helouys mambo vipi karibu sana hii ni RADM the thes uh, sehemu pekee ambayo huwa tunapiga stori kibao lakini pia huwa tunakumbushana lakini pia kufundishana tips ndogo ndogo ambazo unatakiwa kuzifahamu katika maisha ambazo zitakusaidia kukua kiroho lakini pia kimwili lakini pia kuwa makini katika vitu ambavyo unavifanya uh, t shuhuda idog Uh, mi sio msomaji sana yani anana wabibria huwa nasoma kwa kiasi ambacho unaweza n yani kwa uwezo wangu ambao ninao huwa nasoma kwa kiasi nimesoma vitabu kadha wa kadha kwa muda tofauti tofauti sio kitabu kizima tuseme mtu mwingina asema jamaa najiona sio kwamba nimesoma mwanzo nzima au ufunuana yoten no huwa niki, nikipata Bible verse, nikipata ve moja na soma nikipata mstari mmoja na usoma nikipata kifungu na kisoma so kwenye bibria kuna vitabu vingi sana kwenye bibria kila kitabu kwenye bibria kina, kina mafundisho na kina jambo ambalo inawezekana unakumbushwa lakini moja ya kitabu ambacho kimekua kitabupendwa sana kwangu uh, hizi siku za karibuni ni kitabu cha midhari n kitabu ambacho ukitaka kupata maonyo au ukitaka kupata directions jinsi ya kuishi na watu jinsi ya kuishi katika dunia na vitu vingine jinsiya kuishi na watoto wako jinsi ya kuishi na wazazi wako basi kitabu cha mithari kina maelekezo ipo mistari mingi sana mizuri mingi sana mfano uh, kuna mistari maarufu kwama apatae mke amepata kitu chema naye anajipatia kibali kwa bwana ipo lakini leo ntazungumzia mistari mi, miwili kutoka katika milango miwili tofauti kwanza ntazungumzia kutoka mihari 18 mstari wa 24 bb inasema hivi ajifanyiae rafiki wengi ni kwa uangamifu wake mwenyewe lakini yuko rafiki ambaye anaambatana na mtu kuliko ndugu sawa so, save ni mstari sana kutoka kwenye bibria ajifanye rafiki wengi ni kwa uangamifu wake mwenyewe lakini yuko rafiki ambaye anaambatana na mtu kuliko ndugu uki vitu vingi watu wengi havipus kwa sababu watu wengi tu tuna, wa, yani tuna marafiki wengi sana ambao sio msaada kwetu kwenye maisha yetu wamekuwa ni chanzo cha sisi kurudi nyuma wamekuwa ni chanzo cha sisi kula kusonga mbele na zote unapomshirikisha mtu jambo unamwita rafiki naezekana o ambaye anafanya ile jambo lako isisogee mbeleajifanye so, uh, rafiki wengi ni kwaajili ya kujiangamiza ye mwenyewe kil m tfamliyako watoto wako maisha yako biashara zako mshwasiku utaanza kutafuta mchanusomemututansema so, uh, uh, uh, wa... utajiri huongeza rafiki wengi bali maskini hutengwa na rafiki yake hii ni wazi kabisa kwenye maisha ndmana satunaona kuna chawa wengi sio kitu cha kushangaa bblshaona hicho kitu saizi tuna marafiki wa nafi wengi kwasabubnsema utajiriuongentsicbkmb tungeafnuttengwa namrafiksuutu una kitu ambacho una offer. Um, zipo njia nyingi zza kum, kumtambua rafiki wa kweli hilo ni somo lingine tena ambalo linahitajidaefanyrawengi ijwng maskini siku zote huwa anatengwa namarafkso pale ambapo unakuwa huna mkumbuke yule ambaye alikuwa na wewe kipindi huna huyo ni rafiki huna unacho yupo huyo ni rafiki nhuyo yani, ndio rafiki wa kweli rafiki ni ule mtu ambaye you have it, you don't. unacho huna umempa ujampa ni yani, vyovyote bado anaendelea kukupigania rafiki ni ule mtu ambaye haupo lakini bado ana, anazungumzia mema kuhusu wewe haongei nyuma ya mgongo wako haupo aupo thchkiindiwale wanaopungua kipindi cha umaskini wako walwanabaki ani marafiki wale ambao watakimbia kwasababu hauna kitu Those are not good ukishakumbuka so, vitu vichache hivi ambavyo nimekuambia leo vitakusaidia sana sana kuishi na watu na kuishi na so, I hope mtakuwa mmenielewa kwa yule mtamenielewa takuatumaini langu kwamba utaacha kidogo kuniambia w nadhani rafiki wakweli ni yupi j ni yule ambae anakuepwa wakati wa shida wakati wa rah au anakuepa wakati wote napia kuumbushe tuusiachui tupo podcast tupo auma huko kote ukiingia unaandika rdmthe unasikiliza nyingi na unakua una uwezo wa kujifunza vitu vingi sana mimi naita robin lakini huko kwenye mitandao ya kijamii unaweza kanipatan kamabtdr na huko kwngine kote kwenye mitandao mingine yote ya kijamii ukiandika rtyoutbe unanipata lakinirh hapa ndipo penye madini ya kutosha