ui kama tulivyoanza son 2 mwaka huu lakini hii ni episodi ya pili kutoka kwenye zon na mwaka huu zon tuakuwa tuna wageni tofauti tofauti ambao tuakuwa tunawaalika tunapiga nao sto na kumbuka thisisphilhii ni sehemu ya kupona ii ni sehemu ya kujifunza hii ni sehemu ya kuanza upya na leo nipo na mgeni wangu wa kwanza kabisa ambaye tunaanza naye mwaka huu 223 na najua mw3 na kuhitaja kwa kiingereza ile tatu ile mwishoni kama hauna matamshi mazuri lazima uchapie so nani na leo tunazungumza nini kwenye episode yetu ya pili yam the maswali mengi hapo mtangazajiarangyakwanzmba inaitwaia lakini wengi wananifaham kwa jina la nashosho mi ni binti mama jua kijana nafurahi kuwepo kwenye rmhecas today na tumaini tutashea vitu vingi vizuri au vichache okay. <laughs> ambavyo vitatujenga vitatusaidia yeah, kwenye safari ya maishaso okay. uh, mi, mi binafsi kwa niaba ya rmepc timu uh, zima sijui timu ipo timu ipo lakini un ipo kwa niaba ya tim mzima yaas wasoapy inawezekana tusipate nafasi mwishoni kusukuru kil mbaho taa uha watu wengi s tunapitia vitu vingi sana kwenye maisha yani uponyaji nkatika yani vitu vingi tunavyovipitia how do wthe shida na kuwa gaapu sana lakini sasa hivyo ni vidokezo tu mkasemaana robin anazungumza sana kati anamgeni leo lisa leo tunaeka kushia na nini na watu ambao inaeekana amechukua muda wake hivi sasa anasikiliza well, kidog utajuwaji umefikia sehemu nzuri katika uponyaji na uponyaji uponyajiji naoongea hapa uponyaji wa roho nafsi moyo Aa, katika safari ya maisha bwana robin waga tunapitia maumivu mengi sana ambayo anasababishwaga na watu wetu wa karibu maana mi naamini mtu yeyote ambaye anaweza akakuumiza alikua karibu yako kwanza mona inaweza kaa alikua rafiki ndugu unajua mpenzi vitu kama hivowatu Ma. <laughs> tunapitia maumivu mengi sana so, Like, utajuaje umefikia sehemu nzuri yatajae mauen ahichi kitu iia mara ya kwanza katika stage ya uponyaji nilikuwa naelewa mtu kupona pia ni pale iale ambao efanikwa waatu maolkuos au uh, ufanye kitu chochote kile uonekane zaidi kwamba kamba yani, n uko vizuri nwa yani, wame kama wanaku wakutamani unajua like like, hey, hey, laiklmitulimsema hivi. hivi kumbe hivi hey, kumbe nilimsaiti hivi kumbe mtaba. lakini bwana nimekuja kugundua bwana watu wengi ambao wanatukosea kwenye maisha yetu wengine unakuta hawajari awakumbuki hata hawana time Who metokaapo una focus yani wondo kio cha kugongozamai shia kugomba yani la zima ni fanikiwe ili tu Robi adiou eli mpo tesa mimi huna adiou eh yani inahiko kwenye relationship au si yano akila haina family family yani friends na adiou sasa vi, how will you know when you have reached a place of healing it is when proving people wrong is no longer important to you. ileebu mm, warudia hapo sasa kwawale ambao watanzaniari ya kutaka kuwaaminisha waliokukosea kwamba walikukosea haipo tena hapo ndo utakua kujuaaba yani huo ndo utakuwa uponyaji kamili yni woo umefanikiwa yani kwamba wewe wao tena sio kioo kinachoendesha maisha yako mimia kunai kama nilivyosema hapo mwanzo nilikuwa nina anticipate sawa kipindi ambacho x wangu by