nimekaa nikafikiria nikaona nijiulize je ni nini hasa kinachowafanya wasanii wa kitanzania wanakuwa wanapenda kutafuta kiki ambazo samtim zinakuwa hazina hata mashiko yaani ni kitu gani ambacho kinawafanya kinawapelekea mpaka kufikia hatua hiyo je ni kukosa ubunifu ama ni kitu gani hasa ezi msikilizaji karibu katika ticham msafiri kafiri podcast mimi ni tichamsai mimi sio mpenzi sana wa kufuatilia mitandao ya kijamii lakini siku mbili tatu hizi imenibidi niwe naingia katika instagram twitter na mitandao mingine mbalimbali mbali ya kijamii baada ya habari ambazo zimekuwa zikitokea katika timeline yangu um, mfano hivi ni, ni ni jana um, ilikuwa ni midaya usiku nikaanza kupokea notifikehen mbalimbali hasa katika youtube channel ambayo huwa mimi inapenda kuzikuzitazama kuzi, na kusikiliza naona breaking news kwamba nikajiuliza mchanankajuliza nika yeah, n kitugani aa baadadakika mbili baada ya tena nikaanza kuona zinazidi kuongezeka nikasema najua okay. nini ngoja mimi niingie koa nika akaunti ya Vani, na ndipo nikaona mambo yote ambayo yamekuwa katika pei ya revani mimi nawe tunafahamu fahamu kilichokuwa kinaendelea kama wewe ni mfuatiliaji wa mambo ya udakuudaku udaku, na mambo ya wasanii wa tanzania basi utakua umeshafahamu ni nini mambo aa ynakua yanatokea kiki za namna hii ni baada ya kukosaubunifu na wengine wanasema ni kwamba wanataka waewa wanaongelewa kwa sababu unajua wasanii wetu wakitanzania baada ya kukosa ubunifu basi utafuta jambo lolote ili mradi wafanyaje waanze kuongelewa lakini katika suala hili kuna tofauti kwa sababu ingekuwa imetokea mambo haya yamevuja na mtu mwingine angevujisha siri kama hizi kwa mfano mambo ambazo zinasadikia wamba ni za amniz kwa mtoto wa kajala basi tungesema kwamba ni kiki imetolewa kwa mtu mtun labda kafanya mpango mtu afanyaje hizo lakini mtuafanyje azujisa o ni msanii mwenzake kwa inaonyesha kwamba huyu sasa sio kama anatafuta kiki ya kwake yeye bali kaamua tu kufanya jambo hili ili kuweka wazi kile ambacho kinaendelea behind the mambo ambayo sisi hatukuwa tukiyafahamu mtazamaji na msikilizaji wa hii mimi bnafsi nimeingia na nikasoma zile mesi na kusema kweli nilishangaa sana na na uzuri wa mitandao yetu ya ya kijamii kwa mfano kwa instagram baada kwanza kwanza alifanya vizuri mtandaoyetu yakijamifan vizri kisha akaanza kuongea pale chini kashuka ujumbe mrefu sana ila sio mrefu kama alioandika kipindi kile alivoposti kuhusura kwa hyo sasa mimi nachokipenda ni, ni kwamba <laughs> ni yale maneno ambayo yalikuwa yameandikwa katika za wa, wa, watazamaji wenzangu wale, wale watu ambao wadau wadau wadau wanaitwa ndicho kimenifurahisha zaidi na nitapitia baadhi tu ya kimefurahisha hapa kwa sababu nataka naweepia ufurahi inawezekana wewe umepita juu kwa juu na ukuzisoma komenti zote sa mimi nitajaribu nitapitia komenti baadhi ili uweze kufahamu kilichokuwa kimeendelea lakini kabla sijasoma sijasomakomenti um, mtumsikilize kwanza bwana skyaker alipokuwa akiisoma hii apthen ambayo alik ameandika nani bwanarevani emtumsikilize kwa isani ya sns dunia ina maajabu yake lakini sijawahi ona mtu wa ajabu kama wewe my bro ni binadamu wa aina gani wewe ambaye unataka kuwa na mama na mtoto pia tena kwa nguvu zote na unatuma hadi utupo wako bila hata kuogopa nafasi ulionayo kwenye jamii kujidhalilisha kuwa kama ulivyozaliwa na angali wewe ni kioo jamii ni roho ya ajabu sana