wakati mwingine matatizo yetu ambayo tunakuwa tukikutana nayo katika maisha tumekuwa tukiyachukulia kuwa ni mlima mkubwa sana ambao hatuwezi kuvuka tumekuwa tukiyachukulia kuwa ni matatizo ambayo ni makubwa kuliko mtu mwingine yeyote na hii inapelekea kwamba tunasahau hata kumshukuru mungu kwa vile vitu vingi sana ambavyo ametupatia unaweza ukaamka asubuhi ukakutana na majanga ambayo ukaelaani siku nzima hivi kwanini leo imetokea hivi unaamka kuna madeni unaamka kuna migogoro unaamka unaumwa unaamka umetapeliwa unaamka tu asubuhi ajafika mbali hata hujui utapata wapi chai au utapata wape chakula cha mchana yete haya ni matatizo ambayo yanaweza yakaa yanatokea kama changamoto katika maisha yetu lakini mara nyingi sana tumekuwa tukikazana kufikilia haya matatizo na kusahau mambo mengine mazuri ambayo yapo katika maisha yetu mambo mazuri ambayo mungu ametubariki katika maisha yetu na hivyo mambo haya machache madogo ambayo yamekuja kama matatizo yanatusababisha sisi tuweze kuhangaika zaidi na haya mambo machache madogo ambayo yanatuumiza na kusahau mengi makubwa ambayo mungu ametubariki hebu fikiria asubuhi ya leo kuna mtu ambaye jana tu alikuwa mzima lakini asubuhi ya leo hata hajaiona yaani amekufa kwa sababu ya ugonjwa wake au amekufa kwa sababu ya ajali kuna watu ambao wamepata matatizo makubwa sana ni asubuhi ya leo tu nyumba zao zimeungua kwa moto na kila kitu ambacho amewekeza kwa muda mrefu sana kwa nguvu nyingi na kwa jasho na kwa kujinyima sana vyote vimeteketea ndani ya nyumba ni leo tu asubuhi kuna watu wamepoteza ndugu zao familia nzima wamekufa katika ajali ni leo tu asubuhi kuna watu ambao wamepata matetemeko ya ardhi ni leo tu asubuhi watu wamekufa kwa magonjwa makubwa kama coronavirus ambayo yanasumbua sana watu waleo watu siku hizi lakini wewe pamoja na machangamoto ulionayo lakini akefikilia vitu ambavyo mungu amekubariki hebu fikiria watu ambao wametapeliwa mtu amewekeza pesa zake nyingi labda anahitaji kununua simu ni leo leo tu asubuhi mtu ameuziwa simu iphone Plus, iphone iphe ambayo gharama yake ni kama laki tisa na zaidi lakini kauziwa kwa laki tatu na anaambiwa hiyo simu ina laini mbili umewai kuona wapi iphone kaana laini mbili lakini mtanzania huyu ambaye ela ela yake hiyo ameitafuta kwa muda mrefu na kwa jasho nyingi lakini ni leo tu asubuhi amepoteza pesa zote hizo lakini nikuambia kuna kitu ambacho huwa mara nyingi tunakosea tunapokuwa tukipitia kwenye changamoto yoyote mara nyingi huwa tunasahau vitu vizuri ambavyo tumebarikiwa navyo lakini pia hata katika hizo hizo changamoto mungu hatupitishi kwenye hizo changamoto eti kwa bahati mbaya tu au kutupitisha ili kutukomoa hapana mara nyingi tunapitishwa katika hizo changamoto ili tuweze kuwa imara tuweze kuwa imara kila siku ukiangalia vitu vingi vizuri vinakuja kuonekana vizuri baada ya kupita kwenye changamoto kwa hiyo hata wewe pia unapita kwenye changamoto ili uweze kuwa bora lakini pamoja na kukufanya kuwa bora bado kuna vitu vingine vizuri ambavyo unatakiwa kuvifurahia furahia uwepo wa marafiki furahia afya yako furahia uhai wako furahia vitu ambavyo mungu amkupatia furahia nafasi ambayo unayo furahia vipaji ambavyo unavyo mfurahie mungu mfurahie hata uokovu wake kwa sababu vyote hivi kwa pamoja vimeandaliwa na umepatiwa wewe ili uweze kuvifurahia kuna umuhimu sana wa kutokuwa na malalamiko kuna umuhimu sana wa kujisikia kuridhika hasa katika afya kwa sababu unapokuwa unajisikia kuridhika kwanza unakuwa umepunguza msongo kumbuka kwamba msongo unachangia moja ya tatu ya magonjwa mengi ambayo yanaua watu duniani k unakuwa umeepuka hata vifo ambavyo sio vya lazima au magonjwa ambayo sio ya lazima msongo ukiwa na msongo kwa sababu ya kulalamika kila siku ya kuona we unaonewa kiona we ndona matatizo mengi inaweza pia ikakupelekea wewe ukaweza kugua magonjwa kama magonjwa ya tumbo kwa maana ya vidonda vya tumbo ukaweza kugua magonjwa kama kisukari ukaweza kugua magonjwa kama prese ukaugua magonjwa kama ya moyo ukaugua magonjwa ya akili kwa sababu ya msongo lakini ukijifunza kuachilia mambo na kufurahia kile ambacho mungu amekupatia matatizo kama haya unakuwa umeepuka kwa namna hiyo kwa sababu um, kwa sababu unakuwa umeusaidia mwili wako kuweza kuondoa vitu ambavyo sio vya lazima kufanya uweze kusikitika kitu kingine ni kwamba unapokuwa una fous zaidi katika mambo mazuri ambayo mungu amekupatia na kuona upande mzuri wa changamoto ambazo unazipitia unaongeza kinga yako ya mwili kwa kuna magonjwa mengine ambayo wakati mwingine tunakuwa tukiyapata sio kwa sababu tunatakiwa kuyapata ila ni kwa sababu tumeyasababisha aweze kutupata kwa sababu kumbuka kinga ya mwili ndiyo ambayo inakusaidia wewe usiweze kupata magonjwa mengi kama yale ya mashambulizi yya virusi mashambulizi ya bakteria mashambulizi ya fanas kwa hivyo mwili wako unakuwa katika hali fulani yenye ulinzi mkubwa ya kulinda dhidi ya magonjwa mengi lakini unapokuwa hauwezi kulalamikalalamika unapokuwa unaepuka kulalamikalalamika inakusaidia kuwa ni mtu mzuri kasababu utakua na mtazama mzuri kwa kila mtu utakuwa na mtazama mzuri kwa kila hali utakuwa na mawazo ambayo yanajenga kwa sababu unayatazama mambo katika upande chanya lakii pia unapokuwa haulalamiki ni sehemu inakuwa ni nafasi nzuri ya wewe kuweza kumshukuru mungu mungu anapenda uweze kumsifu mungu anapenda uweze kumtukuza anapenda kumwabudu kwa hivyo unapokuwa haulalamiki ni nafasi yako nzuri ya kumshukuru mungu i nafasi yako nzuri ya kumwonyesha mungu kwamba uh, kile ambacho amekupatia unamshukuru na hivyo baraka nyingi zaidi anakuwekea na utazidi kubarikiwa kila siku naamini yale ambayo yametokea katika maisha yako utayachukulia katika namna nyingine tofauti na wewe kama wewe na afya yako na jamii yako itafurahia na kunufaika sana na uamuzi wako wa kuamua kuyaachilia yale mambo ambayo yanakuwa yanakugasgasi yachukulie yangalie ya kwa upande chanya namshukuru mungu kwa kila kitu ambacho amekupatia katika mikono yako mungu akubariki wa hadi wakati mwingine kwahei