karibu katikaasti yetu ya social media marketing kwa jina anaitwa yusuf ni mjasiriamali ambaye anawasaidia wajasiriamali wadogo kutumia mtandao wa kijamii kuweza kunasa wateja na kuingeza kipato chao na leo tutazungumzia vitu gani ambavyo unatakiwa kufanya ili kuweza kupata wateja kwahiyo baada ya mara mwisho kabisa tulizungumzia makosa masaba ambayo anaofanywa na kila mjasiriamali leo tutazungumzia mambo anatakiwa kuyafanya ili huweza kupata wateja karibu katika sehemu yetu ya pili ya mafunzo ya kutumia mtandao wa kijamii kuweza kunasa wateja hamsini adimia kila mwezi na siku ya leo tutazungumzia topic moja ambayo ni muhimu sana na hii ndio sehemu ambayo itakakufanya wewe kuweza kupata wateja kwa hiyo baada ya kujua na kutambua makosa saba yanaofanywa na, na wajasiamari wadogo kuwapelekea wao kukosa wateja na kupelekea kuangaike kutafuta wateja hatua inayofata ni kujua nini unachotakiwa kufanya ili kuweza kupata wateja kwa hiyo ya leo itakuwa nini unatakiwa kufanya ili uweze kupata wateja kwa hiyo kuna mambo makuu manne muhimu unayotakiwa kufanya ili uweze kunasa wateja mambo haya manne ukiyazingatia na ukiyafanyia kazi yatakujengia ya uwezekano mkubwa wa kupata wateja na wateja watakuwa nakutafuta wewe na kukuchagua wewe badala ya washindani wako kwa hiyo hizi hatua nne ukiziftsha vizuri na kzngatiautajengea mfumo mzuri sana ambao utakuwa ni rahisi sana wateja sanawatejakutafuta wewe na pia itakusaidia wewe kuepukana changamoto kuepukanachangamoto ambayoufanya weweuezakutafuta wateja na pia biashara yako utaijengea soomoja soko na utaweza kushindawashindani wako ahio kabla sijaongea sana ningependa kwanza kuelezea hatua ya kwanza kwa hiyo hatua ya kwanza muhimu sana katika kutafuta soko kutafuta wateja na pia kabla ya kuanzisha biashara hatua ya kwanza lazima umjue mteja wako kwa hiyo hatua ya kwanza umjue mteja wako je mteja wako ni nani mteja wako ni aina gani mteja wako wewe ana umri gani anaishi wapi mteja wako wewe ana changamoto gani kwa hiyo unapotaka kufanya marketing ya biashara yako unapotaka kutafuta wateja lazima ujue mteja wako ni nani na kufanyayaiasharyatattutwo kuna changamoto kubwa sana ambayo sana wajasiriamali wadogo huwa wanafikiri katika kila biashara kwamba wanajaribu kumnenga kila mtu kwa kuwa wanafikiri kwamba kila mtu anaweza kuwa mteja wako lakini kiukweli kwamba sio kila mtu anaweza kuwa mteja wako so kila mtu anaweza akawa na uhitaji wa bidhaa au huduma ambao unaotoa kwa hiyo ni muhimu kumjua mteja wako kuchagua kwamba hili kundi unaotaka liwe watija zangu na ukawa una nao ndio ukawa unafanya nao biashara kwa kwa hiyo ningependa kutolea mfano ili kwa kwa mfano ili uweze kuwa kusema kwahiyo epenaulmfano labda wewe upo katika kundi ambao unawasaidia mama wakina mama ambao ni wajauzito ambao washajifungua washajifungua ya kujifungua wana washajifunguaw mwili kwa hiyo wewe ndo nataka kufanya wateja kwa hiyo kusema wateja wateja ambao wangu ni ambao au kama mimi kwamba wateja ambao kundi ochagua mimi ni wajasiriamali wadogo kwa sababu kuna jasiriamali wakubwa wadogo wasza kati lakini mi kundi ambalo iichagua nikailenga mi mwenyewe kwamba hili nataka nilifanya nao kazi