kkuwahizo so, ote zitaa oo ncitano ni muhimu sana kwa mtu yoyote mbaye anafanya mziki unaona kwa sababu io uh, uh, tunachokitaka iwant todo mymui nionekane nipate inieria amemasta hivyo like vitu akno ho oethe anthen taka nifanye muziki niwe ptinachokifanya na watu wangusouafiaanieiahadone that lakini ao foa na gana wamefanikiwa kwamba prit na rit za msanii nazitekekee That one, they have, they have mastered that Malawi, now Ghana, and of course now Nigeria, now South Africa, because the labels they go in go formality. you see? I'm I'm, I'm, basing, uh, I'm basically dealing with my creativity, like in you know, a management, in you know, A A&R, and R, repertoire artist development, marketing promotion. The whole structure the whole ecosystem is good, so you could not worry about everything else. <laughs> <laughs> so, we have to learn from the top, top countries. unaona una, una, una. kuna so na kunania lakini taa nyumbani kuna vitu vya kujifunza kama zanziba amefanikiwa aza msaraakuamoa wapiga kelele tu wakurukaruka ambayo na nchi kama moroco na naenyewanaiia na na hata zanzibao anavyofanya mi kuna baadhi ya nchi napenda jinsi wanavyokubali mziki wao kwa mfano nigeria wao wana sana wasanii wao yaani wanapiga sana ngoma zao redioni ila ukija sisi kibongobongo tunapiga ngoma za watu mara nyingi yani ngoma zetu hatuzipi airtime kubwa sasa sijui ni kwa sababu tunaamini kwamba ngoma zetu sio nzuri ama nakuaje kuna t moja imsikia ni nikiwapili akasema kwamba muda mwingine msanii msanii kama kama ama chris brown nyimbo nyimbo ili wipije, ila ila utaipiga uta kwenye radio yako wa utasema hajaleta nyimbo. iwe kwako kwa, kwa sisi kama kuto, kuto mziki wetu nikianzia hizi radios na nini mda nie man kaaiakibongobonosi awabongobongo tt Like mm -hmm. ahi yeah. yeah, yeah, any, when you have this reached stage, you have to put in the work. You have to pay the fees. I'm not going to lie to myself because a DJ, a promoter, a boy, he will do the same to me. I believe in, in building relationships with those people to a point where they will look for it. If you arrive you have to toil first. That one is like me at the same time. Zalendo patriotic, like people are not so you cannot force them. I so think you see our so you we all become capitalists, so we have to do the business way. You have to invest in, in, in, in business relations, in networking. unaona na kuweza kuhakikisha kwambawatu walenatakiwa wapate kazi yako wameipata kwa wakatia inaaisha tafuta nyimbo yeasababu mi kuna mara nyingi tu nakaga tu dj nachekangomayako mpya kali ngoma gani ile moyo s meiskia aanaumba ntumie sinunabiti yake aa au mi nakaa hivi atiga simu wakazi mda mrefu na weweaangaaai dooko marekani watuwo idio vya mwaa o tunatamani a aagu iga iga kaikaikai uwaanamsaidiainiaki ote i maiihehiaew a so a ataitwa kiia anyimbo yake mi taa nyimbo kumi na tanonyiboishiipat koe bado nnauza zangu nikiuza nakala mia kati ataelu tano na lakitano ikiua um, nakala elfu moja na milioni tano if you want to be an artist, a serious artist, a respected artist, especially in a global market, you have to have value of work. you need have tradition you have to have kids about your work, the eps, the mixes, the album, so you have to be able to have a catalog, but a catalog what they're going to do performances, you know, and then the, the the brand has to have an image about distinctive, ninaeleweka sabaatakusababisha nini upate michongo ya na vinginevyo ina shughuli yake katkatikamanii na albamu yako ya kisimami aka nijua ulivyoitoa yale malengo ambao ulikuwa umejiwekea kabla ujaitoa uliyotoa uliweza ul, kuyafikia yote imeafikia Uh, baada ya kuitoa imenipa aingineasabu watnaan kesho kutwa inatimiza miaka mitatuk imetokailivotoka baada yapo nikaendelea kuuza mwenyewe nteadoae uh, nikapataa <coughs> You know, so, like, tu like, n wakazi niambie majina yako kamili na sehemu uliozaliwa a majina anaitwa webiro noel geore bokore masato wasila aingawa sahizi webiro wakazi wasira asababu wakazi kazi, wa sira, wa kazi ni jina ambao ilitewa na utani na mama aini well. na nimezaliwadaresslamtanzania hospitali ya mekani apo ilala nataka nikutajie majina ya watumiaji wa twitter alafu ma, matatu kutokea twitter alafu matatu ya wasanii alafu taniambia ninolote moja ntaanza ku wasanii Uh, Tanzania hip-hop, Uh hip-hop music industry, uh, uh, very passionate and uh, very stubborn as well. godzilla. godzilla. Uh, first of all, very sweet and uh, very charming, very loving, and very stubborn. kopytia twitter. coco. Uh, coco is my tweenie. Uh, yeah it's on December twenty seventh. Very cool chick. Very accommodating. And um yeah, so I'll say accommodating, very cool, and she's my twin. Carondorsi. Uh Carundosy see... Uh Caro Caro Caro, what do I say about Carl? Um, uh, anajitoamaeajitoaaymaa uh, Mm. Um, I'm not close to, uh, na jamaacha really kwanza katika watu wengi kufanya sua la jambo lolote ni ile na watu wengi sana ambao wa wanajua walishindwa kudea nawakasaabisha hata ambao hawajui when i mark So he is daring. He has potential to do a lot of things. But sometimes I think he's too jumpy and and doesn't cross reference I wanna finish it with a little bias. I'm going to additional the zakufanyamu. Nah you for biasing to I got long come at and I will expand a little bit more. Uh, if I decide to talk about me, I could be biased about me. I think if I decide to talk about the industry, I should not be biased. My comments is as comments doesn't the And uh, when you, you talk to people who are really a human, who are biased, you might rub a lot of people wrong. Like if they know what you said is right, there are consequences or repercussions other than bias. lakini if you, you do thi wi ya kuaekua watu kuna mi naasi angu mmoja uko nje kama hivo aliyeonayake kawa nataka kufanya kitu akaskia kufanyaay he uh, was around the time when the to be he was talking about kusumini i was watching on in a negative way and me of course most of the time on twitter when i see somebody has potential i will correct you i will try to show you the better way or the right way so uh, uh, i was not feeling so happy about him with the way i was going to find aoimii kabaib aiambacho kama ataka amaomaaataa anmaa yakwanza aea mii noi ui atoai najibania wemwenyeweaiw imuoni sana kwenye manaaaea zadawauwengie wakazi ulivyolelewa na wazazi wako unadhani ndo kumkufanya kuwa kijana ambaye