Blessed be the name of the Lord. Hello. mambo vipiupopoa uh, na unaendelea poa sana na shughuli zako za kila siku iwe uh, ni mwanafunzi iwe ni mfanya biashara iwe ni mwajiliwa popote pale ulipo nikupongeze uh, kazi si rahisi kuhakikisha kwamba unaweka mambo sawa siku zote kwenye maisha yako ili wale watu ambao wanakutegemea waendelee kufaidika na wewe sawa so leo ba kwanza taka nishee ni, ni na wewe kuna moja kati ya stamoja ya marekani uh, leo amedifunza kitu kikubwa sana anasema moja kati ya zawadi asana katika maisha yetu sisi kama wanadamu ambayo tumepewa ni zawadi ya uhai hiyo ni baraka tosha na anasema uhai ni biashara kubwa sana ambayo mungu ametupa na kazi ya kuiendesha hiyo biashara unao unaowewe sasa unachofanya na maisha yako utajua wewe ukiamua kufanya vyema ukiamua kufanya sahihi ukiamua kufanya vibaya ni juu yako lakini kati ya baraka kubwa ambazo mungu ametupa wa wanadamu ni maisha yetu karibu sana hii nina ni leo taka nikukaribisha tujifunze kituletaaizungumz kitu kmoj mtu yoyote yule uh, ambaye anaenda mbele za mungu kuomba sawa lazima ujue kuwa kuna majibu tofauti tofauti ambayo utayapata sasa kuna majibu kama ya ainatatu ambayo moja unaweza ukapata jibu la ndio kwamba yes nimekujibu unaweza ukaambiwa subiri au ukaambiwa hapana yani no sasa mungu akisema ndiyo wengi tu, uwa tunajawa na furaha sana tunakwaga na shangwe tunakuwa tuna amani wengine tunafanyaga adi hizi pati sherehe kwamba uliomba kazi nzuri mungu amekupatia wa uliomba watoto mungu watotomnu hiyo ndo ilivoyni kwamba mungu akijibu n yani ndio ukajibua ya maombi yago na mungu akisema ndio uh, ni, ni, ni wachache ambao wanapataga ile signal. kabisa ndaniyake anasiia ambalakini yes tunapataga tuna, tuna mjibu la ndio linatokana na uliomba jambo then likatimilika manake ni ndio hiyo kutoka kwa mungu manake wengi tuakaga na furaha na amani yani inakuaga vivyo uh, hivyo mungu akisema sbjibu la subiri linakwaga nazakeuliomba uh, jambo ukna aitim naonaumekaakwa muda mrefu baadaye nakua kutokea manake lile jibu ilikuwa ni la subiri na mungu anakuwa na makusudi yake kwa kusubirisha inawezekana angekupwa kwa mdauli ambao umeomba inawezekana usingepokea katika kiwango hicho ambacho ulikuwa na kitasasa swali sisi la kujiuliza kamaaadamuasa tutafanyae mungu akisema apaumeomba kwauuuu amesema apanaomba miaka mingi mepita umeomba na kuomba na kuomba je yeah, utaendelea kumwamini mungu je yeah, utaa vipi utachukua uta hatua gani baada ya mungu kusema hapana sitojibu hicho ambacho unakitaka utafanya nini lakini sasa leo nataka nikupe njia za kufanya so mungu akisema hapana kuna vitu vya kufanya viko vitu vingi sana inawezekana umevisoma kwenye viia inawezekana umeshaambiwa sana lakini leo leora podcast ku na vitu viili vikubwa ambavyo ikija jibu lan no kwenye maombi yako unafanyaji ukishaona jibu lan no, vitu are not kitu cha kwanza lazima uendelee kuwa na moyo wa shukrani kwa yaani you have to be grateful yaani lazima tu uendelee kuwa na moyo wa shukrani kwa sabbu bibria kwenye kitabu cha wathesalonike wa kwanza ile sura ya 5 ma18bibi inasema shukuruni kwa kila jambo na haimalizii hapo inasema maana hayo ni mapenzi ya mungu kwenu katika kristo yesu kuna kitu ambacho lazima mtu ukielewe bibria inasema shukuruni kwa kila jambo haijalishi ni jambo gani limekutokea kwenye maisha yako yes ulikuwa na ndugu yako anaumwa kwa muda mrefu sana akatangulia mbele za hakindoo maana ya neno yanenohu kila jambo hata katika hilo you have to be grateful lazima umshukuru mungu katika hilo pia watoto wako wanapitia ma, uh, maisha magumu magumukuena masomo hawaf vizuri kila wakirudi kutoka shule matukio mabayabib inasema shukuru hata katika hilo mke wako e na mke wako ni hamtulii talaka mmerudiana tena yni watu wanajaribu kuwapatanisha lakini bado bibli inasema shukuruni hata katika hilos so, pale mungu anaposema hapana lazima umshukuru hata katika hiyo hapana wengi wetu tunapendaga sanahata yes, yes, yes. kena maisha ya kawaidamtuunapoenda kuomba kazi lakini you have to be thankful be grateful kwa nini nimeikosa hii kazi kwa nini mungu ameruhusu ame, ame, ame niikose hii kazi nawezekana ungeipata usingepata yale mafanikio ambayo utawapata baadaye lakini kitu cha pili cha kukifanya ni imani hii ndo ngao kubwa ya, ya, ya mkristo yoyote na binadamu yoyote duniani imani kwa mungu ni kitu cha muhimu sana usiache kuto kumwamini mungu hata kama hajajibu maombi yako yani, that's the a kwamba yes ni hapana ila kuna kubwa na zuri linakuja mbele yako lakini katika imani hapo hapo lazima uelewe sio kwamba lazima litatokea tena lingine inawezekana lisitokee na ukatangulia uka, uka, uka hadi mbele za haki na kili ulichokiomba haujapatiwa lakini lazima uendelee cha kwanza nimesema shukrani chapili imani usiache kumwamini mungu whatever the haijalishi unapitia kwenye jambo gani mwingine naezekana ni baba yake au ni mama yake ametangulia mbele za haki naezekana ni mzazi mtoto wake ametangulia mbele za haki unamsikia anapolia pale anasema mungu katika hili hapana hii sasa imezidi nope. lazima uhukuru hata katika hilo ambalo limekukuta hiyo ni ya imani so endelea kumwamini mungu usichoke kumwamini mungu usichoke kumshukuru mungu shukuru kwa kila jambo lakini chakuzingatia kwenye maombi kuna, ndio, kuna je ukiambiwa hapana kua tayari kupokea god bless you na nikukumbushe tu siache kushare podcast hii rdm the podcast share na ndugu yako shia na rafiki yako apate madini haya mi naitwa robin tukutane tena wakati mwingine