yo what's good mambo vipi mi naitwa4 na karibu kwenye Fonko, podcast ambayo inasikika kila siku ya ijumaa ambapo mimi wanafanya mahojiano na watu tofauti tofauti kwa njia ya simu kama ndo mara yako ya kwanza una join in wala usiwe na wasiwasi hupo sehemu sahihi kabisa vilevile vile, kama hukubahatika sasa kusikiliza episode zetu zilizopita unaweza ukazipata kupitia Google podcast Apple podcast Spotify, Anchor, na platform nyingine kibao leo hii nataka nimi mwalimu jos kiango mmoja ya walimu watoto ambaye ni maarufu sana kwenye mitandao ya kijamii kama instagram pamoja na twitter video zake zimekuwa zikienda sana kwenye mitandao hii kama hukubahatika kuiona basi unaweza ukaingia ingam ukac mwalimu jos kiango utaelewa ni kitu gani ambacho nakiongelea watu wengi video hizi wanazipenda kutokana na ubunipu ambao yeye anautumia katika ufundishaji sasa ngoja nimpijie simu alafu tuweze kupija mator Hello? Hello, joyce mambo Poha, salama karibu sana kwenye o na ninafurahi sana kwawana wewe siku ya leo mtandaoni tunaingia kwenye social medias lakini vile vilevile tunaweza google kutafuta vitu tofauti tofauti nataka uu niambie mara yako ya mwisho unaingia google uliingia kufanya kitu gani mimi mara mwisho nimeingia guzo nilikuwa naangalia picha za makapei uh, leo tulikuwa tuna semina na mwalimu mmoja hivi ametoka nji alikuwa natufundisha kwa hiyo sasa baada ya kutufundisha kuna jinsi ya kutumia makapeti na watoto walituelekeza kwa hiyo sasa baada ya hapo kwa sababu direkta alikuwepo akaniambia kwamba tukifunga shule tukifungua darasa langu lote ataliweka kapei kwa maana hiyo naweza nikasabua aina ya carpet, ambayo nataka ili nimtumie kwa hiyo tumi wao aii kajitai kaangalia hpicha ikamtuma no maamsho al hongera sana we ni hodari sana kwa kitu ambacho nakifanya asante sana nashukuru kupitia mtandao wa instagram una zaidi ya wafuatiliaji sb6 alafu twitter una zaidi ya wafuatiliaji ama29 sio jambo dogo sana asante sana nashukuru nataka uniambie mi navyotambua kuna walimu wengi na wengi wao vile vile wanatumia mitandao ya kijamii kwa nini huo imetokea ukawa maarufu sana uh, inawezekana kwa sababu mii mwalimu kwa miaka mitano mwakangu wa sita siku uh, zote hizo unajua anacamaa katika maisha inawezekana akatokea mtu mmoja tu ambaye akakufanya kwa namna fulani ile ukajulikana ama ukafanikiwa kwa hiyo katika miaka yangu yote mitano mwaka jana nilibahatika kumfundisha mtoto maarufu kwaiyo nikamfundisha akarudi nyumbani kwa vile alikuwa ni mtoto ambaye ni maarufu akarudi nyumbani na wazazi wake kuna kitu akakitengeneza baada ya kukitengeneza ambacho kuna husiana na masomo walivyo kiposti waka wali n ikajikuta htwnaza kufatilia yes. baada sasa ya kuwa exposed kwenye mitandao ya kijamii ukaanza kujulikana jamii imekupokea vipi mpaka sasa hivi unavyoona mwitikio uko vipi kwa kile kitu ambacho unakifanya hmm. kknashukuru a kama itakuwa hivo kwa sababu O, kama nilivyokwambia nimekuwa mwalimu kwa, kwa miaka mingi sana na nimeshafundisha watoto wengi sana na vitu vyangu vya kuhusiana na walimu vilikuwa naziweka kipindi kirefu yaani nilikuwa nikifundisha mtoto najikuta na posti nikifundisha mtoto najikuta na posti kwa hiyo alivyotokea yeye akawa kama vile mtu ambaye watu wengine kujua kiukoli jamii lilitokea kwa kiasi ambacho nilisema a kumbe nafanya kitu ambacho pia jamii wanakielewa na wanakipenda ko nilikaa kiukweli mtukio likua jamii ulikuwa mzuri sana na watu walipokea na yaani ilikuwa iko very positive kwa watu wote kiukweli kabla ya ile video ambayo alirikodi baba wa mtoto maizumo mm kabla hapo ulikuwa una utaratibu wa kuweka video zile ambazo unakuwa unawafundisha watoto au baada ya kuona jina limekuwa kubwa ukaona ngoja niitumie fursa hii hapana kabla yako taali nilikuwa nyuma na video nyingi ambazo niko nazo za watoto kwa hiyo ilivyotokea yule baba a posti yeye pamoja na mtoto wake na mke wake kwa hiyo hata watu walipokuwa wakirudi wakiangalia wanakuta nyuma pia kuna video nyingine lakini pia ile ilikuwa sababu ya kuendelea mimi kuvifanya kwa namna moja au nyingine kuendelea kuweka video nyingine na za watoto ni kama vile ilinipa moyo na kuona kwamba kumbe jio ulikuwa unafanya hivi unaweka lakini kua watu wanapenda kuona vitu kama hivi iliku. kwa hiyo nilikuwa nazo nyuma lakini pia ilinisababishia kwa namna moja au nyingine nikaendelea kuweka nyingine pia kwenye jamii zetu sasa hivi kumekuwa kuna kasumba moja kwamba walimu ambao wanawafundisha hawa watoto wadogo hawajivunii kile kitu ambacho wanakifanya hata tukiwa nao kwenye jamii mtu hajivunii kusema mimi ni mwalimu y labda anafundisha nasari ama kitengaten anasema chekechea na vidudu, na vidudu majina ambayo mengine, ambayo mtaani wanayaita lakini mtu ambaye unajivunia kitu ambacho unakifanya haujifichi na unakifurahia Uh, nikianza kwenye familia yetu wakati niko mdogo ndio mama wangu mdogo mimi naitwa joy alikuwa mwalimu lakini pia hata mimi tangu zamani kiniuliza kwamba unataka kuwa nani mimi nilikuwa napenda sana kuwa mwalimu uh, kwahyo ni kitu ambacho tangu zamani nilikuwa joi ukiwa mkubwa nataka kuwa nani nataka kuwa mwalimu lakini sikuwahi kujua kama nitakuwa mwalimu wa kutuwadogo wakubwa ama wanamnagani kwayo nikajikuta tu mwisho siku ndo nimekuja kuwa mwalimu wa watoto lakini pia kuwa hivi na kujionyesha kwamba kwa nini nafanya hivi mimi nahisi kwamba ni kitu ambacho nakifanya kwa hiyo hata nikifanya naona ni kuweka mimi kuona kwamba ioi leo wamefanya nini naona iko sahihi kwangu