wewe upo sasahivi hapotu so wazazi wangukila kitu pitia katika maisha yangu noa kwa bahatinzuri imepitia ingipaabapandewamama una ndugu baba ndugu ndugu mama kuna kazi na adada nimeishi katika maeneo ambayo imezunguka na watu maaia mbalimbali majirani and then nimesoma shule za huku nimesoma shule za kawaida za kati za juu maeneo alimbali maeneo ya sumkumi, ya uswazi nimefaiwa kwenda nchi za nje nchi za ne eeiekaa maeneo yaukitajiri na kimaskini shule so, nilizosoma marafiki ninawajengaa wanyumbani anguuko iokua nienda kuchagamachagama mashuleni ni tayari na wakazi nashukuru sana kwa muda wako na nimefurahi kufanya mahojiano nawe kuanzia mwanzo mpaka sasahii tunaelekea mwisho nataka uambie neno lote la mwisho mashabiki zako na vijana wengine mtaane ambao wapona hichi kitu ambacho umekua kukifanya kwa muda wote tangu umeanza mpaka sasahi yeah, uh, I mean lakini kuhusu lif na tofauti anaeze wakazipata iombali na, yetu, so, about, na too, Akini, ba -ba hapo mimi nawashukuru watu ambao awa wakazito amekua Calling the youth, uh, advocate, okay, activists, okay, disabled artists. People know me for different things from now. So, all those who've been following me and found me of interest, kwa kufanya I'm sukuru, na na na na na na to tayari kufanya zaidi am hicho to kwa bisi, kwa na Now, of course, I have music coming out. Hopefully, I'll be supporting younger artists kwa namba kwa na hivi. I can have my own music that's coming out, so people should be gonna look at new music, new albums, SSK is coming. So Angela is gonna be released as a live album, so that's coming. And then I have a special summer album probably coming out very soon. Single ya Kwanzaa so even I'll international collaborations and as well. But when you hopefully this year I'll be able to accomplish them and, and beyond. So all those are the things now. Some people have been also asking me also who create more contents online. I'm working on that. Through work Catholics so mbalimbalittaruatm waotutakuwa pamoja tuwe pamoja na uh, uh, tuendelee kupendana ili kuweza kulikuza na kulijenga tarifa letu vilevile tujijenge sisi kama sisi wakupeana mooi matumaini yangu kuwa umenjoi mahojiano haya liyofanya na wakazi na of course, kama kuna kitu cha kujifunzas sure kwamba umechukua na umeweza kujifunza ni platform ambazo pia unaweza ukanisikiliza kama ujiski kunisikiliza kupitia spotify unaweza kupitia kama unaona mm, leo sitaki kukusikiliza kupitia staki podcast unaweza vilevile ukanisikiliza kupitia kupitiakakea ambaye sio jumaa hii tu ila kila ijumaa unahakikisha kwamba unatega sikio kusikiliza funko, na nashukuru sana na hii na maana kubwa sana kwangu minaitwa yo what's good mambo vipi mi naitwa forty na karibu kwenye Fonko, podcast ambayo inasikika kila siku ya ijumaa ambapo mimi wanafanya mahojiano na watu tofauti tofauti kwa njia ya simu kama ndo marayako ya kwanza una join in wala usiwe na wasiwasi hupo sehemu sahihi kabisa vilevile vile, kama hukubahatika sasa kusikiliza episode zetu zilizopita unaweza ukazipata kupitia google podcast apple podcast apple spotify Anchor, na platform nyingine kibao leo hii nataka nimpi si mwalimu jos kiango mmoja ya walimu watoto ambaye ni maarufu sana kwenye mitandao ya kijamii kama instagram pamoja na twitter video zake zimekuwa zikienda viral sana kwenye mitandao hii kama hukubahatika kuiona basi unaweza ukaingia ingam ukach mwalimu jois kiango utaelewa ni kitu gani ambacho nakiongelea watu wengi video hizi wanazipenda kutokana na ubunipu ambao yeye anautumia katika ufundishaji sasa ngoja nimpijie sim alafu tuweze kupija mastor halooc mamboa salama karibu sana kwenye on na ninafurahi sana kuona wewe siku ya leo na mtandaoni tunaingia kwenye social medias lakini vile vile tunaweza tukaingia google kutafuta vitu tofauti tofauti nataka huu niambie mara yako ya mwisho unaingia google uliingia kufanya kitu gani Uh, leo tulikuwa tuna semina na mwalimu mmoja hivi ametoka nji alikuwa anatufundisha kwa hiyo sasa baada ya kutufundisha kuna jinsi ya kutumia makabeti na watoto walituelekeza kwa hiyo sasa baada ya hapo kwa sababu dairekta alikuwepo akaniambia kwamba tukifunga shule tukifungua darasa langu lote ataliweka kabeti maana hiyo naweza nikachagua aina ya carpet, ambayo ili mtumie. kwa hiyo picha mao natak tmta hongera sana we ni hodari sana kwa kitu ambacho unakifanya asante sana nashukuru kupitia mtandao wa instagram una zaidi ya wafuatiliaji 7b6 alafu ukijat una zaidi ya wafuatiliaji ama29 followers sio jambo dogo sana asante sana na shukuru nataka uniambie mi navyotambua kuna walimu wengi na wengi wao vilevile wanatumia mitandao ya kijamii kwa nini weo imetokea ukawa maarufu sana uh, inawezekana kwa sababu mimi niko mwalimu kwa miaka mitano mwakawngu wa pita siku uh, zote hizo unajua anachamata katika maisha inawezekana akatokea mtu mmoja tu ambaye akakufanya kwa namna fulani ile ukajulikana ama ukafanikiwa kwa hiyo katika miaka yangu yote mitano mwaka jana nilibahatika kumfundisha mtoto maarufu kwahyo nikamfundisha akarudi nyumbani kwa vile alikuwa ni mtoto ambaye ni maarufu akarudi nyumbani na wazazi wake kuna kitu akakitengeneza baada ya kukitengeneza ambacho tunahusiana na masomo walivyokiposti waka tag, wali n ikajikuta wanaanza kunifuatilia yes. baada sasa ya kuwa exposed kwenye mitandao ya kijamii ukaanza kujulikana jamii imekupokea vipi mpaka sasa hivi unavyoona mwitikio uko vipi kwa kile kitu ambacho unakifanya hmm. nashukuru kiuk inashukuru yaani kama itakuwa hivo kwa sababu Uh, kama nilivyokwambia nimekuwa mwalimu kwa miaka mingi sana. sana na nimeshafundisha watoto wengi sana na vitu vyangu vya kuhusiana na walimu vilikuwa naziweka kipindi kirefu yaani nilikuwa nikifundisha mtoto najikuta na posti nikifundisha mtoto najikuta na posti kwa hiyo alivyotokea yeye akawa kama vile mtu ambaye watu wengine kujua kiukoli jamii lilitokea kwa kiasi ambacho nilisema a kumbe nafanya kitu ambacho pia jamii wanakielewa na wanakipenda koo nilia kiukweli mtukio likua jamii ulikuwa mzuri sana na watu walipokea na yaani ilikuwa iko very positive kwa watu wote kiukweli kabla ya ile video ambayo alirikodi baba wa mtoto maizumo mm kabla ya hapo ulikuwa una utaratibu wa kuweka video zile ambazo unakuwa unawafundisha watoto au baada ya kuona jina limekuwa kubwa ukaona ngoja niitumie fursa hii hapana kabla ya hapo tayari nilikuwa nyuma na video nyingi ambazo liko nazo za na watoto kwa