ulionayo yaani kila nikikuwaza sipate jibu ndugu yangu ulikuwa unawapigia simu viongozi mbalimbali juu ya sala langu mimi sasa nawaza leo hii utawaangaliaje wewe ni balozi wa kampuni na zimekupa heshima kama balozi sasa nawaza unapata watu ujasiri wa kutuma utufu wako ni kampuni gani inakubali fereha hii na je wanakuonaje kwa kitendo hiki ulichokifanya kinachodhalilisha wanawake hasa mama hivi hukumfikiria mama ambaye aliyekupa heshima wewe na kukuweka karibu na kukutambulisha familia uh, yake yaani unataka ukatembee na mwanaye wa damu yaani mwanaye wa kumzaa leo hii mwanao wa kike akikuwa akasikia uchafu huu anakuona ni baba wa namna gani wewe unayemtaka mama na mtoto ushauri wangu omba radhi kwa wazazi na kina mama nikiwa na maana wanawake ambao ni mama zetu wanastahili heshima sio kudhalilishwa ulivyofanya wewe na unaigiza kama hakijatokea kitu ukiheshimiwa basi hizi jiheshimihaya kama walivyomsikia bwana sky so katusomea iyoaloko ameandika reivani sasa mi naingia moja kwa moja kwenye comments koment ya kwanza kabisa anavyoiona hapa ya juu kabisa ni ya babalevo yee amesema amepa namhaho ana haha kisa a moji za kucekababaenatulijua saaamaaa asamana mfamukasema astakfirulah Hmm. azola 55 kaka imoja vimacho uh, na jeimondi yule mchekeshaji wa kibongo anasema kwamba ambao tumekuja kusoma ment za kijinga tujuane haraka sana mona kaondo hivo hivo kuna wengine juma lwakole tu ye ikaandika malipo hapa hapa duniani nilisema mimi mona kuna anaitwa na oka martin anasema sema kimeumana ile kauli sema kimeumananaantunajua lekaulisema kimeumanaamengndhanasmajma anasema za utupu hebu tuone hizo picha basi jamani no, na, ata kuona zile picha ambazo zimesemwa katika katika m kwamba na picha zimewekwa humo nini afuuna mwingineanasemasema ah, kuandika kama uwezi kama ilivokwambia mwanzo kwamba huyu kidogom yake sio ndefu kama kipindi kile alivyoandika kuhusu yeye mm. na huyu anasemabongobari anasema, anasema br naomba utuvujishie tuone tucheke imeona no, ndo kama hivyo zipo meti nyingi na kama unavyoona watanzania wanapenda vitu kama hivi. kama haikutosha baada hizi hz za watu kuna watu ambao walikuwa wanahisi kwamba labda laaanaongea tu na kwa hiyo um, iliyofanya sasa anaoshaidaoe alichokifanya aliziambatanisha za messages ambazo amba i alionekana kama alikupo anafanyaje anambembeleza ana mpaula um, nam uh, watu wengi walikomenti pia na mambo yalikuwa ni positive na negative lakini wasanii na watu maarufu wengi pia waliripoti kuhusu swala hili naamini walitoa maoni yao kusu swala hili na mmojawapo ambaye alitoka na komenti moja amin, aliposti katika peji yake na kuongea mambo mengi zaidi ni mangekimambi mangimambi alikuwa na mengi ya kusema kama kawaida um, mimi sio msomaji sana wa mnt au ndefu ndefu hiyo kwa isani yass hapa bwana bwanas tena naomba utusomee um, jinsi ilivyokuwa Uh, jinsi mageki mambi alivyoandika katika kapthen ya ya um, picha ambayo inaendelea kati ya hamonaizi na revani na kajala je yeye aliandika nini na ameonaje hii hizi, hizi tei zilitakiwa kumhalilisha hamoniz au kumzalilisha yule mtoto kwa hizi e ameshatembea na paula alivhotaka ni kwamba waendelee kufanya mambo yao behind kajalasbark hivi meseji sio kwamba anamtongoza kwa mara ya kwanza ila anamuomba waendelee wasiache sababu yuko na mama mtu ni kwamba paula alivyoona hamo anatembea na mama yake akawa ataki tena kwa kibongobongo hamoniz