Live You're listening to with Man Man Man the podcast. Welcome back Nadia. Thank you. It feels great to be back. Yeah? And I love our new setup. Yeah. <laughs> it feels feel so fancy. <laughs> <laughs> what else do you love, Nadia? What else? What else? Our uh, growth. Yeah, it's been it's been a journey. Mm-hmm. It's been a journey. And it's so nice to have you. And We are talking of you and be combo. We are waiting for Nadia to get married. And then transfer for your video. You know mm -hmm. so great this is purely <laughs> intentional planned, planned. <laughs> we think things through Victor how was <laughs> the handi bird It was great It was great It was great Yeah, yeah. so guys like great. I told you the other time Naji is married and I, I I think the the the the birth from your talking about it, you come be through this journey for long come kwa watu wamemteskiza for for the grave it's only right they also get to see our growth na kuelewa kumbe ni When you celebrate some of the things it spirit much best of safari yet yeah. above imekuwa so i'm happy for you thank you we've I'm gone through transitions of work you've sw swapped roles yeah. you've gone through being home to getting into work yeah. right i've gone through school yeah. married yeah. maybe next time i'll be with our baby yeah. <laughs> who knows we can pray we can pray for it so yeah, this is the the the podcast of we do tazungumzia mental health for men and yeah. everything kuseano na home lakini tgeti yetuzaiikiwa kwenye swala zima laenmi naitonaiko barutiaso kama utakwasiana naje nikamautatuangalia kwenyed utaweka pia thalog itapita hapo chini iopnsasah e ukienda pale kuna linki enye bae ambayo itaupeleka moja kwa moja kwenye websaite yake mm. na pia unaweza kutafuta njia za kuweza kuzungumza naye kumbuka sisi ni ahetafacebook aitiktkthes Um, you know, subscribe to our YouTube yeah. channel at the podcast, of course. To share the link where you go there, we have a lot of uh, uh video content, visual content that we're putting out. Mm-hmm. Of course, there's so much more to come about the channel and then you know, a lot of good things that okay up, yeah. Mm-hmm. As always, we are doing this thing at the beach. Mm-hmm. Uh, I keep saying I cannot, I cannot, uh, uh, uh speak about this enough, you know. uh the far when by ni i enjoy the coffee here and yeah. i'm a coffee lover and i make sure here it's slowly in answer for your new addiction yeah. as well yeah welcome to the welcome to the club mm, yeah thank you so so yeah so yeah they, they they have a lot of things going on here like last time to long get we'll hosiana mbere coffee mm -hmm. i hope you'll pick up and get a chance you either you got a chance to try it or if not Next time you're here, I think that should be something about Chonesa. Oka, order. Like in, now, there's something really, really interesting. I was, I was going to, I was going through it, and I, uh, and I really, really have to speak about it. Actually, Yaribu could test um, their Kilimanjaro also brand. It's mm-hmm. really, nice. And then I was giving the background story. they actually, when they harvest, they take it to different um, lab, they taste it, and then to number feedback it to come And then these people would recommend. thisis the flavor that na mm. this is w iea you kupata kenka know, andthen this one akilimanjaro the fvo the flavor notes ni kamb its fruit bery and bright cu you know, mm. smooth and wer well rounded with he clean finish mm. for coffee lovers you can eae ustyou must try youmust bn taf kasisako drop bthe drop by the ridgmen it's, it's a pro me, as you can see you wantoread books you wanto walk you wanto do things on your own this is thispot to be yere yeah? albukuku yes my brother how are you my guy i'm good finally yepfina wehe t years inthe main <laughs> yeand yeah. It, mm -hmm. nice. i'm glad that nadia is back when i'm hereuunajua <laughs> he, he like, oh, here, yeah. uh, you've been talking highly about nadia sasa kila mtu anata kumwona nadiaunamsifia san alibukuk alibukuku um, Ali is my guy uh, we've been friends for so long like mm. god knows when like alibukuku was my friend since minikonatangaza redioni He's one of those guys that used to send me funny messages, uh, <laughs> and he go up the radio, and make would and serious, I was. I don't you know said, it. Proof I said it. I <laughs> say, But yeah, but we've gone way, way back. And uh, I think, for me, the most interesting thing, like, through Kufami and Akoit, is that like, we've seen each other grow. Mm. And we've gone through different life challenges. a grwth o tothe ext om now ocan auallysit here e someofthexriences someofthelarnigs 'veh someof thethinse tothe on omnowere omfotaeeno to auit here andhaveoersoa nta etomn sothao thiifathaioe iewheveryou ueison thewa oi so yeah. <laughs> <Don't worry. laughs> ashiaa ae aaa w wcan talk about it but it start with oniniop hmm. an I, i was like oh, ye yeah. conscious uncoupling definitely ni hmm. kitu ambacho lazima tuweza kukizungumzia kabla ya kufika kwenye swa zima la co parenti so um, i thought kwa mm kuanzia -hmm. for me kwa kuanziathis is whasomeiilwa as my ues like, mtu aikwambia mm. uh, yeah. <laughs> <laughs> i k unajua kujielezea ngumu but iw say um, hiis a person ambaye um, yuko very articulate mm. yeah, na anapenda vitu viende professionally mm lakini pia ntafika huko nasokea taratibu lakini pia napenda na kuobserve uh, thins aoum na hii inakuwa inanisaidia sana kuelewa wanawake kuelewa wanaume kuelewa watoto kuelewa mazingira tofauti kwa sababu ukiwa hapa ukakutana na a set of s tanzania ukienda okay, sehemu nyingine ukakutana nao uta vitu tofauti mm. kwa sababu ya culture zao na vitu kama hivyo so ile ya uh, kuer na kujifunza uh, ni kitu ambacho kimenifanya niweze kujifunza vitu vingi sana kuna kuna uh, mtu ashwai kuniuliza kwani wewe umewahi kusomea l hilo uh, uh, swali lingeulizwa mbele ya eza kusema ina maana mia waja hicho <laughs> Yes. Yeah, lakini ni through the conversation mm. uh, mtu anaona kwamba huyu mbona anawaza kwa mapana tofauti vitu mm. uh, kama hivyolakini kwa sababu ya kuobserve ku so naweza nikasema ama very good observant na hiyo inahitaji ina utulivu so hata kama unakaa na mtu for 10 minutes mkichat yu can tell huyu mtu ni wastahili gani uende naye vipi iso h naamtu ambaye unadadisiasemunaangalia vitu kwa umakininaasa najaribu kuiweka kwa kiswahili fasaa kidogo inantatiza tunaposemakwa mm. uh, sababu nikijaribu okay. mm. kuielezea kwa juujuu kwam ene mahusian uauu ahu ken wanake na wanaumeheeenehee tunaosema niili kwama aatunatoweneahusn kila mt anashi lake ukongeza neno inasema jattendezaidi kwenye haya mambo mm. moja wama kablatujafika kwenye kuzungumziaaziao well, mm. na ukiambakwabo nata uzunumziakwaninii muhi nakwanini tuzunumzi umeigusia vizuri kwamba ume, umeivunjavunja mm -hmm. in, inavyotakiwa ni hivyo kwamba Uh, mna, watu wengi wanapowachana tunaongelea kwenye ndoa unajua kwenye girlfriend naweza kwenyeaeza sitokee tndo imeisha hiyo lakini kwenye ndoa sababu na watu wengi eh, katika muunganiko ule na ni muunganiko wa kimungu mm. uh, unakuta kuwachana wengi na kuaga ni fujo vita mm. lakini kwa sababu wanakuwa hawako conscious kwamba sasa wanaelekea kwenye hile like, friction imefikia sehemu sasa vitu vinavunjika on oh, sasa umenambia kwa nini tuongelee