hiyo ilivotokea yule baba ameniposti yeye pamoja na mtoto wake na mke wake kwa hiyo hata watu walivokuwa wakirudi wakiangalia unakuta nyuma pia kuna video nyingine lakini pia ile ilikuwa sababu ya kuendelea mili kuvifanya kwa namna moja au nyingine kuendelea kuweka video nyingine za watoto ni kama vile ilinipa moyo na kuona kwamba ah, kumbe j ilikuwa unafanya hivi unaweka lakini kua watu wanapenda kuona vitu kama hivi kwa hiyo nilikuwa nazo nyuma lakini pia ilinisababishia kwa namna moja au nyingine nikaendelea kuweka nyingine pia kwenye jamii zetu sasa hivi kumekuwa kuna kasumba moja kwamba uwalimu ambao wanawafundisha hawa watoto wadogo hawajivunii kile kitu ambacho wanakifanya hata tukiwa nao kwenye jamii mtu hajivunii kusema mimi ni mwalimu labda anafundisha nasari ama chekechea na vidudu, na na vidudu majina ambayo mengine, ambayo mtani wanayaita lakini mtu ambaye unajivunia kitu ambacho unakifanya haujifichi unakifurahia uh, nikianza kwenye familia yetu wakati niko mdogo ndio. mdogo mime, joy alikuwa mwalimu lakini pia hata zamani kwamba nani mimi nilikuwa napenda sana kuwa mwalimu uh, kwahiyo ni kitu ambacho tangu zamani ilikuwa jekiwa mkubwa nataka kuwa nani nataka kuwa mwalimu lakini sikuwahi kujua kama nitakuwa mwalimu wa watoto wadogo wakubwa ama wanamna gani hiyo nikajikuta tu mwisho siku ndo nimekuja kuwa mwalimu wa watoto wa lakini pia kuwa hivi na kujionyesha kwamba kwa nini nafanya hivi mimi nahisi kwamba ni kitu ambacho nakifanya kwa hiyo hata nikifanya naona ni kuweka mini kuona kwamba vioile wamefanya nini naona iko sahihi kwangu kwa namna moja au nyingine lakini tu nakuwa na concern sana kubwa na awa wazazi wa watoto wangu kwamba hii ni mtandao na, naweka watoto lakini mwisho wa siku wazazi nao wanatakiwa na concern kwa awe nakwam hata watoto nawaweka ni na watoto ambao wanajua kabisa nawafundisha hiyo katika kuji kuweka nilikuwa io ni shida sana kwa sababu pia anafanya kitu ambacho wanasemaga do do what what love love kwa nakipendawanasemagakavil i nafanya kitu ambacho nakipenda hiyo katika kuweka nilikuwa ni ilikuwa io gumwot mpaka sasa hivi kuna vijana wangapi ama wasichana wangapi ambao wanafanya kazi kama ya kwako umewainsp wamekufatarsa kuambia kwamba joisi nataka kuwa kama wewe sawa mi ni mwalimu ila napenda ningekuwa kama wewe wangapi kiukweli nashindwa kuwahesabu lakini mpaka hivi mii ni faunda kitu kimoja kinaitwa ni walimu wa nafsakutoka mikoa tofauti tofauti mwaka juzi event ambayo hiyo nilifanya kuonyesha tu vitu ambavyo mimi na yani hii zinjia za michezo ambazo nazitumia kuwafundisha watoto kwa hiyo nilijaribu ku tukakutana walimu wengi fanya ya zaidi ya walimu mia ishirini kwahiyo nikofanya nikasema sasa kwa nini hawa nimalize nao kufanya event halafu hapa hapahapa kwahiyo ndo nikajaribu ku ko kitu kinaitwa hiyo mpaka leo unavyokwambia hatuko chini awalimumia ishirini ambao mi nawajua kwamba wapo hapo kwa sababu waliniona wali tu kwenye mtandao na wakaja kwa hiyo nikitoa tu hao wa ambao wapo kwenye group ambao wnawafahamu bado ko wingine ambao kona mna nyingine pia bado mpaka hivi sijawaunga kwenye group labda ama hawapo kwenye hicho chama lakini najua wapo wengi sana hao tu nimekutajia ni ambao mii najua mpaka sasa sasahivi tukoote kwenye hicho chama okay jamii yetu bado inaamini kwamba walimu ni watu flani ambao wameferi kwamba hauna pe nyingine basi pen pekee ambao unaweza kuikimbilia ni uwalimu bado imani hiyo ipo yaani hata kama mtu mwambie mimi nasoma nilikuwa na, napenda ualim ni kitu ambacho nakipenda labda au nimefaulu vizuri nimeamua kwenda kwenye sekta ya ualim labda watu wanakataa wanasema huyu mmm, itakuwa amefeli maana option pekee aliyoamua ali, ali, kukimbilia ni huku wee hiyo unaichukuliaje imani hiyo kwenye jamii yetu we kwako imekaa vipi ni kweli katika jamii mara nyingi inajulikana hivyo kwamba walimu na wale watu ambao wakiwali wameferi wameshindwa kuenda s yingine yote kwahiyo wameamua kwenda huko lakini hata mimi kama kuna kitu ambacho watu hawakijui natamani leo niongee kwa mara ya kwanza wakijue uh, mimi nilikuwa nasoma nilimpoteza mama wakati likuma niko pole, pole. pole sana kwa hiyo ikajikuta siku zote hizo ambazo niko shule nilikuwa anafanya vizuri lakini three mama alianza kumwa sana yn yani mpaka anakuja kufanya mtiani wa wa mwisho mama anaingizwa kwa kwahio nilijikuta nakua kufanya mtiani kwenye ambayo mii sikuwahi kuifikiria unaweza ukaimajin kwamba uko nyuma kote ilikuwa anafanya vizuri lakini kwenye ile mtiani kuanzia mpaka nafika naka mpaka napoteza mama ilikuwa ni kipindi ambacho kiuu sana kwenye maisha yeah. kwa hiyo imekuja kufanya mtiani matokeo ametoka lika matokeo mabaya sana ambayo ikuai atamoja kaakaa lakini namshukuru mungu matokeo kati ametoka mama bado alikuwa yuko hai lakini alikua kenyel dowatuwaya mwisho mwisho wanakaribia kufariki kwahiyo ametoka matokio nampelekea mama ananiambia nimeona mwanangu umesali lakini najiwa hauku yaani hii sio wewe ni hizi tozuniangu anekufanya hii aziatakanii kwa hiyo kwa sababu nilikuwa natamani niendelee kusoma na sikutamani kupata hayo matokeo nilimwambia mama hii ninaomba tena kui kwahiyo nikajikuta tena na narisiti kwa sababu nasema niendelee kusoma siku ya ma tena yale matokeo niliyoyapata nikalipiwa ada nikarisiti naenda kurisiti nimekaa kama miezi yani kama miezi hivi mama anakuja anafariki kwahiyo tena nikakosa tena sio nanielewa kao nikawa ni mbaye katika maisha yangu ya masomo mei nikaa nikaii nikakosa tena credit credit moja tu tenaomoja t ai aamaia shule pia mdogo na miaka kumi na sitaao kumi na saba nkatena kumi na nane alivofika ikaiaaiaaaa mii naoba t peekei abat ipeleke cho mi naimani ni nitaenda kusomea kitu ambacho nitaenda kukifanya vizuri iri sawa na nikamwambia aami nakuahidi nikaenda kufanya vizuri kwahiyo nilifika chuo nilikuwa na mauii ni makali ya kwamba ipo vitu ambavyo nilitamani nimeshindwa kwa nini ni nikirekebisho kwa, ni si chuo kwahio nimetoka chuo nimetoka dasla akusoma chuo nimefika sasa nikawa aina fulani ya mwanafunzi ambaye ukiniangalia unaweza ukaniona unajua ukitoka daa unaonekanaje lakini aieika pale na vitu ambavyo nimepitia ambavyo kunanisukuma nisukuma mimi nienda kusoma kotini. kwa bidi kwahio nimefika pale mtiani wa kwanza nikaachua kipindi chote ambacho nimesoma siku wei hata siku moja kuita mtiani na mtu wa aina yoyote kwahio nikajishuka mpaka mwisho wa siku, siku the best academic a yeah. nini hiyo kipindi