wataonekana kidume je yeah, paula sofa mmemwanika kuwa katembea na hamoniz pamoja na reivani yani mmemwanika kuwa ameshea mwanaume na mama yake Anyways, let me say this wa kulaumiwa hapa ni kajala haki kajala hana akili hata robo kwa hiyo kujiliza kote kule majuzi sasa hivi kamkabidhi reivani yule mtoto mazima huko dubai wamepelekwa na reivani mjue na mama mtu ana kwa pesa ya mkwe hakuna mtu ambaye alidhani paula hafanyi mambo haya ila ilitakiwa iwe kimya kimya kama ilivyokuwa kati yake na hamo tatizo ni hili la kuleta mambo kwenye mitandao kajala unamwaribia mwanao maisha yake yaani paula ataishia kuwa kama wewe nothing paula ataishia kuwa na maisha ya kutangatanga kama yako I'm not saying mimi ni mama perfect. mimi pia nina makosa yangu kwenye ulezi ila i say this is too much na wewe reiva itakuwa humpendi paula toka moyoni ungempenda usingetaka mtu ajue kashatembea na hamoniz ungemstiri ila wewe unawaza tu kugombana na hamo bila kuwaza kuwa hapa anayeumia ni paula nwewe mwenyewe kama wanaume so unaiambia jamii kuwa sasa unachukua makombo ya ma ama sijakuelewa ujue wee sio mjanja ungediliti hizo teti ambazo zinaonyesha kuwa alishawai kuwa na mahusiano ukaacha hiyo ya mam ndo i angeonekana fala ila unaacha aonekane katembea na mama na mtoto wake kibongobongo sindo namwongezea sifa ama ukaye ukijua last time mind. sio sababu ya kutembea na mwanafunzi ila ni kumdhalilisha kwa video zile na leo umemdhalilisha tena na hizi eti hamo kamtumia picha za utupu wake maana wameshaonyeshana utupu wao wewe unadhani kamtumia tu kama surprise wanajuwana hao bwana e, hawa wasanii hawana akili wote hebu watu fuatilieni mambo ya msingi we huu ujinga ujinga tupa kulena sasa iki... hivyo ndivyo mange kimambi mwanadada huyu maarufu sana katika mitandao ya kijamii hasa uko instagram kwa watanzania wengi mnamfahamu ndio aliandika hivyo inaonekana yeye amechukizwa na ile swala la huyu bwana mdogo I mean, raivani kuweza kuposti zile screenshot na amesema kwamba ni yani, ingewezekana angediti kwamba angeti kwamba labda um, afute zile baadhi ya ale maneno ambayo yalikuwepo katika meseji kuonesha kwamba watu walikuwa Ah, wana mahusiano fulani hivi na ngebakiza zile tu baadhi ambazo zinaonyesha kwamba um, amnaiz ndio anamtaka nani mtoto akajala na mpezi msikilizaji ni mambo mengi sana lakini sijui wewe kwa maoni yako unahisi ni kitu gani hasa kinapelekea mambo kama haya kuwa yanaendelea katika jamii ya wasanii wa wetu na mwisho wake niupi imsikilizaji mimi naomba tuniishie hapa kwa leo na kila kinachoendelea tazidi kufahamishana tukumbuke kwamba hii ni sehemu ya kwanza ya podcast na inaitwa son ya msafiri kafiri sasa tuendelee kusikiliza kufuatiliana katika mitandao ya kijamii katika youtube ingia na youtube channel na pia sehemu mbalimbali katika instagram ticha msauzi naam ni folo liki na ushare uh, pocast hizi na video hii hapa kama utaevuta youtube na watu sehemu mbali, mbali. nam na sign out tukumbuke kwamba ni episode 1 ya msafiri kafiri asante na kwa heri pezi msikilizaji karibu tena katika ticha na leo hii tupo katika msimu hule hule wa kwanza wa msafiri kafiri na katika epizodi hii ya pili mpenzi msikilizaji na kuletea kitu ambacho mwenyewe utafurahi nataka tuzungumzie nchi ambazo wewe mtanzania na paspot yako unaweza kutembea free au unaweza kuingia kwa viza au umepigwa bani nataka leo fahamu ni nchi gani ambayo