kwa namna moja au nyingine lakini tu nakuwa na sana kubwa na awa wazazi wa watoto wangu kwamba hii ni mtandao na, naweka watoto lakini mwisho wa siku wazazi nao wanatakiwa awe na kwamosi hata ya watoto nawaweka ni na watoto ambao wanajua kabisa nawafundisha kwa hiyo katika kujiweka nilikuwa sioni shida sana kwa sababu pia anafanya kitu ambacho anakipenda wanasemaga do what what love love what you do kwa hiyo kwa vile ilikuwa nafanya kitu ambacho na kwa hiyo katika kuweka nilikuwa siongumowote iu kweli mpaka sasa hivi kuna vijana wangapi ama wasichana wangapi ambao wanafanya kazi kama ya kwako umewains wamekufatapso kuambia kwamba joisi nataka kuwa kama wewe sawa mi ni mwalimu ila napenda ningekuwa kama wewe wangapi ki kiukweli nashindwa kuwahesabu lakini mpaka hivi hii ni fu fauna kitu kimoja connect connect ni walimu wa nafsakutoka mikoa tofauti tofauti mwaka juzi nilifanya ambayo hiyo nilifanya kuonyesha tu vitu ambavyo mimi na hizi njia za michezo ambazo nazitumia kuwafundisha watoto kwa hiyo nilijaribu kuorganize uka tukakutana walimu wengi sana fanya ya zaidi ya walimu mia ishirini Koyo, from there, events, so tuka. kwa hiyo nivofanya nikasema sasa kwanini hawa nimalize nao kufanya alafu watane ababa kwahio ndo nikajaribu kuo kitu kinaitwa hiyo mpaka leo navokwambia atuko chini awalihumia ishirini ambao mi nawajua kwamba wapo hapo kwa sababu waliniona wali tu kwenye mtandao na wakaja kwenye kwa hiyo nikitoa tu hao ambao wapo kwenye group ambao wanawafahamu adoko wengine ambao kna mna nyingine pia bado mpaka sasa hivi sijawaunga kwenye group labda ama hawapo kwenye hicho chama lakini najua wapo wengi sana au ni ambao i najua mpaka sasa sasahivi tukoote kwenye hicho chama jamii okay. yetu bado inaamini kwamba uwalimu ni watu flani ambao wameferi kwamba hauna haunaoen nyingine basi pekee ambao unaweza kuikimbilia ni uwalimu bado imani hiyo ipo ani hata kama mtu mwambie mimi taingia nilikuwa nasoma niikua na, napenda uhalimu ni kitu ambacho nakipenda labda nimefaulu vizuri nimeamua kuenda kwenye sekta ya uhalimu labda watu wanakataa wanasema huyu mmm, itakuwa ameferi ndo maana option pekee aliyoamua ali, kukimbilia ni huku we hiyo unaichukuliaje imani hiyo kwenye jamii yetu we kwako imekaa vipi ni kweli katika jamii mara nyingi inajulikana hivyo kwamba walimu na wale watu ambao wakiweza wameseri wameshindwa kuenda sai nyingine yote kahyo wameamua kwenza huko lakini hata mimi kama kuna kitu ambacho watu hawakijui natamani leo niongee kwa mara ya kwanza wakijue uh, mimi nilikuwa na soma nilimpoteza mama wakati niko nikok pol, pol. pole sana kwa hiyo ikajikuta siku zote hizo ambazo niko shule nilikuwa anafanya vizuri lakini fmpr mama alianza kubwa sana yani mpaka nakuja kufanya mtihani wa f wa mwisho mama anaingizwa kwa hiyo nilijikuta nakuja kufanya mtihani kwenye situation ambayo mimi sikuwahi kuifikiria unaweza ukaimajin okay, kwamba uko nyuma kote ilikuwa nafanya la vizuri lakini kwenye ile kuanzia mtiani kania paka naa aka naea mama nimekuja aaekakufanya mtiani matokeo mabaya sana kama alimamabaya ana lakini namshukuru mungu matokeo kati yametoka mama bado alikuwa yuko hai lakini alikuwa kwenye ile ndio hatua ya mwisho mwisho anakaribia ufariki kwahiyo ametoka matok nampelekea mama ananiambia nimeona mwanangu umesani lakini najua hauku n hii yani, siowewe nihizinianu akufanaaakanii kwahiyo kwa iyo, kwa hiyo sababu nilikuwa natamani niendelee kusoma na sikutamani kupata hayo matokeo nilimwambia mama himi naomba tena ku kwa hiyo nikajikuta tena na risiti kwa sababu nasema niendelee kusoma siku mm. ma... ya ma... tena yale matokeo niliyoyapata hiyo nikalipiwa ada nikarisiti naenda kuresiti nimekaa kama miezi yani kama miezi hivi mama anakuja anafariki kwa hiyo tena nikakosa tena sio na nielewakayo nikawa niambaya katika maisha yangu ya masomo nimesteli nikaja nikarisiti nikakosa tena credit napo so ikaaamoja tu lakini kwavia maiza shule pia mdogo ikna miaka kumi na sita kwahiyo kumi na saba kati, bofika, ni tena kumi na nane alivyofika ikaidi sasa nimambia babaikaambia asa baba mimi naomba tu nipeleke chuo mimi naomba tu nipeleke chuo mi naimani nitaenda kusomea kitu ambacho nitaenda kukifanya vizuri akaniambia sawa na nikamwambia kaami ni ka ni ni na kuahidi nikaenda kufanya vizuri kwahiyo nilifika chuo nilikuwa na maumizi makali ya kwamba dipo vitu ambavyo nilitamani nimeshindwa kwa mimi ni nikirekebisho chuo kwahio nimetoka chuo nimetoka daresslam mena kusoma chuo nimefika sasa nikawa aina fulani ya mwanafunzi ambaye ukiniangalia unaweza ukaniona unajua ukitoka daa unaonekanaje in lakini sasa mimi naefika pale na vitu ambavyo nimepitia ambavyo kunanisukuma nisukuma mimi ienda kusoma kotini. kwa jiii ni kwahio nimefika pale mtiani wa kwanza nikawa kipindi chote ambacho nimesoma siku wei hata siku moja kuita mtiani na mtu wa aina yoyote kwahio nikajishuka mpaka mwisho wa siku na kuja kupata nini hiyo kipindi ambacho mi nilikuwa niko juu kwa hiyo mi nahisi ni ule ugumu ambao nilipitia ulimichukuma kkamavisule lakini pia izani kama kukeli ndo sababu limifanya mimi kuwa mwalimu kwa sababu tangu niko mdogo likiwa ukimuliza unataka kuwa nani na kuwa mwalimu lakini kuna vitu ambavyo vilimsababisha noni mbona kama vile naona nimeshakosea huku nyuma lazima nitengeneze mazingira ambayo nitatengeneza vizuri ili nijokupatia huku mbele kwa hiyo kido mbato nilikuwa nimekibakiza nikuenda kusoma chuu kwa bidii ili lifanyi vizuri na