ambacho mi nilikuwa niko mchuma kwahiyo mi nahisi ni ule ugumu ambao nilipitia ulimisukuma kamiule lakini pia sizani kama kukeli ndo sababu limifanya mimi kuwa mwalimu kwa sababu saku niko mdogo likiwa ukimuliza unataka kuwa nani na kuwa mwalimu lakini kuna vitu ambavo vilimsababisha noni mbona kama vile naona nimeshakosea huku nyuma lazima nitengeneze mazingira ambayo nitatengeneza vizuri ili nijakupatia huko mbele kwa hiyo kizo ambaco likuwa nimekibakiza nikwenda kusoma chuu kwa bidii ili nifanye vizuri na mi mtoto wa kiku kwetu peke kwa hiyo sasa ilikuwa nikimwangalia baba baba ile analiangalia analipenda unajua kumatike na baba kwayo naona kama vile nifanye nini ili nimfurahishe nifanye nini hata mama huku aliko a anasema kwamba mwanangu ndiyo lakini ile ilikuwa bahatimbaya sasa hivi sasa anatakiwa wafanye vizuri kao ndo nikajikuta naaipata hiki nilifwelihuko nyuma lakini kueli kwangu hakkunifanya mii iendualimu lakini tangu nyuma nilikuwa napenda kwa mwalimuo so, yeah. pole sana mwenyezi mungu amrehemu mama lakini vilevile nashukuru kwa kuweza ku ili vijana wengine ambao pia wanapitia magumu waweze kujifunza naomba tuendelee kuongelea kidogo ili swala kama hautujali mm uliweza kuhl vipi ilikuchukua muda gani mpaka kuweza kukubaliana na hali kwamba okay nimempoteza mama na ninabidi sasahivi ni, ni, ni pambane na sure sasa hivi mama pote alipo She is proud of you mpaka hapo ambapo umefika ilikuchukua muda gani na, na ulitumia njia gani ili kuweza kul mpaka kukubaliana na hali ilichukua muda mrefu mama alianza kumwa tangu liko fomr kwaiyo fom o yote mpaka nimekuja alivyokuja kufariki sasa kipindi ambacho mi narisiti tukaja sasa mpaka tukazika tarudi sasa mwakani sasa mwaka Una, unaofuata tabidi niende chuo kwaio nilivopika chuo hapo kuna kama miaka tangu ameanza kuumwa yni mpaka kuja kuzika sasa ile kusema sasa mama nimemzika mwaka ulivyokata tena suza natakiwa niende chuo okay. apok kama miaka miwili hivi bado nilikuwa najaribu kujitibu na kukubaliana na hali harisi tangu mama amefariki ko ilivyoenda chuo nikajikuta hapa inabidi nisahau yote ikisema ataendelea kumbia ama kuendelea kuwaza mwisho wa siku hiki tunatakiwa nikubaliane nat kulikua kama miaka miwili mwaka mmoja na nusu ili ni gari kujiweka sawa kwa sasa hivi vipi umesha na hali huko sawa haikusumbui tena hii yeah, hali iko ikubali lazima uikubali kwa sababu ni lazima itokee na sa so, kishafariki awezi u inasumbua kuna saa na angekuwepo yni sio kuna satili. kila saa so, unakuwa na tamani mzazi wako wawepo lakini pia namshukuru mmungu kwa kuwa anaendelea kumikigania anaendelea kunilinda lakini pia napata mapenzi mazuri kaamama baba sio baba tu mimi nasemaga misina mama lakini mimi nakutanana na mama wengi sana wanaonipenda mimi taza kuliana mtoto wao kwahiyo inaa kipindi wanasemaga mama ni mama yani aliyekuzaa ni mama tu lakini nimeshakubaliana na hiyo hali na anaendelea kumuumba mungu mama aendelee kupika kwa amani lakini pia nashukuru kwa watu wote ambao wanaendelea kunifanya nimi kama mtoto wao kwa, kwa namna moja wawingine pia wananifaridi yes. tuzungumzie kuhusu kazi yako ya kwa kwanza baada ya kutoka mm. chuo na ikakufanya sasa ukaanza kuingiza pesa yako mwenyewe mm uliipata vipi ilikuwaje mpaka ukaipata kama navyojua ajira pia ni tatizo lingine unaangaika ila ukitoka hapo ukija tena mtaani ajira ni ni tatizo lingine wa likuwaje kazi yako ya kwanza ii imemaliza chuo ni kato, shue, ni kwa i ahioi nyumbani ikawa nimekaa tu kuna shule inaenda nilikuwa naendaga kujitolea ilikuwa haiko mbali sana na nyumbani kao likawa naenda narudi naenda kama mda wa wiki mbili ikawa naenda sasa kuna siku likawa nimerudi nyumbani baba akanambia kwamba kulikuwa kuna rafiki yake marehemu mama alipigia simu baba wakawa kuna vitu wanaogea akaau vipi baba akamwambia aliza chuo yuko nyumbani kwa, akambiaakeli basi mwambia aje shuleniko kuna nafasi za kazi aje kujaerimu kwahio nimerudi kule napojitolea nimefika baba akaniambia kuna shule akiwa uende kesho nikaenda aa a shida o yetu hivi ambao mi nilisoma Uh, zamani kidogo kulikuwa si rahisi sana mtu kufundishwa uh, sounds u zikisema inamaanisha kwamba kuna lakini pia kuna sauti zake vingine tofauti ambayo a inakuwa inakuwa inakuwa a b b c inakua inakua D, D. inakua yani, inakua n kwao ni vitu vingine tofauti basababu nivo chuo sikuwai kufundishwa kacikmoji kwao nipotoka darasani kwa sababu huku kwenye hizi shule za private most wanaangalia kama mwalimu anajua kwa sababu ni ingi zuri sana kufuusha mtoto kusoma basi nikaingia sasa ni na academic akaniika hiyo shule kaa tunaingia kwenye kwa hiyo kuna vitu nahitajisomea kwao kikatolewa kitabu ambacho kina hizo e, mpaka aui mpakakwaio ipokua zimetolewa pale nikadia nisome akaanza kushika nikasoma Ay, no. Lakini, ay, kuwa a akaniambia lakiniukibadilisha kua utapatia kwa sababu ile inaga shida ay, nevwani, no, a sasa kwenye nikasema nikakumbuka ngoja nikusaidie kama kwasabau ilainaga shidaoaaof aionaka haya kukaja kwenye akaniambia soma hii e. nikaambia akaniambia hapana moja nikusaidie kafika kwenye d apokote na katara sasa kama uh-huh. akaniambia soma d. Pana. Kwa sasa siwezikaaahpaakakaii mbona mimi siijui akaniambia kwa hiyo chjafundisha kasema kweli akaniambia sawa simu pale kama vile tkale kabisa aona kaaimeshakoa kazi kasaau sijui kusoma jile herusi alafu ika vitu vidogo lakini kwa sababu kikweli niliumia sabau kufundishwa kikoi iliumiakaiambia likaaiaa lakini kama itakuae amaaikaa napatakazikaaba kwanini ikamweleesha iokua akaniambia lakini ujafundishwa ujafundishwauisema kasema ilisema kama afundishwa nambia <laughs> basi kusubiri uh-huh. lakini likua na mtuzo mmoja pia kwenye barua kuambakaia namba ya baba hiyo ile ile kusikilizia simu na iaaasimu angu vizuri asubii aau a yarudi nasikiiiabada ametugiwaaadika namba yake kama aakaajuma nne imena kenye jumatano wala baba ametoka ile shule awkaa aka kai i waiu y a awea ada ya wezi aambia kaa eiweaka eiwea tapata kai a moa kaoa i kaa kisindwa kidogo itakua aato aiik kai aauakaa kai aa hiyo rzon moja sasa ata waan kwahiyo mii inaikia darasadi kiukweli tota watoto ambao wanajua un ka kikomba walimu wengi nilkana angalia uh, ipicha mm. anasema ok kinaihiaun yani watoto wanaweza kujitaja sasaile labda kwao aa aiwaa afuna taratiu waueewese waanaongeaa akaakakuwaa na ulikaa kwa muda gani mtaani kabla ujaenda uja, uja kwenye hiyo sehemu ambayo ulisema ulijitolea pia taizungumzia hiyo nataka