ni ni kwa wadogo hiyo muhimu sana kuchagua kundi husika ni muhimu kumjua mtija wako hii itakurahisishia wewe kuweza kufanya matangazo kuweza kuitangaza biashara yako na kuweza nakueza wako kwa hiyo kuna njia za kufanya kuweza kumjua mtija wako unaweza ukakaa ukafanya survey katika wateja ambao wanakuja katika biashara yako wananunua bidhaa ahudumu wakawangalia wateaaa niniaaniaan aahrahisitakikufanya nikujua gani kwa hiyo baada ya kumjua mteja wako ni nani hatua ya pili lazima ujue unatatua tatizo gani biashara yako inatatua tatizo gani kwa sababu siku zote kuna msemo unasema kwamba mteja anunui bidhaa au huduma unayouza bali mteja ananunua utatuzi unaopatikana na, na bidhaa au huduma ambayo unayouza kwa hiyo ni muhimu kuelewa biashara yako inatatua tatizo gani au kama hauna biashara unataka kuanza biashara basi ni muhimu kujua kwamba unataka kutatua changamoto gani kama mfano, mfano, mfano labda wateja wako wewe umewachagua wa mama wajazito ambao walishajifungua na wakapata mwili kwahiyo changamoto wanaopata wao na wakinamama ni kupata mwili wanataka na warudi kama zamani kwa iyo, kusema wa waliojifungua yao kama zamanioawkmamawaiojfunguardsh ao o hapa inaonyesha kwamba wateja ambao wnawalenga wewe ni wakina mama waliojifungua na tatizo nalotatua ni kuwasaidia kurudisha mili yao kama kabla ya kujifungua kwa kwa hiyo hii katika soko kwanza inakuwa ni wateja wateja kutafuta sababu wakina mama ambao kufgua na wamepata kzshakatika na wanataka kupunguza wza wanapoingia kumtafuta kusaidia, mtu ama kusaidia wanakuona wewe ndio mtu sahihi kwa sababu umejispealz umejitenga na watu hukusema kwamba unasaidia watu wote kupunguza mwili lakini umachagua wakiamama ht o changamoto kubwa sana sanajasiiamali wadogo huwa wanakuwa hawaelewi wateja wao ni nani a jaiamali akija anapotaka msaada kutoka kwetu maranyingi naweza tukamuuliza kwamba unafanya biashara gani na biashara yako unalenga kundi gani gani na inatatua tatizo majibu ambayo atakwambia kwamba biashara yake inamlenga kila mtu na hajui inatatua tatizo gani kwa sababu hajui kwamba kwamba siku zote unatakiwa utatue tatizo biashara yako kama mjasiriamali ya ni kutatua tatizo unavotatua tatizo ndivyo unavotengeneza pesa kama biashara yako haitatui tatizo basi ni ngumu kutengeneza pesa kwahyo kama wewe upokatika biashara ya kuuza dawazakupunguza uzito baahuza kusaaku fauuza siokuuza chakula biashara yako wewe ni kuweza kuu, kupunguza mtu njaa au labda kumwingineaunauza chakula lakini watu wanakuja pale kulia kwako labda kwa mazingira biashara chakula yakosuachakula tu mazingira mazuri salama mtu akikaa akila kwenye akijenyeyo ni muhimu sana kuelewa kwa biashara kuelewaashaazgajjwkojtua tatizo gani mteja wako ni nani unapojua kwamba unatatua tatizo gani ni rahisi kujiweka mbele ya soko lako na kuweza ku hatua ya tatu baada ya kushajua mteja wako ni nani baada y ukishajua kwamba gani unatattizogani kufanya ni kutengeneza traffic. sasa hapa ndio sehemu muhimu unapojua mteja wako ni nani na gani unapoanza kutengenezapaoaouoaaazakutengeneza a manake sasa unaanza kufanya matangazo kuitangaza biashara yako na na kama katika mafunzo mwanzoni kuna free