unaweza ukaingia fr ni nchi gani unaweza ukahitaji visa na ni nchi gani ambayo huwezi kwenda kwasaabu mbo9 kwamba tumepigwa ban karibu nami kuanzia mwanzo mpaka mwisho was hiiszaji tataja nchi hizi kwa mujibu wa herufi zake kuanzia a mpaka z na leo hii katika episodi hii ya pili nitakutajia tu kwamba nchi gani na nchi gani alafu utaangalia hapo baadaye katika episodi ya tatu tachangua nchi moja baada ya nyingine ya zile ambazo sisi wa tanzania tunaruhusiwa kuingia free yaani tuna visa fr nam nchi ya kwanza ni afganistan afganistani tunaingia na viza albania tunaingia na viza algeria tunaingia na visa albania, tuna andora hii nchi ya andora tumepigwa bani kwa sababu ya mambo ya covid19 aturusii kabisa kwenda angola na vi- unapata visa unapowasili airport yani visa riva antigua nbabuda ni yani nchi za huko caribbian hii tunaingia bure yani ni visa fr kwa siku 1a thea0 argentina tumepigwa bani sa9 armenia tunaingia na visa australia tumepigwa ban kwa sababu ya covid-19 austria tumepigwa ban kwa sababu ya covid-19 azebijan tumepigwa ban kwa sababu ya covid-19 bahamas tunaingia free kwa muda wa siku tisini baharain tumepigwa ban kwa sababu ya covid-19 bangladesh tunaingia free kwa siku tisini barbados nchila inatokea riana kule tunaingia free kwa siku mia moj na theman belarus tunahitajika kuwa na visa belgium tumepigwa ban kwa sababu sabbaa covid-19 belis ni visa free benin ni visa free kwa muda wa siku tisini yani tuhitaji visa butan tunahitaji kuwa na visa nam bolivia unapata viza unaraiv yn unapofika pale apoti unapata visa yako hapo hapo au unaweza ukapata kutumia mtandao iviza kwa siku tisini bosnia na hersegovnia um, tunahitaji visa botswana hatuhitaji viza ya tunaingia ni viza fri kwa muda wa siku tisini brazil tunahitaji visa bruney tumepigwa ban kwa sababu covid 9 hivyo hivo na bulgaria tumepigwa ban bukinafaso tunaitaji visa burundi unaingia free aa, kwa siku tisi ambodia tumepigwa ban amern tumepigwa ban anada tumepigwa ban pee tunapata visa pale unapofika palenapofikaapoti unapata va yakoaa tunahitaji visa chad tunahitaji visa chile tumepigwa ban kwa sababu ya covid 19 china tunahitaji visa colombia unatakiwa ufanye electronic visa ni ile hii visa comoros unapata visa unapofika pale nchini kwao kwa muda wa siku 4 congo unahitaji viza uh, congo dile Mor- ya uh, brazazil maana kuna congo kinshasa na kongo brazavil sasa hii democratic republic of congo unapata visa on arival ambao unapata ni 7 days yaani unapata viza ya siku saba unapofika pale congo costa rica unahitaji viza croatia unahitaji visa cuba unapata Uh, tourist card ya siku thelahini yani ahitaji ya visa lakini kuna kunaunaapli ile kadi ya, ya, ya utalii kwa muda wa siku helaini jamuriya chek tumepigwa a tumepigwa ban, uh, ya ban. ban. jibuti unapata visa ile ya mtandaoni visa domnica hatuhitaji visa ni siku mia moja themanini bure dominica republic unahitaji visa ecuador hatuhitaji visa siku tisini egypt unahitaji viza elsavador unahitaji visa equatorio guini unahitaji visa eritrea unahitaji viza estonia tumepigwa banu eswatini hauhitaji visa ethiopia unata, unapata visa unapofika ethiopia au unaweza ukaaplai kwa electronic visa ukapata siku tisini fij tumepigwa banu finland tumepigwa banu fren tumepigwa banu gabon unapata electronic visa gambia hauhitaji visa kwa muda wa siku tisini georgia tumepigwa banu ujerumani tumepigwa banu