nimeolewa <laughs> sure. lakini nitamwonyeshaangu fanndotatiz kuna point mimi hapa nilitaka rafiki yangu ulinisema vibaya mimi kwa watu lakini ona nilivyofanikiwa sasa najuan yani, kwamba mafanikio na ambitions zote nazokua kwenye maisha yangu ni kwamba tu point wale watu ambao huenda ilibidi wawe sehemu ya mchakato wa mimi kufanikiwa katika, katika maisha kwa hiyo unakuja kugundua kwamba it doesnt really matter kwa sababu hawa watu wanaweza wasijutie vile ambavo unataka wajute au wasikumbuke wala hata wasijali umeona na mara nyingi hujijui kama huko kwenye hii hali kwa sababu moyo una tabia ya kuvs ya wazi yani sio kwamba si nifanikiwe Mm-mm, nifanikiwe na ujue kwamba nimefanyaje nimefanikiwaya binadamu umona unataka tu wakuone umewini umenunua gari umefaiwumeolewa umefanya ni vile vitu ambavyo huendaa watu waliokui huku nyuma walikuwa kama ufanyaji meweza <coughs> akii pia mba niongezeka hpo ia waphilipi wa 23 tasema wa kwa kinyakiusas kimombo wuaydot lengo lake tu mwisho wa siku ni kwa ajili ya kujifaidisha wewe mwenyewe yani yani kabisa w umelenga ili blod uniumize mimi mungu amekataa Ame? So, uh, mi nimewaza kwa upande moja najua inawezekana vijana wengi pia wameingia kwenye kupambania vitu wanatumia nguvu kubwa sana nafikiri vijana wengi saizi wapo kwenye nyingi kwasababu anaweza akatumiao nguvu zaidi ili ani mimi kwamba naeekan m ishakumtaniaeekanaa lilikuwa ni tan no, aweekana mi nilikutania tu kamba jamaa natohoho miaka yote wezekana mtu keshaasubuhi akaamka na yani t yani, ya kutaka apate kitu cha haraka zaidi ili aweze ta kwenye utailabdatakama ni imetokea na kweli umeumizwa na inafika mahalia kwenye mchakato wakuhili lakini unashindwa kuachilia na vitu votevinatokea kwa saabuan yani. unakua kwenye kifungo chakuto kusamee kwa sabu um, se moja ya kwanza ya ku ni kusamee unavosamee hv vi vitu vgifanyaje unavipoteza lakini mtu ambavo unangangania una kuwabeba wale watu wanakuwa kio chako At the end of the day, utafanya chochote maananaeza siende hivo unavodhaniwsiuunavotaka wewamkasu umekosea ndoufanikiwe ndhvo mnaso poe ya kwanza ya, ku, ya kupono umetuambia ni kusamehe kunamet yes. kuna moja kwenye, kwenye jamii huwo inazungumziwa inasema kusamehe na kusaumtu kusamee nakasau kabisa kwambsh yani, lazima tugundue kwamba kuna ugumu yani ni kitu kigumu kusamehe na ni kitu kigumu pia kuto kusamehe mimi huu ni msehmu wangu siku zote katika kitu chochote su cat ksmeguu ksmaeneogatm anawza asiw atanakumbuka ikuosa umebaki umembebaaashinda kufanyaabooekua ko cao lakini ukishasamehe ukaachilia unajua wana, watu wengi sana bana somo la kusamehe liko ver dep pata nafasi nyingine yarthe itakuwa sasa ndopi ambayo taiongelea unajua eh. eh, vizuri zaidi lakini kusamehe ni ste mojawapo kubwa sana ya uponyaji ambayo itakufre wewe sasa kutoka kwenye hivyo vifungo vyote na ukajikuta yn yani, unaendelea mbele kwa sababu kumsamehe mtu aimanishi kwamba unampa uhalali wa kile kitu alichokufanyia unajua ni ile tu kujipa wewe mwenyewe amani ya kwamba kilichotokea kimetokea ninakubali na nawasamehe sio lazima kwamba uendelee na urafiki