mimi mtoto wa kikwu kwetu peke yangu kwa hiyo sasa ilikuwa nitumu baba baba ile analiangalia nalipenda unajua tutwakike na baba kwao ni naona kama vile nifanye nini ili nimfurahishe nifanye nini hata mama huko aliko anasema kwamba mwanangu io lakini il likuwa bahatimbaya sasahivi sasa hivi sasa anatakiwa afanye vizuri k no kajiuta pata nilifeli huko nyuma lakini kufeli kwangu hakukunifanya mimi niende uwalimu lakini tangu nyuma nilikuwa napenda kwa Sapa, joyce. joyce pole sana mwenyezi mungu amrehemu mama lakini vilevile nashukuru kwa kuweza ku ili vijana wengine ambao pia wanapitia magumu waweze kujifunza naomba tuendelee kuongelea kidogo ili swala kama hautojali mm. uliweza ku vipi ilikuchukua muda gani mpaka kuweza kukubaliana na hali kwamba ok nimempoteza mama ni, ni, ni pambane, na ninabidi sure sasa hivi nipambane na sasa hivi mama pote alipo is proud of you mpaka hapo ambapo umefika ilikuchukua muda gani na, na ulitumia njia gani ili kuweza ku mpaka kukubaliana na hali ilichikua mda mrefu mama alianza liko kuma tanu ikofo kwao fo yote mpaka nimekua alipokuja kufariki sasa kipindi ambacho mi naiiti tukaja sasa mpaka, tukazika. sasa mpak tukaiataudi sasamwakaaat una, kwao nilivopika chuo ao kuna kama miaka tangu ameanza kuumwa mpaka kuja kuzika sasa ile kusema sasa, mama nimemzika mwaka ulivokata tena suza natakiwa niende chuo okay. apo kama miaka miwili hivi bado nilikuwa najaribu kujitibu na kukubaliana na hali harisi tangu mama amefariki ko ilivoenda chuo nikajikuta nikajikutaa nabidi iau yote nikisema taendelea kumbia ama kuendelea kuwaza mwisho wa siku ikitunatakiwa nikubaliane nat ia kama miaka miwili mwaka mmoja na nusu ili ni gari kujiweka sawa kwa sasa hivi vipi umesha kubaliana na hali huko sawa haikusumbui tena hii yeah, iku hali iko ikubali lazima uikubali kwa sababu ni lazima itokee na a so, kishafariki awezi ku inasumbua kuna sa na tamani angekuwepo yni sio kuna satili. kila saa unakuwa na tamani mzazi wako awepo lakini pia namshukuru mungu kwa kuwa anaendelea kumkigania anaendelea kumlinda lakini pia napata mapenzi mazuri kamama baba sio baba tu mii nasemaga misina mama lakini nao, mama, nao, nao, nipenia, mimi na mama wengi sana wanaonipenda mimi nazakuliana mtoto wao kwa kwahiyo inaa kipindi wanasemaga mama ni mama ani aliyekuzaa ni mama tu lakini nimeshakubaliana na hiyo hali na naendelea kumuumba mungu mama aendelee kupika kwa amani lakini pia nashukuru kwa watu wote ambao wanaendelea kunifanya vimi kama mtoto wao kwa namna moja wanyingine pia walani faridi yes. tuzungumzie kuhusu kazi yako kwa ya kwanza baada ya kutoka chuo na ikakufanya sasa ukaanza kuingiza pesa yako mwenyewe hmm uliipata vipi ilikuwaje mpaka ukaipata kama navyojua ajira pia ni tatizo lingine unaangaika ila ukitoka hapo ukija tena mtaani ajira ni ni tatizo lingine welikuwaje kazi yako ya kwanza ii nimemaliza chuokbai ahi li nyumbani ikawa nimekaa tu kuna shule inaenda nilikuwa naendaga kujitolea ilikuwa haiko mbali sana na nyumbani kao likawa naenda narudi naenda kama mda wiki mbili mbiliikawa naenda sasa kuna siku likawa nimerudi nyumbani baba akanambia kwamba kulikuwa kuna rafiki yake marehemu mama alipigia simu baba wakawa kuna vitu wanaogaakaa hh baba akamwambia akamwambiau aleza chuo uko nyumbani akaambia akeli basi mwambiaae shulenik kuna nafasi za kazi aje kujaribu kwaho nimerudi kule napojitolea nimefika baba akaniambia kuna shule akiwa uende kesho Ambia waki, kwa kwanza kwanza niliambiwa darasa ya ya nilifanya vizuri sababu sio kitu kitu kigumu sana kwangu kukiwasilisha yani, kile ambacho ilikuwa ambiawapi akaelekeaa a akksidao etu hivi ambavyo mi nilisoma Uh, zamani kidogo kulikuwa ki rahisi sana mtu kufundishwa u uh, zikisema inamaanisha kwamba kuna hia lakini pia kuna sauti zake vingine tofauti ambayo a inakuwa a b b inakuwa inakuwa c k inakua inakua inakua n kao ni vitu vingine tofauti tofautiasabauniko chuo sikuwai kufundishwa kacukumi kwao ilipotoka darasani kwa sababu huku kwenye hizi shule za private most wanaangalia kama mwalimu anajua sounds. kwa sababu ni iiizuri sana kumfuusha mtoto kusoma basi nikaingia ukuina na academic wa hiyo shule kaa tunaingia kwenye aa kwa hiyo kuna vitu nahitaji kwa hiyo kikatolewa kitabu ambacho kina hizo saui e, mpaka z kwa hiyo iokua zimetolewa pale nikadia nisome akaanza kushika nikasoma akaniambia n no. lakini ay, kuwa a kuwa utapatia kwa sababu ile ainaga shidalioiambia kaa sasa alivofika kwenye nikasema nikakumbuka hapana ni kama anasikia alivonionekeaka kambkamahapanakaanasska haya tukaja kwenye akaniambia soma hii e. ikaambia akaniambia hapana mboja nikusaidie katika kwenye d apokote na kataa sasa kama siwezi akaniambia akaniambia soma day hapana siwezikaokaa sasa hapanakakabidia mbona mimi sizijui akaiambia kwahiyo ch jafunishaaea keli akaniambia aa atoka pale kama vile naona kabisa ka nimeshakosa kazi kwa sababu sijui kusoma ile herusi alau ika vitu vidogo lakini kwa sababu ka sabau kufundishwa kikiiliumiakaiambia lika aiaa lakii itakuae aai lakini napatakaikmaa kaweleesa ka kama kazi akaniambia akaniambia kwa nini lakini jafundishwa uisema ikasemailisema kama afundisha naambia basi kusubiri na mtoto mmoja pia kwenye ya baba hiyo ile simu kwenyea kuamaamba yaaabikasimu iakaaimuangu vizuri asubii aau yarudiaiiaado ametugiwa aaanika namba yake kwa kama aakauma nne nimeenda kwenye ajuatano waaisi baba ametoka ile shule ka wakaamia uakupa kai lakini mwaliu ay aui akuamweina