ghana hauhitaji visa kwa muda wa siku tisini greece yaani ugiriki tumepigwa banu grenada auhitaji viza kwa muda wa siku tisini guatemala unahitaji visa guinea auhitaji visa kabisa ni viza f an yani kiikagongewa wenetauaoata mezi ssaban hatuhitaji viza iabisa unapata viza una raiv ya siku tisini yana hii unapata viza nari pia haiti hauhitaji viza kwa muda wa siku tisini honduras Uh, visa Hong Kong kwa ban, ban, ban, ban, visa kwa visa. Visa. Ban kwa sasa uh, tumepigwa tumepigwa tumepigwa tumepigwa tumepigwa tumepigwa tumepigwa iceland india indonesia pia pia iran unapata muda unahitajika unahitajika ireland israel sababu ya covid na italy atatsa tumepigwatumpgwaa visa a ni moja kati ya nchi ambazo mtanzania ukifika au takikuana yani anaongea yani tu free entry japan tumepigwa a a unahitajika ia kazakstan tumepigwa baco9 kenya jirani zetu ni free visa yaani unaingia tu free entry pale kwa muda wa siku tisini yani mitatu. Na, kiribati mitatukiribati uh, ini, inibaunahitaji a so unahitaji visa Kosovo, nakumbuka miaka ya nyuma kidogo kama miaka mitano sita saba opitalikaaaauapiga ksta tunahitaji visa electronic laos tumepigwa ban latiia tumepigwa ban lba tunahitaji visa lesoto Uh, hii ni nchi ambao atuhitaji visa tunaingia tu kwa muda wa siku tisini, free entry tisinia tunahitaji visa ia tunahitaji a uh, i nch nay ouko ban tumepigwa tunapigwa tumepigwa na makao uko china pia tumepigwa ch ninine imaaasa ni unahitaji viana ya siku tisini malawi ni free entry siku tisini unapwa fr nry malaysia tumepigwa ban maldive apanapata vizanari ambao n sikuhelaini mali unatajivia maa tumepigwabnahivoy tumepigwa ba mauriania tunapata vianarai mpigwa meitaa micronesia tumepigwa ban moldova tunahitaji visa ambao natikiwa uliviaea kwasababu wa watu hata wao pia hatuna hapa nchinitanzania makao uh, m monaco tumepigwa ban mongolia tumepigwa ban montenegro tunahitaji viza moroko tunahitaji visa, visa. mozambik jirani uh, zetu wa msumbiji ni visa fr tena wanaingia fr tu anakugongea n utaja mwenye totoka lini uh, buma au mianmar unahitaji visa namibia ni frni kwa muda wa siku tinaata vizanari kwa mda wa siku tisni nhan au olanzi tumepigwa ban nzland tumepigwa ban nikaragua tunapata viza ya siku thelathini aunaraia n tunapata viza am tunahitaji viza nigeria unapata r via naraikfikaneaano korea tunahitaji viaaaa au macedonia ya uh, kaskazini tunahitaji visa norway tumepigwaban ma uh, nahitaji viza lakiniviza yake inaweza kapata eetrnia pakistani viza naraiva nkifika pakistani pale napewa viza yako ya siku tisini palau viza naraiva ya siku thelahinia na na palestina unahitaji viza panama unahta aapuai tumepigwaarau tunahtaizaeru tunahtai za au filipino tumepigwa a lan tumepigwa a ra au reno tumepigwa ba katar tumepigwa ban rm tumepigwa, tumepigwa tunaingia tuna, tuna ampgaauaingia yani kwa muda wa siku mia hemasumamezkuna ca hizipo visiwa fulani hivi mbalimbali karibu na marekani um, hii ni visa free kwa muda wa siku tiahitaa pia ni visa free kwa muda wa siku aab samoa unapata vizanarivasanmarino tumepigwa hii tunahitaji electronic visa saudiarabia tunahitaji visa na unapata viza nariva kwa muda wa siku helahini serbia unahitaji visah au helsheli unapata kibali cha utalii kwa muda wa siku tisini yaani ni viza fulani hivi ambao ni maalum kwatanzania ambaoinaitwa ni kwa kibali cha, cha utalii kwa mda wa siku tisn a unapata viza narai