takanijua ulikaa muda gani mtaani ule kabla hujapata sehemu ama shughuli yote ya kujishughulisha baada ya kumaliza chuo chuo hapana hata sikukaa nikakaa kama siku tatu najua kuna yake pale iko nikaenda tu nikaomba chuokala saa vijana wengi wakimaliza chuo kitu pekee ambacho anakitaka ni ajira ambayo itamuingizia hela lakini akishaambiwa kuhusu bwana unabidi ujitolee siu miezi kadhaa ndo baadaye tutakufikiria labda kuajiri inakuwa ni ngumu sana yuko radhi abaki nyumbani kuliko aende kujitolea kwenye kazi yoyote sasa nataka nijue nini wewe kilichokusukuma umemaliza chuo haujapata kazi ukaenda kujitolea sehemu ambayo haujajiriwa Uh, kwa sababu nilitoka shule unajua chuo tukifundishwa kilikua tunapewa vitu vingi yani unajikuta leo mnajua ya leo mtatengeneza zana ya kufundishia hii leo mtachola picha za wanyama wote kesho chola picha za macuzati kao najikuta na vi nyumbani ina kama kwenye ile chwanga ambayo nimerudi nalo sasa na kama vitu vingi sana vya kufundisha watoto kaavanaiah ikipataa kivitumia mbona tavitumia vizuri labda vile vitu ambao vingi sana nilifundisha mbao nilitengeneza i ambacho nikoco viliisababisha kwa namna moja au kutaka kuviua lakini pia labda kukaa nyumbani unajua najua nakutwatu wote wameondoka akaaa moja niende tu nikaangalie wengine wanaendajtoka chuo unatamani kuona mwalimu anafanyaje ile natamani kuona na chuo ikanifanya kama nginenafanyajkatama kualajasaa taaakukaa nyumbani yeah. uh-huh. umbunifu ambao unaufanya kwenye ufundishaji wako unafanya watu wanakupenda zaidi ukiachilia mbali ile video ambayo ilitoka ili, ili ya yule mtoto wa mtu maarufu mchekeshaji namzungumzia maizumo lakini ule ubunifu ambao unaofanya unachukua nyimbo unazibadilisha kwa njia ya kumfundisha mtoto ile nao umeitoa wapi uh, ukiwatukochtafnshkua uh, lazima walim azimabu lakini pia tunafundishwa tunafundisha kwa waa kwa watwadogo kwa kuna vitu ambavyo wanavipenda ni lazima ujue nini wanapenda ili uweze kuendana na kile kitu ambacho kama unataka somo lako lileake ni lazima ujue nini wanapenda ili ucheze na hizo akili zao ko kniikuwa napenda ukaa na watoto okay? okay. na angalia o napenda i unakuta mcti anapenda kurukaruka mtoto anapenda kukimbia okay sasa lakini lakini akikimbia atakuwa akihesabu kucheza ya a kvtu ambao mpya aa najua kabisa watoto wote wanaijua nyimoeinawatttnyimbo ki mi naamini awatoto wnaanaia najua kabisa kabisami wenyee inafatilia kabisa kuna nyimbo aai ametoa inafanya vizuri najua kabisa watoto watoto wangu wote hakuna kipindi kuna kuna labda ikaimbwa wanaiimba kwa unaijua nasema sasa kisawttwanta kaea mi taweka maneno yangu mtaimba mtaisi mnaimba ile nyimbo lakini mwshasiku natarka maneno yanguk titauka maneno yangu ya, mimi narahisisha tapenda kurukaruka haya tutaruka lakini kila baada ya kuruka mara mbili mara tatu tatutahesabu vigara ai vigara tatu kitakua kila namba tuaceaaiiaj io mbao likwa naaria kwamba watoto wanapenda nini na mimi nakuta natumia vile vitu anavovipenda ili kurahisisha swala so zima la kujifuda kwao ubunifu huu ambao unaotumia umekurahisishia kazi yako kwa kiasi gani kwa kiasi kikubwa sana sana kwa sababu kuna tunavofundisa tfusa watotoaoatna wa mtoto ambay kisimama darasani maraa moja tu anaelewa kuna Yeni, uni, chaki, kuna wale watoto ambao unafundisha tu mtoto mwingine utafundisha uba utamaliza utamwonyesha picha aakuja kuelewa kuna mtoto mwingine utasubisha ubaoni tamaliza a zamaliza labda ajaelewa aule mtoto mwingine naye anapenda michezo unajikuta ka kwa hiyo kwenye uvundifu labda kutumia michezo anairahisishia kwa yule mtoto ambaye sehemu zota mbili ambazo nyuma nilifundishia hakuelewa kwa sababu nahakika ntakavoanza ntaanza labda darasani arudi katika kukazia tatumia michezo aaaanaaesgeesina kic a kidogo sana. ambacho weiukajua kama namdoni mkubwaia ni kidogo sana kwa hiyo anafanya kama vile anakipapasa kipapasa anashika ywele anashika mdomo kwa hiyo unashangaa tu anakuangalia mbona mikono yake ajatuia nakuta watto naeza kasaani knakuangalia uangai lakini ukijaribu kuweka vitu ambavo wanavipenda wote watakaa wottakaat ni kitu ambacho kinarahisisha sana katika kujifunza kwao umwongelea kuhusu mtoto ambaye unagundua kwamba ni bright sasa nataka nikupe kesi mbili alafu uniambie hizi huo unazitatua vipi darasani kwako ukigundua mtoto ni bright nataka uniambie huo unafanyaje ili kumsaidia hawe hivo hawe bright zaidi lakini katika kesi ya pili kuna wale watoto ambao wanakuaga wajeuli na wabishi waga unadili nao vipi darasani kwako kukutana kwa. na mtoto bright unamsaidia vipi aendelee ama azidi kuwa bright na kukutana na mtoto ambaye ni mjeuri tu unamsaidia vipi ili uweze kulitatua hilo tatizo lake la ujeuri aweze kuwa kama watoto wengine Lazima ni lazima uelewe kwamba ni mtoto aina gani kuna mtoto anaeza kawa blight, lakini akawa orofu yani, anaakili lakinirofu sana kuna mtoto anaza kawa blight, lakini akawa akawapole sana na kuna knatoto mbay mesema ni sasa ni haelewi kitu cha kwanza ambacho mi nakifanya ni lazima watoto wangu watanganyike mimi siwezi nikampanga mtoto bright na mtoto bright hapana kwa unaweza takata mtoto yuko bright ana akili nyingi sana lakini ni pole lakini kuna mtoto ambaye sio brii akili zake sio nyingi sana lakini ni mm, amechangamka sina ni elewa kwa hiyo hawa toto wawili ukiwaweka pamoja kwa, kwa, pa kwa namna yoyote ile wanasaidiana katika mambo tofauti kila moja katika sehemu ambayo anaweza atamfana mwenzie atamani kuwa bright kwa sababu ataona ana tit akifundisha anaweza kusoma haraka haraka rakaraka a kusoma kama huyu lakini huyu mtoto ambaye sio bright atamchangamsha huyu mtoto ambaye bright lakini ni pole kwahio kesu ya kwanza bayo nafanya ni lazima ujaribu kuwachanganya watoto wako kujua kila tabia ya mtoto wako kwamba huyu koja akikaa na huyu hapa nitakaa sawa huyu akikaa na huyu watasaidiana kwa namna yyote lakini pia mimi naamini wale watoto mpaka wanakuja darasani vwaku hawa watoto wote mimi iwe kama rahisi saa pale darasani watoto watafanya na wataishi kulingana na mimi ambavyo nnavotaka je mimi kama mwalimu ninawekaje watoto wangu mimi kama mwalimu na tamani watoto wangu waishije sasa unakuta darasani una sheria zako ambazo wameziweka mfano shule niliokuwa nimetoka salaam ilikuwa darasani kwangu ukiingia tu ukifungua mlango unakutana na kioo kikubwa kwenye hicho kioo unakuta pembeni kuna makaratasi ambayo imeandika baadhi ya maneno ambayo imeandika kwenye makaratasi ni kama vile kid nyingine