helo mambo vipi kwa jina naitwa yusuf ni mjasiriamali ambaye anasaidia wajasiriamali wadogo kutumia mitandao ya kijamii kuweza kuunasa wateja na kuongeza kipato chao leo ni sehemu ya tatu na pia tuna darasa letu ambayo liko whatsapp group tunafundisha jinsi ya kutumia mtandao kijamii kuunasa wateja na siku ya leo tutazungumzia topic ya kwanza kabisa katika mafunzo yetu naoi hiyo tutazungumzia makosa saba yanaofanywa na jasiriamali wengi yanaapelekea wao kukosa wateja katika mtandao yakijami karibu katika darasa letu la jinsi ya kunasa wateja msinadim katika kutumia mtandao kijamii na siku leo tutazungumzia topic ya kwanza kabisa ambapo tutazungumzia makosa saba yanaofanywa na jasiriamali wengi yanawapelekea wao kukosa wateja katika mitandao ya kijamii lengo la mafunzo haya ni kuweza kukusaidia jinsi ya kutumia mtandao wa kijamii kuweza kunasa wateja katika biashara yako na kama utazingatia na kufuatisha na kufanyia kazi kile ambacho utakachojifunza utaweza kuwafikia watu wengi kuwahudumia watu wengi na kuweza kuiteka soko na kupelekea wateja kuchagua wewe badala ya kuwachagua washindani wako kwa hiyo ni kitu gani ambacho kinakufanya usifikia malengo haya ya kunasa wateja au ni kitu gani ambacho kinakufanya wewe kukupelekea unakosa wateja katika katika kijamii na sana huenda huenda baadhi ya makosa haya hii baadhi au huenda kawa yote saba lakini hii kuelewa makosa hay na kuepuka na kuweza kukupa suluhisho sahihi gani uweze kufanya ili kuweza kupata wtikatia mtandaowkija mambo mawili kutoka kwako hii. Jambo la kwanza ningeomba uniahidi kwa ambacho utajifunza ndani ya tajifnzayau hili utakifanyia kazi na kuanza kuchukua hatua zaidi jambo la pili kwa kuwa nimeamua kutoa mafunzo haya bure ningependa ninpendamba unisaidie kuweza kushea kwa watu ili waweze kufaidika na mafunzo haya hasahasa hasa kwa jasiiamali wadogo ambao wanaangaika sana kutumia mtandao wa kijamii kuweza kunasa wateja waiyo lengo a hii ni kuweza kusaidia kutambua aina ya makosa hayo na kuepuka na kuweza kukupa suluhisho ambalo ukifatisha utaweza kunasa wateja kuweza kufanya mauzo na kuingiza faida kubwa kwa hiyo na kusisitiza sana kwa ambacho utachokijifunza kinahitaji ufanye maamuzi ufanye hatua kutokana na juhudi zako ndivyo ndivyo matunda na kufikisha biashara yako sehemu ambapo unapotaka nteamatunda ntaoweza kufsaashara yakoh mwingi ningependa kuanza kueleza kosa la kwanza kabisa kosa la kwanza kabisa wajasiriamali wengi wadogo hawapendi kuwekeza muda wao na pesa zao katika kupata maarifa sahihi wajasiriamali wengi tunatumia muda wetu mwingi sana katika kuendesha biashara zetu na kuangaika kutumia mtandao wa kijamii kutafuta wateja bila kuwa na maarifa sahihi ambayo inaweza kutusaidia au kujua mtandao unafanya kazi gani na hii ndio natupelekea sisi kuangaika sana kutafuta wateja kukosa kutokana hatuna maarifa sahihi ya kuhusu mtandao unavyofanya kazi na na hii baada mara nyingi tunapokuwa tunahitimu katika mafunzo yetu kwa kile ambacho unachokisomea tunafikiri kwamba ni rahisi sana kuingia katika mitandao na ukatengeneza pegi zako ni rahisi kupata wateja bila kuwa na maarifa sahihi kwahiyo ni muhimu sana kuwekeza muda wako na pesa zako katika kujifunza maarifa sahihi ambayo takusaidia wee mjasiriamali kuweza kutumia mtandao kijamii kuweza kunasa wateja na kuna njia nyingi za kuweza kufanya hivyo ili kuweza kupata maarifa zaidi kuweza kujua mtandao unafanya kazi vipi na kuweza kutumia mtanda huu kuweza kunasa wateja ila leo nitakuelekeza njia nne au tano ambazo unaweza ukafanya zitakusaidia wewe