baada ya mwezi ai aiii ukatuambia kama umeiweza kama umeiweza utapata kazi ya moja kwamoa aini kama ukishindwa kidogo itakua aamto asiikua kai asaauaaeaknsa kasema aa nikapewa kazi lakini aa hiyo zon moja sasa ata waaa kwahiyo mii inaikea darasani kiukweli itota watoto ambao wanajua un kiakikama walimu wengi nikona angalia ipicha anasema k kinaihiaun yaani watoto wanaweza kuvitadi aile labda wafuna aratu wau ana na ulikaa kwa muda gani mtaani kabla ujaenda uja, uja kwenye hiyo sehemu ambayo ulisema ulijitolea pia tutaizungumzia hiyo nataka ndakanijua ulikaa muda gani mtaani ule kabla hujapata sehemu ama shughuli yote ya kujishughulisha baada yani, yani, yani, ya kumaliza chuo chuo hata sikukaa nikakaa kama siku siku tatu nne najua kuna yake yalikuwa pale chuokaalia cha a a vijana wengi wakimaliza chuo kitu pekee ambacho anakitaka ni ajira ambayo itamuingizia hela lakini akishaambiwa kuhusu bwana unabidi ujitolee siu miezi kadhaa ndo baadaye tutakufikiria labda kuajiri inakuwa ni ngumu sana yuko radhi abaki nyumbani kuliko aende kujitolea kwenye kazi yoyote sasa nataka nijue nini wewe kilichokusukuma umemaliza chuo haujapata kazi ukaenda kujitolea sehemu ambayo haujajiriwa kwa sabu nilitoka shule unajua chuo tukifundishwa kik tunapewa vitu vingi yani unajikuta leo mnajua aya leo mtatengeneza zana ya kufundishia hii leo mtachola picha za wanyama wote kesha tchola picha za matuzati kao unajikuta nadi nyumbani ina kama kwenye ile chwanga ambayo nimerudi nalo sasa so nakama vitu vingi sana vya kufundisha watoto sasa hivi kanaviangaliaahivi aaikipata a mbona mboaavitumia vizuri labda vile vitu ambao vingi sanaambao nilitengeneza i ambacho niko chuo viliisababisha kwa namna moja au kutaka kuvituia lakini pia labda kukaa nyumbani unajua unakuta nmbai najua nakutawatuwote wameondoka iakikea aaaanashanga sasa mimi nakaa hpa nafanyaji moja niende tu nikaangalie wengine ukishatoka chuo unatamani kuona mwalimu anafanyaje mwingine ayanafanyaji ile natamani mwalimu kuonamwaliulioajiiwanafunishaji ihitoka chuo kanifanya kama nisitake sana kukaa nyumbaniioubunifu ambao unaufanya kwenye ufundishaji wako unafanya watu wanakupenda zaidi ukiachilia mbali ile video ambayo ilitoka ili, ili ya yule mtoto wa mtu maarufu umchekeshaji namzungumzia maizumo lakini ule ubunifu ambao unaofanya unachukua nyimbo unazibadilisha kwa njia ya kumfundisha mtoto ile nao umeitoa wapi chuo uh, kuwa mbonifu hilenao uh, umeitwa lazima mbnifuwamb mbonifu lakini pia tunafundishwa tunafudshwa aw wadogo kwa kwa kwa kwa kuna vitu ambavyo wanavitenda ni lazima ujue nini wanapenda ili uweze kuendana na kile kitu ambacho kama unataka sama lako lieleweke ni lazima ujie nini wanapenda ili ucheze na hizo akili zao ko kuwa napenda kukaa na watoto kwa kwa, okay? okay. na somo ngali naenda nakuta mt anapenda kuimba kwa hiyo kuna nyimbo na ymboa najua kabisa hii watoto wote wanaijua nyimbo iki mi naamini hapa watoto wanakuwa na wanaijua naijua najua kabisa mi mwenyee sinafuatilia a kabisa kuna nyimbo msani fulani ametoa inafanya vizuri najua kabisa watoto watoto wangu wote hakuna hapa unakuta labda labda kuna lambda, kuna ikachezwa ikaimbwa kuimba naa kabisaa watotowanu wt hakunaaaakaayo aa ikacewa kawatatumiahi taweka maneno yangu mtaimba tahii naimba ile nyimbo lakini mwishosiku nataka maneno yangu ka itaa maneno yangu mimi narahisisha tapenda kurukaruka haya tutaruka lakini kila baada ya kuruka mara mbili mara tatutahesabu vigaa a igae tatu kitakua kina namba aaioaoia kwa aaaia kwa kwamba wa wanapenda nini na mimi na kt natumia vile vitu zi, wanavyovipenda ili kurahisisha swala so zima la kujifunda kwao ubunifu huu ambao unaotumia umekurahisishia kazi yako kwa kiasi gani kwa kiasi kikubwa sana sana kwa sababu kuna tunakuwa tunavofundisatfusa wa kuna mtoto ambaye ukisimama darasani moja tu tu ubaoni ukifundisha anaelewa kuna wale watoto ambao yaani unafundisha darakani anaelewa kuna mtoto mwingine utafundisha ubaoni utamaliza utamwonyesha picha atakuja kuelewa kuna mtoto mwingine ukakubisha ubaonezamaliza amaa ia zamaliza labda <laughs> ajaelewa aue toto mwingine naye anapenda michezo ko najikuaa kwahio kwenye uvundifu labda kutumia michezo anairahisishia kwa yule mtoto ambaye sehemu zote mbili ambazo nyuma nilifundishia hakuelewa kwasababu na hakika ntakavoanza ntaanza labda darasani tutarudi katika kukazia tatumia michezo wakati duko baonu, wakati hivi picha lakini kwenye michezo vile kama watoto sana sana wasasa sio wakubwa ukisimama yani unaweza au wakwaksimama aaiikwanakuangalia ama nachezea. daratia, kutu, anachezea nachezeakusa aa mimi ikabidi eh, niusogelee kusogelea ameshika kitu cha mdoi kidogo sana ambacho, wezi atabili, kama ambahoa na mdoi mkubwani kidogo sana kwa hiyo anafanya kama vile anakipapasa anashika nywele anashika mdomo kwa hiyo unashangaa tu mbona mikono yake haijatulia watoto unaweza baoni ukasoto, anakuangalia. Kina, anakuangalia lakini nashangaat lakini ukijaribu kuweka vitu wote watakaa ni kitu ambacho sana katika kujifunza kwa umeongelea kuhusu mtoto ambaye unagundua kwamba ni bright sasa nataka nikupe kesi mbili alafu uniambie hizi huo unazitatua vipi darasani kwako ukigundua mtoto ni bright nataka uniambie huo unafanyaje ili kumsaidia hawe hivo hawe bright zaidi lakini katika kesi ya pili kuna wale watoto ambao wanakuaga wajeuli na wabishi waga unadili nao vipi darasani kwako kwa. ukutana na mtoto bright unamsaidia vipi aendelee ama azidi kuwa