i follow the iohe nyingine i ie nyingine i don't fight kwao unakuta kuna mtoto akishaijia darasani o amafungua mlango ataenda kwenye kile kioo kitu cha kwanza natakiwa kufanya ikiwangalia kioo na ukiangalia kioo lazima utaona taswira yako hakuna sura nyingine yingine yeah. utaionasi wakati anaangalia sura yake ataanza kusoma atasema i am na nahakikisha mimi niko karibu ili nisikie anavokili yale maneno kupitia taswila yake atasema i i i i am a good will the I obey. I don't anayoyasomataema kwahiyo akishatoka pale akirudi kwangu naambia okay? so aishua unaenda kufanya kama hivo ulivyoongea nakuta kila mtoto akiii k hata akitokea mmoja napiga makelele amunuaamakati naa darasani li kwamba utakua kweli nilimwambia amukliamiaa lakini mule mule darasani kukiivuka kuna mtoto labda ni wenyewe wenewewenyewe nashtakiana kwa sababu wanajua kabisa tikahio hii kuna vitu watema azo shangaa tu toto labda unapokea mgeni ana tabia zake anajua uo ana tabia kubasobaui lakini akija unashangaa tu dani ya siku mbili siku tatu anaishi kulingana na isi alivokuta mule ndani naishi kwaio nywe konyewe nabadilishana ticha joi huyu amefanya hivi akija mi naombia mbaye naombia usifanye hivi kwao unakuta wnyewe wanavyoshtakiana wanafundishana tabia lakini mimi kuna mikakati na sheria ambazo limeziweka darasali pangu ambazo mimi na watoto wangu tunaishi sio wao peke yao hata mimi nikisema kwamba iob inamaanisha zamilib kama wameenda kuchukua chakula mimi sipo darasani ikipo ambacho saa nyingine kinachekeswa anaweza wasianze kula mpaka wae urudi lakini ni kwa sababu tu umeweka mazingira yawao be kwanza ni lazima uje usome unatakiwa mtu no wale kao jishi mazingira utakavyoweka wewe ndo masamai bali akili zao ni wewe ndi mnavoweza kuziteka jishi atakavyoishi nao n jisi watakavoishi na wewe joi nadhani kumchapa mtoto kunaweza kumrudisha kwenye mstari ulionyoka i sai umekaa kimtego mtego hivi kiamini sana katika kuchapa lakini <laughs> pia <laughs> hata sii tumechapwa na wanacokakaa kwenye mstari mzuri najua wanajua vitu vingi yani mambo mengi wanajua kwahio unakuta kwa mfano sisi shuleni ambazo tuko haturusii kuchapa mtoto kwa hiyo inaweza ikanifanya kwa namna nyingine inanifanyisha niamini kwamba kumchapa mtoto sio u naweza ukamchapa na siwe kama unavyotaka lakini mi naamini sana kwenye kuzungumza naye inawezekana kwa sababu unafanya kazi kwenye mazingira ambayo hayanirusu ili kumchapa mtoto kwahiyo mja mwingi natumia katika kuongea naye kuua naye kufundisha eh, kuna saa unafundisha a kwa vitendo si kufundisha tabia nzuri kwa hiyo kama simbo lakini mimi nimaanishi kwamba sijachaka huko nyuma ama kuna watu wa wachabi wanasemaaasa kwenye neno la mungu kwa hiyo mimi naona viboko eh, kama kamanilivoema hmm. sisi hmm. ambao tuna watoto ama natarajia kupata watoto mwalimu naomba tuambie ni umri upi ambao ni sahihi kabisa kumpeleka mwanafunzi shule ama mtoto shule nadhanikitu gani ambacho kinawavutia watoto wengi sana kupenda alimimi uh, naweza kuvishusha sana yan kama kuna kitu ambacho naweza kufanya na watoto ikua kama wao mimizile sauti zao za mii naziweza mimi nikikuta mtoto wangu amekaa chini nakaa chini mimi, mimi nikikuta watoto ni wanacheza mchezo ambao sielewi nacheza nao mimi ni mtu ambaye napenda sana kujua tabia za watoto nyingi sana kwa hiyo kupitia kujifunza kujua tabia zao najifunza pia kujua jisiani na namnagani naweza kuishi nao kwa hiyo mi nahisi ii kujishusha tu mii mtoto akiniona ticaiohanichukulia kama ticha nanichukulia kama rafiki yake kama mtu ambaye ikifika e saa ne kucheza wote kama mtu ambaye mtu story Tuna story kiweamzikia kwa kujishusha kwangu umezungumzia kuhusu wewe kujishusha mpaka kufikia levo ile ya kuwa kama mtoto mwanaake kuna communication nzuri kati yenu unadhani kwa uelewa wako kuna umuhimu gani wa kuwa na nzuri kati ya mtoto mdogo na mzazi wake itamfanya mtoto kuwa huro kuzungumza jambo lolote lile ambalo linatokea katika maisha yake unajua watoto wana vitu vingi sana wana mawazo mengi sana lakini wanakosa tu sehemu ambayo wanatamani kuyazungumza na kwa hiyo ukiwa na communication nzuri na mtoto wako hakika atakuambia vit amba kwa sababu wataona yuko sehemusahihi wa ambayo akizungumza atashikilizwa tukiacha kwamba mami laitakii lazima wake aongee anaongea mpaka mwisho unamsikiliza kisha unaanza kuchambua kasaau naongeaviko sahii kuna mambo mengine mtoto anaweza akakwambia mwenye ukashangaa hiyo tuwepoke sana kuwakatisha tuwepoke sana kukosa ule muda hii communication itafanya mtoto awenuu sana na kukwambia vitu vingi sana lakini pia inajenga upendo imara sana baina yako yakona mtoto wako tuzungumzia kuhusu unyanyasaji juu ya watoto wadogo ushawai kukutana nayo hii uh, hapana uh, kitu ambacho kinanitumbuaga sana katika kufudisha watoto ne ia unyanyasaji msati siwai kutana na hizo kesi lakini hii kesi ya baba na mama kuwa wameachana lakini unakuta labda mtoto anaishi na ishina. baba peke yake au mtoto anaishi na ishina. mama peke yake kiukweli ukikuta wazazi ambao wametengana lakini wanashirikiana vizuri katika kulea watoto wapo na mungu awabariki lakini unakuta mosi huyu mtoto kwa namna fulani anaweza akawa anapata shida yani kuna kama mashindano baina ya wazazi inakuwa kuna kama vile mtoto kuto kuelewa nani ni sahihi kwa sababu kila mmoja kwa, na, kwa nafasi yake atataka kuonyesha kwa mtoto kwamba hey, ni mzuri zaidi kwahio unakuta ni kesi ambayo siitendaji sana alafu pia darasani unakuta kuna mda stori zile labda saa imi baba yaku jana alifanya hichi mama waku alifanya hichi na naii zawakuta ule mtoto ambaye aia naishi na baba peke yake na mama peke yake unakuta kwenye hizo stori unaikuta unawezaka mwanga lzka mwona yuko mnyonge kajaabisahuyuko hapa kwa, kwa, kwa sababu kuna vitu flani anaiakwao ni jambo ambalo kidogo na simanzi kwa sababu kumtengeneza yule ule mtotoili a kuelewa amahya kawaida si mii peke angu apa ni lazima mzazi pia akae naye chini amtengeneze mtoto wake n jambo la kawaida lakini atawezaje kuona kama kuna ushindani baina yao wahio ni kitu ambacho kidogo kinaia ishawa kutokea hiyo kesi na ukaamua labda kumfata mzazi na kumweleza hii hey, zoteti yes, nimeshakutananazo nyingi na najaribu kuwaambia tu watakavukuwa wana ishi hakikishe wa tu hawamuwasi ili mtoto kwa sababu unakuta labda mtoto anasoma darasani anakaa na mama lakini baba anapenda sana mtoto wake au kufanya kazi mpano anataka mtotowake aaka vzuri afanye vitu vizuri lakini ukia kuzungumza na