kabla ya mahusiano uh, kuna ambao wanayaangalia mahusiano yao ambayo yanajengwa na nini kuna pillars katika mahusiano wengi uh, mahusiano huyo yanajengwa na pila ya urafiki pila ya mapenzi lakini kuna watu ambao uhusiano wao una pila ya tatu ambayo ni business partners e, sawa mm-hmm. lakini kuna, kuna ya nne ambayo hii ndio waga hatuifanyi ambayo inaitwa co parenting o mm-hmm. ikiwa ndoa yenu ime, ime, hii pila ya co parenting ipo azni kitu mnakiona na mnakisimamia kama navyosimamia mapenzi na urafiki wenu mm-hmm. um, ni rahisi nyinyi hata kama ikatokea bahati mbaya imebidi mwachane ile pila ikawepo imesimama imara you know what it means kwa sababu tayari no a kaden yenu kufanya kuna watu ambao wako ndani ya ndoa lakini they do not hmm. yani ni Awa baba na mama eh, wapo aaakini uh, uh, ukija kuangalia ile unakuta ni mmojawapo wanafanya wapo ambao wanananii sasahivi hasa imajini awa watu wanakuja kuwachana yan am mm. aiaanataka yeah. yeah. uh, nimuulize nadia kuna kitu mm. mongea ambacho natakap yake ingie nadia uh, kunani yeah. uh, kuna in ambazo uh, uh, uh, uh, bukuko amezitaji And I keep him so um, nilikuwa nataka kuzungumzia kwamba ametaja kitu ambacho kweli eidha hey, wingi tukianza mahusiano hatuzungumzii isha mm -hmm. zima ya malezi na zetu ziko vipi naanaingia wapi anaingia wapi namaye This, this is what youdo na unazungumza na na whyii soa kwa watu fom toka mwanzo hata kama mambo hayajashek kuweza kuifikiria sla zima laaunaju ueneongeleamediwaz eh coupling sondio one of our startup but many of us we do not consciously couple either because that's where the conversation inatokea kama mimi inajua kama nadia my values what i'm looking for in a partner how i want to build alife what i want to do with at i have a philosophy right then nikiingia into that relationship conciously it is easy for me to conversate around those areas. talk about parenting and how we want to raise our children, how we want to deal with our finances. Iyote in atukea, when we start from a conscious space, a, me and michael are coming together as two individuals. we're wanting to build a relationship, right? and we're seeing maybe a future. for us to think about speaking koungalea as a saukena, how will we be as parents, how will we run our household. lazima both of us towe ina conscious space kuamba ok mahusiano ya not just kwasababu anatomically we have so many chemicals and hormones an our bodies facilitate building relationship mm. ono you know, ata the break of a relationship pia that ndo maana kuna th th there's kind of kama kind of like a, a, a pool there's a orse yes. Mm. ukiangalia ukizingatia mwanzoni aziobuildi kunampenzi <coughs> thers so much st mm. love theres atraction ambazo zinafacilitate kujenga mahusiano and then when things are not going welltheare going sawa theres now that bitterness that frustration again moe iene emotion toheloe kind of off mm. yeah? so both of these are very unconscious na unakuta watu wenginegetos ttaa aoauaawaoaaniaothaiatheaoo imewaleta amoja asaa kazi kwenu muendeleze mahusiano m maybe at the beginning i didn't know what ali's philosophy is me i was just attracted mm. iand right? my body was facilitating my, my hormones my chemistry is facilitating nando mana y maongezi hayatokei sana kwa sababu yanawahitaji at the beginning to kind of balance of what your body is doing because it's a lot yor floed with all these oro the yes. <laughs> yeah. you nowhen know, yeah. it's at the beginning its all oss and, mm. wow. and then as humans wefeelthats ho it's going to be andthenivita tviongele mm. bease tnahisi vitakua to natuay and thats often to your quesion hy don't we speak about you know, copaenting and why dosn' that become a topic? ovesation amongs other things aswell ni mm kwasababu yahio -hmm. kwasabau attha moment were not relly focusing on actualalso very important aspectseae right? the chemistry is important and it's important to maintain that chemistry that you feel from the beginning lakini mm hivi -hmm. vitu vengine ndo vinaendeleza ndo kamasema theare the pilars theyare there aa kama hii pillars theare not stable or theare nonexistent umesimama wenye mguu mmoja hooexpecting to surviv whenwind no. comes and bl leftrianenuedestroyed right, mm. yeah. so you, you, you get me thinking nadia um, relationships ambazo zinaanza uh, without unajua uh, kuna mm. yale mahusiano yeah, ambayo yeah. yeah? parents ndo wanaleta mchumba and they usually work kwa yeah. sababu wow they know how to make you navigate through the, the yes. marriage yeah. Yeah? namna grow throug that mpaka mnajua mnasimama vipi anhii ndo misingi yetuunajuavote vinataka kutoka kwa kati mmoja naangalia kuna vitu vingi ambavyo apart from the union mm. uh, lakini pia values ambavyo vimebadilika kutokana na modenizaion of ouie naona nadhani baadala ya kutatua matatizo maybe tue tuna get back to our routs mm -hmm. kwamba tunashida hapa mke wangu jeuri suinaema yamturudi bamwanamke anatakiwa afanye nini ili ajue nafasi yake kama mwanamke ume wangu ananipiga makofinni eh, eh, eh, eh, mm. yaku iweke hapamrudi hivi mwanaume anatakiwa awe vipi mm. ili ajifunze na ajue kwamba mwanamke an, an, an, anapigwa na noti yeah, A, apigwe makofimonlii kwa sababu sisi watu wa kugelezea maisha unakuta wedwatanzania okay. kwa ujumla kwa hiyo unakuta yale sio maisha yetu ko hatuna solution tunabeba acei lifestyle ambayo inakuja na isshue zake prosco tunayapenda kwa sababu that is what we see on tv lso unasemaooks ool niko pale na mtoto mkali aiaoncio mainhisa nahani wote kati yetu katika tukaangea iwambtuko katika le agi ambayo wisee things ukachena oh, yeah. mm. nauukona watu wanakuaiaaa ie mda wanu awaishu mbayo ioa mimiaaktokanaysh swala so, zima la linakuwa ul na nadhanio inakuwa pale ambapo mmoja anakuwa ameshachomoka alafu mwenzakeamening'iniazmala sijoni likitokea na via kenye yetu ya kitanzania mahusiano ya kwenye ndoo ambayo ameisha hivo masamagsaisha vibaya na yakiisha vibaya impakt yake likubwa mno so how do you get to consciously ancompli how do you get to that mm. uh, from amans eseci uh, okay. from, from my perspective yes. um, mtaka nimgusie ni, ni, ni mpira nadiataa <laughs> <laughs> eh, <laughs> uh, okay, kumambia nadia usijibu kwanz <laughs> <laughs> so, na nataka uwe sehemu yakuniso <laughs> yeah, mimi nikiangalia really ni ngumu sana yani sio kitu cha, cha kwamba nasemathe uh, ambayoiwa tuanze kuitazama katika hali ambayo I, I, I cant even call mbayosaau haipo <clears throat> lakini inatakiwa ije katika staili hiyo kwa sababu <clears throat> mfano upo katika, upo katika ndoa upo katika mahusiano mnahitaji kuachana ni vizuri ku, wengi kwanza hawaongei matatizo yao yani hawakaa hivo wakaongea wakasema bwana mimi hivi nadhani with this one mimi imechoka hmm. nadhani wewe naenda nahiyo moja haongei lakini lingine ni kwamba ikifikaga hiyo stage mmoja anakuwa tayari amesha na mtu mwingine sasa unampotezea muda huyonkaanaza kumwambia siju ya, unajua tayari ya, ya, ya. akili yangu tena usombe kama ni mwanamke <laughs> ndo ameanza kuingia kwenye mahusiano <laughs> they they go in, they go uh, in yani, unamaanisha kwamba mwanamke akianza kuingia kwenye mahusiano mengine, mengine. yaani e. e. we maico utapiga hadi e. ngoma na filimbi za kwenu akishaingia kule ameingia yani do basa akishakuvua amekuvuan ushavaa mahusiano mengine na ugumu un, ndio un, un, unapokuja