bright na ukutana na mtoto ambaye ni mjeuri tu unamsaidia vipi ili uweze kulitatua hilo tatizo lake la ujeuri aweze kuwa kama watoto wengine Lazima ni lazima uelewe kwamba ni mtoto aina gani kuna mtoto anaeza kawa lakini akawa mkhorofu sanaaa anatumbua yani ana akili lakini mkorofu sana na kuna mtoto anaeza kawa lakini akawa pole sana na kuna uwe mtoto ambaye amesema ni mjeuri sasa uemiambia ni mjeuli aina gani eashughuli mjeuli lakini pia haelewi sasa kitu cha kwanza ambacho mi nakifanya Mi lazima watoto wangu wachanganyike mimi siwezi nikampanga mtoto, ni mtoto bright na mtoto bright mtotomi hapana wao unaweza so ukakota mtoto yuko l ana akili nyingi sana lakini mpole lakini kuna mtoto ambaye sio akili zake sio nyingi sana lakini ni mm amechangamka s na nielewa kwahiyo hawatotowauli ukiwaweka pamoja kwa namna yoyote ile wanasaidiana katika mambo tofauti kila mmoja katika sehemu ambayo anaweza huyu atamfana mwenzie atamani kuwa bright kwa sababu anaweza kusoma haraka haraka kusoma kama huyu lakini huyu mtoto ambaye sio bright atamchangamsha huyu mtoto ambaye lakini ni pole kwa hiyo kesu ya kwanza ambayo inafanya ni lazima ujaribu kuwachanganya watoto wako kujua kila tabia ya mtoto wako kwamba huyu koja akikaa na huyu hapa itakaa sawa huyu akikaa na huyu watasaidiana kwa namna yyote lakini pia mimi naamini wale watoto mpaka wanakuja darasani kwaku hawa watoto wote mimi niwe kama rahisi zaakale darasani watoto watafanya na wataishi kulingana na mimi ambavyo nnavotaka je mimi kama mwalimu ninawekaje watoto wangu mimi kama mwalimu natamani watoto wangu waishije sasa unakuta darasani una sheria zako ambazo wameziweza mfano shule liliokuwa nimetoka dareslaam ulikuwa darasani kwangu uki ukiingia tu ukifungua mlango unakutana na kioo kikubwa kwenye hicho kioo unakuta pembeni kuna makaratasi ambayo imeandika baadhi ya maneno ambayo imeandika kwenye makaratasi ni kama vile kid nyingine i follow the iothe nyingine i ibei nyingine i don't fight ka unakuta tuna mtoto akishaingia darasani o amafungua mlango ataenda kwenye kile kioo kitu cha kwanza atakiwa kufanya kioo na ukiangalia kioo lazima utaona taswira yako hakuna sura yingine utaiona si yeah. wakati anaangalia sura yake ataanza kusoma atasema i am na nahakikisha mimi niko karibu ili nisikia anavokili yale maneno kupitia taswira yake i anayoyasoma a hiyo akishatoka pale akirudi kwangu naambia okay so aisha uh, uh, naenda kufanya kama hivo ulivoongea unakuta kila mtoto akiii hata akitokea mmoja napiga makelele wakati naa darasani li kwamba uh, uta utakuwa melekevu uta follow the kwa nafanya h uh, kweli uh, nilimwambia icha lakini mule mule darasani uh, kukiivuka kuna mtoto labda ni mkoroi wenyewewenyewe nashtakiana kwa, kwa sababu wanajua kabisa kikalio hii kuna vitu watea kazo shangaa tu toto labda unapokea mgeni ana tabia zake anajua too anatabia ukasobaui lakini akija unashangaa tu ndani ya siku mbili siku tatu anaishi kulingana na ninsi alivokuta mule ndani naishi kwahio Ko, nyewe konyewe nabadilishana ticha jo huyu amefanya hivi akija mi naombia mbaye naombia usifanye hivi kwao unakuta wenyewe wanavyoshtakiana wanafundishana tabia lakini mimi kuna mikakati na sheria ambazo nimeziweka darasali kwangu ambazo mimi na watoto wangu tunaishi sio wao peke yao hata mimi nikisema kwamba iob inamaanisha saamini be kama wameenda kuchukua chakula mimi sipo darasani ni kitu ambacho saa nyingine kinachekeshwa so wanaweza wasianze kula mpaka wewe urudi lakini kwa sababu tu umeweka mazingira ya wao bei kwanza ni lazima uje ukome unatakiwa mtu no wale kao jinsi mazingira utakavyoaweka wewe ndio masamai bali akili zao ni wewe ndo unavoweza kuziteka jinsi atakavyoishi nao n jinsi watakavoishi na wewe joi mnadhani kumchapa mtoto kunaweza kumrudisha kwenye mstari ulionyoka ni sari imekaa kimtego mtego hivi i kiamini sana katika kuchapa lakini pia hata sisi zamani kumechapa wanachokakaa kwenye mstari mzuri najaai wanajua vitu vingi yani mambo mengi wanajua kwahiyo unakuta kwa mfano sisi shuleni ambazo tuko haturusii kuchapa mtoto kwa hiyo inaweza ikanifanya kwa namna nyingine inanifanyisha niamini kwamba kumchapa mtoto sio sut naweza ukamchapa na siwe kama unavyotaka lakini mi naamini sana kwenye kuzungumza naye inawezekana kwa sababu unafanya kazi kwenye mazingira ambayo hayanirusu ili kumchapa mtoto kwa hiyo mja mwingi natumia katika kuongea naye kusukuza naye kumfundisha kufundisha kuna saa unafundisha ka kwa vitendo ka kufundisha tabia nzuri kwa hiyo kitumii kama simbo lakini mimi nimaanisha kwamba kijachaza huko nyuma ama kuna watu wa wachabi wanasemaza hata kwenye neno la mungu sizima ceza viboko hiyo imi naona viboko niishia apo kama nilivyosema sisi ambao tuna watoto ama tunatarajia kupata watoto mwalimu naomba utuambie ni umri upi ambao ni sahihi kabisa kumpeleka mwanafunzi shule ama mtoto shule kwezi kuna zinachukua miaka hata miwili watoto bwana kama ni ni ni wako tu miaka miwili mwingine mwingine na nusu ine wili auu ta we unadhani kitu gani ambacho kinawavutia watoto wengi sana kwa kupenda mwalim joimimi inaweza kuvishusha sana po yaani kama kuna kitu ambacho naweza kufanya na watoto ni kuwa kama wao mimi I can even sound like a kid yaani zile sauti zao za aasi nnini yani mimi naziweza mimi nikikuta mtoto wangu wamekaa chini na kaa chini mimi nikikuta watoto wanacheza mchezo ambao sielewi nacheza nao mimi ni mtu ambaye napenda sana kujua tabia za watoto nyingi sana kwa hiyo kupitia