mama sasa unaona kabisa naona mama anavomlea ni tofauti sasa mama kidogo anaona mtoto wake nanaona kuna namna ambayo unaenda wamebarikmama anapendaaaaena kuaisio kitu ambacho labda automatic wa mama wamepewa kwa watoto wao ko sio najikuta huyu um, mtoto anaweza akaenda kukaa labda holiday yote ameenda kukaa kwa mama akirudi unaona kabisa kuna vitabia tabia ambavo hakuwa nazo kipindi ambacho yuko na baba au holiday yote anaweza kukaa kwa baba akirudi kwa huku ulikizwa unaona kabisa huyu toto mbna kuna vitabia ambavo anavyo stahizi wakati iko na mama ake hakuwa nazo <coughs> <coughs> <coughs> lakini sisa, kwa hapo kama mwalimu najaribu a kuongea nao wote kwa pamoja i atakapokuja ama maranyingi pia wanakutanaga kwenye kuchukua oi ama ene unajaribu kaanao kuambia amakuna hichi naichi naii namshukuru mungu kwa alamna flani naeza kawa nafanya kwa nafasi yako wakawa naelewa walimu ambao wanafundisha watoto wadogo ama walimu wa nasare hawapewi ile heshima wanayostahili katika jamii zetu sasa nataka uongee na jamii waambie mwalimu wa nasari ana gani kwa watoto wetu kwenye jamii zetuminatamani wajuekwamba siitunatengenezamnakua kuanuko mbeleakinii tunaanza siipakii tunapokea mtoto ambaye hajui kitu chochote japokuwa anasema mtoto ana kituchake kichwani lakini tunashinu kwamba yule mtoto hajui kitu chochote na kwahio ule msingi wa mtoto mzuri mpaka na ika la pili ana ika la tatu naika la nne alipikia huku chini kwetu huku tukamtengeneza tukakutengenezea akapokewa na mwalimu mwingine msha wasiku akaja kuwa mtu fulani katika jamii kao paka anakuja kuwa mtu fulani katika jamii lazima jamii yeleo kwamba huu msingi wa huyu mtu ulitoka atlitoka huku chini kwa walio huy hakuzaliwa akafika sana kulikuwa kuna walimu ambayo tulianza andika andika, andika andika haya hesabu mpaka anakuja nakakuoa mahesabu makubwa mpaka anakuja kua masiu huko tayari kuna mini ambao sisi walimu wanaauku waa uitengenezea k natamani jamii kia kwamba tunatengeneza ambayo nawafanawaui so, hukoada mpaka hivi umefundisha shule ngapi mpaka hivi mefundisha shule mbili kwahiyo miaka mitano anafundisha shule moja mojamwakawangu wasia au iekuja arusha umekuwa karibu na um, umekuwa ukitegereza ukaribu kati yako wewe na watoto na shule ambayo umetoka na uhakika wengi tumekujulia kule na watoto vilevile wamekuzoea vile sana walipokea wali vipi watoto wewe kuhama kwenda shule nyingine na bado nawlikuwa ulikuwa na waka na, na wazazi kumu, ki ukweli, hawezi, kwa, ni nilikosa ile college ya iiksaana kusimama ubaoni labda watoto naondoka hapana kwa kweli inakuwa ngumu sana lakini bado na chushiku, mi, tibali, una una wazazi wangu wangu tunafanya call ambao newage wao aainaondoka pana u fakirudi kwa hiyo kidogo niyani hawakujua hata kama yani, yani unakuta aa mrazi wamejua sasa anakupigia labda mtoto maiasajoi ajaj siajoi ajaj siajoi aji aja kwa kvle mtoto anakuwa aka ashimu aaeleweaa labda mkazi anakuja na kama vile naona kwa kwa atampa mtoto wengine wengine kwamba niko lakini naaato wengieiasi kuongea kitu hochote na ule mtoto aia una a nae taelewa Yani, kwa sababu ili kuona na kweli ikirudika kuuona nakeli kiiaaisaii kuwaona iliwasikiti sabumoja kwamoja naiiomaana imeondoka k nanao uzazi wangu na, na hatawatotoaoaaanao no, na, pia katika miaka me... yako mitano ya kazi ambayo unaifanya hu naelekeando wasi... naingia wasitawa eh? eh, wasitahu kumbukumbu gani kumbu nzuri ambayo unaikumbuka kwenye kazi yako unajua umepitia vitu vingi sana ila ile kumbu kumbu kumbukumbu uh, ambayo ukiikumbuka unaweza ukabaki mwenyewe lauka nachekaa ko kawa nafundisha yaani kiswahili anakibatisha lakini sasa kwa kwa <susurra> sababu anasema anasema <susurra> amemaliza daktari lugha ya kukizudi hukukwanasema i emalizaaakaisamtoto lifundisha kiasi kwamba alikuja kuwa kama kiwa wapili watatu amchani so wake wa mwisho la kwanza na na mpaka leo na na mtoto so, eh, kama <laughs> yes, wakujadarala kwan nampakalenazugumza ahoua shule zikifungwa kipindi cha likizo unawamisi watoto kiasi gani je inafikia muda unawapigia simu wazazi kabisa unatamani uongee kwa na, na watoto Uh, sasa wakati nikondaa ilikuwa mimi ikifunga tu si shule lakini watakude, kutoka sana, lakini wadogo ambao watakuja tutakuwa tuna tunasoma kwa kuna, kuna, kuna, kuna ya yani, si ya na na kabisa watoto kwa, suma, so, shule nafayagaaoaaaawattt a awatotshasoafungashlenakua kle mbao wamesoma a michezo kwahyo ikiwa anafanya et kama hizo za watoto inakuwa si sana kuwakumbuka kwa anakuta mofli ya watoto wambao pia ikwa nawafunisha wanakuja na nakutaa pia na watoto wengine wengine sasa ikitokea kwa mkono sasa sijafanya sasat sikutani na watoto ata manyumbani kama wadogowadogo wadogo wadogo kaudivikizo kwa kwa kabisa hapa mtaani hiyo hata nikirudi mekiangu kaa kiaa ikianesaaonea na wo wangu kwenye simu naongea na wtutowangu kwenye kwahiyo ni kitu ambacho nawamisi tu uwepo hao lakini pia naweza nikapata ya mwingine muto mingineiia a mtuto wangu labda naitwa nikirudi kwa baba ikizo aa iomi anaitwa aisha lakini pia nikimisi kuongea naye wote kumwambia natatwo wingi naye tunaongea nilivyowashirikisha watu wangu wa karibu kuambia kwamba episodi inaofata bana panapo majali wantafanya na ticha joi wengi wakasema bwana kuna swali letu naomba umuulize bwana madamu waweze kutuwekea sawa sisi tuna wana watoto ao wanakwambia sisi ban nawatoa watoto tunawapeleka shule ili wakasome wengine wetu hatujasoma kufikia kwa ukubwa huo lakini tunaenda walimu pia ajapokuwa tunawalipa mishahara wanatugeuza sisi pia nakuwa walimu mtoto anarudi nyumbani anakuja na anaambiwa mzazi amsaidie kuna mambo mawili unakuta mzazi yuko bizi sana au muda mwingine unakuta mzazi yule hajabahatika labda kuweza kusoma kafikia wanaalamika wanapata wakati mgumu nashukuru moja ya lengo la ni kwamba kuna pia kufanya kna uhusiano mzuri pia wa masoma baina ya hapa na mzazi ka sababu lakini tunatamani ka na mahusiano mazuri kwa, pia ni moja ya malengo ya Lekini, pia, homework, unajiwa, mi, mi, nikomba, puta, usuma, lakini pia wakati tunatoa unajua mi hi nacho furahi ni kwamba wazazi nakuta hakubalikiwa anakusoma lakini mtoto wake aksom kama maeleoo kitu ambacho nak lakini pia katika hiyo swala mimi na amini katika kupea homework tujaribu kutoa homework ambazo kitamfanya mtoto aende kukumbusha nini ambacho amejifunza darasani nikimaanisha kwamba leo niwefundisha darasani kujumulisha mtoto atarudi nyumbani na hesabu za kunyozesha akimwambia baba