hapa lakini ni muhimu sana tukiweza kujifunza kujifunza kufanya na kujifunza kwenyewe kuanze nna watu husika ukihusisha jamii the kwa nini nasema kwa watu husika ili lifanikiwe kwa sababu mtakuja kuachana tu ahtheda yni mambo yakiwa hayajakaa mtakuja kuachana uh, s ya, ya kuto kuwa n unajua hapa tunahachana garama yake ni kubwa sana tena ni kubwa mno psychologically kwa sababu wakati ule kuna igo kuna prese kuna mm. nini na zinatembea pale mimi mekuambia niache mimi nipe taraka yangu niondoke huyu mwingine inginnasema hivi mama unafaa nini hapa mm. sshakuambia we basi mm. eh? nenda mii sikutaki pa, pale kwa sabau yakusema kwamba unanihitaji ondoka mm. eh, zinakujkutokea kwamba after couple of years zile presu presh fuja zimeshaondokapale nilizingua ajua pale nilichemka sana yani nimezurura si sijai kupata mwanamke kama yule nimezururu sijai kupata mwanaume kama yule sababu yule kweli ndo yu match mona you know, lakini sasa prese na nini na go unajua go anasema ni u soanso when you aregod aatheeis no ial gidanuna yeah. yeah. kitu eongea kidogwiaii una kitu eongeaanaea kaongea hhkitun kiteongea kuuianaa s a Mm. No mm. wankwe Our, yeah, our, our timeline mm. sindio because when you speak about conciesy un uncoupling you una, un basically mnajivaluate mm. kwamba mimi as nadi icannot continue mm. and as ali ussnc you no know, also as ali i cannot continue mm. and tunaamua pamoja kamba what's best for us Two. is for us to, to, to sop Mm. because wedra on another meshachoka yeah. imechoka felin areno therewhaeer im not motivated enough to put in tha eot to try and make this work an asa kama one of you is not there yet yeah. then you kannot haveo mazungumzo hayatotokea kwa sababu mmojakama maskio yamezibwa we unaongea na ukuta au unaongea peke yako Yeah. Right? fori to be mm. conscious ni wote wawili really mmesha jiasses mmeassess mm. rlationship mm. so tu mmeasses kwanza individually mm. alafu yeah? mmeassess rlationship as a whole ri right? and hapo tu me, me presently na mnaangalia sasa is their future beause that is what hels to determin unakuta watu wengine wanafika paa mm kwenye hiyo stage wanaanza kuzungumza kwamba okm okay, im not invested lakini the have ashared tu In. Mm -hmm. yeah? uh -huh. lakini pia inawezekana ikawa sio uh -huh. lakini ni kwamba kila navyopa mambo yangu imeshana miaka mitano yangu upotunayafanya uh -huh. upo. pamoja yeah. yani, <laughs> michakato tu kowotefuleo <laughs> <sasa, laughs> unanyambia eti bwana tamameisha yeah. uh, yeah. uh, yeah. ndo pale mtu anapanza kuona ae kila akiangalia mbele asema mimisasa mambo ya yamambo uh, oh, yaamambo ya nini anakuja hapo nakushangaa dada zamani alisu amekua kama chizichizi vajipendipendi a umbe yeah. ambazo iakipiga tua moja mbele wanza haaonetapakuweka mguu alafu jamaa saabu yee ndio iko kwenye ilipaongelea anashinadhani ni ambayo unakuwa nayo katika ile mm. kutokana na h kwamba ile siahn ilivyokuja imekuangukia wewe kuwa kwamba mwenyeynnikwamba yani kwa hata ukisema ikalazimishwa na polisi na nani wakasema abaki you can the same abaki ikwamba yeah. ma, ma, matokeo yoyote we hayakusumbui kwa sababu mm -hmm. yu are not there yani unaisi kama ni matokeo ya mtu na sio yako ya mtu mwinginenenda yeah. yani, <laughs> ili mimii endeena mambo yangu naa kibongobongoaomu wingine wa kwamakuna mm. kitu ambacho kmalivosemakinaawamtawutakaaowanauaongea <laughs> ootheti kwa ilivyo ni kwamba mara nyingi wanawake theoaethi w kwsabu naani kunaaowazaziwetunaeawawnazingua hukolaiiea adoamaa anasem wanashikiioingiaaawanawsuhii kwama ista sana rudi kwa mama ao maa wkufna ikubadiisha anawae ingiaaauin mboaa lakini nikuulize so no. hmm. ni, ni hmm. nete ya mwanaume imewai kubadilika For the time, I would say no. ya mwanamkekwa hiyo unakuta kwamba sio kwamba wao siku hizi uh, wanashindwa ku kwamba wazazi wetu kuwa wanaweza kwamba wao walikuwa ni wana vitu tofauti sana no ni kwamba mazingira yetu sasa hivi yanamfanya mwanamke kidogo atoke kwenye ile feminine energy ambayo sasa ndiomana wanaambiwa wanaume ni kama watoto sasa shasema rudi kwa mama ako kakulee <laughs> <laughs> ameshatoka kwenye ile feminine energy inamana anakuaca sasabansasa mii ambapo haitakiwi hi a nikwambie wanawake ambao wanapata chochote anachotaka mm -hmm. kwa uh, mwanaume kwa uwezo wa mwanaume ni wale ambao sio kwamba najua kwamba huyu ameshafika hapa igo imeshapanda na wanaume go inapanda abasi mshushe tdevu hivulikuwa unataka kwendaaalia mpiraakshaassabei mejeea suruali yangu ile <laughs> uh, true. Eh, true. na mpira unauwacha unasema ah, ntafatilia matokeo eh, eh, eh, eh, yeah. ah, lakini ikiwa ni kushindana mwanaumekwanza naekaboks yake vizuri And, uh, one of the things ambapo tuligundua personally for me ni kwamba both ctue tuna energia femini na masulinity mm -hmm. ijust ni kujua ipi mezidi ipi na mdagani inatokea ipi theni ulichozungumzia we tha kwamba unapokuwa mwanamkemuienekd Mm. Yes, ima nakuta mnaenda toobabukawa to, to. mwanau wzikukubali kuzidiwa yeah. na hvi kwasababu haoni tatizo lake liko wapi to back to a mm. nikatoa mfano mdogo sana nikasema sananikaseauna s tumekaa mii na ndugu zangu tunakunywa na zangutunakunywa nini tunapiga story nikawa nawambia watu kwamba hey, this is me baada yawa imeshafanya hizi iiamba kidogo najitambua kwenye naitambua kenye baadhi yavituomepomea aainw nana a wan a alot of musculine energy ambayo imekua na probably one of the reasonimoaikasabab meni mwanzoni aam anaasa ansnfoeing when he beast awakensspeainof the beast, awakens. <laughs> the beast thereis a queen in every woman and there's abeast in every man Sasa, it's, it's your choice. Mm. Which one do you want to poke? Yeah. And there's a king in every man. Mm. And uh, there is a manipulator in every woman. Mm. Sasa, what do you want to poke? So, and, and I think <laughs> when you saw as him consciously unconsciously it and cupping mm. the, these all the things coming into play. Mm. Right? So, yeah. Nadia, one of the things that you always talk about, and I know you've joked about it for a while, and you're to mind. eneaoaatuna watu ambao tunajuatoo kiatafuta baba yake yo mahusiano ao yeye na mamao hayajaenda vizuri nanaiw aainaliama kuhaandane a nhiai wanamke akaa aa watotoawatu bao washk nawawaana wanamke iweeau Mm -hmm. lakiniaaaaaaningine like, <laughs> mm -hmm. ai lakini wanaokaseman kuna ishi bado na nazo uh, yule mzee akawambia um, ho do youtna mtoto wa kike mtotowao shs 12 n akawambia how do you deal na mtoto wako wa akasema bwana mimi aneve done sijawahi kumwongelea mama yule mtoto vibaya mm. kwa yule mtoto naule mzee limwambiajigood mm. yeah. itcome toyouadvanage one day mm theesi aena a aatuakatuko vitani naoiaoihmbao niizungumza na when you sai unawasaidia watu kuachana kwa amani mm. wisthat and how doua goaroundndoaihe iaelpin them to faiitate thisncioi mda mwingi um, sad wy i sa that with aosome of, of the ples that kome to see me ni wam wanakuwa wameshafika kwenye hatua kwamba youare seeing that dead future mm -hmm. and one of those wepons ha you speak of ni watoto which is very sad yeah. they, we hurt kids vibaya sana lakini sasa um, wakishafika pale theyare already in a point where tayari theres, there's a, divide, a complete divide and the kids are now in between ambayo sasa thear being pulled like atagovuo huku left right andcentr theare beng affected so i assess kwanza beause unajua kuna