helo shalom karibu hii ni rdm the podcast mi naitwa robin na nipende kutumia nafasi hii kukukaribisha tena we ambaye huchoki kuendelea kutusikiliza huchoki kuendelea kujifunza kwa sababu rdm the podcast is a place to he ni mahali pa kupona na nipende kutumia nafasi hii pia y kuwashukuru wote ambao hawachoki kuendelea kujifunza hawachoki kuendelea kutusupport kupitia mitandao yote ya kijamii rdm the podcast bwana tunapatikana kwenye audoma google podcast apple podcast cast radio casradio fm huko kote unaandika unaandikar the podcast ukishaandika tu RADM the podcast zinakuja episode zote season kuanziao mpaka hivi sasa season two. na leo nina kitu kizuri sana tka kushia na wewe ambacho kitatufanya wengi tubadilike kitatufanya wengi tuone vitu kwa namna ya tofauti mwanzoni wakati mi najifunza hiki kitu niligundua kumbe kuna huwa anaifanya lakini sijawahi kuzingatia kama huu anafanya uh, ukisoma kitabu cha zaburi uh, sura ileha1 ili sur nzima ni sura ya toba ni daudi a- akiomba toba kwa mungu kiomba rehema akiomba sababu daudi alikuwa ameingia katika dhambi alifanya dhambi ya uzinzi na baada ya ku, baada ya kugundua kwamba ameshaingia katika dhambi sasa the only way to go back kwa mungu ilikuwa ni kuenda kwa njia ya ya toba na nipende tu kukumbusha zaburi 51 ni zaburi nzuri sana una uwezo wa kuitumia siku zote za maisha yako bila kuchoka na ni zaburi ambayo itakuvusha siku zote unajua sisi binadamu mungu alijua kwamba siku zote maisha yetu sisi ni maisha ya tabu na dhiki mtu atakukera mtu atakuudhi mtu atakusema vibaya utamtukana au utalipiza kwao pale ambapo unapojiisi una, umetenda dhambi basi tuwe wepesi kama daudi tuwe wepesi sana kuklik akili zetu na kurejea kwa mungu kwa ajili ya, ku, ya kutengeneza ya kutengeneza upya tusiache kufanya hivyo na tusichoke siku zote za maisha yetu kufanya hivyo tuendelee ku, kurudi kwa mungu tuendelee kumwomba mungu yaani moja ya silaha kubwa ya mkristo ni kutambua pale unapotenda dhambi usianze kujilaumu yani, watu wengi wetu sisi tunapotenda tu dhambi huwa tunakimbilia sana kujilaumu tunakimbilia sana kujiona kuji, kuji, kuji, kuji, kuji, kama hatufai tena mbele za mungu which inakuwa sio kweli sasa tu, turudi <laughs> turudi kwenye zaburi ya moja. zaburi zabu1 daudi kipindi ana, anaomba toba hii ukisoma ile zabuh1j mstariwa 1moj daudi kuna vitu viwili alimuomba mungu mungu asije akavyondoa kwake na leo nataka tujitafakari sisi huwa tunaomba vitu gani mungu asiviondoe katika maisha yetu au huwa ni vitu gani kwenye maisha yetu vikiondoka basi tunakuwa tuna, tuna zunaje hivi vitu huwa tunavizingatia ambavyo daudi yeye eh, alimwomba mungu visiondoke katika maisha yake kuna vitu vile ambavyo daudi aliomba kitu cha kwanza ukisoma zaburi zabu1 daudi aliomba mungu asimtenge na uso wake imagine I was so surprised nikasema okay so daudi aliomba mungu asimtenge na uso wake kwa sababu kuna kuna muda tunatenda dhambi kuna muda tunanenda kinyume na sheria za mungu inaezekana kuna mda tunajiona tuna burden kubwa ya dhambi daudi aliona kwa hiki definitely mungu hataki hata hata kuniona unajua kuna times hata baba tu kunionaunajuauahatabaa mwili uh, kikawaida