mjasiriamali kuweza kupata maarifa sahihi ya kuweza kutumia mtandao wa kijamii kuweza kunasa wateja na itakusaidia wewe kuepukana na ile tatizo la kuangaika kutafuta wateja njia ya kwanza unaweza ukapata maarifa haya kwa kusoma vitabu mbalimbali ambavyo vinahusiana na digital marketing na njia nanjia pili unaweza kuhudhuria semina kwa wale walimu ambao anatoa mafunzo jinsi ya kunasa wateja jinsi ya kutumia mtandao wa kijamii ukawa unaongeza maarifa hayo au njia ya tatu unaweza kumwajiri mtaalamu au coach ambaye atakae kuongoza wewe hatua kwa hatua kuweza kufanikisha kupa katika biashara yako sehemu nyingine hiitunahitaga oajinngi unaita aio unakuwa na mtu maalum ambaye anakupa mafunzo jinsi ya kutumia mtandao a kijamii kunasa wateja na nakila unapokwama anauanakusaidia kwamba ufanye nini ili uweze kutimiza malengo yako na hatua ya nne unaweza yannunaeza kwa kusikiliza kuskiliza mbalimbali zawajasiliamali so wengi youtube kuangalia video wakutembeleakuangalia n tano unaweza kupata mafunzo haya kwa kulipia kozi mbalimbali ambazo zitaweza kukusaidia tausadia kuweza kujua kutumia mtandao wakijamii kuweza kunasa wateja na kozi mbalimbali ambazakusadia mba wewe lako, sahihi, na jinsi ya kutumia mtandao wakijamii kunasa wateja jinsi ya kutafuta wateja katiabiasharao jinsi ya kueza kuua na kutangaza biashara zako na kupata wateja kirahisi bila kuangaika kamaunayoangaika sasahivi hiloni kosa la kwanza kosa la pili ambalo wajasiliamari wadogo wengi huwa tunafanya ni kutangaza bidhaa au huduma tunazouza katika mitandao kijamii na hili ndo kosa kubwa sana ambao tunafanya wajasiamari wengi tunapokua na biashara au tunapoanza biashara tunapoanza tunoanzauuza huduma tunapokimbia katika mitandao kijamii tunakimbilia kuuza biashara labda mimi nauza kitu fulani fulani au sisi tunauza huduma hiyo kosa kubwa tunalofanya sana wajasiriamali wengi kwa hiyo nahisaka na swali unajiuliza kama hii ni kosa kwamba nasema kwamba tusiuze bidhaa auduma katika mtandao kijamii je tufanye nini nini swali sana kitu cha kwanza unatakiwa kuelewa kwamba mitandao mitandao kijamii kijamii imetengenezwa imetengenezwa kwa ajili ya ya watu watu kujuana kupeana maarifa kutambuana kupata mafunzo hiyo ndo lengo la mtandao kijamii ilivotengenezwa kwa hiyo unapoenda kutangaza biashara yako inakuwa una sherehe inaka nidogo sanana henda kaa iishaikukutau lada eenda nye bouata aji alafue watu anapita wanatangaza kwamba wanauza v aumeenda kajili akupumzisha kile kupata stare flani alafu mtu anakuja uletea bidhaa kaaa mtanda kiamii aa na watu ujenge mahusiano ufanye watu wakujue wakuamini na jue unafanya nini Umano. kwa hiyo cha muhimu unatakiwa kutengeneza mahusiano na wateja wako ili wazakukuamini na kujua unafanya nini kwa sababu unapojenga ukaribu na uhusiano na watu ambao wanakufuatilia inakuwa ni njia rahisi sana kufanya mauzo kwa watu wanaokujua na kuamini kuliko kujaribu kuwauzia watu bidhaa huduma wanatoka watu ambao hawakujui na wala wakuamini inakuwa ni ngumu sana kuweza kufanya mauzo mauzosatau ni kumlenga yoyote na kila mtu hii kosa nala mtdoofnyjesiriamali katika kutangaza biashara zetu mara nyingi tunajaribu kumlenga kila mtu na tunajaribu kumlinga kila mtu kwa sababu tunafikiri kwamba kila mtu anaweza kawa mteja wetu haliyakuwaniknunua huduma unayouza kwahiyo ili kuweza kuwashinda washindani zako na kuweza kuiteka sookatika mitandao kijamii inabidi uchague kundi kundi husika kundi la watu fulani wa kund kumlenga kila mtu wewe chagua kundi husika ambao nataka hili kundi ndiye, wateja wangu. Mfano, labda