amsaidie akishindwa lakini mtoto wangu tayari ana aidia ya kuvudisha enye kuaji katika maswali kumi anaweza akapata matano matano labda kamshinga lakini baba hakutumia unawake wote wakumwelekeza mtoto meshanilewa mm-hmm. yani, ya bayo, yani kufukuwa, uwa, mtoto hakuroni yumbani na oma ambayo hakufundishwa kabisa yani kiasi kwamba mtoto kafungua anaambia itafanya aai kabisa kicha akunifundishana kitu naweza hapana tunatoa a ambayo tayari tumeshaifundisha darasani kwa hiyo tukifika pale sisi tunatamani tu wewe uangalie usimamie mtoto unajua wtoto na mambo mengi mimi niongele awtotoambayo nawafundisha unaeza kampa akaja kufanya homework wakati anakula unaweza kuna mchubi, mchubi, mchubi kuna ile ile inaingia unaingia daftari labda au labda mearadia madaftari watttunawajaradia madftaimejaradia ksha limeui na mchui kuna vitu ambavyo wao wasimamie lakini ambao tunatamawasimamie ai i ksmaa waaleawawafunishe na ikitokea mtoto ameui na haielewi kabisa lazima mzazi kabisa huyu huy kwa hiyo daya lipo andika mwalimu huyu kufanya ameshindwakufanya aelewa akirudi nikisoma ile kabisa mzazi mtoto kwa sababu kiomaile lakini kitokea pia amerudi na hiyo nahiyo inawezekana lengo la mwalimu ni kutaka wewe msadi labda mwalimu kesho anataka fuisha kuhusu labda sayari au labda kusudisha laaaa kufumbisha kuusuayai uuzia wakuwa kidogo amempa sasaida akafanya utafiti ili aso akirudi kidogo awe na idea ya nini maana ya fayari lakini ukikuta kwamba mzazi una kushindwa hatuja kufunga hakija si kwamba ni lazima ufanye ile huma kama uiwezi hauwezi ukajilazimisha wezi lakini pia hatuwezi wa kuambia wasasi kwamba i siwezi sisi ni wazazi kuna naona ambayo ya ekimu ambayo unaweza ukafanya unaweza kuandia tu kwenye baa sasa janini halafu ukatumia njia yako kumwambia mtoto labda sasa ile na mimi, mimi. Mimi mimi. na unii asaldaariaieeneeimeshaongea nam na mi aaaamii kishafunguada kisoma kama umeandika maelezo mbayo elea kitu ambacho mii nimeelewa kabisa kwa nini akufanyaea i siwezi nikamwambia mtoto ie ikamwaibu mi tu wazazi homa ikijaiona nguu iwaomu wasiliana na mwalimu kwamba hii limeshindwa sisa t tukamwazibu mtoto ama tukaona kwamawo zkilaki kinaelewa kabisa kwamba wazazi wanalisa ada nyingi lakini sio wote ambao wamesoma kama jinsi wanavyotamani watoto hao wasoma joesi video zako zimekuwa zikifanya vizuri sana instagram ukizirusha zinapata views nyingi sana watu wana comment comments nzuri na very positive wengine wanafiknawanafikia muda kabisa wanakuambia shule yako iko wapi mwalimu tunataka labda tulete watoto ushawa kuwaza labda kwa mbeleni zishalaaakokuaaakom vitutattanzaniatanzania ukipita ka wazazi wengi aa watto wawkea a ncizawenztu kitu etu iaa watanzania ni eh, neshai kuwaza na natamani sana natakana hata kuambia kwamba unauta kategeneza sehhi ukaziuza yes, ihito ambacho nakifikiria natamani kufanya lakini mi naamini uh, kwamba kila kitu tunachofanya kinahitaji pesa na kila kitu kinahitaji ni lazima uweke mikakati kwamba mi tafanya hichi na hichi na ichi na ichi na ichi na haimaanishi kwamba chochote utakachoambiwa ni lazima ufanyi ni mm-hmm. lazima kabisa vitamini nitafanya hichi kwa namna fulani kwa sababu na kimuju hiyo ina mawazo mengi sana ya kutamani kufanya vitu vingi pia ya watoto lakini pia siwezi likafanya tu gafla hivo kwa sababu pia anakuwa anahitaji maadharini namna moja au nikiashini na tamani hata sikumoja ku kuna ap naita ichaju kuakupungua anaangalia ku kuna sihii ambazo kwa sababu mimi namili hata navokosi oi ipoi fu video i naweka Yeah. na ukikuta na yangu miiainakua ya si namaa wanatumagana wanaemaa kufikisha e, inakuwa kama vile shinda yeah. lakini mimi zikakosa hiyo message akatumia labda efikisha hiyo kwa hiyo mimi nipandishe sekunde nipandishe dakika nyingi zote zinaenda lakini most swa anasatisha hizi ndogondogo kwahyo mi naimani kabisa hata nikipata hiyo nafasi kuna saa nafundisha tu labda na, naa tu mtoto alivyocheza lakini kabla mtoto alivyocheza mimi nilieleza unaewa shai kwao natamani zozote siku moja ziwe mtu anafungua naona kabisa ioanza kuelesa hivi mtoto akaja kufanya hivi Lakin, na mwanangu atafanya hivi lakini unakuta umaposti vipande vipande lakini natamani anawaza naniko kwenye ndoto hiyo pia tofauti na mimi kuna watu wengine wengine pia washiwai kusogea karibu na kukusanua kwamba ticha joi shtuka bwana na huku pia panaweza pakawa pazuri neno lolote la mwisho kwa walimu wenzako ama kwa vijana au mabinti ambao wapo mtaani wanatamani na siku moja kuwa kama ticha joi Uh, mimi nasema kwamba kwanza waamini katika kitu wanachokifanya lakini pia iende sambamba katika wao kupenda nini ambacho wanapenda kukifanya okay, kwa sababu wanasema it's all begin with love na nini ambacho anataka kukifanya do, do kwa hiyo wakishapenda kuwa mwalimu na walimu lazima uwapende kwa hiyo hicho cha kwanza lakini cha pili wajione kwamba wao ni watu muhimu sana hapa duniani mishahara yetu tunayopata mazingira magumu ambayo inafanya kazi kanamta tofauti tofauti lakini wao ni watu muhimu sana wanaotengeneza watu wakubwa sana huko mbelei kwa hiyo tujipe moyo tufanye kazi kwa, kwa bidii tupendane tushirikiane tuhakikishe tunajifunza ukipata nafasi lakini pia kuwa mdumifu katika kitu ambacho wa wanakifanya lazima upende kazi yako ujaridi umefanya tofauti tofauti misho zaidia yao mi naamini kabisa wao wanafanya vitu vizuri sana vikubwa ni vile tu hatujaweza labda kupata nafasi kumwona mwalimu mwingine ukoje lakini kuna walimu wanafanya vitu vikubwa sana mimi naamini sana katika hao nawapenda sana mungu aendelea kutugarii tuendelee kufanya kazi kwa moya jo inashukuru sana kwa muda wako na mimi binafsi naweza nikasema we ni miongoni mwa wanawake ambao mnafanya vitu kwa utofauti na vile vile mnaitumia mitandao ya kijamii vizuri kuonesha utofauti katika jamii zetu na vilevile kuweza kuona kwamba wanawake nao wana vitu tofauttofauti wanaweza wakafanya ambavyo vinaweza kuleta positive impact kwenye jamii yetu nadhani muda wetu kidogo umetutupa mkono asante sana kwa muda wako jo yeah, asante sana kwa kunisikiliza kuanzia mwanzo mpaka sasa hivi tunaelekea mwisho huyo ambaye umetoka kumsikiliza anaitwa jois kiango mwalimu imani yangu ni kuwa umenjoi mahojiano yetu na kama kuna kitu ambacho unaweza ukajifunza basi kichukue na ujifunze google podcast apple podcast apple spotify Anchor, ni miongoni mwa mwapfo ambazo wewe vilevile vile. unaweza ukanisikiliza vizuri tu mimi naitwa ni kutakia wknd njema