kujifunza kujua tabia zao najifunza pia kujua jisiani na namnagani inaweza kuishi nao kwa hiyo mi nahisi hii kujishusha tu mimi mtoto akiniona tiaio hanichukulia kama ticha nanichukulia ya kama rafiki yake kama mtu ambaye ikifika saa nne tita kucheza wote kama mtu ambaye nikimwambia story story tuna nikiwea mzikiaatuaao mii aami ile kujishusha kwangu umezungumzia kuhusu wewe kujishusha mpaka kufikia levo ile ya kuwa kama mtoto maanaake kuna communication nzuri kati yenu unadhani kwa uelewa wako kuna umuhimu gani wa kuwa na nzuri kati ya mtoto mdogo na mzazi wake itamfanya mtoto kuwa huro kuzungumza jambo lolote lilo ambalo linatokea katika maisha yake unajua wa, watoto wana vitu vingi sana wana mawazo mengi sana lakini wanakosa tu sehemu ambayo wanatamani kuyazungumza na, wa Kwayo, wana na hakika, ambayo, kwa hiyo ukiwa na communication nzuri na mtoto wako hakika atakwambia vitu ambavyo hata ambaa eewe aau sbtaauasababu wataona yuko sehemu sahihi ambayo akizungumza atashikilizwa tukiacha kwamba mami lazima wa aongee anaongea mpaka mwisho unamsikiliza kisha kwa sababu unaanzakuchambua saangavoaii una mamo mengineoto anaea mwenyewe mwenye kwa hiyo tuwepoke sana kuwakatisha tuwepoke sana kukosa ule muda mda communication itafanya mtoto awe uu sana, bia, bitu, sana. Lajuna, pia, na kukwambia vitu vingi sana lakini pia inajenga upendo imara sana baina yakona mtoto wako yes tuzungumzie kuhusu unyanyasaji juu ya watoto wadogo ushawae kukutana nayo hii uh, hapana uh, kitu ambacho kinanitumbuaga sana katika kufudisha watoto ni pia unyanyasaji msati siwaikutana na hizo kesi lakini hii kesi ya baba na mama kuwa wameachana lakini unakuta labda mtoto anaishi na baba peke yake au mtoto anaishi na mama peke yake kiukweli ukikuta wazazi ambao wametengana lakini wanashirikiana vizuri katika kulea watoto wapo na mungu wa bariki, lakini unakuta mosi huyu mtoto kwa namna fulani anaweza akawa anapata shida yani kuna kama mashindano baina ya wazazi nakuwa kuna kama vile mtoto kuto kuelewa nani ni sahihi kwa sababu kila mmoja kwa, na, kwa nafasi yake atataka kuonyesha kwa mtoto kwamba hey, ni mzuri zaidi kao unakuta ni kesi ambayo siitendaji sana alafu pia darasani unakuta kuna mda story zile labda labdaii baba yako jana alifanya hichi mama au alifanya mtoto ambaye hey, naishi na baba peke yake na mama yake unakuta kwenye hizo story unaikuta unaweza kwa yuko mnyonge ukajua yuko mnyonge hapa kwa sababu kuna vitu flani anapiia kwao ni jambo ambalo kidogo linanifanyaga niwe kwa sababu kumtengeneza yule mtoto ili a kuelewa situation ya kawaida si mimi peke yangu apa ni lazima mzazi pia akae naye chini amtengeneze mtoto wake i jambo la kawaida lakini atawezaje kuona kama kuna ushindani baina yao kwahio ni kitu ambacho kidogo kinaniaa ishaw kutokea hiyo kesi na ukaamua labda ku kumfata mzazi na kumweleza hii hey, soketi nimesha kutana nazo nyingi tu, na najaribu kuwaambia tu watakavokuwa wana ishi wahakikishe tu hawamwasili mtoto kwa sababu unakuta labda mtoto anatoma darasani anakaa na mama lakini baba anapenda sana mtoto wake aui kufanya kazi sana anataka mtoto wake abaka vizuri afanye vitu vizuri lakini ukija ukizungumza na mama sasa unaona kabisa jini mama anavyomlea ni tofauti na baba sasa mama kidogo anakuwa anaona mtoto wake unajua yani, kuna namna ambayo mwenyezi si mungu wa mama mwenyezimungu amebarikiwa unaona na kunas unaonaa ukendoa kama vile unaenda kuaribu sio kitu ambacho labda wanaseka pale kito tomatiwa mama wamepewa kwa watoto wao snajkusa huyu mtoto anaweza akaenda kukaa labda holiday yote ameenda kukaa kwa mama akirudi unaona kabisa kuna vitabia tabia ambao hakuwa nazo kipindi ambacho yuko na baba au holiday yote anaweza kukaa kwa baba akirudi uku likiza unaona kabisa uyu kuna vitabia mbavo anavyo stahizi wakati iko na mama ake hakuwa navyo lakini sasa kwa kwapo kama mwalimu unajaribu a kuongea nao wote kwa pamoja i atakaokuja ama maranyingi pia anakutanaga kwenye kuchukua reporti, ama kwenye graduation unajaribu kana kuambia aa unaichi naihi naii namshukuru mungu aamna flani naeza kawanafanya kwa nafasi yako wakawa naelewa walimu ambao wanafundisha watoto wadogo ama walimu wa nasari hawapewi ile heshima wanayostahili katika jamii zetu sasa nataka uongee na jamii waambie mwalimu wa nassari ana mchango gani kwa watoto wetu kwenye jamii zetu minatamanyi wajue kwamba sisi tinatengeleza miyniakuja kuona naniuko mbele lakiniiki tunaanza sisi apakuchini tunapokea mtoto ambaye um, hajui kitu chochote japokuwa wanasema mtoto ana kitu kituchake kichwani lakini tunashiu kwamba ule mtoto hajui kitu chochote na hiyo ule msingi wa um, mtoto mzuri mpaka naika la pili anaika la tatu naika la nne alipikia huku chini kwetu huku tukamtengeneza tukakutengenezea akapokewa na mwalimu wengine sh wasiku akaa kuwa mtu fulani katika jamii pakaanakuja kua mtu flani katika jamii lazima jamii kwamba msingi um, wa huyu wauyuu tklitokahuku chini kwa walimu huyu hakuzaliwa akafika sana kulikuwa kuna walimu ambayo tulianza andika andikaandika duara ank ai andika mkia aya hesabu ameweka cukua vie moa ua vie moja paka anakua kuoa mahesabu makubwa mpaka anakuja kuwa masimu uko tayari kuna mpinda ambao sisi walimu wanasaku waka o natamani jamii kia kwamba tunatengeneza miii ambayo inawafanya a watoto wawatowajuli ukoa mpaka hivi umefundisha shule ngapi mpaka hivi umefundisha shule mbili kwahiyo miaka mitano amafundisha shule moja mwakawangu wasia au ie kuja arusha