certain markes inansaidia kujua ifa relationship is actually going to be successful or isgotoaanaweza aafis ession whenevercouple comes one of the assessments ntawambia An area that mnagombanaga sana mm -hmm. kama mm, your conflict is around what to eat or where to eat a <coughs> what to watch whatever it can be mm -hmm. kitu ambacho mkizungumzia lazima it gets hiatedamoni ei to i m let me see how you communicate about that na wanavoongea wanavodiscus the way they fight i call it fighting mm -hmm. right? the way they fight highly ata withalso alot of the research naonesha determines the way you fight determines whether or not youare going to end up in a divorce mm. and divorce doesn't necessarily mean ile paperwork wengine you know, theyare divorced in a, in a marriage kasabu wote mmesha check out mpo mnaishi housemats mm. flatmads or whatever you want to call it but there is no connection thereis no love thereis no affection there is just mazoea yeah, routine Right? so wengi wakija nikisha fanya yo assesment the ioinit out wa itel yo my indins thiiwaoaot oihe ifyoae i asa theendstobe tha lo na wilines kwamba i anaidri lakini ninampendamnatakaiwatetohelakiamananikera siweitah I, after the first session then i sit with you independentlyexplore more mm -hmm. after that nakaa nanyie wawili nawapa feedback sasa nilichokiona mkiwa pamoja nilichokiona when separate we mm. put it all on the table so basicaly <clears throat> apo iam facilitating the consciousness mm. right? soit becomes anuconcion ate putin eethin on the table wao wenyewe wanafanya maamuzi mi sikwambi mwache sikwamb uthe a ante te sofor this therapy to wo mm. theseare the ingredients je mko tayari akuzitafuta hizi ingredients kwa sababu sa hivi hamna na itabidi tufanye moja mbili tatu ili mzipate hizo inrdient ateogetco wo com ackwa sababu kuna someeao hata kama kile moto imeshaweza kuzimika kuna bado oshimoshiltukiupuliza mm. sana tukaongeza pale kuni nawaka na <laughs> wengine, <laughs> wengine umezima <it's> h mm. hapo <laughs> upepo ukipiga uuametoka oge yae amoa yaili kila moanaka kunionayat awsothewanadi weieaeootheaaatawegiiaetoanio You know, yeah. I just put the facts on the table, mm. you guys made the decision. Yeah, decision. Lakini. Exactly. that's basically, that, that's the part of the consciousness. Lakini, mm. it would be ideal as for a couple to be able to do that for themselves. How? Mm. They're in a war. I know. <laughs> <laughs> it can never happen. yok a s that o inasidia ksu da mwngine mnaona kma mefikia ep aviendi lakini kuna hers ire thatyoueno sen but ifyoujus putherigh mnawasa ten ule moto and you s can goak to en as aliv as it was or oreve moe lakini wengi wetu hatuna ule upewo wa fawa kuona because wareno taking the time to dig throug an the digging throug is what ido isisi an iases youaianalzanas you an ie ujiangalie mwenyee ujitafakari je huyu mtu kweli nikikaa nikamtazama bado na, nampenda kweli right? <coughs> <And it coughs> kuto kujidanganya watu wengi muda mwingine wanajidanganya maybe tukikaa itarudi Or, watoto kwa sababu ya watoto maybe to, you know, watoto wetu becausewhen weare raising them together hairudi anno <laughs> you know, if it's not there it's not there but if it's there it will not be other factors mm. that's what i always like totell peplelike if you want to know if you're using external watoto i'm mm. using society watu mm, watanionaje mm. o familia wataisije hujue mm. thereis nothing mm. Because if, if you are aiming to uh, please uh, it is external uh, then it should be about when the push, exactly, no when push exactly when the push comes to shove mm. you will not put in the effort because naenda naenda kusema sasa ah he's like this and like this need to get support exactly initially uh, well, i look okay i am accepted kabisa lakini when you do that reflection ukaona it's internal huyu mtu is not about everyone else what others can say au kanisema kumtaani hawa ndio haya yameshaisha wote lakini mimi na huyu mtu nampenda then will not matter wow. and you will have the energy ya wow. right mm. but when it comes to say you consciously uncoupling sasa then it is important to come to those terms you know once this is a consciously stop fanning it so that you can then you know meet someone or go off with your life yeah. kwa sababu mwisho wa siku unajiumiza mwenyeweunakutakuna mm -hmm. kitu meongea ambacho pia amkukuliongea mwanzo mm -hmm. um, ni, if it's about other people, na amesema kwambanaaotatizo ni hujulio mm -hmm. katika vitu ambavyo jamii yetu inaamini sana nislazima a kuwaleta watu pamoja na kuzungumza mm -hmm. you know? mm -hmm. na, uh, iwasababu bado tunaishikatikaka mbayo inaal sana familiaam yeah. so, so mm -hmm. tuna familia na tunaamini katika ili kwamba tuzungumze jamani tuyajenge tuyajenge mm -hmm. yeah. bth wakati bukukwanazungumza buku mwanzo alisema kwamba tuachane na hawa mm -hmm. tudilina sisi wawili mbacho aaa jamii yetu inachangia sana <laughs> mental health ain li tlakini sas kwakua mzee ameshanta na meshimu sana mzee na siwezi kumwambia mzee hapana ngoja nirudi kupambana do you think kind of change the dynamics in terms of how people consciously or unconsciously couple and uncouple mm. i don't think that's fair mm. um kama like what i said earlier i will never tell a couple achaneni hata mm. nikiona nikiweka all the evidence on the table and say hey there's no that's just my assessment <laughs> again just just yeah. me through my assessment mm. nimeona <laughs> lakini mwisho wa siku it is important kuwapa the couple a space wow kufanya maamuzi mm kwa sababu one what happens familia ikisema non joeni tuwaeke pamoja i'm here because of my father mm. so again i'm not motivated kufanyia kazi nitakaa hapa ni i'll go through these motions and i have someone to blame mm. right i don't take ownership i'm in this marriage because of my father Kumbaba, baba singeniambia ngikw ni ninge kuwa ni chasepa right so nimeshatoa ile responsibility ya yeah, to make this work right? baba kila kiyo issue sasa itabidi sasa Right? I mean, yeah? mm -hmm. um, kuwambia pia achaneni then I come and blame you also. sasa mm. nimesha chana nikaenda kupambana kule mtaanimashayanu magumumeniambia nimwache mme wanguna sasa ile, yale maisha yangu ma, ma, ma, ma, ma, ma, Health, mi nimesha jivua n nimeshasema okay, baba angu ndo aliniambiaachannaau sasa napambana hukuhuku kama mm. sijakutana na mwanaume whuwa a al babaangu kaniambia nimwache ntamblam naso kuwambia watu lazima mbaki tu, pamoja na kuwaambia achaneni tu botabawasababuo unawambia it's okay you don't need to take responsibility of your relationship uh, that you chose uh, to get into uh, mm. putit on someoneo mm. do you think uh, this generation uh, owetona prefer the easy way out instead of working things out oh that's humanitas <laughs> <laughs> nothing todo eau najaribu na ee toka mwanzo kilipoanzia ukazungumzia kugelezea nanini na ukazungumzia nikaanazungumziaaiiaso a mazungumzo teanaongea di9 a kila sik kna vitu aoawn ukna to ktikotuna a iaeeaamfanahiaaa ikindabaakwaao kitao kinasumakito nikietkatiaatknaa vemso doyou think ecause oftha tom comb and imwellingeseaking fromamens ective do you think omb tome combm we no longer haveto work so hardon fixing atioshipsn kwa sababu ndoa ni blessing unajua kichwote chenye blessing ya most hig ikiwezi kuwa kirahisi rahisi