kwa muda wa siku helaini sinaoe um, naitaji viza unaingia tu kwa mda wa siku helahini slvaia unahitaji viza slvenia unahitaji visa solomon ian covid hapa baada ya mambo covid 9 kuisha solomon island a ni natanzania somalia unapata visa naam vizananktaknda mogadishu basi ukifika pale portu, ukishuka unapata visa aotiukishuka haja ya ku visa kabla ya kwenda africa ni free entry kwa muda wa siku tisn lakini kwa sahizi mpenzi msikilizaji ni kwamba south africa imekua ngumu sana kuingia kutokana na mambo ya coid9 kwahiyo Ita, ani itakuia vigumu sana vibali vinakua naangalia vibali sana adhumuni la, la kusafari lakini sio kama zamani pale a entry yako ya miezi mitatu alauli chochote lakini sasa hivi maswala yamekuwa mengi na wapo watanzania wengi wamekua wakirudishwa kwa sababu ya nini ya kukosa ile kibali yani mambo yamekuwa magumu sana kwa sababu ya covid9 yanini tajikkuwa na kibali kuingia kuingia ya ya ya afrika afrika lakini magumu sana wale ambao na, na pamit zingine mbalimbali mbali. yani, vingine mbali mbali, ndio katika afrika ya na chini kuingianyaangie mbambaia tumepigwa sudan tunapata visa spain tumepigwa ban srilanka hii pia unapata visa via naria ya siku helahinia hii ni visa, uh, visa ia auhitaji sudan unapata unahitajika visa a cayuk unahitaji sehemganiaaa lakini za yake unaipata kwa njia ya mtandao tumepigwa ba uswizi tumepigwa ban syria unahitaji visa taiwan tumepigwa bani tajikistan unahitaji visa na viza yake inapatikana kwa njia mtandao tailand tumepigwa bani timorleste tumepigwa ban togo unapata viza nariva kwa muda wa siku saba tonga unahitaji viza tobago unahitaji viza tunisia unahitaji viza uturuki unahitaji viza turkmenistan tumepigwa ban kwa mombo ya covid19 hii turkmeistan na uturuki na syria na iraq yani viko ni nchi fulani hivi kama navojua kuna wa, wa Kurdish. Kurdish, wale wale ndio na walenataaalawalndmekaa sana katika hizi nchi nchiwametengeza kisehemu chao kinaihwataaisha kama nitakuwa ni lakini ndo hivo navofaham kusuhilo tuvalu unapata visa ya siku thelathini narai uganda auhitaji visa unapewa free entry kwa mda wa siku tii a unahitaji visa vizaaa unapata visa ya mtandao n letni vizaiuerezta a bado taooningumu sana kuingia katika hizi nchi uingereza na marekani kwa sababu tumepigwa bani uzbekistan tunapata visa kwa njia ya mtandao Vanuatu, na free entry kwa muda wa siku vatican ya oba, um, ambayo ipo italy lakini vanau hatuhtaviaaanwamda wasiuamtumepigwaba ascoid venezuela unahitaji visa vietnam tumepigwa bani yemen unahitaji visa zambia tunaingia bure jirani zetu tunaingia free entry kwa muda wa siku tisini zimbabwe uh, unaingia free entry kwa muda wa siku tisini nape msikilizaji na naona tu kwamba kwa leo ilizokutajia hizi nchi basi inatosha na katika sehemu ya tatu ya msafiri kafiri uh, epsod ya tatu uh, nitazielezea hizi nchi ambazo unaingia free ani zile nchi ambazo Uh, utakua unaingia bure nitakutajia nchi hizo tu peke yake ili uweze kuzifahamu kwa sasahivi nch zipo karakaoakg jaa ilikopo ni nchi zaidi hata sabini anga a kuna nchi kama thelahinamoja hivi ambazo unaweza ukaingia free hizo katika tszai katinaofata chakufanya tu ni kwamba usisahau tu kuendelea kuwa katika katika podcast hii kua na unakatia kma utaekuta sapatikan katik s mbalimbalism zote mbazo e, hii inapatikana hivyo naomba uendelee kuwa nami mpaka siku nyingine tena asante na ramadhani mubarak