umekuwa karibu na umekuwa ukutegereza ukaribu kati yako wewe na watoto na shule ambayo umetoka na uhakika wengi tumekujulia kule na watoto vile vile wamekuzoea sana walipokea vipi watoto wewe kuhama kwenda shule nyingine na bado na, na communication na wazazi kumu, kiukweli, hawezi, ni kweli ni nilikosa ile ya ubaoni hata watoto naondoka hapana kwa, na na kwa inakuwa ngumu sana lakini bado na, na wazazi wangu tunafanya io mimi na wanafunzu wangu ambao niliwakoneshanda nikirudi ba naunanaganao kwahiyo kidogo n yani, hawakujua hata kama yani, unakuta aa mrazi awakejua sasa anakupigia labda mtoto aisajajaja sajoajj ya sajo yajaja sasa kwa vile mtoto anakuwa hana shimu anakuwana haeleo ivinakuakuta labda mzazi anakuja na kwamba aia lakini mbona kama vile naona nanau wengine kwa hiyo sasa atampa mtoto naenayeunakuta mtoto kambia aondoka ameenda kwa watoto wengine kwa sababu nakuta mzazi amesha kwamba niko na watoto wengine kwa nakuta mtoto amekuwa naumia lakini time kipasi kuongia kitu chochote na ule mtoto zaidi ya kumdangana kwa sababu naamini kabisa hakuna vitu akua naye ataote tagielewa ko kaui nikirudi taaka kukuona na kweli kiuditaa itaii kuona ili kwamba kwa sababu moja kwa moja kama nahisi ama maana ndomaana nimeodoka k naki nao uzazi wangu na hata watottnanabanao pia katika miaka yako mitano ya kazi ambayo unaifanya hu naelekea ndo wasi... unaingia wasitawasita eh? eh, wasita kumbukumbu gani nzuri ambao unaikumbuka kwenye kazi yako unajua umepitia vitu vingi sana ila ile kumbukumbu ambayo ukiikumbuka unaweza ukabaki mwenyewe alafukaunack makan aa kwanza kiswalasaafundisha <laughs> kiswahili <Yeah>. anakibatisha akiniaukiudia <laughs> nama kwahio ilifundisha ule mtoto ilimfundisha kiasi kwamba alikuja kuwa kama siwa wapili watatu mchani wake wa mwisho wa kujia darasa la kwanza na mpaka leo anazungumza naye ue mtoto ajai kutoka subscribe. kwa kwakitu ambacho nikitaa nikita, nikiangalia eh, mona kama ni memoli nzuri <laughs> yes, ni kitu ambacho kiukweli leo shule zikifungwa kipindi cha likizo unawaamisi watoto kiasi gani je inafikia muda unawapigia simu wazazi kabisa unatamani uongee kwna wa, na uh, sasa wakati nikondaa ilikuwa mimi ni kikubwa shule watoto watoton Naikada watoto watoto watoto kutoka shule lakini lakini ambao ambao kwa kabisa nakuja vile kama inakuwa sana kwa kwa mostly, ya aaaya wattokt shle awwak anawaoto wengine se aí que toquei a qualquer coisa fizer qualquer coisa eu kwa kwa kwa watoto wadogo wadogo wadogo kabisa hapa mtaani nyaniwaowowaaaonga na waoto wangu kwenye im naogea na watutowangu kwenye hiyo ni kitu ambacho nawamisi tu uwepo wao lakini pia nikapata naeza nikapataya mtto minginea mtoto wangu lada naitwa nikirudi kwa baba ikizo mwingine naitwa aisha unakuta lakini pia kuongea mda wote kumwambia wake nginaangtunaongea nilivyowashirikisha watu wangu wa karibu kuambia kwamba episodi inaofata bana panapo majali wantafanya na ticha joy wengi wakasema bwana kuna swali letu naomba umuulize bwana madamu waweze kutuwekea sawa sisi tuna wana watoto wanawatoto ao anamb sisibnawatoa watoto tunawapeleka shule ili wakasome wengine wetu hatujasoma kufikia kwa ukubwa huo lakini tunaenda walimu pia japokuwa tunawalipa mishahara wanatugeuza sisi pia nakuwa walimu mtoto anarudi nyumbani anakuja na anaambiwa mzazi amsaidie kuna mambo mawili unakuta mzazi yuko bize sana au muda mwingine unakuta mzazi yule hajabahatika labda kuweza kusoma kafia huko sasa wanaalamika wanapata wakati mgumu Aha. lakini nashukuru moja ya lengo la ni kwamba kuna pia kufanya kena uhusiano mzuri pia wa masomo baina ya hapa na mzazi kwa sababu lakini tunatamani kua kuna mahusiano mazuri naeza ikawa pia moja ya malengo ya homework. lakini pia wakati tunatoa unajua mi hmi nacho furahi ni kwamba wazazi nakua hakubali sana kusoma lakini mtoto mtotowake akisome kama maeleocho kitu ambachonaki lakini pia katika hiyo swala mimi na amini katika kupea homwak tujaribu kupea homwak ambazo kitamfanya mtoto aende kukumbusha nini ambacho amejifunza darasani nikimaanisha kwamba leo ni wefundisha darasani kujumlisha mtoto atauvi nyumbani na hesabu za kunyozesha akimwambia baba amsaidie akishindwa lakini mtoto wangu tayari ana aidia ya kuvidisha yenye kuaji najua katika maswali kumi anaweza akapata matano matano labda akamshinda lakini baba hakutumia unawake wote wakumwelekeza mtoto meshanelewa ni mtoto mm-hmm. yani hakuroni nyumbani na ma ambayo hakufundishwa kabisa yaani kiasi kwamba mtotokafungua anaambia afanya aki kabisa kicha hakunifundisha na kitu naweza hapana tunatoa a ambayo tayari tumeshaifundisha darasani kwa hiyo tukifika pale sisi tunatamani tu wewe uangalie usimamie mtoto unajua toto na mambo mengi mimi ni ongele oto ambayo nawafundisha homework kampa kufanya homework wakati anakula anakulanaaaakudaftariaaaau unaweza madaftariwtt nawaarada aftaiejaradia kho limeui inaingia kuna ile daftari labda labda au leo kuna vitu ambavo tunatamaniwa wasimamie lakini sio kusimamia kama wa wanaoelewa wawafundishe na ikitokea mtoto meuli na homework haielewi kabisa lazima mzazi kaisa y kwa hiyo daya ipo andika mwalimu huyu sababu aaelewa lakini kioma pia amerudi na hiyo ameudiaho inawezekana lengo la mwalimu ni kutaka wewe labda mwalimu kesho anataka fuisha kuhusu labda ayai au labda laaataakufumisha tayari uzia wakuwa kidogo amempa sasa inda akafanya utafiti ili aso akirudi kidogo awe na idea ya nini maana ya fayari lakini ukikusa kwamba mzazi unakushindwa