tusikira mtu angekua nachokwa hiyo gettin t your point ni kwamba theres truth in it mm. Bamba, sasa hivi tunaishi katika fsl mm. kwa hiyo tunataka kila kitu hapa hapa nini kingia hapa mamilioni haya hapa umeona mm-hmm. kwa sababu ndo maisha tunayoyaona ukifungua mm-hmm. instagram ukiwasha tvso <laughs> <laughs> kuna vitu ambavyo hata ufanyeje vina utaratibu wake mm-hmm. ndoa ni moja mojawapo ndoami nasemaga ni, ni, ni is. ambayo mm -hmm. uhe, ina pi zake zake zake, zake. Mm -hmm. kamaambavyo yeah. ipo mm -hmm. so mm -hmm. uh, inawezekana wote tukakaa juu ya meza hapa nasusi wetu tukala na kunywa na kuongea na kucheka lakini tunaporudi nyumbani kwenye ofisi zetu kila ofisi inakuwa run diffeentnna yeah. tunatakiwa atual kuappreciate hiyo difference umeuliza kama unadhani society inachangia katika mahusiano yeah. marafiki pia naezakaa mtu anasema no wuye mwanaume wako oxi mm. eh, anakuzuiaje kutoka kwenda klb umeona yani huy ymi na mme wa hivo uh, mimi yn singeweza kwasababu yeye yeah, mme wake wanatoka wote kwenda klb mm -hmm. uh, umeona yeah. sasa huyo uh, akijazwa naye akawa kidogo yuko hamsa kumse mguu nje mguu ndani ataanza kuadapt sasa vya huku anavyoleta yeah. nyumbani anapigwa nyundo yeah. akinabanuyu aki arapi... ah, mwanaume yuko hii anaaza kubewa maneno ya yeah. ofi, ofisi nyingine kuyaleta okujitambua kwamba uko wapi huko na nani mnaendesha vipi sasa narudi tena kwenye swali moja auliza nadi mwanzoni nahani na mi iligusia inwezekana kwa kuna conscious pling mm -hmm. you, you answethat mm. kwamba watu wanatakiwa wajue wanasimamia nini yes. mm -hmm. and to overid mwanzoni that natural flood mm -hmm. of emotion mm. and hormons an l of that kwa sababu ziko theare naturally there inatusaidia mm. kufasilitate lakini when weare on outopilot <laughs> right, ndo hapo tunafanya maamuzi ambayo siyo so youget intoeatoois like, thiswho is this because the flood has gone mm. now yousee the ersonia mm. hey, like exactly. exactly. umbe <laughs> like you've gown ack into yourselfthat yeah. iniial honymoon mm. phase mm. has subsided mm. now oe bakto oomoe atoaan your, mm. your emicalsourhormon arebaktobeing aanced mm. so ni oveianits important for everyone whois listening kwasabauwatching <laughs> exacly that in that moment hutofikiria hivi kwasababuunajua why i said it's, humans weare inclined to being lazyweare mm -hmm. <laughs> right? okay. inclined to take a shortcut mm. weare inclined for the easy rout mm -hmm. you think about walking e unafikiria kwamba lazima nianze na mguakulia kwanza fakushotafvfv a t oe afo Because the floods do not stop you from having the conversation. You are doing a but as it, exactly. But in that moment when you have the floods and the conversation, you actually deepen the relationship even more. Especially mm. if your philosophy is in a, is in a match, mm. you get couples that really what a pity lakini beause in thainiialhase wamekutana he emoio aehehbondieia but lso wanaongea na wanaona okay, hilosofi zetu zina mach kamamhagliaha ode ltomach o mm. buldin this togethe iso mm. ni vigumu sana kuwachana tkia mm. mm. mm. mm. mm. the haetha sed mi amazo wamezestaish mwanzo ambazo zimekuwa onetized byth Because the emotions come from our most, our most uh, primitive part of the brain. Yeah, I love it's that. It's the most solid part. Right? And so if a memory is tied to those emotions, who's is a how and they are unconscious. Mm. So atam mm. kikutana shida na changamoto, you're not seeing eye to eye, that memory kicks in mm. and you find a solution. Because mm. Kasa from a space where you bonded emotion and logic mm. together. Mm. You tied the two. Uh, maybe, in maybe have thisu in shoolunajua kwanininitakuambia kitu kimoja if i want to destroy you first iwill destroy your community yeah. mm. your society Definitely. your alues yeah. yeah. umeona mm -hmm. sasa imagine mtoto toka anakuwa anajua kwamba family bond mm. is important mm. yeah ina maana hata etaka <coughs> kuingia kwenye mahusiano mazito kama ya ndoa muda mm. mrefu tayari ameshajijenga kwamba naingia kwenye hichi kitu takiwi kucheza yes. y wakike au wa kiume sio unaingia bytheby kama sasahivi ambavyo vijana wengi sinahel wenginaona kwahiyo so umeongea vitu ambavyo mtu anayevisikiliza lihtly anaeza akasema vitu vya watu wazima bi see young piple mm. ambao wanahitaji kujua hivi mapema kwa yes. sababu hawa yes. uh, with the fast lan world ambao tunao sasahivi mm. wanapata kujua vitu mapema pia yes. wanaexperiense mapema yeah. Yeah. so wanafika sehemu wanakuwa konfuziuta mtoto wa kike ana 18 lakiniakikwasimulia mambo yake nashangaishi klikweli maa nyingi tunaposema a tunazungumza watu ambao wako pamoja kwamba hu yupo huku huu yupo huku lakini lazima tule mtoto pamoja na fo m mi in kwasababu najua anthebukukupthisthii my he anosinhe kwamba foro wo lazimatue tumeachana vizuriotumeachana vizuri lakini vilevilewas um, tlkinto somebod aka nanipa stori kwamba anajua kuna watu ambao walikuwa kwenye vita inapokuwa waowaw lakini navokuja sala la mtoto wao everything vinaenda pembeni fokus ni mtoto mm. yani walikuwa navitages kwamba hatu akienda kwenye schul meeting <laughs> kaka akisimama anaongea na wazazi wenginenak yumbaigeaawanawake iokua aala mtotowaasia pia nilialia ufanyaoazamesema kwamba kama s a mwanaume nikuwa kiongozi kama ambavyo imefahamika kua uongozinabidenye Right? Mm -hmm. in the sense kwamba kama mimi na nadia tunaachana isurib about me na nadia especially kama tuna mtoto i should be like what is best for tha child mm -hmm. dada moja akanaambia unaongea tu wewe mm waulizi ambao umepikia kwenye hasahvi unajifanya unatumiao anakubaliana nayeaanaunajifanya unatumia o wasabau o i ukiutana na waliopo mle ndani mm. watakwambia kabisaneestyetu ni watoto lainiwatoto pia kunakuja mambo mengi sana mm. so h dya ua vizuri hata ka sisi mambo yetu ayaosabau watoto pia anakagamimi nitarespond hivi kuna set mbili mm -hmm. set ya kwanza ni kwamba mama hajakubali kuhachana mm -hmm. inabidi akae na mtoto mtoto anatumika kama silaha mm -hmm sawa ile silaha ina mambo mawili na yenyewe silaha ya kukunyima wewe raha mm. au silaha ya kukufanya uwe mm. karibu na mama mm. mm. upopo mm-hmm. sasa tukiangalia tu hii hii set ya, ya, kwa kwa kwa. eh, yeah. ya kwanza hiisetukisema uichambue zaidi tunasema huyu baba yupo katika nafasi gani sing mm-hmm. in a relationship, matokeo katika haya mahusiano matatu ya baba matokeo ya mahusiano yake na mtoto yatatofautianaumeona <laughs> mm-hmm. kwa hiyo unakuta kama baba yupo kwenye kama baba ni nin huyu mama haja bado na kuna mtoto kule yani pale mtoton yani utapigwa siaan za usiku mm. mtoto anahoma mimi hapa sina gari mimi an sijielewi njo tumchukue mtoto tumpeleke hospitali na nini isa kumi na mbil ujalala kwa mamabasujaondoka wenaitegenyezecha mara mbili mara tatubado lazima jioni utoka ofisini ujue mtoto hali yake upite mwone mleteejusi ametaisha dina wa. so, wa kazi. sasa in, inakuja baba yupo kwenyea wake ameshapata maisha yetu ya kisasa mm. lakini ndo kuna mke pale au babi mamawaoa hapa ndo ukisikia wale watu wanashinda no ba wanaume yeah. awa wengi ni hapa <laughs> wengi ni hapa kwa sababu imagin unajua unapokua kwenye tza kaondoka zake na usimhusishe yeah. mtu yoyote ukalia mwenyewe hivo uh. imesha kupa. sasa huyu gilfrien aelewe yule ni babi mama mm. anayepiga simu sanani za usiku mm. kwamba mtoto ana ishu mm. leoyn kwa huu