kuitangazabiasharayafunzmwazokuna traffic lakini hapa nitazungumzia sasa Paid traffic matangazo ambayo wateja wateja wateja kama kutafuta vyovyote matangazo kulipia ndio na maana yakulipiatunasa kuwafundisha kutu, wajasama kutumia mtandao wa kijamii kutokana asilimia mabilioni ya watanzania wapo katika mtandao wa kijamii asilimia ya watu wengi sana wanatembea na simu za mkononi kuliko kama zamani kwamba watu katika ku katikakwahio unapokuwa na biashara yako unapotangaza bidhaa huduma inakuwa ni rahisi sana kuwafikia watu wengi sana kupitia ya simu. Na sana kwa njiaamu amaaaeaakuwasadia jasiliamali kuweza kutumia mtandao kijamii kuweza kutangaza biashara zao na kueza kutangazabiasharazaoushafungua facebook akaunti yako nagramakanti kwamba wewe unauza bidhaa au huduma unayotoa bado unachotakiwa kutangaza unatakiwa utangaze utatuzi unaopatikana na bidhaa yako au huduma yako kama nilivyotolea mfano awali, wewe, ka wa awali kwamba wewe unaweza ukawa unasaidia wakinamama waliojifungua kurudisha mili yao kama zamani kwa unezo kasema, unezo labda tangazo mfupi kama hivi kwamba jinsi ya kupunguza kila kumi ndani ya wiki tangazo lako tukaweka hi kwamba jinsi ya kupunguza kilo ndani ya wiki chini ukatoa maelezo kwamba mtu atakiwa afanye nini ndani ya i kupunguza ile kilo kumi aaukwa ambayo ndio hio hatua ya nne tutakuja kuzungumzia kwa hiyo tangazo kama hili kwanza watu kuzza wanakujua kwamba wewe ni mtaalamu katika kile kitu ambacho epalz ambao wewe ni mtu ambaye mtu akitaa kupunguza uzito ni ni mtu gani yako yako kwa unapofanya matangazo katika katika mitandao ya ya ya kijamii kijamii watu wanavosoma sasa unatakua, sehema, mba, puwe, sasa unatakiwa pale uwapeleke sehemu sehemu sehemu ambapo ndio unapoweza ukasema hapa ndipo bidhaa bidhaa sababu siku zote jamii, sio kuuza huduma uzitoaa ganktafutaaafaa matangazoyao ni sehemu waaaaa ta wewe weza kuongea na wateja wako kufanya wateja wako wakujua w ian afanya nafadoaotengenezafayamaanamatangazo na na yatakufanya kama ujumbe wako ufikia maelfu mamilionii ndiowataoa soo kwasababu utandawazi umekua kwao kila kitu ni rahisi kwakufanya kwakupitia simu unapofanya matangazo yako watu wanaona ujumbe wako wanajua kwamba wewe unafanya biashara gani unajishusha na nini na wanajua wapi pakupataafahatu ua ni sehemu ambapo utakatumia kufanya mauzo ndio sambao ssa wewe astia katia mtandao wa kijamii katika jukwa lako pale zakufanya sasa mauzo ndipo unaweza kuwauzia bidhaa ndipo napoweza kuauzia huduma unaotoa ilapia kwakuwaelimisha kwa kuwapa ofa kwahiyo jukwaa ni nini jukwaa linaweza likawa ni grup la whatsapp jukwaa linaweza likawa tovuti on jukwaa inaweza ikawa ni email kwa hiyo inategemea lakini jukwaa ni sehemu ambao utakiw kufanya mauzo kwahiyo ushamjua mteja wako ni nani ukishajua wewe wenyee unatatua tatizo gani unapotengeneza tangazo lako sasa ndio ile wateja wateja ndipo wako katika lako lako kama ushaandika tangazo ushaelezea naitaoaftaaoshdkaagazaoseleza chinkupata mafunzo zaidi yetu kwa bidhaa group group letu, bitha, izu, bitha, atika group letu. Atika group lako pale sasa ndipo unapotakiwa kufanya mauzo pale takiwa kuongea mtija wako kwenye zako za mtandao ni ni