helo shalom mapipo karibu sana tumerudi tena mwaka 223 hii ni rdmthe podcast uh, rdm the podcast season 1 mwaka 222 tuliishia mwezi novemba so tukasema tunaenda for the break ili tuweze kusherekea sikukuu zetu vizuri na sasa tumerudi kwa ajili ya sezon 2 ni sana popote pale ulipo duniani tunapatikana apple podcast tunapatikana google podcast tunapatikana enca fm tunapatikana audiomac unaandika rdm the podcast na nina furaha kubwa sana kubwa sana kukukaribisha katika familia hii ya rdm thepodcast sehemu pekee kisima cha kujifunza hapa ni mungu kwanza mengine baadaye leo kwenye season t ya rdm the podcast tukiufungua mwaka2 nina neema kubwa na nina baraka za kutosha kwako unajua kuna kitu kimoja nimejifunza mwaka ulipoanza kitu kikubwa sana kikubwa sana ambacho watu wengi hatukifahamu pamoja ukiwa na vitu vingi kwenye maisha yako pamoja ukiwa na mamo mengi umefanikiwa kwenye maisha yako una familia nzuri una kazi nzuri una watoto wazuri eh, una mpenzi mzuri na vitu vingine vingi vingi, vingi vizuri lakini kama katikati yenu upendo haw exist inakuwaga ni shida sana vitu kuendelea mbele zaidi na bibria ipo wazi kabisa juu ya upendo ukisoma kitabu cha wakorintho wa kwanz surahl kt kwanzia mstari wa bibria imetoa misingi ya neno upendo ni vitu gani vinaeza vikakuonyesha vika kwamba kuna, uh, kuna kiashiria kwamba kuna upendo katikati ya jamii au kuna upendo katikati ya watu katika familia watu waliozaliwa pamoja au kuna upendo katikati ya mke na mume vipo vitu vingi sana viashiria vingi sana ambavyo bibria imevielezea ime lakini mi ndaelezea tu baadhi ya hivoinasm Uh, neno uh, upendo kama upendo wenyewe upendo huvumilia yani upendo isa yani mtu ambaye anakupenda atakuvumilia tu mtu ambaye anakupenda atakuwa na uvumilivu ata kwako unajua kuna muda mwingine binadamu unaishi na binadamu mwenzio unampenda naye pia anakupenda lakini wote mna vijitabia ambavyo havivumiliki lakini sasa yule ambaye atatokea kuvumilia kwa mwenzie hapo ndipo kipimo cha upendo kinapoanzia yes kuna utofauti kati yenu mwnz kuna vitu anavyofanya haupendezwi navyo kabisa lakini kikubwa kikubwa kikubwa lazima uzingatie kwamba ili upendo uendelee kukua katikati yenu lazima umwe mna moyo wa kuvumiliana cha pili inasema upendo hufadhili yani upendo n yani najua kiingereza kitamu zaidini yani mnajua mtu kndmtuambaye anafadhili watu hata umfanyie jambo gani ataendelea kubeba ukichukua mfano mzuri mzuli bibliinasema kuna mtu alikuwa ni mtu wa haki usu amba tunaamini alikuwa ni baba ke su mae likua imchumba kenamamalikuarohoyakufah un kitndo kikuwa ktoka w otokea lakini bado yusufu aliweza kumfadhili mariamu kuexpose, unajua, watu ambao wanaclaim kwamba wanawapenda Being not kwa mwaka mwenzikiinerezamwaumfadhi yani, tafkii kiswahili ki, ki, so mtu ni kwa mtu kwamba yani kumwekea kumtunzia mtu vitu vyake vingi ambavyo anaogopa yeah, nadhani hauna upendo kinajielezeaumfahi kwake lakini pia wanasema upendo haujivuni yani upendo haujitapi mtu ambaye anakupenda matendo yake tu u yataonesha na gani anakupenda yaani hatojionyesha kwa njia ya kujiproud kuonesha kwa watu like anakupenda like you are there like you ther you are everything unaelewa mtu ambaye anakupenda hatojionyesha hivyo so kuna vitu vingi vya msingi sana vya kuzingatia katika neno upendo lakini pia wanasema upendo eh, hauhesabu mabaya yani kwamba jana yani ulifanya hiki leo umefanya hiki kesho umefanya hikinie mtu kila siku narudia kile kile mtu anayekupenda hatuhesabu mabaya hawezi kuunt kwamba umemfanyia mabaya mangapi endelea kushikilia jambo zuri zaidi kwenye maisha ni watu kupendana sehemu yyote ambayo watu wamependana mafanikio yametokea sehemu ambao watu wamependana ukuu wa vitu umeendelea kutokea hivyo na kutakia na wewe pia upendo endelee kukua ndani yako ili mambo yako mengine mengine zaidi yaweze kuwa makubwa na ya yaweze kutokea kwa ukubwa zaidi nikutakie tu maandalizi mema ya kuendelea kuupambania mwaka 2023 podcast tutakuwepo hapa kuongozana lakini pia kuperekana katika safari hii nzima ya kuifikia disemba ya mwaka huu nikutakia siku njema shalom shalom chao