mwezi hii ni mara ya nane hmm. anapiga simu na wewe unapokea sasa inapokuja mara ya tisa ma na kwa nini unapokea mwanangu mwananguunamwendekeza wewe anataka atenshen yako na unampakatoto kangu kanashwanaichague kati ya wmsasa exactly. yeah. mm -hmm. yeah. mm -hmm. umeona diemao wanaume nakuwepo sasakuna huyu ambaye ameoa huyu anaweza kawa na nafuu naanaeza siwe na nafuu wakafana na huyu Waka mwenye b e kutokana na mke wake anauelewa kiasi ganinkwa sababu mke, mke anaeza kasema mm. yeah. kuwa na mtoto na ninnini twendkko mm. naye mda wote somtwende tukamwangalia mtoo ukizingua kuna watu wengi ntawaita hapa kuwambia uzinguaji wakojamso mm. <laughs> <laughs> <Support>. huyu <laughs> anaweza kidogo akawa na <support yote laughs> yeah. mwanamke aliyenaye right na uelewa yeah. yeah. yeah. so, uh, uh, yeah. yeah. yeah. wake uexacansasa angeleituation alafutulongelea swalako parentig yani tuseme huyindo mtoto peke uh, oh, kwaui manamke alwachana naye hapa ni girlfriend hapa ni mke mpya laba hamna mtoto mm. au nini hata kama mna mtoto lakini mahitaji huyu naye apate pat zote baba na mama mm. yaani huu mziki ni mzito hapa mm. mtoto anateseka mno kwa sababu inafika point sasa mpaka ukitaka kumwona mtoto unaweza ukawekewa mazingira ambayo mpaka unasema sambona kama anaenda kideti na huyu mama mm. Mm. skineti hchi yeah. kinatengenezwa hapa yeah. eh, kweli nahitaji kwenda kuonana na mtoto sehemu fulani kasababu mama ndokama kumpeleka huko a mbe this io mm. ntakuwa naye pale ukitaka njoo sipotaka basi kamatakumwona mwanao njoo kama utaki hapo bad ujaambiwa njoo mwenyewe Mm. Hey, ah, mimihuyo mwanamke simwamini yeah. uo wako siju mke wako simwaminimama hey, wakambokamwnjo wa, mwenyewe amwone babaaketishauababa waaliakama unailipaakii anasoya pili ni kwamba mama hana ishu meachana ameachana na yye anaenda na, na, na maisha yake na wewe huku unaendelea me, na, na, na maisha yako kusema hana ishu aimaanishiit is re Um, sijui utanisaidia uta, uta nadia lakini najuaokuakikisha kwamba <laughs> <comments. Yeah. laughs> kwa, kwa watu wengi ambao metokea kuongea nao mm -hmm. washikaji nini yani unakuta mwanamke ametoka ameolewa na ndoa nyingine kabisa amemvu na watoto lakini kwa nini nikatalia kuaona watoto wangu ifmkila mtu amemuvu na maisha yake n fact kwamba bado unaona unipigie bakora watoto kwanina nipiga bakora mm. kama kweli umemaliza manake hu ujamalizana na mimiyani mm. so yeah. maisha yangu yote o utanichapia bakora ya watoto mm. mpaka watoto wafike miaka kui na nane leo waamue kwamba sasa mama mimi naenda kwa baba i basi naondoka mm monasasa hivyo vipo yani mimi i ama na nini yeah, yeah. nakuta mtu mwingine naye anapata sehemu ya kupumulia hapo yeah, yeah. Ana, anasha vitu vyake yn yani, mmeachana yeah, yeah. yani, kuna watu wameachana ukisikiaya kuwaona watoto kwa baba kuwaona watoto tasema ameachana juzi na mama ame ameolewa na maisha me yake mengine kabisa lakini wewe mwanaume watoto wako awa i taka kuwaona yani, yani leo unaongelea kuwaona watoto twwaona labda mwakani mara moja au after mtueleeabau mimi ni katika wale watu ambao wanaamini sana kama mzaziwenye malez amoowoin wenza losm kutokna na ugumu ulioochana vizuri mm hatuja eshi zetu vizuri na nabado zetu lizokuwa kwenye kuachana kwetu tunakutana tunakutanana zetu labda babangu aliwahi kumwacha mama mm. uh, na nawe tenaumeeacha oh yes. mimi oh yes. ni kama yule mm. na yule mimi simpendi mm. kama yuleshetaisha mwananguateseni kamauno kunanyingiambazo ime hapa mm. na labda hatujawahi hatujawai nazo haujawai kuona wakina wakinabanatunawaea kizungu eh. wakati ukweli niama tunahitaji kutokana so, na hivyo vitu vyote vyote vina ote naotokea mii nawe tunachan aona no an nliakimbia atokea asahuyu itamyosha na matoke ake nakunyoshaee nikijua na wanyosha na wengine walikufanya vi, mambo kama unaona na yeah. ndio maana tukikaa na washikaji tukingnton washikaji waupen anakwambia se mic na, na mis mwanangu lakini 5 mm. years na bini mm. akikuwaatalitafuta At lakini story t nazo kule ni nikwamba mm -hmm. baba na nimhedio kilio cha wanaume wengi sana. San. And this is why katika one of atauna kumtafuta mwanasheria pia mm -hmm. azungumze kwamba a sheria zinamlinda vipi mwanaume kwenye haya haya mambo mambo mambo na nadhani pia na pia kutokana wanaume ustawi tafuta sheria ni mwisho kwamba ah, si mtoto bwana mamoaaa yani kwa nini tufike huko basi unajua mtoto atamtafuta atam baba yake yes. iisaa kwetu yes. kwa sababu gani yeah. wanaume by nture tulivyo uh, tukifocus sehemu tumefocus so if i am stiin kutafuta maisha tunapambana hela nini ukanyongezea na ishu ya mtoto nao iwe ni sehemu ya mapambano yangu mm. unaweza kumtoa kwenye reli ntaharibu yeah. kazini yeah ntafanya nini sasa e, safe hub ni kwamba ah, unawasiwasi gani mtoto wako sio mtoto wako mwanao sio mwanao yule mwananguuidnei lakini anajua uh, wanaume <totipa> wengi i walzi wengi watoto wetu ni watoto uh, wa jina la mwisho kwa hiyo ban mtoto wangu mtoto wako asana shida gani si hata eh. ende wapi nini nini kot anatambulika kama flani baruti Relax, man anjoy yoba enjoy yo kof piga mzigo tengeneza hela hmm. ewahiyo hey, uh, ikishafika hivo uh, asemajamaa ah, iko sahihi unajuasasa eh. na, mm -hmm. na, na, na, na, na mifano wengi wametusua yes. kwa sababu uh, uhalisia yeah. ni kwamba hiindo eh, nafasi anaje sasa yeah psycologically uh, wa, yani wanaume hatuwezi kuhendo stress nyingi nandomndo miamba nando maana utakuta hata atempt za suicide kwa wanaume ni letho yani anakisha anatumia minsi ambayo akitusua akitusua akeli ni kwa, iwas not my time mm. a yeah. ii ngoma imepiga apa imepasua huku afunipo <laughs> La achaniishi ah. t achani yeah. umaona tofauti n wanawake wengi anasurniaiswai na kusababu mm. na, sisi as much as we think we are very strong but weae ve w we mena yeah. vey wek npale yeah. inavosema kwamba itis easy totap a beast in a man jamaa unamjuaga mpole mpole naja kusikia mambo yake asema mama yangu mm. kafanya basi atakuwa alichokozwa ali, ali, ali, ali kweli na kweli mwanamume mm. yeah, akichokozwa nakuwa s ambayo iko ndani inasubiri kuwa, mm. ina kuwa sh mm. bahatimbaya <laughs> kwa sababu ya social onstac wanawake wengi nipige nipige kama mwanaume kweli nipige ka kazimatunamsaidiaji mwanaume Ni, all of these ni, ni behavioral aspects ambazo yeah nini come i don't know which episode but to how um often to naona especially for women uh, where, where um, the ability to observe and know how to you know how, how to use our observations mm-hmm. negatively uh, I, I believe yani the, the time the era miaka tuliyopo ndan yan the life weare living now mm. there's a lot more of using that information negatively than positively mm. kwa sababu if youare able to observe and know ho i know how to nanili if i, if I question michael's ma manhood najua mm. najua mm. apo naweza yan kama he will start to see red mm. <laughs> and they do it wakati thaithitheeaif ithis itaenda kumchanganya naaikijua nikisema hivi iaenda kumvuruga kwa nini nitumie yeah. um, ni angu leo kumvuruga u mtu dstan lakini <laughs> ukiangalia nowadays watu wengi its ike weuse thisinfomation hat whaeicixmauabe val mm. kwa ubaya yeah. na ndoomaana nasema mda mwingi inabidi mujiases in eyesaukam kitumia kwa ubaya je nampenda umichael na nataka hii ndoa ama vipi mm. yani umtahusiaonayaenaaoanikujidanganya mwenyewea m nimeshoeaisiweikwndkemeachikiwei mi ninde nikaangaike mtaan ymichael