upo katika biashara ya kuuza za kwa kupunguza uzito baada ndi kumlenga kila mtu kupunguza mtukupunguza uzitokachagualad ukachagua kundi la kina mama ambao wako nyumbani au kachagua kundi la kina baba ambao wako ofisini chagua wale kina mama ambao washajifungua na wamegeni ni mwili nataka kupunguza ukama zamani kwao mhmukuchagua kund skakjua mtjawakoaaweza kuchagua kundi husika na ukalifanya lie wateja wako ndio ukana na kamba hawa ndio nataka wawe wateja wangu na hawa na wanataka kwamba hatu akiwa na shida badala wewe ku wanatafuta wateja basi wao wanakujua wewe watakupata wapi na wanakawa kutafuta wewe kosa la nne ni kuto kuwa na tuvuti au peji yenye kunasa wateja wajsirmai wengi katika sekta hii tunakosa hela na kufanya hela itupite na tufanya watu wapite ni kutokana hatuna ukurasa au peji nye kuweza kumshawishi mtu akitembelea awe mteja wako wako kutokana mtu anapotembelea ukurasa au akitembeleafanageutejawaomaaao uaao akucukua maamuzi sah wahiyo naweza kumfanya, awe mteja wako na Kwa je, kumfanya mtu akitembea katika yako akitemea pe yaoauta kuna vitu <clears throat> kama vitano ambavyo vinahitaji viwepo katika peji yako nahiv vitundaji mtu aweze ndani ya sekunde tano katika ayoazcaa yako lazima ijieleze kuwa kuwa kitu cha katika yako yako au tovuti unafanya nini na kitu cha tatu auotiyako uafanya aitu chatatu atakiwjele kua unawfanyia kundiganlenga acaakitu chatano uamuzigani wa haraka wafanye ili waweze kufaidika na kile ambacho unataka wafaidikeutoka Kwa vitu vitano ambavo vinatakiwa viwepo katika ukurasa wako pijivyako amba mtu akitembea ndaa sekunde tano anaweza kuona kuwa wewe ni nani unafanya nini unalenga kundi gani na nafaidika na nini na nawafanye maamuzi gani kweza kupata faida hiyo. Kwa hiyo, ili kufanya, katika kurasa zako labda instagram au Facebook, au kana tofuti unatakiwa ujieleze kuwa wewe ni nani Ethe katika bio unajieleza kuwa wewe ni nani unafanya nini unalenga kundi gani unatoa faida gani na watu wakichukua maamuzi sahii awez kupatafada atamafunzoetutakua kueleza kwa kina jinsigani unavyoweza kufanya vitu hivi vitatu katia kurasa wako kwamba mtu akitembelea peji yako ya facebook au ya instagram anaweza kuona vitu vyote akakujua kuwa wewe ni nani unafanya nini unalenga kundi gani na watafaidikana nini baada ya kuchukua yakuchukuamaamuzi ambaonataka wewewachukue osa latano asilimia kubwa wajasimari wengi hawatengenezi hatutoe thamani kwa watu ambao wanatutembelea au kwa wateja wetu value apomaanishaimaanisha kwamba unapokuwa na ukurasa wako facebook au instagram aukiwa tovuti yako una vitu nataiwa utoe thamani kwa mteja ni vitu kutoa fr bila kumchaji hivyo mteja wako na nini akiwa mamo akusadia watu kupunguza uzito unaezauka natoa elimu naposti vitu venye kutoa elimu alabda kwa kwamba mtu mwenye uzito natakiwa afanye nini kwasiku leo na labda vitu gani asile value, Au kawa, wateja ukawapa ushauri ya unamuelemisha naitaushauri bue bia shauwaekujua kwamba wao wanatatizo gani na wewe unaweza kuwasapa tu i lazima mtu utengeneze ksaabunaa kumshawishi mtu kwa mteja wako na nakakuona kwamba wewe ndio mtu sahihi baadalayauenda kwa mshindani wako aweze kuja kwao kwahiyo katika mafunzo yetu tutafunza tuta, jinsi gani unavyoweza kutengeneza hii value, kutengeneza hii thamani na unavyoweza kutoa thamani hii katika soko ambapo watu wakiwa nakutembelea waweze kushaishika na kuwa wateja wako kosa la sita, ni ni katika kutengeneza traffic. hii ndio sehemu ambayo muhimu sana kwa sababu unapozungumzia hii ndio ndotazungumzia wateja ili uweze kufanya