nao au uendelee na mahusiano nao au sijui weje lakini no, yani just to get that inner peace na kukuruhusu wewe baraka zako zingine zengine mtu yoyote ambaye amechukua muda wake Uh, kuskiliza leoatakua mepata kitu kikubwa so ni kitu cha muhimu sana mtu kutoka katika vifungo ambavo ulivokuwepo unajua nimejifunza kitu kikubwa natamani na, na, na, na, na, sana mtu ambae atapata, atapata nafasiya kuskiliza atakua amejifunza nimejifunza kwambau kwamba umemsamehe mtu ni rahisi kusahauni rahisi kusahau sio kwamba utasahau kabisa lakini ni rahisi kusahau kwasabu gani sitokuwa umeachilia kuliko ukasema mi siwezi sana kumsamehe huyo jamaa kwba nfanyia ndo ililkwak itakua nigtena mimi nataka kuongezea ujisamee nawee mwenyewe uliyejikuta umeingia kwenye ambayo ilikupelekea kusalitiwao So, tok tuna topic special na lisa kwa ajili ya uh, forgiveness right upo tayari niko tayari rdm the podcast is my home asante uh, sana <laughs> so guys ihope unaenjoy uh, Uh, thepi the tuna topic nyingi sana bythewsijataka tu kuambia lakini tuna vitu vizuri sana tumewandalia vingi vingi vizuri ambavyounaweza ukatoa uh, feedback, ya. so, like. feedback yako uh, unaingia tu kwenye ukurasa wangu unaandika robin daywel robin siku njemausiandika sikunjemaandikabukiingia tu pakwenye ukurasa wangu unaacha kwa hiki ambachoutakua tumekizungumza leo lakini i unaakaingia kwenye ukurasawa waah zote izak chagu cha kufanya kipi sahihimesmh Uh, kusamehe kugumu kucha kusamehe kugumu soau sio solo tunaondoka na hichoi na tu vingine tutakuwa sawa chochote cha mwisho lisa cha kumwambia kijana ambaye anatusikiliza r right no uh, unatamani sana akifahamu katika hii jani ya maisha ya, ya sisi kama vijana Ah, mtegemee mungu hakuna kitu ambacho tunakiweza kwa akili zetu kwa uwezo wetu hata kama uwe una digri una kazi una pesa nyingi umejenga majumba umefanyaje lakini bila mungu wewe si kitu chochote na vitu vingi sana tunaona ni vigumu kibinadamu kwa sababu hatukubali kwamba kuna authority kubwa zaidi juu ya maisha yetu ambayo ni mungu ambayo tunatakiwa kumshirikisha katika kila kitu zima tusijisumbue kwa jambo lolote k hata katika majambomjabo majambo yetu tunaokuwa majambo nayo <laughs> katika uponyaji katika nini mwanzi wa mwaka vingi sana vinashindwa kuona zinafunguka kwetu kwenye maisha yetu kwasababu bado tumeshikilia vitu so I think this is vijana wengi kusikia na ni namnagani wanatakiwa kuacha maumivu ili sasa tuweze tukawa tuka tayari kupokea na baraka ambazo mungu ameziandaa kwa ajili ya mwaka huu l nimejifunza vitu vingi sana by theway kwa yule ambaye anahitaji kujifunza zaidi lisaitheraist ajataka kusema tu nakupa hii kalilaicisiaeai ukimfata jambo lolote la kiroho unahitaji kukua kiroho kuhusiana nabb ni mtafsiri mzuri sana wa bibria ndoto atafsotoamekataaini eh, eh. <laughs> i mtafsirmzurisanaauasaso inawezekana kuna kifungu kwenye bibi unahitaji ukifahamu unahitaji ukijua zaidi chaamekwambiaanajitanashoshotso ukifika uh-huh. pale Uh, unaenda pale natuak kit auta a s nikukaribisha usichoke kuendele kuskilizatunpatikantunpatikan n ya kizunguati na sho lisa ruth