tumejenga wote izi pesa nami zangu right mm. i am in denial and that's why i'm, I'm, I'm here i'm sticking into this relationship kumbekam oh the reasoning zote is external watu material that's it it's, like not in, it's not about me and mm. michael yeah. mm. itis about everything around us nandomana mtu would use te valuable data in information eaou desrin maaaa that atiftheao inapunguaiaunuannaungua ina inaendelea kupungua weaenot buldin u i o mpaka weget toaoin kama io kamba, yo, kamba ina, ina katika yenyewe and weare living in ouse like wa sin wachildren tunawavuruga pia kama hivo mm. kusema maneno achilili pinagais the thene the part. yeah. yote kwa sabauia lakini pia kikubwa kile cha soiethegeneation tinayojenga as wanadefine lovewanavyowaona exactly. vilewanajifunza yeah. jinsi ya mahusiano mm utoawawazazisasa kama wazazi, mm. wazazi inaskumudani tunagombana sisi mm. atuelewani tunalala vyumba tofauti huyu mtoto unamjengea kisykolojiaa unaenda unamwharibia naye maisha yakenikitu cha furaha You no know, all my, my, my skin mm. all my clothing all my masks inavuka pale pap and I can, i can be extremely naked in the whole sense not just physically kwasababu mm. najua this is my safe space ri mungu afum your partnery mm. you no know? so now if we're doing that and weare teaching kids kwamba ndoa is hostility and you must mm. just stick to it because of society etunaendelea <laughs> huvurugat idon kno what Uh, uh, uh, uh, bekuna uh, <laughs> be mm. yeah, siku sultani hoti akasema kwamba wakati na kuwae wakati na kuwa niliambewa mambo mengi sana kuhusu mzee mpaka nilivyokuwa mkubwa na kuanza kuzungumza na mzee mm. mm d nikaelewa saidi yake ya stoaao mm. kwa mzee ikabadilika mm. nthen kuna siku pia nilikuwa na oooea naye alizungumza h amba kuna siku alikuwa na safiri na mzee wake kwenye gari na atudodomae so anakwambiani ili safari ni ndefu sana mm. hawakusikiliza mziki hatasehemu mo ilikaipindu alizima mzikiakawa namulia baba yake maswali ambao vtanavijuiyovisikia mm. mm. hesaid ya stori ya baba yake ilikuwa oe kutokana na namna ambavyo labda amekuwa anafahamnakiwalauuamb hao ni baadhi ambao walipata babahati ya kuja kuzungumza na baba zao kwa mm. hiyo ep hayo ikabadilika labda heshima ikarudi wakaeza kuona mm. baba kwa sababu ep kwa mama aibadiliki yani mama ni mama tni mama <laughs> ni mama ani uh, yani katika vyumbaowamepatia uh, maisha yeah. yeah. yeah. yeah. ni mama yni mama can lakini babawananyingi naea waaoakichfana nifikiriawakati unazungumzamambo ni, ni <laughs> yeah. <laughs> yeah. kwamba <laughs> <laughs> inapokuja swala la na kama hamko sawa mm -hmm. hii ndiom inayotokea kwamba mm -hmm. mara nyingi mtoto atak tajuamckaas kwamba mimi kama maic nimeamua kuwa kimya nimeamua ku kwa sababu vivutokumwona mtoto utowenye yeah. maishatwmbaoo yaani yeah. kiasi kwamba tukuta wanaume ambao wamefanikiwa kukoa arent na mambo yanaenda zkrist na washangaa kwamba mpaka tunata kasha kwamba utakua uh. napasha kiporoni lazima yani uh. tu mm. kwa sababu we cannot omphend tha it is based on examples ambazo zimetuzunguka na waskari ambao tuka tukia tunasikiliza le ambazo wanapitia ababu mwanayake tunalia jamii ambayo ya watoto ambao hawanab na baba zao wanaone kunandeprio watu wengi both wanawake na wanaume walokuwain prison isedbysinathe fah wao ee mm. gisdata pia kwamba uwepo wa baba ni muhimu mm. kwenye maisha ya mtoto whenim <laughs> Mm. sio kambakusema kukuwa na mama peke ake in no mm. inasema a na baba ana sehemu kumjenga mtoto ambayo ni muhimuso you know? mm. najua oulws nini zinampa mama kipaumbeleutwameona mm. waliolelewa na baba peke yake mm thewaliolelewanaioeteeitothi alotothose do fathepigahakunaioaloothose d amb alikuja kuwathei alotofthem ukiangalia aiikueobaba ua mm. au apate ile like, hiyo ipo wapo mbaobaba likuwepo lakini wengi wao ambao tumewasoma na tumewasikiaa n arnoinati vipi lakini poent ya msingi ni kwamba weo kwamba ili g ya baba kuwepo kwenye ni maisha muhimu. ni muhimu mm. kwa sababu tunaona tu, tu, tu yakena ihastorech apoint ambao lazima tuweze kukubaliana espei yeah. mtoto mm. napoa and to starta yani, to not use ch children as a wepon but actual kwa sababu wengi wanasema tuwafikirie watoto hamwafikirie watoto kweli mnawatumia watoto so <laughs> let us actually tuwafikirie watoto kwa sababu as there's male fmale theres night theres day rit mm. there needs to be afather and amothera mm -hmm. yani, there's that guidance and uweze uka bypass yani uweze ukasema tu mtoto tutamraise under feminine energy mm. or just with feminine guidance lazima kue na the masculine mm. be it mtoto wa kike au mtoto wa kiume yani mm. ni muhimu yani there is a reason why ukiangalia a lot of things exist in duality yes no mm. right mm. dark light, light whatever night and day sun and moon yin and yang if, if that works out but if, you know yeah lazima izo mbili zio we cannot survive ifiusday every day tutalala sangapi weethedarkness <laughs> ili kutrigger our circadian ythm tuweza tu tu kulala a mm. ndomaana watu wanapata shida hata during winters peopleget alot of seasonal depression kwasababu jua hamnaand mm. you know? wengine kamani duringsummer time pia wanapata changamotothe niht is sort <laughs> Yeah. You know, so right. when you it's the same with parents. You know, you tell both your parents, or you need if the obviously you have other households where, uh, unfortunately the parent has passed away, or or both have passed away, or whatever. So like any, guidance that that figure, there is a person playing to, to, to that role. Yeah. There is there's the the presence of that person. Now, it is a thousand times better when the actual. Parent, if they if they are alive, then mm. even a thousand times better. Kwa sababu ulimtoto tu swaanga tu swaone iyo anaaki. They're yeah. very smart. Uh. Kwa sababu from a young age i na babaanguayupo ina manisha afu watoto, I must be bad. Ndomo na babaanguayupo. Mm. It's mm. not babangu Me, me mm. nadia, I am bad. That's why my father is not here. Mm. I am bad. Ndomo na ka undoka. Mm. mtoto afikiri mama angu mbayandomanaakirudi mm. thea mm. a kwa sababu alihisi mimi ndo nimefanya kitu kibaya lazima idomana nimeachwa mm. na huyu mzazi ndomaana ameondoka ndomaana mm. iya kkumbrae ukiruditha right? naa sa ku kwamba kasaabu yale maneno yamesemwasemwa sana unaza kumchukiaai ul kwenye unao mm. umweshaji jenge nandiomana wanapata shida sana ili kuamini kwamba huu kli ananipendaau my, my, my yeah. iaiiaautalipendajeaoaake mm. mm. mm. <laughs> <laughs> <laughs> wa wanawauw <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> uh we'll talk about unconsciously con con consciously uncoupling un un unconscious uncoupling mm. we've talk about co-parenting we try to blend this two and then come mm. the on between if there's one thing ambacho tunataka people to take from this you know through this to each one here mtaweza mm. kwambia forget everything these few things i want you guys to pick from this episode of mm. this conversation that we've had mm. what would that be from you itakuwa ni usi usikimbilie mahusiano usikimbilie ndoatuache kuambia watumbona uja yes. kabisa mm. kwa sababu pale ndo ambapo tumeongelea society tumeongelea mm. tumeongelea kila kitu mnaanza pale weha kujenga au kubomoa mm. so ukimpenda sabu ana she kali ukae pale tanana bonge la dem lakini hamna vile vitu vinavyowab nyinyi