mauzo ili uweze kupata wateja lazima utengeneze trai a ni nini ninia ni idadi ya watu ambao wanatembelea ukurasa wako au ni idadi ya watu ambao wanatembelea duka lako so kuna aina mbili za hizi kuna kunaa ya free na kuna ya paid. ya yako yako na ka status bana imefungua mgaawa fulani naomba ndugu kunisaidia au labda umeposkatika magrupu ya watu tunauza bidhaa umejaribu katika katika yoyote lakini inakuwa ni unajitangaza unafanya biashara biashara tunaita mara nyingi haileti mafanikio bntaamaranyingifasaa makosa mengi yanafanyika kwa sababu kama sasaivi mitandao imebadilika kwa sababu unaweza kaposti kitu lakini kisiwafikia watu wengi sana kwa hiyo njia nzuri ya kutengeneza a ni kufanya paid traffic. Paid traffic ni nini unazungumzia matangazo ya kulipia. Matangazo ya kulipia kulipia matangazo kwa lugha nyingine unaita hii ndio njia nzuri ya kufanya watu wengi wakujue wakujukua wewe ni nani unafanya nini matangazo ya kulipia inapelekea kwa matangazo yako lionekane na watu wengi maelfu mamilioni hata kama ukurasa wako hauna maf wengi hauna fuasi wengi hauna likes nyingi aua nyingi unapofanya matangazo ya kulipia ndio uatengenezame kuasa wako naaotembea ukurasa wako unatoa sekunde tankufanyaatuwktembelea wazaa ukalipia matangazofabk au instagram ukalipia matangazo yako na kufanya matangazo yako aonekana ya na watu wengi na kitu cha muhimu ambapo katika, katika matangazo kulipia, watu makosa ta matangazakulipiatbztmtjaauuainawatea badalakutangaza bidhaa au huduma unayotoa tangaza utatuzi unaopatikana katika bidhaa yako au huduma unayotoa hii ndinaweza kumshawishi mteja utafuta ao ni muhimu sana tangaza utatuzi unaopatikana na bidhaa yako au huduma unayotoa kosa la saba hii sana kwa sababu hii itakuwa takua watu wenye ukurasa kwamba amanisha kwa hii ni sekta ambayo unapokuwa weza uepuka makosa sita na kuna vitu ambavyo unavyofanya unapokuwa unaokuaata kupanua biashara yako sasa kuweza kuuza nje tanzania kwa hiwa, wengi, sales funnel. Sales funnel ni kitu mteja mteja katika hatua hatua. hatua hatua hatua unamchukua mtu wa kawaida kumpelekea mteja wako kwa hiyo, kuna sa ueza kuza anzniathontktnenwiimainandaotnea kwahio hii ni muhimu sana kwa watu ambao wenye page ila kwa sisi ambao tunatumia sana tu facebook na instagram sio muhimu sana lakini unapotaka kutanua biashara yako basi ni muhimu sana kuwa nanditakusaidia we kuezakubadilisa wateja awteja kwa sahh kwako kwa. hata kamawee umelala unaweza kufanya mauzo kwa kazi. Kwa yu, paka hapo natuma, makosa swateja abao aimali wengi wanafanya kwamba makosa hayo swali ambalo ninalo kwako je utachukua mafunzo haya kuyafanyia kazi na kuipeleka biashara yako mbele je utatoka nje eneo lako la faraja na kufanya vitu ambavyo asilimia tisini ya watu hawako, ku, hawako tayari kufanya au hii itakuwa ni kama mafunzo mengine unayasikiliza na kuyachapa hapa kama hiyo ndio huenda ikawa kisingizo chako na huenda ikawa hii ni ulimwengu mwingine kwa sababu labda mambo mengi unaasikia hapa huyajui na huenda ukawa hujui wapi pakuanzia basi usijali zaidi ungana na mimi katika darasa hili nami niko tayari kukusaidia hatua kwa hatua kuweza kuelewa na kujua jinsi ya kutumia mtandao kijamii kuweza kunasa wateja na kuweza kuuza bidhaa huduma unayotoa kiurahisi na kuweza kuongeza kipato chako natumai wzkut hapo utakuwa umejifunza loote na kama kuna maoni yoyote unaweza unaweza kunitumia na kama yoyote, unaweza group, na, na kama kama kuna kuna swali ndani ya group nami nitakujibu sehemu hujaelewa vizuri basi pia unaweza ukauliza nitakujibu vizuri