helo guys kwa jina anaitwa yusuf ni mjasiria mari ambaye anasaidia wajasiria wa mari wadogo kutumia mtandao ya kijamii kunasa wateja karibu katika ast yetu ya pili na siku ya leo tutazungumzia jinsi gani unavoweza kunasa wateja katika biashara yako kupitia mtandao ya kijamii bila kutegemea kuwana wengi bila kutegemea kutafuta ili aweze kufanyia matangazo ya biashara yako na kuweza kupata wateja heuy karibu katika katikast yetu leo ni sehemu ya pili ambapo tutazungumzia jinsi gani unavyoweza kunasa wateja katika mitandao ya kijamii bila kuo na wengi bila kumtegemea e au mtu maarufu kwa kutafutia wateja katika mitandao ya kijamii ni changamoto kubwa kwa kila mfanyabiashara mjasiriamali kuanga kutafuta wateja katika mitandao ya kijamii ikiwa wewe upo katika changamoto hiyo ya kutafuta wateja kwenye mitandao ya kijamii bila kufanikiwa hii utaweza kujifunza kufankiwuunskiutaweza kujifuz htu nibztiwkufkuweza kuasawateja katika mtandao akijamiiufztikutm ii kuweza kuasa wateja katika mtandao kijamii. kijamii kwanza ningependa ujua ni kwanini watu wamejunga katika mtandao kijamii watu wamejiunga katika mitandao ya kijamii ni kwa ajili ya ku nikimaanisha kwa ajili ya kujuana kupiga sto umbea na mengine na ndio maana ukiposti tangazo kuwa wewe unauza bidhaa au unatoa huduma response yake inakuwa iko chini kwambazake zitakuwa chini zitakuwa chini engagement yake itakuwa chini kutokanana watu hawajajiunga katika mitandao ya kijamii kwa ajili ya kuona biashara yako jambo la pima unatakiwa kujua ni pyramid marketing hii ni mgawanyiko wa soko ambayo limegawanyika katika ya pyramid ambayo imegawanyika mara nne kwa hiyo kuna asilimia tatu ambayo iko juu ndio ina ashiria ya watu ambao ako tayari kununua sasa kwa hiyo ukiwa unapotangaza tangazo lako katika mitandao ya kijamii kuwa wewe unauza bidhaa fulani wewe una uza huduma fulani unakuwa una lenga asilimia tau ya watu ambak tayari kununua sasa kwahiyo kuna asilimia kama 97 ya wateja ambao unawaacha ambao ungeweza kuwabadilisha ukktaia ingekua ni njia moja rahis sana ya kuweza kunasa watejatk kuzugmz jisigi unawea kutmia katika kufanya matangazo katika mtandao kijamii na kuweza kunasa watejaso kuna mambo manne ambayo unahitaji kuyajua kabla hujaanza kutangaza biashara yako katika wateja jambo la kwanza unatatua tatizo gani kabla kuanza kutafuta wateja unatakiwa ujue unatatua tatizo gani tokana kila biashara inatatua tatizo fulani kama biashara yako haitatui tatizo inakuwa ni ngumu kupata wateja na kuweza kufanya mauzo hatua ya pili unachotakiwa kujua ni kujua unamlenga nani lazima ujue unamlenga nani na hakuna biashara inamlenga kila mtu kwa hiyo kabla ya kutafuta wateja inabidi ujue unalenga nani na hao ndio watakuwa wateja wako ningependa kutolea mfano kama nilipozungumza katika yetu ya kwanza kuwa mimi nawasaidia mama ofisini kupunguza uzito inaonesha hapa na walenga wakinamama walio ofisini na tatizo unayotatua ni kuwa wanataka kupunguza uzito kwa hiyo unapoelewa kuwa unatatua tatizo gani unamlenga nani hatua ya tatu unachotakiwa ni kucreate traffic kwa hiyo traffic ni idadi ya watu wanaotembea duka lako au aui yako kwa hiyo unatakiwa kutengeneza kutengenezawaleta katika duka lako au i yako au jukwaa na ndipo unapoweza kufanya mauzo na hatua ya na nahatulan unatakiwa ni kujenga Kwayo, hii ni wakwoi myutktmkuwez kufayauzwyo njia ambayo itakusaidia wewe kuweza kuika kijamii bila kuwa na wengi bila nawengi bia ni kufanya nikimaanisha ni kufanya kulipia matangazo katika mitandao kijamii unapolipia tangazo manake ile tangazo lako linawafikia watu wengi na watu wengi wanaweza, wanaona tangazo lako na wanakuwa wanajua kuwa wewe unauza nini na unatoa huduma gani kwa hiyo hii ndiyo njia kuu ambayo itakayokusaidia wewe kuweza kupata wateja na posti yako itaonekana na watu wengi sana hata kama akaunti yako na wachache sana na unapolipia tangazo manake, facebook na instagram itapeleka tangazo lako kwa watu husika kwahiyo maana kwa tukazungumzia kama unapoelewa unapoelewa tatizo gani kmawanzoni unapoelewakua natatuatatizoaoelwa kwa hiyo unapotengeneza kichwa cha habari cha tangazo lako kama nilivyotolea mfano ka mimi nawasaidi ofisini kupunguza uzito katika tangazo lako lile ume, kwanza kwanza umjtfautshzonesha kuwa unatatua tatizo kuwasaidia watu kupunguza uzito na kunde ambayo unaolenga ni wakinamama ambao wako ofisini tangazo lako hiyo unakuwa tiyari una na wateja wako hujajiweka kwamba wewe unauza bidhaa za kupunguza uzito kwahiyo hiii ni jambo muhimu sana unatakiwa kuelewa kunatatua tatizo gani unamlenga nani Deo unatengeneza kwahiyo hapo unapotengeneza tangazo lako ukijiweka kuwa wewe ni mtatuzi wa kitu fulani na unapojua kuwa unawalinga kina nani unapolipia tangazo lako inafikia watu wengi na ndivyo pale sasa unapotengeneza traffic idadi ya watu ambao watakuja kutembelea sehemu ambao unataka wewe waende eidha kama ni whatsapp group kama ni page yako unakuwa unawatoa katika instagram na facebook then unapalea katika jukwaa lako na ndipo unapoweza kufanya mauzo kwa hiyo njia ya kuweza wewe kunasa watija katika mtandao kijamii bila kuwa na wengi ni kufanya ad. lipia matangazo ipia matangazo kadi uwezavyo kwa sababu unapofanya matangazo ndio uhai wa biashara yako kwa sababu unapofanya matangazo maanake unapata watija wapya kila siku na ndivo unavojiwezesha wewe mwenyewe kufanya mauzo kwahiyo paka apo natumaiutakua ushapata idia na kujua kuwa ni njia gani ambao wanatakiwa kufanya kuweza kunasa wateja katika mtandao wa kijamii bila kuwa na flo wengi bila kumtegemea influensa au mtu maarufu