hatuja kufunga hakija si kwamba ni lazima aufanya ile humwa kama uiwezi hauwezi ukajilazimisha w lakini pia hatuwezi kuambia wasoi kwamba isi iwezi isi ni wazazi kuna namna ambayo ya ekimu ambayo unaweza ukafanye unaweza kuandia tu kwenye daaia asajai halafu <laughs> ukatumia njia yako kumwambia mtoto labda funiki sasa ile dasari aweke kwenye dedi we umeshaongea na mimi we umeongea na mimi mii mimi nawee akuatualia na mimi nikishafungua dae nikisoma kama umeandika maelezo ambay mimi umenieleza kitu ambacho mii nimeelewa kabisa kwa nini kakufanya naye homa ii siwezi nikamwampia mtoto iwezi nikamawadhibu kwaomi natamani tu wazazi ikijama ikiona nguvu kuwahomu wasiliana na mwalimu kwamba hii nimeshindwa sisi hatuwezi kamawahibu mtoto ama tukaona kwama anaelewa kabisa kwamba wazazi wanalita ada nyingi lakini sio wote ambao wamesoma kama jinsi wanavyotamani watoto wao wasome joisi video zako zimekuwa zikifanya vizuri sana instagram ukizirusha zinapata views nyingi sana watu wana comment comments nzuri na very positive wengine wanafikia muda kabisa wanakuambia shule yako iko wapi mwalimu tunataka labda tulete watoto ushawe labda kwa mbeleni kuanzisha labda app yako ama kuwa na youtube chaneli yako ambao utakuwa wanaweka vitu kule ambavyo vitakuwa vinamvutia mtoto kitanzania tanzania ukipita kwa wazazi wengi utakuta watoto wamewekea katuni za nchi za wenzetu ama vitu kutokea nchi za wenzetu sio kutokea nchini kwetu ushae kuwaza ukaanzisha kitu kwa ajili ya watoto kwamba watoto ambao unawafundisha pale shuleni wakirudi nyumbani mama application ya ticha mamayatichajoi ama na wengine ambao wanakuangalia wapo shule nyingine wanaweza wakapata kitu tuwe na kitu chetu sisi kama watanzania hey, na natamani sana natakaza na hata kuambia kwamba unauza kategeleza e kaziuza ito ambacho nakifikiria aimaa kufanya lakini mi ni kwamba kila kitu tunachofanya kinahitaji pesa na kila kitu kinahitaji ni shupanya, kina presa, itali... lazima uweke mikakatu kwamba mi tafanya ichi na ichi na ichi na ichi na ichi na haimaanishi kwamba chochote utakachoambiwa ni lazima ufanye ni lazima kabisa bitamini nitafanya hichi kwa namna flani kwa sababu na kimuju kwa hiyo ina mawazo mengi sana ya kutamani kufanya vitu vingi pia vya watoto lakini pia siwezi nitafanya tu gafla hivo kwa sababu pia anakuwa nahitaji maadharini na moja ashini na tamani hata siku moja kkuna ap naiaichajuutuakipugua anaangalia kue kuna sihii ambazo kwa, kwa sababu mimi na vili hata inavoposti oti ipostifuide oi naweka na po ukikuta mm. na, niposive igtv yangu mimi aamoi inakua na aa wanatumagana wanaemaga kufikisha e, kama vile shida mm-hmm. lakini mii igtv nikakosa hiyo message kwahiyo mimi nipandishe sekunde nipandishe dakika nyingi zote zinaenda lakini most aaaisha hizi ndogondogo kwahiyo mi naimani kabisa hata nikipata hiyo nafasi a kuna aa nafundisha tu labda na, naoita na tu mtoto alivyocheza lakini kabla mtoto alivyocheza mimi <mu amendment> nilieleza unachezwaji kiiishaji kwayo natamani zozote siku moja jiwe mtu anafungua anaona kabisa attalio lianza kueleesha hivi mtoto akaja <mu> kufanya <Users> hivi <meaningless> na mwanangu atafanya hivi lakini unakuta Laki tutumaposti vipande vipande lakini natamani na niko kwenye ndoto hiyo pia tofauti na mimi kuna watu wengine wengine pia washiwai kusogea karibu na kukusanua kwamba ticha joi shtuka bwana na huku pia panaweza pakawa pazuri yes, neno lolote la mwisho kwa walimu wenzako ama kwa vijana au mabinti ambao wapo mtaani wanatamani na wao siku moja kuwa kama tichajoi Uh, mimi nasema kwamba kwanza waamini katika kitu wanachokifanya lakini pia iende sambamba katika wao kupenda nini ambacho wanapenda kukifanya okay, kwa sababu wanasema it's all begin with love na nini ambacho anataka kukifanya ile hiyo do, do wakishapenda kuwa mwalimu na walimu lazima huwapenda kwa hiyo hicho cha kwanza lakini cha pili wajione kwamba wao ni watu muhimu sana hapa duniani mishara yetu tunayopata mazingira magumu ambayo zinafanyia kazi kwa namna tofauti tofauti lakini wao ni watu muhimu sana wanaotengeneza watu wakubwa sana huko kwa hiyo tujipe moyo tufanye kazi kwa bidii tupendane tushirikiane tuhakikishe tunajifunza ukipata nafasi lakini pia kuwa mdumifu katika kitu ambacho wa wanakifanya lazima upenda kazi yako ujaridi kuifana tofauti tofauti misho zaidia yao mi naamini kabisa wao wanafanya vitu vizuri sana vikubwa ni vile tu hatujaweza labda kupata nafasi kumwona mwalimu mwingine ukoje lakini kuna walimu wanafanya vitu vikubwa sana mimi naamini sana katika hao nawapenda sana u edele kutugaitendele kufanya kazi kwa moya jo sana kwa muda wako na mimi binafsi naweza nikasema huwe ni miongoni mwa wanawake ambao mnafanya vitu kwa utofauti na vilevile mnaitumia mitandao ya kijamii vizuri kuonesha utofauti katika jamii zetu na vilevile kuweza kuona kwamba wanawake nao wana vitu tofauti tofauti wanaweza wakafanya ambavyo vinaweza kuleta positive impact kwenye jamii yetu nadhani muda wetu kidogo umetutupa mkono asante sana kwa muda wako jo asante sana kwa kunisikiliza kuanzia mwanzo mpaka sasa hivi tunaelekea mwisho huyu ambaye umetoka kumsikiliza anaitwa jois kiango mwalimu imani yangu ni kuwa umenjoi mahojiano yetu na kama kuna kitu ambacho unaweza ukajifunza basi kichukue na ujifunze google podcast apple podcast, spotify ujifunzeganco ni miongoni mwa platfom ambazo wewe vile vile unaweza ukanisikiliza vizuri tu mimi naitwa 40 ni kutakia wiekend njema