nad amevyongelea nadhani kama ambaye hajamwelewa Uh, atupishi hapa duniani ndema <laughs> uh, forayn yeah, yani, yeah. uh, nadi amegusa katika kila engo ya jinsi gani wewe ujitafute yeah. ili uweze kumpata mtu ambaye mna match mm. so itbegins with you mm -hmm. uh, shepui she verypen very na kwa lugha nyepesi kabisa ukijijua interest zako ani interest zako hazita match na shep yake Mm. umeona inawezekana mbeye mna match ule uono ni yule ambaye sasa <laughs> tumeangelia entist hapo yule mm. <laughs> ambaye kabla hajacheka unahisi kama tayari ameshakuchekeahivohvoso <laughs> exactly. mm. yeah. yeah. yeah. uh, ili tuweze kujijenga uh, kama nchi kama soiety kama family mm tutafutane ambao tujuane kwanza sisi wenyewe tutafutane kwamba tunajenga tuna, tuna, tuna kitu kimoja mm. au wewe unaona laguia mm. ee, mimi naona aarmen mashambakwasababu mm. wakati nataka liobag la milioni ishirini mm. <laughs> mi nakuambia kuna shamba la milioni ishirini hukunge mm -hmm. ah, lugha moja Ore, na kushora, <laughs> akatokea msela pale akasema utaanza kunyionaje i ambacho kwa haraka kabisa naweza kusemayni ili tusiletetrma kwa watoto vizazi vyetuetuinaanzia hapo anaposema leo naa kuingia kwenye mahusiano ya kimungu ndoa na huyu anenakutengeneza famil mnkitu mm. e, kinginembuk mm. <laughs> <Yeah. laughs> unajua watu wengi hatuna, hatuna njia za kutatua matatizo yetu mm. hatuna unajua kuna watu ambao wameshajielewa wakishaingia kwenyec kila mtu ana kona yake noja kwanza tokai cool yeah. kanakutahata kama wako kwenye hyuukohuku anaowajua nasema ni wacheni hapade nakuta wako nji wamekaa wanaongea sajua so, dada zetu unapigwa zile na ushajua ushakudanajuamwenzangu cool yuko hivi <tansiona> mnaso <riots> <tansiona> mnas <infravene> <tansiona> lakini mahusianosabu hiyo itakuwa tofauti kwa nyinyi I mean, yeah. to yeah. uh, mkiwa mna ni mna vipi na ishu zenu mm naho do yous kwa sababu pale n unapohitaji kulow your ego unahitaji kubalance things out are you willing tobaance things outnajisema mm. <laughs> anawapaa ile alafu wao wakatafuteiwakatafuteasatalis <laughs> kufanya uh, the fire to bu mm. au ikazima mm. umeona mm. sasa bu au kuzima yaani sio jambo la kwamba we utaendelea kuwa katika ile ile youhatoso fin the ri right partner lakini ukimpatariatn right pia sababu nic zipo mjifunze mm -hmm. jinsi ya kutatua matatizo yenu mm. whether mmealeta wenyewe au katokea mtu huko mm. kawaletea yeah hawodit e foryou aitiwoke n to have convestions mm -hmm. and tolean howtohave them pi amb tos kma ithinlso ith along thelins lposema mb when we do enter intotioi le'sno just enter with all thetterflies mm -hmm. mm -hmm. to, to mbrae thebtterflies but pi tozngmse potns espeially kwa maisha yetu yaleo from finances to raising children yazungumzie mm. yote don just listen to the advice of your mother who lived in whaever era mm. because then it was adifferent time ri right? today wanawake wamebadilika wanaume wamebadilika soetamebadilikahata mm. wazaziwetupia wanabadilikai so sit down and have relevant converstions as youare having your butterfles mm. because the, when you pay the to you senthen hata na mkaendelea nayo na mahusiano ile ndo foundation mmeshaiset soand that will help you so hatamkifika kwenye point kwamba mnaona mapenzi yameshaisha hilosof ipo but the fire is not there the willbe espet mm -hmm. ri right? ka sababu mnaona okay, we, are, we see iti we wold have loved to continue building this pamoja lakini just mapenzi hayapo itis easie toniancap wenye wa there kwa sababu kuna adeep oanoho thet aa o heai lakini ni muhimu mkishaiset ile funai mm. inasaidia hata mkija ka mkazungumza jinsi ya kulea watoto mlishayazungumza so hata baadaye mkaamua kuachana tayari mna ilosof mnaa mm. so, mna mnabibl mna, mna mm. ya kuwasaidia kuendeleaan right? to s that thin ni muhimu sana Anything, whenever we whatever we start will determine how it also ends. 100%. So if you can answer to my emotions, it end my mm-hmm. emotions. And mm-hmm. the, the emotions that you start with and end with they're very different. Either <laughs> they are very end of the spectrum, they are very positive, either they are very negative. <laughs> <Yeah>. <laughs> <laughs> that's a good one. That's a good one. Guys, no. Thank you, my guy. Pleasure, um, pleasure. Yes. b yeah. uh, uh, kama anatokea kawe kuna building ya ghorofa moja kabla yapandewa kuliauko wapiukiwa marekani wamarekani coothem ni parfum yoyote ya kiumealaum imemukiwa urope oo manake europe tunaongelea italy sijui niniyn barahilo sioabouttheoenaion <coughs> uh, kwamba okay. uh, ol inakuwa ina less concentration ya iukiongelearf inakuwa nahuanakwambia niletee pafyum utakuta mwanaumeiletee afyuukisafirilumtu aenda marekaniya kikekgombana So yeah, kama unataka kunukia seisi ja ga ana peji yake piangra unanajga unafanya ukinitafuta ntakuelekeza kwenye peji yakeaina neno kabisa op kwa mwanaume ambaye anatuskiliza na, na atarahilii leo i i hope kuna maamuzi mm. ambayo thing ona maazi myo aaahausn t aho akakiaa wnauokoa mahusiano yangu mm. au wangu yeah. kujenga yeah. sana na idea, Twitter, mm. a wa yake. moja a wenzanguaena ahnan a mtotowannaeneaa oawaoa tena ene nkuna maswali kama kostenea, I would like to ikhin mm. ambayo majibu takavyojibu itakuwa rahisi kujua kwama anaanzia na wewe katika levo gani so mm. kama viva mnataka kuachana lakini <laughs> naona kama mjipa kuanzia anaweza akasaidia mkaachana kwa amani mkakubaliana mkakubalianamdalia vipi mtoto lakini Mka lakini pia <laughs> eh, si okay. Lakin kama mausiano, mm. maamo, Nezikana, kama upo, sparks, mm. ipo, kutu, kinogu, course, yapa, kama podcast, kama kama mnataka kujenga kidogo kidogo mambo mambo naye inawezekana kwamba moshi bado upo yanaweza hapa watu ambao kuna kuna namna familias, na, na, in kama na ume, kwa unaweza enwwawananaak make sura wamba umejenga familia yako vizuri weare f wear fri sisi ni atmathe podcast, podcast on instagram and facebookno you know, tuambie chochote nataka no kutuambia viro mine remember tosubscribe kwenye youtube chanel yetu ni atma the kwenye peje zetu whether its instagram whethe is facebook whether its um, twitter tiktok to mm -hmm. pogetiktokadictiv ealize tenga mtamwachia mtu atusaidia kuranio et otobadiktivkwa tiktok but, yeah. yeah. God, but then lakini like, kuna na um, kwa ni bio zetu kuna link about on all places ambazo unaweza kupata uh, our episode. Kuanzia episode number 1 mpaka this episode number 75. Kwa hiyo uh, nyingine zetu kwa kunia audio but now we creating visual content. Kenda kwenye, kwenye YouTube channel there's a lot of visual content we we'll be posting up. About becoming gospel subscribe. Nini naomba watu wengine pia was subscribe. Ujumbe ni ule kwamba this is free gospel guy. The only thing ina chokochaji kibando yako tu. So, mm -hmm. skilize and then you know pick it up from there. So to next time from me to Michael Baruti. Nadia Albedo, one resident psychologist in the Made by Association. Welcome back. Thank you. you mm. know, I'm, I'm so happy time. that I came back for this conversation. <laughs> yeah. so it's not like I planned it, I didn't even know. But But, you but, in it. but, but I'm really passionate about this conversation. I know, mm. I know, I know, I know. So, yeah, so yeah, guys, this is it. Especially. We are out And you're very articulate time. on it. Till next time, bye bye. Man, Man, Man, the podcast.