wako wakujue imani sehemu mambo manne wajue sasaamaaanawmambo ya kawaida lakini kama utazingatia na kuyafanyia kazi itakuwa ni rahisi sana kwakkupata kwa wateja haita kusumbua kwa sababu asilimia kubwa wajasirimali wengi tunafanya biashara lakini hatujui wateja wetu ni kina nani. na tunajaribu kuwalenga kila mtu mtuu kila mtu nzk mteja wetu au bidhaa zetu kwa hiyo unapojua unapojua mteja wako ni nani biashara yako inatatua tatizo gani apouamtawakoouiasar azgai wewe sasa kuweza kujiposition katika soko kusimama na kuwa tofauti na washindani wako kwa sababu kama wewe unasaidia tu kupunguza uzito kwa hiyo watu wenye matatizo yale wakiingia kumtafuta mtu wewe. mfano pakiwa na daktari ambaye anatibu atbu magonjwa moyo tu na daktari ambaye anatibu magonjwa tofauti tofauti labda malaria nina, nini nini hivi akitokea mtu anaumwa ugonjwa moyo mtu huyu atapea katika daktari mbae aatibu magonjwa mengi au atapea katika daktari ambae anatibu magonjwa moyo kwa inaimani mtu huyo ataenda katika daktari ambaye nae eh, tibu magonjwa moyo kwa hiyo unapokuwa unajua biashara yako ya gani, na umeji Basi, ya tatizo lile, na kitu kimoja mtu yakoafutamuhimu ni kutengeneza trafic kufanya matangazo ndipo watu watavojua biashara yako hii siku zote kupata wateja ni no kampuni kubwa biashara nyingi kubwa mara nyingi zinafanya matangazo kila mara, mara tunapata changamoto kwa hatuna bajeti ya kuuza wateja, lakini hatuwekezi hela ya kusema kwamba hii itafanya matangazo ueza kupata wateja na matangazo mazuri ni yakulipia na makosa mengine ambao mjasilia maa nafanya atia kufanya matangazo niile labda umeenda katika makupu ya watu unatangaza unauza bidhaa kwabaunauza biaadmaaatu atangazanaza bihaadumaauakye ani ingia katika mitandao yakijamii fanya matangazo sehemu yakuna kufanya matangazo labda katika facebook au instagram kuna sehemu utajaza kwamba seemu utajaa kambaambaajua mteja wako jinsia wakiume, au wakike, au me awakikelaeakamuamaget na tanzania nzima au mkoa fulani au labda kwamfano aa umefungua duka labamaineo flani unaezakatgeti pale pale maineo flani watu wote wanaopita pale nasaa wanaona tangazo lako nawatajua e dukaoao ushae hivo ua sal lengine lazima tangazo hivo tu kwahio hizo ndo njia nne rahisi sana na ndio njia ambazo nazzitumia mimi kwa sababu kasababu najua kabisa kwamba mteja wangu ni nani kamba natatua tatizo gani then natengeneza a nakaribisha watu katika jukwaa langu then ndipo napoanza kufanya mauzo Kwayo, hii ndio njia ambayo ndo sisi na natuma njia ambayo natumwa na wajasiriamali wengi wakubwa na nawapelekea wao kuweza kupata wateja kio bila wakubwadioawkotarahisi bilauangiayote tumai mpaka hapo utakuwa umefaika na mafunzo haya kama una unaswali lolote unaweza kuniuliza na kama utapita tukushike mkono hatua kwa hatua tuweza kukue, kukusaidia jinsi ya kutumia mtandao wa kijamii kuweza kunasa wateja unaweza kunitumia ujumbe wa whatsapp kwa namba sfsaba s6t ta7aa bilst moja saba len ukaweka booking na tua kutumia utaratibu jinsigane unavyoweza kupata mafunzo yetu na jinsigani unavyoweza kushika mkono hatua kwa hatua kuweza kutumia mtandao wa kijamii ukuweza kunaasa wateja na kuweza kuongeza kipato chako