unapofanya kosa kuna kosa unalifanya baba mwenyewe anaona aibu hata kukutazama k katika maisha yetu tuombe sana mungu asitutenge na uso wake mungu asiache kutuangalia yni asiache kuendelea kutuona sisi kwake ni wa umuhimu unajua inawezekana tunajua mungu ni wanehema mungu ni warehema lakini kuna nyakati unatenda vitu lazima umombe mungu kwamba katika haya naoyatenda katika vyote navovyomba mungu naomba usiende mbali na mimi mungu naomba uso wako usinitenge mungu aendelee kukutazama mungu kukumbuka unaona daudi aliomba sana kwa mungu hivi vitu aliomba sana hiki kitu na kitu cha pili ambacho daudi alimomba mungu daudi alimomba mungu asimuondolee roho mtakatifu nikasema jesus jesus unajua mtakatifu unajuwarohmtakatifu kwa yule ambaye afahamu roho mtakatifu ni msaidizi yesu wakati anaondoka duniani alisema sitoacha pekeenu ndawaachia msaidizi ambaye msaidiziyo ni nani msaidiziyo ni roho mtakatifu so daudi alisema nimetenda dhambi so the nimetenda dhambi roho mtakatifu yule anaweza akaondolewa katika maisha yetu yani, the kwamba wamba mtakatifu wako manake unapotenda dhambi r mtakatifu akaage mahali ambapo si safi maanake tayari ukishatenda dhambi ile the presence ya mtakatifu kwenye maisha yako kazi ya r mtakatifu ni kuendelea kutukumbusha kutukumbushapale ambapo tunaenda kinyume ndani yetu lazima kitu kwamba dogo unazingua unatakiwa uende katika mstari huu utaiwa kupita katika njia hii sasa zipo dalili ambazo mtu lazima ushtuke kuna dalili ukishaona tu unafanya vitu hujishtukii jua tu mtakatifu kwako kwa amesha ameshatoka unafanya dhambi na hata nahat ile dhambi jua mtakatifu ndani yako lakini unapotenda jambo na ni jambo baya na moyo wako ukajua umetenda jambo baya na ukasikia ndani yako kuna kitu kinakwambia usitende tenda usitende tenda jua tayari tayari kuna zipo mbelidani zapiganatakatifuajaribu uutoashtani roho mtakatifu akitoka manake utakosa hata hiyo hiyo yani hiyobat huna ndani yako yako leo ntaka tukumbushane omba omba sana sana wa mungu usikutenge roho mtakatifu asiondoke kwenye maisha hivi vitu viwili vikipotea kwenye maisha yako definitely ramani ya maisha inabadilika poteza vyote usipoteze hivi vitu viwili mungu asikutenge na uso wake roho mtakatifu asiondoke ndani yako yani itakuwa ni hatari kubwa sana hivi vitu viwili vikitoka katika maisha yako nipende tu kukumbusha mpendwa katika maisha inawezekana tunaomba sana inaezekana tuna tunapambana tuna sana kuiona njia katika maombi tunaoomba yani kuna vitu vingi tunafanya tunaomba sana naezekana huone vikifunguka lakini ipo njia yani kumbuka tu ipo njia na upo wakati ambapo mungu atafanya yaani usichoke kumwomba mungu siku zote za maisha yako usichoke kumwomba mungu siku unaochoka tu kumuomba mungu shetani huwa anatumiaga kama hiyo yani shetani huwa ana pale ambapo umeacha tu kuomba shetani anaingia usichoke kuomba usiache kuomba bibria inasema ombeni bila kukoma mi nikutakie tu wiki njema nikutakie siku njema usichoke kuomba endelea kumuomba mungu kwa viwango na viwango ili mungu aendelee kukubariki na mungu akubariki hii ni RDM the podcast nituendeleekupambana hoke kupambana na mungu siku zote yupo upande wetu